ybwana yesu asifiwe uh, karibu sana mpendwa katika masomo haya yanayoletwa kwako uh, kila siku ya jumatatu uh, na mimi uh, lufurise mawere ambaye ni ni personal finance and life coach wa mambo ya maisha na mambo ya fedha uh, kabla sijaendelea na somo la leo ninaomba ombe baba yangu na mungu wangu wa mbinguni baba katika jina la yesu kristo ninakushukuru sana kwa ajili ya hii siku nzuri na hili juma zuri ambalo umetupa baba ninakabidhi watoto wako wote ambao wanasikiliza neno hili Uh, mikononi mwako mfalme ninaomba bwana ukapate kutusaidia tunapoenda kujifunza maneno haya tuweze kupata na kusikia na kupokea kile ambacho umeandaa kwa ajili yetu na neno hili bwana uh, likawe na matunda katika maisha yetu ili tuweze kuishi yale maisha ambayo wewe mungu umetukusudia karibu roo mtakatifu mwalimu wetu utufundishe tuko tayari kujifunza kutoka kwako amen haleluya mpendwa uh, kwa kweli leo tunalo somo zuri sana sana sana nitakuomba usikilize hadi mwisho na mwisho nitakuomba uweze kutuma kwa watu wengine ili na wao waweze kujifunza maneno haya mazuri ambayo mungu ametuandalia uh, leo kichwa cha somo cha neno na leo kinasema ukizimia siku ya taabu nguvu zako ni chache ukizimia siku ya taabu nguvu zako ni chache hii tunaipata katika mithali ishii na 4 mstari wa kmi pia katika uh, kiingereza ningependa pia nisom katika kiingereza kutoka new king james virsion inasema if youfeint in the day of adversity your strength is small mpendwa um, tunaishi katika dunia ambayo imejaa taabu nyingi Eh, kila mara vyombo vya habari kote ulimwenguni vinatoa taarifa za taabu kila mahali utaona kuna taabu taifa hili taifa hili limepata mafuriko taifa hili limeunguliwa taifa hili vita yani ni taabu taabu taabu kila mahali mataifa mengi yanapita katika taabu moja hadi nyingine hali kadhalika mtu mmoja mmoja nasi tunapita katika taabu nyingi mpendwa yamkini umekutana na ujumbe huu uko kwenye taabu nzito eh, umeondokewa labda na mpendwa wako uliompenda sana eh, bado ulimuhitaji ninajua maana ya kuondokewa na mpendwa nilishafiwa na baba yangu koo ninajua eh, ninajua maana ya kuondokewa na mpendwa wako wa karibu ah, labda umesalitiwa He, umesalitiwa na mume wako mke wako ulikuwa unamtegemea mlikuwa mnaishi vizuri mnapendana ghafla tabia zimebadilika amefanya kituku ambacho hukuwai kutegemea kama kufanya jambo kama hilo lakini wewe ambaye binti likuwa umetumbiwa nawezekana na ment kabisa lakini umekuja kusikia amekuacha kwenye mataa au amefanya jambo ambalo la usaliti mkubwa huko kwenye maumivu makali eh, uh, maumivu ya kimapenzi huwa yanauma hmm, yanauma pole sana uh, inawezekana uh, uh, mtoto wako unanisikiza bawe ni mzazi una mtoto ambaye amefanyiwa vitendo vibaya vitendo vya udhalilishaji tena eh, tenazausema udhalilishaji labda wa kijinsia hmm lakini amkini unanisikiliza inawezekana umebakwa mm, au nyumba yako imeungua ikateketea yote ikaisha mm. lakini inawezekana unanisikiliza umefilisika ha? umefilisika ulikuwa una mabiashara ulikuwa una vitu vizuri vyote vimeisha umebakia sfuri lakini amkini unanisikiliza umefukuzwa kazi eh? au umepunguzwa kazi Eh, kuna mtu akaniambia kipindi hichi cha korona sisi ofisini kwetu tumepunguzwa kazi mm, kwa hiyo mimi hivi sina kazi eh, uh, au unaumwa umelala kitandani mpendwa mm, ni miezi mingi huko kitandani haujaweza kutoka pale umeteseka mm, na huo ugonjwa amekwambia hauna tiba umejitahidi kila njia umeombewa kila mahali umekata tamaa umezimia mm, nguvu zimekuishia kwa sababu unaona haujui ni kwa nini mambo haya yanakupata uh, labda wewe ni uh, mtu mwanamke wa mwanaume unatamani kupata mtoto lakini umejitahidi kila njia miaka inaenda wa kwanza wapili watatu wanne watano miaka imeenda mingi mingi mingi mingi madaktari wanakuambia kutokana na mwili wako ulivyo haitawezekana kupata, mpe, kupata mtoto mpendwa wangu kwanza kabisa nikupe pole sana kwa yote unaopitia tena si ajabu hata sijayasema unaopitia unaweza ukasema ha? hey, anaongea hayo tu mimi nina makubwa zaidi inawezekana kweli unapit, umepitia kubwa zaidi ya haya niliyoyaongea nikupe pole lakini leo leo mungu amekuja kwako amekuja kuongea na wewe mungu anakuambia kwamba pamoja na hayo yote mpendwa wangu ambao umeyapitia mm? usizimie usikate tamaa mpendwa wangu jitie nguvu katika bwana hmm? kwa sababu bwana yuko upande wako unaposoma isaya 41 mstari wa 1 neo la mungu linasema usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe eh? usifadhaike kwa maana mimi ni mungu wako nitakutia nguvu na nitakusaidia na nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu eh? kwa amba, kwa pitia, umwisho, eh? hmm? mpendwa usije ukaona kwamba kwa hiyo hali uliopitia hiyo taabu nzito ambayo umepitia usije ukaona ndio mwisho wa hatima yako mpendwa usije ukafikiri ndo umeisha eh? Hey, you are not finished mtu mmoja akasema finished finished you are not finished, mpendwa hmm? haijalishi ni taabu kubwa namna gani hey, mpendwa bado liko tumaini aeuya mpendwa inabidi ujue kwamba mungu inawezekana umuoni inawezekana unaona kama vile hakuna kitu kinaendelea lakini nataka nikwambie kwamba mpendwa wangu Uh, unapoamua kujitia nguvu mungu yuko hapo pamoja na wewe na unajua mungu anakupenda eh, na yuko bizi akikutia nguvu kuhakikisha kwamba kwenye hiyo taabu unavuka salama hmm? mungu yuko hapo anakusaidia kwa hiyo nakuomba usipigane mwenyewe mara nyingi sana tumepigana wenyewe tumepambana wenyewe tumetumia njia zetu wenyewe alafu sasa namna na hiyo tunavopambana namna hiyo wala hizo shida hizo wala hebu tafakari maisha yako tangi umeanza kupitia changamoto hiyo taabu unaoipitia nguvu zako ulizowekeza akili zako ulizowekeza kwenye hiyo taabu <laughs> vitu ulivyowekeza kupambana na hiyo taabu Mm, jinsi ambavyo umepambana kwa akili zako mwenyewe hebu niambie mpendwa hiyo taabu iliondoka basi ebu tu amua kujitia nguvu labda uliamua ukazimia ndo ukajifungia ndani e, mwingine akipata taabu hataki hata kuoga hataki kuongea na mtu hataki kusema na mtu yoyote hataki kuonana na mtu mmoja akaniambia sitaki kuonana na mtu yoyote akajifungia ndani sitaki kuongea na mtu yoyote kwa sababu ninapitia changamoto ngumu mpendwa ukizimia siku ya taabu nguvu zako ni kidogo eh? leo mungu anazungumza na wewe usipigane mwenyewe hiyo vita ukipigana mwenyewe hiyo vita hmm? itakumalizia nguvu kwa sababu wewe kama wewe hauna nguvu ya kumalizana na hiyo vita lakini unaposimama na mungu ah, mungu wetu ni mzuri sana anasimama na nawewe anakutia nguvu hmm? kwahiyo nikutie moyo kwamba kama ulikuwa umejikunyata umejifungia ndani utaki kuonana na watu utaki kuongea na watu utak kukusanyika na watu utaki kuona mtu yoyote utaki kupokea simu ya mtu yoyote kwa sababu unapitia stress h ah, kazini kwako mume wako si kakufanyaje ya yeah pendwa usimpe shetani ushindi usizimie moyo jitie nguvu kwa bwana hmm? zabui 4sb inasema walilia naye bwana akasikia akawaponya na, e aka aka na taabu zao zote hatujaambiwa hapa aliponya na taabu moja bwana atakuponya na taabu zako zote hmm? ebu amua jambo moja leo ondoa macho yako kwenye hiyo taabu ondoa macho yako kwa huyo mume ondoa macho yako kwa hiyo changamoto ya kifedha ondoa macho yako kwa uko kupunguzwa kazi ebu ondoa changamoto ya, macho yako kwenye hilo taabu inayokunyanyasa inayokukosesha raha unaona kama umetiwa aibu unaona kama umefedha umedhalilika ebu ondoa macho yako pale ebu mtazame bwana wa mabawa bwana simba wa kabila la yuda mungu anayeweza anayefanya zaidi ya vile tuonavyo ebu mtazame mtazame ambavyo yuko pale akikusaidia ili akutie nguvu hmm? ili usizimie hmm? ili usizimie amina yeye atakusikia na atakuponya na taabu zako zote huo msiba ataukomesha hicho kilio atakikomesha mpendwa hmm? kwa mungu wetu hakuna lisilowezekana hiyo eh? taabu kwake ni sekunde mpendwa yaani hata sekunde aishi yaani it is nothing to him hicho unachopitia yaani si kitu kabisa kwake mpendwa naomba nikuambie kwamba sikumotiveti yani sikutii si ku, si moyo sikuambii vitu vya kukufurahisha ninasema kweli neno la mungu hmm? kwa sababu ndivyo mungu wetu alivyofanya na yeye ndio tabia yake ndivyo mungu alivyo eh? kwa hiyo wewe amua leo kutokuwa mtu ambaye unazimia unapopita katika changamoto na itakuwa rahisi kutozimia kama utaondoa macho yako kwenye hiyo taabu ukamtazama yeye aliyesema kwamba ataziondoa taabu zetu zote amina kwa hiyo mpend wa mungu akusaidie uh, uweze kusimama imara usizimie ujidishe nguvu uh, kuongeza nguvu ni kwa kumtazama uh, kumtazama mungu kujua kwamba hii vita sio yangu Eh, kujua kwamba ili jambo taabu mimi ninaipeleka kwa mungu wangu yeye amesema njoni kwangu nyinyi yote msumbukao nakulemewa na mizigo hiyo taabu itue kwake yeye mpelekee yeye yeye atakutetea yeye atakuvusha yeye atakusaidia ni mungu wa wote wenye mwili hakuna jambo gumu lolote asiloliweza mpendwa amua leo na mungu akusaidie basi ninaomba uh, uh, kabla sijamaliza kama umesikiliza uh, mafundisho haya na unapita katika changamoto moja au nyingine una taabu nzito utahitaji mtu wa kuomba na wewe wa kunena na wewe wa kutia moyo wa kusaidia ili uweze kuvuka salama Wasiliana nasi tutasimama na wewe kwa msaada wa mungu amina uh, uh, tutataja namba zetu pale mwishoni ninaomba niombe alafu nitaweza kutaja mawasiliano ili uweze kututafuta mfalme wa falme bwana wa mabwana simba wa kabila la yuda tunakushukuru sana mungu wetu kwa neno zuri ambalo umetupa siku hii ya leo umetufundisha kwamba bwana tukizimia siku ya taabu nguvu zetu ni kidogo baba asante kwa jiya mtoto wako huyu ambaye amesikiza maneno haya ninakuomba bwana umsaidie anapopita katika taabu hii anayopitia baba mzidishie nguvu msaidie aweze kutoa macho yake katika taabu anaopitia aweke macho yako kwako wewe ambaye wewe mungu usiyeshindwa wewe unayeweza yote na mungu anapoweka macho yako kwako baba ukamtie nguvu ukamsaidie wewe umesema utatusaidia na taabu zetu zote mungu ninaomba msaidie mtoto wako sijui ni jambo gani analopitia baba pale alipolala kitandani baba huyo aliojifungia ndani mungu huyo ambaye ameona kwamba amekwisha baba mtete baba mvushe baba msaidie mtoe mungu katika kila tabu kila kilio kila msiba mungu umtoe na umvushe kwa ajili ya utukufu wa kwako wee mwenyewe mungu wewe unaweza asante kwa kuwa umesikia na asante kwa kuwa utafanya kwa ajili ya utukufu wa kwako mwenyewe kwa jina la yesu tunaomba na kushukuru amen basi mpendwa sisi tunapatikana katika namba 754946 9754934693 lakini pia tuko katika mitandao ya kijamii instagram facebook twitter linkedin kwa jina la lufurise mawere mungu akubariki sana usizimie siku ya taabu amen