luybwana yesu asifiwe wa karibu sana mpendwa uh, katika uh, masomo haya ambayo yanaletwa kwako kila wiki siku ya jumatatu masomo haya y niya yake ni kukusaidia wewe uweze kuwa na wiki yenye ushindi uh, ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere ambaye ni finance and life coach. ni kocha wa mambo ya fedha na mambo ya maisha Uh, kabla sija ninaomba tufungue kwa maombi mungu wetu tuko mbele zako asugui ya leo tunakushukuru sana kwa ajili ya wiki hii nzuri ambayo umetupa basi baba tunajikabizi mikononi mwako wakati huu tunapokwenda kupokea maneno yako tunaomba bwana ufungue uh, fahamu zetu ili maneno yako yaweze kuingia ndani yetu na mungu zungumza na kila mtu ambaye anasikiliza na kusoma uh, ma, masomo haya ili bwana masomo haya yaweze kuleta badiliko la kweli na uh, kubadilisha utu wetu wa ndani ili tuweze kuwa vyombo vyako vya heshima kuweza kutumika katika ufalme wako ni katika jina la yesu ninaomba na kushukuru amen Uh, leo mpendwa tunao neno uzuri sana la wiki hii uh, neno la leo linasema jiepushe na kiburi usije ukashushwa uh, unaposoma mithali ish9 mstari wa ish3 neno la mungu linasema kiburi cha mtu kitamshusha bali mwenye roho ya unyenyekevu ataheshimiwa uh, uh, kiburi ni nini uh, ukisoma yeremia 9 naomba kwanza nisome yeremia t mstari wa pale tunaweza tukapata maana ya kiburi yeremia uh, bwana kiburasemabaaasema hivi mwenye hekima asijisifu kwa sababu ya hekima yake wala mwenye nguvu asijisifu kwa sababu ya nguvu zake wala tajiri asijisifu kwa sababu ya utajiri wake bali ajisifue na ajisifue kwa sababu hii ya kwamba ananifahamu mimi na kunijua mimi kuwa ni bwana nitendaye wema na hukumu na haki katika nchi maana mimi napendezwa na mambo hayo asema bwana uh, mpendwa nimesoma tafsiri nyingi za kamusi na za kiingereza uh, kiburi kwa kifupi ambayo uh, kwa kiingereza ni pride ni ile hali ya mtu kujisikia au kujiona mkuu kujiona yuko juu kwa lugha ya siku hizi kuliko wengine uh, labda kutokana na mafanikio yake binafsi au kutokana na mafanikio ya watu wanaomzunguka utashangaa sana kujua kwamba hey, yani mtu anaweza akawa na kiburi kwa sababu ya watu wanaomzunguka yes ujawahi kusikia mtu anasema kwamba ah, my uncle is working in united states of america kwambamyn eh, eicay eh, minister mns fyani eh, kuna yule mtu yani kupenda kuwa na watu ambao wako viwango unaweza zakuta huyo mtu hata amjui labda labda labda mtu mwingine ametoka ametoka kijiji fulani fulani wilaya wilaya kwenye kwenye hiyo wilaya, basi kuna tajiri mkubwa sana hapa mjini ametoka kwenye eneo aw ah, amimi nieza kusema mimi nimetoka katika ukoo wakinalema tuchukule mfano basi labda kuna mtu fulani flanunaemaflani ambaye tajiri e, basi ile hali ya kiburi nasema unajua tajiri. kabisa eh? getu, kwa sababu yetu ya ile kiburi yaaa kujionyesha kwamba uko juu watu wengi sana tunajikuta tumefungwa na hivyo vitu Aa, leo mungu anatukumbusha kwamba tujiepushe na kiburi kwa sababu ukiwa na kiburi utashushwa tumeona mistari hapa Eh, watu wengi sana wana kiburi eh, wana kiburi kwa sababu ya hekima walizo nazo fedha mali walizo nazo elimu walizo nazo mm, wengine ni ndoa walizo nazo mm, karama vipawa eh, naweza zikamfanya mtu akawa na kiburi tu nafasi walizo nazo eh, labda mtu ni kiongozi sehemu fulani mm, ni mkurugenzi eh. au mwanafunzi ambaye anafanya vizuri eh wale ambao wanafanya vizuri kabisa aa, katika vya e, na nionge na niongee kidogo ambao wana tanzania wanakuwa top anb wanaia anzana walmbowanakuamtu moaknaeleza wamba yao imeonyesha kwamba wale wanafunzi ambao wanafanya izuri sanaan wana wana kama kumi bora ishirini au hamsini bora tanzania nzimaawana mara nyingi wasikua makini na wasipofundishwa kwenye kazi uwaga wengi hawawezi kufanya kama inavyopaswa kwa sababu wengi wanakuaga na kiburi wanaenda na kile kiburi kwamba mimi ndo topo yani mimi ndo niko juu yani nyinyi yani wote ni kama vile hamjasoma yani nyinyi wote amnaofahamu kama hajafundishwa vizuri nnajua kwamba kuna ambao watakuwa wamefundishwa na wamekuwa wanyenyekevu lakini kama hajapita katika mikono ya kuelekezwa kwamba inabidi pamoja na kwamba wewe ni sta wewe uko juu uwe mnyenyekevu wanakwaga wanavuruga kwa hiyo wengi unakuta kwenye kazi hata kukaa wawezi kwa sababu wanakua kasababu akile kiburi wanashindwa hata kukopo na watu wengine hiyo yeah. hebu mungu atusaidie wengine cha kusikitisha sasa zaidi ni kwamba watu wengine mpendwa wanasaidia watu kuna watu wanaonekana wana mioyo ya kusaidia yaani mpaka unaweza ukasema e, mungu huyu mtu ametoka wapi jamani kwa nini sikumjua miaka yote mtu alivyomwema namna hii mtu ananionyesha upendo mkubwa namna hii anaonyesha wema i hey, kumbe watu wengine huwa wanasaidia au kutoa tena kutoa sana yaani kumbe nia inayomsukuma ndani ni kiburi yaani kwamba anataka watu wamsifie umeona hapo tumesoma yeremia mtu asijisifu kwa lolote mungu anatuambia kwa sababu ni kiburi hicho yaani unataka ujitulie utukufu ambao ni wa mungu kwahuo unakuta mtu anaweza akasaidia watu kumbe nia yake ni kiburi lakini leo nino la mungu limekuja kutukumbusha na kutuwasa kwamba kujisifu kwetu wapendwa kuwe ni kwa sababu tunamfahamu na kumjua mungu na sio kwa ajili ya kitu chochote kili unaweza kusikia mtu akisema yani hmm, nisingekuwa mimi fulani joisi yule mnayemwona hey, amefika pale ni kwa sababu yangu mimi hivi unajua mii ndo nimleta mjini mimi ndo nimempa mtaji sasa kama mlikuwa mjui kiburi anatoa wapi yule mmi ndo nimempa mtaji eh? mtajimimi yule mnaona lile duka lake pale paleaalinakua mimi ndo nilimpeleka kampala yule mi isingempeleka mpaaastlikua eco yule alikuwa alikuwa amechoka mmoja hey, watu yani, watu watu yaani kuna kuna wanapenda kujisifu akasema yule yule tu mama ya nyumbani mimi ndo nilimchukua nikampeleka siju nkampala sijui ni, eh? ni swing, swing, wapi yaani ndo unavyomwona vile anavyovuma hicho ni kiburi kwa sababu unafikiri kwamba ni kwa nguvu zako unajua mungu anaweza akakupa karama anaweza kakupa kipawa akakupa kipaji ambacho hicho kipaji chako kikatumika kazi yako ni kuwasaidia wengine kuwapeleka siu nchi gani kuwapeleka siu wapi lakini ni kua ajili ili mungu ajitwalie utukufu sio wewe sasa hapo ndipo tunapokosea hapo ndipo ambapo tunapopishana na gari la mshahara tunapopishana na miujizaitu hebu mungu atusaidie leo eh? mngine anasema unajua Hey, mtu mmoja akaa na kabisa mbele za watu wengi halaikiya watu wanasema fulani tulimsomesha fulani tulimsaidia hiki na hiki fulani tuli... oh mungu hapendi kiburi wapendwa na ukiwa na kiburi atakushusha yaani hiyo huwe na uhakika nalo hey, mwanamke mmoja akaambiwa na mume wake hey, yani nabidu unishukuru sana wewe nilipokutoa ulivokuwa huko umechoka cheki kusaidia, cheki nilivokusaidia hicho ni, eh? ni kiburi kwa sababu mungu alikupa mke ck yani, amekupa ili mungu tua atukuzwe na sio we wewe. Eh? Eh? Yani, wewe. Yani, wewe huna nguvu za kumsaidia wewe. mtu zakumsaidia si oo ni mmoja tu yesu kristo bwana wetu kwa hio unapojua hivyo inabidi uanze kujichunguza ndani mtumishi mmoja wa mungu huyo ndo alinifurahisha kabisa akiwa katika ibada zake ibada zake zilikuwa zinavuma sana hapa mjini alikuwa anajaza anajaza kasa kiburi unajua unapopata mafanikio mara nyingi kiburi huwa wakati watu wanapata u kinakujawktitpatniseme kila mtu tempted hata mimi nayeongea na wewe hapa na kuna saa unakuwa tempted na kiburi kwa vile vitu ambavyo vinavyoenda ukafikiri kwamba ni kwa nguvu zako sasa kama ujawai kunyooshwa kidogo <laughs> e, mpendwa ukiona tunaongea namna hii nika tuna mali tulinyooshwa kama ujawahi kunyooshwa basi utajikuta kwamba zile sifa unajipa wewe lakini haipaswi kuwa hivyo huyo mtumishi sasa ibada zake zilikuwa zinajaa watu wanaingia yani kama leo wameongezeka watumia kesho ni mia mbili mia tano kaaisa likaa linajaa linajaa kiasi kwamba nafasi ikaa aitoshi kwahiyo akaa anapanga kuamia maeneo mengine sasa ndi siku anatangaza kwenye nani kwenye ibada sema jamani wapendwa hapa tunaona tunaonakwamba ssa atapata tutosha kwa hiyo itabidi sasa tuamie eneo lingine tupate eneo kubwa kuangalia tupate eneo kubwa sasa hiyo mitaa alikuwa naamia kuna watumishi wengine wakubwa sana wa mungu basi sasa katika kiburi chake akaa anasema kwamba e, na tutakapoamia ile mitaa fulani yule mwenye kanisa fulani atakuwa watafunga makanisa fulani fulani fulani fulani wanakwenda kufunga makanisa kule wote watakuja kuwa mashemasi katika kanisa langu pendwa hicho ni kiburi cha hali ya juu kiburi cha hali ya juu kwa sababu kila mtu kuna namna namnaambavo mnu amemwita wa ni wachungaji lakini mchungaji wewe kuna kitu ambacho mungu mungukaupa hajampa mcungajib la kusema kwamba wamba watafunga makanisa Ah, kwamba kwa sababu wewe kanisa lako linakuwa kwa kasi watu wachungaji wenginewaania enyeaa na kiburi mpendwa asili yake ni shetani mwenyewe mwenyewe eh, kiburi akimpendezi mungu eh, mungu fasi, eh, mungu na ndio maana akikupa nafasi inabidi umpe utukufu anawashusha ukisoma mstari wa hadi nitaomba kwa sababu ya muda wetu naomba sana kusoma kusomahii mistari mstari isayakn4 mai5 utaona namna ambavyo shetani alishushwa mpaka kuzimu eh? akashushwa chini mm? kumbuka alikuwa malaika eh? na alikuwa ni kiongozi wa sifa alikuwa anaheshimika alikuwa mzuri lakini kwa sababu ya kiburi mpendwa alishushwa mm? kami nachokuomba leo kutokana nahii mneno ambayo limekuja ni wito ambao mungu anatupa mimi nawewe hebu jitathmini nia ya yako ya ndani ya kufanya chochote ambacho unakifanya hebu tiama kama kuna chembe ya kiburi mpendwa anza kushughulikia nataka nikwambie kwamba asilimia kubwa ya watu wengi wanafanya vitu wanaongea vitu wanaandika posti wana rekodi wanafundisha wanafanya huduma wanafanya biashara i ishu kubwa inayosukuma ni kiburi waonekane wasifiwe ebu jichunguze kaa wewe mwenyewe unajijua namna unavyofanya vitu kama msukumu ni kiburi anza kushughulikia hakikisha chochote unachokifanya kisije kikawa ni ya kutukuza wewe bali iwe ni ya kumtukuza mungu utambue kwamba mungu ndiye mwenye vyote eh? na chochote alichokupa sio kwa ajili ya kwako kwa wewe bali ni kwa ajili ya ufalme wa mungu mwenyewe usijisifu kwamba una hiki na kile mpendwa utashushwa omba mungu akupe neema ya unyenyekevu unyenyekevu ni neema it's a grace ni kitu cha kuomba na ni kitu cha kuomba sio kitu kirahisi mpendwa kwa mnyenyekevu wengi wanaongea unyenyekevu unyenyekevunyenyekevu sio kitu kirahisi eh? ni kitu cha kujitahidi ni jambo la kupambana eh? na mpendwa ukimaanisha kwamba unataka kuwa mnyenyekevu unataka usiwe na kiburi ukimaanisha ukiweka nia na kumwomba mungu akuongoze akupe neema yako na roho mtakatifu atawale njia zako mpendwa utashinda hiyo roho ya kiburi nisiongee mengi sana leo naomba pokea hilo tu na mungu akuwezeshe uishinde roho ya kiburi A, mbali na masomo haya tuna pogamu ambazo tunafanya uh, za mafunzo tunafanya mafunzo kwa njia ya mtandao yaani school ambapo tunafundisha elimu ya fedha tunafundisha mafunzo ya kustaafu tunafundisha kujitambua lakini pia tunafanya za life tunafanyaya wewe wasiliana nasi ili uweze kujua gau zinazoanza mwezi huu ili uweze kuwa mojawapo pia tunapatikana katika mitandao ya kijamii facebook instagram twitter linkedin kwa jina la lufurise mawere tutafute pale utaweza kutuona uwe na juma lenye ushindi wewe ni shujaa amen