anssfiw uh, karibu sana mpendwa katika uh, masomo yetu haya ambayo tunayaleta kila wiki siku ya jumatatu uh, ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere personal finance and life coach kocha wa mambo ya fedha na mambo ya maisha uh, tunaleta masomo haya kila wiki ili yaweze kusaidia kuwa na wiki yenye ushindi aa, kabla sijaendelea na somo la leo ninaomba tuombe aa, baba yangu nakushukuru sana kwa jia siku i nzuri ambayo umetupa tunakwenda kujifunza neno lako tunakuomba mungu uweze kutuhudumia uhhudumia maisha ya mtu mmoja mmoja ambaye anasikiliza au anasoma aa, masomo haya tunaomba mungu ukazungumze na situation hali watu wako wanazopitia wengine mungu wanahitaji kuvuka wengine wanahitaji msaada wa haraka katika wiki hii wengine wanaona kwamba wala hawawezi uh, kuvuka hii wiki bila kuweza kupata msaada wako neno lako bwana ambalo ni kama upanga ukataa kuwili uende mungu ukakutane na hizo situesheni ukawasaidie watoto wako tazama mungu hatuna mahali pengine pa kwenda Tuma ndio maana tumekukimbilia wewe na ndio maana mtoto wako ametua muda hata kuweza kusikiliza neno hili karibu roho mtakatifu uweze kutuhudumia tuko tayari kuhudumia nawe kama ta kinywa changu kama ta ufahamu wangu ni sinene yale yaliyokuwa yangu ni katika jina la yesu tunaomba na kushukuru amn haleluya mpendwa ah, leo tuna somo zuri sana na somo la leo uh, limebeba kichwa kinachosema fanya zaidi zaidit <coughs> panua mahali paema yako mm? uh, nafikiri utakuwa umeona kwamba uh, tunaandaa mkutano mimi pamoja na kamati ya huduma women international tunafanya suit ya wanawake mm? na tumesimamia neno hili hilit yani Fanya zaidi zaidik okay, nitaomba uh, tusome isaya um, 54 uh, mstari wa pili neo la mungu linasema panua mahali pahema yako na wayatandaze mapazia ya maskani yako usiwakataze ongeza urefu wa kamba zako vikaze vigingi vya hema yako He, pia ninaomba twende pamoja tukasome uh, wafalme uh, mm, wa pili mlango wa nne mstari wa kwanza hadi wa saba Uh, neo la mungu linasema basi mwanamke mmoja miongoni mwa wake wa manabii alimlilia elisha akisema mtumishi wako mume wangu amekufa nawe unajua kwamba mtumishi wako alikuwa mchamngu na aliyemwia amekuja ili ajitwalie wanawangu wawili kuwa watumwa sa akamwambia ukatake vyombo huko nje kwa jirani zako wote vyombo vitupu wala usitake vichache kisha uingie ndani ukajifungie mlango wwe nawanao ukaviminie mafuta vyombo vile vyote navyo vilivyojaa ukavitenge basi akamwacha akajifungia mlango we nawanae hao wakamletea vile vyombo na yeye akamimina ikawa vilipokwisha kujaa vile vyombo akamwambia mwanaye niletee tena chombo akamwambia hakuna tena chombo mafuta yakakoma ndipo yule mtu wa mungu naye akasema nenda ukayauze mafuta haya ulipe deni yako nayo yaliyosalia uyatumie wewe na watoto wako ha? Aa, kama livyokwambia neno ambalo ndio tunasimamia sasa wafalme sasanae na maana yake ina ni maana nyingi sana na zote zinalenga kumsukuma mtu aweze kufanya zaidi kwa kiswahili tunaweza kuiweka katika neno moja kwamba fanya zaidi aa, ya saezoa imetoa maana nyingi sana neno ila kuna moja ambayo ambayo nimeipenda sana inasema kupanua kwa kutumia nguvu eh, kuexpand or o to toelarge to especially by force eh, yani kupanua kwa kutumia nguvu Kone, Panua, kuongeza kufanya kufanya zaidi zaidi zaidi kwa kutumia nguvu uh, hii inamfanya mtu mtu au kitu kiweze ya ya mazoea mtu na stretch, anaenda zaidi ya jinsi alivyozoea ya uh, unajua mpendwa mara nyingi tunapenda sana kukaa aatkuna ayamzoeamb nn zanw nak kta mazoeazingira tuioeaaitamahai t afaraa mahai mbao tunapmzkanasn yanauma tunataka kufanya mambo kwa mtindo ambao tumezoea wakati tunataka matokeo ya tofauti tunasahau kwamba ili kupata matokeo ya tofauti lazima tufanye vitu kwa njia ya tofauti yani ku kufanya zaidi hatuwezi kufanikiwa kwa kutumia mbinu hizo hizo tulizozoea lazima tutoke katika hali ya mazoea tunatakiwa kupanua hema zetu kufanya zaidi ili tupate matokeo mazuri ambayo tumekuwa tukia tamani. kwa sababu watu wengi tunapenda kufanikiwa tunapenda tupate vitu vizuri lakini sasa changamoto ni kwamba tunataka tupate vitu vizuri tuwe katika hali ile ile ya zamani hicho kitu kitakuwa ni kigumu tunamwona huyu mwanamke ambaye tumesoma habari zake katika wafalme wapili, wa pili mlango wa nne mstari wa kwanza dawa wa saba namna ambavyo alikuwa katika wakati mgumu eh, alikuwa na madeni ambayo haya madeni alikuwa ameshindwa kulipa na hii ilikuwa inapelekea watoto wake wawili waende kuchukuliwa kuwa watumwa eh, wafanye kazi ya utumwa ili kulipia lile deni ule ulikuwa ni mtindo wa zamani eh, katika mila za zamani na najua bado kuna mnchi uh, huko na makabila ambayo bado wana mtindo huu kwamba una deni la mtu bwana umeshindwa kulipa basi wanamchukua yule mtu anaenda kuwa mtumwa anaweza kulipa lile deni Ah, ila ah, mjane huyu alikuwa kama mama eh, alikuwa na uchungu alikuwa na kilio kwamba kweli mume ametoka tu kufariki alafu hapa tena watoto wakachukuliwa wakawewatumwa kulipia deni namaana kama vile ananyanganywa kila kitu alichokuwa nacho mama huyu akakosa tumaini kweli alikuwa amekata tamaa kama ambavyo wengi huwa tunakosa, taim, uh, tunakosa tumaini nakata tamaa tunaou tunapita katika nyakati ngumu inawezekana hata wewe unaesikiliza hapa saizi uko katika nyakati ngumu huyu eh. uh, mwanamke alipokaa akaangalia maisha yake ya kawaida kwa kweli hakuona kitu chochote cha kumsaidia kuweza kulipa madeni yale hmm. ila huyu uh, mjani alifanya jambo kubwa moja zuri sana la muhimu alikimbilia kwa mtumishi wa mungu elisha na katika mazungumzo tunaona elisha akimuuliza mama una nini huyu mwanamke anamjibu anasema mimi sina kitu hmm sina kitu ila chupa tu nayo siku zote Na bado, madeni hua ka n stnouanya zaiiooea kupitia chupa ile ambaye aliona kwamba sio kitu mtumishi wa mungu anamsaidia huyu mama aone madeni aliyonayo kwamba kunaweza kukaa kuna, kuna fursa ndani ya madeni aone kunaweza kukaa nafusa ndani ya changamoto yanayopitia anamwambia huyu mama aende kwa majirani achukue vyombo vitupu tena aombe vingi eh? tena sio vichache mama anamletea ujumbe unaomfanya vingiayo yani ni kitu mmoja s nenda kaombe zingine tena usiombe tna usiombem ombo om cac mtazamo wake unakuwa mtazamo wake unaongezwa hmm? A, ili asiwaze kama ulimwengu unavyowaza unaposoma arumi kuinambili mstari wa pili nasema wala msifatishe namna ya dunia hii bali mgeuzo na kufanya upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu aliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu mtumishi hmm? wa mungu elisha anamsaidia mama aweze kugeuza nia ya yake eh? aanze kuona njia pasipo na njia aanze kuona njia ikipita jangwani mito ikipita nyikani mtazamo wake ubadilike badala ya kuweka mawazo yake kwenye changamoto aweke kwa mungu aliye mkuu kulioangamoto e, tunaona katika habari hii yule mwanamke mjani alipoamua e, kusikia maneno mungu akaamua akaamua naye ku kufanya zaidi yule mama kuskia manenomtumsha munguakmuzanokeauujzke hmm? anapata mafuta mengi sana vyombo vyote vinajaa ndani ya muda mfupi hata jina la yule mama likabadilika kutoka kwa mtu ambaye alikuwa mdaiwa kuwa msambazaji wa mafuta hmm? hali yake inabadilika analipa madeni na kupata zaidi ya kutumia na watoto wake namaana hata hawi tena ombaomba omba. hmm? mpendwa wangu ninaongea na wewe asubuhi ya leo ni jambo gani unalopitia siku ya leo yamkini kuna kilio unalia una mateso unapitia yamkini umebatizwa jina kuna jina unaitwa mtaani kuna jina unaitwa ofisini kwenye biashara yako kuna jina unaitwa na mume wako kuna jina unaitwa na mke wako kuna, itua, kuna jina unaitwa wako. Eh? Wako, wako kuna mtu unaitua, unaitua na wako. jina unaitwa na mwalimu wako ulipendi hilo jina wengi unaitwa kilaza upendi kuitwa kilaza mungu amekuja kuzungumza na wewe asubuhi ya leo mpendwa usikate tamaa ondoa macho yako kwenye hiyo changamoto hebu amua leo ku kwa jina la yesu eh, fanya zaidi amua kufanya kitu ambacho hukuwahi kukifanya tena katika maisha yako amua kutoka katika mazoea leo ili uweze kubadilisha hali yako jione kama mungu anavyokuona wewe ni mshindi usijione kama ulimwengu unavyoona ulimwengu anaweza akakubatiza majina ulimwengu unaweza ukakuambia wewe umeshindwa ulimwengu unaweza ukakuona wewe ufai wewe ni takataka lakini hebu amua leo kujiona kama mungu anavyokuona wewe ni shujaa mpendo wangu unaposoma yeremia moja tano mungu alikujua mtaomba eh? utasoma kwa wakati wako lakini neo la mungu linasema kule kwamba mungu alikujua kabla ya kuumbwa hmm? kabla hata hajakuumba alikujua kouyo ni mpango kamili wa mungu haijalishi ni nini unapitia leo hmm? inawezekana ulizaliwa nje ya ndoa lakini wewe ni mpango kamili wa mungu tena kabla hata hujatoka tumboni mwa mama yako mungu alikujua na nikuambie habari njema ni kwamba amekutenga eh, kuwa nabii wa mataifa nnaposema nabii wa mataifa sio lazima uwe nabii kama manabii wa mungu kama kinamtumishi elisha au kinaelia no unakuwa nabii wa mungu pale ulipo kwenye ofisi yako kwenye kazi yako kwenye biashara yako kipo kitu ambacho mungu amekuekea hapa duniani amekutenga hicho ndicho utakachokuwa nabii kwacho lakini ili usiwe mtu wa kawaida kawaida lazima u eh? ili uweze kupokea muujiza wako uweze kuvuka lazima ufanye zaidi eh? kwa babu buwewe ni zaidi ya unavyojiona mpendwa mungu anakupenda sana asante sana aa, kwa kusikiliza nitakuomba sasa mpendwa wangu aa, uweze ku, e, kufatilia masomo haya tumekuwa tukitoa masomo haya kwa muda mrefu kupitia hizi poast kuna linki utaiona tumetuma aa, audio hii iko pamoja na, na somo la maneno kwenye lile somo la maneno mwishoni kuna link ambayo itakupeleka moja kwa moja mahali ambapo utakuta masomo yote ya audio podcast utaweza kusikiliza pale na nitakuomba unapopata uh, masomo hayo uweze kuwarushia wengine hiyo linki ili watu waendelee kusiki, kusikiliza na kujifunza matamanio yetu ni watu waweze kuwa na maisha yenye ushindi kwa sababu tunaamini kama leo utaamua kusikiiza ili neno ukaweza kuwa na siku uh, ya ushindi utakuwa na juma lenye ushindi ukiwa na juma lenye ushindi mwezi wako utakuwa wa ushindi inamaana utakuwa na miaka yenye ushindi haleluya uh, tunapatikana pia katika mitandao ya kijamii kama nilivyokisha kusema aa, kabla sijasema mitandao yetu na majina na namba za simu ninaomba nikukaribishe sana kama wewe unayesikiliza ni mwanamke au unajuana na mwanamke yoyote ninaomba umkaribishe tutafanya mkutano mkubwa aa, ni women summit kubwa ya kimataifa inaitwa women tutaifanya tarehe ishimo mwezi wa knmoja efbilnaishiini uh, itakuwa ni siku ya jumamosi kuanzia asubuhi saab mpaka saa kb tu mwaka huu tuna wa, wa, wa, wa, walimu wawili tu kuhu, tutamaliza kwa haraka kwa mapema sana o inakuomba fika mapema tuanze mapema ratiba yetu ninaomba tiketi zimeshasambazwa vituo mbalimbali uh, nmaendlea Uh, nitakaposema mitandao ya kijamii utatufuatilia utaona tiketi zinapopatikana anza kuweka kidogo kidogo ili uweze kupata uh, fedha ya kununua hizo tiketi lakini usikose kabisa uh, katika huo wa mkutano waalimu watakaofundisha mojawapo wa moja wanenaji ni uh, mchungaji d eliona kimaro kutoka kkt kijitonyama na mimi hapa kochi wako lufurise mawere tutakuwa kunakuletea neno la bwana la kukusaidia wewe uweze kufanya zaidi kwa kuwa tunajua kwamba mungu ameweka sana katika maisha yako kwa hiyo mpendwa wangu usikose kabisa hiyo samiti na ukitaka kupata taarifa zaidi unaweza ukawasiliana nami kupitia namba 754934693 59693 lakini pia kama mungu anakusukuma kusimama nasi kwa ajili ya hiyo samiti unaweza pia ukaniambia uh, pia tunapatikana katika mitandao ya kijamii kwa jina la lufurise mawere ukienda instagram uh, facebook twitter linkedin kote huko utanikuta kwa jina la lufurise mawere mpendwa mungu akubariki sana wewe ni zaidi ya unavyojiona unavyojionath