bwana yesu asifiwe karibu sana mpendwa katika masomo haya ambayo yanaletwa kwako kila siku ya jumatatu na yanaletwa kwako na mimi kochi wako lufurise mawere aa, kabla sijaendelea ninaomba tuombe mfame mungu wetu na baba yetu tunakushukuru sana kwa jinsi ambavyo umekuwa mwema kwetu umetuwezesha ukatupa tena kuingia katika juma hili tunakushukuru mungu kwa ajili ya hii siku nzuri ambayo umetupa baba tunajikabizi mikononi mwako wakati huu tunapoenda kusikia maneno yako tunakuomba na tunakusi e bwana nena nasi afungua uh, fahamu zetu tuweze kupokea maneno yako na maneno haya yakawe ni mbegu njema ambayo itajenga maisha yetu ili tuweze kuwa na maisha yanayokupa utukufu na maisha ya ushindi hapa duniani im haleluya mpendwa a leo tunalo somo zuri sana ambalo tunaleta kwako na leo kichwa chetu cha somo kinasema ondoka kwenye mazoea au ondoka kwenye comfort zone naomba moja kwa moja usome pamoja nami wafalme wa pili mlango wa saba ule mstari wa tatu hadi wa kumi na sita wafalme wa pili mlango wa saba mstari wa watatu hadi wa kumi na sita eneo la mungu linasema basi walikuapo watu wanne wenye ukoma penye lango la mji wakasemezana mbona tunakaa hapa hata tufe tukisema tutaingia mjini mjini mna njaa nasi tutakufa umo nasi tukikaa hapa tutakufa vile vile haya twende tukaliendee jeshi la washami wakituhifadhi hai tutaishi wakituua tutakufa tu basi wakaondoka kabla ya mapambazuko ili waende mpaka kituo cha washami na walipofika mwanzo wa kimo cha washami kumbe hapana mtu kwa maana bwana alikuwa amewasikizisha washami kishindo cha miendo ya magari na kishindo cha farasi kama kishindo cha jeshi kubwa wakaambiana tazama mfalme wa israeli amewaajiri wafalme wa hiti na wafalme wa misri waje wapigane nasi kwa hiyo wakaondoka wakakimbia kungaligiza bado wakiziacha hema zao farasi zao punda zao na kimo chao vile vile kama kilivyokuwa wakakimbia wapate kujiponya nafsi zao basi wale wenye ukoma walipofika mwisho wa kituo wakiingia katika hema moja wakala na kunywa wakachukua fedha na dhahabu na mavazi wakaenda wakavificha wakarudi wakaingia katika hema ya pili vilevile vile. wakachukua vitu wakaenda wakavificha ndipo wakaambiana mambo mm, haya tuyafanyayo si mema leo ni siku ya habari njema na sisi tunanyamaza mkingoja hata utakapopambazuka madhara yatatupata basi twende tukawaambie watu wa yumbai watu wa nyumba ya mfalme basi wakaenda wakawaita mabawabu wa mji wakawaambia tulifika kituo cha washami na tazama hapana mtu yoyote huko wala sautu ya mtu ila farasi wamefungwa na punda wamefungwa na hema zao kama walivyoziacha na baba, mabawabu wakawaita wakawaambia watu wa nyumba ya mfalme mfalme akaondoka usiku akawaambia watumishi wake sasa nitawaonyesha ninyi walivyotutendea washami wanajua wkuwa tuna njaa basi wametoka kituoni ili kujificha kondeni wakisema watakapotoka mjini tutawakamata hai tena tutapata kuingia mjini na mmojawapo wa watumishi akajibu akasema kumradhi baadhi ya watu wawatwae farasi watano katika hao waliosalia waliobaki ndani ya mji tazama wamekuwa kama mkutano wote waisraeli waliobaki ndani yake tazama wamekuwa kama mkutano wote waze walioangamia tuwapeleke tukaone basi wakatoa magari mawili na farasi zake mfalme akawatuma kufuata washami akisema enendeni mkaangalie wakawafuata mpaka yordan na kumbe njia yote ilikuwa imejaa mavazi na vyombo walivyovitupa washami wapate kukimbia upesi watu wale waliotumwa wakarudi wakamwambia mfalme basi watu uh, wakatoka wakaziteka nyara hema za washami ikawa kipimo cha unga mzuri kikauzwa kwa shekeli na vipimo viwili vya shairi uh, kwa shekeli sawasawa sawa na neno la bwana uh, nitakuomba uiweze kuisoma yote hii uh, habari utaweza kupata picha zaidi ilivyokuwa lakini kulikuwa kuna njia kali katika huo um, mji wa samaria uh, watu wengi wanapenda uh, watu wengi hawapigi hatua katika maisha yao kwa sababu ya kukaa kwenye mazoea kwenye comfort zone wengi wanatamani kufanikiwa ila hali uh, wanapenda waendelee kukaa kwenye mazoea eh, wakati kama unataka kufanikiwa lazima utoke katika hali ya mazoea mahali pale ulipozoea kupumzika mazoea au comfort zone ni ile hali ya mtu kuwa mahali ambapo panakuwa na faraja eh, panafanya ujisikie amani ujisikie usalama ujisikie unafuu kwenye hii habari tuliosoma tunaona habari za hawa wakoma wanne tik wa mji wa samaria ambao mimi hawa wakoma mimi kwa kweli nawaita ni ma yani ni mashujaa maana waliamua kutoka katika mazoea hali ya uchumi katika mji wa samaria ambao ndo walikuwepo ilikuwa ni mbaya sana kulikuwa kuna njia kali na vitu vilifika vinauzwa bei kubwa sana hali ilifika ikawa mbaya mpaka ikafika mahali wanawake wakaanza kula watoto wao mm? ingekuwa sasa tungesema kulikuwa kuna mdororo wa kiuchumi economic crisis au financial crisis enzi hizo uh, wakoma walikuwa wanatharauliwa sana na walikuwa wanatengwa usingeweza kutarajia chochote chema kuweza kutoka kwao lakini wakoma hawa machampion hawakuangalia hali waliokuwa nayo mm? wao waliangalia yale mazingira yanayowazunguka wakasema hapa inabidi tuchukue maamuzi magumu inabidi tutoke katika mazoea tutoke katika comfort zone unaona katika mstari wa wanne hapo wakisema eh? tukisema tutaingia mjini mjini kuna njaa tukisema aa, nasi tutakufa humo lakini tukikaa hapa tutakufa vile vile haya twende tukaliendea jeshi la washami wakituhifadhi hai tutaishi wakituua tutakufa eh? haa wakoma wanne walistechi yani walifanya zaidi wakasema tukienda mjini kuna njaa tukikaa hapa tutakufa tukiwaendea kule kama wakituacha tukiwa hai haya tutaishi wakituua basi tutakufa kwa lugha nyingine hawa wakoma walisema hivi ndugu zangu liwalo na liwe tutajua huko huko twendeni wakatoka katika mazoea hmm? kumbuka kwamba hawa watu ni wakoma mpendwa wanaenda kwa jeshi la washami jeshi lenye nguvu linalotisha linalotikisa lilikuwa linatikisa waisraeli hawa hmm? wakoma hawana uwezo kabisa eh? yani wakupigana na hawa washami lakini hawa wameamua ku wameamuaku wanafanya maamuzi magumu mm? ambayo yanahatarisha maisha yao kwa kweli mi nampenda sana mungu kwa sababu hawakoma wanapochukua hatua namna hii oh, oh, oh. ukiangalia mstari wa sita na saba jambo kubwa linatokea pale wanapochukua hatua mungu anasikizisha Eh, kishindo kwa adui zao wakoma ndio wanakuja watu wenye udhaifu eh, watu wenye udhaifu hmm? watu wenye changamoto ndo wanakuja lakini huku jeshi la washami mungu anawasikilizisha kishindo kama cha farasi kishindo cha magari kishindo kama cha jeshi kubwa hmm? kumbe ni wakoma wanne tu wale washami jeshi linakimbia hyahauya eh, kwa sababu kuna mtu mmoja ambaye ameamua kusema kwamba siangalii hali ya maisha yangu siangalii ni kitu gani kinanizunguka siangalii chochote ninaondoka katika hii hali ya mazoea ninaondoka hapa ninaondoka ninachukua hatua na mungu unapoamua kuchukua hatua mungu anamaliza eh, anaikamilisha ile kazi eh? kama alivyofanya kwa hawa wakoma eh? mpendwa unayenisikiliza asubuhi ya leo je ni jambo gani limekuchosha ni kitu gani kinachokukera unatamani kuona mabadiliko yamkini ni kwenye familia yako kwenye ndoa yako kazini kwako kwenye biashara zako shuleni au kwenye jamii yako eh? ni kitu gani kinachokuuzi kila siku unatamani uone matokeo ma, ma uone kuna badiliko fulani je unajua wewe ndio suluhisho la hiyo kero je unajua jamii inapita kwenye changamoto kwa sababu wewe umeamuaka kwenye mazoea eh, sijabu tu hapo unasema mazoeasjauhuko jamani serikali haijafanya hivi jamani mwenyekiti wa serikali za mitaa hivi hivi kwa nini jamani, eh, kwa nini jamani mabosi hawajafanya hivi kumbe wewe ndio mungu anakuita leo utoke kwenye comfort zone kama wale wakoma wakasema you know what tukienda tutakufa tukikaa hapa tutakufa twende mm? liwalo na ile liwalo na liwe wakash mpendwa chukua hatua mm? wakoma walikataa kuangalia udhaifu wao acha kuangalia madhaifu ulionayo usiangalie umeshawai kukosea marangapi usiangalie umeshawae kuanguka ngapi achana na historia yako mbaya hiyo eh? eh? ya ya ya mapya angalia mbele angalia mbele usiangalie watu watakusemaje eh? wengine tunakaa kwenye comfort zone kwa sababu uzasema. watu watanisema vibaya watu watasema mimi najifanya najua ni kweli unajua kama unajua nenda mbele toa maarifa hayo mpendwa husio wakati wa kwanza kusema atu atasema najifanyajusio kma najfanyanajua nikweli kuna kitu unachokijua wewe eh? chukua hatua toka kwenye zone. mabadiliko unayo yatafuta wewe mwenyewe ndo natakiwa uyanzishi mungu anatafuta mtu ambaye yuko tayari ambaye yuko tayari kuleta mabadiliko atakie hatua na unavyochukua hatua namna hiyo ndivyo anavyosikizisha adui zako kishindo eh, hata kama una vigezo wanaangalia CV yako wanatetemeka wanajikuta wameshakupa hiyo nafasi eh. mungu anasikizisha kishindo cha kampuni yako tena unakuta ni kampuni changa kampuni kampuniaa ina madhaifu kibayo mungu anaisikizisha eh, ao watu wanaotaka kutoa tenda anasikizisha ile kampuni yako inakuwa na kishindo ndio nd na wanakuwa wamekupa ile tenda baada ya wewe kuamua kwamba mimi na eh, una unasch unaondoka kwenye mazoea kwamba ah, bwana jamani mimi siangalie madhaifu yangu mimi siendelee tena kukaa hapa kwamba ah, bwana tuendeleeke tu na hizi hizi kazi za kufanya tu kwa mtu mmoja mmoja mungu anataka uchukue hatua ufanye zaidi ondoka eh, kwenye mazoea mungu anataka kufanya mambo mengi makubwa lakini pale ambapo wewe utakapo Mruusu. kwa hiyo mpendwa mungu akusaidia uwezi kuchukua hatua mpendwa napenda pia ni kukaribishe wewe ambayo unasikiliza masomo haya tumeandaa mkutano wa wanawake women summit ambayo itafanyika tarehe ishiinamoja mwezi wa kumi namoja elfumbili na ishirini katika ukumbi wa golden jubil tower pale pssf building Uh, gorofa tano kule posta mpya ninakukaribisha sana uweze kufika pale tiketi zinapatikana maeneo mbalimbali uh, maeneo ya posta utapata os utapata azania pale duka la vitabu azania kansana, azania nnsannan lakini watu wa maeneo ya uh, njeza mikocheni kuna the room inatazamana na jengo la village uh, lakini kuna uh, victoria Petro station iliyopo victoria pale maeneo ya moroko pale utapata utapatak lakini kwa mawasiliana zaidi unaweza ukawasiliana nasi aa, kupitia sifuri saba a4 t34 stt sfusaba t s ttau lakini pia tunapatikana katika mitandao ya kijamii tuko katika facebook instagram twitter linkedin kwa jina la lufurise mawere na ukitaka kupata masomo zaidi ya haya Uh, yhaya ya masomo yako yote mahali kwa pamoja uweze kusikiliza uh, kuna kunas za haya masomo uh, nitakuomba utatafuta somo hili ambayo tumeandika kwa maneno nenda utaona kuna linki uifata hiyo linki utaweza kusikiliza masomo yote yaliyopita mpendwa asante sana kwa muda wako mungu akubariki sana akuongoze akusaidie uondoke katika mazoea ujue wewe ni shujaa haijalishi hali ya maisha yako yakoamen