Siwe, uh, karibu sana mpendwa katika uh, masomo haya ambayo yanaletwa kwako kila siku ya jumatatu uh, ili yaweze kukusaidia uweze kuwa na wiki yenye ushindi ninayezungumza nawe ni lufurise mawere ambaye ni uh, kabla sijaendelea na somo la leo ninaomba tuombe mungu wangu wa mbinguni tunashukuru sana kwa ajili ya siku hii nzuri ambayo umetupa tunashukuru kwa neema hii tunaweka mikononi mwako masomo haya ambayo tunaenda kuleta bwana tukamkaribisha roho wako mtakatifu ambaye ni mwalimu akatufundishe nena na sisi bwana mtu mmoja mmoja pasonali kile ambacho unataka tusikie kutoka kwako tufanye kama vile ambavyo wewe mungu unataka kwa ajili ya utukufu wako kwa jina la yesu kristo tunaomba na kushukuru amen haleluya mpendwa uh, ninafurahi sana kupata nafasi hii kuzungumza na wewe na wiki hii tunalo somo linalosema uh, ndo tumeanza nayo z tulianza ilo somo kuanzia wiki iliyopita linasema sifa za mwanamke aliyot yani sifa za mwanamke ambaye amefanya zaidi nafikiri utakuwa unakumbuka kwamba huduma uh, ninayoiongoza ya Sorry women international tulikuwa tuna sit ya wanawake ambayo ilikuwa imebeba neno kuu cool, linalosemat Uh, ilifanyika tarehe ishiri na moja mwezi wa kumi na moja kwa hiyo ni kama tunamalizia eh, tunamalizia na ninaenda kudadavua zaidi kwa sababu wale liokupu kwenye samiti utaweza kuona kwamba lile somo hatukulitendea haki tuliongea kwa kifupi sana basi nnakuumba ufuatilie kuna siri kubwa sana ambazo mungu ameziachilia za kutusaidia wanawake na mtu yoyote ambaye utaenda kusikiliza somo hili ili uweze kufanya zaidi basi leo tunaenda sifa ya pili e, sifa ya pili A, na masomo mistari ambayo tumesimamia ni na kuomba kabisa utapata muda wako utachukua bibilia yako utachukua bku yako mistari tuliosimamia uh, tumesimama na ule mstari ambayo uh, ilikuwa neno kuu tulikua tumesimamia ni kutoka katika wafalme wa pili mlango wanne mstari wa kwanza hadi wa saba ile historia ya yule mwanamke ambaye ni mjani alikuwa amefiwa na mume wake na mume wake alikuwa ni mtumishi wa mungu lakini mwanamke yule alikuwa katika shida kubwa ya madeni na watoto wake walikuwa wanatakiwa kuchukuliwa kwenda kuwa watumwa ili waweze kulipa lile deni na ndipo yule mwanamke wa mungu mtumishi wa mungu elisha na ndipo hapo yule mwanamke akaweza kupata suluhisho na pia somo lingine tuliosimamia katika topiki hii ya sifa za mwanamke aliyofanya zaidi aliyo ni kutoka katika kitabu uh, kile cha uh, hesabu i7 mstari wa kwanza hadi wa knmo nitakuomba pia uchukue muda wako uwezi kusoma mistari hii uh, utaona vitu vya ajabu sana utaona siri kubwa sana pale hapa tunaona stori ya mabinti watano kusema eh, mabinti walikuwa yatima walikuwa wamefiwa uh, wazazi wao walikuwa wanaishi bila wazazi wao sasa au mabinti watano wao wakaenda kwa nabii musa kwenda kudai haki ya kurithi ardhi na kwa sababu walienda mahali sahihi mungu aliwasaidia wakaweza kupata kwao unaona aa mabinti nao walitoka wakaenda kufanya zaidi haleluya basi twende moja kwa moja bila kupoteza muda katika sifa ile ya pili ya mwanamke aliye stretch sifa ya pili ya mwanamke aliyos ni kwamba mwanamke huyu aliye aliyesrh anaamini kabisa kwamba ndani yake kuna kitu cha kuleta mabadiliko anayoyataka anajua kabisa kwamba mabadiliko inayoyataka mimi mabadiliko unayoyataka wewe jeni jaki john unayenisikiliza mabadiliko hayo hayatatoka nje yana ya kitu cha kuyasababisha mabadiliko yao kiko ndani yako mwanamke aliye stretch anaamini kwamba anaweza Uh, na ni mtu ambaye anaondoka katika hali za kawaida kawaida kuondoka katika mazoea kuondoka katika comfort zone unamwona yule mwanamke mjane yeye alikuwa hajui kama ana kitu alikuwa hajui kama ndani yake kuna nguvu kuna uweza alikuwa hajui kabisa lakini anapokwenda kuongea na mtumishi wa mungu uh, elisha unaona yule mwanamke Ah, nabii elisha anamsaidia yule mwanamke aweze kufanya zaidi aweze kustch anaondoka katika mazoea yule mwanamke anaona kwamba anacho kitu ile chupa alikuwa anaiona kama si kitu maanake alimuuliza una nini anasema anasemas kitu eh, nina chupa tuyani eh. nina kichupa tu eh. anafananishwa na wanawake wana wengi na watu wengi tunaona kwamba hatuna kitu cakutusaidia hatuna kitu cha kutuweza kuvusha kwa hiyo huyu mwanamke alipofunguliwa vile macho anapochukua hatua anapoamini sasa nakuchukua hatua tunaona hali ya maisha yake inabadilika anaanzisha gafla kiwanda cha mafuta pale anauza yale mafuta analipa madeni na anaendelea kuishi kuwatunza watoto wake hawa wa waserefu hadi hivyo hivyo wao waliamini kabisa kwamba suluhisho lipo na ndio maana wakainuka wakaenda kwa wakana kanabii wamuu uh, wakaenda kwa mtumishi wa mungu musa eh? uh, nikupe changamoto anayenisikiliza asubuhi ya leo inaelekea kuna mahali unapita ni pagumu kwa kweli nikupe pole eh? ninajua maana ya kupita katika mapito lakini nikupe changamoto kwamba hapo pagumu unapopita mpendo ebu aamini kwamba utavuka na amini kwamba kitu cha kukuvusha mahali hapo kiko ndani yako eh? wale mabinti waliona kwamba hii ardhi na e baba yetu tunaweza tukarithi eh? waliamini kumbuka ilikuwa unajua unaposoma hizi habari za bibilia unaweza ukasoma kama novo ukasoma kama historia lakini utakapojiweka katika mazingira ya hawa mabinti mtumishi utaona mpendo wangu kwamba haikuwa rahisi kwa sababu kwanza kama haya mabinti walikuwa wanaishi katika jamii ambayo ilikuwa ina tamaduni ambazo ni ngumu zinamkandamiza mwanamke kwanza walikuwa hata kuruhusiwa tu ile kwenda kumvezi mtumishi wa mungu ilikuwa ni changamoto na kwa hata kurithi ardhi na kurithi mali wanawake walikuwa waruhusiwi eh? mila na desturi za miaka hiyo zilik haziwaruhusu lakini awa mabinti wa wasefehadi watano hawa kina mali kina ogla waliinuka wakaamini kwambae ee, jamani mabadiliko yapo tunaweza tukayapata kitu cha kuletia mabadiliko tupo hebu twende tukaongea na mtumishi wa mungu musa na walipo amini na kuchukua hatua kweli mungu alibadilisha kabisa maisha yao na waliweza kupata urithi na sio wao tu eh, unaposoma hiyo stori yote katika ile sabu hsb mstari wa kwanza hadiwawa kui namoja unaona namna ambavyo hawa wanawake hawa mabinti wa waselofihad walivyoweza kusababisha kuanzia hapo eh, katika israeli ikawa ni sheria na hukumu kwamba mtu kama alipata watoto wa kike peke yake akafariki urithi wapiwe mabinti kwa hiyo wale wanawake hawakusababisha mabadiliko tu yni hawa mabinti hawakusababisha mabadiliko tu kwa ajili ya maisha yao hawakusababisha mabadiliko tu kwa ajili ya familia yao walisababisha mabadiliko kwa ajili ya kwao kwa ajili ya jamii kwa ajili ya nchi na kwa ajili ya ulimwengu mzima mpendwa unayenisikiliza inawezekana kuna jambo unakereketwa ndani yako libadilike labda ni katika familia yako labda ni katika kazi unapofanya kazi labda ni katika eneo lako la biashara labda ni katika kanisa mungu alilokuweka labda ni katika mahali popote ulipo kuna kitu kinakukwaza kuna kitu kinakukereketa unatamani hicho kitu kibadilike na unasikia msukumu mkubwa sana wa kwenda ku mamlaka kwenda kuwaona watu wakuu ambao wanafanya maamuzi lakini unaogopa kwa sababu unajidharau unasema kwamba ah, unajua hichi kitu hakijazoeleka kufanyika hawa mabinti ya selofehadi hawakuangalia kwamba ni gani jamii yao inakwenda make wangeangalia hii isinge wasingeweza kupata urithi lakini waliona kwamba hei haijalishi kwamba inawezekana hakuna watu wengine wowote katika uh, ukoo wetu katika ili taifa ambayo washawaigi kwenda kudai kitu kama hichi lakini sisi tunaamini kwamba tukienda, tukienda kudai tutapata na kweli walipoamua kuchukua hatua walipoenda kudai hawa wabinti walipata mm? niambie ni mahali gani ulipokwama ni kitu gani kilichokukwamisha eh? miaka iliyopita ungeniambia mimi ninaweza nikawa ninaongea na wewe sahii isingekuwa rahisi ilikuwa kwenye kikao tu cha ofisi cha watu watano mimi kwangu kuongea kwa ilikuwa ni shida ilikuwa ni changamoto eh? nilikuwa nina woga mkubwa sana nilikuwa sijaamini nilikuwa na self confidence lakini ilifika hatua nikasema inatosha enough is enough ifurise lazima ubadilike na nilipochukua hatua nataka nikuambie mimi nilikuwa naogopa kuongea mbele ya watu watano mbele ya mkutano wa ofisi wa watu wachache leo hii ninasimama mbele ya maelfu ninaongea sio tu tanzania hata nje ya tanzania kwa hiyo hata wewe unaweza amini eh, mimi niliamini kwamba hali hii yangu ya wogawoga woga inaweza ikabadilika na nilipoamini kweli niliweza kushinda woga na hofu na nikajiamini na kusimama na kuanza kufanya vitu vinavyovifanya wewe pia inawezekana umeitwa kufanya kitu fulani eh, cha kuleta mabadiliko katika nchi lakini unaogopa na wengine nikutana na mtu mmoja akaniambia yeye kwao kulikuwa kuna historia fulani mbaya Uh, kuna namna ambavyo hukokok kuna historia mbaya kwa hiyo kuna namna ambavyo jamii ilikuwa imewaita katika hiyo familia sasa kwa sababu ya ile historia ikawa inamkosesha ujasiri mungu amempa huduma kubwa sana huyo mtu lakini kwa sababu ya ile historia ya familia ikawa inamkosesha ujasiri wa kufanya vile vitu kwa sababu wanajua kwamba watu watasema yule mtoto siwa ile familia ambao walikwaga hivi na hivi na hivi hivilabda ah, wachawi eh? au labda wezi au wahuni katika eh? familia ambayo familia h labda mlikuwa mna historia ya, ya umalaya labda ya uchawi labda ya ushirikina lakini wewe sasa umeshabadilishwa yesu ameshabadilisha maisha yako lakini ile historia inakufanya unakosa ujasiri wa kusimama labda huko nyuma inajulikana ulishaolewa ukachika lakini kuna jambo mungu ameliweka kwenye maisha yako unakosa ujasiri wa kusimama kufanya lile jambo kwa sababu unajua kwamba watu hivi hivi yule yule ambaye anaposti posti kwenye watu atakunyoesha alimwacha hivi yule si sidio alipigwa hivi hiv yul sidio aliiba madeni pendwa wangu nataka nikutie moyo asubuhi ya leo nyanyuka inuka kafanye kile kitu mungu alichokuitia amini kwamba ndani yako kunacho kitu cha kuleta mabadiliko ambayo unayataka una unaposoma waamuzi nitakuomba usome waamuzi sita usoma waamuzi sita na saba yote eh? lakini hapa naomba tu nisome mstari waamuzi sita mstari wa kumi na 4 b neo la mungu linasema uh, enenda kwa uwezo wako huu hii ni hadithi ya gideoni gidioni alikuwa yeye anajiona kwamba ni masikini alikuwa anajiona hawezi alikuwa anajiona yee ni wa chini kabisa lakini mungu alimtuma malaika wake malaika anamwambia eh, bwana yu nawe e eh, shujaa gidioni anasema ah, mimi shujaa kwa umasikini huu tulionao Eh, maake hapo kwanza ndio kwanza alikuwa yuko bize anapepeta ngano ukisoma utaona anapepeta ngano aifiche ili wasije wakaporwa na wawo maadui zao eh, alikuwa hajui kama ana kitu cha kuleta mabadiliko lakini mungu akamwambia aende kwa uwezo wako wa wake huo na gideon alipoamini kwamba ndani yake kuna kitu cha kuleta mabadiliko kutokana na lile neno la bwana aliyokuwa amelipokea gideoni anaposimama gideoni walipoenda na jeshi tena alienda na jeshi kubwa sana kwa sababu ya woga alikuwa amechukua watu kama 3bl mungu aliwapunguza mpaka akabakia watu mia tatu kwa watu mia tatu waliweza kupiga mtumishi wa mungu kupiga watu wale majeshi maadui walisagwa waliwawa na walikuwa ni wengi kama mchanga lakini walimalizwa wakateketezwa kwa sababu gani aliamini mpendwa hebu amini ndani yako kuna nguvu mungu amekupa karama eh? amekupa vipawa una maarifa wewe una ujuzi una uwezo wa kufanya makampuni makubwa uwezo wa viwanda He? uwezo wa huduma kubwa tena za kimataifa ndani yako kuna uwezo wa mavyuo wa mashule uko ndani yako hacha kutembea na historia yako hebu amini kwamba kitu cha kuleta mabadiliko unaoyatamani kuyaleta kiko ndani yako usijidharau mpendwa usifiche talanta yako usiangalie historia yako wala ya kwenu usiangalie baba yako ilikuwaje mama yako ilikuwaje usiangalie ukoo wako usiangalie kabila lako wengi wanaangalia hiyo kabila letu sisi tunaitwa wezi kabila letu sisi tunaitwa swimalaya kabila letu sisi tunaitwa wachawi kwa hiyo inakukosesha eti ujasiri unaona wewe huwezi kuwa mtu mkubwa katika serikali uwezi kuwa mtu mkubwa katika kanisa uwezi kuwa mtu mkubwa katika jamii mpendwa inawezekana kabisa amini tu amini amini amini inawezekana ulibakwa naongia na mwanamke ambaye ulishabakwa huko nyuma eh? haijalishi mpendwa nyanyuka kumuta mavumbi amini kwamba mungu atakutumia kwa uwezo wako huo eh? inawezekana ulizaa kabla ya ndoa nimekutana na wanawake wengi manake nafanya seshen nyingi sana za kuwashauri wanawake kwa sababu alizaa nje ya ndoa kabla hajaolewa basi anakosa ujasiri kabisa wa kufanya huduma mungu aliompa hapa duniani mpendwa inuka inawezekana uliporomoka ulikuwa na mbiashara ulikuwa najulikana na milionea ulikuwa unatikisa mji jiji umefulia umefilisika mpendwa ijalishi inawezekana umeachika eh? haijalishi hatima yako haizuriwi na hali ambayo unapitia wala changamoto ambazo umepitia mpendwa gidioni walikuwa kwenye umaskini mkubwa walikuwa kwenye changamoto kubwa mabinji waselofehad walikuwa kwenye changamoto yule mama mjane hmm? ambaye alikuwa kwenye changamoto kubwa ya deni lakini alipoamua kutoa macho yake kwenye changamoto akaamini inawezekana lile neno aliyoambiwa na mtumishi wa mungu tunaona maisha yake yakabadilika kuna watu ambao nawapenda sana katika bibilia wananifurahisha sana hawa watu ni watu fulani wanne wakoma wanne ambao utapata habari yao naomba utasoma katika wafalme wa pili mlango wa saba mstari wa tatu hadi ishirini ukisoma hii habari yani huwa kwa kweli nanifurahisha naamin na wewe itakufurahisha kuna habari za wakoma wanne hapa kule samaria ambao hawa walikataa kuzuiliwa na hali zao hmm? za ukoma natakiwa ujue kwamba mpendwa enzi hizo wakoma walikuwa wanatengwa eh? walikuwa walikuwa anaonekana kama laana hivi kwa kwahio wanatengwa hawakae na watu wengine kwa hiyo walikuwa wapo tu Eh, wako n wako wenyewe wametengwa lakini wakakaa makenzizo samaria kulikuwa kuna njaa kali utasoma utaona kulikuwa kuna njaa kali sana sasa hawa wakoma wakasema hivi tukikaa hapa tutakufa tukienda kule kwenye kambi ya maadui sasa kule shami kulikuwa kuna kambi ambayo ya maadui ambao walikuwa na kila kitu kwenye kambi ya maadui ambao walikuwa wanakuja kuwatishia kuwamaliza huko wakasema tukienda kule shami tutakufa tukibakia hapa samaria tutakufa wakasema twende eh? wakajipa moyo wakaamini kwamba hebu twende huko tukienda huko tutaenda kuoteka huko wakaenda wakasema tuliendee jeshi la washami hmm? wakisema watu wache sawa wakituua sawa yaani na maana hawa ninachowapendea ni nini sasa walifika mahali wakasemaji liwalo na luwe eh? au asema ninajilipua ninakwenda hivyo hivyo ndio unaweza ukasema hivi leo nitaingia katika ofisi ya mkurugenzi kwenda kuongea naye moja mbili tatu kwa kuamini kwamba atakusikiliza na utapata kile unachokitaka wakaondoka wale wakoma wa, wa, wa wakati wameamua kuchukua tu unaona sasa angalia sasa hapa namna ambavyo kuamini kwamba unaweza inawezekana kunavyoweza kubadilisha maisha yako walipoamwa kuchukua hatua wakaamini kwamba wakienda kule watafanikiwa wakaondoka ili wamechukua hatua washani wakakimbia kwa sababu bwana aliwasikizisha kishindo cha magari farasi na jeshi kubwa hebu angalia ni hatua za wakoma wakoma jamani wakoma wanne lakini mungu anasikilizisha kishindo kizito haleluya ninampenda mungu ninampenda mungu kwa sababu yeye hazuiliwi na hali zetu hawa walikuwa wakoma sijui unapitia nini sijui umejikunyata kwa ajili ya jambo gani lakini yuko mungu haleluya ambaye aliwasikizisha wakoma akasikizisha ikawa ni kishindo akawasikizisha washami kishindo cha wale wakoma kikawa ni kishindo kikubwa wakakimbia wakajua wanakuja kuvamiwa pendwa unapochukua hatua mungu atasikizisha maadui zako kishindo haleluya atakupa utiisho watu watakusikiliza na kukupa aki yako in the name of jesus kama mabinti za zazerofehadi walipochukua hatua wakaenda kwa musa hawakuangalia tamaduni zinasemaje hawakuangalia taratibu zinasemaje walipoamini wakaenda mungu aliwasikia <coughs> mungu anapenda watu wenye imani na ndio maana neno la mungu linasema haiwezi kumpendeza mungu basipo imani mpendwa hebu tuamue leo wewe unayenisikiliza am wakuchukua hatua na kumwamini mungu kwamba unaweza hiyo hali unayopitia utavuka na tunaona maele mabinti kwa ajili walivyochukua hatua mungu alifanya ombi lao kuwa amri na hukumu eh? kwa wana wa israeli basi mungu akusaidia wa mpendo wangu wewe unayenisikiliza ili kile ambacho mungu amekusudia katika maisha yako kiwezi kutimia katika jina la yesu basi unaweza kutufuatilia katika mitandao ya kijamii kwa jina la lufurise mawere lakini pia namba yetu ya simu ni 754934693 uwe na siku njema Amen.