haleluya haleluya uh, bwana yesu asifiwe uh, karibu sana mpendwa katika masomo haya ambayo yanaletwa kwako uh, kila wiki siku ya jumatatu asubuhi uh, uh, yakiwa na lengo la kukusaidia kuweza kupata maarifa ambayo yatakusaidia wewe uweze kuwa na juma lenye ushindi uh, ninayezungumza nawe ni lufurise mawere ambaye ni personal finance and life niei uh, basi mpendwa ninaomba kabla sijaendelea na uh, somo la leo basi ninaomba tuombe tuombe Uh, baba yangu na mungu wangu wa mbinguni baba katika jina la yesu uh, nashukuru sana kwaajia siku nzuri ambayo umetupa ya kukaa mbele zako na kusikia maneno yako baba ninakukaribisha asubuhi uh, ya leo ninaomba rohowako mtakatifu akatufundishe uh, maneno yako e bwana baba ninakuomba fungua fahamu za watoto wako ambao wanasikia maneno yako asubuhi ya leo mungu ninaomba ongea na kila mtu mmoja mmoja na situation ya kwake zungumza nao bwana watoto wako waweze kusikia sauti yako ili mungu waweze kuchukua hatua ya kuwa na vile ulivyokusudia na kufanya yale ambayo bwana umewahitia kuwa kwa jina la yesu baba tunaomba na kushukuru oh haleluya mpendwa nakushukuru sana kwa namna ambavyo umependa kuchukua nafasi yako kuendelea kufuatilia masomo haya niombe radhi juma lililopita hatukuweza kufanya kipindi lakini ninaamini kabisa tunavyoendelea Uh, utaendelea kujifunza zaidi na zaidi uh, ninaomba masomo haya yasiishie kwako shirikisha wengine tumia watu wengine linki kama yale maandishi ya maneno watumie wengine mungu anataka kuzungumza na watu wengi wengi wengi na kuwabadilisha mpendwa kwa sababu uh, watu inabidi wasimame katika makusudi yao okay kumbuka kwamba tumekuwa tukizungumza somo linalosema uh, sifa za mwanamke aliyostretch kumbuka tulikuwa uh, mwezi wa kumi na moja tulikuwa katika huduma women international tulikuwa na sumit ya wanawake Aa, na hiyo ilikuwa imebeba neno stretch, yani fanya zaidi na tumekua sasa na mtiririko, uh, lile somo, kwa zaidi. Na mtiririko somo la sifa za mwanamke aliotumeangalia sifa mbili tayari za mwanamke a my anaamini kwamba ndani yake kuna kitu cha kuleta mabadiliko anayoyataka lakini leo sasa tunaendelea na sifa ya tatu a, sifa ya tatu ya mwanamke aliyosr ni kwamba mwanamke anaamini amezungukwa na watu sahihi sifa ya tatu ya mwanamke aliyo ni kwamba amezungukwa na watu sahihi Hallelujah. kumbuka kwamba mistari tunayosimamia nitakuomba usome kwa sababu ya muda sitaweza kusoma yote ksautukiwekakaouaitaidi uh, e, e, kuiweka iwe fupi ili upate, bado il upat adoreno ambayo tumesimama nalo uh, katika somo hili ni kutoka wafalme wa pili mlango wa nne mstari wa kwanza had wasaba ambapo ni hili habari ya yule mwanamke ambaye ni mjane alikuwa amefiwa na mume wake na mume wake alikuwa mtumishi wa mungu lakini mama huyu alikuwa ameachwa na madeni sasa deni lile lilikuwa linasababisha watoto wake walikuwa wanakuja kuchukuliwa na wale wanaomdai ili watoto wale wakawa iwatumwa tunaona huyu mama akakimbilia kwa mtumishi wa mungu nabli kwa sababu you <laughs> alikuwa ajui kama ana kitu na nbiia unaona katika maandiko pale anamuuliza sasa mama una nini nyumbani kwako kwakonabiielia ha, hakumwekea mkono moja kwa moja moa uanza kumwambiamwombe alimuuliza una kitu kitugani kweli maombi ana nafasi yake lakini kuna vitu ambavyo tunavyo mungu anataka kutumia kwa kwahiyo ndipo unaona hapo na baadaye yule mwanamke alivyofata maelekezo ya mtumishi wa mungu eliya uh, sio so eliya nabi elisha yoyale maelekezo ya elisha unaona uh, yule mwama anapata mpenyo eh. anapata mpenyo anapata uh, wazo la biashara ambapo anaenda kuanzisha eh, kbiashara yakusambaza maklinsema ana sema, anachupa tu ya mafuta ile chupa ya mafuta akaambiwa akaazime na kwingine amekwenda kuazima kwingine uh, imekuja kugeukaakaja kugeuka utoa kijchupa ambachoionaman umui wan mbinti wtana mbao awa mabinti, wa, wa mabinti walikua abawamekua na akua na mtoto wakiume kwajapata uriiutoama st au paa mabinti wakaenda kwa mtumishi wa mungu musa na kwasimama mbele ya wazee wakasimama mbele ya baraza walifanya kitu ambacho sio kawaida walistrechi hawa wabinti wazuri watano hawa kina noo kina mahila noa eh, ogla tira walisimama hawa mabinti wakadai haki yao na mungu aliwasikiliza wakapata haki yao sasa ndio nitakuomba utasoma wewe kwa kina sasa hizo habari ndio tunaona sasa sifa ya tatu ya mwanamke aliosch amezungukwa na watu sahihi unachomwona yule mwanamke mjane aliweza kuweza kufika haraka kwenye destini yake kwenye mpenyo wake kwa sababu huyu mama alikuwa amezungukwa na watu sahii kwaiazunguka na, kwa na mtumishi wa mbungu nauua a mtu yoyote ambaye ni mtumishi wa mungu kwasabauaunawadharahu aaaniwatu wa, wa, wanashidashida wanatakataka tu esa shida utapata mpendwa ambao inahitaji mungu mwenyewe akuhudumie na nataka kuambia kwamba mungu hatashuka mwenyewe mungu anatumia watu sasa kama utakuwa umezungukwa na watu sahihi ambao wamembeba mungu itakuwa ni rahisi kwako wale watu kukaa na wewe kuomba na wewe kukupa ushauri uh, kuweza kuweza kufika kufika kule ambako mungu anataka kusaidia kuvuka pale ambapo unakuwa umekwama kwa hiyo huyu mwanamke mjane alikuwa alikuwa amezungukwa na watu ni mtumishi wa mungu lakini sio huyo tu alikuwa amezungukwa mn na marafiki Ndiyo, maana aliweza a, elisha alimwambia kwamba aende akaombe vyombo, aka vyombo alimfanywa mama acliana ina maana huyu mama angekuwa amezungukwa na watu ambao hawana vyombo muujiza wake usingetokea nataka nikuulize leo mpendwa unaenisikiliza umezungukwa na nani watu waliokuzunguka wana vyombo haleluya watu waliokuzunguka wana vyombo utakapokwama umefika mahali kuna giza nene mbele yako kuna jambo zito gumu umekutana nayo uko mahali umekwama unahitaji kusogea mambo ni magumu mambo ni mazito je mpendwa unanisikiliza asubuhi ya leo watu waliokuzunguka je wanavyo vitu vya kukusaidia wewe uweze kuvuka je wanao maarifa marafiki waliokuzunguka mashosti zako ambao wako wamekuzunguka ni watu ambao wamebeba kitu ambacho kweli kitaweka mchango katika ndoto ambayo mungu amekupa eh? inawezekana umeitwa eh? katika kuwa mtumishi wa mungu lakini inawezekana wewe ni mtu mkubwa mungu amekufanya amekuita amekufanya kuwa nabii wa mataifa amekufanya kuwa mtu mkubwa inawezekana utakuja kuwa kiongozi mkubwa na umeshaanza kuona hicho kitu kikikuwa ndani yako je hao watu waliokuzunguka wanavyo vitu vya kukusaidia wewe uje uwe rahisi ambaye mungu amekutengeneza wanavyo vitu vya kukufanya wewe uje uwe sio inawezekana wewe unasikia kabisa kwamba inabidi uji, ujitengeneze kwa sababu ya nafasi ya kuja kuwa mkurugenzi kwa sababu ya nafasi ya kuja kuwa sio kwa sababu ya kuja kumiliki biashara kubwa afrika na hapa tanzania je watu waliokuzunguka mpenda mpendwa wamebeba vitu vya kukusaidia wewe kweli kufika katika hayo maono unaposoma katika bibilia utaona huyu mwanamke kwa sababu alikuwa amezungukwa na watu sahii aliweza kupata muujiza akataka vile vyombo vingi na hivyo vyombo vikamsaidia akaweza kuanzisha biashara ambayo aliuza hayo mafuta na akaweza kulipa lile deni na ye mwenyewe bado akabakiwa na fedha ya kutumia je wewe umezungukwa na nani watu waliokuzunguka isije isijekawa umezungukwa na wakatisha tamaa isije ukawa umezungukwa na watu wenye mtazamo hasi Eh, kuna watu ambao wanamtazamo hasi kila kitu hao wanaona mambo yamebana jamani korona korona imetuletea shida yaani tangia korona imekuja biashara zimekufa watu waliokuzunguka mpendwa wanaona nini watu waliokuzunguka walio wanaongea nini watu waliokuzunguka wana kitu cha kukusaidia kufika kule mungu aliko kukusudia eh? kutokana na jinsi ambavyo maono yako yalivyo wewe inawezekana ni spika wa kimataifa je hawa watu ambao una nao kweli na namna wanavyozungumza na mitazamo walionayo je kweli utaweza kufika kuwa yule spika ambayo unatakiwa kuwa kubadilisha maisha ya mamilioni ya watu inawezekana umeitwa eh, kama mimi kusaidia watu katika kuweza kufikia hatma zao za maisha na za kifedha Eh, kuwasaidia biashara kuwasaidia uh, watu ambao wameajiriwa ili waweze kuwa the best of the of kufika katika tia vvwango vikuu umezungukwa na watu wa namna gani wanamnaganimak kama mimi katika hii noifanya, ya kuwasaidia watu kuweza kufikia katika vo viwango vya mambo ya kifedha vikubwa kuanzisha mabiashara makubwa kusaidia watu waweze kuwa na mavyeo makubwa ama nimeitwa katika hii ofisi sasa wale ambao mm, znua lazima ni watu ambao hawaogopi vitu vitu vikubwa vikubwa eh, watu ambao wanaogopa watanikatisha tamaa sitaweza kuwasaidia awaogo t wwatu ambo hey, wanaogoa yani tw tu mtoto wa elia mm, kweli uje ufanye kitu kama cha kuwasaidia watu watu waweze kufungua makubwa ya kimataifa kuwa na watu ambao wataniamini ukiangalia katika ausds utamwona mariamu mama wa yesu alikuwa amepewa na mungu maono makubwa ya kuukomboa ulimwengu haleluya alikuwa amewekwa ndani yake yamewekwa maono makubwa ya mwokozi wa ulimwengu mariamu alikuwa na watu sahihi alikuwa na mtu sahihi anayeitwa elizabeth na mimi katika kitabu nilichokiandika ashes nimeandika nimeuliza Who is your yuelizabeth unamhitaji elizabeth elizabeth ni mtu ambaye una maono makubwa kama hiyo umembeba yesu mama yule wa yesu alikuwa amembeba yesu kumbuka kwamba mariamu ni bikira bikira hapa amembeba yesu alafu anasema amembeba kwa uwezo wa roho mtakatifu unawhitaji alihitaji awe na elizabeth ambaye anamtazamo mkubwa na anaelewa hilo jambo kiroho yuko vizuri yuko vizuri anaweza kupokea maono makubwa kiasi kwamba unapokwenda kumwambia namna hii ile tu kukutana na yeye mungu anaanza kumshuhudia kumwambia namna ambavyo wewe umembeba masiwa bwana haleluya mpendwa elizabethi wako ni nani je umezungukwa na watu sahihi eh, kuna watu wanaitwa wako ni nani ni nani huyo ambaye mungu amekupa wa kukusaidia kwa hayo maono yako nataka nikwambie kwamba mpendwa usiishi kama huko kwenye kisiwa hayo maono yako uliyo nayo mungu anao watu wa kukusaidia kuweza kuyafikia mungu anafanya kazi na watu uh, unapoona wakati mungu anataka kuleta ukombozi wa wayahudi wakati wameteseka sana kule misri kuwatoa katika utumwa mungu alitaka mtu na unaona mungu alishuka akamtumia nani musa haleluya hivyo hivyo na wewe hapo mahali ulipokwama yamkini unansikiliza una changamoto za ndoa umejifungia ndani utaki mtu yoyote ajue ni kweli sio vizuri kutangaza habari zako lakini kumbuka kwamba kuna watu sahi, helpers kina elizabeth hmm? una wahitaji wa kukusaidia hapo mahali ulipokwama inawezekana unataka upande cheo kuna kina elizabeth unawahitaji ambapo atakwambia soma hi short hiih ingia katika jambo hili na hili fanya hivi na hivi ili uweze kupata promotion inawezekana kuna lizabet ambaye atakwambia inabidi ubadilishe uapli kazi hii na hii au wewe kutokana na ulivo chukua chanel hii na hii hao watu unawahitaji lakini wajihakikishie kwamba ni kweli wameongozwa na mungu unawahitaji kina elizabeth unaona zabthmariam uh, alimhitaji elizabeth kwa sababu hebu niambie mariamu angekutana na mtu eh, mama wa yesu huyu angekutana na mtu amwambie kwamba mama yangu mariamu yani kweli umeamua kuwa kuharibu Uh, taratibu za kwetu ukaamua kabisa ujiingize kwenye washirati nandomaana umepata mimba kabla ya ndoa amkatishe tamaa pale amseme pale atoke pale aende akawaambie mtu naye aende akawambieatishe kikao cha ukoo jamani hivi mnajua binti fulani yani, mtoto mtoto hivi mnajua yule hivi ana mimba alafu eti anasema hiti ni kwa uwezo wa roho mtakatifu huyo roho mtakatifu mbwana sisi hatumjui watu wa namna hiyo hawahitaji unahitaji mtu ambaye ukimwambia kwamba aa, mimi ninashuhudiwa ndani yangu kwamba mungu ameniita kuwasaidia watu sio tu tanzania wa ulimwengu waweze kufanya mambo makubwa waweze kutoka katika changamoto za kifedha waweze kuanzisha makampuni lakini watu ambao wanaongozwa na roa bwana sasa sio mtu ambaye unahitaji mtu ambaye atakuambiayani ah! kabla ujaendelea kusema nasema ninakuona mungu akikuchukua akikuweka juu ya mataifa ukifanya one, two, three. ambaye haogopi vitu vikubwa unapomwangalia est ukisoma ile esta yote utaona ester alimuhitaji modeka modekai, modekai alimwamini ester kwamba ester yuko kwenye jumba la mfalme sio kukaa pale kufanyiwae kupepewa malikia bali yuko pale kwa kusudi la ukombozi wa wayahudi kwa sababu ilikuwa imeshatangazwa mbiu wayahudi wangeuawa wote mpaka na ester mwenyewe ndipo modekai anagundua kwamba mm, mm, mm, mm, mm, mm. esta pale yupo kwa kusudi kusudi lenyewe ndo hili la kuhakikisha anazungumza na mfalme kueleza hilo jambo ovu liliyopangwa na haman la kuua na kuteketeza wayahudi wote ndipo mungu anamtumia ni kupe changamoto asubuhi ya leo ni nani aliokuzunguka watu waliokuzunguka wanaongea nini eh niumbea tu kama kusema kwele eh, mimi ni mwanamke naongea na nawewe kama watu waliokuzunguka kazi kubwa simu unazoongea muda mrefu numbea kuelezwa fulani jinsi ambavyo amejifanya amejifanya amenua gari jipya nyumba ambayo ambavyo amefulia ambavyo anajifanya anafanya kazi ya mungu kumbe ni tapeli yani kama wewe watu waliokuzunguka ni wa namna hiyo mpendwa tuna siku Uh, tuna siku kumi hapa zimebaki tisa kumi tunaenda kuingia mwaka fbl a ihmoj mungu anazungumza na wewe asubuhi ya leo mpendwa ubadilike akikisha unazungukwa na watu sahihi watu ambao hawaogopi ukiwa mkurugenzi hawaogopi ukiwa balozi hawaogopi ukiwa mtumishi mkubwa wa mungu yaani wanaelewa maono yako na watakushauri sawasawa kuhakikisha unafikia maono yako watu ambao hawakuonee uivu wewe ukisimama mbele kwa sababu nikuambie kuna watu ambao wanataka wao ndio wasimame katika nafasi ambao umesimama kuna watu ambao watakut unaposoma habari za musa Unauna musa unaona alikuwa anazungumza anazungumza na mungu. Anazungumza na mungu mungu anakuja ujumbe dada yake kabisa eti anamshawishi anaongea na haruni anasema kwamba kwa nini mungu aongee na wewe tu mpendwa tumeitwa tofauti inabidi inabidi uweze kwa, yani inabidi uwe enough enough <laughs> basita yani you have to be enough. inabidi ushuke uwe na unyenyekevu wa kutosha kuweza kukubali pale ambapo wengine wanakuwa wako katika nafasi ambayo imewekwa juu kuliko yakwako na ndipo ambapo mungu ataweza kukupa ya kwako. kwa hiyo unahitaji watu ambao sio kama kina mariamu kusema o kwamba kusma anajifanya kwamba ndoamba maono makubwa sisi ndo hatuongozeongoze no itahitaji watu ambao wataelewa ambao watasema hei jamani mimi niko hapa kuhakikisha kwa kwamba unafika pale kwa sababu na mimi ninajua nnadestini yangu kuna ambao watakaa na inabidi ujue kwamba watu tuko tofauti you are, we are kwamba hatu fanani. kwa hiyo hakikisha asubuhi ya leo Uh, unaamua kukaa na kujitafakari skani maisha yako umezungukwa na watu wa namna gani wanaongea nini wanawaza nini vitu wanavyowaza vitu wanavyofanya je kweli vitakufikisha kwenye hatima ambayo mungu amekuwekea hapa duniani kama sivyo mpendwa itabidi uanze kutafuta watu ambao watakusaidia kwenye hatima yako wanaitwa helpers hao watu wapo na mungu anawatumia basi mungu akusaidie mpendwa uweze aa, kukutana na sthlpers wako watakaokusaidia uweze kufika katika hatima yako uh, ili uwezekua ule mtu ambaye mungu uh, uh, katika program nyingine ungu uh, ameusudaingi tumeanzisha uh, program ya, ya ambao ni mwaka mzima ya miezi kumi um, na mbili mzima ukusaidia wewe mfanyabiashara kusaidia wewe, mfanya wewe ambaye ni ili uweze kufikia hatma eh? mungu ananiweka kama wako kukusaidia unaposoma mythali 27, mythali 27 inasema chuma hunoa chuma ndivyo mtu anoavyo katika katikaa hii itakuwa ni utakuwa na niyakunoana taka kila mwezi za kunoa kuhakikisha kwamba unafika kwenye yako unakuwa yule mtu bora mungu ne ni kama Kuchu wako kazi yangu itakuwa ni kukufurahia kukushangilia kukus kukuchallenge sana ili uweze kufikia hiyo hatma ah, mungu amenipa mandate amenipa kazi ya ku wafanyabiashara u wafanyakazi ambao watabadilisha dunia chini juu world changes, world changes karibu uwe mmoja wao kutaka kupata maelekezo basi nitaomba utawasiliana na mimi aa, kupitia namba 74946 tunapatikana pia katika mitandao ya kijamii kwa namba 74 uh, tunapatikana pia katika mitandao ya kijamii kwa majina lufurise mawere ukienda kwenye instagram kwenye twitter kwenye facebook linkedin kote utanipata kwa majina hayo uh, mungu akubariki akubarikit