haleluya bwana yesu asifiwe uh, karibu sana mpendwa uh, katika masomo haya ambayo yanaletwa kwako kila uh, kila wiki siku ya jumatatu asubuhi uh, ni masomo ambayo yamelenga kukusaidia uh, uweze kupata neno la mungu litakalokusaidia uweze kuwa na wiki yenye ushindi haleluya uh, ninaezungumza nawe ni lufurishe mawere lifochi wako ninaomba kabla sijaendelea na neno la leo uh, tuombe mungu wangu ninasema asante sana kwa siku hii nzuri ambayo umetupa uh, kuweza kukaa chini ya dari lako na kujifunza maneno yako ninakuomba bwana ukatufundishe maneno yako we mwenyewe kwa mkono wako ukatusaidie bwana tuweze kuwa wale watu ambao wewe umetukusudia tunaomba neno lako likatukarabati likatusaidie tukawe vyombo vyako vya heshima e bwana ili wewe uweze kupata utukufu kwa jina la yesu kristo ninaomba fungua macho yetu fungua masikio yetu fungua baba fahamu na akili zetu ziweze kupokea neno lako hili ni kwa jina la yesu kristo ninaomba na kushukuru amen haleluya kumbuka kwamba tumekuwa na mwendelezo kutokea ile sumit ambayo tulifanya mwezi wa kumi na moja ilikuwa na kichwa stretch, stretch summit, uh, bado uh, kama lilivyokesha kusema ni kwamba uh, tunaendeleza lile neno kwa sababu ni mpango kamili wa mungu kabisa anataka tustch mungu anataka tufanye zaidi uh, na tumekuwa tukiongea uh, kichwa cha somo ambacho tumekuwa tukiendelea nayo kinasema sifa za mwanamke aliyet yani mwanamke aliyofanya zaidi na tumekuwa tukiangalia uh, sifa tumeshaangalia ziko sifa tano tumeshaangalia sifa uh, tatu ya kwanza ni kwamba mwanamke aliye anajua mahali sahihi pakupeleka shida yake na sifa ya pili mwanamke aliy anaamini kwamba ndani yake kuna kitu cha kuleta mabadiliko anayoyataka na cha tatu chatau mwanamkea amezungukwa na watu sahihi nitakuomba utafute kama hujapata ya masomo ya nyuma basi unaweza unaeza nami kwa nyambatakazozitajamwis tutaweza kutuma au kama utapata lin ya mafundisho haya basi utaweza kuona huo mtiiriko mwingine uh, leo tunaendelea na sifa ya nne ya mwanamke aliye stch eh, ya tatu ni ame, mwanamke aliye ch amezungukwa na watu sahihi leo tunaendelea na sifa ya nne ya mwanamke aliyo sretch sifa ya nne ya mwanamke aliostrechi ni kwamba anaamini kwamba mungu atamfanikisha mwanamke eh, aliostrechi anaamini kwamba mungu eh, atamfanikisha yaani mungu atamsaidia kumbuka kwamba tumesimama na neno kutoka uh, wafalme wa pili ule mlango wa nne uh, mstari wa kwanza hadi wa saba ukisoma pale uh, utaona habari za mwanamke mjane ambaye watoto wake walikuwa karibia wanachukuliwa uh, kuuzwa kwenda kwenye utumwa kwa sababu ya deni ambalo mume wake aliloliacha huyu mwanamke alikuwa kwenye stress kubwa sana ndipo akakimbilia kwa mtumishi wa mungu elisha ndipo akaweza kupata suluhisho la changamoto yake aa, sasa unaona huyu mwanamke ukiangalia kwenye hii habari pia tu, mstari mwingine tunaosimamia kabla sijasema lolote mstari mwingine tunaosimamia ni kutoka ile esabu ishirina saba mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja hapa tunasoma habari za mabinti watano mabinti wa waeh hawa mabinti baba yao walikuwa wamekufa walikuwa hawana urithi wowote na kipindi hicho uh, eh, tamaduni za israeli walikuwa wanaume tu ndo wana urithi mali kwa hiyo hawa mabinti walikuwa hawana sehemu yoyote ya urithi lakini unaona mabinti wakasimama mbele ya mtumishi wa mungu musa wakasimama mbele ya baraza la wazee wote na mbele ya hema wakiomba eh, kupata urithi maana wao baba yao hakuacha mtoto wa kiume na tunaona kwa sababu ya ujasiri wao mungu aliweza kuwapatia zaidi kama huyu mwanamke kwaho unaona huyu mwanamke mjani na hawa mabenchizlofehadi ni watu ambao walifanya jambo la zaidi walistretch kwa sababu walienda kinyume kabisa na taratibu ninaomba pia tusome Uh, neemia mbili mstari wa ishirini neemia mbili mstari wa ishirini neno la mungu linasema ndipo ni kawajibu nikiwaambia mungu wa mbinguni yeye atatufanikisha kwa hiyo sisi watumishi wake tutaondoka na kujenga lakini ninyi hamna sehemu wala haki wala kumbukumbu kumbu katika yerusalemu haleluya yeye jina la bwana libarikiwe Aa, hapa nehemia mtumishi wa mungu ametoka kwenda kujenga ukuta ambao ulikuwa umeharibiwa wa yerusalemu sasa wakati anataka kujenga ndipo anainu kahawa wapinzani sambalati mhoroni na tobia mtumishi wake mwamone na geshemu mwarabu wanawacheka wanawadharau wakisema ni kitu gani chonetaka kufanya yani wanawakatisha tamaa lakini ndipo nehemea anawaambia mungu wetu atatufanikisha Aa, ndipo unaona mwanamke eh, ambaye amesreh ambaye amefanya zaidi hii ni sifa unatakiwa kuwa nayo kwa sababu ukiangaliwa le mabinti zaselofe hadi ukimwangalia wa yule mwanamke mjane aliamini kwamba mungu wa mbinguni atawafanikisha eh? mungu wa mbinguni atawafanikisha walisimama kwa ujasiri na unaona yule mwanamke baada tu ya nabii elia kulisha kumuam, kumwambia kwamba aende akachukue chombo na ajifungie ndani mtaomba uta soma ile mistari vizuri yote ambayo nimehitaja uisome kwa muda wako kwa sababu muda wetu hapa hautatosha uh, yule mwanamke unaona kwa kusimama namna ile kwa ujasiri kwa kujiamini yule mwanamke mjane unaona pale pale mungu anafungua anampa mpenyo pale anafungua yule mwanamke anapata kwa kufanya vile yule mwanamke anapata suluhisho la changamoto iliokuwa inampata kale mungu anazalisha kinaanzishwa kiwanda ndani ya nyumba ya yule mama lakini ni kwa sababu aliamini lile nono mungu alilompa kupitia nabii wake e, mtumishi wa mungu elisha na unaona anaamini kwamba kile alichoambiwa kitatokea na kweli kumbuka alikuwa na kichupa tu cha mafuta akaenda akaazima na kwingine na anajifungia ndani na anavyojifungia ndani namna ile mungu ana haleluya mungu anafungua yule mwanamke kutoka katika financial crisis kutoka katika hali ya madeni inakuwa pale ni kiwanda mwanamke anapata mafuta ya kutosha haleluya anaenda anauza yale mafuta na kwa kuuza yale mafuta haleluya yule mwanamke ana amemaliza shida yake na anauza mafuta analipa deni alafu anabakiwa na bado vya kutumia mungu asifiwe lakini wale mabinti za selofe hadi pia unaona waliamini kwamba tukienda mbele za mtumishi wa mungu musa ni kama tumeenda mbele za mungu o haleluya wanaamini kwamba kama eli, kama nehemia ile nehemia mbili ishirini alivyowambia kina sambalati kwamba mungu Nikisha, wewe mwanamke unapitia changamoto gani mabiti za zaserofe hadi walipoona wanapitia changamoto kwamba wao wamebakia wenyewe wamebakia yatima hawana urithi mambo ni magumu labda wanataka kulima labda wanataka wajenge labda wanataka kupata walime lakini hawana urithi wanaamua kwenda kwa mungu kwa sababu wanajua ndiyo kweli taratibu za za zetu taratibu za ukoo zimesema kwamba sisi hatutakiwi kurithi kwa sababu sisi ni wanawake taratibu za nchi zinasema kwamba hatutakiwi kurithi lakini sisi o tutainuka taifa limesema kwamba wanawake hawawezi kurithi ardhi wanawake hawawezi kufanya mambo haya na haya lakini sisi tunajua yuko mungu aliyo juu ambayo yeye anageuza taratibu sisi tutaenda kwa huyu mungu tutamwambia mungu tunaomba tunaomba utupe mahali tunaomba utupe urithi wetu kweli sisi ni wanawake kweli na mabinti wadogo kweli tukiangalia taratibu za taifa na za nchi haziwezi kutuachilie sisi turithi lakini wewe baba wewe niko ambaye niko mungu uliye juu unaweza kutupa ndio maana tumekuja kwako na wanavyochukua hiyo hatua ya imani namna hiyo wakiamini mungu atawafanikisha unaona mungu anawafanikisha musa mwenyewe lile jambo lilikuwa zito kwake alivyopewa akaenda kwa mungu anaenda kwa mungu anamwambia mungu kuna jambo hili limeletwa mungu anamwambia ao mabinti wapewe tena unaona mpendwa hapa wale wabinti baada ya kusema kwamba wapewe wapewe huo urithi na mungu anasema na hii ninaomba sana upitie hicho kitabu cha hesabu ishirinasaba jmoja hadi kumina moja inasema kwamba utawapa hawa mabinti ndio na hii itakuwa ni sheria na hukumu haleluya o oh, ninampenda mungu maake ni mungu mwema mungu sio kama mimi nawewe mpendwa ni mungu anayesikia ni mungu anayejali mungu anataka tu tuchukue hatua oh, ni mahali gani ume Kwama. ni mahali gani umekwama maanake mungu anasema musa hao mabinti wapatiwe haki yao tena na hili jambo sasa kwa israeli yote iwe mahali popote kwamba Ma, kama mtu anakufa ana mabinti tu hakuwa na mtoto wa kiume oo wale mabinti wapewe urithi na hii itakuwa itakuwa ni haki na hukumu itakuwa ni, ni haki na hukumu katika taifa zima heu justain kwa hmm? wabinti tu watano hawa mabinti ninawapenda mabinti wa nguvu hawa ndio mamalikia wa nguvu hawa wanapoinuka namna yii mungu anageuza taratibu haleluya anageuza taratibu za nchi hawa ah, ndio ma world changers ambao tunawatafuta oh, mwanamke sikia unaye nisikiliza asubuhi ya leo yuko mungu aliye juu ya vitu ya vitu vyote yamkini kuna mahali upo umekwama vitu aviendi unaogopa kusimama unaogopa kwenda ndio unaweza ukaogopa kusimama mbele ya kikao cha ukoo maanake watasema hauna adabu ebu kasimame mbele za mungu ebu kasimame mbele za mungu ume lea mtumishi gani hilo jambo gumu unalopitia umeongea na mtumishi gani watumishi wa mungu ndio wanamwakilisha mungu hapa duniani kama unaogopa kuzungumza na, na unaogopa kuongea na ukoo wako, wako kama unaogopa kuongea na familia yako kama unaogopa kuongea na wazee wa ukoo hebu nenda kwa mtumishi hebu nenda basi kwa mungu basi hebu ongea na mungu mungu atakupa namna lakini mungu atatumia mtu ambaye atasimama atakwambia tuombe atakwambia tufunge o oh, haleluya na tunaona Ika mungu anafanya mpendwa ama binti na huyu mama walikuwa na imani walijua ni mungu peke yake kwamba hatuna pengine pakukimbilia ila tukienda kwa mungu mungu atatofanikisha mpendwa kuna mambo hayawezi kuondoka katika maisha yako usipokuwa na imani kumwamini kwamba mungu yuko kweli unaonekana ndoa yako ni kama imekufa kabisa yaani hauna dalili ya huyu mwanaume kurudi yamkini hata vyumba hamlali vyumba pamoja kila mtu analala chumba cha kwake yamkini wewe mwingine unayensikiliza inawezekana wewe mwanaume ameondoka kabisa ameondoka hapo nyumbani nyumbaniwewe inawezekana umeambiwa kutokana na chunguzi za kidaktari oh, walivyoangalia kizazi chako haiwezekani kabisa kwa sababu kuna mshipa unaitwa jina gani fulani la kisayansi ambalo ni very complicated ukiliandika linaweza likajaa kitabu oh, wamekuambia kwamba huwezi kupata mtoto oh mpendwa sikia neno la mungu neno la mungu linasema katika webirania kumi na moja moja oh, basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yataraji ayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana imani ni kuwa na hakika yani unaamini kitu ambacho kinatarajiwa mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana mpendwa imani kwa mfano una nyumba ukiwa na nyumba labda unakaa daressalam alafu una nyumba iko mwanza uh, hapa daresslam ukiwa unaongea na rafiki yako au ndugu yako yoyote unataka kumweleza jinsi ulivyo na hiyo nyumba hautakuwa na ile nyumba umwonyeshe atakwambia nionyeshe ushahidi kwamba kweli hiyo nyumba unaosema huko mwanza ni ya kwako utakuwa una titled. utakuwa una hati haleluya ile hati utamwonyesha kwamba hii yapa eh? ndio nyumba yangu ya mwanza unamwonyesha eh? kwamba Aha, hii ndio hati kwa hiyo yule kwa kupitia ile hati ataamini mm? eh, kwamba ile hati ndiyo kumbuka kwamba hiyo nyumba pale haionekani inaonekana tu doment ndiyo eh, hakika ya mambo yataarajiwayo ndiyo ya ba- bayana ya mambo yasioonekana huoni nyumba eh. lakini kuna hakika kwamba nina nyumba kwa t mpendwa did ya sisi kupata vitu vya mungu ni imani hmm? yani mtumishi mmoja wa mungu akasema of heaven akasemauy ninampenda mungu mpaka anachanganyikiwa yani fedha hmm? e, ya kuaes thamani za fedha za kuaes za kupata vitu vya kimungu mpendwa ni imani ni jambo gani unalolitaka kwa mungu wako lazima uamini kwamba uu mungu yupo eh? tena kuna neno linasema kwamba lazima uamini kwamba mungu yupo na ndio uaga ambaye anatupatia anatupatia sisi watu wake vitu vizuri lazima uwe na imani na neno la mungu linasema katika hiyo hiyo wahibrania kumi na moja sit inasema kwamba lakini pasipo imani hauwezi kumpendeza mungu eh, eh, kwa maana mtu amwendaye mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao mpendwa ni jambo gani unalopitia ni mahali gani umekwama umefika miaka zaidi ya thelathini na tano zaidi ya thelathini una miaka karibia arobaini au ni arobaini plus ujaolewa yes ninakuelewa je unaweza ukachukua ukichaa wa imani Crazy faith ukaamini kwamba mungu atakupa mume mwaka huu elfumbili naishinamoja mpendwa leo ni tarehe nne mwezi wa kwanza elfubili na ishrnamoja kule kusitasita kule kutoaminiamini ulikokuwa nako mwaka elfu mbili na ishirini kuendelee na wewe tumeingia mwaka elfu mbili na ishiriamoja tazama ya kale yamekuwa mapya ninakuomba mwaka huu amua kabisa kumwona mungu katika hiyo sitshen yako asema kabisa kwamba elfu mbili na ishirinamoja mimi ndoa yangu itaonekana elfu mbili na ishiri moja nitapata mtoto elfu mbili na ishri moja nitapata kazi elfu mbili na ishiri na moja haleluya amini kwamba mungu atakufanikisha kwa sababu mungu sio mwanadamu mpendwa lakini hauwezi kumpendeza mungu mungu hawezi kutokea kwenye hiyo situesheni yako kama usipomwamini hayo madeni na kuambia hivi it is nothing before god sio kitu mbele za mungu haleluya mungu atayamaliza yote lakini mpendwa mungu hawezi kuyamaliza kama wewe unayenisikiliza usipochukua hatua ya imani ukaamini kwamba mungu atayamaliza na usisimame ukasubiri situation ukasubiri mpaka uone pesa kwenye akaunti ukasubiri mpaka uone vitu imani haleluya tumesema eh? imani ni hakika ya mambo ya tarajiwayo bayana ya mambo yasiyoonekana hutakiwi kuona unatakiwa kuamini tu kuamini tu kumbuka nehemia ametoka alikokuwa anakuja kujenga ukuta kumbuka yeye alicho nacho alikuwa na imani na ukiangalia kwa imani yake hivi unajua ule ukuta ulijengwa ndani ya siku hamsin na mbili ukuta ulikuwa umewashinda watu walikuwa wakipita pale wakiangalia ukuta ulioharibiwa wale watu wanasema jamani hatuamini ah, sijui itakuwaje mungu tu ndo aje ajenge uukuta nehemia yeye akaamua kusema nitasimamisha ukuta na kwamba sijengi kwa nguvu zangu ujue tatizo huwa tunajaangaliaga sisi neemia angejaangalia yeye kwanza alikuwa pale akai angeweza kusema kwamba ni nani kwa sababu kwanza kwanza ndio nilipokuwa nakaa sasa tena niende nikawaambia ukuta lakini hakuangalia hakuangalia taratibu taratibu mabinti za selo fehadi, hawa taratibu za hawakuangalia nchi yao zinasemaje yule mama mjani, hakuangalia taratibu kwamba anapoenda kuwagongea marafiki zake na majirani akiomba vyombo kwamba mama nani vyombo ni vya nini hakutaka, hakutaka kusema kwamba akate tamaa kwamba itakuaje aliamini kwamba ili neno nililopewa ndilo ninalosimama nalo simamanalo. ili neno la kutoka kwa mungu mungu ndo anaenda kunlipia ya madeni na tunaona yule mama haleluya anavosimama kwa kwa kwa kuamini namna ile mungu anamfanikisha mpendwa usisubiri kuona perfect situation amini kwamba mungu atakufanikisha kwa sababu mungu sio mwanadamu mungu ni mungu mungu sio mjomba wako inawezekana unasubiri kupewa school fees huko nyumbani mpaka sasa hivi bado school fees mungu anaongea na wewe asubuhi ya leo ebu mwamini na utakapo muamini. mungu atakufanikisha mungu atafanya mpendwa mungu ni mungu anayegeuza shen zilizo ngumu kuwa nyepesi mungu ataiondoa ataliondoa hilo jiwe lilosimama kwenye hatima yako mungu atauondoa huo ugonjwa ni kweli madaktari wamesema ripoti inasema hivi na hivi haiwezekani kupata mtoto haiwezekani kupona hiyo kansa wamesema haiwezekani mpendwa ninayemwamini mungu ambaye <laughs> anafanya mambo ambayo hayawezekani ndiye mungu ninayekuletea asubuhi ya leo uko kitandani umelala una situesheni ngumu ngumu nzito nimekuletea mungu anayeweza kudili na hiyo sthn anayeweza kuondoa huo mlima mungu ambaye ulipo hapo ulipo kwa kweli ukiangalia hali yako na mume wako ukijaangalia wewe ni singomadha kwa kweli na jinsi biashara zako zilivyoenda na kazi yako ilivyoenda mwaka elfubii na ishirini huoni chochote cha kuweza kulipia ada ya watoto wako wiki moja inayokuja hapo mbele shule zinapoenda kufunguliwa ninakuelewa mpendwa nataka nikwambie kwa jina la yesu kristo aliyo hai ukimwamini mungu kwamba atakupa hiyo ada na kuambia hiyo ada utaipata hiyo ada utaipata lakini ni kwa kumwamini mungu tunakosea sana mara nyingi tumekuwa tukiamini nguvu zetu tumekuwa tukiamini akili zetu tumekuwa tukitegemea sana vitu vinavyotuzunguka asubuhi ya leo ninakuletea jambo jipya amini kwamba mungu atakufanikisha yule mwanamke mjane aliwafanikisha mabinti f- seofehai mungu aliyemfanikisha nehema akaweza kuujenga ulukuta ni mungu yule yule hajabadilika ni yeye yule, yule leo jana na hata milele namna alivyotenda kwa watoto wake hawa atatenda kwako wewe lakini unayo kazi ya kufanya kuamini kwamba mungu huyu atanifanikisha usiangalie jinsi hilo jaribu yako linavyotisha ujue mara nyingi watu spend time unakutana na mtu anakuelezea namna anavyopitia changamoto namna anavyopitia ugumu lakini tunasahau kwamba yuko mungu aliye mkuu kuliko jaribu lolote kuliko changamoto yoyote kuliko mume mgumu mkorofi yoyote mungu ndio alimuumba huyo mume mungu ndio alimuumba huyo bosi anayezuia ya pron yako mungu ndio alimuumba huyo jirani yako anayekufanyia fitina kwenye biashara ni mungu alimuumba ebu amini kwamba mungu ataondoa chochote kilichosimama katika hatima yako na utamshuhudia na utamwona na mungu atatukuzwa kupitia maisha yako lakini wewe unatakiwa uamini basi mpendwa asante sana kwa kusikiliza maneno haya ninakuomba mungu akufanikishe siku ya leo abariki kazi ya mikono yako chochote utakachoshika kwa mikono yako na kila gumu unalopitia katika jina la yesu ninatamka kwa mamlaka ya jina la yesu liondoke uo ugonjwa kansa chochote kigumu unachopitia mungu akiondoe asubuhi ya leo uwe mzima kabisa kwa jina la yesu na iyondoa unayopitia ngumu mungu akaifanye ikawe ndoa ya mfano huyu mume mungu abadilishe moyo wake chochote unachomlilia mungu mungu akukumbuke kwa jina la yesu kristo ninaomba na kushukuru basi mpendwa uh, tunapatikana katika mitandao ya jamii kwa jina la lufuri semawere lakini pia kwa namba 7549 s549469t uh, mungu akubariki wewe ni shuja yeah. haleluya