icho cha neno la leo kinasema ondoa macho yako kwenye upepo mtazame yesu Aa, neno linatoka a pamoja na mimi matayo 14 matayo 14 matayo 14 mstari wa 22 hadia23 matayo 14 2h neo la mungu linasema mara akawalazimisha wanafunzi wake wapande chomboni na kutangulia mbele kwenda ng'ambo wakati yeye alipokuwa akiwaaga mkutano naye alipokisha kuwaaga makutano alipanda mlimani baragani kwenda kuomba na kulipokuwa jioni alikuwako huko peke yake na kile chombo kimekwisha kufika katikati ya bahari kinataabika sana na mawimbi maana upepo ulikuwa wambisho hata wakati wa zamu ya nne ya usiku yesu wakawendea akienda kwa miguu juu ya bahari wanafunzi walipomwona akienda juu ya bahari wakafadhaika wakisema ni kivuli wakapiga yowe kwa ofu mara yesu alinena akawaambia jipeni moyo ni mimi msiogope petro akamjibu, akamjibu akamjibu akasema bwana ikiwa ni wewe ni amuru nije kwako juu ya maji akasema njo petro akashuka chomboni akaenda kwa miguu juu ya maji ili kumwelea yesu lakini alipouona upepo akaogopa akaanza kuzama akipiga yowe akisemwa bwana niokoe mara yesu akanyosha mkono wake akamshika akamwambia ewe mwenye imani haba mbona uliona shaka nao walipopanda chomboni upepo ulikoma nao waliokuwamo ndani ya chombo wakamsujudia wakisema hakika wewe huu mwana wa mungu amen haleluya ana atatupa atatupa uh, podium atatupa kila kitu haleluya eh? aleluya eh, atatupa tu madhabao yni tutafanya tuta tu kwa raha zote amn eh, hivi vinaitwa tu mwanzo amen amn uh, napoangalia hili neno tunaona hapa petr yesu alimwambia jo na anaweza kwenda kwa ujasiri kwa kweli enyee eh? tunapomfuata yesu huyu eh? peto hapa yuko kama sisi tunapomfuata yesu tunamfuata yesu tunamfuata yesu kwa ujasiri haleluya yesu ametuita tunamfuata kwa ujasiri wote kasisha inatokea tunapoenda kwa sabu tunaishi katika dunia ambayo ina changamoto nyingi dunia ambayo ina mambo mengi mawimbi eh? makaanaweza ukasema ondoa macho yako kwenye upepo au macho yako kwenye mawimbi mwangalie yesu kuna mawimbi mengi yamecozunbuka hasa eh? sisi wanawake tunakutana na mawimbi mengi tunakutana na mawimbi kwenye familia utana na mawimbi kwenye mahusiano tunakutana na mawimbi kwenye kazi mawimbi kwenye biashara mawimbi kwa majirani mawimbi kwa ndugu mawimbi kila kona lakini leo neo la ngungu linatuambia tuondoe macho yetu kwenye hayo mawimbi tumtazame yesu kwa sababu wansi tunaweka uh, macho yetu kwenye mawimbi tutazama uliona petro alianza kuzama pale ambapo aliweka macho yake kwenye mawimbi amen kwa sababu alikuwa anamfata yesu yesu alimwambia njoo alivoendelea kumfata yesu alikuwa hajazama ali pale tu wimbi lilipotokea na inamaana atangeuza okas yake akaliagalia ya wimbi akazama aeuya tuko wengi wa namna hiyo kama petro eh? tunazamishwa kwa sababu ya matatizo tunayokutana nayo changamoto tunazokutana nayo vurugu zilizojaa duniani amen wengine umezamishwa na wakwe haleluya wengine umezamishwa na mume wengine umezamishwa biashara mambo mbalimbali yametuzamisha mwingie ni mchumba haleluya leo yesu anatuambia tuondoe macho yetu kwenye upepo kwenye mawimbi kwenye changamoto kwenye shida tumtazame nani yesu tukimtazama yesu hatutazama haleluya tukimtazama yesu hatutazama hatutazamaamn uh, tunamtumikia mungu tunaenda kanisani tunatoa sadaka tunajitoa jamani hmm? lakini tunapigwa la na mawimbi kwa nini tunapigwa na mawimbi kwa nini mawimbi yanatuzamisha eh? kwa nini wakati tunajitoa hmm? tatizo ni nini tatizo ni mungu hatupendi mungu hatujali au tatizo liko wapi eh? tatizo uliona petro tatizo ni sisi wenyewe tatizo sio mungu amen tatizo ni sisi wenyewe unaza kakuta mtu hapa tukaomba hapa dini jambo fulani bwana akafanya kwa jina la yesu undoka na ushuhuda ukashuhudia pale kwenye grupu bana asikiwe jamani bwana amemtendea 34 haleluya baada ya muda huje shetani hivi maja sheani ni muhuni <tabihana> muhuni kwelikweli ah, shughudia eh. nakubana kwenye ii engo yingine sasa umefanya kwamba umenchomoka kwenye uku nakuja kukubania huku kwa hiyo anakuja kukuletea kitu kingine sasa pale unasahau kabisa ule ushindi ambao mungu alikuwa amesha mwingine unaanza k yaani unatata tamaa unazama na hiyo changamoto ambayo imetokea ko hata ule ushuula ulikuwa umeshughudia unabakia kuwa kaziz yesu anatuita anatuambia tutoe macho yetu wapi kwenye changamoto haleluya macho tukiogamashoetu kwenye changamoto amen, amen. Yesta, changamoto, amen. amen. petro alivoambiwa na yesu njo ikama vile umevuka yan kitu fulani kama si tunavyofata kisu katika kwenda eh, yesu alitwambia kwamba duniani nayo viki haleluya uyo kuna tambarare kwa yesu tambaraje tambarare kwa yesu hakuna milima ukikuta mnyekusa anaimbaosasaa ni kweli kwa yesu hakuna tabadaa lakini yesu alisema tujipe moyo mana yake tunao vinki uniani belewa na alisema hado tutoa tutakuwa tu tukwapa maana kwamba tutabadala hapa hapa lazima hapa hapa kama yeye yesu alikuja yeye ambaye ni mungu alikuja kama mwanadamu akapitia changamozo ambazo tunazipitia shinda ina maana tujipe moyo tutashinda aleluyaanakeare tutashinda amen kwa hiyo tusitetemeshwe na upepo kwa sababu tumeaidiwa ushindi sisi ni washindi hivyo unafikiri kwa nini ile isaya Uh, nafikiri ni ukiangalia niangalie faster ai ngalistaisoanaichungulia tu ile ile ambayo tumeizoea sana ukipita katika maji mengi hauta- hautazama eh? kwa nini pale alisema yaani kwamba kupita kupita lazima lazima upite umesha, umesha elewa, eh? yani kubita, upite umeshaelewa alismautaa mambo magumu sana nina hali ngumu sana niko kwenye mambo mazito rafiki yangu mmoja akaniambiaje hivo ni mstari wangapi ni aroa a3kasant sanaa3 mstari siam kwelini aroanmo bana mstari wa mwanzomwanzo tu atioenyemstaa tauamstwa tau kwambaweawe arba mo inasemaje sio huondio ah, msari wa kumi ama u msari tunaojua no, namna hii eo hatuuoni <coughs> eh. wa ii a3star wa pili k 3 stari wa pili yes upikapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawe na katika mito haitakugharikisha haita uendapo katika moto hautateketea wala mwali wa moto hautakuunguza yani hajakuambia kwamba mwali wa moto hautakufikia lakini hautakuunguza tena hautakuteketeza ingie nasema maji inamana kwenye maji utapita lakini ata kugarikisha kwenye moto utapita lakini hautafanyaje hautakuteketeza haleluya kwa hiyo tusitoe macho yetu kwa yesu hacha kuangalia iyo changamoto haleluya hacha kuangalia hilo jaribu amen tuweke macho yetu kwa yesu amen yesu ndo mwanzilishi the and the of our faith ndo mwanzilishi wa imani yetu tumwangalie yeye amen, amen. haleluya haleluya wanawake wa rembo kwa hiyo tusiwe kama petro petro alivyopigwa na kiwivi bwana hey, nisaidie anazama hivyo hivyo tunazama kwa sababu tunaangalia mama mgu anasema anasemaje mawif wanasemaje sijui mchumba sijui aeleweki tuna focus naye mama tuna focus tunas ah, watu wanasema korona inaua watu ba kuna watu wakasema jamani kama wwe ni mwoga kuna mtu moja ksm kama wye ni mwoga nakuomba usiende tit kuna mtu katagaza kwenye nguvu leo la familia akasema ninaomba watu wote kwenye familia umu kama kuna mtu mwoga naomba usiende twitter nikasema kwa jina titt kasajinaaisi nashukuru twitter tsifatili haleluya kuna hofu litani kama juzi kuna group moja yani zilishushwa picha na kwambia hiyo siku nzima ilikuwa ni posti za watu wali yani, wiki hii iliopita jamani hapo afikii jumamosi ilikuwa ni watu wanashusha picha za mkipo, picha za kunukufa habari zinazosema yani fear of fear. bonde na ufuli wa mauti haleluya sasa unategemea nini kama tutakuwa vile vieamana mungu ameshindwa wa tanzania sisi ni mashaidi tutakuwa wanafiki mbele za mungu kama kipindi hichi tukishindwa kusimama unajua kipindihichi akiwa atuprvu yes. kwa sababu bwana alituonyesha yes. haleluya kwa hiyo kama kuna kipindi inabidi tuache unafiki <laughs> wa tanzania mbele za bwana kwa namna alivyotutetea kipindki kipindi hichi tumwonyeshe kwamba wewe mungu tulikuamini na tunajua wewe hujabadilika wewe ni yule yule yuleyule mwaka jana na mwaka Amen. huu utatusaidia tena Amen. Na Amen. Amen. hivyo hivyo kwenye changamoto na changamoto tenaeuyaiohna na shetani u ni muni unajua ni We ni mimi shetani, ni fikiria yaani pale ambapo hakuona aigu, wala kujiska vibaya kwenda kujadili na mungu abaza ai yani alivyo nawevu sehemu zahivi kakaa kikawa hapa anajadili na mungu kwa bali zako aleluya lakini ayubualishinda mpendwa ayubu alishinda mpendwa amen kwa hiyo ebu mungu atusaidie vyovyote tutakavyokutana navyo visituzamishi aleluya yaani ninabidi kupambana kijeshi aleluya ujitoa mwanga hivo ujitoa mwanga ni kitu kidogo haleluya haleluya aleluyanabiti ujitoe mwanga kwa ajili ya maisha yako ena kwa ajili ya mahusiano yako we na mungu ili watu wamjue huyo mungu wako ambaye na mwagu aeluya watu wamjue na wamuone waseme jamani huyo mungu aflai mindo namtaka nakumbuka nilikuwa nafanya mimi ukuokoka nilikataa kabisa ukakuhubiliwa kwanza niikuwa siuwelewe kwa sababu nilikuwa si kwa naona kwamba ni wa watu masikini ikwa nazalauskiikuwa najwal make walikuwa ni wale <laughs> <laughs> ni wale wakaka kusema kweli wamechoka wamechokawakokama myoo Wame wale za maroon marsh <laughs> nafkiri naia Sha, nakuelekea na shat ya orange <tip> Kwaeru, <tip> mbisi, ukubo, namna hiyo nakumbuka kwamba waje nyumbani niokoke yeah, <tip> <tip> sasa sasa kuna ndugu kwetu kukaa nawe wale vijana wanakuja ren akienda hivi jikoni anaitombozanilipataje <laughs> nikasema yote yaani sijaficha wakawekwa yani nyumbani hakuna na una uf naksh ueh lakini nikaja kukutana na mdada alikuwa anafanya kazi kwenye farmers, katika hospitali ya ndugu yangu yanambao nilikuwa nafanya mazoezi wakati kuna mtu hapo nimemaiza u nacemando nafanyaaza niko pale niko reception nika nikawekwa wa nikaa ikaao namea sasa mkuu sasa niko naye pale kila chini anakuja napenda sana kucha, yani. kucha zinaniputia lakini akikaa hivi pembeni anasoma mibilia yake anaongea kidogo english <laughs> Donkey- you y noafkasoma yani alikuwa yaani wapo na nivuruga umelewaakoanamnahiiaikaendea kumfatilia namchunguza tukaendelevo siku moja akaanza aka kunifundisha nyimbo za praise za english hapo nilikuwa aondoakichanganya kama niko marekani na <laughs> <laughs> nilikuwa naona <nauna> knika ninakaribia sasa <laughs> marekani akanikaribisha kanisani kwao mama mamaama ndo aliniua s si, si, si. enzi hizo mwaka tisina ngapi eh? miaka ya tisini na saba nane ani imfik mama hiyohii inakaa wapi hivimii nakaa wanaita watu wakuokoka yan sikuhitaji kuhubiriwa umeelewa sikuhitaji watu nani nani doktor, nani so kufanya kama kuubiriwa umelewa a staasha a nilikwa safari yangu ya kwanza ukofu. kwa aukou kwaio asea unatakiwa uwe ni mwanamke ambaye maisha yako yatawavua watu sio kiwimbi kidogo umezamari euyahivi unajua kwamba uh, wakati siku za mwisho wanawake nd kanisa yes. na unajua sasa sasahivi yesu so, mii nilikuwa kama kuna kitu nilikuwa stai kukifana ni mambo ya kama hivi kuna watu yani najua wananiangalia wanachega wanazimia kwa sababu akwa wakiniambia mambo mambo spend yani nasema hivi mabmmahivimambodvikundi vya wanawake spendi lakini nimejikuta niko hapa nimejekuta amen na niko very e yani juma nne sifayi kitukie chochoto y yani, hataa Yani, hata msaakazi awe ameshajua vitu vyote vote jumanne vimekaaji sihitaji to god na yani, namunu ataonekana kwa viwangu ambavyo hatuawai kwa hiyo usikii tu kwamba hii imekuja kwamba kwa sababu some so kama mambo ya na imekujaa sababuao tunafanya pale mit nini kwelini msingi <laughs> wesia tutajuana tena mwakani lakini bwana bwara alamuaamatukae chini tujifuzi ko najua ni maandalizi ya kanisa siku za mwisho zinakuja wanawake tuna nafasi kubwa kwao lazima tujenge stamina ya ndani ya kiroho kwa sababu pia adha itakuwa kubwa utakuwa kuna mambo magumu yatatokee ko sasa changamoto hichi otoona hivi itakuwa cha mtoto kwao tunahitaji tujijenge tusimame ili ukija mawimbi yasikupige usizame usimame familia yako inalia watu wanalia watoto mme wako wewe umesimama unasema jamani hapana tutavuka wanashanga umeomba mmeenda mevuka haleluya watu wanamwamini huyo mungu wako amen ame sasa twende tukaone ni namna gani ambavyo sasa unaweza ukaondoa macho yako kwenye changamoto na ukaweka kwa yesu kwa sababu nao ni utafanyaje utafanyaji kwambaasap nasema sasa, sasa naondoaje macho mbona namwangalia yesu eh? unaweza ukwa namwangalia yesu Sema. lakini kwa kweli kila ukikaa hata hapa kinachopiga kichani mwako ni ile ada ambayo aia kinachopiga kichwani mwako ni yule mume ambaye amekutukana metusi isiyoeleweka yesu anasema tuweke macho kwake yani hivyo amen. amen namna amen. gani sasa tweza kuweka macho kwake namna ya yakueka macho kwa yesu uh, cha kwanza kabisa tutaomba tusome marko kumi na moja marko kumi na moja marko kuminamojamarko kumi na moja mstari wa kumi na mbili adi wa kumi na nne na wa ishirini adi wa ishiriina nne marko kumi na moja mstari wa kumi na mbili adi wa kumi na nne na ishirini adi ishiriina nne ntasoma hata asubuhi yake walipotoka bethania aliona njaa akaona kwa mbali mtini wenye majani akaenda ili labda aone kitu juu yake na alipoufikilia hakuona kitu ila majani na si wakati wa tini akajibu akauambia tangu leo hata milele mtu asile matunda kwako wanafunzi wake wakasikiahosterwa ish na asubuhi walipokuwa wakipita waliuona ule mtini umenyauka toka shinani petro akakumbuka habari yake akamwambia rabi tazama mti ulio ulaani umenyauka yesu akamjibwa aka akamwambia mwamini mungu amen nawaambia yeyote atakaeuambia mlima huo moka ukatupwe baharini wala asioneshaka shaka mwake ila aamini kwamba hayo yasemaye yametukia yatakuwa yake kwa sababu hiyo nawaambia yoyote miyaombayo mkisari amini kwamba mmeyapokea nayo yatakuwa yenu amen, amen namna ya kwanza kabisa ya kuweza kutoa macho yetu katika changamoto tunazozipita ili tuweze kupata mugiza ambao tunautaka tuweze kupata mpenyo tunaoutaka namna ya kwanza kabisa ni kwa kuweka macho yetu kwa yesu na sio kuweka kwenye changamoto kuweka macho yetu kwa yesu na sio kuweka kwenye changamoto yesu yeye ametuita anasema tumtwike ukisoma petro wa kwanza mlango wa tano stari wa saba ntaomba wo utasoma mwenyewe petro wa kwanza mlango watano stariwa saba yesu amesema tumtwike yeye fadhaa zetu tumtwike hiyo mizigo eh? ndio namna ya kuweka macho yetu kwake eh? ni kwa kumtwika eh? petro wa kwanza mlango wa tano mstari wa saba mtwike yeye hiyo fadhaa mpe huo mlima kuna mlima gani umesimama mbele yako mtwishe yesu huo mlima mpe yesu eh? ukisoma matayo6t uh, had ni pale alisema kwamba Tusi, tusisumbuke tutakula nini tutavaa nini amen mnajua sa ndoule mpaa unaendaga huku chini matayo matay kwamba utafuteni uh, kwanza ufalme wa na ufaa linguninatazidishiwa ulitoka huku juu alisema msijisumbue kwa neno lolote notu kwa neno lolote msijisumbue kwamba mtavaa nini eh, mtakula nini kwa sababu hata ndege wa ngani ani anawanisha maua ya koneni yanapendeza unajua nani anapendezesha tena anasema yanapendeza kuliko hata fahari ya mfalme sulemani jamani sulemani alikuwa tajiri fahari yake ilikuwa ni kubwa lakini nasema maua yale yamezidi hiyo fahari lakini unafikiri nani anayapendezesha ana, ana, ana ni mungu anayapendezesha kama mungu anapendezesha maua je mwewe ambaye amekuumba kwa mfano wake haleluya amina kwa hiyo hebu tuache kusumbuka na vitu vinavyotuzunguka haleluya tuache ku tumbuka na huyo mtu huyo adui ambaye amekuwa akikufanyia hila kila wakati hebu tuache kujisumbua na hivi vitu hebu tumwangalie mungu ambaye yeye ndo tumaini letu amen, amen. tumwangalie yeye tuweke macho yetu kwake petro aliposhindwa kuweka macho yake kwa yesu ndipo alipozama haleluya na kweli watu wanazama watu wanazama ukitaka kujua watu wanazama nenda kaangalie fia ambayo iko kwenye instagram kenye social media watu wana wanafia ndo oh sijui watu si miaka hii ya wazai kwa sababu ya mionzi g g tg yani kuna fia za kila aina zimetanda je mungu ameshindwa mungu ameshindwa wa pa sasa a tumwangalie yesu haleluya ko kwa cha kwanza ni kuweka mato yetu kwa nani kwa yesu. yesu tukijua yeye atatuvusha eh? tumeambiwa kwa jina la yesu kila goti litapigwa hiyo changamoto naipitia ni jina hilo ambalo liko jina lililokuu kuliko hiyo changamoto mtu mmoja kab nafwa nada nafwa wafananini nadaiwa b unadaiwa Una shilape shi. mpenzi i mia moja ya kitano nikawambia hautakufa bali utaishi uli uweze kuyasimulia matendo makuu ya bwana usikubali deni likakua sisemi uwe mzembe lakini ukishafanya kosa basi unawambia munu naum heu na unajifunza kutoka katika lile kosa na kutoka hapo inamaana kwamba hautarudi tena misri kwa jina la yesu amen kitu cha pili usione shaka usisitesite petro yani ika don't doubt petro alitia shaka alipyopigwa na wimi kitu ambacho kilimfanya akazama ni kwa sababu ya kuwa na mashaka kwa, hey, upapasiku salama lakini bele yake yuko yesu yesu angemwwaja kweli afi maana angekomaa angekomaa angekomaa angeenda haleluya hivo hivo na sisi hiyo changamoto haitakumaliza kumaliza kwenda mmoja akaa anapita maarifa gumu sana akaja kuongea na nini watu wanamdai watu mbalimbali yaani makundi na makundi yani anadaiwa na vikundi mbalimbali nikaambia skem kwabili mi najua maana ya kudaiwa shawai kudaiwa chi kudaiwa wakasema wanaenda kuniweka kuiwea instagram nikaab kwa hiyo aibu naijua nikaambia unajua wat nilifika mahali nikaambia mungu o you know my heart. haya ni makosa this is my past mimi unajua na nawee tumefika wapi saahii kwa mimi kama wewe bwana utaruhusu kwa ajili ya kwa koe, mimi lakini kama itakuwa ni za ibilisi ili jina lako liaibike kwa sababu ni wako mimis wacha wakodishe tarumbeta wajen waje nazo mtaani kwako w unajoza wadu wanaodai usiote kudaiwa wajamani na waswaili sikia nikwambie wacha wakodishe tarumbeta waje nazo mtaani kwenu wapige pale mwanzo ili watu wote wawe si sindio yaani kwamba hii watu wote wa kushtoa watuwote wamtaani wabai kinatokea pa waje wakutangaza vizuri baada ya hapo ili ui waje akutukuze akalaona ni shila kweli nikamwambia yes kuna saa inabidi uamue kwamba baba. baba niko tayari kama umeruhusu ule basi niko tayari alifaiti lakini vilitokea vitu fulani fulani unajua unapomruhusu hivyo mungu ye anafanya kile kilicho cha kwake kwa sababu kuna saa kuna tabia ambazo haziwezi kuzaliwa ndani yetu kama kuna mambo tusipoyapitia haleluya kwa hiyo usione shaka petro aliona shaka eh, usitie shaka o, madaktari wamesema sijui huu ugonjwa wa uponi eh, ninazungumza pia na suzi huyo ambaye umelazwa na mtoto wako hapo hospitali mungu aliyemtoa melvin mli eh, akamtoa pale icu ile mwaka mwaka jana au mwaka juzi i think mwaka jana huyo huyo mungu anaenda kumtoa mery usitie shaka kwa jina la yesu unapitia kitu daktari siu amesema nini sijui ofisini siu amesema nini sijui mchumba sijui hasomeki sikia nikwambie usitie shaka tatizo letu ni kwamba unakuta unamwangalia huyu huyuyu adamu huyu huyuyu kumbe mungu anajianiwako sijui uku huku aeluya unauza tunanganganiaga vitu ambavyo hata avifai kungangania misilikua visana siku moja <laughs> e, nilikuwa visana siku moja ko <laughs> ninajua haleluya aleluya <laughs> <laughs> ninajua jinsi tunavojua kushupa nakwambia unaenda unaena nakwa watumishi niombee mtumishi mungu amfanye wake inavitah myowake mpaka yani anashinda hata azie wapi na wewe kwao anabidi tu aanze kuomba tu toba kwa ajili yako usitie shaka mungu anaye mume wako haleluya mungu anaye mme wako eh? mwombe mungu akuongezee imani si siulonayesu akuambia hivi wewe mwenye imani haba eh? make pale petro alikuwa na imani maana no akazama uma mungu akuongezee imani uwe ni mwanamke ambaye yani una imani ya kuhamisha milima mi nakumbuka mwaka fulani uh, mwaka elfu mbili na ti nikwa nalifungua mtoto wangu wa pili huyu mtoto alikuwa anashuka cch yani anashuka taratibu dokt akaa amesema kwamba atafanya operation yaani kitu ambacho nilikuwa nakiogopa ni operation nilikuwa stiku, stiku, stiku, kinyito, operation sababu oaza njifunga kawaida mtoto kukwa unamchosha mtoto nikaambia kwa jina na yesu <laughs> lakini hapo nani? kuna mashaka mashaka kidogo h kwa kawaida oto kab sasa t imani nikawa nasoma mistari ya fei tu yani nasoma i naongea kwa knakumbuka nimeenda pale ya gakani naanashukanazina aziaiaesu bebi sasahivi ukatoke na kuhitaji haraka sana yani naongea kama chizi kama chizi yani kama kichaa nikatembea nakumbuka nikapiga eriko pale ya akani nikazunguka mara saba kwa kwa jina jina la la yesu yesu umeshuka unajua kaayeuumshk njoa nji nilipimwa njia sijawahi njia njia njia namna ile yaani ambao mtoto yule maka uaisbe yaani unajua nilikuwa ilikuwa nkimolai mpaka nakunja surabado yuk bado yuko ssinache yani naumia basi sasa shasema ishabunjaireko yangu sasa nasema maybe yuko kwa lugha aambb atdagu auene niende kule leba tu tu naa unajua akatolewa yaani yaani kwa njia akaja mama mmoja mmoja akasema we basi enda ebkania t kamama d dokta alikuwa njiani anakuja anakuja kumfanyia peshen okaujakfika utakuashana mtoto ilikuwa lakini aikuwa rahisi unabidi ue namawalekwasha mm. naona kwamba kwa yaani yaani ana uaya ota lakii naku na mjoo mungu wako namna ambavyo anajua kufanya ni kitu kitugano nataka huyo mungu mm. haeluya kitu gani unataka kwa huyo mungu cha tatu amini amini ukisoma wabirania moja na mstari wa kwanza mlangna si, mstari wa sita utaona pale imani ni nini unaamini kitu kabla ujakuwa nacho ndio imani hiyo sasa mara nyingi tunataka tupate vitu eh? vii tunavyovitegemea kwa mfano labda unataka milioni tano au lakitar unajua kwamba aunti yako fulani hivi andialeza kukupa hiyo imani inakuwa o kwa ule anti tnachemkali imani hiko kwa ule anti mungu ataki hivyo anataka imani iwe kwake afuyeye atakomande itakapotokea hiyo laktar tuushinde huo mtiani aleluya tuushinde huo amen tuamini He, mungu anataka tuamini kwa sababu yeye tuamini kwamba mungu anasema pasipu imani hatuwezi kumpendeza ukisoma ulemstari wa sitaaibrania uh, kumi na moja pasipu imani hatuwezi kumpendeza mungu anasema mtu ambaye anataka ambaye anaamini kwamba lazima mungu mtu ambaye mwenye imani lazima uamini kwamba mungu yupo na yeye hutupa sisi vitu vyema wale ambao amen, amen je uko tayari kumwamini mungu amini kwamba utaolewa amini kwamba utazaa utafanikiwa ishi kama mtu ambaye tayari umeshafanikiwa hicho cheo unachokitaka ishi kama ndo wewe ndo tayari uko bada hiyo ndoa unaoiona huyo eh? mume unayemtaka ona hivyo aleluya mm. ona hivyo ona ukiwa tayari kabisa kwamba yani mimi ninaishi kwenye ndoa yenye amali yenye furaha no matusi no mangumi unaanza kuona hivyo <coughs> na unatembea kwa ujasiri unajua vitu na imani lazima uwekichaa vikiwa faida sikia mtu anafanya kwa kuwa tofauti fanya vitu tofauti haleluya je uko tayari kuwa tofauti Amen. na kitu cha mwisho upokea mwojeza wako eh? matayo ishiina moja mistar ishi na mbili nasema chochote tutakachoomba tutapata tutapokea chochote kujao tukwambia kwamba e, ila pesa utopata ila mume utapata ah, chochote tuombacho tuamini kwamba tumepata na kitakuwa chetu matao ishina moja ishina mbili haleluya chochote je ni kitu gani unataka mungu akufanyia ni kitu gani unataka mungu akufanyia jioni eh, ya leo mungu yuko hapa anakuita anakwambia ni kitu gani unachotaka akufanyie mwite huyo yesu leo atakupa haleluya mungu neye muubiri ni mungu ambaye anaweza yote haleluya anaweza yote nimemwona katika makubwa na madogo nimemwona katika makubwa na madogo anafanya anafanyamemwona katika makubwa na madogo haleluya haleluya kwa hiyo hapa kwa hiyo huyo mungu ninataka kumwamini tutoke katika ile kumwamini mungu kidinidini kikawaida kawaida mwamini mungu full kama chizi usipukuwa kichaa waimani na mahali utapenya minakumbuka nikiwa niko na miaka o no na miaka ishirina saba kuelekea ishirina nane kuna mchumba nikamwacha akaja anaweza kwanza kudizingua akaragikea waraka kama page pei kia sit nasemawastana tuna shida najua najua isaaaeaanakuongea na waraka peji kumi na sita akinieleza namna gani mungu amemwambia mimi sio which is mkiwake not lakini kwa kweli jamani waile ma yani andikoyani unajiona kwamba mungu amekuona wewe ni mdaba ni mdambi sana maana kukutenganisha alikuwa anajiona wa mungu kama kaandika domaana amkutenganishaaija shabasidokaadika nikajijakanako chuganianu kweli baadaye <coughs> ah, nikapata nikapata nguvu na ujasiri nikasema kwanza kasemaaa nmba kama wangu wangu sasa mungu mungu <laughs> <laughs> mungu yaani nikaanza alishuka alishuka kama hapo nini basi udomamungu alishukawamb ma udomwaaaza nitakuja ungu akageuka tena takuja naomba kuja kuongea na nawewe amshatumia waraamudo ameshapita mimi shamuv sasa apo ndo mchumba mbae ndomume sasa ameshaanza kuja kidogo kidogo naomba sawa huko mwanza sasa kidogogmeaia yani, kwamba sigeuzwe sijeuzwi a yani meshamekakwayo nikaja nika nika kunundua kitu ambacho kilifaya kafanya ale maamuzi kwa sababu ya bimbi aha wamachame mboapai <laughs> najua napata shida sana lakini nakwambia wewe ni wathamani sana mbele za munu mungu alikuweka katika kabila la wamachama aa yani usije ukaipoteza hiyo uukasi kwenye vitu vingine aleluya kwao nikeja kukundwa kumbe ilikuwa ni ubaguzi tu wa kabila nao na nini kwa sababu ya mimi lakini <laughs> unaona atajita unaonaasaalio niuzi kumsigizia mungu kwa nini siseme kwamba kwaba sisiklakini mwishoni naye kaja kugeukaaliokgaabakaminaweka yaani nilikuwa nishajijua nishajielewa thamani yangu nikasema <laughs> e, na nafikira, alisikia, tu tu nikwambie nikwambie nasema sasa kwamba ile kuamini mungu atafanya ya alisikia na anaendelea tu kaausiana tabidi hujue hivyo kwamba huyo mchumba yeye sio of to youlife huyo mtu ni nigosi sii ni nani mtu anayefanya n chochote kile unachopitia kikwazo chochote hao wow, watu wao sio waliokuumba mungu aliokuumba ndo mwenye destin yako aleluya amen. Amen. Amen. amen kwa hiyo mtazame nbas kwa dakika moja au rogo dakikogdakktena ni sk ili kuonyesha msisitizo