Oh, haleluya bwanayesu asfiwe uh, karibu sana mpendwa katika uh, somo hili ambalo limekusudia uh, kukusaidia wewe kuweza kukutia moyo kukupa nguvu na ujasiri wa kuweza kusonga mbele uh, katika maisha haya katika nyakati hizi ili uweze kuwa yule mtu ambaye mungu amekukusudia basi ninaomba kabla sijaendelea tuweze kuomba kuombaam basi tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba katika jina la yesu tunasema asante sana kwa ajili ya siku hii nzuri ambayo umetupa baba ya kuja mbele zako kuweza kusikia maneno yako mazuri ambayo umetubariki nayo umekuwa uh, mwaminifu sana kwetu mungu basi tunaomba neno hili bwana likapate kuwa baraka kwa watoto wako hawa ambao wanaenda kusikia zungumza na moyo wa mmoja mmoja baba neno hili likafanyike kuwa faraja kwa, kwa wanaolia likafanyike kuwa nguvu na nguzo ya kuwasimamisha tena wale ambao wamepita katika mambo magumu waweze kusimama kwa ujasiri na kukuangalia wewe na kukutazama wewe na kwenda vile ambavyo wewe unataka ili mungu uweze kuwasaidia na kuwashindia katika maisha haya amen basi mpendwa uh, neno la leo limebeba kichwa kinachosema ukipita katika shida mtumaini mungu atakuokoa uh, ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere ambaye niif na neno hili limekuja ili kukutia moyo haleluya amen basi nitaomba usome pamoja na mimi zaburi ya m38 mstari wa saba zaburi ya 38 mstari wa saba neno la mungu linasema nijapokwenda kati ya shida utaniuisha utanyosha mkono wako utanyosha mkono juu ya asira ya adui zangu na mkono wako wa kuume utaniokoa haleluya mm. neno linalitia faraja sana hili kwamba tunapopita katika shida mungu atatusaidia atatuokoa na adui zetu Ae, asira ya adui mungu atatokwa nayo uh, pia Uh, naomba tusome mambo ya nyakati uh, mstari wa ishirini mstari wa kwanza hadi wa thelathini sasa hii mambo ya nyakati kwa sababu ni ndefu sana ninakuomba wewe unaesikiliza utachukua muda wako uweze kusoma Nyam, mambo ya nyakati wa pili mlango wa ishirini mstari wa kwanza hadi wa thelathini mimi nitazungumzia tu ili uh, tusiwe na muda mwingi kwa sababu najua kwamba hii podcast ikiwa ndefu sana itakufanya ushindi wa kusikiliza najua watu wengi mara nyingi kwa sababu ya majukumu hapa na pale kwa sababu najua saa ingine utapokea hii ukiwa katika majukumu ya kazi au ukiwa katika shughuli mbalimbali utashindwa kuisikiliza ikiwa refu sana basi ili kufupisha na kukupa wewe pia muda wa kuweza kupitia maneno ya mungu nitaomba hii nyakati wa pili mlango wa ishirini msari wa kwanza hadi thelathini utasoma wenyewe mimi nitaizungumzia hii inaonyesha uh, kipindi hicho mfalme shwefati alivyokuwa yuko madarakani akiongoza akyong, yuda uh, na wakawa wana wameibuka maadui wakubwa wanataka kuvamia uh, yuda eh, na waliungana mataifa maadui zao watatu ili kuja kuwashambulia na katika hali ya kibinadamu wange kuja vile vile hao watu watatu uh, kinyume na yuda ina maana wangewamaliza kabisa yuda wasingewaweza na ndio maana unaona hapa mfalme washefati alivyoambiwa juu ya watu hawa aliogopa lakini alimwelekea mungu na kufunga na anamwambia mungu watu hawa mungu ni wa nyani watu hawa bwana ni wengi eh? watu hawa ni ni wakubwa sana ni wana nguvu sana mungu sisi hatutaweza eh? asema mungu si tunakuangalia wewe peke yako maake jamii hii iliyotujia ni jamii kubwa sana ukisoma ule mstari wa kumi na mbili wakati wakatiwanamomba mungu na walipokuwa wakiendelea kuomba namna hiyo kwa sababu kasababushati alifanya kitu sahihi alimgeukia mungu akaita watu wote waombe wafunge baada ya kujua kwamba jambo hili inalonijia shida hii naonijia e, janga hili ambayo limekuja katika taifa jangahili ambao limekuja katika ulimwengu sio kwa akili yangu sio kwa utaalamu wangu wala teknolojianilizonazo wala fedha nilizozazo ambazo zinaweza zikapambana na jambo hili ila ni mungu ilmtazamgukeake ndo hapa. Na vile, mungu tunaona akifanya mambo makubwa. aroa mungu anashuka katikati alile Uh, kusanyiko liokuwa likiomba kupitia uh, yahazaeli mwana wa zekaria na anasema kwamba bwana anasema kwamba nyinyi watu wote wa yuda na mfalme weshefati msiogope msifadhaike kwa ajili ya jeshi kubwa hili kwani vita si yenu bali ni ya mungu haleluya ah, tunapata faraja kubwa sana kusoma neno la mungu kwamba kumbe janga hili tunaloliona kumbe shida hii kubwa tunaopitia kumbe tauni hii inaomaliza watu inaotesa inao akili za watu madaktari wataalamu wa afya wakuu wa nchi wako bize wakianga kitu gani wafanye kupambana na hili jambo kumbe hili jambo tunalopambana nalo tunatakiwa tumwangalie mungu kwa kuwa vita hii sio ya kwetu hii ni ya mungu mwenyewe tumtazame mungu na nashukuru kwamba viongozi wetu wamesimama wanasema tumtazame mungu hata rahis wetu ameita tuweze kufunga kwa siku tatu tumtazame mungu kwa sababu wametambua kwamba bila mungu hapa hatuwezi kuvuka yani mwanadamu tuna ukomo wetu hapo ndio tunabidi tumwite mungu na hii unaona kinayoshefati walipita katika hii shida ilikuwa ni kubwa kikawaida ilikuwa ni mazingira makubwa inamaana wale maadui wote watatu hawa kwenye uso wa dunia lakini walipomtazama mungu na mungu anawaambia kupitia uh, roho wake mtakatifu aliokua amemshukia yaaeli kwamba yani wala hawatahitaji kupigana hebu just usa kumbe hili janga lilotija wala hatutahitaji kupigana wala sangieea kuambia wala hutahitaji kumeza dawa eh? naomba ni sinye, ni kumeza. Yani, wala hutafanya hivyo vitu ambavyo unataka ufanye eh? wala hutajifukiza wala uta... pata picha unakuwa katika mazingira kama hayo hivyo vitu kmb Kula, vitu unavyokula kwa sababu mungu anakambia wewe tu ukaa hivi uone namna ambavyo naenda kupambana na hili janga na kuliondoa na wewe utajua kwamba mimi ni mungu na kweli walipomwangalia mungu mungu akasema wala hamtaenda kupigana nyinyi mtakaa tu mkitazama eh? na mimi mtaangalia jipangeni simameni mkauone uokovu mkubwa ule mstaria kumi na saba ambao mungu anaenda kuwapatia na kweli kweliwale uh, wa, wayahudi walifanya hivyo na wakaamka asubuhi wakawa wameshuka katika lile bonde huko wakimwimbia mungu na kumsifu na kumwinua wakimshangilia walikuwa wameweka hadi wale wanaoimba wakati wakiendelea hivyo namna hiyo li mstari wa ishirina mbili unatuambia kuwa ndipo mungu akaweka wavizi yao eh, juu ya wana wa amon na mwabu na mlima seyari waliokuja juu ya, ya, ya yuda nao wakapigwa reka basita baba katika jina la rahisu mungu nakushukuru unapoona neno kama hili yaani hapo uh, unaposoma katika tafsiri uh, zingine za bibilia zinaonyesha kwamba hawa wavizi hao avizia, walikuwa ni mungu aliweka malaika haleluya ambao waliwavuruga wale wa moabu waliwavuruga wale wa amon na wamlima wa seiri waliwavuruga wale moabu na amon wakaungana wakawapiga wa mlima seiri alafu baadaye wale wenye, wakaanza wa wenye, waka wa wenyewe wakaanza kugeukiana wao wenyewe wakamalizana wao wenyewe tumpe nini huyu mungu yaani maadui zako wanakuja hii changamoto ambayo inakujia hila fitina walizofanya shetani anajipambana anataka afute dunia kwenye aifute dunia kwa sababu ya magonjwa anayoyaleta hila anazozileta lakini mungu anapambana naye anapambana naye yeye adui atajiondoa yeye mwenyewe kwa nguvu zake hii tani itaondoka itaondoka yenyewe mungu atakavyopambana nayo atakavyoinua malaika wake watakaosimama ile zaburi zaburia 9 inasema atatuagizia malaika wake ambao watasimama watatulinda katika njia zetu zote mungu aliinua malaika wakawafanya wale maadui wakapambana waka wakamalizana wenyewe na tunakuja kuona sho wale walivyoshuka wana waisraeli uh, wa walivyoshuka walipofika katika ule mnara ukiangalia mstari wa ishr4n walitazama hilo jeshi nao angalia walikuwa mauti walioanguka chini wala hapuna, hapana alieokoka wote walimalizwa ajina la yesu ndivyo itakavyokuwa hata hii tauni inaotesa watu itaondoka itafutwa katika uso wa dunia kwa kuwa yuko mungu ya tutaona mpendwa um, najua unajua kwamba tunaishi katika dunia na ulimwengu uliojaa shida na taabu nyingi tuko kwenye majira ambayo dunia imegubikwa na hofu na huzuni kubwa kwa sababu ya shida ya janga hili la korona changamoto za upumuaji na tauni ambayo imekuja inamaliza watu watu wengi wamekosa tumaini kwa sababu wapendwa wao wamepoteza maisha au wengine wako maututi kwa sababu ya janga hili uh, ukifungua vyombo vya habari ukiangalia mitandao imejaa habari mbaya za vifo eh, nimeona watu wengi wakilefti kwenye magrupu maanake kila ukikaa imetumwa habari ya, ya kifo kifo kifo ni vifo mpaka wengine sema tunaisha jamani tunaisha watu wengi wanaona mwisho wa dunia umefika mm? nyakati kama hizi ndizo alizokutana shefati aliona mwisho wao umefika mpendwa eh, mfalme washefati akiwa anaendelea na majukumu yake ya kila siku eh, gafl eh. kama tulivyosema katika nyakati wa pili mlango wa ishirini mstari wa kwanza w thelathini akiwa anaendelea na majukumu yake gafl anapata taarifa kwamba maadui watatu wameungana kuja kumpiga eh habari hii ikamogopesha sana kama ambavyo janga hili limeogopesha ulimwengu mataifa yameogopa tanzania imeogopa ya watu wameogopa kwamba iko shida watu jamani wana umwa, watu jamani wanaumwa watu wanakufa leo leo naona naona tangazo tangazo la amekufa inabidi ifike mahali jaman moja wakasema jamani tunaomba taarifa za misiba umu ya wetu zimekuwa nyingi hebu jamani tutoe wiki hii yote tuombe tuombe jamani taarifa mbaya isije katika kundi hili isije hata katika taifa letu eh, ilifika mahali namna hiyo kama familia yako imeguswa na jambo hili najua utanielewa vizuri sana namna ambavyo uh, watu mara nyingine wanakuangalia kwa hofu kwa kukusikilizia hey, hasa kama ikitokea kwamba ulikuwa unamuunguza uh, mgonjwa ambaye alikuwa na maambukizi kweli watu wameshawishika kwa sababu ya hofu ya, na jinsi taarifa zilivyokuja maaake tumeona kweli kuna familia ambayo imenihuzunisha sana wameondoka familia yote kwa sababu ya kuuguzana hey, kwa kweli hiyo inafanya familia zinaanza kuchukua tahadhari kwa hiyo inafika mahali hata watu wengi wanakosa msaada kwa sababu ya jambo hii ni shida kubwa ni shida kubwa ah, napoongea hapa wewe unaweza usielewe kama ujapitia mpendwa mimi nimepitia ah, mwezi huu wa kwanza mwishoni e, mpendwa nimempoteza mama yangu mpenzi kwa hiyo mpendwa ninachokiongea hapa ninakicua kutoka chini ya moyo wangu na hapa sasa ninatiwa nguvu tu na mungu kuweza kuongea na wewe uh, siku hii ya leo kuweza kukutia nguvu ni nyakati ngumu zinazotisha ni majira yanayotisha lakini leo mungu analeta ujumbe kwamba katika shida hii katika jambo hili mungu atakuokoa ukimtumaini mungu atakuvusha utavuka utavuka utatoka ukiwa mshindi mungu ni mwaminifu nimekaa mekaapta uh, kwa siku tatu nikiwa namuuguza mama yangu niliona namna ambavyo wagonjwa walikuwa wanaletwa wamekata tamaa wamekosa tumaini kwa sababu ya maumivu makali waliokuwa nayo uh, inafika mahali hata wataalamu wa afya wanawaambia eh, nyinyi kama ambao mnamuuguza mgonjwa jamani tujitahidi tunaleta dawa hii na hii na hii lakini kweli tunaleta mpaka osjen kwa mgonjwa lakini tuna omba muombe mumwite mungu imefika mahali shida imewazidi madaktari imewazidi vituo vya afya imetuzidi kanisa imetuzidi ndipo sasa tunabidi turudi kwa mungu wetu eh? Aa, mimi najua Aa, mungu hafanyi vitu kwa bahati mbaya mimi familia yangu imeguswa ninajua iko kusudi na niliona kwa macho stage by stage ambazo mama alipita kwa hiyo ninajua sijapitia hili jambo uh, kwa ajili tu ya kupita najua nimepita mazingira hayo nimepita maumivu haya nimepita machozi hayo ili nije hapa leo kukutia moyo nije hapa leo niweze kusimama mahali palipobomoka bak kuna roho mpya nimeingia katika msimu mpya nimekuja kugundua nimeingia msimu mpya nimeingia mazingira mapya nimeingia katika mazingira mapya katika swala la kiroho mimi siyo yule lufrise wa kabla ya januari mpya namshukuru mungu kwa ajili ya hilo kweli ninalia ninamkumbuka mama yangu ni kweli lakini nataka nikwambie kwamba ninajua mungu amenipitisha kwa nyakati na saa kama hizi za kuzungumza na watu wake kuweza kukupa moyo na kuita kutoai uh, kutoa haya maelekezo kwamba mpendwa unapopita katika shida hebu mtumaini mungu mungu atatokoa mungu atatokoa sasa kwa haraka hebu twende tuangalie ni vitu gani tuweze kuvifanya ili tuweze kuvuka katika shida na janga hili ambalo limekuwa limeogopesha watu limetisha watu kwanza kabisa mpendwa usiogope nitaomba utasoma uh, timotheo wa pili mstari wa kwanza aoda saba inasema mungu hajatupa roho ya oga bali ametupa uh, ametupa roho ya nguvu ya upendo na wa moyo kiasi kwa hiyo ebu epuka hofu kwa sababu hofu haitoki kwa mungu na wala mungu hakutupa hiyo roho ya hofu bali hofu inatoka kwa shetani na shetani anaitumia hofu kama silaha ya kwake ya kukutawala wewe vizuri kukufanya ukae chini ya utawala wake na uongozi wake ili aweze kukutumia na kukufanyia vile vile vile anavyotaka yeye ili aweze kukumaliza kwa hiyo mpendwa epuka hofu hutakufa bali utaishi ili uyasimulie matendo yake makuu niko hapa saa hii nikiyasimulia matendo yake makuu nimemwona mungu nimemwona mungu ndiyo nimemuona mungu hata katika machozi nimemwona mungu anayeokoa anayevusha anayetia nguvu nimemwona nimemwona mungu tumepoteza watu wengi sana kwa sababu ya hofu usikubali usikubali mpendwa upotee pambana mpaka mwisho hata kama huko icu na kupuka kipindi kie nikiwa naingia pale icu nikanamwambia mama yangu mama uko hapa icu lakini nakuomba mama usikate tamaa usikate hata kama utaona hmm, watu wote kwenye wodi hapa wamefariki unaona umebaki mwenyewe unaona kitanda hiki ameondoka kitanda hiki ameondoka mama usikate tamaa ndivyo navyokwambia wewe mgonjwa ninavyokwambia wewe ambaye uko mahali unaumwa eh, labda sio tauni labda unaumwa kansa unaumwa ugonjwa mwingine kitu kimekuwa kikubwa eh, mtu mmoja akaniambia kwamba ndugu yake amekatwa mguu mpendwa hata katika hali ya kukosa huo mguu mpendwa mpendwa wangu usiogope mtazame mungu pambana mpaka dakika ya mwisho wewe ambaye unakoa unakoa mimi ah, niliona vitu niliona vitu vya kutisha niliona watu wagonjwa wakiwa katika situation ya ugonjwa kwa hiyo ninapozungumza ninapicha hapa iko machoni kwangu ninawaona hao wagonjwa mpaka siku moja nakumbuka nienda hospitali mara nyingi nilikuwa nikienda mtu ambaye nilikuwa nikimkuta yuko macho alikuwa ni mama yangu na mama mmoja ambaye alikuwa jirani yake mama mama aza wagonjwa wengine wako hai akanambia ndio wako hai nikaambia nikaambiau wanaamka na kukaa kama ulivokaa akanambia ndio u anakaa akasema tena tna hapa anaoga anaongea anaongea sana nikasema kweli mbona hali yake iko hivi yani unakuta mtu ana hali mbaya y yani ana hali mbaya lakini hata kama uko katika hali mbaya namna gani hata kama uko katika hiyo hali mbaya namna hiyo ninakuomba inua macho yako mungu usiogope kwa kwau naye mungu ambaye yuko juu ya taoni yoyote mungu yuko juu ya korona mungu yuko juu ya huyo ibilisi aliyeharibu mifumo yako ya hewa aliyoharibu hayo mapafu mungu yuko juu yake ndio ninayekuita asubuhi ya leo uhakikishe kwamba kwa hauogopi kitu cha pili elekeza uso wako kwa mungu mtafute mungu kama mfalme weshifati alivyofanya kama ulikuwa ujui kuomba mpendwa hiki ndicho kipindi cha kuomba eh? hiki ni kipindi cha kujifunza namna ya kuomba eh? sio kuomba kiraisikirahisi tu kuomba kwa kuomboleza eh? machozi kuchuruzika macho kuchuruzika machozi kope zibubujike maji kuomboleza mpendwa taifa tunaitwa taifa la tanzania viongozi wa tanzania na ulimwenguni kote kanisa oh, haleluya familia wakubwa kwa wadogo huu ni wakati wa kuomboleza sawasawa na yeremia ili tisa ni wakati wa kuomboleza maana shida hii ni kubwa mauti imepanda madirishani mpendwa kama halija kufikia mauti imepanda madirishani kama ulikuwa uendagi kanisani mpendwa huu ni wakati wa kwenda kanisani tafuta kanisa ambalo linahubiri kweli ya mungu jiunge nao hapo anza kumtumikia mungu hapo mpendwa haya sio majira ya kusema watu watanionaje wakijua mimi tajiri mkubwa mimi mkurugenzi mkubwa wa kampuni hii na hii mimi mtu mwenye shawishi mkubwa mimi sister do, nina i wengi kwenye insta hey, watu watanionaje watakaponiona kwamba ninaomba na kumwangalia mungu peke yake mpendwa huu, wakati wa kufanya mambo kama hayo mwangalie mungu huu ni wakati wa kufunga mpendwa yehoshefati aliita yuda wote wafunge ujifunze kufanya maombi ya kufunga mpendwa najua watu wengi wanapata shida kuomba na kufunga ni kweli wote unaotuona tunafunga mpendwa tulikuwa zamani hatujui kufunga zamani ilikuwa nikasheshe mimi kufikisha siku tatu lakini sasa hivi o, hata zaidi ya arobaini napiga napiga hata ngapi napiga hatangapi imejua wacungikua amekuwa akiniuliza elufu hey, tuambie imekuaje mbona umepungua sana tupe hiyo dayat mpendo unapoamua kufanya kazi ya mungu hauhitaji dayat maisha yako yenyewe yanakuwa ni dayat kwa sababu ili kukutana na mungu utakuwa na vipindi vingi vya kufunga kwa hiyo automatial mwili wako utatii Ah, kufunga kunaonyesha namna gani unamtii mungu namna ambavyo unaweza ukautiisha mwili wako na kuufanya mwiliwako kuwadhabiu hiyo hicho ni kitu cha pili kitu cha tatu mtumaini mungu peke yake yeye ndio mwenye sh- sh- suluhisho la hiyo shida na hili janga tunalopitia yoshefati na wana watu wa yuda walimtumaini mungu peke yake kwenye shida waliokuwa wanapitia na mungu aliwaokoa kama ambavyo nimesamaraizi nime nilivyoanza wala hawakupigana eh. mungu aliwapigania mpendwa hakuna sayansi hakuna dawa hakuna uchawi wala taifa lenye nguvu ujuu ya janga hili nafkiri mi nawee ni mashahidi tumeona namna mataifa ambayo tunajua na tunaamini kwamba ni wakubwa tunaamini wana teknolojia kubwa za afya tena zilizopitiliza lakini katika hili janga wamepoteza watu maelfu Mm? janga hili ni kubwa eh? litamalizwa na mungu mwenyewe yeye atakapotupigania kwa sababu tumeamua kumtumaini basi atamaliza mpendwa napenda nikwambie kuna watu nimeona wakisisitiza zaidi sana barakoa kujifukiza sanitiza na dawa na vituo mbalimbali mbali vya afya mpendwa kweli tunatakiwa hivi vitu tuvitumie lakini ninakuomba epuka kutegemea barakoa santiza uh, kujifukiza dawa na vituo hospitali hii na hii epuka tena ipuka kabisa kujiinua kwamba mimi ninayosuruhishwa ninii ni kwamba wakumtegemea na kumtumaini ni mungu peke yake yeye ndio ataondoa hii tauni mm? yeye ndio ataondoa korona kwenye ardhi yetu hii vita mpenzi ataipigana mungu mwenyewe lakini tutakapoweza kumtumaini na tukimtumaini tutauona wokovu wake mkubwa kama alivyowapa wana waisraeli juu ya maadui wakubwa waliokua ameungana kupigana nao mungu aliweka wavizi ao eh? ambao tafsiri ya bibilia inaonyesha kwamba ni malaika ambao mungu aliwaweka wakawavuruga maadumaadui wakapigana wenyewe wakamalizana wenyewe mwisho wakati wanafika katika mnara yoshefati na wale wa, uh, wana wa israeli wakati wanafika pale wakakuta joshi lote liko chini ni maiti hakuna hata mmoja aliokoka sasa unamuona mungu huyo ndio mungu ambaye tunatakiwa tumtumikie mimi na wewe. Uh, kwa hiyo mpendwa kwamba tumaini lako lote kwa mungu kipindi hiki yeye mungu atangoa hii shida atangoa ili janga katika ardhi yetu ya tanzania na ulimwenguni mote kwa kuwa yeye anaweza hakuna gumu kwake kitu cha nne cha kufanya unapopita kwenye shida mpendwa msifu na kumwabudu mungu kipindi unapita kwenye magumu imba sifu mungu mwite tafakari ukuu wake abudu katika roho na kipindi hichi nikiwa kwenye uh, kwenye msiba wa mama yangu mpenzi kimekuwa ni kipindi kigumu sana kwa sababu mimi ni mtu tu mimi ni mdhaifu eh, mimi ni mdhaifu kabisa mimi ni mwanadamu ila anatiwa nguvu na mungu saa saingine nasonga mbele nafanya jambo hili na lile lakini kama binadamu nilipigwa nilipigwa na nilipigwa pabaya 呀呀呀呀呀。Yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. nakumbuka rafikiyangu moja knanipijia simu ananicheki mara kwamara yani mungu ni sana an aoaa ashda mnu atainua watsamboojagu assaatu mitandao ya kijamii uliona niliweka y niliweka huo wimbo uwmbo ulimtia nguvu na huo wimbo kuna kazi ni wangu mmoja ambaye yuko nje ya nchi akuweza kushiriki katika haya uh, katika huu msiba aliimba huo wimbo nilikuwa atasiujui lakini nikautafuta sana nikaweza kuupata Uh, ni wimbo moja unaitwa ni wewe uh, umewimbwa na kijana ambaye nimesahau jina lake lakini unaitwa ni wewe unaweza baadaye ukanitafuta kama utahitaji nikutumie kutumie ni wimbo ambao umekuwa baraka sana ninao kwenye simu yangu ninao Eh, unasema ni wewe mungu ni wewe ambaye bwana eh, utatusaidia utatuvusha basi nilikuwa wimbo, wimbo. Nakubuka, siku, tuka, tunatembea kule uh, moshi baada ya kuzika safari ndefu nkua tulikuwa tunaimba uo wimbo yani umekuwa unasikia kabisa unatiwa nguvu unasikia unacheka unasikia unafurahia tena maisha unasikia tumaini narudi tena mpendwa katika shida sifu imba inua mungu mwabudu unapokuwa katika hali hii mungu anashuka unajua mungu wetu anakaa katika sifa hakika nimeona mpendwa mimi hali iliyobaki nakumbuka kuna rafiki yangu mwingine akanipigia hebu niambie unaweza hata kuomba nikaambia kidogo sana sanakanambia unachoweza sana ni ninini chakiroo nikaambia ni kusifu na kuabudu akanambia yes akalambia sunajua tutakapofika mbinguni yani alinitia moyo tutakapofika mbinguni kazi ni hiyo kwa hiyo kazia hapo wewe imba imba sifu sifu hapo hapo bwana atakuvusha katika hlihiyo shida utapita katika hiyo hali ya huzuni ni kweli nilivyoendelea hivyo ninamwona mungu ya naweza nikasema kwa kweli kwa sababu yule alikuwa ni mama mama yangu kuna namna alinizoesha mawasiliano yani ya hapa na hapa kwahiyo najua haiwezi kuondoka moja kwa moja yani si rahisi katika hali ya kibinadamu lakini kiroho ninaona kabisa nimeivuka ile hali ya huzuni hata navyolia sasa sio kama nalia kama mtu ambaye amekosa tumaini ninalia tu kwamba ninaamisi vitu vyake lakini nalia nikijua kwamba mamaangu yuko mahali sahihi kwahiyo ninamwona mungu ambaye anavusha kwa hiyo mpendwa unapokuwa huko katika shida Huwa, mpendwa mtazame mungu usiongee mm? usiongee usi, usionge kama walimwengu wanavyoongea mataifa wanavyoongea anavyoongea kaukatisha tamaa kwamba oh, tumeisha jamani tutaenda wapi tumekwisha tumemalizwa mpendwa hujamalizwa mungu bado yuko enzini nampenda mtu mmoja akasema akasemahe jamani tusiseme kwamba hili gonjwa limekujwa kwamba tumeisha yesu bado yuko enzini na mpendwa nataka ni kati kati ya janga hili kati kati ya ugonjwa wewe ulioko icu wewe ulioko mahali kwenye koma eh? wewe ambaye hali yako ni mbaya unashindwa kupumua umepigwa mapafu hayatazamiki nataka nikuambie kwamba hii oksijen aduu yaliyoichukua haijalishi mpendwa imba yes inawezekana kwa sababu ya hali yako umeambiwa usiimbe unaambiwa usiongee mpendwa unaweza kuimba ukiwa umenyamaza imba tumboni mwako nakumbuka nilikuwa namwambia mamangu mama omba umo ndani omba umo ndani yatumbo naakaa naambia naomba naomba kweli e, omba umo ndani ya tumbo lako abudu mshukuru mungu mwinue msifu mtukuze mungu atakuinua katikati ya hayo maumivu makali ya kansa katikati ya ayo maumivu makali umekatwa mungu umekatwa kitu chochote umekatwa ziwa nimepata jana tena taarifa nyingine ya huzuni uh, mtu mmoja dada mmoja amekatwa ziwa katikati ya hilo mpendwa wangu o oh, mwabudu mungu atashuka atashuka hapo hapo kwenye kitanda chako hapo hapo kwenye hilo dimbwu lako la machozi atashuka shuka atakutia nguvu atakuponya atakuokoa nao maudui ambao wameungana ili kukumaliza mwisho kabisa kitu cha kufanya ili mungu awezi kukuvusha uh, kipindi ambacho umepita katika mambo magumu kipindi ambacho umepita katika janga hili uh, la tauni hii katika shida hii kubwa ambayo tunapitia uh, mpe yesu maisha yako mpendwa majira haya ndio majira sahihi kabisa ya kutengeneza uhusiano wako na mungu mungu hataki tupotee ndio maana anataka tutengeneze na nayeye na mungu kwa sababu hakutaka tupotee ukisoma ile yohana tatu kumi na sita ndio maana alimtoa mwanawe wa pekee afe kwa ajili ya dhambi zetu ili tusipotee bali tuwe na uzima wa milele mpendwa yesu yuko hapa anakuita njoo njoo kama ulivyo yamkini wewe unasumbuliwa na shida na changamoto ya ulevi uzinzi uasherati uongo utapeli wivu madeni changamoto mbalimbali una dhambi inayokuzinga kwa upesi mpendwa sijui ni ipi wewe unajijua unajua ni mahali gani ulipokamatiwa unajua unampenda sana mungu lakini kuna vitu vinakuvuta nyuma majira ndio haya yesu yuko hapa anakuita saa hii anasema njoo kama ulivyo kam azia kuna wimbo mmoja naupenda sana wa jo ya ceebe anasema kamaziwa aziwa hel for you njoo kama ulivyo kama ulivyo mungu anakusubiri mpendwa sogea sogea kwenye kiti, chako, kwenye kiti chake cha enzi kama uko nyumbani kama uko kazini unaweza kwenda chohoni ukashika mikono yako ukamwambia mungu niko hapa nimerudi na ninaokuomba kama uko mahali unaweza kupiga magoti piga magoti nyosha mikono yako juu mwambie baba yangu naomba fatana nami tunavyoenda kuomba sala hii mwambie baba yangu na mungu wangu na kushukuru kwakuwa unanipenda asante kwa ajili a neno ambalo limekuja siku hii ya leo hakika baba ni kweli tunapita katika shida yamkini mkini baba kanapita katika changamoto mbalimbali mbali. lakini mungu nimetambua kwa akili zangu wala kwa fahamu nilizo nazo mungu siwezi kuvuka kwa nguvu zangu siwezi kuvuka kwa akili zangu siwezi kuvuka mungu siwezi baba hata katika simanzi hili nililonalo mungu mimi siwezi kuvuka ndio maana nimekuja kwako wewe peke yako univushe unisaidie nimekuja kwako yesu ninakupa maisha yangu ninaomba futa jina langu katika kitabu cha hukumu andika jina langu katika kitabu cha uzima kwanzia sasa ninakupa maisha yangu nimeokoka yesu yesu njoo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yangu ongoza natawala maisha yangu wewe peke yako unifanye kuwa mwanafunzi wako mzuri nijifunze kutoka kwako nisaidie niweze kuukulia wokovu nisaidie niweze kuwa yule mtu uliyonikusudia nitembee katika kusudi na mpango wakona mpango wako juu ya maisha yangu ni katika jina la yesu ninaomba naku amini hongera kwa kuokoka wewe sasa ni mmojawapo katika familia ya wana wa mungu mbinguni wanashangilia mtu mmoja anaporudi kwa mungu haleluya na nakuomba kama umeomba uh, sala hii unitafute uniambie nimeokoka nimeokoka ili niweze kukupa maelekezo ya kukusaidia kuweza kuhukulia okovu basi niombe baraka kwa ajili ya wewe ambaye Uh, umesikiliza neno hili pia na wewe ambee unapita katika shida mbalimbali labani ndugu zako au nani hebu twende tuombe baba yangu asante sana kuajia maneno haya mazuri ambao umetupa siku ya leo asante mungu akua umetufundisha uh, vitu vya kufanya mungu tunapopita katika shida tunapopita katika majanga haya tunapopita katika simanzi mambo mazito tunayopambana nayo kwamba mungu tukikutumaini wewe utatuokoa tunaomba mungu utusaidie tufundishe mungu tusiogope tufundishe bwana tukutumaini wewe tufundishe baba hata utupe utupe neema na utupe roho ya kukusifu wewe hata tunapopita katika uzuni nyingi mungu tupe neema ya kukutumaini kwa kuwa tunajua baba ni neema yako tu ndo inawasaidia watu wanaweza kukutumaini wanapopita mahali pagumu tukutumaini katika magonjwa haya ambayo tunayo na shida hizi tunazozipitia tukutumaini we peke yako tukuangalie wewe bwana tusimwangalie mungu mwingine na mungu tunaomba utufundishe kuomba utufundishe kukusogelea wewe kukuomba utufundishe na kufunga baba tushike zaidi mambo yako wewe tukufatishe wewe tuwe kama vile ulivyotukusudia ni kwa jina la yesu kristo baba tunaomba na kushukuru amen nhaleluya uwe na siku njema nitaomba utashia na mtu mwingine I ili na yeye aweze kubarikiwa na maneno haya na ukitaka kutufuatilia tunapatikana kwa namba 79999 lakini niko kwenye mitandao ya kijamii yote kwa jina la lufurise mawere mungu akubariki sana huko uh, nyuma tumekuwa tuna mfululizi wa masomo mengine ukiyahitaji uh, pia kuna linki ambayo ipo kama hutaipata utakapokuwa umefuadiwa hizi basi unaweza ukasiana na namba lilioitaja tutakufuadia hiyo linki utaweza kujifunza masomo mengine mungu akubariki sana am