asife mpendwa karibu sana katika masomo haya ambayo tunakuletea kila siku ya jumatatu Aa, masomo ambayo yamelenga kukusaidia huweze kupata maarifa ya kukusaidia uweze kuwa na juma lenye ushindi kwa sababu ussu kabisa kwamba kama utakuwa na juma lenye ushindi namaana utakuwa na mwezi wenye ushindi na ukiwa na mwezi wenye ushindi utakuwa na miaka yenye ushindi na ni kusudi na mpango wa mungu kukusaidia wewe kukufanya wewe uwe na juma lenye ushindi uh, masomo haya yanayeleta kwako inaitwa lufurise mawere ambaye ni personal uh, finance and life coach na omba kabla asijaendelea na somo la leo tuombe mungu wetu tunakushukuru nafasi hii nzuri ambayo umetupa ya kujifunza maneno yako mazuri ya kutusaidia ili tuweze kufanana na wewe yesu ninaomba utusaidie tuweze kupokea maneno haya roho mtakatifu tufundishe tuelekeze ili tuweze kuwa vile ambavyo unataka tuwe kwa ajili ya utukufu wa jina lako Aa, baba ninaomba hata mimi ninaenda kunena maneno haya unitumie kama chombo tu nisinene ya kwangu bali yale ambayo unataka kunena na watoto wako ni kwa jina la yesu ninaomba na kushukuru amen oh haleluya mpendwa leo tunalo somo zuri zuri zuri sana na neno hili linasema jiepushe na ubinafsi eh, na tunaongozwa na neno kutoka wafilipi mbili mstari wa wanne wafilipi mbili mstari wa wanne neo la mungu linasema kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine ubinafsi ni nini ubinafsi ni ile hali ya kujali mambo yako kwa kiasi kikubwa sana na kuyapa mambo ya wengine nafasi kidogo sana yani e, yani unajali mambo yako zaidi e, na uangalii mambo ya wengine kabisa tunaishi katika dunia ambayo imejaa watu wengi wenye ubinafsi nafikiri huyo mwenyewe ni shahidi na kusema kweli maendeleo na changamoto zilizoko ulimwenguni zimezidi kufanya watu wengi kuwa wabinafsi hmm. kwa hiyo mazingira yamepelekea watu wengi kuwa wa binafsi lakini mungu wetu hapendi tuwe wabinafsi binafsi e, na ndio maana ili neno leo limekujia hali ya ubinafsi iliyoko duniani inaongezeka sana na imepelekea wengi wenye uhitaji yani maskini yatima wasiojiweza wanazidi kuongezeka na wengi wamekosa msaada kwa sababu wale ambao wangesimama ili waweze kuwasaidia wamekuwa bize wakiangalia mambo yao wenyewe watu wako bize wanakimbizana na kazi na miradi walionayo unakuta kuanzia jumatatu mpaka jumapili mtu yuko bisi na ratiba yake na kusema kweli ana kila sababu ya kusema kwamba hana muda kwa sababu ratiba imejaa ratiba iko bizi na shetani ametufanya ratiba zetu zinakuwa ful ili tushindwe kabisa kujali mambo ya watu wengine hii hali inasikitisha sana kwa sababu kibaya sana kuliko vyote ni kwamba hata makanisani ubinafsi umeingia ambako mungu alitegemea sisi ndio tuwe nuru sisi ndo tuwe na natofauti tuonyeshe upendo ule wa kristo eh, kwa sababu tumembeba kristo lakini ubinafsi pia umetawala katika makanisa utakuta mtu anasema mfano tu kidogo unakuta mtu anakwambia kwamba labda unamshirikisha mtu jambo unalopitia labda nijambo gumu au mtu anagundua kwamba kuna jambo gumu unapitia basi ni kwenye, e, laba laba laba basi akakwambia labda tuseme ya whatsapp una changamoto basi utakuta wengi mm, wale wapendwa kwa kweli tuna tabia hii kwa kweli mungu leo anazungumza nasisiutakuta e, mtutu anasema e, jamani mm, tunakuombea mpendwa tunakuombea mimi kusema kweli nasikitika kwamba uwaga ninasikitishwa na watu ambao wanasema nitakuombea alafu hawaombi wa hivi mpendwa unajua watu wengi ambao wanakwambia tunakuombea tutakuweka Tuna e, tuta kwenye maombi mpendwa tutakuombea kwa kweli asilimia kubwa hawaombi kwa hiyo mpendwa usija ukajibweteka ukaacha kusimama kuomba kwa ajili ya mambo yako ukifikiri eti kuna watu kwa sababu wamekuambia kwenye meseji au wakakupigia simu basi ukafikiri wanakuombea mpendwa watu wengi wanaosema kwamba wanakuombea kwa kweli ni wachache wanaokuombea lakini aa, kuna mahali ilifika mungu mm, mungu mimi nakuomba unisaidie nisije nikamwambia mtu yoyote kwamba ninamuombea alafu nina yaani mngu kabisa kwa moyo kwa dhati kwamba kwamba nikimwambia mtu hmm? au mtu au akinishirikisha jambo lake eh? naomba mishishu, niombea, iti na, na yaani sitamjibu kwamba ninakuombea au tutaomba kama sitaomba yaani muomba sana mungu anisaidie hicho kitu kwa sababu ni kitu kibaya sana mtu anajua kwamba ile shida shidaake unaomba ndio ulioacaanae pale pale ndoemwacha ni binafsi mkubwa sana mungu atusaidie nimeamua mtu kama najua mwambea, kwa waku, kama wakati wangu nitaomba lakini najua ninaomba na kwa mzigo nitamwambia mpendwa tutaomba na mara nyingine ninaweza nkampa maelekezo kwamba tutaomba hivi hivi hivi hebu tuangalie ni kwa nini watu wengi ni mabinafsi chanzo cha ubinafsi kimetoka wapi Aa, naomba hatutatumia muda mrefu kwa kwasababu hatuna muda mrefu wa kuongea sana kwenye haya masomo kwa sababu ninajua kwa sababu watu wako biz wanaweza wasipate nafasi ya kusikiliza vitu virefu lakini ubinafsi unaletwa kwanza vyanzo vya ubinafsi unaletwa kwanza na malezi mabaya ambayo sisi wazazi mara nyingi tumesababisha kwa watoto wetu mm, tumewalea watoto wakawa wa binafsi eh, labda kwa kuwaonyesha kwamba vitu walivyo navyo ni vyao wao tu eh, unamjengea hujua kuna wazazi ambao unajua ku kuweka ndani ya watoto wetu tumeweka kwamba vitu walivo navyo matoi matotwlvnvtu tumwangawamb hivo vitu vitu vitu, mm? vitu vingyo, ni vyao vingine kukuta ni vtu vidogo tu chakula eti michezo Kwa nakuta mtoto labda wanakuja watoto hapo yule mwingine hiyo ni tabia mbaya hini tabia mbaya mtoto anaanza kuwa binafsi labda michezo michezo inakuwa ni yake yake mto mwingine kushika kutokana na mzazi unakuta mtu mtu alianza ubinafsi Kwa kuwa ni pia wengine vitu e, mtu yani anafikiri kwamba labda kama atasaidia au atashiriki kufanya kwenye jambo la mtu anahisi kwamba vitu vitapungua ile tamaa ya kuwa na vingi anahisi kwamba visipungue basi namfanya ule mtu moja kwa moja kwa awe binafsi lakini kigeni, ile kujiona bora kuliko wengine ndo yani tu kujaliwa sana mojakwamojaataawndonastahili kufanyiwa vitu vizuri wewe ndo nastahili kupendwa yani wewe ndio mwenye shida e, wengine shida wengine sio <laughs> watu kwa kweli hicho sio kitu kizuri huo sio ukristo neno hapa limetuambia katika wafilipi mbilinne kwamba kila mtu aangalie mambo mambo ya wengine, mambo ya wengine wengine tujifunze kuangalia wapendwa mtuenneu tuangalie madhara sasa yanayoletwa na ubinafsi ubinafsi nitaomba utasoma kwa muda wako utasoma sameli wapili mlankuminamojautasoma wa yakobo tatu kumi nasita afu utasoma mwanzo nne tisa madhara ubinafsi ya ubinafsi yanasababisha mtu hadi ya uwe mpendwa nasikitisha ukimwangalia mfalme daudi alimuua uria kwa sababu ya tamaa zake za ubinafsi alimtamani mke wake betsheba akalala naye sasa ili kuua soo kwa sababu betsheba alipata, alipata ujauzito mfalme daudi akamuua uria tnamuona mtu mwingine hapa mwanzo nne tisa utamwona kaii alimuuaab kwa sababu tu ya ubinafsi akamuua e, akamuuab an yani, ubinafsi unapeleka mtu adikuua na tunajua wengi ambao wa, kwa sababu ya ubinafsi wamewaendea watu kwa waganga wamewatumia watu majambazi kwa sababu ya ubinafsi mpendwa ubinafsi ni mbaya lakini kitu cha pili madhara ya ubinafsi kuwa muongo kwa mfano kama kaini alivyokuwa amesha muua abel mungu anamuiza e, kaini abel ndugu yako yuko wapi abel kaini anajifanya kwamba eti ajui ah, sijui alipo kwani mimi ndo mlinzi wake kwa sababu ya nini ubinafsi mpaka unasema uongo sasa hivo hivo hata daudi alisema uongo eh? ilibidi pale bidatungetunge palebidi aungeunge ishu akatengeneza mazingira ambayo ayakuwepo ikabidi uria aondolewe aende palemaraakaanzaudazaranu ubinafsi wake utimie e? laii pia ubinafsi mpendwa unaleta machafuko na kuwafanya watu watende dhambi e? ubinafsi unaleta machafuko na kuwafanya watu watende dhambi watu wameingia kutenda dhambi, dhambi nyingi nyingi nyingi kwa sababu ya ubinafsi kujiangalia m ms ni eh? wanasema ms hivyo eh? yani mimi, mimi my husband my children my car my house nyumba yangu vitu vyangu mpendwa vinaleta machafuko o ubinafsi sasa uh, tunamtumikia mungu ni mwenye rehema mungu wetu sio udhalimu mungu ametupa namna ya kufanya tuweze kujiepusha nao binafsi uh, ntakuomba utasoma wagalatia mbili ishirini utasoma marko kuinambili heaamoja utasoma pia yohana kuminatano mstare wa kuminatatu ninakuomba kabisa usome ikiwezekana uwe na kalamu na daftari uandike kujiepusha na ubinafsi mpendwo wangu unaposoma wagalatia mbili ishirini inabidi ufe eh? usurubishwe pamoja na kristo yaani utu wako wa kale ufe eh? kufa sio kufa ile kabisa yaani ile kwamba umeondoka ule utu wako wa ndani ule vitu vyako vile vya kale matabia yako yale ya kale tabia hizo za ubinafsi ulizo nazo zife umruhusu kristo ndo aishi ndani yako kristo sio mbinafsi kama kristo ataishi ndani yako ina maana utaepukana na ubinafsi utakuwa kama kristo kristo ambaye sio mbinafsi lakini kufuata kitu cha pili ni kufuata amri kuu inavyosema mm? yesu anasema kuwapenda watu wengine kama tunavyojipenda sisi mm? kuwapenda watu wengine kama tunavyojipenda sisi pendwa inabidi tuwapende watu wengine kama tunavyojipenda lakini cha mwisho cha tatu kujitoa kwa ajili ya wengine bila kutegemea kutendewa sawasawa sawa na ulivyotenda yani tukilisinda ili jaribu wapendwa iko taji kubwa sana unajitoa kama sadaka unajitoa kuwa dhabihu unafanya yaani mungu kwa kweli atusaidie hapa make hapa wengi tumekamatika kwamba tunatenda kwa fulani ili aja tutendee sisi mpendwa that is not aisnoistani huo sio so ukristo nataka nikwambie huo sio so ukristo kwa sababu hapo ni kwamba tutakuwa kama unavyoenda tunaeneaama bwana hawafanyi kitu ambacho hakina malipo hawafanyi kitu ambacho hawafanyi kitu ambacho opita kamkuta yule mtu pale yule, ali, ali, yule mtu alikuwa mjui hajui ni mtu wa wapi. lakini awapi yule, al, eh? yule mtu amjui k aamna tamtu anaemuona pale navomsaidia ule mtu lakini yule amemsaidia kwahiyo undo ukristo eh, kwamba unafanya yani sio kwa kutegemea kwamba utalipwa ulimwengu huko kinyume ulimwengu wana msehemu wanaosema eh, sasa tukienda kwa staili hii mtu ambaye laba tuseme ana hela mm? labda ni sehemu labda inazajika mchango au vipi au ni mgonjwa hawezi kwenda sehemu ameshindwa kuja kufanya kile kitu atasaidiwa na nani atapewa msaada na nani wapendwa inabidi tuwe makini tusiishi kama ulimwengu unavyoenda tuepuke maisha yao binafsi tuepuke tuepuke ni dhambi mbaya na hizi ni siku za mwisho na nandio maana ubinafsi unashika kasi na mimi nimeangalia huu ugonjwa wa korona oh, mercy unaleta ubinafsi mkubwa sana hatushikani tena mikono hatuhagi tena jamani yaani yani uwi, mungu atusaidie mtu anafiwa hashikwi tena jamani habembelezwi tena halishwi tena okay vitu vingine vinazidi yani ya yeah, lakini kwa kweli mazingira nayo tunayoendea shetani nayo anapata nafasi ya kujichopeka hebu turudi kwa yesu tutengeneze njia zetu tuamue kujiepusha na ubinafsi eh, tutakapojiepusha na ubinafsi mungu atatuonekania asante sana kwa kutusikiliza Aa, kama unataka kutengeneza na mungu wako mpendwa niko tayari kufanya kushirikiana na wewe kwa neema ya mungu mungu tutafanya pamoja utarudi kwa mungu wako unaweza nawewe amuaasnanamii kupitia sifuri pale utapata masomo yetu yote mungu Akubariki Amen.