Siwe, uh, karibu sana mpendwa katika masomo haya ambayo yanaletwa kwako kila wiki ninayezungumza nawe ni lufurise mawere ambaye ni personal finance and life coach ambayo kiu yangu imekuwa ni kuwasaidia watu waweze kutoa uwezo wao wa kibinafsi wa maisha na uwezo wao wa kifedha ili waweze kuwa wale watu ambao mungu amewakusudia kwa potentials tunasema ya yeah. nyomba mm. kabla hatujaendelea tuweze kuomba mungu mwema tunakushukuru tunakusifu kwa jinsi ambavyo umetupendelea siku ya leo umetupa nehema ya kuiona tena wiki hii na hii siku nzuri basi tunajikabidhi mikononi mwako wakati huu tunapoenda kulipokea neno lako tunaomba bwana yesu zungumza na sisi zungumza na kila mmoja roho mtakatifu nena nasi roho mtakatifu kamata kinywa changu akili zangu fahamu wangu ili ni nene yale ambayo wewe unataka kuongea na watoto wako nifanye tu kuwa chombo Aa, sante baba kwa kuwa mtu mmoja siku ya leo anakwenda kubadilishwa na neno hili kwa jina la yesu naomba na kuamini amn mpendwa leo tunalosomo uzuri sana lililobeba kichwa la jiepushe na kujiinua aleluya tuna mistari miwili ambayo inaongoza neno hili lakini ipo mistari mingi sana Aa, yakobo 4 stabii neo la mungu linasema mungu wapinga wa zao bali huwapa neema wanyenyekevu haleluya na yeremia t mstari wa ishi ntat na wa ishi n 4 neo la mungu linasema bwana asema hivi mwenye hekima asijisifu kwa sababu ya hekima yake wala mwenye nguvu asijisifu kwa sababu ya nguvu zake wala tajiri asijisifu kwa sababu ya wa utajiri wake bali ajisifuye na ajisifu kwa sababu hii kwamba ananifahamu mimi uh-huh, na kunijua ya kuwa mimi ni bwana nitendaye wema na hukumu na haki katika nchi maana mimi napendezwa na mambo haya asema bwana ina maana hapendezwi na kujiinua haleluya kujiinua ni nini kujiinua ni ile hali ya ya kujikuza kujisifu au kujivuna kwa sababu ya vitu, kwa sababu vitu mtazamo kwamba nguvu zako zimekufikisha hapo mtu anayejiinua mara nyingi anajifaa anafanya kila mbinu aonekane na, na tuko katika dunia kila watu wengi wanaojiinua mpendwa mpaka unaogopa ni kwamba hali hii ya watu kujiinua inazidi kuongezeka siku hadi siku kama unavyojua tunaenda katika siku za mwisho y pamoja na juhudi za watumishi wengi wa mungu na hata neno la mungu kukemea tabia hii ah, tabia hii inazidi kushika kasi sana y na kibaya zaidi siku hizi hata makanisani eh? na katika makundi ya wanaoamini tunao wengi wanaojinua itisadi ukifungua televishen yako ukisikiza redio na kuingia katika mitandao ya kijamii utaona namna ambavyo kuna wapendwa wengi wa wa wa roho ya majivuno ya kujinua hasa pale uh, utakapojiona kwamba uko vizuri Mm, una huduma kubwa eh, ukiwa na kanisa kubwa ukiwa na followers wengi kwenye mitandao ya kijamii ukiwa na kubwa kazini biashara kubwa yenye mafanikio ni Aa, kitu chingine, cha ajabu sana siku hizi kuna baadhi ya watu wanapokuwa wamesaidia watu wenye shida wao siku umekuwa sio upendo tena bali ni ni kujinua ili waonekane watu wanaosaidia watu uekua hii sio sawa kama kweli utamsaidia yatima mhitaji ili uwapige picha kwa nia ya kujinua si sawa sawaneo la mungu leo limekuja kutukumbusha na na tabia hii ya kujinua maana maana ina madhara mengi maana mungu na kuwashusha limekua utambe wm hicho cheo fedha mali familia elimu biashara ulizonazo ni mungu amekupa kwa sababu yake mwenyewe wewe mungu amekuweka kuwa wakili yani msimamizi wa oww vitu usijisifu mpendwa ili usijokashushwa kuna mtu mmoja alinaelezea namna ambavyo mungu alikuwa amemfanikisha alikuwa na mali fedha magari cheo kikubwa lakini akajisahau akawa anajivuna kama vile nguvu zake ndio zilimpa vile vitu baada ya muda mfupi alipoteza vile vitu eh? wakati anaongea na mimi aliweza kukiri kwamba alipoteza kwa sababu ya kujiinua kwake kuna mtumishi mmoja uh, nilisikia huko nyuma alitangaza kanisani kwake kwamba analiamisha kanisa lake kutoka sehemu moja hadi nyingine na hiyo mitaa anataka kanisa kanisa lake kuna watumishi wengine wa makanisa kule nyingineautausaaniaaeuwumakanisaaliwataa kwamajina kabisa <laughs> watakuja kuwa mashemasi katika kanisa lake maana watafungwa mpendwa huko kujinua opzasha mpendwahuo mpango wake nguvul nguvu, yako kuliko kumtegemea mungu a, kupenda kusifiwa na kutambuliwa Mm-hmm. kujiona bora kuliko watu wengine k ktegemao kwenye vitu zaidi kufikiria kuamafanikio uliona yani ndio anafanyauo unajua kila kitu id tunaita ukiri hakuna anayeweza ila wako, wewe peke yako kujilinganisha na wengine muda wote kuficha udhaifu wako ili watu waone wewe kabisa kushindwa kupiga hatua kwenye maisha yani kukua kwa sababu unajiona unajua kila kitu na unajiona umefika na vile umsikilizi mtu basi utabakia hapo, hapo cha pili ni rahisi sana kuingia kwenye changamoto kwa sababu haushauriki hauambiliki na haufundishiki na mwisho kuishi maisha yasiyo na furaha kwa sababu matumaini yako yote yako kwenye vitu ulivyo navyo na sio mungu okay kama unataka kubadilika kuondoa katika hali ya kujinua ufanyeje y yeah mungu anakupa nafasi ya kutengeneza na nakuanza upeaafaata maelekezo haya ya yatakusaidi liweoaaamayo nukibmbeni nakuongea na na kuongea watu wa tathmini ukweli tabia zako zinazoonyesha kuwa na na mungu, na mahusiano mazuri mungu mungu peke yake hii itakufanya uondoe tumaini kwenye mbalibali kaiuaao jifunze kusikiliza na nauwe mtu unayefundishika huwezi kujua kila kitu mpendwa sisi ni viungo tu kwenye mweli wa kristo kila mtu ana eneo lake mungu alipokuweka na alipomwweka hata kama mtu ajasoma anaweza kuwa na ushauri mzuri tu sana kwako ya yeah. uh, kingine mwombe mungu akuondolee kutabia kujiinua akupe moyo wa unyenyekevu auponde moyo wako aondoe moyo wajue akupe moyo wa nyama haleluya hakuna jambo gumu kwa mungu anaweza kabisa kukubadilisha kama ukiamua haleluya amini kwamba umebadilika sasa baada ya maombi hayo na uanze kuishi kwa makini na tabia zako ili hali ya kujinua isije ikakutega tena au isije ikakurudia tena Amen. y hivyo ndio vitu ambavyo vya kuzingatia uh, basi mpendwa asante sana kwa kusikiliza neno la leo uh, ninakukaribisha ufuatilie unaweza ukaasiana nasi uh, kama unataji ushauri wwote lakini kama unahitaji kusikia masomo mengine mengi ambayo tumekuwa tumekuwa tukifundisha kuna link ipo. ukipata link uwezo, mengine yote nasi, Kwa namba ambazo, muda, so Lakin, uh, mwanamke unasikiliza na tktukndsharioteul ya wanawake mbao tunaifanya kila siku ya jumanne sana yajumanne nakaribsha nto ili mungu akakuhudumie mungu analo jambo kwa ajili yako mwanamke mungu anataka kuwa na wanawake ambao ni heri basi ukaribie katika hiyo hiyofs yako mambo mengi mazuri ambayo mungu anazungumza na sisi ni kila jumanne jioni saa kumi na moja na nusu tunafanya pale makumbusho nyuma, ya... nyuma ya kituo e, cha mabasi basi ukiwasiana nasi utaweza kuelekeza basi mpendwa uwe na siku njema na jumajema mungu wakubariki sana uwe ni shujaa kutaka kuhasiliana nasi tunapatikana kwa namba sfuri saba tan n tistat 4 stttatu haleluya