iaredi maikil o tuko tayari yes. mungu wetu oh, sani hiye oh, bwana ile Yesua saa oh, ambayo ulioikusudia ya kuminista ya kuhudumia watoto na wako yes yeslo tuhudumie tuko tayari tuko okupokea osakarababashenda yekebabasndarbs o ng Yeke kamata sasa kamata sasa, kamata sasa moyo wangu kamata sasa kila ni kila chonihusu iliwewe winuke yes yes nguvu ya mungu ni kubwa sana mahali hapa yes i can feel it apa o sakarababashende yekere babasandara babashende yekara babasantara babashende uraka babasanda yekere babasende levobosika o usifanye kosa la kupitwa yes jiachilie kabisa jachilie leo ni leo ye yekarababasenda ni mambo makubwa yanaenda rbsan rik bbsenda bblibriki neno lko n tkotoe s nt bb rbbshi Inda baba indanababasa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa jina la yesu kristo tuna kushukuru asante kwa ajili ya nafasi hii asante kwa ajili ya saa hii yaa unapoenda kutupa neno lako baba tuko tayari kupokea Mamba, kwa, kwa jina la yesu kristo tumeomba na kwa mine. amen haleluya haleluya bwana yesu asifiwe bwana asifiwe sanam ipige makofi ambayo umeweza kuhudhuria kwenye ibada hii amen haleluya haleluya hapa kumejaa majeshi majeshi ya malaika haleluya haleluya kikubwa wewe kuwa tayari kupokea Amen. kwa sababu his hea Yes, yuko n- n- hapa haleluya mungu hapotezagi mtu muda yekerevobosenda rababasheka mungu mtu muda mungu yuko ia yes, mungu afanagi majaribio rrnrb drabbh koboshika baba rababasita katika jina rababa la, la yesu orababasinda haleluya haleluya mungu afanyagi oh, majaribio orababashanda oh, kwa hiyo ujue kabisa kile ambacho unataka ukutane Kandolaso. nacho siku ya leo itakutana yes, nacho yes yes na mungu huwa sio mbaguzi mungu ana upandele- Kandisa, upendeleo of yes, kama wewe we unatamani kupokea kandala, ujue atafanya kandala, yes yes ila ni lazima umruhusu yeye huwa hafosi lazima umruhusu kwa hiyo jiachilie uh, yes. sasa hivi tunaenda kujiandaa uneza kusikia neno la mungu kwa hiyo Uh, aaa ya yaani ninasikia nguvu nyingi yaani natamani niendelee kuomba tu lakini lazima ushirikishaneno kidogo tutaingia tena kwenye kuomba yeah. mungu sana yeah. amen amen wenye umbakae leo tuna neno zuri zuri zuri yaani zurizzuimii mwenyewe linanifurahisha yaani nili neno mwenyewe linanipagaisha hey, na unaenda mahali kufundisha kitu ambacho wee mwenyewe haleluya haleluya glory to god mungu atukuzwe sana nampenda sana mungu ah, mungu ni mwaminifu mungu ni mwema nafahii kuwaona tena juma hili tumekuwa na wiki wengine walikuwa safari haleluya wengine walikuwa na ubize kidogo wa kazi lakini mungu amekuwezesha leo leoh mungu huwa akosei leo kuna jambo kwa ajili yako kwa hiyo haleluya basi leo tuna somo nzuri la uh, wiki iliyopita tuliangalia kuhusu nguvu ya roho mtakatifu na tuliangalia uh, roho mtakatifu ni nane tukagundua roho mtakatifu ni mungu na pia ni nafsi tukiangalia hivo lakini pia tukaangalia kwa nini tunahitaji roho roho mtakatifu tukaona kwaamba, mtakatifu tukaona kwamba tunahitaji kwa sababu analeta kwenye ukovu, lakini roho mtakatifu anatupa nguvu ya kushinda dhambi eh, anatupa uhakika wa waokovu anatusaidia kuishi maisha ya kumpendeza mungu eh, anatusaidia kuomba kwa sababu hatujui kuomba jamani haleluya ni msaidizi wetu lakini ni mwalimu anatufundisha amen anatupa uzima wa miili yetu ingie ukisikia unaumwa ambi ro mtakatifu anasaidia anauisha miili yetu na maneno na kwepo. Hii kama kuna vitu kwamba zile so, ile ambayo na, inakuwa hizo podcast ni rahisi mtu akiwa hayupo anakuja manen nabistai uh, lakini Uh, rmtakatifu anatopa nguvu na ujasiri wa kushuhudia eh, nikaanaongea siku hiyo nilikuja nilikuwa niko kwenye public transport Dania ile gari kulikuwa kuna vijana walipandia pale hao janawawliwaipaa paea waaen kidogo tu gari gari walipandia pale kabla wakalianzisha wakaanza wakaanza kupiga ugombo nchili, kwenye gari. Mm. na ni vijana wa wa... ya kwa hiyo hali kama ile kwenye daladala imejaa eh, ni roho mtakatifu ndo atakupa ule ujasiri ujasiri wa uja. kwanza tu unafanya unafanyaf eh, ya wanawake kama hivi ujui nani anakuja nani haji eh, yani roho mtakatifu anakutia nguvu haleluya unaendelea kufanya na wewe kuja kwamba mungu atakutana na mimi yani ni roho mtakatifu amen na roho mtakatifu anatupa karama za kutusaidia kwenye kusudi la mungu kwa maisha yetu na anashuhudia kwamba yesu yu hai na analeta ufahamu mpya wa neno la mungu maana leo unaweza ukasikia neno labda ukasikia leo ukaenda hiyo hiyo anatupa tafsiri tofauti tofauti kutokana na hari, na hali situation na jinsi ambavyo anataka kwa wakati roho mtakatifu anatusaidia kutu kusikia neno kwa upya uya tuliona namna gani ya kujazwa na mungu ni mwema watu walijazwa sana hapa roho mtakatifu uh, wengi walikuwa wajajaza roho mtakatifu na mungu siku sikuy alishughulikia watuapa walikua wamelala wanagaagala ilikuwa ni sherehe holy holy spirit party eh? holy ghost party ghost haleluya sasa leo tunaenda mbele kidogo tunaenda kuangalia kitu kizuri sana karama za roho mtakatifu amen kwa the gift of holy spirit amen ya yeah, karama za roho mtakatifu naomba tusome wakorinto wakwanza, wa kwanza mlango wa kumi na mbili wakorinto kwanza mlango wa kumi na mbili mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja arint wa kwanza mlangowa kumnambl mstara anz kanzi hivi isaidi mwe mnakuja na mlango wa kumi na mbili mstari wa kwanza hadi wa kumi namojanakua aainaandika huju ukiandika anasema inakaa zaidi an ambayo inapotezwa sana sasa yeah okay tusome eneo la mungu kwa wakorinti wa kwanza langomsara z1eneo la mungu linasema basi ndugu zangu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mwajua ya kuwa mlipokuwa watu wa mataifa mlichukuliwa kufuata sanamu zisizonena kama mlivyoongozwa kwa hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenae katika roho wa mungu kusema yesu amelaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu basi pana tofauti za karama bali roho ni oo yule tena pana tofauti za huduma na bwana ni ye yule kisha pana tofauti za kutenda kazi bali mungu ni ye yule azitendaye kazi zote katika wote lakini kila mmoja hupewa ufunuo wa roho kwa kufaidiana maana mtu mmoja kwa roho apewa neno la hekima mwingine neno la maarifa apendavyo yeye yule mwingine imani katika roho yeye yule mwingine gharama za kuponya katika roho yule mmoja mwingine matendo yameujiza na mwingine unabii na mwingine kupambanua roho mwingine aina zaluga, za lugha mwingine tafsiri za lugha lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyu mmoja yeye yule akimgaiwa kila mtu peke yake kama apendavyo yeye haleluya ukisoma hapa huyu uh, ni mtume paulo anaoandikia kanisa la korintho unapoanza kusoma hapa mwanzo huu mstari wa kwanza anasema ndugu zangu kwa habari za karama za roho eh? sitaki mkoze kufahamu mungu hataki tuache kujua hizi ukisoma bibilia ya kiingereza inasema uh, I, i don't want you to to be be uninformed or to be ignorant of the spiritual gifts mungu anataka tujue kwa sababu anajua kwamba ni muhimu tusipozijua tutapata madhara na kwa kutokujua hizi karama watu wengi wamefanya vitu ambavyo uh, vimeharibu maisha yao wamefanya maamuzi ambayo sio kwa sababu ya kuto kuzijua hizi karama za roho leo tutaenda kuongea tutaenda kuona uh, na utaenda kushangaa kwamba kuna vita e ambazo labda ulishindwa lakini ni kwa sababu ukua ujui hizi uh, karama za roho labda eh, interview nvy eh, au tuseme promotion kwenye kazi au vitu ambavyo tunavitafuta au mabishano ambayo ashi kutokea magomvi ambayo ashatokea katika maisha na watu flani fulani kumbe ya mkini hayakupaswa kutokea kama tungekuwa tunajua hizi karama za roho ni siri kubwa sana ambayo tunaenda kujifunza siku ya leo kwa hiyo be attentive akikisha unasikiliza kwa moyo wako wote kwa akili zako zote unasikiliza hizi yeah. uh, karama za roho mtakatifu ukiangalia hapa anasema kuna tofauti huu eh, mstari wa nne pana tofauti za karama bali roho ni yee yule ina maana hizi ukisoma kwenye biblia kiingereza nasema yani, ziko unajua unajuatafsiria kiswahili kama nimekuwa nikisema kamakisamaa nyingi kwamba inamaana ziko nyingi kwa hiyo hapa tutaenda kuona baadhi ambazo zimeandikwa hapa lakini uh, god is not limited kwa hizi pekee yake Amen. Amen. yani kwamba inaweza ikatokea ambayo huna jina aeuya inaweza uka, ukakutana na karama ya roho ambayo ukaikosea jina uh, katika wa wapili wakorinto wa pili mlango wa pili mstari wa tisa amaskosei ohea wakorinto wa pili mlango wa ti mesema oh, mlango wa pili eh? mm-hmm. wakorinto wa pili mlango wa pili stari wa tisa Mm. hii hii moja wakorinti wa kwanza mlango wa pili mstari wa, wa tisa pale ambayo wanasema kavile mambo ambayo jicho haijawai wa kuona wala sikio hajawai wa kuyasikia wala haingii katika moyo wa mwanadamu mambo hayo mungu ameandalia wa wampendao unapokuwa umezipata hizi karama za lo mtakatifu haya mambo yatakuwa yaani kuna mambo yatatokea katika maisha yako mambo ambayo jicho halijawahi halijawahi kuona sikio kusikia wala hayaingii katika moyo wa mwanadamu hayo mambo utaona kuna vitu vitatokea katika maisha yako Uta, utashangaa hadi aduwote watakushangaa na we utawashangaa kwa sababu mwenyewe ujui imekuwaje haleluya mm-hmm. hiyo raha asa mwenyee uju imekuajeyo ndo yaani unamwamkia kila siku haleluya mm-hmm. yani holy spirit anatakiwa awe na sisi sambambayane popote pale unapukua. anything yani tu t yani nikiwa tu mazingira kwa anaendesha niko yangu naendesha gakin sipatagimda wakupote yani moja kwzotmoja kwa zote nakubua kipindi hicho una pale mwakasa aasema nyinyi watolesa amjui namna kaliza foleni eh, eh, fanyejeb mm-hmm. mkiwa ke foleni ombeni shetani hata kubali atakuwa naachilia mm-hmm. unaju <laughs> yeah, yes. eh, hey. st kwa hiyo ukipata nafasi yani usiena ya nafasi ya kupoteza na uzuri wa sisi raha eh? naweza nkaa ni nimenyamaza hivi kama alivyokaa lutwa mm-hmm. lakini ndiko ninaomba kwa yes. ninaomba zangu wala usoni sionyeshi hmm. niko tu kama nakuangalia hivi kumbe niko zangu ninapiga vitu ninapiga vitu haleluya hiyo ndo raha ya sisi waamini amen sisi wa kristo sasa twende tukaone kwa hiyo jamani ujiandae kitu ambacho unaenda kujifunza ni kitu ambacho kinaenda kubadilisha maisha yako upside down are you ready? Yes. are you you ready I'm ready haleluya i can't hear sauti za watu ambao wanaonyesha ready glory to god sasa amen. kuna aina tisa za karama za roho lakini tunasema ila hizo ndizo ambazo kitholojia zimetoka eh? ko lazima tupate mwongozo amen hmm. lakini roho kendu kingine na kingine amen kama tulivyosema kwamba kitu ambacho jicho kuona kusikia yeah, yeah. hakiingii katika moyo wa mwanadamu anaweza kufanya lakini uh, twende tuangalie hizi karama za roho mtakatifu ambazo ziko tisa uh, kwanza kabisa tulivyosoma pale katika mstari umeona kuna neno la hekima kuna neno la maarifa kuna imani nafikiri mnaangalia kuangalia nafiri m kuna karama za kuponya kuna matendo yameujiza kuna unabii kuna kupambanua roho kuna aina za lugha na tafsiri za lugha ziko tisa. gift of the holy tis Spirit. wanaita ziko tis karama hizi zimegawanywa katika makundi matatu Amen. kama enda kwa spidi spidi karama hizi zimegawanika katika makundi matatu kundi la kwanza ni karama za mafunuo gifts karama za mafunuo haeluya karama hizi za mafunuo ni karama ambazo zinakusaidia uweze kufikiri kama yesu hebu anavyofikiriebuangaliaisi mungu anavotupenda yaani mungu anatupenda kiasi kwamba anataka tuwe tunafikiri kama kamayye anavyofikiri yeah, si ni eh? simiraha iliyo kuu sana hizi yes. karama zinakufanya wewe uweze kufikiri kama vile roho anavyofikiri na zinazoingia kwenye hili kundi aa, ya karama za mafunuo ni neno la hekima neno la maarifa na karama za kupambanua roho zinaingia tatutatu kila mahali nimesema zimeganyika katika makundi matatu kila kundi litaingia tatu mm. ka hizi za mafunuo neno la hekima neno la maarifa na kupambanua roho hizo ndio zinaingia katika hapa uh, mafunuo hizi zinakupa uwezo wa kutatua matatizo ambayo kibinadamu isingekuwa hiyo yaani tunaanza na hiyo ya kwanza ya neno la hekima neno la hekima linakusaidia kusaidia wewe mambo magumu ambayo yni yameenda kwa mjumbe yameenda si kwa nani vikao vya ndugu vimekaa watu wamefanya hivi wamefanyahvini vitu vimekuwa ni vigumu avifai hapo neno la hekima linasaidia kwamba sasa kile kitu ambacho kwa hali za kibinadamu vimeshindikana eh? hakuna vikao hakuna kamati ambazo zitakaa zikasoti hilo tatizo lakini mungu anaachiria hekima yake amen mm. kumbuka kwamba karama hizi a mafunuo zinatusaidia tuweze kufikiri kama nane kama mong unakumbuka mfalme sulemani alikuwa na mfalme mwenye hekima sana amen mm. kuna siku kulikuwa kuna wadada wawili nasaikw amba walikuahda wakaletewa wa-walikuwa kila mtu ana mtoto sasa mmoja kumbe kumbewaivolala usiku akalalia mtoto mtoto hake, aka mtoto wa mitatipu, kama, hey, mtoto wake mtoto wake mtoto akafa wa? mwenzie mm, akachukua yule unaona wako ugomvi hapo nini rafsha hapo ash mm. eh. kasheshe nzito ikatokea wakaenda wapi kwa mfalme kufika kwa mfalme mfalme sasa anawauliza mesemaje mmesemaji wa mama mimi huyu ni mtoto wangu y amebuba yule mzima akasema kama huyo mtoto eh, ni umesema kwamba ni wako basi sasa hapa kwa sababu ndo ambaye yuko hai kila mtu anapanataka mtoto basi cha kufanya mgawanye hekima <laughs> hiyo kwa sababu unajua kwamba mama aliomzaa mtoto akubali mtoto wake achinje yule akasema ee, yule ambaye sio mtoto <tune> wake umeona hekima akasema basi mpe mtoto wake huy k mtotowakeeuya sasa hapo wanaposema kwamba alitumia yani, watafsiri wengine waneno wanawsema kwamba aliposema kwamba okay tuchukue sasa mipanga tuwakate panga s kisu n yani hiyo cha kukatia tuwakate katikati wanasema kwamba neno la hekima linaendana na neno la mungu kama mtu ujajaa neno la mungu neno la hekima itakuwa ni shida kulipata kwa sababu wahibrania nne kumi na mbili inasema kwamba neno la mungu ni upanga ukatao kuishi umeona kwa wanalinganisha pale kwamba ni kama yaani alivuta hekima ya neno la mungu iliyoko ndani yake alivyoishusha pale haeluya yani ndo itafsiri solution soluhe kapatikana yeah. kwa hiyo tunapokuwa tuko kwenye challenge kama tumejaa maneno ya mungu ndani yetu mungu atadondosha neno nenola kwake la hekima ambalo litamaliza hiyo kesi nakumbuka likuwa na staff mmoja kama echara. staff mmoja difficulty <laughs> ameshindikana for more more than than many years more than 10 years ni mtu ambaye ameshindikana ameshindikanay yani, anaendaga wakati wenzio anaenda kaskazini yu anaenda kusini na kitu ambacho huyu ah, yani, hiyo yani, hiyo haiwezekani huyu ambachonema haiwezekanih hivyo hivo yani, wala hata nikasema mungu ata usiagaike nay no. kwanza kuna siku nikaa kuna kitu nivomwita ambacho stu wote wamefanya nikamwita e kagoieye niingie mwilini lakini nikasika takatifu nipunguza ssendehvoknataka hmm. ah, niende huko kwenye ofisi yake nikamwata hmm. lakini nikapunguzwa sdi siku mtafuta siku agkanaye kama siku mbilikabakama yani, siku mbili nafkiri omtakatifu akanipa sasa hekima namna ya kuongea naye na akanionyesha shida zake hmm. Hey, yani ana shida zake nyingi tu ndo zinazomfanya the way aa basi kamwita yani, yani, nililia. Yani, nililia yani kwa ile hekima ambayo mungu alileta ikamaliza lile jambo vizuri akafanya ichopasa kufanya na now, he's a person yani, yabani, god israel god is kwa sisi tunachopaswa ni kuhakikisha tunafata tu kann zake na hivi neno la mungu linavosema kwamba watu wangu wanaangalia kukosa it's true is yani, true kwa hiyo inawezekana kuna changamoto unatumia nguvu eh? kuna vitu nguvu nguvu unampigia simu pasimu unamaliza pesa una safiri labda n unajua tunatumia, tunatumia nguvu zetu na na akili zetu sana kwa kweli hazijawahi kutusaidia alzetu a mungu mungu akili zangu hazijawahi ninakuomba baba take charge hapa apa akili zangu nadondoka ntaaidika please God, take charge amen mm. kwa hiyo neno la marif, la hekima ni neno ambalo linasaidia kutatua mambo magumu kwa ale ambao uko kazini unakutana na situation ngumu kwenye biashara jamani tuko katika dunia ambayo ina mambo mengi ambayo ni mabaya bila hekima ya kazi a kusurvive kwenye ndoa uwezi kujisurvive kwenye, kwenye, kwenye chochote I'm telling you we are by haleluya kwa hiyo uakwaiyo atusaidie kupitia hekima yake na thrugh hekima ya mungu tutashinda kama vile ambavyo mfalme sulemani alishinda mfano mwingine naomba usome katika yohana 8di 11 naomba nisisome andika tumi ntauzungumzia utaenda kurifaa yoaa mstari wa kwanza ad yohana kunmojo mstari wa kwaza hadi wa, kwa wa kumi namoja hapa kulikuwa kuna yule mwanamke kahaba alikua ametoka ku- alikua amestakiwa kwamba mezini na mtu wakawa ameshamwweka mtwanga mawe hadi afe yesu si akawakuta kwao ee yesu akawapa mtiani wao na pale ilikuwa yesu naye anategwa kwamba ataamuaji kwo yesu pale yani chochote kile ambacho angeamua ki yani, mm-hmm. yesu. Yesu kujifunza yani sana yesu alikaa zake chini akama kama anachorachora yani vinaweza naeatkasheshe mtu anaweza aaka mtu taki, mtu anakutumia mameseji anafuuzia mameseji ya matusi mm? story ya mtu mmoja mmoja yangu ambavyo alikuwa ametuzushia jambo kwa, kwa kaupelekaapasserikali za mitaa eh? tumefika pale tunakubali yes ushindi mm. take mm. take we will see eh, between you and our god, who is powerful yaani mm. eh? mm. <laughs> tuaitiki ki uubaikia itsae ushindeey yes. eh? ambaye mii haniangushagi sasa wewe if you think, you think kwamba are powerful than my god continue mm. <laughs> endelea eh, mm -hmm. ya endeleanayomabambana yako sana jamani jamani rest story eh, mm -hmm. god has to to shift him tu eh, kwa kweli <laughs> eh, because he want his children to enjoy <laughs> life he to stay kasikilizaamasaa eh, <laughs> eh, amanisaaajaawakwei kama niko wapi ilifika kwa kwa sauti kubwa mfanyeje hiyo watumwa mm-hmm. eh? mm-hmm. a kazini azaa <laughs> k jamani neno yes, la hekima unaona pale yesu aokaaandsema aa la utulivu unapokuwa unatulia unamwacha mungu kesa haleluya mm-hmm. anaingia kesi yako labda umeitwa kwa bosi kuna vishadada pale vimeleta vime, vime maneno najuaga kuna mambo ya anaetaga mambo watu wanaletaga maofisi mambo ya kutaka ku outshine mm-hmm. mm-hmm. anataka ili yani kuna watu yani, I can percentage mm-hmm. kubwa ya watu Wana, wanataka washine huku wakikanyaga wengine mm-hmm. Na, eh? mm-hmm. kwa hiyo sasa hapo bila hekima ya mungu huwezi kwa kwa sababu anaweza bosi bosi kusema huyu hivi hivi na hekim yt natvitu unashangaa tu tnakwambia kwamba huyu ni mambo sasa pale usipokuwa na hekima ya ukareact kwamba aza unafikiri kwamba Mm. umeelewa yaani umeelewani mm. saa ingine ukija kueleza watu ni haki umeelewa umelewa eh? mm. lakini unapokuwa mwana wa mungu tambarare tambarare kwa yesu tamarare. Mm. Tamarare kwa yesu hakuna milima Uwa. hakuna milima mm. lakii taambia mlima sio sio na kama hatutapita kwenye moto. aa atutaita moto tutapita na sio kama hatutapita kwenye maji tutapita lakini tutavuka maji tatugaarikisa lakini tutapita kwenye maji moto moto tutapita kwenye moto lakini hautatuteketeza kwa hiyo hiyo pale sasa inatokea kama kwenye ofisi una pale ukitulia kama yesu alivyotulia pale anaandika tu mungu hekima ndani yako kwamba unaweza ukaongea nusu au robo <laughs> kikao chote tafran tf yani, watu ni waingie wa chini ya meza pe... yani, unaelewa yani, <mimitimu> god is so yani, kabla huko wakati ndo nnauna ano wauai kwangu ndo nnatoka nikapigiwa simu na mfarikai mwenzangu kuna moja tulikuwa ni sensitive kidogo sasa nikidogo sasakaamnipiga simu kwamba watu ambao walikuwa ni mashahidi wanashindwa mashaidi eh, wanashinda ku bskaza kuona kama li, ligorofa hv latatiz <laughs> La mm. limlima laaizeshshavaanafanyaj akii shaona ligrofa aasando ikuwa ni meji e na ili neno sana nikapata nikasema okay upande wa okay okay yani le, mtu paka Kwasa, bacho. kwa kwa sababu mungu pale sipo yeah. yani, it is you mm. haleluya yes. kwa jamani hekima ya mungu kwa wale ambao umeingia meingia sasahiv okay. eh, tunajifunza leo karama za roho mtakatifu na tumeona kuna karama tisa haleluya mm. na Ha, hizo karama zina makundi matatu tumeona tuko kwenye kundi la kwanza kundi la kwanza ambayo ni kundi la mafunuo kila kundi lina tatutatu kwyo tulikuwa kwenye kitu cha kwanza cha kundi la kwanza ambayo neno la hekima unajua kuna saa elimu yako inagonga mwamba eh? mkitaka kujua kwamba huyu mungu ni baba ni baba huyu mungu ni kujua corona kwa nini tuandikie macho wakati uino corona korona kitu marekani walicho kishindwa kitu kimeshinda yurop mpaka ujerumani wewe uye mungu ni baba yani kuna mahali yani unajua corona imekuja kutuamsha kabla ya yesu wajaudi watu wapate fia ya mungu sababu watu wamezidi maovu yamezidi duniani hmm? kwa ile ni wake up call ya kuget back to our awaki kurudi kwa mungu wetu haeluya kwa sababu lazima wajiulize utaalamu wote walio kila kitu walicho nacho vimegonga amen. amen na unaona waliomtegemea mungu jinsi ambavyo wamewavusha watu sisi tukiwemo tukapeta euya kwama ukua naongea nae jana bwana bwana kuna kuna unabii mingi sana tanzania itakuja mahali kwa pa kwa, kwa, hatu, yani sahibi, wanona, hey, it, kwa sababu story baadhi ya watu watu tunawajua wanaishi wanarudi yaani nje yani kama vile tena akasema hapa makimbilio i feel akaambiakwasababu mimi ni, kwa, nasema. kwa nini mungu atupe neema kubwa namna namdaii atunawajibu hmm. wa tanzania na wajibu ndoo kusimama maarialipogomoka ready? Yeah. ready neno la maarifa neno la maarifa hili uh, ni sehemu ndogo sana ya maarifa ya mungu ambayo anaachiria ndani yako unaweza ukapewa bonge la assignment asment huj saingine unaweza kazini ukapewa assignment ya kufuzisha kazi yaani na yaani unapewa ili ufeli ili ufukuzwe kazi sasa kama unaye roho mtakatifu paulo anasema sitaki mwache kuzijua hizi karama za roho kwa sababu msipozijua mtakuwa kwenye matatizo haleluya unamwambia roho mtakatifu hapa nnaendaje eh? hapa ninavuka vipi Eh, itakuonyesha vitu ambavyo ah, neno la maarifa vitakuonyesha vitu ambavyo vitatokea eh, na kuvitafsiri vitu ambavyo vishatokea inakupa kweli na taarifa za kimungu ambazo usingeweza kuzipata katika hali ya ya kawaida kibinadamu hiyo ni neno la maarifa kwa mfano ah, naomba tusome yohana wa kwanza hapa tusome yohana wa kwanza wa kwanza yohana wazymlang wa kwanza wanz mst 47 mungu linasema basi yesu akamwona nathanieli anakuja kwake akanena habari zake tazama mwisraeli kweli kweli hamna ila ndani yake nathanieli akamwambia umepataje kunitambua yesu akamjibwa akamwambia kabla kablai hajakuita ulipokuwapo chini ya mtini nilikuona thanie akamjirabi wewe huu mwana wa mungu ndiwe wa warae yesu akajibu akamwambia kwa sababu nilikwambia nilikuona chini ya mtini waamini utaona mambo makubwa kuliko haya haleluya neno la maarifa kufaidia kujua vitu kabla sana kuna Ah, yoana mlango wa kwanza mstari wa mstari wa na arbanasaba hadihamsi flani ambazo nazikumbuka nakumbuk sikumoa kuna ndugu mmoja alikuwa amefariki tukawa tumeenda kupa nyumbani ni li baba amefariki amefak tumeenda hapo nyumbani kwao hasa hiyo nyumba zizo ka mabinti, la mabinti pia sasa mabinti tukawa tumeingia kwenye chumba chumbani kwa monya. sasa tumeingia na kundi la wengi wengi marafiki tuko pale sasa anavolia alivokuwa nalil na na gafla kuna flashback ya picha ikanigia kwamba hapa nalio isha kuepoga yani nikakumbushwa nika kwamba yaani kama vile kama vile hapa uja hapa afu uende mahali ukute maali paafananana hivi hivi hapa hapa sasa na, sigira, na hivi hivi watu wakilia na kila kitu na kila kitu yaani kila kitu watu wakilia navogaragara pale hapa ni na yes. nani Back. na huyo baba alikuwa amejishut alikuwa meipiga risasi li nammi likua ni binti mdogo k hata sikufanyia kazi yani hata ahata yani sikumsimulia hata mama an yani zile ndo unapata kitu hata hauna lakini lakini bwana kuokoa niko pale naona sasa hiyo aaarama ya maarifa mungu anakuonyesha kitu kwavo kama apa yesu alishamuona mm. e o uko kukutana ambaye atakwambia umpe cv e ufanye hiki na hiki eh, kwamba kesho pale pale pale fellowship fellowship kuna mtu atakuja kwenye atakupa yaani atakupakiakkka siku umekuja mekuja inawezekana ikaaba miezi kadhaa siku ukija hapa unamwona wapi yule mtu kumbe mungu ndio neno la kuona vitu before yaani mungu anaachilia kumbuka kwamba katika hii karama ya you think like god amen, amen. amen. Nino, M- si ni na nitakuwa kwenye gari mtoto wangu maisha kweli dusi siniura sasa ina maana inabidi ichochee hiyo yanihiyo haishii einaishia kwenye vitu vingivvvvingi hata vya kuwasaidia watu na kuokoa watu yu amen, amen. Yeah. kwa hiyo unaona kwamba uh, yesu alishafahamu lakini pia kwenye samueli wa pili naomba hio utasoma mwenyewe wa wapili mlango wa aaia uh, uh, na sauli no no no sio saulisio wa wapl hiyo tenda kusoma kwa kivyako, lakini naomba usome pia matendo t mlango wa kumi hadi wa ishirini hapa anania alikuwa anajua mpaka namba ya nyumba ambayo sauli aitakuwepo na alikuwa anajua kwamba sauli zaizi anaomba sauli salali sauli alivyopata ule mwanga alivokua anaua watu wa mungu si alipata ule mwanga ukampiga k akawa haoni anania ndo akatumwa sasa aende amsaidie kwa anania yn yani, akaa anajua mpaka wapi alipo nini na naakaa najua wamba saili sauli ana... anaomba mungu amsaidie aweze kuona kwa hiyo akafika pale na akaweza kumwambia kwamba ulikuwa unaomba na nini vitu ni kama hivyo yaani ndo neno la maarifa mungu anakupa kwa mungu anaweza ungu anaeza la maarifa kwa mfano kama hapa mungu ekua maarifa kwamba huyu ishu yake ni eh hey, hey, kwamba nayo haleluya mm-hmm. katika hii ya mafunuo karama ya mwisho ni karama ya kupambanua roho spirit yani ya spirit yaani kila mwanamke kila binti anatakiwa kuwa na spirit na uaga tunayo baibel wanahitaji a wa, walimwengu wa, wa, wa, wa, akunaakikama hiyo hey? dunia inapambana sana kuondoa nguvu ya mungu eh. yaani dunia inaweka vitu vingi sana yani kama sanakama yani kama katuni unajua hazifani hivi yeah. mm. yeah. mmeona yan yeah. yani kuna katuni moja niliona jamani staki hata kuiona tena nimeona juzi inatangazwa hapo hapo market kwamba watu wakaione inaitwa baby yes, yeah. mm. kale Yeah, that hivi zinakuwa mtoto anaangalia na kusimasa, hini, zina kwa zinaanzakuka rho ywatoto b kwahiyobtunahitaji garama ya kupambanua roho ya kupama, eh, ya kupamba tunahitaji karama kupambanua roho ii uzuri wa hii spirit inakusaidia kupambanua kitu cha kibungu na kitu cha kwako setankitu kuna mawazo yako kuna mawazo ya mungu na kuna mawazo ya shetani shetanu nandomaana yesu anasema sio kila bwana bwana ni wangu eh? sio kila ambaye ameshika mbilia anaubiri eh? ni kwamba anamhubiri huyu kristo wengine <laughs> ni screen screen maarufu sana za zamani kompyuta pae i naekwa nakua cheza kwa muda baadaye baadaekitoka mtu hawezi kuna kitu kama hicho kilikuwa pale mbele Kwayu, kwa mwingine anatumia tu kwamba ili kivutio cha watu nzuri attractive nini mm. e, kiutio cha watu watu waweze kuvutiwa lakini kumbe ana ajenda yake ya kuwapeleka watu wakati tunaamua kupeleka watu watu kwa yesu. Ye watu kwa yesu anapeleka shetani au inabidi kuwa makini sana ni wapi tunasikiliza wapi tunaenda eh? na wanawake wengi kweli si tunapenda sana miujiza na mimi ninaamini katika miujiza kwa sababu mungu ni wa miujiza na najua miujiza inatokea na miujiza hapa itatokea na zaidi na zaidi sana mm-hmm. lakini let us tusiweke sana mioyo yetu miujiza mm-hmm. tuweke mioyo yetu kwa mtenda mm-hmm. miujiza haleluya mm-hmm. kwa hiyo hii itasaidia kupambanua siku moja mojatukiw na rafiki yangu mmoja mmoja barabarani mama moja, kala, mama smart mbele yetu hivi yule mama akaanza kumwambia jina lake hey, uflane, hey, ujambo uwmbtjnujambo yule mome wako yaani yes. kama vile anamsomea maisha yake rafiki yangu akapata ufunuu kwamba huyu mama ana pepo la utambuzi akamkemea katika jina la yesu Tueka. ewe towekaa utambuzi akaanza hey, yani, kuskumbuka nimtuutana e barbataa yani, majina kila kitu just shetan aikua ametega mtu wake pale kwa mm. kwa mtu mwingine kuambiwa zao, eh? Yes, yes. Eh? Una kuambiwa zao unaanza chini ameshakupeleka baba yake aaea kyo lazima tuwe makini i inasaidia kutofautisha eh, na hii inatupa Uta, itakupa chanzo itakuonyesha huyu mtu ni wawapi huyu ni wakuzimu huyu mm. na motisha ya kufanya hivi ni kwa sababu tu anataka niwe mfuasi mfuasi wake wake anataka niwe akafanya vitu eh, kwa mfuasiwakeefen akafanyatua nikae kwenye kikundi flani kuna mtu alikuwa na influence hiyo influence likaa na iei kabisa na be yani unajua ile mungu kama anakupa ana anakupa vitabu anakwambia sasa huyu anafanya hivi ili i afu anakuja kufanya hivyo kweli yn yani kuna mtu anakuwa anafanya vitu ili awini watu kwake mm, yes. na hawa maofisini wamejaa makazini wamejaa ma kwenye mabiashara kwenye mahuduma kila mahali anaweza akaja hapa hapa naye kwenye kikundi chetu kwanza ukimwona hivi ni dada mzuri alafu akiongea hivi tabia zake yaani kama ndo the first time unasema sasa na yn ile ku watu watu yaani huyu huyu mbaya mbaya huyu mbaya uko vizuri yaani kwenye kundi letu alichukua watu karibia ishirini na na, yani In, yani, yani, na. na alikuaga mwenye kiti lakini mm. baadaye tutukaomba akatoka kwenye ule mwenye kiti akawa sasa anafanya zile za chini chini chini zaza anakuja kujiinua hivi ashaaribu ashajeruhi watu, Asha yeah, Asha watu. Hey. Sasa, ndo hivyo sasa tunahitaji spirit ile ndo mna tu. inagoma. Sa, we tuunagomatabha need it kuna watu wamefanya makosa makubwa kama hivyo <laughs> mimi kama nilivyokurupuka nikatoka hapa nikaenda sijui matatizo, matatizo nikamwambia mtumishi mmoja aniombee hmm. kwamba shetani anakwabisha safari yangu huyo mtumishi punguza What if ni mungu k ale ishama ua ao ya biashara e kaekaa aana niizo udinazo ndo nakua kkaa yani mtu akisna kutimmhuk i una kitu, kuna ile na mtu. Alapo, kuna kitu kinatiki, kinatik moyo, neno, kuna haumwamini eh, ah, eh, spirit kuna eh, eh, kuma eh, eh, kuma eh. as mtu. you go utakuja kugundua ni kwa nini yaani mungu yaani tai imewaka jekundu pap unavyoendelea naye utakuja kugundua kumbe ndo maana roho yako imemgomea yani mo namgomea <łefe pe ane dès yungori> aona kitumatendo matendo sita. matendo ya mitume kumi na hapa yani vitu ni vingi hapa inabidi ingine taa kuendelea siku nyingine matendo mstari wa sita, nane. Matendo sita, wa hadi kmin 6t mstaria dmatendomsa d8 tasoma katika jina la bwana ikawa tulipokuwa tukienda mahali pale pa kusali kijakazi mmoja aliyekuwa na pepo wa uaguzi akatukuta aliyewapatia bwana zake faida nyingi kwa kuagua akamfuata paulo na sisa akapiga kelele akisema watu hawa ni watumishi wa mungu aliye hai mwenye kuwahubilia njia ya okovu akafanya hayo siku nyingi lakini paulo akasikitika akageuka akamwambia yule pepo na kuamuru kwa jina la yesu kristo mtoke huyu akamtoka sahi, ile ile umeona hapa huyu binti alikuwa Arafu, mba, yani ana pepu alafu anajifanya etu kwamba yn kama anatoa yani unabii kwamba na n wa mungu na nini e, kwa afano uende mahali mahaliingiehjamani e, e, mtumishi wa mungu fulani fulani mtu umjui wala nini hmm. si utajisikia vizuri unafurahia hmm. lakini kina, uh, kina petro wanapata pal kina paulo anapata pale spirit kwamba huyu under the influence tumesema kwamba za kusaidia kutenganisha kati ya chamu cha shetani na mawazo mawazoy kwa hiyo paulo akaona huyu ni waibilisi wala sio wakwetuhu moja kwa moja kwanza unahitaji msaada huyo pepo mtoke na akafunguliwa pale pale kumbe pepo nd alikuwa anatumia kuwapa mabwana zake faida mtafsiri unajua hata kwenye sasa hivi kuna madheebu ambayo ni changamoto kubwa sana kuna vitu vinaendelea alafu wananafkiri nini, na nini. Yes, yes, yes. wana kama vile tu ambavyo unaweza ukakopi ene kitabu minakiri. kwa sababu unajua hata mnafkiri asabaunauataaais wana awasemijina aes lakini they Bible sana tu tena wanatumia tena huwa ua yani wana wanatumia saa ingine kinyume yaani kama vile shetani ambavyo wa wanatumia sasa against kwa ajili ya shetani sasa maana vitu kama hivyo unaweza watu kabisa a kwaai mengi ambayo tumeyaona huko Eh, so Laki, kumba, eh eh lakini unaona kabisa kwamba this is hmajina mm-hmm. lakinnanaaisakwamba eh? watu wanafanya vituko mara sijui bibilia ikaeje ukianza kuona huko mahali vifungo ni vingi sana mara sijui ziweje sijuiniziweje kwa makini watu wanakuwa mwilini kupita kiasi kiasiyan wana meja kwenye mainaalafu wana maina <laughs> mm. Mm. E, kwenye meja mm. biwea eua aeluya wapendwa Amen. kwa hiyo unaona spirit ni muhimu sana kwenye kazi zetu utajua kama unataka kupaa biashara na mtu kama unataka kupata na mtu ukuze biashara yako ya vyombo kabla bwana hakuna kitu kama partnership yeah. mm. kabla ile partnership kabla ile consult mm. atakupa the spirit mtu wa Ama sivyo utaingia kuna jambo nilikwambia aaboa yani, uwei amini baada ya 20 to 30 minutes i ro mtakatif iosijakwambia tu ile mission mhn nimeabddadeea tu E, yani, kwa, yani no <laughs> umeshaelewa <laughs> kuna jambo fulani e, nilipaswa kushiriki lakini ilivokuwa nilimwambia nili grace kwa sababu ya jambo fulani ambayo a sbu jamo ia meshirkishaimbikaa imwambia na watu wawili watatu lakini wakati naendelea kushea na a watu hukuo mtakatifu akanisemesha no no no hapa kushiriki spirit na inabaa mbshi mwingine na itakuwa itakuwa itakuwa basi kwamba bado hivi hivi zile aabasi imetosha melewa homaa kurudia kafiabanshasamaaketakua no kamba kwa hiyo mungu ni mwaminifu kuna vitu vingi sana kuna changamoto nyingi sana tutaepukana nazo kama tutakuwa <laughs> na spirit wakati njiani mungu amenikumbusha jambo kuna kuna mtu alinitumia yaani yaani alinitumiaje kwa kwa mfano si unajua unajua kwamba kwamba hivi nahubiri nini hiyo watu ambao wanaaminika mm. sasa it's like kuna kijana alikuwa anamtega ambaye anajua huyo kijana mimi nina usemee wa karibu na mlezi wa kiro wa huyo kijana kwa hiyo akanitafuta akaniambia huyo ninci akantafuta akaniambia kwamba ana ana ujauzito wa huyo kijana namii nikiwa namjuakambs akiwa akilia sana tukashauriana hapo po baadae k lakini kuna mambo mengi aktokea hapa katikati nimetumiwa vibaya lakini kwa sababu siku- sn yani, kama kuna kitu kingine flani nikaenda kukifanya ile nimefika nyumbani sasa nakoma na anakomanakoma <laughs> <laughs> nikamambea yani hapa ninaonyeshwa kwamba kile kitu chote nilikwa limetumiwa ni mm. ili kumfanya yeye ampate huyo mtu wake ah. umeelewa mm. kwao ni kama labda kwenye familia wakukute weweasemkama ah, ega uko kama elga yuko kama ega ndugu yao yanatuwa na amini maelewa mm. mm. <laughs> unaweza yako kabisa nakumbuka kuna mtu mmoja mkubwa sana hapa tanzania siku moja aliandika kitu kikaleta kasheshe kwenye mitandao mit... instagram facebook kudondoka ile tunaandika ilivoona i iyogaandika na kuna watu sasa katika ule mpambano mpaka leo sijamwambia ila siku moja lazima nimwambie lazima nimwambie Sena hivi leo nimekumbushwa basi nimwambie w katika ile vita alikuepo yezebeli mmoja ambaye nilishakuwa naye somewhere the way nilifanya presentation akaja naye kufanya presentation lakini hiyo presentation yake yaken ilikuwa kama vile anafanya against me mungu, ni, ni vita ya kiroho sasa alikuwa anamfight huyo yaani huruma lakini mungu wake alimtetea kwa hiyo jamani kwamba hata tunapo postimunu ah. iende tu baba bora nikose post ikose posti wikii mm. asaisi mapa mm. kispika mm. make lazima mm. tuotoe kidogo tuonekane tupo kwamba sasa ukijitia wamba kia kinnaandika sikuam itakuteremkia yoteitakuporomokea mm. <laughs> <laughs> unaweza watu ni wabaya wanakuja kuipandisha watu jamani spirit wangapi mmoja <laughs> mungu ukikaanae vizuri atakupa spirit ya mtu sahihi mtu kimeo akija hivyo unajua vimeo wote wetewatu wanawaonaga ie bigini lakini watu nikwambia wanavumiliaga kwa sababu nakuta ana raka sana ile kuvaa kwa Mm-hmm. kwa sababu yaani unajua mabinti wengi kashesha inapowakuta shera hata mm-hmm. yani sio yule mtu yani jinsi ambavyo kuna sad story inawezakana hata sio yule mtu wala lile shera atume picha insta jamani unamcheleweshaje sasa ndo ameenda kichwa kichwa kasheshe watu wanasa watu wanalia ndoa ndoa changa saii uni kilio Nini? The spirit wengine ukika naye vitu vyote aliviona hey, hey, kwa sababu ambayo tulikuwa tulikuwa tunaongea single stock. na single stock uu mambo ya kugawa kabla ya mda hmm. yanakuatachi na mtu kiasi kwamba uwezi kumpiga kibuti kila ukiwaza jinsi ambavyo umeinvest mnvest mwili wako e ako kwayo inakua ni changamoto maana mungu kutupa neema tuongee tu na abnt mungu awasaidie wa yaani wafanikiwe waweze kutunza hizo hzo uluya aeluya mabinti amen na spirit itakusaidia umsaidie nani sio kila mtu ambaye anaomba unatakiwa anaombaunatakiwausaidia mwingine ukimpa ndo anaondoka na vyote exactly. unajua eh? mm. mm. sio, unajua sio hata vaa mimi kwenye, kuna ibada za sitoi sitoi sadaka sadaka sadaka sadaka telling you yaani ya kwa sababu so kuna ibada nikiingia yangu ni ibada ninajiunganisha na chocheo kinachofanyika pale kweli kaonea kitu naona ni antichrist kabisa left right uh, so hey, hey, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> wengi tumepita mahali pagumu kwa sababu hatukuishika hiikarama a yani zingine zonaomba ni zin mungu naamini atatupa neema siku nyingine tuje tujifunze tujifunzehizi zilizobaki ya, ya pili ni karama za kusema Eh, karama za kusema ambazo hizi zinakusaidia uongee kama kristo haleluya mm-hmm. huya yninamaana kwamba unakuwa mtulifu yani, kama kristo jamani mungu ninampenda jamani au nyee ammpendi yeah, minampenda okay. sana mungu manake kwa kweli anatupenda ana ni yani, ametuweka levo ya juu sana haleluya yeah. hizi karama ambazo ni za lugha kuna karama za lugha karama za kusema kuna karama za lugha karama za kutafsiri lugha na karama za unabii kuwa zasadia ktujenga s akenaaanataabiimalengo makubwanatakiwaaakent ndo kazi zake kubwa na hapo inamaana utaongea kama mungu anavyoongea inamana hautaongea huyo una watu wengine wanapitishaga unabii ni mawazo yake anaona yakeawetuovaap <laughs> <laughs> asema ban anamsingizia bwana mm. eh, kumbe ni mawazo yake ya milaza kwake huko sijui fulani ameamua sasa kwa kijijgani sawaaagi ameamuasmshaanajulikange no anaupitsh no, no inatakiwa kwa ajili ya other people na the church kufanya watu kufanatatiamooatawatu eh, moyo ili waweze kusonga mbele katika hii kazi kama tulivyosema sio tabarane kama ambavyo wengi wanasema haleluya mm-hmm. na ya mwisho kundi la mwisho ni makundi matatu ni karama za nguvu na uwezo eh, natamani tupate neema tue tuzipitie tena power gift hizi zinakusaidia kutenda kama kristo anavyotenda anavyotendakutenda mm-hmm. kama kristo anavyotenda i want. na hizi ni garama ya imani karama ya uponyaji na garama yameujiza mungu ni mwaminifu atatupa nafasi tutaweza kuzipitia tena zote lakini kwa sababu ya tae eh, tuishie hapa siku nyingine mungu akitupa neema tutaendelea nazo