thank mm -hmm. you 家でボボボシ入れて。 na wkahtakaribishaumswaenye shue anaomba nanne naushda kidogo enas wasi ii nafundisha shule inaitwa ima ni shule o katika shirika la ro mtakatifu kwenye shirika lama sasa pale tunafundisha mataifa tofauti kuna walimu ambao ni mataifa ya nje ndio shule wakati inaanzaanza walisaidia kuist yaani mwanzilishi wa shule alitaka kuitengeeza shule yake katika high klasi kwamba watu wamjue mungu watoto wafundishwe ni namu pia hata kitaaluma wawe vizuri na tunamshukuru yesu kwamba ndivyo ilivyo sheria ya pale kwamba tukifika wote mpaka hata mlinsi mmoja anabaki getini mwingine anakuja kwenye kipindi cha maombi ni lazima kala siombi ndio utaratibu ulivyowekwa kwa sababu tunaamini kwamba kwa nguvu kwa kwa zetu hatuizi sasa katika hao walimu wageni mmoja mmoja ni wale walimu wa kwanza ikatokea shida ya veti yani vibali vya kuruhusiwa huku kwao kabidi astoke kazi kwa muda mrefu wingine ilikuwa inatuuma yni tulibakia tukusema mumgu hebu fanya tena kwa huyu si nime mwamini viso kwambaniiopaa lakini kilikua nikimbuguka like, cunasema yesu eme mkumbuki ikaro na asante yesu mesu amejivu maomgi ikaro amerudikazini leo ndo ameripoti rasmi na amepewa takribisa m ise waktikti dzkanamwezi wakumi na mbili aawai a mwezi watatu kawasiliana badn wasante kakata aktukasikia mtu anananat na tukachungulia adoena kuangalia hvdilishani tunaon etuishangaa shanga san seme tunia wakati a a najikutatu kwenye maombi naa mm-hmm. kafungulia mlango fgulia mlango akaingia kwa kweli nikapatwa na kitu cha usemama nipokee kama mwanampotevu okay. n yani, mtakatifu akaniambiaiwanampote naiyo neno likuwa naambiwa na, na watu wengi wananiambia kona mimi lehali kanijia yani maoza ile akafika skuini yani, kanij basi kaingia ndani austa aedelea kuandaa chakula auskaachwa kurudi tuka tunaandaa chakula tukaongeza chakula kala kumaliza kula akasema toikamaambabada a mdogo wangu kila kilalamtuaesakaeda ka mduguanu akweli tuliomba mpaka sanani sanana usiku tushumuru sana baada yako sakunamoja pia nikaamka kla afana mambkma nkaamka samojatnmwandali chakulawacau aa amesha amkafa kaangalia gai ataka kidogoabasinakaetee maini enda kupitia maini nakada na, na chapati pita ale vizuri shaiaahaiamaztauta mazie yameisha basi baada ya hapo tukala chakula vizuri sasa tukakasa mkui imi ndo nikaanzisha situmikuwaje vipi akawa naveanamini ka na sana sana k wanaume wana i lekitu kanaeatanga likuwa na mawazo yakendakatafta mi nikawa naboa naonaakuna kitu sieu kwo ssa ile mii navyomkatalia eye nadhani kawa naza kwao mishu a siku na akamua maamuzi ymagumu akaondoka kozi na kaondoka vizuri tuliana tukapichana kiswahili na alikenda kule asira nini ko akapata na stresi kubwa kwao akamuaa namba akadiiti simu anakwambia laini tupa ni anatumia la tupa skutaa mwasianat tu. bas kwa na mungu kwa kweli kwetusana sana kwa jizi ambayo akitenda na mpaka aliondoka kesho yake aliondoka kisema ya ali anatuli razimi yahamisi i namshukuru mungu na mawasiliano yanaengelea vizuri sana sanaika kehi changamoto yani siyo rahisi inauma yani I know it. inauma nauma sana mimi siku moja niikua na naogeapanadadaa kanaambia katikachanamoto zangu nilikuwa nafunga ni tatu basi namisku iyo niisha funga ni tatu mara moja lakini siku hiyo baada kama siku mbili nikajikuta nainaigia katika mfungo wa siku tatu ani nitatukavu nilikuwa na funga li nafunga yani hii kukonda naamoja na kfunga lakini hizi wiki mbili zokaasaivi keyekwanza nkumsikinaisi mtazili kuishi ksima sasa nikimsikia hata kama nikifunga nifunge tu ha subui kasabu ani unafunga mpaka satamana kizunguzwa kwahiyo kwa kwaliani maneno ni mengi sana sana utakua mwanaume nachaga nazi lakini ukweli ukisimama na msimamo wako wewe unachokiamini katikati moyo wako na ufangu, wako na akili zangua inamaana takua nabadilisha ao yani hstori ni, ni nyingingnyingi nyingi, lakini kwa kweli nisimama na mungu mpaka nikasema nirudi kule kanisani ambao nimefunga ndoa ei nikasema ngoja niende kanisani nenda no. kule nikufunga nasadaka no. yan adaa na zile sadaka, yeah. sadaka, sadaka zisi eaatangunikaiinia maneno kaakwnwaktenda eki him mi namshukuru mungu amemtendea i napita kiu akieleeki akieleeki kwa sababu hatawangu naeaanayo an aani kweli a zinavopita unwi juujuu tie di ajui kwa sabau awezi bali faz nafungua duka nafunga atashilimia sikuzi kwao mi kutoka kwangu nyumbani ni hela yake anipe kitoke o akpind au ii siwezi kumwambia kumwamba kaaauo namazaa matatizo yanaongezeka apigwa o mwaze januari mpaka saii aitaki kuchukuliwa k napopanga kwabiashara wana makskesi ao kil anaesimama kwenye kesi anakufa o mwanamwisho mtu asimame kafariki a mjmbe saz naau jmbe mwingine kafia kipindi wale katikamakesi yaola inaishiwa kle mjkuu ama fatiliaiwaashindanamjkuu sak kidogo jamo bado kuna utanda nabaa mdogo sio mtoto aliifamilia kuomba ma okay, barua makamani a wkanachkua vya ndani ile mtoto mjanja kaona kihma vadani naaakae skuzotene d ganda mimi aia bila hiyo isima ma kisha koda iiuiidoo aramwisho wamekuja wakataka kulibania magufuri nchihiyo ikawa wazi japo nyumba zima watu wanadaiwa lakini ai mnivokua mpaka ndiokuepo kwa nikofikiaaeli kila mt anashangakudaiwa o iiefikia mpaka a oafanya o a rudikarudi e mama tu tae kuwalipa hela wa watambue aa aa siwatambua sina elaa siwezi kueea wzozo weeishab badae hapo tumacana mtam shaonekana tofauti uoe baada ya mwenzao duuao moa kusema ne huyu iali anaoita su ya kawaida ne kuna vitu mnafanya aiafta maei h fanya asaauukaa au taaa n kuvaifatia aboyo nto wapo wakazidi kushuka baadaye apo tua kwenye kesi ao naaongelionanatna gafla vizuri aneno bana ni ela situnadaia ataka ela koao milioni moja na laki nane niambia kuna friji kuna mtu atakuja kulichukua la espoint kii atanipaela ntawapa bkme sjtafuta wateja kipata mteja wakatihu kuchu, anakuja kuchukua friji anasema anachukua frij Kabat, na kabati kwa milioni moja na lakinane i kuondokana kesi za kelele za wale kaaa k moja na nusu sawatakili moja na lakin onat nau a akitano jana wakaja kalichukua helofinaaaa kulichukua nuahu anambea ani mungu anajitukuza hapo ao mwimba wako wamekubali kawatumia wame yani wame wa wamesamelakitano wanakwandikia milion moja na akitano aomb ahua napigwa tnaunatoka e p epta aa aauaakeokwa amabia haya nauantendea anachodai ni laki lakitatu naeshaiswasil tuna tunamshukuru mungu kwa shughuda hizi tukiwa tunajiandaa kwa jile maubiri ni jomba wmo wimbo mmoja wa kusifu na kidogo kwabunu Den ich going to tell ituko aliko kwa jina la yesu sisi hatuangalie ameshikiliwa na nini amefumgwa na nini ukakuita na mungu niwaminika pepo umeenda kumleta uko aleluya tamshukuru mungu sana kwa jiaya prics prices nikamta kshuhuda nikabami nilikuwa na panga jengo moja nadaiwa maela mengi zaidi ya milion makumi na kumi siku hiyo watu walikuwa wakidaiwa hapo hata miezi moja miwili wanatolewa kwa aibu wakiongoza na walinzi wanaenda kupelekwa chini kwa aibu alafu vitu vyao vinafungiwa lakini iaaeim knambaa vitu vyako ut wende yani akuna mtu ambaye kusumbua yani wewe uondoke tena kwa mani aa hey! yani koni kambea mungu usegeleza kutumia uyouyo mtu ambaye a mungu anaongea naye saia sina akaiwe a yani, uwe na mani uonoke yani, tuliondoka kwa heshima mungu akatupa gari na bule na kubeba vitu huyo <laughs> ni kaba huyo ni mungu amefanya wa yani wale wale ambao wanaitaji hiyo hela wao ndo wamesunguka wamena aatea puta huyo ni mungu tumemuomba aeluya am tumpigie mungu makofi basi naa ukaembaukae Uka aeluya na tunaamini kabisa upendo hey, upedonaa nambia nnabongela ushuda nabongela ushuhuda lakini amepatale changamoto kidogo ameshindwa kuja na tunajua kabisa wengi wengi mambo makubwa yatatokea mungu tunayemwagudu jamani ni halisi okay? is real hicho <laughs> ndio nichotokaga nacho kwamba jamani huyu mungu ni halisi yaani sio kwamba tunamsoma tunamsikia tu kwenye redio watu wangiwa wakishuhudia ah, ni halisi jinsi alivyofanya kwa yule kwa yule na kwako kwa atafanya m na wala haangalii kwamba ni kubwa kiasi gani inatisha kiasi kiasigani ah, ah. yeye atafanya haleluya basi ah, neno la leo limebeba kichwa kinachosema mtazame mungu sahau unayopitia haleluya mtazame mungu sahau unayopitia kingereza chake kinasema baki eh? saingie eh? unaeza kawa unajiangalia wewe unajionea huruma mpaka unasahau kwamba yupo mungu aleluyaa basi naomba tusome st kitabu cha st tasoma mistari kadhaa hapa kitabu cha tt ule mlango wa nne utasoma mstari wa kumi ali wa kumi na sita alafu ya. kuna habari nyingine hapo tutaizungumzia alafu tutaendelea tutaendeleaest mlango wa nne tumeizoea sana este mlango wanne mstari wa kumi hadi wa kumi na sita neno la mungu linasema ndipot ndipo este akasema na hathaki akamtuma tena kwa maderikai kusema watuma wote wa mfalme wanajua sana hata watu wa majimbo ya mfalme ya kwamba mtu yoyote akiwa mwanaume au mwanamke atakee mjia mfalme katika uo wa ndani wala hakuitwa kuna sheria moja kwake kwamba auawe isipokuwa yeye ambaye mfalme atamnyoishea fibo ya dhahabu ili yaishi wala mini sikuitwa niingie kwa mfalme yapata siku thelathini basi wakamwambia modekae maneno ya este naye modekai akawaagiza wampelekee esta jibu kusema wewe usijiranie wewe kuwa wewe utaokoka nyumbani mwa mfalme zaidi ya wayahudi wote kwa maana wewe ukinyamaza kabisa wakati huu ndipo utakapotokea wayahudi msaada wa okovu kwa njia nyingine ila wewe utaangamia pamoja na mlango wote wa baba yako walakini ni nani ajuae kwamba wewe hukuujia ufalme kwa ajili ya wakati kama huu basi este akawatuma hili wamjibu modekai uende ukawakusanya wayahudi wote waliopo shushan mkafunge kwa ajili yangu msile wala kunywa muda wa siku tatu usiku wala mchana nami na wajakazi wangu tutafunga vile vile kisha nitaingia kwa mfalme kinyume cha sheria nami nikiangamia na niangamie yeah. pia naomba tusome samueli wakwanza samueli wakwanza samueli wa kwanza, samueli wa kwanza mlango wa kwanza samueli wa kwanza moja mstari wa kumi hadi ishirini esome samueli wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kumi hadi ule wa ishirini nitasoma wanane alafu nitaenda kumi tasoma nane alafu nitakuja kumi hadi ishirini asome arakaraka kwa sababu muda umeenda elikana mumewe akamwambia hana unalilia nini kwani huli chakula kwa nini moyo wako una uzuri je mini si gora kwako kuliko watoto kumi mstari wa kumi naye huyu mwanamke alikuwa na uchungu ruoni mwake akamwomba bwana akilia sana akiweka akaweka nadhiri akasema e bwana majeshi wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso la mjakazi wako na kunikumbuka wala usinisahau mimi mjakazi wako na kunipa mimi mjakazi wako mtoto mume ndipo mimi ntakapompa bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake wala wembe hautamfikilia kichwani mwake ikawa hapo alipodumu kuomba mbele za bwana eli akamwangalia kinywa chake basi hana alikuwa akinena maoni mwake midomo yake tu ilionekana kama ananena sauti yake iki, isisikiwe kwa huyo eli alimdania kuwa amelewa ndipo eli akamwambia je utakuwa mlevi hata lini achilia mbali divai yako hana akajibu akasema hasha bwana wangu mimi ni mwanamke mwenye roho ya huzuni mimi sikunywa divai wala kileo ila nimemimina roho yangu mbele za bwana usimnanie mjakazi wako kuwa ni mwanamke asiyefaa kitu kwa kuwa katika wingi wa kuugua kwangu na kusikitika kwangu ndivyo nilivo nena hata sasa ndipo ele akaribu akasema inaenda kwa amani na mungu wa israeli akujalii haja yako uliomuomba naye akasema mjakazi wako na nawaone kibali machoni pako basi yo mwanamke akaenda zake naye akala chakula wala uso wake akkunjamana tena wakaondoka asubuhi na mapema wakasali mbele za bwana kisha wakarejea na kufika nyumbani huko rama elikana akamjua mkewe naye bwana akamkumbuka ikawa wakati ulipuadia ana akachukua mimba na kuzaa mtoto mwanaume akamwiza jina lake samueli akisema kwa kuwa nimemuomba kwa bwanaunomba mstari mwingine wa mwisho samueli wa samel wawn ln mtat6 twa wanza mlango wa kumi na saba mstari wa arobaini na moja hadi arobaini na sita alafu utasoma na hamsini neo la mungu linasema huyo mfilisti naye akamsogelea daudi na kumkaribia na mtu yule aliyemchukulia ngao yake akamtangulia hata mfilisti alipotazama huku na nahuku akamuona daudi akamdharau kwa kuwa ni kijana tu mwekundu tena sura nzuri mfilisti akamwambia daudi je yeah, mimi ni mbwa hata umenijia kwa fimbo mfilisti akamlaani daudi kwa miungu yake mfiisti akamwambia daudi njio huku kwangu nyama yako nitawapa ndege wa angani na wanyama wa mwituni ndipo daudi akamwambia yule mfilisti wewe unanijia mimi na upanga na fumu na mkuki bali mimi ninakujia wewe kwa ajila la bwana wa majeshi mungu wa majeshi ya israeli uliowatukana siku hii ya leo bwana atakuua mkononi mwangu nami nitakupiga na kukuondolea kichwa chako nami leo nitawapa ndege wa angani na wanyama wa nchi mizoga ya majeshi ya wafilisti ili kwamba dunia nzima wajue kuwa yuko mungu katika israeli mstari wa hamsini hivyo daudi akamshirauli mfilisti kwa kuombea na jiwe akampiga mfilisti akamua walakini daudi hakuwa na upanga mkononi wakeua hapa tunaona st tofauti tunaona kuhusu tunajua kwamba alikuwa kwanza alikuwa ni binti yatima akaenda akaolewa katika ufalme alafu yuko kule wakati huko ametulia mambo yanaenda vizuri kwenye jumba la ufalme gafla uh, amani huku yani wakati ametulia kwenye jumba lake la ufalme amani anapanga mchakato mbovu wa kuiangamiza uzao uh, wa wayahudi walioko kwenye ile nchi heste ana habari modekai akapata hizo habari kwamba amani ameshaandika waraka ambao utasababisha wayahudi wote wa uwawe sasa ssamodeka ambaye ni mjomba wa est anaenda ku anatuma taarifa maake sanimalikia awezi kumwona tena kumbuka dalisaidia anatuma m, a, yule mjakazi wa st anamwambia aende amwambie y mambo yaliyotokeanamwambia mimi kwanza, aba, kwanza kwa mfano ukiingia kabla ujaitwa unauawa labda akuonyeshee vumbakadha lakini mimi yani yani, na siku thelathini yan naendaji nkn atawezekanaydo lvo p ulm kii p kuna muamb tunaona alikuwa na n alika namke mwenza naita alikuwa namkashfu sana alikua na uchungu sb ndadiinsi ambavyo uzoefu wake ulikuwa mdogo kwenye mambo ya vita yeye alikuwa anajua kupambana na dubu na, na simba lakini anakutana na mfilisti na anakwenda kwa jina la bwana na mungu anamshindia neno letu la leo linasema mtazame mungu sahau unayopitia mara nyingi tunapopita katika changamoto ni rahisi sana kubebwa na wimbi la kujitazama wenyewe unaeza ukasema kujitazama wenyewe kivipi kuna kujionea huruma okay. yani unakuwa ni ile kujiangalia wewe mwenyewe tu eh, kwa mfano kama hapo t yan alichoangalia ya ni ile hatari ya maisha yake nayo lakini akukumbuka kwamba kuna mungu ambaye yuko juu ya chochote kile kwa sababu yeni, alikuwa anajua ni hivyo hivyo hivyo na nasisi tunapopita kwenye changamoto mara nyingi tunajikuta tunashawishika kuangalia kwa kwamba bwana ah, hata hivyo nikira, eh, kwa faru, kwenkala, inamaana hapo kilichokuwa kinakubana ni kwamba e, unajua mara nyingi tunakuaga tumeshikamana na mali zetu eh? hey. so, sasa mimi nilishapoteza vitu kwa hiyo ilikuwa ni rahisi sana kuongea na hey. nikaambia kilichouma sana hapo yeah, guys, man, sana kwamba anaona kijana kwamba atachukua kwa hela ndogo lakini kinachouma sana ni ile kitu chako kwenda heuya <laughs> huwa okay. inauma jamani eh? kupoteza hey lakini uh, leo mungu anazungumza na sisi tujifunze kumtazama yeye unajua ukimtazama mungu hautaangalia njia zako eh, yani hautatumia logic hujue mara nyingi tunategemea kwamba mungu aje vii kwamba i hesabu zake zilikuwa ni kwamba mimi na hizo friji nauza friji nikiuza ntapata hela na, na lipa koni aleluya lakini mungu ana hesabu zake nyingine kwamba huyu huyu ndo huyu huyu mwenye nyumba ambaye ameshamwahibisha kumbuka yani hajaelezea vizuri ameshamdhalilisha sana hapo mtaani wamba hawezi ni nini afu unajua ukiwa ni mtu ambaye ulikuwa umefanikiwa afugafukwa umeshuka yaani wale watu ambao walikuwa wanatamani kuwa kama wewe nasema me niulize mii yani watakufanyia kila yani ni kama sasa roho ya kukulipizia hmm. e, kwa sababu yani hawajayni hawakuweza kupataes ya, yani, hawa kupata ya mahali pa kukunyanyasia sasa wamepata mahali yani waza kugaragaza mimi nakumbuka nilikuwa mwenyekiti kwenye kikoba kimoja sasa nikashindwa kulipa hmm. na hiho yani hicho vii nilikuwa ni boslei yani ensi hizo na watu nikaja ndo nikaayni mungu amenifudisha sana kumbe watu bwana walikuwa naniheshimu na, na kwa sababu nilikuwa na hela nahela mm. nasema nilikugasijai kuyua kusema hiyo hivyo kwa hiyo <laughs> mm. sasa hivi nimekuja kwa hali ni mbaya mama mpaka watu ambao wategemei wanakudhalilisha wanakusema nikasema oh kwa hiyo sasa kicookea hapo ninarudi kwa ishu ya c ni kwamba unataka mungu atumie hesabu zako lakini mungu ana hesabu zake yeye ye. na ndio maana yeye ni mungu na anasema katika neno lake kwamba njia zangu siyo njia zenu kwamba njia za mungu ni tofauti kabisa na njia zetu haleluya kwa hiyo inabidi tuweze kumruhusu mungu eh? maake mara nyingine unakuta tumekuza tatizo tumelifanya limekuwa kubwa kuliko mungu na baada tutenda kuona kuna hasara za kuwa hivyo kuna hasara zake wapendwa aleluya ambapo usipozijua utajikuta unaendelea kukaa kwenye hilo jaribu kumuda, okay. na, na obanao, kwenye na, nasitiza, ni kwa muda mrefu mimi watu wote ambao nakuwa naomba nao ambao wanapita kwenye changamoto na kitu ambacho nawasisitiza ni kuhakikisha unakuwa strong kupambana na ilo jaribu uweze kutoka haraka haleluya haeuya yani kupambana nomata giza ni totoro kiasi gani ni kupambana kuhakikisha kwamba mchana unakuja haraka ukisoma zaburi ya sabii mj daudi anamwambia mungu nitokee haraka nijibu haraka daudi anadai arudishiwe ukuu wake arudishiwe heshima make yavishaveveeshwa na maadui anataka arejeshewe harakakauoeynamkomande mungu sasa nia kusoma neno. Aha. Kumi, naude, wamea, mungu. Mijimu, haraka haleluya yes. uh, hasara za kuendelea ku, kujitazama wewe kujionea huruma eh, kwanza ku, kutumia logic kwenye mambo ambayo mungu ndo anaweza kufanya hasara ya kwanza kabisa ambayo utaipata kwanza kabisa utachelewesha mpenyo utachelewesha muujiza wako chule kitu cha kwanza yaani utachelewesha utoka kuvuka au kwa sababu wewe si unategemea akili zako na mungu ameshasema tuzitegemee akili zetu kwa sababu akili zetu tukizitegemea haziwezi kutusaidia utajikuta unaendelea kuwa pale pale beishu ni kwamba kwa sababu wewe unaangalia e, labda nikienda ku kazi shirika fulani ndiyo nitapata mpenyo labda nikifanya biashara fulani ndio nitapata kumbe mungu anatakaata ufunge ufunge hiyo biashara anataka ufanye kitu kingine sasa kwa sababu wewe unaenda na akili zako hata kila mungu anachokuonyesha usikii nafikiri o ushule jinsi ambavo nilikuwa niende kuuza uji eh? nika, nika kubana, mungu, nabia, na bwana nikgombananngababaa tatizo hauna nanii ya kibiashara mimi sijali Eh, mimi sijali si si si graduate nini si nitaenda ii taenda kukaatu niuzji haina shida akasema no lakini inikatulia yani i kama kuna kitu kikadituliza nivyotulia na kutafakari nakumsikiliza mungu o nakumbushwa ona wewe ndani yako kuna vitu kwanio usivitumie hivyo vitu ndio ikwa sauti ya mungu hapo amen kwa hiyo kumbe tukiendelea kujiangalia sana sisi tutachelewesha mpeno lakini tunaendelea kujiangalia sana sisi tukiangalia logic, tukiangalia vitu vinavyoenda nani hey, hivi bana pale nani nan unajua nnalera anisaidie yaani unaelewa yaani ukiwa wa namna hiyo utakosa kumwamini mungu na kumkosa kumwamini mungu unazidi kuchelewa kuchelewauya yani inabidi kujilipua kujilipua kweli kweli kwamba umeamua wewe unaenda na mungu ttali haleluya kitu cha tatu ambacho a, a, a, a, sara ya tatu ya kuendelea kujitazama wewe na kutomtazama mungu utajawa na uchungu kwa sababu utashangaa miaka ana katika mwaka wa kwanza huko pale mwaka wa pili huko pale mwaka wa tatu huko pale na ukiwa na uchungu huwezi kuomba vizuri ukienda bele mungu ukilia <gulia> sio kama unampenda mungu unalia kwa sababu unalia na hizo changamoto kwa hiyo h yako na mungu imevurugwa imevurugwa na nini uchungu uliojaa ndani yako k ukienda kwa mungu, mungu kwa nini mtu mmoja alikuwa amekaa muda mrefu sana ajapata mtoto basi akaa amekujasa kuongea na mimi akanaambia <laughs> mabe ina maana kuna jambo mungu amekua mini nalo kwayo na inabidi wewe uone namna namnagani unainuka hapa ili uweze kuvuka lakini ukikaa kwenye aim yani mungu aliona kele alioona doanikomoya da mungu akomeshagi mtu hujua eh? tui nafikiri mungu anakomesha jamani mungu hakomeshi mtu mungu sio kama sisi wanadamu hakomeshi mtu mungu huwo anaonya huwo eh? anakanya anani lakini kwa kweli kukomesha hapana mungu ni pendo sidi tumeiba jamani mungu ni pendo apenda watu mungu ni pendo anipenda ko mungu anatupenda hawezi yani mungu sio kama mimi kwamba nikikuona unaenda mbele inaweza nikakutegeshea ili usiende mbele hapana mungu ni pendwo anatutakia mema anataka tuvuke haleluya kwa hiyo inabidi uh, tuangalie kama bado tuna uchungu katika situesheni tulizopita na asara ya mwisho ambayo inaweza ikatokea kama hautamtazama mungu wewe ukaendelea kutazama tu ukajiangalia tu wewe mwenyewe ukaangalia tu hizo changamoto unazopitia utamwacha mungu watu wengi wamemwacha mungu kwa sababu ya majaribu sindio jamani si tunawajua wengine walikuwa faya kabisa mimi kuna watu nawajua walikuwa wameokoka ni moto ni moto e, mimi kuna watu ninawajua wengine walisafiri hadi wakaenda nchi za nje wakapewa na narfe wakapewa na Uh, nabii za mambo makubwa yatakayotokea katika maisha yao lakini kwa sababu walijaangalia wao sana wamepoteza miujiza yao na mungu amemwacha yaani wanaishi azivu hawajaii kuwa na mahusiano tena na mungu kwa hiyo mungu atusaidie haleluya ili tusiwe watu ambao tutaangalia sana situeshen zetu unajua kwanza kuangalia sana situation. yani kuliko kumwangalia mungu unajua ni ubinafsi sisi utaka tuitwe herik mm-hmm. tunadidi na vitu vya ndani yetu ni ubinafsi inamaana kwamba unajiangalia tu umwewe lakini tunatakiwa tumwangalie nani mungu sasa twete tukaangalie vitu vitakavyotusaidia ili tusi, ili ambavyo vitatusaidia ili tuweze kumwangalia mungu na kusahau yale ambayo tunayapitia amen vitu ambavyo vitatusaidia ili tuweze kumwangalia mungu na ili tuweze kumwangalia mungu na tusiangalie yale tunayo yapitia kwanza kabisa tusiweke tumaini letu kwenye uzoefu tulio nazo n ambavyo tunavyo usiweke tumaini lako kwenye uwezo wako uzoefu wako pesa ulizo nazo connection ulizo nazo situna jamani watu wanaokuzunguka yani chochote ulicho nacho usiweke tumaini lako hapo tumewaona jamani eh? kina st tumemuona daudi tumemuona hana hana mara ya kwanza alikuwa anajiangalia sana yeye kivipi yaani yeye alikuwa anaumizwa sana yaani kilichokuwa kinamteza hana yaani ilikuwa ndio kutokuwa na mtoto lakini en <laughs> umelewa e na penina naye yaani alijitega vizuri Eh? kwamba alihakikisha ni anamchokoza ni anamsema ni anamkebee ingine mungu anaweza akainua tu penina kwenye maisha yako ili utoke kwenye comfort kwenyez kila penina saa tuna tunawahitaji haleluya mi nawambieni kina penina tuna wahitaji kuna, kuna watu ambao wamefanyia vitu ambavyo unaweza wukasema ni ufedhuli lakini kuna mahali lina washukuru maana baada ya pale sikuwa kama vile tena haleluya na nanawambiaga watu niko hapa <laughs> hata ni kwa ajili hiyo kwa ajili ya amen kwa hiyo hana alikuwa anajiangalia na jangaria yeye kwambahuy ana yaani anajaangalia yeye kwahiyo yani akawa ana uchungu unajua hana mara ya kwanza alikua kila mwaka anaenda shilo lakini akirudi bado hajapata mtoto kila mwaka anaenda shi kwa sababu alikuwa amejawa na uchungu na uchungu ulikuwa ndi wapenina kwamba <gulikua> hivi huyu peke anafkiwaba zauzanajug lakini tunaambiwa hapo uh, ukisoma zaburi yaarbaa4 nimeipenda sana hii zaburi naomba tuisomi mara moja zaburi zaburiarobaa mstari wa sita hadi wa wanane zaburi mstari wa hadi wa hadianan nasema maana sitautumainia upinde wangu wala upanda wangu hautaniokoa bali wewe ndiye utakaetuokoa na watesi wetu na watuchuki yao umewaaibisha tumejisifia mungu mchana kutwa na jina lako tutalishukuru milele daudi hapa anasema yeye hata hutumainia upinde wake wala upanga wake anajua mungu ndo atakeemumkoa haleluya kwahiyo inabidi kufika mahali useme mungu sita angalia ninapitia aibu gani ni mtu gani ananisema vipi ni aibu gani ninapata eh? labda mmoja akaja akaameeshea na mimi jinsi ambavyo ana madeni yanavyomtesa akanaambia yhapa yani, nimechanganikiwa yyn yani, yani, alikuwa kweli amechanganyikiwa akanaambia wamesema wanakuja nyumbani kwangu ikbbmake tukaangaia ya! yani no i yani, hakuna njia ambayo kibinadamu tunaweza tukalipa hayo madini ikab s kwanini usiamue ukubali hiyo aibu yani vi nikaambia hivi, hivi. mwambie mungu mungu kama ni niwee meruhusu basi mimi nakuwa ofutabona a kwa sababu kama mungu akiruhusu upite kwenye bahari ya shabu hupiti mwenyewe haleluya kama mungu akiruhusu upite kwenye moto hutapita mwenyewe atapita na wewe haleluya koo nikaambea ebu tulia kwenye hiyo aibu ambayo unaiogopa sana hapo mtaani mungu atakuwa na wewe nikabeni sikiliza wacha waingie garama wakodishe tarumbeta na mdundiko na kila ngoma ambao wanaweza wakaipata alafu waje wapite mtaani wakikuimba jina lako kwamba tuna mdae fulani tuna mdae flani tuna mdae fulani yani mtaa wote chafuke kwa sababu kusafishiwa jina dada kupo haleluya kusafishiwa jina kupo mimi ni ushuhuda unaoishi walikuja wakatangaza mtaa mzima yani naweza kusema eria yote wanaongea na maspika makubwawamerudiamni bilisi yani, yani, wa... yani, yani anapanga mchakato mchafu kukumaliza lakini yeye anakuaga ajui <laughs> unajua bilisi yeye sio r yeye hayuko kila mahali hajui vitu vyote kama mungu anavyojua wakati yeye anapaga kwamba anakuhalilisha na kuahibisha mungu anapaga huku mchakato wa kusafisha kwahiyo nyani sasahivi ninashanga mi mwenyee sielewe yamai sielewe jinsi ambavyo jina limeoshwa limeoshwa limeoshwa watu ambao walikuwa maadui wangu wakubwa sasa ni marafiki wananiita mpaka makanisani kwao wanaenda kufundisha eh? hivi hivi unaweza ukafikiri huyo ni nani huyo haleluya kwa hiyo ndugu zangu changamoto ni mkate mkateaeluya kula aleluya tusitumainie kitu kingine chochote am wewe ni wa tofauti tusiangalie kama ulimwengu unavyoangalia est alisahau kwamba yeye ni mtoto wa mfalme yuko kwenye juma la mfalme lakini ni mtoto wa mfalme wa wafalme anaweza kufikiria kwamba yeye ni kama hao wengine kwamba wamba hakuna mtu yoyote ambayeanae kuingia kwenye wenye la mfalme bila ruhusa wewe ni mtoto wa mfalme wa mfalme wafalme huyo ni mfalme lakini wewe ni wa mfalme wa mfalme wafalme sasa ah, unajua mtu pale kama yeye ni fft na alipochamua nafasi tunaona akivutwa aki na kuambiwa hata akitaka nusu ya ufani mungu alimsimpigie makofinja zamani ilikuwa Zaman sielewe watu wanavoelezea hasa wazungu kusema kweli huwa wanajua kumux mungu hawa ni kwa sababu ulikuwa uoni lakini niko tayari kuwa mnafiki yani mungu jamani yani sijuiniyani miwo namwambiawu yni kunasaa anaweza kakufanyia vitu y yi eha wbibni sikuwez bwt basi waendeleanga tu mini sikuwezi am Amen? Amen. kwahiyo este alikuwa jifikiri kwamba yeye ni sawa hivyo hivyo ingine sasa so tukafikiri kwamba sisi ni sawa na wengine sisi jamani niwateule Amen. Amen? Amen. kwa hiyo tusiende kama ulimwengu unavyoenda tusiongee kama ulimwengu unavyoongea eh, ulimwengu umekata tamaa usikubali kuongea kama ulimwengu unavyoongea mimi nilifurahi sana siku hili elga alivyoongoza maombi tena nilimpangia aawatuwengine wze nishawapangia muda wakapata muda wa kujiandaa nii lakini tukiwa hapa taka tuombe nikasikia kabisa mtakatifu wakiniambia kwamba ndoaongozmbongo kitu kimoja alichokisema akasema mimi nimesemateaaliuwa ameema maomimi eh? nimesema mume ninayemtaka nilifunga niuyamelifunga nayendoa nasio mume mwingine na tukasema huyo itunaenda no kumdaiameueuaameudi yule au sio yule huyo no ndio bwana ame A, wakati paulo ukisoma uh, ukisoma matendo ya mitume kumi na tisa mstari wa kumina moja hadi wa sita sita soma hapa kuna wale wana waskewa ambao walivyomuona paulo wanatoa pepo nao wakageza hey, <coughs> pepo liliwachana eh, likawararuararua wakajikuta wanakimbia wakiwa uchi na damu zinawatoka eh, ni utaenda kuipata hiyo stori naomba ukaisome una kitu cha kujifunza matendo ya mitumi kumi na tisa mstari wa kumi na moja hadi wa ishirini nda hadi wa ishirini yaani kwamba walisahau kwamba kwambaetro sio kama wao Amen. Pedro was unique waor alikuwa ni nabii alikuwa ni uh, mtume alikuwa ni uh, mtumishi wa mungu alikuwa anatumika na mungu wao wakafikiri kwamba ni vitu ambavyo unaweza ukakopi na kupesti tu eluya hiyo ni njia ya ya kwanza ni kitu cha kwanza kwamba usiweke tumaini kwenye kitu chochote kutoka katika hali yako ambayo unapitia kitu cha pili unatakiwa ujue kwamba vita vyetu sio juu ya mwili na ya damu na nyama sio juu ya mwili yaani juu ya damu na nyama vita vyetu ni vya kiloo wapendwa haleluya vita vyetu ni vya kiroho hiyo utaipata wakorinto wa pili mstari wa kumi uh, wakorinto wa pili mlango wa kumi mstari wa tatu wadi wa nne wakorinto wa pili mlango wa kumi mstari wa tatu wadi wa nne ndo utaona kwamba vita vyetu sio juu ya mwili wa ya damu na sio juu ya mwili na siyo damu ya juu ya damu na, na nyama kwa hiyo tu kutokana na hayo tunatakiwa mambo yetu tuyapeleke kiroho usiende kama wengine wanavyoenda usiongee kama wengine wanavyoongea kidogo natakiwa uonekane kidogo kama kama dishi yako limeyumba hivi hmm. yani dishi yako likiwa limeyumba yani hapa sasa utakuwa unaenda sawasawa na baba wako wa mbinguni kwa sababu utakuwa unaenda tofauti kwa sababu kuongea kwako kuaamini kwako kila kitu chako kitakuwa ni tofauti eh? ukisoma warumi kumi na mbili mstari wa pili inasema tusienende kwa namna ya dunia hii kwa sababu sisi sio wa dunia hii wapendwa haleluya yes. yes. ko kama sisi sio wa dunia hii hatutakii kwenda kama dunia inavyoenda watu wengi wamekata tamaa kuhusu ndoa lakini nataka nikwambie hata kama unapitia ugungu kiasi gani hali mbaya kiasi gani kwenye ndoa yani ni makosa ni kosa kubwa la jinai kuamini kama ulimwengu unavyoamini hata katika hiyo hali uaamini kwamba hata sasa ninaona giza kwenye hii ndoa lakini mchana unakujaluya bandio napitia magumu hapa na hapa lakini bwana atanionekania unasema nasema bwana mtu akipataga kansa anakufa huwa utasema wao wanakufa lakini mimi sitakufa kuna mstari wa ayumu unasema ninaujua vizuri sana kwa kiingereza when they say there is casting down We will say there is lifting up kwa kiswahili nafikiri nasema kwamba eu yani wangalie ayubu iiniishii ti kumi na ngapi kama eurahisi lakini nizungumzie uh, kwa nizungumzieyaani uh, kwamba watakaposema kwamba labda vitu vyote vimeisha yaani pale kwako wewe yani ndo yaani amen eu mtu oja angelaa ayubu ishii na tisa ayubu ishiiina tisa ikwa sana nikaipata iza ni ayubu ishii tisa au ishiii na mbili ayubu ishii na mbili ishii na tisa jamani mpigeni makofiro mtakatifu makofiro mtakatifu yani ameipeleka diet kwenye mskari nikwa isha sema si usomi lakini naekea ni mstari wa mtu leo na nakuomba upokee kwa jina la yesu ayumu ishii na bili ishinta inasema hapo watakapokuangusha utasema kuna kuinuka tena Amen. hiyo inatosha kwa jina la yesu utakapoangusha kuna kuinuka tena Amen. aleluya Amen. kwa hiyo usitetemeshwe usi na kuangushwa usiogopeshwe na kuangushwa ngi weza ukaangushwa kazini ukaangushwa kwenye ndoa ukaangushwa kwenye familia ukaangushwa kwenye maeneo mbalimbali lakini kuna kuiluka tena mpendwa amen. amen kwa hiyo wewe kazi yako ni kujua hii sitakii kupigana kama bwanadamu wanavyopigana ngoma tunaenda nini kiroho yani mimi imefika sasa hivi yaani maisha yangu unavyoishi hata kitu kimoja yani na <laughs> <Ayue. laughs> e, yani watajijuwa yani mimi ndishamu yaani kwamba kila kitu kiroho yani tafsiri ya kiroo niipate kwanza <laughs> mambo ya kukurupuka tushapigwa inao inatosha kwa hiyo tusiende unajua usiishi kama watu tu wanavyoishi na sasa hivi ni wakati wa kutoka mabarazani pabizaa watu wengi wamekaa mabarazani pabizaa hasa kipindi hiki watumishi wa mungu wanakashpiwa mpaka unaweza ukasikitika alafu unakuta ni watu ambao wako makanisan nataka nikwambie mambo ya mungu sio kama mambo ya dunia hii kwa hiyo inabidi ujue kwamba vita vyetu ni vya kiroho kio unaona tu jambo gafla, eh, mambo yalikuwa yli nii tafakari nikaona jinsi ambavyo vta ambao nilipata insi ilivyokuwa kwa kuna vitu niika sivyoni lakini nikza kuona sasahivi yani naza kupata tafsiri yake yani nikuambia hivi hata vitu vilikuwa havoti nyuani kwaakbora hiyo hata vitu havioti yaani ukame ukame uliingia kila mahali umeelewa kila mahali yani mimi nilikuwa nakula maboga siwa miongo mas- na kwa mevi kau yaani uki- ulikuwa nkipita nje nyumba hata siangalii kwanza haleluya <laughs> kumbe hapo ndio palikuwa pakuweka tena vizuri sasa ya kiroho kwamba kuna kitu ibirisi haleluya kuna kitu imirisi anapika kwa hiyo usipuuzie kitu umeona kitu kwa mtoto wako tabia uielewi vitu huvielewi usilale wanawake ni jeshi kubwa kazi mwanajeshi alali Amen. umeona mme wako aeleweki alewekiwewe usiangaike na simu piga simu mbinguni bana atakshushiafai namnah mi nakwambia yaani kuna daa alikuwa anielezea mume wake aknananatamani yani, yani, akimbie kwaio hasubutu kuchiti kwa sababu ni analetewa kila kitu mke wake lakini kila kitu kama mkewke Amen. kwa hiyo jamani vita vyetu sio vya smart and spiritual shetani kwa hiyo na wewe jipange kimkakati cha mwisho ile inayoisemaga nayoipenda sana totally on god, totally god. mtegemee mungu kwa nguvu zako zote kwa akili zako zote kwa moyo wako wote na kwa nguvu zako zote ukiweza hapo umechomuka kabisa yaani haina mjadala mungu alikuwa nawapewa wana waisraeli na watakapoenda kule mchi itakuwena maziwa na asari watafanikiwa lakini wawafundishe mpaka watoto wao kumpenda mungu kwa akili zao zote kwa roho zao, zao zote kwa nguvu zao zote kwa sababu mungu anajua ukimpenda hata kama ikija changamoto utamwangalia utamtegemea amen kwahiyo inabidi tujifunze namna ambavyo tutamtegemea mungu utasoma marko kumi na mbili thelathii marko kumi na mbili thelathini na kumbukumbu la torati s kumbukumbu latorati s a inabidi tujifunze kwamba msaada tunaotafuta tunazotafuta kwenye mambo yanaotoka bili hayatatoka kaskazini hayatatoka mashariki yatatoka kwa bwana tunga zaburi anasema nitayainua macho yangu nitazame milima msaada wangu utatoka wapi msaada wangu huu katika bwana na pale hatujaambiwa kwamba kwenye sijui labda msaada labda wa kodi ya nyumba tu <gulia> au msaada wa ada tu A-a. au msaada labda wa, wa afya msaada wa kila kitu kidogo kwanzia wee ambayo unaomba mungu kwa ajili ya mlo mmoja mpaka wee unayemwomba kumiliki moo si mpo hapa jamani watu wa wakumiliki moohaleluya hey, hey, tumesema kwamba tunatengeneza wanawake ambao ni heri lakinimatajirijamani tumesemasinomaa tuko hapaabiihapa tutoke ili tuende pale penyeweitaitaji heltabiituwe nazoabidiiaa tutakuwa nazo kwa jina na yesu Amen. Amen. Amen. Kwa tusij ukisomale zabuni kuna ma sema hata wacha mgu wako usogezwe jamani hebu niambie hebu niambie yani hata hacha mgu wako usogezwe utaenda wapi ni nani atakee kusaidia namna hiyo hivo unajua hata kama una unatwi hawezi kusaidia namna hiyo hivo unajua hata kama una ndugu yako wa kuzaliwa nay unajua hata mzazi wako hawezi kusaidia namna hiyo yes. unajua yeah. eh? yes lakini yeye anasema atakusaidia na atakuepusha ukiendelea kusoma hiyo zaburi nambo uzaisoma yote zaburi mia moja ishii moja kuna baadi anasema atakulinda ku, ata na mabaya yote kwaio hakuna hada ya kupaniki haleluya yani unakutana bhonakutananmimi okay. ninamjua bwana yuko mungu ambaye ninamjua atakayenitetea atakayenivusha haijalishi dunia inasema nini dunia inaenda vipi sasa ili uweze kumtegemea mungu e kumtegemea mungusilimamoja amani sio rahisi namna na ya kumtegemea mungu kwanza kabisa inabidi uwe na mahusiano mazuri na mungu kujenga mahusiano mazuri na mungu na utayajengaje utayojenga kwa kumjua kwa kumjua kwa vipi kwa kulisoma neno lake mungu ni neno neno ni mungu unapomsoma mungu ndo unamjuaumbeu atazimabaya kumbe anatupenda namna hiyo kumbe huwajamani hivo yani unamjua yani una na anazungumza na wewe unajua unaposoma na neno mungu anazungumza na wewe. Kwa na unakuwa naye unamjua unamshika una kupitia neno lake na unaposhika neno lake namna hiyo mungu anaendelea kujitokeza kwako na kule utaona ahadi ambazo amekupa zile ahadi ndio zitakupa nguvu ya kusonga mbele haleluya yes kwa sababu kama mtu ana mtoto anamtafuta mtoto, ana mtoto. ataona kuna ana ambaye alikuwa ana mtoto na ataona kwamba neno la mungu linasema kwamba hakutakuwa kwa na tasa haleluya kwa hiyo unasimama na lile neno hivi unajua bibilia ina jibu la kila kitu mii wakati inaenda mahakamani nikashangaa kuna mpaka mistari ya kusimama nayo mahakamani yaani nilikuwa nasimama nayo stari nakuambia mithari ishii na moja moja katika jina la yesu hey, mungu hey, katika mikono ya mimikono uh, katika katika mikono yako mioo ya wafalme ni kama mifereji wewe unaigeuza unayotaka kwa jina la yesu nageuza moyo moyo wa akibu moyo wa beki naiigeukashaurmungu analiangana huyu aai yaani anatisha acheneayi unajua anatisha uliamini ilo neno kitu cha pili uliamini ilo neno unalosema ukisoma isaya hamsii tano mstari wa kudakumi namoja hii jamani siwezi kuacha kusoma hii siwezi kuacha kusoma kabisa maanake kuna jambo zuri hapa haleluya kuna jambo zuri. jamani jamanitumgua nyumbani wa bwana hebu e, tule tule tu tushibe uh, isaya hamsiita mstari wa kumi hadi wa kumi na moja neno la mungu linasema maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinyesha huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipukiza ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu nalo litafanikiwa katika mambo yale miliyo ya duba kwa hiyo jamani ukisimama na neno ya bwana halitakuajab linafanya kile ambacho limeaidi amen halitamrudia bure ukiangalia wana wa israeli ukishoma yule yoshua ishii a si arba mstari wa mwisho kusoma sasa tunaenda kufunga mula so mrefu yoshua ishii yoshua iienye moarekodi vibaya lakini ilikuwa inaonyesha kwamba wana wa israeli yaani walipokea ahadi zote ambazo mungu alikuwa amewapa yaani ahadi zote mungu alizitimiza kwamba sioni lakini inasema huu mstari unasema yani ahadi zote eh, mungu alizokuwa amewaaidi wana wa israeli zote alizitimiza amen kwa hiyo huyu mungu chochote ambacho unamwomba yeye ameaidi atatimiza aeluya ko tunaenda bele za mungu kwanza kabisa tutawaombea ulinzi uh, na princes kwamba na mtumishi wa mungu huyo ambaye karo tutawaombea ushuhuda muu ambao mungu ametenda kwao ukawe a kwa kunaomba tusimame alafu tutaenda kuomba ahadi ambazo mungu ameaidi kwetu eh, kama alivyosema basi mungu atusaidie tusijaangalie sisi tusiangalie, si, si, tusiangalie situeshen tunazopitia tumwangalie yeye na hizo ahadi alizotuaidia aweze kuzitimiza haleluya princess. <sweak> jaaa ale acma lakii aafikeaaaiisashukbaasomea saeishi Halleluja. kwa jina la yesu aleluya baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba katika jina la yesu asante baba kwa ajili ya herdhi asante kwa ajili ya maisha yake asante kwa mambo makubu ama umetenda katika ndoa yake kwa jinsi ambavyo amemrejesha mme wake mungu tunakurishia sima na utukufu baba ili jambo ambalo melianza katika maisha yake baba maisha ya ndoa yake mungu utaenda kulikamirisha neno yako linasema kwamba baraka zako huwe ni pmanenti mungu hii baraka itakuwa ni pemanenti na kwa jina la yesu stala anarudi na familia itaenda kuanza tena kwa upya na shetani ataaibishwa kwa jina la yesu kristo na mungu huu ni mlango wa mambo mengi ni baraka ya kiuchumi afya baba hata tumbo hilo linaenda kukoma kwa jina la yesu kristo mungu tunashukuru kwa ajili Ankara, kwa ya karo kwa jinsi ambavyo bwana umemsaidia ukamwezesha hata ataweza kupata vile vimbali ko kwa jina la yesu baba kwa jina la yesu tunaenda kinyume kabisa na ila zote za kutaka kuharibu destini yake tunaenda kinyume nazo kwa jina la yesu tunaomba baba endelea kumpa kimbali cha ja kuendelea kufanya kazi yake na kuendelea ya kumwinua ni kwa jina la yesu hata mtumishi wako baba nishanume aliosimama kwa ajili ya mwenzake baba umkumbuke kwa kila kitu anachokudulia e eh, ufabi mungu kwa princess, asante kwa ajila ya princes asante kwa ajila ya ushinda mkuu ambao umefanya e eh, bwana sante kwa jinsi ulivyogeuza mioyo ya wale wa, wa, wenye nyumba yake wao wenyewe no ukawatumia kuweza kujitafutia kodi yao wewe mungu unashangaza na unatisha na baba katika jina la yesu kristo tunajua kwamba bwana aibu yote aliyoipata bwana unaifuta na baba historia yake itabadilika na jina lako litatukuzwa ni kwa jina la yesu tumeomba bwana na tumeamini na tunawaombea ulinzi ee eh bwana o tukienda kinyume kabisa na mashambulizi ya ibilisti roho za bisasi tunazifunga juu yao kwa jina la yesu kristo ainuka sasa tunaenda kuulilia mungu kwa ajili ya neno ambalo limekuja yamkini katika maisha yetu ziko yako mambo tunaopitia twende tumwambie mungu aturehemu yamkini kuna maani tumeangalia sana haya mambo tunayoyapitia tukashindwa kumwangalia mungu ambaye iko jua haya mambo tumwambie mungu atusamee twende kwanza na hilo kwanza baba yetu na mungu wetu wa binguni ba- batunaomba utusamii ukisikia kupiga magoti piga magoti kile ambacho mungu anapuongoza kufanya fanya yamkini umeangalia sana iyo sitathen yamkini umekaa sana hapo kwenye kuomboleza oo umekaa hapo umekata tamaa ukashindwa kumwangalia mungu kuna kbaba anaweza yote baba katika jina la yesu kristo kuja mbele zako e eh, bwana watoto wako tunaomba bwana utusamee uturehemu ya mungu wa binguni katika mambo tunayopitia e eh, falme eh o oh, kuna mahali bwana o oh, tumejiangalia sisi wenyewe tumeangalia hali zetu tukashita kukuangalia wewe juu ya vyote mungu zako tunaomba weva ulieju yavyote moko tunvunyaelzao kwa jina kaia yesu usame baba bwana bwana rehemu rehemu e turehemu mungu pale pale pale matatizo changamoto tusame pale rhemuwauun vntuabavyo tunavyo tukashinda kuweka maco yetu kwako baba tunaomba utusamee baba tunaomba uturehemu tusafishe mfalme tulikuangalia ndugu zetu tulikuangalia watu tulikuangalia vitu tukashinda kukuangalia wewe tukashinda kukutegemea wewe tunaomba bwana uturehemu tunaomba bwana utusamee kwa jina la yesu kristo o oh, tusamee baba tusamee mfalme same mungu tulipoogopa tukaogopa tukogopae tukaishi kama ulimwengu limenuanavoishi tukaamini kama ulimwengu navoishi mungu tusamee hata katika maneno yetu yamkii tumezungumza kama ulimwengu tume tamaa kama ulimwengu i tamaa tumeongea kinyume na neno lako mungu tunaomba utusamee mungu tunaomba uturehemu pale tulikwamini kinyume kinyume na neno lako baba usam same al tulikoneea tulikonelea wala wali wapendwa wetu maneno mabaya mungu tusamee tulikomba tamaa tunaomba uturehemu rehemu kwa jina la yesu sasa tunenda mbele za mungu kumwomba mungu sasa atusaidie tuweze kumwangalia yeye tuweze kumwangalia yeye na kumtegemea yeye pekee yake tusiangalie sana wetu sehemu nyingine yoyote tumwangalie yeye yeye ambaye anayetujua atupe nguvu mungu atusaidie tulishike neno lake tupate muda wa kuomba tumwamini twende tumwambie mungu twende tumwite mungu baba yangu na mungu wa mbinguni baba katika jina la yesu baba yako mambo ambao tunapitia o mungu mwite mungu kwenye hiyo sitesheni yako umwite umwambie atusaidie uweze kumwangalia yeye usiangalie hiyo yo n bel zakbaba oh, katika maisha yetu siko oh, oh, yako mambo yako mambo magumu ambayo abayobwana oh, tunashika kuangalia wewe baba tunaangalia yo mambo mungu tunakunya mbele zako oh, tumeona ulifanya kwa hana hana alibadilisha macho akaja kuangalia penina akaja kuangalia cagamoto akakuangalia wewe mungu tunaobatusaidia unasaidia baba saidia wanawake hawa mmoja mmoja tusaidie mungu tutoe macho yetu kwa huyo mume anesubua tutoe macho yetu kwa aligumu ya uchubi tutoe macho yetu kwa situwese zote zinazotuzunguka baba tunaobo tusaidie yale mambo magumu kwa akili zetu imekuwa haiwezekani iwezekani mungu, tunambo, bee zako tunaomba utusaidie bwana tunaomba utusaidie bwana oh, tukuangalie wewe tufundishe kukutegemea oh, mungu tusaidie unaponi wa macho yetu tukwangalie wewe tuangalie msaada wetu msaada wetu utoke kwako peke yako mungu tusaidie kwa jina la yesu kristo baba tusaidie tusiongee kama u navongea tusaii mau navami oh, tumekuja kwako tunajua liko liko pumziko tunajua kwako baba kao kuna ushindi baba tusaidie tupe mungu arehema okwamua kwa dhati kama kamaesta alivoamua esta alifika mahali akasema na mikiangamia na miangamie lakini eliamua kutazama wewe akaenda na kati yakolimpa mungu tunaomba utupe ujasiri ujasiri kama wa kusema wakusema ikiniangamia na niangamie ikaiperishi iperishi mungu tunaomba tunaoatusaidie kwa jina la yesu kristo tusimame tusimame kwa ujasiri katika mamowaya tunaopitia tukutazame wewe wewe ambaye unajua yote wewe ambayo tashiati iko mikononi kwako wewe ambaye umesema katika maneno yako kwamba bwana neno lako itakurudia bure wewe ambaye unawapa uliopawa na izirae a zao baba kila watomecwahidi mungu utatupa tsget famili tktgmew mjakmja tktgewpkeak tstge wandam tstgewtgd tstg gvzt kundee tulizonazo laba tusaidie yesu tunakuita yesu tunakuita oh, tunakuhitaji kwenye ndogo zetu kwenye familia zetu kwenye biashara zetu kwenye kazi zetu kwa walezi ya watoto wetu kwenye mambo mbalimbali ambao tunao ya kuamua mengine ni makumu na ni mazito yesu tunakuita oh, ai kwenye afya zetu wangine wanauma e bwana ninamkumbukarninamkumbuka ainaumbuikana nina baba ambao wako mitandani wanaumwa yesu ninakuomba ushoshe msana wako ataiusi ambao wanauma uwakumbuke bwana waponye kwa jina la yesu kukutegemea yesu kukutegemeayesu aunsha kukuangaliye bwana akuangalia mwenyewe na mungu kaitiiz neno lako la upunyani, yao kwa jina la yesu ninaomba kwajilia wagonjwa wote wagonjwa ambao wanaumwa korona ambao wamekata tamaa wengine wako aicu wengine wako koivatnetas yesu nina kuomba weweamayeli mponyaji hukawaponye ponya wagonjwa wote waleoko maosipitalini waleoko majumbani o wako ambao baba mapafu yao yameharibiwa baba renyesha baba uwisha kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kristo tunaomba tunova kuajiawataponaua tu kansa baba oaravavabasekerevovosende rakerevoovosedrvooeke kwa jina la yesu kristo kila goti litapigwa kansa cristo cherabatiritapika kwa jina la yesu ta kaciliawatu taa kaondoanemili kwa jina la yesu kristo ajilia hizo familia hajilia huyo mama huyo dada hajilia hiyo familia hajiliahuyobaba kwa jina la yesu kristu alihayi oa na bababbaseke baba, baba, baba wakewaanaitaji mpenya wa, wa kiuchumi mungu shuka waonekanie ona na baba maseke shuka waonekanie baba kuua wa milango yamiguni kwajiliyao waonekaniye wapeasina zasiriniye bwana evedimug elcでikadvevedve fadnoveteだa quacyesucristo babawaqnopiteseかamotzadoはa wametengana na waumezao yaso yes, tunakuita wawe bwana uliotenda kwaega wawe ni mungu yule ya uadiliki tunakuita baba ya leo shuka baba kwenye hii hiidoa rejesha ye bwana rejesha baba miaka ilioliwa na parare nzigi na madumadu mungu ukawarejeshe rejesha upendo wa kwanza rejesha mungu tunawaita uku walikopungiwa baba tunawaita vwatnsha tunareu usei wao awataat atkaa yaombwaz tbjjbb wyeakusbii kwajwawewamaisha abaaabashaatuaendelea kukuita ta tukamalizie kwa kwakuomba mungu aendelee kuonekana kwenye yetu mambo yote ambayo mungu atamfanya mahali hapa mungu akatutumie tuwe tayari aahbakwajia vitu vyote tunaja tuna mahitaji mengi hata spei ni kwamba tukotu kwa matuko, tuko muda najua tunaitaji sehemu kubwa cole tumombe mungu atuonekanie zaidi sana ni nguvu zake zaidi sana ni nguvu zake na uweza wake o oh, baba yabu na mungu aea asante baba kwa kutuamili kwa ajili ya huduma hii Okay. mungu kwa jina na yesu tunakuomba bwana endele kuonekana shuka na nguvu zako baba shuka na mguweza wako bwana o oh, kwenye hii ifenoshimu uonekane wewe peke yako ushuke wewe peke yako mungu tuudumii baba hudumia mtu mmoja mmoja mtu mmoja mmoja umbushe mtu mmoja mmoja baba umtoe kwenye changamoto wanazopitia kwa jina na yesu kristo o oh, shetani asipate nafasi na ya kulipenyeza kwenye huduma oh, anapokuja kwani ukamsabaraishe kuantiya saba tofauti baba mahali yapa ikawani mahali ambapo watu watakuja wakiwa na vilio wataondoka na micheko ikawani mahali pamake vilio watu watakuja na mifungo watafunguliwa o oh, baba watakuja wagoja wanapona ndoa zinapona baba wanapokea za utajiri mungu kaonekane baba watu kiroho watu kiroo watakakujuwe oh, baba kwa jina la yesu o oh, baba sike kila nelo dakalobirwa mahali hapa likaambatane baba na ishara kwa jina la yesu kristo tumeomba kristu haleluya haleluya m pie mungu makofi pi gu