すぎやったかも。 balafadha na kikogozi aesi japo walio kwenye grupu waliona nimishindia nakumbuka sulifanya mkesha hapa kama wiki mbili zimepita kama si ikimbili na kidogo na wakati tunamaliza ule mkesha mtumishi wa mungu walitoa meno kusemabe ataskumukiatagani <laughs> lakini nakumbuka na mausingii nakumbuka tu sana atuta yani hatutafanya kazi kwa shida sana ili kuweza kuingiza vipato iiikaho ikaendelea na mambo yangu sasa ilikuwa mkisha ni jumaa mosi jumaapili jumaa wakati wakatienda kwenye kazan ya mkono ndo naanza kuonainakua aisi marana sikuelewa zuane siku yapilivnaenda <laughs> ana v <hivi> <laughs> nashangaa hey! nikakumbuka kile kitu mtumisha mtumishi ansema asante sanayeu ankasababu neno hili imekuwa halisi kwenye maisha yangu najua mara nyingi sana tunasikia mtumisha anasema neno flaniaezaa amijamini pale ambapo mambo mengi sema unasubiri jambo kwa munguajawaaii au basiukosaimanwkt Uh, au unaona kabisa anatamikiwa mtu na kinakuwa harisi lakini bado hakijawa halisi kwako kwa hiyo napenda sana kumshukuru mungu kwa ajili ya hilo mundu ni harisi anatisha na anaokesha sambamba rahilo lakini ni pamoja na faadai aiiioea <tikipu> <tikipu> kamu kalau mungkin apa pasti mungkin kila mmoja zungumza na mimi zungumza na dada yule na mama yule na kila mmoja alioko mahali apa o oh, rebogosekerebogoshende o oh, ramamasende midomo yangu mawazo yangu akili zangu maamu zangu kamata usitumie wewe wewe winuke mimi nishuke uya oh, her tuko tayari kupokei tudumiero takatifu arigurotakatifu o oh, asante yesu pila makofi kwa yesu u anasv bwana nainayofuraha kubwa sana kuwa mbele ya wanawake warembo wazuri waliodarikiwa wanaoenda u m sipanikwa bwana hiyo libongelar linaitwaa bwana aleakur a namba mkae jamani Uh, namshukuru mungu sana kwa ajili ya shuhuda wa mtumishi wake upendo e upendo ni mtumishi mwamilifu sana wa mungu kwa kweli wa wa wafeloship yetu anapanga hiki anapanga hiki na naudize lakini kwa kweli anatoa muda wake kwa moyo wote ana dt mambo yote yasip yanaenda sawa kwa sababu ikifika mahali mii tena jumanne yani nime kabisa kwa mungu kwao kabisa kpoa simu wala nii kwao nikamwomba mtumishi wa mungu na kweli amesimama hebu mpigieni mtu mwingine mpaka kwei amesimamapi paurembo lakini mtumishi wa mungu amesimama hapo kwenye hiyo nafasi mungu awabariki sana watu ambao walikuwa sananafurai muda mrefu mishiadi karibu naumi karibu Margaret karibu aleluya karibuni sana jamanibasi tuende moja kwa moja kwenye neno kwa jina la yesu Soon, tunapata nini atuwana mwatu wana ma tutapata iletutaiatayni ile e, e, hayaamboyakusomea kwenye ngoma sio yaishe leo kweli <laughs> e, unajuadai kwenye ezaburi ya sab m yani daudi amelifundisha kitu amezi pale kwamba yani fanya upesi bwana hebu tumwambie bwana amfanye upesi tupate hii madabao kwani anashindwa basi tumwamini atafanya basi neno la leo ah, mungu ametupa neno zuri sana leo jiandaye kupokea jiandae kwa nguvu zako zote Yane hapa neno la leo limebeba kichwa kinachosema nguvu ya neno la mungu amen, amen. nguvu ya neno la mungu kwa wale ambao wamesoma uingereza na kila mahali <laughs> E, wale iliokuwa nawapenda sana hizi hizo kichwa kinasema kinasemaa uh, naomba tusome yohana wa kwanza mstariwawanzaaiwatan yoaa wa kwanza mstari wa kwanza adi watano, watano. neo la mungu linasema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote alifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake dimo ulimokuwa uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu nayo nuru ya ng'aa gizani wala giza halikuiweza ukisoma mstari huu utaona kwamba neno la mungu ni mungu mwenyewe kwa hiyo kumbe ndo maana hili neno tukilizingatia huwa linafanya mambo makubwa sana katika maisha yetu kwa sababu ni mungu mwenyewe anaingia kwenye maisha yako kwa unaposoma neno likaingia ndani ya moyo wako ina maana umemwingiza mungu ndani ya moyo wako na ndo maana vitu vili ambavyo tunaziomba tukiliamini neno la bwana kwa sababu ndizo ahadi alizotupa basi inatimia kwa sababu ni mungu mwenyewe hilo sini jambo la kumshukuru mungu jamani hebu pigie mungu makofi kwa jinsi ambayo aliamua yani kwamba hili neno aweye mwenyewe yani ili aweze kutufikia kirahisi yani huo ni upendo tu ni upendo amen na nafikiri unajua neno lenyewe ndio yesu eh, ina tisha eh? kwahiyo sio ukachukulia bibilia yangu kipoapoa nilishadaka kumbiri njini zanziba sasa tukawa tunafanyiwa namna ya kuwafikia watu wa dini nyingine tukaambiwa wakati tunapoenda kushuhudia tunatakiwa tuhakikishe tumebeba vizuri bibilia maake walewale wa dini nyingine wanaheshimu sana vitabu vyao lakini sii tunasha poapoa tu kwamba tukaelekea hiyo kwa, yani, nao ni jambo la kuangalia kwamba watakuangaliawataangalia kwa sababu wataangalia kwa nje uiha l mtumishi ali eenim inabidi sisi wenyewe twhakikishe kwamba namna tunavoenda hata nguo tulivaa zile nguo zinazofanana nawao hata tukawa tunafanya nyumba nyumba tukma emmeenda kidogo He, kama wao lakini hamui kama wao amen, amen. lakini kitu ambacho tulijipata pale ni kwamba wenzetu wao wanakiheshimu sana kitabu chao mm-hmm. nafkiri wote tunajua sasa je yes, sisi eu tukiheshimu hichi kitu kwa sababu hii kitabu bibilia kwa sababu imebeba mungu mwenyewe imebeba nguvu ya munguamn Uh, twende tuangalie uh, kwa nini tunasema kwamba neno la mungu lina nguvu neno la mungu lina nguvu kivipi tumeona kwamba neno la mungu ni mungu mwenyewe kuna vitu kama vitano ambavyo vinaonyesha naamini kwamba vitakuwa na kwa vingine vingi lakini kutokana na muda wetu uh, inawezekana mungu atatupa neema tena siku nyingie tutaendea na vingine lakini kwa ajili ya neno la leo mungu ametupa vitu vitano vinavyoonyesha kwa nini neno la mungu lina nguvu kwanza kabisa ndani ya neno la mungu iko nguvu ya kuumba haleluya kwanza kabisa iko nguvu ya kuumba naomba soma na mimi zaburi ya 33 mstari wa sta hey. zaburi 33 ab33 mstari wa a e. <coughs> neno la mungu linasema kwa neno la bwana mbingu zilifanyika ukisoma biaa ya kiingereza created neno la mungu jamani lina nguvu ya, ya kuumba amen? Amen. amen kwa kupitia neno la mungu vitu vingi kwa neno tuliolisoma hapo kwenye yohana wa kwanza utaona kwamba vitu vyote viliumbwa kupitia neno eh? hakuna kitu chochote ambacho kilifanyika bila neno kuna kunahpa kwenye yohana wa kwanza pamoja niisome ili uweze kuona anasema vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakukufanyika chochote kilichofanyika ukisoma bilia akingereza vizuri inakuonyesha All him. Eh? ukisoma mwanzo wa kwanza mstari wa kwanza hadi wa tatu mwanzo moja mstari wa kwanza hadi watatu mwanzo mstari wa kwanza hadi wa watatu nougulinasema hapo mwanzo uh, mungu aliziumba mbingu na nchi nayo nchi ilikuwaukiwa tena utuku na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji Rom- ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji mungu akasema iwe nuru ikawa nuru mungu aliumba kwa kutamka haleluya kwa hiyo ndani ya neno la mungu iko nguvu ya kuumba na ukiangalia mungu wakati anaumba kulikuwa giza kulikuwa ukiwa Amen. kama vile ambavyo inaweza ikaa katika maisha yetu kuna ukiwa mahali inaezakana kuna giza mahali tunaambiwa kwamba kwa kupitia neno la mungu unaweza ukaumba ikawa nuru kwa jina la yesu kwa hiyo leo hiyo hali tutaitamkia neno la mungu na mungu ataumba kitu kipya haleluya kama tumeona kama mungu alifanya kwa nini asifanye kwetu kila hali ya giza inahitaji neno na ukisoma hiye yohana mmoja pale utaona kwamba ikawa uh, iyo, ilo neno ikaja ikaleta nuru amen kwa hiyo kila hali ya giza kwenye maisha yako kwenye afya yako eh, kwenye afya ya tanzania watu wengi hivi wanaogopa korona watu wanaogopa ugaidi kila giza tunaloliona sasa hivi nchi iko mahali fulani hivi nchi ya tanzania kila giza tunaloliona kwa viongozi wetu kwa taifa letu kwenye mambo ya chanjo kila giza tunaloliona dunia imechanganikiwa dunia imevurugikiwa kwa neno la bwana baba mungu wetu ataweka nuru amen ataumba nuru katika hayo ukimwangalia a ukisomage kitabu cha samueli wa kwanza unamuona a akiwa na mwanamke alikuwa kwenye uzuri kubwa alikuwa kwenye giza alikuwa kwenye ukiwa kwa sababu alikuwa hana mtoto na siku ameenda kuomba sana alimnyanyasa hii neno lakini ile siku alivokua akiomba kwa neno la mungu kwa mtumishi wa mungu eli alifikiri l aliowamba lifikiri mel bwana kwa shida yangu akamwambia na mungu akufanyie kwa neno la bwana liliumba likaondoa ule utasa na ana akapokea mtoto kwa hiyo akafanyiwa yani neno la na mungu linaingia ndani ya maisha yetu linafanya opereshe aleluya miishao na mara mmoja alienda hadi adinji akaambiwa wenye knsa sijui hiyostji ni ile yakwenda kufa sijui nini akasema mmm, okay sasa nasema anasema <laughs> hiyo taarifa ni ya kwenu ili sio yangu mimi ninaye mungu mungu mkuu kuliko vitu vyote huyo mungu ataenda kunipa kunipaselimdia oniamalipoda kwamekua akienda india yane uo anafurai kwenye ndege ili akutane na watu awatie moyo amani mungu anatisha aleluya kwa hiyo jamani neno la mungu lina nguvu ni nini wecopamana nacho neno la mungu litaumba kitu kipya a litaumba kitu kipya kama mungu aliweza kumfanyia operehen kwa neno hana alikuwa anaitwa tasa ananyanyaswa anapigwa vijembe lakini kwa neno la mungu hana aliweza kupata samueli am kwa hiyo neno la mungu litaenda kuleta utele kwenye popote ambapo panaonekana kuna utasa katika maisha yetu kitu cha pili kwa nini tunasema kwamba kwenye neno la mungu kuna ina nguvu neno la mungu lina nguvu kwa sababu linatusaidia tuweze kuishi maisha matakatifu neno la mungu ndio linalotusaidia kwao sio ukatumia nguvu zako mwenyewe ukisema mwenyewe bwana pale ukeeukaabiwapaleiiio kmiiukapata zc nataka nikwambie kwamba kinacholeta matokeo ni neno la mungu Amen. Amen ukisoma zaburi 9 zaburi 9 zaburi ndefu sana i zaburi 9mstazabur 9 mstari wa ti neo la mungu linasema jinsi gani kijana aisafishe njia yake kwa kutii akilifuata neno lako umstaraa mwuoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi pige wana Amen. kumbe kama tunataka tusimtende mungu dhambi ni kuweka neno lake ndani neno lake litatusaidia tusimfanyie mungu tusifanye dhambi neno lake mungu litatusaidia tuweze kutembea katika utakatifu lakini sio kwa kusema kwamba usome tu usome na kuifanyia kazi e, tunaambiwa tusiwe tu wasikiaji wa neno bali tuwa watendaji wa neno kwa hiyo ukisikia neno kama unaumwa ukasikia neno la uponyaji hakikisha unalitembea kazi unaliweka kwenye matendo unapoweka kwenye matendo lile neodo litafanya kazi kwa hiyo hapa neno linatuambia kwamba ili tuweze kuishi maisha yanayompendeza mungu maisha ambayo yanampa utukufu maisha matakatifu tunahitaji neno la mungu ndio nguvu tunayoipata nguvu ya kusimama nguvu ya kulitii neno inatoka kwenye neno la mungu uh, ili tuweze kuweza kuikimbia vile matendo ya mwili yaliyotamkwa katika ile wagaratia tano ule mstari kwanzia kumi na tisa li isnamoja kuna matendo pale ya mwili yametajwa ili tuweze kuepukana nayo ambayo ni kama umbea uasherati uzinzi sio kwa nguvu zetu wenyewe ili tuweze kuepukana na matendo hayo inawezekana una unar kuna dambo narg nayo ubea pombe vitu kama hivyo ili uweze kutoka hapo neno neno neno la mungu nio litakayotusaidia ili tuweze kutoka hapo naomba tusome timotheo, wapili. timotheo, wapili. timotheo wapili, wa pili timohtimotheo wa pili mlano watthili mlango watatu mstari wa kumi na sit neno la mungu linasema timotheo wa pili mlango wa watatu mstari wa kumi nasita neo la mungu linasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kuwaongoza na kuwaadibisha katika haki kumbe neno la mungu ndio linalotusaidia linatuonya kwa hiyo kama unasoma neno ina inamaana kama kuna dhambi ndani yako neno lili litakuonya litakuadibisha kwa hiyo neno la mungu linatusaidia tuweze kuishi maisha matakatifu kitu cha tatu nguvu iliyoko katika neno la mungu cha kwanza nimesema neno la mungu lina nguvu ya kuumba cha pili neno ya mungu lina nguvu ya kutusaidia tuweze kuishi maisha matakatifu cha tatu neno la mungu linatusaidia tuweze kupokea yale tuliyoyaomba shangilie bwana Amen. shangilie bwana kwa sababu yeye ndo anayetupa vitu bora ni nani ambaye anaweza kukupa vitu kama hivi twambie yee ni mle wako yeye ni ule mchumba wa ale mazingo ni nani anaweza kukupa vitu kama hivi mungu ndo anaweza kutupa vitu Domana, Kisema, yani, kama hivi ndio maana inabidi tukisema mshangilie bwana yani unamshangilia kama ujawai kushangilia tena haleluya naomba tusome yoana 15 mstari wa 7 yoana 15 mstar wa 7 wa 7 neo la mungu linasema ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeni mtakalo lolote nani mtatendewaa kwa hiyo chochote kile ambacho unamuomba mungu ukiwa umeweka neno eh? la mungu ndani yako wewe umeingia ndani yake a na neno lake limeingia ndani yako chochote jamani gari si chochote jamani mume sini chochote jamani kazi biashara sili chochote chochote kiomba tutapewa amen Kame? kwa hiyo kumbe sili nihii kuweka neno kwao kumbe kabla hatujaanza kufunga inabidi tui tumejijaza neno aleluya au wakati tunaomba ue tunashusha na nini na nena naomana wakati ukiwaga kwenye maombi huwa tunatiririsha mi yeah. mistari pale hatuombi e, kwa akili zetu siozi nikaanza kuomba pale kutokana na somo la history histor <laughs> au nikaomba kutokana na neno la mtumishi fulani tunaomba kutokana na neno la mungu haleluya naomba tufungue tena samueli wawanz samueli wa kwanza mlango wa hahi hua nalipenda sana nalipenda eh? yani ni neno ambalo zuri zuri yni iko siri kubwa sana hapa samueli wa kwanza mlango wa thelathini mstari wa nane a tutasoma kumi na saba na ishirini samueli wa kwanza mlango wa thelathini mstari wa nane a tutarukaua daudi akauliza kwa bwana akasema je nikiwafuata jeshi hili nitawapata naye akamjibu fuata kuhakika utawapata nawe ukosi utawapokonya wote mungu huyo ikamjibu jamani sionii haleluya daudi bwana yani hivyo si unaona sir ya daudi daudi alikuwa afaani kama mjiga hivi yani alikuwa ni mfalme kiialikuwa na moyo moyoka na moyo uliopondeka na nanaia ndomana alikuwa ni mtu ambae aliupendeza moyo wa mungu kwa sababu ya unyenyekevu wake tumesoma sana katika uh, vipindi vilivyopita kwao hapo ilikuwa historia inaonyesha uh, ukisoma ichi kitabu kulikuwa uh, kuna watu walikuwa wamewagamia wakawa wameteka wameteka wake zao watoto wao mali zao yani walikuwa wamewapukuta wamewa yani yan kama via paadua nza kale ibali kwako akatenga kila kitu chako chakom akachukua watu wako akachukua vitu vyako akachukua mali zako akazichukua sasa akamwambia mungu akasikia watu wako sehemu fulani je sadauni akasababa sieni kichwa nikiwapata je nitashinda hapa eh? mwenyenisaai sitaki maneno yangu yawepo hapa akauliza kwa bwana akasema je nikiwafata jeshi hili nitawapata eh? kwahiyo kumbe tunajifunza chochote tunataka kufanya mungu hii kazi niende hii biashara niweo umeleta mungu umtiani ni ufanyeje mbona imekuwa hivi na hivi mungu uyu mchumba kweli ametoka kwako eh? mungu yani unamuuliza unajua mungu yupo na mungu uwa anasubiri tu maskini yaani ujia uuzuri wa mungu wetu sio jiteta huwa anasubiri tu wewe uende upeleke hoja zako mbele yake kama daudi alivyopeleka na mungu akamwambia Mena, na utafanikiwa na ukisoma sasa mstari wa kumin 7ab hadi ishirini mstariwa ksb inasema naye daudi akawapiga tangu ukungu wa jioni hata jioni ya siku ya pili hakuna aliyeokoka ila vijana mia nn waliopanda ngamia na kukimbia daudi akapokonya wote waliokuwa wamechukuliwa na waameleki naye daudi akawaokoa wakeze wawili wala hawakupotea na kitu mdogo wala mkubwa wala wa wala hawakupotewa na kitu mdogo wala mkubwa wana wala binti nyara wala chochote walichojitwalia hao daudi akavirudisha vyote nao daudi naye daudi akatoa makundi yote ya kondoo na ng'ombe ambao waliwatanguliza mbele ya wanyama wale wengine wakisema hawa ndiyo nyara za daudi kwa hiyo ina maana vitu vyote haleluya alivyokuwa amevipoteza alivirejesha lakini siri ni nini neno la mm-hmm. mungu baada ya mungu kumwambia nenda utawashinda amen. amen kumbe tukienda na bwana kwenye vita yoyote kwenye kitu chochote tukienda na neno la bwana tutashinda umepoteza nini umepoteza nini menda na neno la bwana bwana atavirejesha vyote amen, amen. bwana atavirejesha vyote chochote umepoteza nini afya ndoa furaha uchumi nini ulichopoteza kama vile daudi alivyoweza kukusanya vyote akarejesha vyote bwana atakurejeshea mungu sio mwongo mungu sio mwanadamu kama alifanya na amekuwa akifanya ataendelea kufanya amen? amen kwa kupitia neno la mungu tunaona namna ambavyo hata abrahamu aliweza kumpata isaka kwa kupitia neno la mungu ni kitu gani unataka amn pende kwa mungu ongea na mungu amini kwamba yeye atakupa amen ukiomba amen. amen kama daudi alivyomuomba mungu akdaudi alienda kwa mungu bwana atakupa kama anaana hey, ni mfano mzuri sana alienda kulia kwa mungu kaonekana kama ni mlevu unawezekana ukawa unakuja kwenye hapa kwenye sema okijihiugani naendaweweeziwaena kenye mapeeiamn wewe mwangalie bwana kasabaukinachoongea nawee ni ile amaa moyo wako inamaana hapo ndo bana mungu anataka uwepo natafutana na wewe hapo hata tulema kulenje aeyaeluya makofi kwa bwana jamani kwa hiyo ili mungu aweze kujibu maoli yetu tunajii tusimame na neno kutoka ko bwana amen kama ni uponyaji huwe na neno la uponyaji uliosimama na kwa madeni mimi nilikuwa nimesimama jamani nalile neno yani ukiniamsha mimi nalijua lilela ule mwanamke eh? yule mwanamke mjane lile neno la wafalme wa pili mlango wanne msara wa kwa adi wa saba Yani, kwa sala la madeni bwana nilikuwa lile nilikuwalil na, baba namna mama yule mama mjane yule mama mjane baba alikimbilia kwako hakwenda kwa mungu mwingine alikuja kwako wewe kwa sawa, kwa kwa sababu alikimbilia mtumishi wa mungu kwakowakmilia wwasabu huyu mama alikimbilia kwako namna mama nama kwako baba baaiv navokiilia kwako Amen. Amen basi mungu ninakuomba yamkini sioni ni kitu gani cha kunivusha kwenye aibu hizi mungu nifungue macho mama alikuwa oni kama ana chupa ya mafuta ndani yake ndaniaaa baba nifungue macho nione baba chupa yako ya kwa mafuta niivi mfalme unasimama na aizabwana ain asiane eua yes. hey, wali aboni singo baba umesema hakuna eaakuapeke yake kasema mwenyewe mimi niingie mwenewe naaazishaazaiiiiningibba ema ynema ykoag miniemawaeaka au <laughs> kulayn ninau y ukdaa kababu kuug lakini ilo sio neno la mungu tunasimama na neno la, la mungu, mungu. Yeah, na inaosimama na neno la mungu kwa sababu yeye ni yeye mwenyewe kuna hali fulani inabadilika katika maisha yako yakoe hata kama ujaona kwa macho yaani kuna nfesi fulani nashuka mm. aleluya unatembea kwa ujasiri kwa sababu unamjua yeye yeah, yeah atafaya kwa sababu amesema kwenye neno lake haleluya kitu cha nne tuko katika somo linalosema nguvu iliyoko kwenye neno la mungu tumesema kitu cha kwanza aa, neno la mungu ina nguvu ya kuumba na kitu cha pili neno la mungu linatusaidia viweze kuishi maisha matakatifu lakini kitu cha tatu neno la mungu linatusaidia yale maombi ambayo tumeomba mungu aweze kujibu na sasa tunaenda kwenye kitu cha nne kitu cha nne neno la mungu linatusaidia linasaidia eh? sisi waamini tusitikiswe na kitu chochote kile amen, amen. neno la mungu linatusaidia tusitikiswe tusitetemeshwe tusitetereshwe na chochote kile haleluya Kile tusome matayo saba mstari wa ihiri na 4 matayo saba matayo saba mstari wa ihir a 4 matayo saba mstari wa ishirini na n hadi iir7ba la mungu linasema basi kila asikiae hayo maneno kila asikiaye hayo maneno yangu na kuyafanya atafananishwa na mtu mwenye akili aliyenyenga nyumba yake juu ya mwamba mvua ikanyesha mafuriko ya kaja pepo zikavuma zikaipiga nyumba ile isianguke kwa maana misingi yake imewekwa juu ya mwamba na kila asikiaye hayo maneno yangu asiyafanye atafananishwa na mtu mpumbavu aliyejenga nyumba yake juu ya mchanga mvua ikanyesha mafuriko yakaja pepo zikavuma zikaipiga nyumba ile ikaanguka nalo anguko lake litakuwa kubwa amen. amen neno la mungu linatusaidia tusitikiswe na changamoto za maisha ukiwa umelijaza neno ndani yako vikaja vitu kwa sababu tumeambiwa kwamba duniani tunayo dhiki tujipe moyo tumeshinda kwa hiyo dhiki haitaondoka haleluya moto hautaondoka kwenye mito tutapita lakini ukiwa umejaza neno la mungu ndani yako haleluya hutatikiswa kwa sababu umejenga juu ya msingi uliyoimara lakini jaribu nikija nikakuta huko mt huna neno utatikiswa sana amen ndio maana tunahitaji kujaa neno kujaa neno sana unapokuwa umejaa neno changamoto zikija unasema e hey, ninasimama na neno hata kama ninapita kwenye moto inajua sipiti mwenyewe senda kimaisha kinabetego walikuwa na mtu wang yeah. aeluya edauapindiia napitia motomoto rafyangu makanipigia simu akanambia ninakuomba uo moto usikuteketeze ninakuomba sana pita kwenye uo moto salama nikasema amina aleluya moto ukija usikubali ukuteketeze na namna ya kutokubali unaupinga kwa neno aleluya unapiga kwanene unasema e hey, wewe kuna ule mstari ule uwe sana ayubu ayubu ishii na mbili ishii tisa ayubu ishiii na mbili ishiii tisa ayubu mlango wa ishii na mbili msaba ishii tisa inasema icho kipekee cha kwanza tu ayubu ishii na mbili ishii tisa ee hapo watakapokuangusha utasema kuna kuinuka tena kwa hiyo unaona kama vitu vyote vimefeli unaona kama vitu vyote havyeni chedeleka kutishia unasema hey, kuna kuinuka tena Amen. yani unatembea na neno tu kuna kuinuka tena aleluya kwahiyo haijalishi changamoto gani zitakuja majaribu gani yatakuja napokuwa na neno la mungu do anasema hivi My is u tunajiraiobana kwa kwasabau tunajua kwange kuna usalama kwange kuna ushindi kwa neno lake tutashinda hata katika hali ngumu kama neno lilivyotwambia hiyo matayo saba kwamba hatutakuwa kama vile tumejengwa kwenye mchanga n namoja ilia navua sana watu waenzizie simpo <laughs> <Ahu, laughs> utakua mwenyewe eh? al imani yako umeijenga kwa nani angalia usijenge kwenye mchanga watu wengi wamejenga kwenye mchanga mafuriko na mvua za ibomoa ilikuwa inavuma iyoka ilikuwa ya tg kinodoni kunaba mmoja alikuwa na madevu hivise yeah. ilikuwa ni hatari faya nzizo e ingile mlikuwa wamjazaliwa yani alikuwa baba hiyo yani unaona nguvu za mungu namna hii haleluya kwa hiyo imani yako ameijenga wapi mm. mara nyingi tukolimekwelikisema usijenga imani yako kwaue shagazi yako mwenye hela uju mara nyingi tuna tunajenga imani wangu uanuwamechaguliwa muueni jenga imani yako kwa mungu Amen. usijenge imani yako kwa mtu usijenge watu ni wanabadiika mungu ndiwabadiliki peke usijenge imani yako kwenye vitu vitu wengine siku moja ayuu aliamka vyote haeluyaaleluya wapenga imani yetu tusimami na neno la bwana ndipo hatutatikiswa hata zije hali za namna gani watu wanajua wananwkasan wewe usimami lakini wewe unasema kuna kuinuka tenakuna kuinuka tena kuna kuinuka tenawanakatia tamaa basi Bani, jamani eh? mii jamani basi eh? kama mii livokuwa nimemfungia faili la kazi mbe wangu <laughs> afumungu akaniaibisha Na nasema yuko yukapnasikia mungu akaniaibisha ikamfata nyumbani kazi eh? nafikiri alikuwa anasema wanasema kwamba nimeisha lakini kuna kuinuka tena Wapenwa. God is real. Yes. Amen. God is real. mungu ni alisi yani wewe mpemde yani, yani akuvuruge yaani utamshuhudia yani atakuwa anakuva vihepsod <laughs> vyakoke ni vizuri vizurieuya <laughs> atakuwa anakushushia vihepsodi watu, watu watakuwa hawakuelewi Amen. Amen. kuna watu yaani ajwa wamevuluwa yn hawarewikmunguonyandiwen kwa hiyo jamani tuhakikishe kwamba ah, tunasimama eh, kwenye neno la mungu maanaake changamoto dunia tunaishi dunia ni ovu kuna mambo mengi mabaya yani mabaya sana yanaendelea katika dunia hii kwa hiyo bila neno la mungu tunakuva hasa kipindi hiki kuna korona korona imekuja na vituyani korona ikaa shetani ni shetani kwa kwasababu shetani akija huwa anakuja na wapambe anakuja na jeshi huyu korona amekuja na uharibifu kwenye uchumi afu amekuja na watu kufarakana dunia sasa watutu wasikusaiketakueje wasi, duniaalwei ndo wanaanza kuzuia wanasema wanasemaubiri sijui to streamer, gani mavitu ganigani kwa matendo tdmatendo 4 napenda sana paulo eh? paulo mtume alikuwa ni kamanda wa yesu uh, matendo nasema lakini siyahesabu maisha yangu kuwa kitu cha thamani kwangu kama kuumaliza mwendo wangu na huduma ile niliyopokea kwa bwana yesu kuishuhudia habari njema ya neema ya mungu yaani hapa paulo alikuwa anaongea haya maneno na alikuwa ameshajua hey, ukisoma apa mstariwa ishi tatu nasema hivi mstari wa ishii natatu ndo utapata vizuri picha maana haya maneno anaoyasema anasema isipokuwa roho mtakatifu mji kwa okay isipokuwa roho mtakatifu mji kwa mji unishuhudia akisema ya kwamba vifungo na viki vyani ngoja yaani paulo alikuwa anaondoka yerusalemu alikuwa anawaaga naedayerusalem ndo naenda lakini huknawagadinajua kwamba huko viki na vifugo vinanisubiri yani, jela inamsubiri lakini vivugo yani, vinansbwamba sitikiswi kwa sababu ninajua uo msariwaishiri nanne sasa kwamba siyahesabu maisha yangu kuwa kitu nca thamani kwangu kama kumaliza mwendo wa huduma yangu niliyopokea kwa bwana yesu kuishuhudia habari njema ya neema ya mungu kwa sababu alikuwa anajua ye aliyobeba ni nani na maana anasema ni kuishi ni kristo kufa ni faida yaani ukiweza kufika iyoboe nchi jehova tusaidie haleluya kwamba unamwambia jamani e kama kufa yani kamast kama, kama nikiangamia naniangabie kama kufa ni faida na kuishi ni kwa sababu ya kristomungu hey, atusaidie aeluya kwahio unamuona paulo yani anajua kabisa uanana kuna mateso lakini kwa sababu anao msingi imara waneno wanaojipokea kwa bwana mm. usio kasababu paulo kgrund yake eluya fai yake ni chafu lakini hayuko tena kule mm. Hey, mm-hmm. man, what are you, doing? You're going to You're to a na anasema anaenda mbele kwenye lile kusudi ambalo mungu aliomwekea mungundo anataka hivo hivyo ambao ambaon yani, hautaangalia kushoto kulia watu yasema, hey, ono, kila siku kuliawatu wanaseaakfuiaomanala sikusiuy kulikokenda kwa atu wengine au kulnakuombaombaduu haleluya bona mimi nimekuja kwa mungu yeye yeah, mungu umo uko atakutana na mimi aleluyaan kwa hiyo paulo hakutikiswa kitu ambacho tunajifunza kwa paulo hapa ni kitu kizuri sana tukiishi kwa kupitia neno la mungu neno la mungu lina nguvu litatusaidia eh, hata tunapokutana na chanoboto ngumu ukisoma warumi 87 warumi 8 7 warumi8 37neno la mungu linasema lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyotupenda unatakiwa hicho ndio unachotembea nacho amen kwamba katika yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa hiyo a tutatikiswa amen, amen. reema anasemo kwenye undo wake wewe ni mn <laughs> wewe ni chanzo cha uzima yeah. yani hata hata upepo uvume mimi ninakuabudu wewebmug <laughs> amewajajmelitegeha kuna mja moja eneo fulani sana watu tumepita eneo ambalo sasa kuna fulni ametea lakini mzee alikshyoweme yaani nimechega ika unasema jaudilikoliko inasikiriza nikao kwenye kuship nii unasemaja mzee yameferi sana nikabeaii amepatzana kintu niwanja amepoteza nile mambo sabuaamboaushikira uchawe ubishi yani mzee ameferi kwa hiyo shitani anaweza akafikiri kwamba mewe umeferi lakini wewe unamwambia la kwamba bibi limevea kushinda na za zaidi ya kushinda yeye ndo amefiri yaani hiizeferia na ndo maana alitukwa haleluya mm-hmm. kwa sababu hana adabu <laughs> hana adapo kitu cha tano na cha mwisho neno la mungu ni silaha ya vita ni ya vita neno la mungu ni silaha ya vita sasa hapa siukaa tiweza kusoma ustari lakini naomba tu mwandike luka 4 mstari wa kwanza ali wa kumi na tatu pale ambapo yesu alienda kujadiribiwa na shetani shetanitupate feva kogitusomeoa neno tunakimilia wapi aleluya luka 4 luka 4 mstari wa kwanza halwa 1 neno la mungu linasema na yesu hali amejaa roho mtakatifu alirudi kutoka yordan akiongozwa na roho muda wa siku 4ba nyikani akajaribiwa na ibilisi na siku hizo alikuwa hali kitu hata zilivyotimia aliona njaa ibilisi akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu iambiwe jiwe hili liwe mkate yesu akamjibu imeandikwa kwamba mtu hataishi kwa mkate tu akampandisha juu akamwonyesha miliki zote za ulimwengu kwa dakika moja ibilisi akamwambia nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mimkononi mwangu nami umpa yeyote kama nipendavyo basi wewe ukisujudu mbele yangu yote yatakuwa yako yesu akadiba akamwambia imeandikwa msujudie bwana mungu wako umwagudu yeye peke yake akamuongoza mpaka yerusalemu akamweka juu ya kinara cha hekalu akamwambia ukiwa ndiye mwana wa mungu jitupe chini kwa maana imeandikwa atakuagizia malaika zako wakulinde na ya kwamba mikononi mwao atakuchukua watakuchukua usija ukajikwaa mnguu wako katika jiwe yesu akajigwa akamwambia imenenwa usimjaribu bwana mungu wako basi alipomaliza katika kila jaribu ibilisi akamwacha akaenda zake kwa oh, oh. Hey, <laughs> <laughs> <laughs> aleluya unamwona yesu unamwona ibilisi ibilisi anakuja na neno yesu kwa neno yes. bila neno hivita ushindi nakwabia hivita ushindi kwanza watu wanavopenda vitu kwanza kwa shapata nja uku kwenye njia baragafu moto kitimotoichi hapa haleluya yeah. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lakini <laughs> yesu kwa sababu alikuwa na neno nguvu ya neno la mungu alisimama kwa neno akamshinda ingirisi akashinda ilizagira zake zote na akazishinda tamaa kwa sababu kumbuka alimadaa tampa ulimwengu wote Eh, nani hataki emu nani hataki lakini yesu alisimama na neno la bung aakiwa eh, akileta neno iy anasema imeandikwa ka hakikisha unashika neno ili unapopita katika majaribu unapopita katika vita usimame imeandikwa kwa jina la yesu watoto wangu watafundishwa na bwana yani unasema esa imeandikwa imeandikwa bwana atanilinda niingiapo na nitokapo korona umejitegesha kwenye basi umejitegesha kwenye boti umejitegesha popote korona hutanipata kwa jina na yesu imeandikwa aleluya vita ni kubwa wapendwa bila kusimama na neno hatutashida aleluya na shetani anafanya kila njia wy angalia huyu ni yesu jamani huyu ni mungu aleluya lakini amemjaribu alafu amemwacha kwa mimi na wewe eh? mimi na wewe ni anatuwinda anatuwinda anatuwinda kwa hiyo inabidi uemakini na tue sio makini ile ya kujilinda kujiwekea mageti neno liujae kwa wingi ndani yetu ndipo takaweza kushinda ukisoma neno ambayo zimelizoea sana lile la ufunuo kumi na mbili moja linasema wakamshinda kwa damu ya wanakondoa na kwa neno la ushuda wao kwao vita ya kupigana namna ya kupigana vita ni neno neno na neno bwana ni upangawebrania nne kumi na mbili webrania nn kumi na mbili stariwa kumi na mbili neno la mungu linasema maana neno la mungu li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga wao wote ukatao kuwili tena la choma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake tena lije pesi kuyatambua mawazo na makusudio ya moyo neno la mungu ni upanga unakata uwili huku na huku yani na uzuri hapa linasema kwamba linagawanya nafsi na roho yani neno la mungu linagawanya nafsi na roho kwenye nafsi ndo kuna mawazo zote hofu zinajaa huko roho no, roho mboye, roho roho ndo ambayo inaendana na ya mungu inawezekana umekaza tamaa hey, hapa nitapita ni nafsi nafsi sasa neno linakuja linakuja kugawa pale tinahiiifnywe mambo yote katika i yeah. nvu hofu toweka bwana ajatupa roho ya hofu haleluya kwa jina la yesu ndivyo itakavyokuwa katika maisha yetu Amen. tutashinda kila vita kila hila ambayo iglizia analeta tusimame na neno neno ni silaha anakuletea ugonjwa Oh, utakufa sitakufa bali nitaishi ni asimu le matendo makuu ya bwana linakata linakata ile hofu inaondoka ile hofu ya mauti mautieuya ni kitu gani kinakutishia maisha maishau ni kitu gani kinakutishia maisha kitu gani kinakuogopesha kitu gani umekaa nacho muda mrefu ambacho unaona hey, mimi jamani nimefunga ukurasa usimfungie mungu ukurasa nilishatoa mfano wanafikia ugu mmoja ambaye alikuwa amesubiri muda mrefu sana kupata mtoto akalebiamiskuizi ah, hata wakiita kwenda mbele hata atasiendake halo usimsusie mungu usimfungie mungu ukurasa ni mama na neno kwamba mungu atakutokea Amen. mungu atakuonekania usiogope kuonekana kwamba unamuomba mungu umejiachilia kwa mungu hapana mungu atafanya haleluya neno neno neno kwa hiyo ili kuweza kuyaishi hivi vitu hete vitano kuweza kuumba ana eh? mungu aliumba ulimwengu kutoka katika kitu ambacho akipo kwao naezekana una kazi niwezekana una kitu umba kwa neno haleluya na kitu cha pili tumeona kwamba kuishi maisha matakatifu neno la mungu ndiaetakazakusaidia kitu cha tatu ili kuweza kupokea majibu ya maombi inahitaji neno neno liya dadi yako na kitu cha nne neno lila kusaidia uweze kutotikiswa usimame kwenye mwamba imara uweze kushinda vita vyote na mwisho neno la mungu ni silaha ya vita shetani anapoinua ila zozote kuvamia neo la mungu linasema katika ile isaya amsinanne msar wa kumi na saba kwamba hakuna silaha yoyote ambayo itainuka kinyume na wewe ambayo itafanikiwa ni silaha gani shetani ameinua kwenye maisha yako ni kitu gani shetani ameinua kwenye maisha yako twene mbele za mungu twene mbele za mungu tukamlilie mungu kwamba hili neno limekuja tumwombe mungu neno hili likawe dhahiri naona mto kinanda neno hili likawe dhahiri kwenye maisha yetu eh? neno nguvu ya neno tukaione amen tukaone nguvu ya mungu ikituvusha na kama uko hapa neno haliwezi kufanya kazi katika maisha yako kama ujapokea amen kama ujalipokea ili neno utakuwa unasikia tu watu anasema neno bana mungu alimtokeatja kama ili neno halijaingia ndani kwako hauwezi kupokea hizi baraka tunazoziongelea siku ya leo kwa hiyo kabla y kwenye maombi njoo hapa tutengeneze na mungu upokee neno haleluya ili likawai dhahiri kwenye maisha yako ili tunapokwenda kuomba sasa hizi ahadi haleluya zikaonekane katika maisha yako ka nakaribisha bila kuona aibu yaani sisi tuko hapa mbele kwa mungu nikuzuri kuzuri ni kuzuri, eh? ni kuzuri kwa mungu tunatakiwa kwenda tukiwa tukijidai haleluya kwayo ninakaribisha mtu ambaye unataka kulipokea hiyo neno ili mungu akuonekanie tusimame wote jamani tusimame wote naomba kama kuna mtu unataka kulipokea hilo neno uji hapa mbele za bwana amen mungu yuko hapa na nguvu zake zipo mambo makubwa anataka kuonekana kuna mtuwa namna hiyo jamani ye anaogopa basi esha mkono basi aalituma ilo nenowapo wapo walipokaa kama unaogopa kuja mbere basi naamini awoti tumepokea neno nenoamen basi sasa tunaenda kumwomba mungu a tunaenda kumwomba mungu neno lake likawe haidi katika maisha yetu neno lake ambayo tumelipokea siku ya leo ikaonekana katika maisha yetu tuweze mungu atupe neema tena leo mtumishi wa mungu aliyokuwa naongoza maombi aisema tuwe na kiu ya kusoma neno la mungu nafikiri do ilikuwa moja wapo ya fkiriya pointi ya kwanza kabisa kwa hiyo mungu atupe kiu ya kusoma neno lake kiu ya yakuka miguuni pake kujifunza kutoka kwake kusikia kutoka kwake ko kwa tutaomba mungu atumekiwe a kusoma neno lake alafu tutamwomba sasa hivi vitu vote vitano vikawe dhahiri katika maisha yetu ambayo tumesikia haleluya basi twene mbele za mungu kama kawaida jamani ni kujachia kwa bwana eh, usiogope alioko hapale paka ni mtumishi wa mungu kwa hiyo wewe jachie mbele za bwana haleluya elu ala nzuri ya ship ambayo inatupeleka tripoeu asante yesu o oh, tuchunguze baba mchunguza ndani ya mioyo yetu mpade yakini kuna vitwa viko sawa oh, N'N'N'N'N'N'N'N'N'A Ah, to you atujasoma maneno yako tumekuomwabibu wabibu wakusoma maneno yako mungu tunaomba utusame mungu tunaomba uturehemu oh mungu tu soma maneno yako baba tusame tume watu anaisha yengine vipao gani tumeshinda kulipana maneno yako kipao bele mungu tunaomba utusame mungu tunaomba uturehemu oh urehemu baba tusame ah tusame To save one, to save one. Oh, to the poor people, what neno are summon in the Ah, to save, now they were able to make the poor Oh, baba who can be good. Oh, brother, who to not kill? Oh, mother, kill. Mother, kill. Mother, kill. Kill your little Give Kill your little lap. Kill your little lap. Kill your little que eu ia ler eu eu, ¡Para el ¡La la la That's the the I and Oh, i tu I've to oh, I'm never, a I to my to to Neva ya kusoma ya ya in ya ya neno neno lako lako lako kwa kwa kwenye maisha yetu vitu kazi ish wa maisha kaeno aahitppo wakip a kund kiya nyumbaiaeeao mo wako ambaye aa ko ia je asababuaok kwenye hiyo haribu fanya hiyo kuelelea neno lako toma neno lako yesu toma neno lako yesu nikaptoa kwa twa kwaenye hiyo haribu fanya hiyo haribu kwa jina la yesu kwa jina la yesu eh mungu saombe eh mungu taombe o baba tupe nguvu ya kuomba nguvu ya kuomba oh kama tunahitaji mimi toma mungu tunahitaji mimi Ana da caiu, maia aí, Opa, na caiu. Ah, batu na ova. Opa, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, para, uma ottk sha yet sadiii aaiyk mio saa w kweye kweye aisha yet kweyeo zt weyeshar z kwa panao lako umoe ni kanisa kwa jina la Yesu Kristo baba tunajua neno lako nisi na bila shida vita kwa jina la Yesu kila vita hiyo ya watoto wako neno lako nikapiga nets nikapigaje wako na vipiga wa magumu baba neno lako toni tete unao kata ukatao kuni mpite ni wanao hofu ni wanao hofu kwa jina la Yesu upanga neno linapita sasa upanga neno ciikii ksi kt kut yo e iluk tn semauna kssies Yes, so I will that second, yes, how the How the I yes, I let you want to ak l n ana koseva v Oh, você que, você Vai Jesus Oh, Oh, você zilzwzizkbklkilicoknmpnyo ocotekil Nala bata, nala Oh, Hallelujah.