ratiba nyingi lakini kaweza kuja hapa basi hiyo kiu yakuja hapa mungu amakutananayo ajina la ysi karibuni sana naomba mkali mungu akbariki sana jamani wapigeni makofi kubariki sanadaana mungu akubariki sanajoshua mungu akubariki sana ino mungu akubariki sana sanaelga kwa muda wenu ambao mmetoa kumwagudu mungu pamoja na sisi mungu hata wapungukia kamwehaeluya Sa- kwanzia sahivi aanze kuwahudumia na kukutana na mahitaji yenu amen. amen kabisa upokee huko unakuelekea kwa jina la yesu haleluya nimekuja kushangaa kumbe muda umeshaenda <laughs> mi nikuwa naona kama ndio tunaanza kumbe muda umeshaenda sana sana yani unatamani uendelee tu kuabudu uendelee tu kuabudu lakini muda haupo na sisi tunaamini kwamba mungu atatufanyia njia atatupa mahali haleluya aupo tutamwabudu kwa nafasi amen. aleluya kwa kujiachia bila kujibadabana amen hii ni mwaminifu hashidwi hashidwi mungu tunaemtumikia sisi huwa hashidwi atatupa nafasi walikuwa lamea sunenbelesu mapema mapema sana haleluya hey, ni mapema sana atafanya na mimi na wewe tuko mashaidi jeukotai kushuhudia hilo jao je uko tayali kushughudia jambo janbo iyoe mbona <laughs> haiendani na ushunda wenyewe amen basi joli ya leo mungu ametupa neno zuri sana ambayo limebeba kichwa kinachosema watapigana nawe lakini hawatakushinda kuna washindi hapa watapigana nawe lakini hawatakushinda na hiyo ni ipo katika yeremia ukisoma ile yeremia moja mstari wa kumi na tisa yeremia mlango wa kwanza mstari wa kumi na tisa E, neno la mungu linasema nao watapigana nawe lakini hawatakushinda maana mimi nipo pamoja nawe asema bwana ili ni kuokoe amen. Amen. amen naomba tena tusome kumbukumbu la torati naomba tusome hiyo kumbukumbu la torati nitakuongezea tu baadaye lakini naomba tule tusome waamuzi waamuzi mlango wa nne ninakunyamazisha kunyamazisha kimya iwe shetani kwa jina la yesu hauna uwezo wala mamlaka ya kuharibu ibada hii tunasoma waamuzi uh, mlango wa nne mstari wa kwanza halu ishiri na tatu waamuzi mlango wa nne mstari wa kwanza ishii na tatu yaani ni mlango wote wa waamuzi nne yote utasoma katika jina la bwana yeah. neo la mungu linasema hata alipokufa yehudi wana waisraeli wakafanya aliyo maovu tena mbele za macho ya bwana bwana akawauza na kuwatia katika mkono wa yabini mfalme wa kaanan aliyetawala huko hazori na sisera aliyekaa katika harosheti na mataifa alikuwa amiri ah, okay na sisera aliyekaa katika harosheti na wa mataifa alikuwa amiri wa jeshi lake wana wa israeli wakamlilia bwana kwa kuwa sisera alikuwa na magari ya chuma mia kenda nayo akawaonea wana wa israeli kwa nguvu muda wa miaka ishirini basi debora nabii mke mkewe la lapidoti naye alikuwa mwamuzi wa israeli wakati ule naye alikaa chini ya mtende wa debora kati ya rama na betheli kati katika nchi ya vilima uh, vilima vya efraim wana wa israeli wakakwea kwake awaamue huyo akatuma mtu akamuita baraka wa abinoamu toka kedesh naftali akamwambia je bwana mungu wa israeli hakutoa amri akisema enenda ukawavute kwako huko katika mlima wa tabori watu elfu kumi wa wana wa naftali na wa wana wa zabuloni nami nitakuvutia sisera amiri wa jeshi lake ya bini hata mto wa kishoni pamoja na magari yake na wingi wa watu wake nami nitamtia mkononi mwako baraka akamwambia kama utakwenda pamoja nami ndipo nitakwenda bali kama hauendi pamoja nami mimi siendi basi akasema hakika nitakwenda pamoja nawe lakini safari utakaoiendea haitakupatia heshima wewe maana bwana atamuuza sisera katika mkono wa mwanamke debora akainuka akaenda pamoja na baraka mpaka kedesh baraka akawakutanisha naftali na zabuloni waende kedesh wakakoya watu elfu kumi wakimfuata debora naye akaenda pamoja naye basi heberi mkeni alikuwa amejitenga na wakeni yaani na wana wa waahobabu shemeji yake musa akaipiga hema yake mbali penye mwaloni uliokaa saanaimu sa, karibu na kedesh wate wakamwambia sisera ya kwamba baraka mwana wa abinoamu amekwea kwenda mlima wa tabore sisera akyakusanya magari yake yote na magari ya chuma mia kenda na watu wote waliokuwa pamoja naye toka harosheti na mataifa mpaka uh, wa mata, okay, harosheti wa mataifa mpaka mtu wa kishoni debora akamwambia baraka haya inuka maana siku hii ndiyo siku hiyo ambayo bwana amemtia sisera katika mkono wako je bwana hakutoka atangulie mbele yako basi baraka akashuka katika mlima wa tabore na watu elfu kumi wakamfuata bwana akamfadhaisha sisera na magari yake yote na jeshi lake lote kwa makali ya upanga mbele ya baraka basi sisera akashuka katika gari lake akakimbia kwa miguu lakini baraka akayafuatia magari ya jeshi hata harosheti wa mataifa na hilo jeshi lote la sisera likaanguka kwa makali ya upanga hakusalia hata mtu mmoja lakini sisera akakimbia kwa miguu akaifatilia hema ya yaeli mkewe heberi mkeni kwa maana palikuwa na amani kati ya yabini mfalme wa azori na nyumba ya heberi mkeni yaeli akatoka kwenda kumlaki sisera akamwambia karibu bwana wangu karibu kwangu usiogope akakaribia kwake hemani naye akamfunika kwa bushuti akamwambia tafadhali nipe maji kidogo ninywe maana nina kiu akafungua chupa ya maziwa akampa kunywa akamfunika naye akamwambia simama mlangoni pa hema kisha itakuwa mtu awee yyote akija kuuliza akisema je yupo mtu hapa basi mjibu la hapana ndipo yali mkio eberi akatoa kigingi cha hema akashika nyumbe mkononi mwake akamwendea polepole akamtia kigigi katika kipaji chake nacho kikapenya hata kuingia mchangani kwa maana usingizi mzito ulikuwa umemkamata basi akazimia akafa natazama baraka alipokuwa akimfatilia sisera yaele akatoka ili kumlaki akamwambia njioni nami nitakuonyesha yule mtu unayemfuata basi akamwendea natazama sisera amelala humu amekufa hicho kigingi kilikuwa kipajini mwake basi hivyo mungu akamshinda yabini mfalme wa kanan mbele ya wana wa israeli siku hiyo mkono wa wana wa israeli ukazidi kupata nguvu juu yabini mfalme wa kanan hata walipokuwa wamemwangamiza yabini mfalme wa kanan haleluya tntaomba tena uzoenda kusoma kwa wakati wako uongeze hapo mstari mwingine kumbukumbu la toyati ishirini mstari wa kwanza hadi wa wanne Uh, unapoangalia hichi kitabu cha waamuzi kumbukumbu la wazi ishirini moja hadi nne kuongezea unapoangalia kitabu hiki cha waamuzi uh, hasa hii hata kuliposoma unaonyesha kipindi hicho kipindi mwana uh, wa israeli walipoingia kaana walikuwa tayari wameshaingia kule katika ile nchi ya maziwa na asali walipokuwa wameshaingia kule mungu aliwaambia wasimwache mtu hata mmoja wawaangamize wote wale wa kana lakini sasa wana wasrael wao walivyoingia wakaingia kuna watu wengine wakawaacha wakati mungu aliwaambia asiwaache sasa kibaya zaidi ni kwamba wale watu walio waliowacha wale wana waisraeli wakaanza kuiga mambo ya kule kwenye ile nchi wakaanza kutenda dhambi kama wale watu wa kule ile nchi ya kanan wakaanza hata kuabudu miungu yao ko wakamwacha mungu ko unakosoma u mstari unaona sasa wana wazai wameshapigwa na mungu kwa sababu wamemwacha mungu kwa kuitumikia miungu mingine wamemtenda mungu dhambi na mungu wamemtenda mungu dhambi mungu akawauza iyo <laughs> kumbe kuna hatari ukimwacha mungu anaeza kukuuza yaani inamana kwamba mungu anakuacha inamana anaruhusu aleluya adu akushughulikia mungu akawa amewaacha amewaacha na mungu amewauza hapo ndipo sasa wakawa kwenye mateso makali wakawa wanateswa na huyu mfalme huy mfalmeabii ambelfalmekipidih w wakawa anapata mateso makali na huyo mfalme alikuwa na kamanda eh, wa jeshi zakusema abiri jeshi ambaye huyo alikuwa anaitwa sisera unaambiwa ukisoma bihaa ya kiingereza inasema alikuwa ru eh? alikuwa ni mtu alikuwa na roho mbaya yani aliwatesa mno mno sana wana waisraeli sasa uh, wana wa israeli waliokuwa katika kuteseka kuteseka uh, debora alikuwa ni nabii mke eh, ambaye alikuwa ni mojawapo wa mwamuzi ilioku yani ilivyokwenda paakufikia wamuzi ulikuwa unaona kwamba uh, mpaka wakati wa yoshua ulikuwa unaona walikuwa ni viongozi ambao wanaongoza wanaongoza baadaye sasa kukawa kama vile hakuna kiongozi ambaye amesimama ndio wakaanza kuwa waamuzi ambao pia walikuwa kama ni viongozi ambao wana, wanaamua mambo mbalimbali na hapa sasaja kumuona kwamba debora naye alikuwa ni mmojawapo wa waamuzi nabii alikuwa mwamuzi lakini alikuwa pia nabii mke kwayo debora anakuja kumpa sasa baraka ujumbe kwamba mungu amemwambia kwamba aende akapambane na hao wakana maanake mungu ameaidi kwamba ataashindia sasa baraka anakosa anakosa n eh? anashindwa kujiamini anaona kwamba yani anapata hofu anamambia labda wana uene na mimi eh? pate vicha Eh, kwa jinsi ambavyo ilivyokuwa kule walikuwa wanaonekana kama vile siyo lakini huyu mwanaume yuko hapa kata ilivyokua kwe lnini kwenda labda uende na, Basi, kwa ambia, sawa, na we, lakini kwamba kwamba heshima heshima utapata He, leo itakuwa le, kwa mwanamke tumeona ah, hii, sisi. ni ah, tunaweza kwenye changamoto nyingi kumbuka snab cha somo chetu knasma kwamba watapigana nawe lakini hawatakushinda tuweza kujikuta mahali ambapo tuko katika vita mbalimbali vita kwenye kazi vita kwenye biashara vita kwenye ndoa vita kwenye malezi vita mbalimbali ambazo tunapitia katika maisha katika vita hizi ambazo tunapitia kuna mahali ambapo uh, mungu anaamua kuinua mtu haja yakusaidie lakini sasa kama aakaa vizuri unaweza ukapata hofu kama aliyopata baraka kwamba mungu amemtuma ebora na amempa ujumbe wake kwamba nenda akamwambia baraka kwamba aende ashuke huko kwenye mlima tabori waende na watu elfu kumianaanuo anakuelewesha kila kitu mwambia, nenda shuka kwenye bonde hili nenda mahali hapa nenda na watu elfu kumi nitawaweka eh? mimi aa, wakana ni mikononi mwako lakini lakiniaa barak... yeye bado akawa na hofu na kwamba waende wote kwenye vita aa, mara nyingi tunaweza na hofu itakwaje ina maana pale aliona kwamba ilo jeshi ni kubwa sana mimi sitaliweza aliogopa labda niene na wewe yaniaingieaepokea ujumbe awambiasabbu amekwambia basi tuendeote kwa sababualikuwa Ame? sababu, ameangalia miaka ishirini wamekaa kwenye mateso makali na huyu jinsi huyu sisera alivyokuwa mbaya alivyokuwa anajua kuwatesa alafu sasa alikuwa na magari mia tisa ya moto Eh, ya chumaya chuma, eh. chuma. unaambiwa haya magari yalikuwa bele yake kama yanaupanga hivi huo upanga wenyewe kwa a kama mna jeshi yenu unatembea huo ndo unawamaliza kwa hiyo ilikuwa ni hatari yani mia tisa kwao ilikuwa ni wanapambana na kitu kikubwa nianawaisrael walikuwa hawana nguvu kabisa inaweza kwenye vita namna hiyo vita kubwa abay ukiangalia hivi kwa macho hakuna namna ambavyo unaweza ukavuka lakini nyume akiwa upande wako utavuka kwa jina la yesu yaani unaangalia hivi vitu ambavyo labda mtu amesema au vitu ambavyo mtu amepanga kufanya ukiangalia eh, kwamfano baa ni mtu anataka kulipa kodi eh, kodi ya nyumba ukiangalia balansi ya akaunti yako aleluya na hiyo kodi unayotajika yaani ni kama vile mashariki ilivo mbali na magharibi yani haiwezekani alelua lakini kwa mungu inawezekana amen kwa hiyo inawezekana tuna vita moja hadi nyingine tunaopigana lakini leo mungu anaojumbe kwa ajili yetu mungu anataka kuzungumza na sisi na kutuonyesha ni namna gani tutaweza kushinda kama vile ambavyo aliweza kuwashindia wana wa israeli na sisi mungu ataenda kutushindia vita yoyote yani bila kujali ukubwa amen kwa sababu kwa mungu hakuna kitu kikubwa kuliko mungu mungu ni mkubwa kuliko vitu vyote aleluya yes kwa hiyo usiangalie ukubwa wa jambo kama baraka baraka yeye aliangalia magari <laughs> akaangalia komanda sisera mtesaji Eh? wanasemalia nini mtaabishaji mfaridi mtaabishaji eh, yani mtabishaji mtesaji ndiyo alimwangalia alikuwa anamwangalia hivyo inawezekana umezungukwa na watu wabaya wanahila wamefanya vitu vibaya mambo yaliyokuzunguka ni magumu kibinadamu lakini kwa mungu hakuna lisilowezekana mungu atakutoa hapo mungu atakuvusha na itajulikana kama yeye ni mungu haleluya aa twende tukaangalie siri ambazo zitatusaidia ili tuweze kumshinda adui siri ambazo zitatusaidia ili kuweza kumshinda adui ili wale ambao wanapigana na sisi tuweze kuwashinda siri ya kwanza unapoku uku kwenye vita napok kwenye mapambano mazito mambo magumu changamoto ngumu ambapo ukiangalia kushoto ukiangalia kulia hauoni msaada wowote inabidi ugeuke kwa mungu hiyo ni siri ya kwanza geuka kwa mungu debora baada ya kuona mambo yamekuwa sio mambo wameshateseka kwa miaka ishirini aliamua kumgeukia mungu debora alimgeukia mungu kwa sababu alijua hapa hakuna kitu ambacho kinaweza kukatoa tukiangalia ukubwa wa jeshi letu sisi hatutaweza tukiangalia silaha hatuna silaha kama walizonalo jeshi la sisera lakini tukimwangalia mungu ambaye mungu tumemkosea na kutubu na kumgeukia mungu wetu mungu wetu atatusaidia tunaona debora akimwita munu unaposoma ile zaburi ya kumi na sita mstari wa nane zaburi ya kumi na sita mstari ule wa nane zaburi ya kumi na sita mstari wa nane inayosema nimemweka bwana mbele yangu daima kwa kuwa yuko kiume kuumeni kwangu sitaondoshwa nimemweka bwana mbele yangu daima kwa kuwa yuko kwangu sitaondoshwa mungu akiwa upande wako hautaondoshwa hautatetemeshwa yaani ndio maana ya kuondoshwa hautatetemeshwa hautatikiswa yh eh? kwa kiingereza isema ee m ob hautatikiswa hautatetemeshwa haijalishi watajipanga kwa namna gani wataamua namna gani watafanya namna gani dunia inaweza ikakukatia tamaa familia yako yenyewe inaweza ikakukatia tamaa lakini ukimweka bwana mbele yako hautaondoshwa not be haleluya hautaondoshwa hautaondoshwa kwa sababu yeye aliye juu ya vyote yeye I am I am. niko ambaye niko atakuwa pale na wewe akikutetea akikugusha kwa hiyo chochote unachopitia wewe hakikisha unageuka kwa mungu unamweka mungu mbele yako mungu atapigana kwa ajili yako neo mungu linasema vita ni ya bwana vita sio ya kwako haleluya mara nyingi tunajitesa sana wanadamu tunajipa stress Eh, tuna yani nyuso zimetushuka kwa kuhangaika haleluya tukipambana kwa nguvu zetu wenyewe tukifikiri sisi wenyewe tunaweza lakini atu tungelijua si kugeuka kwa bwana kumgeukia bwana yeye atatusaidia atatupa mikakati eh, unapomgeukia mungu eh, unapomgeukia mungu mungu anakufungua macho make eh? saa unamgeukiaje mungu unamgeukia mungu na bado atamgeukia kwa kusoma neno lake me unasoma neno lake unaomba eh? unakuwa na mahusiano naye mazuri unapokuwa umegeukia kwa mungu kwa kusoma neno yake kwa kuomba mungu atakupa mafunuo atafungua macho yako kwamba hapa unaenda hivi hapa njia ni hii kwa kuwa ikisoma zaluri thelathina mbili sar nane asema kwamba atakuongoza jisho lake likikuangalia haleluya kwa hiyo geukea kwa bwana ngeukie bwana weka tumaini lako lote kwa mungu debora aliamua kugeuka kwa bwana na aliyogeuka kwa bwana bwana akampa neno ambalo liliwasaidia wakaja kuwavusha kutoka katika ile mateso waliokuwa amekaa miaka ishirini na si leo tunakumbushwa kuweka tumaini letu lote kwa bwana kumgeukia bwana haleluya hapo tu ndo tunaweza tukapita kwahiyo njia ya kwanza siri ya kwanza ni kuweka kugeukia kwa bwana na siri ya pili ambayo itatusaidia tuweze kushinda dui ni kwa kuamua kutoogopeshwa na nguvu ya adui tukijua kwamba mungu vita ni ya kwake kuto tetemeshwa na naau ku, kutoogopeshwa na nguvu ya adui ukubwa wa adui eh, kwa lugha nyingine usiogope ukubwa wa adui eh, musa anawaambia wana wa israeli awamisri mnaowaona leo hamtawaona tena kwa jina yesu. Yeah. Iyo uona. Uona tena. la yesu hiyo changamoto unayoiona huo mlima unaouona hautauona tena jamani neno la mungu ukisoma isaya hamsini na tano neno la mungu huwo aliend bure na neno la mungu lina nguvu yani hapa tunavuendelea hapa yaani kama mtu una amini yaani una daka eh. yaani una tapu <laughs> yaani ni moja kwa moja situeshen yako inashughulikia yaani ilo dooneo la mungu limesema kwamba ua likishuka halirudi tu yaani kama vile ambavyo mvua ikinyesha inaleta unyevu ua inafanya yale inaleta uh, ule unyevu utafanya mazao ya yaweze ya kuchipua ndigonedwa la mungu lilivyo aleluya kwamba alitarudi kama lilivyo lazima lishuke kufanya kile ambacho mungu amenituma kufanya kwa hiyo tunatakiwa tu tusiogope amen tusiogope kama mungu yuko upande wako utaogopa kwa ajili gani baraka aliogopa baraka akaogopa labda tuende wote hiyosi ofbara inabidi tuikatae kwa jina la yesu tusiogope kwa sababu kwanza mungu hajatupa sisi roho ya moda hivi unajua watu wengi wanakufana korona asaag aleluya Amen. aleluya Amen. na watu wengi waminakwambe uswailiniawajaata orouswailini wajapata korona weweangalia watu wengi wanakufa wanakufaatok ositaigwemdele taratibu ositaigeeuzitali klasi way yani tunaojua umelewae ynkwa sab tunajua hpo lakini mwazagu na huku atujue hata mwaba inakuwaje ataojenni kitugani atanini aai yani inazikana zinakuya zinautoka kwa sababu hatuna fia aeluya ia ni kitu kibaya sana hofu hofu ndio inaoteza watu amen, amen. hofu huyu badari alaogopa ye aliangaya magari mia tisa akasema mungu nnamizieni mwenyewe wezina mwenye nenoeu lakini mungu anataka tusiogope yaani ukiweza kushinda uoga na kushinda uoga hauwezi kuwa mtu wa kawaida yani kushinda oga anasima uwe kama kicha fulani yaani unaongea yaani pale ambapo wenzio wote wanaongea hivi wee unaongea hivi en e ai aseathe wataosema kwamba kuna kwanguka wanasema kuna kuinuka tena bwana kuna kuinuka tena kwa jina la yesu g anasemaunajuaukshnau emaaua arusi i naumbua mojadada tukigaho lewa jinsi ambayodada mmoja likua msichana alipata mtoto nayalika na, nidada kt ambyenashuudawatu nayemuaw alipata mtoto akiwa binti kaja akaa amekua mdada mkubwa tu sasa akawa ana hofu kwamba itakuwaje esha ukoka ameshaakusimama nabwaa aka nahofu amba asa itakuwaje antake muoya na mtoto sui anasema aka amekua mama mmoja akamwambia wewe unapokuwa umeokoka yakale yamepita tazama yamekuwa mapya akabeiwe unajua wewe ni dikira yaani yan tulipoliliveen lilikuwa likubwan tulikaa chuo huyo mama hvtulikwaoutuk cho tunamsikilizahy alkb weweni vikira kwa sababu kama pasti imepita inamaana katika yesu wewe ni kiumbe kipya wewe ni mwanamwali kwaiyo ebuka kama bibi bibia avsimtarajiwa kama, kama mwanamwali mpya hivyo najua huyo dada alikuja kushubia yani anasema siku ya, ya alikuja kuolewaif aliyokupata mchuma nalii siku ya hanemoni yake haleluya alikuwa bikira Amen. Amen. Amen. kama anaweka vizazi kwa watu ambao hawakuwa na vizazi nini atashindwa ikamfanya baraka anaangalia magari unaona nini kwenye ilo jaribu nalopitianainataatapa naangaika <laughs> naangaika ninaona aibu ninaona aibu naenda kuweka kwenye nsgram kwa sababu ya madee ninaona aibu eh, ninaiona aibu ikija kwa sababu niliamua kuona hivyo lilipoamua mm-hmm. kumwona bwana mambo yalibadilika see ni nini unaona amen mm-hmm. siri ya tatu akikisha unakuwa mtii kwa neno la bwana mungu akikupa neno tii lifuate kama nilivyosema hakikisha lile neno unaliweka kwenye matendo hiyo ni siri ya kumshinda aduu eh? inawezekana unaumwa inawezekana una changamoto ya kiuchumi inawezekana una shida moja hadi nyingine mungu anakupa neno eh? kwamba wewe utapona eh? wewe ni mzima sasa lile neno ukilipokea lile neno utembee nayo bara alipewa neno neno kutoka kwa bwana tena yeye yani unajua wenzetu zamani kuwa a yani ilikuwa yani anajipata neno yani kama karibia karibia ni yani, kutoka, kutoka mungu kupata lebora apo yani direct. lakini hatashiga kuakti katika neno la bwana aliopewa mungu alimwangia kabisa wewe nina ushuke na jeshi la watu elfu kumi eh, muende kwenye huo uh, mlima sahori taho, mwende pale mtashinda nitamuweka huyo sisera mkononi mwako oho sisera uh, nani uh, bara hakuamini na ndio maana alikuwa na woga ndiomaana ataka na watu wengine waende naye kwa sababu hakutii neno la bwana unapoangalia est st alipopewa neno la bwana eh? alipoambiwa kwamba bwana huyu uh, hamani amepanga kuua wayahudi wote usifikiri usifikiomanaw akashanza okay, kuzungushazungusha nayiusire kafikiikomanaweo tapona este alipo tiilire neo akasema mimi nitaenda kwa mfalume yapo ni kinyume na sherii kama nitaangamia naliangamia alisimama akatii neno alipokwenda wayahudi waliweza kupata ukobozi am kwa sababu alifanyaje alitii neno amen nasi tukitii neno la mungu mungu atafanya kile alichoaidi katika maisha yetu ni kitu gani ambacho wanataka mungu wafanya ni hitaji gani ni kilio gani ambacho unacho jambo gani unamgilia nalo mungu sana mungu ameshaachilia neno egu simama na ilo neno kwa ujasiri amen simama na ilo neno kwa ujasiri tembea na ilo neno amini kuwa mtii mona e, mungu linasema utii ni bora kuliko sadaka amen unajua kumtii mungu saingie kuweza kukaukosesha kabisa na watu amen ya unaweza ukamtii mungu ukaukosesha na watu kwa sababu utaeleweka utaonekana unafanya vitu vya ajabu hebu niambii mnoa wakati anajenga ile safina eh? wakati noa anajenga safina alitii kitu mungu alichofanyaji alichomwambia anaanza kuenda safina ile anajenga ivi jamani mnajogwinoajea kiugniiajegaga yani watu wanaweza kukutunga na jina fulani uenshmanikiwa yule ski amezeshana fersipuko nanii wakumbusho na kwambia anya yani lazima <laughs> yani uwe mtu a nafaya vitu ambavo yaani wengine hawafanyi yaani yani utii usipikie kaatatakupigia makofi ttunapendagakwamba tupate itoke gwaride na yani, ubet nakusagefkwamfano yani yani, musa hivo nafikiri kila mtu liau nasemani sisi tunasoma ili tunamwaminiakwa sa watukuweko tena sisi tugekueknga inaekichkkikkiwakiettoshu Hey, mother, alikuwa, alikuwa yani vitu naalikwaaakavkuti hey, mungu amekwambia mm-hmm. nini ninievu tafakari mungu amekwambia nini ent kitu cha nne siria nn mungu anaweza kutumia kitu chochote kukutoa katika mkandamizo wa igirisi yeye anaamuaga atumie kitu chochote eh? wakati baraka alivyokuwa na mashaka na kuogopa basi mungu yeye ulz anakwaga na plan plabi anatumia njia nyingine kitakakujuakwama mungu oga anaweza akatumia njia nyingine st ah, mstari wa kumi na nnea huyu eh. naomba nisome fasta t mstari wa kumi nannea mstari eh. wa kumi a nasema kwa maana wewe ukinyamaza kabisa wakati huu ndipo kutakaku watokea wayahudi msaada na okovu kwa njia nyingine hmm. anamwambia ila wewe utaangamia pamoja na mlango wote wa baba yako eh, lakini nani ajuae kama wewe ukuujia ufalme kwa ajili ya ya wakati kama huo ya. hapa eh, tunaona wakati ule modekai ametuma ujumbe kwamba este kwamba aende kwa mfalme kwa sababu huku amane ameshatangaza kwamba atawaua wayaudi takaanza kutoa stori zake pale oh, unajua bwana mm, mimi kwa mfalme kwanza sijaenda muda mrefu haya mambo yatakuwaje modeka namwambia haya esta unatokea ujue kabisa kwamba mungu anaweza akaokoa wa watu wake kwa njia nyingine aelua mungu anaweza akaokoa wa watu wake kwa njia nyingine kwa maana hiyo yaani mungu anaweza kukutokea katika kitu ambacho akafanya yani kukusaidia wewe kukuvusha kupitia kitu ambacho yani wewe hukutegemea kabisa yani unapokuwa na mahusiano na mungu kama umema kumlingana mungu umemakuwe mwanamke heri ambaye tunasema yule mwanamke heri yani inabidi uh, hata namna ambavyo unavomwamini vicu kwa vitu yani isiwe ni kama vile akili yako inavyokutuma aleluya yaani uangalie mungu akupe neema ya kuangalia vitu ene anavyoona kwa sababu kama utaenda kwenye maamuzi aba anao fedha ukaangalia kutokana na akaunti yako inavyosoma huo <laughs> muujiza hautatokea huo ushindi hautatokea amen kama utafanya kutokana na hali ya lisi inavyoonekana hali ya lis inaonekana kabisa kwamba huyo mume yaani anaonekana kabisa samoya, samoya, samoya. na kimada sam sasam na inawezekana na mpango kabisa wa kujenga na vitu kama vitu <laughs> kujimuvuzisha hivyo ndo hali yalisi yani ndivyo natural. eh? <laughs> ilivyo lakini wewe neno lila kwambiaje sasa usiangalia kwamba hii hatu ambayo ameshafika yaani yani ukaangaliaech hii hatu ameshafika kweli huyu ataweza kweli kurudi nyuma yaani unaangalia hivyo kwamba wanaonekana siju wanaanaonekana huku na huku inasemekana wameinua gari la pamoja inawezekana wameninua mashamba pamoja yaani ukianza kuangalia hivo mungu anaweza akatokea kule kule kwenye ile familia yani kweye familiaewenyefamilie ambayo imeanzishwa mungu anaweza akatokea uko muko akafanya kitu ambacho kikawa ni ujumbe kikamirisha ule nyumbani babaeuyaeuyayaniunafkia achezanyo mle mlemli kumbuka ule ushuhudi wa prinsisi yani ule usule ya niusuda kujifunza sana yule mwenye nyumba yake ambaye alikuwa na amnyanyasa prise. ni, na kumtangaza mtaani kwamba n anaknda kumtishia na kumhalilisha kila wakati na kumsema mbele za watu kumwaibisha alafu baada ya maombi yule mbaba nawambia ni sasa akawa anauza friji zake baada ya maombi pale lini ameshapita ambiasasa nikutafutia basi mteja wa hizo fr li pateelayaklakaleta kule mteja alafu sio kuneta tu mteja akamwambia aau mimiekusamey lakta yule mtaabishaji yaani usingeweza kabisa kutegemea kwamba ya princes ingetoka kwa yule, yule. mwenye nyumba yake anakwa na mnyanyaa huyo ndio mungu haeluya huyo ndiyo amen yaani mungu sio kama sisi wanadamu mungu alitumia mwanamke ambaye housewife Hallelujah. housewife alikuwa zake nyumbani katulia sehemu anaosha vyombo anapanga sebule yake anapanga nyumba yake anapika yuko bida na shughuli zake ndiyo huyo bwana usingesema kama mwanamke huyu anaweza kuua ndiyo huyo mungu aliweza kumtumia kuwa komanda wa jeshi jeshii jamani ili moja komanda lakini ivw manayet pesaivinyaachi kwa hey. mama ambaye yuko bagara kiburugwaa uko zake bize kwenye chumba chake kimoja anafanya zake shughuli zake yn yani unaweza kuwako mpera wawatu lakini mungu anasema yeye anatumia kidhaifu mm-hmm asi akatokea mtun ia tunadomana vita yako usiyangalie kwa jicho la kibinadamu yaani ukiweza ni kitu cha yaani kila kila vita kila kitu chako unaangalia aaivi unaangaliac hautakuwa yani, yani, hauta sawa <laughs> lakini utakuwa unashinda watu hawataelewa hata hawataelwu in kuna majibu sina Alelui. kuna majibu sina kabisa namna vitu vilivyoenga namna vitu vinavyobadilika yani sima maji lakini ninamjua aliye mwamba aliye mihoku nia ninamjua mungu ambaye ni yeye niko ambaye iko ndiyo ambaye huyo aneefaya konesuma ni mungu tu amen kitu cha mwisho umombe mungu akupe mkakati wa kiungu yani mkakati wa kiungu ambao utautumia kumshinda adui yako mume mungu akupe mkakati wa kiungu kiunguhluy ambao utatumia kumshinda adui yako yakoyuye mwanamke ya mungu alimpa mkakati wa kiungu haeluya wakumshinda uli abili sisera wa kummaliza kaisayaaaklikuwa sio kumshinda tu kummalizaae Amen. Amen. yaye akatialimona sisera ndo anakibilia safae nyumba yake yae nasema ameenda kumlaki ioamempa <laughs> eh? ameenda kumlaki kumpokea kumpokeayani kwa shangwe anamwambia karibu bwana wangu karibu kwangu usiogope eh? karibia hebu fikiria sio hivyo tu akamfunika hiyo wa walioita hiyo bushuti ni blanketi ukisoma kiingereza kuelibilia kingerezaseeze alivyo yaniyani alimweka sawa eh? kil eh? na blanketi juu akaomba maji akampa maziwa oh. masivwayenvili mungu akupe mkakati wa kiungu yaani katikati ya changamoto uwe kam hasa sisi wanawake heluya labda <laughs> kuna jambo umelihisi kwa wako ambao kwenye leo yuko na mme wakonanawweyeoanae anapaniagannwwenye doolabda ni mmee wap kuna jambo unahisima kitu fishi kinaendelea hatawanabogonye ubawezekanaba unamuisi ama vilsasa wanaake tawana itafayaki utashutiiskia ni yani unajifanya kwamba hiyo simu yake wala unata mda nayoeuayniunajifaya <laughs> hey, wambayn yani, Mwame, kama ni ynaifanyakmaniapanaifanya uijui ya unaifanya hmm? ya una hauna yaunaifanyaanaduko yani, tu bize na mambo mengine unampa vitu anavyotakiwa kupewa vizuri <laughs> wezetu liona kwaga wazito kwa nawai kulala aleluya <laughs> akiwai kulala ba wanafanya shughuli yako sasa ya msako <laughs> <laughs> <laughs> yani yeah, no faihti kwa sabu ungibaiti simu ajalala nayo kulenda mmoja miaga ikua lele na simu bakulichooi kila alipo no simu yake yupo yani aushiki ile simu kwa sababu naye alikuwa yuko naye atulii yen lika ezi kabisa kutailetukili iviyan takai kwayo mume agasha kila mume alipo yani hasausi sasa nbiavuna cai yani una yani, presyan eh? kama alivyofanya yaye yeah, alikuwa anajua kwamba wewe ninakumaliza ninakumalizaje utajua ukuliki kuchekea blanketi maziwa nini dr hiyo yu yule baba akarasi akajua ameenda kwa mtu mmoja ii ambaye ajielewi eh? inawezekana hata hajui kinachoendelea kumbe h huyu amekimbia kule sasa anafikiri kwamba amekuja kujipita kumbe ndo amekuja kwenye kabusu kwao mungu atusaidie tuwe na vi strategy ambazo zitatusaidia tuweze kushinda vita nawezekana naofisini unajua kabisa mtu anayekufanyia ila una haja ya kumwambia unacheka naye huku yaani ukikaa kwenye maombi kwa wajila lakini naye yaani monyeshi una haja ya kuonyesha kwamba unamifulai sisi vita vyetu <mimu> <Aleluya. mimu> ni vya kiroho euya vita vyetu ni vya kiroho tuwe werevu kama nyoka yay ninaweza nikasema alikuwa na high, high emotional intelligence alikuwa naye kwa sababu eu eh, upata picha unajua huyu mtu ndo amekuwa akitutisa miaka yote akivilia nyumbani mwako ungefanyaje yowe yowe yuko Yo nkuu lakini kareu kamlaki jamani kumlaki yani naisi kumlagisini kumuhagi pia yaani yani kamilaki, kamtuliza akampa maziwa unajua kan alimpa maziwa maziwa yo yanafanya mtu analala vizuri ana as kwayo alimpa alale vizuri ili asiweze kufurukuta wakati akimgombea kile kikiki haleluya mm-hmm. kuna mwanamke mwingine ambaye kwenye libilia ambaye naye alitumia divine strategy ili kumshinda duu yake este ste wakati amaeda kwa mfalume mfalme anamuliza natakanimi ana ambaye naomba mfalme ukisema ile uh, este ule mlangu wa tano anamba bwana wangu mimi ninaomba tu wewe na amani nkalibiyo kwenye karamu eh? yani anajifaa yani kwamba ni karamu tu strategy karamu ya kwanza wamekuja pale nini na amani mfalme kaenda na amani akamba ehe sasa niambie kitu unachotaka anaambia bwana wangu mfalme ninaomba tena kesho niwafanyie karamu nyingine wewe na amani alafu hiyo sana ulouliza ndi hapo basi amani katoka pale yani amefurahi anasema ya yani mimi ndio inayetendwa kwa mfalme kwasababu hata karamu ile malikia ni mini na mfalme tu eh? yani unamweka adui yako bahali ambapo haelewi nii kinedea ya kwenye maisha yako haleluya aleluya na kwa kutumia ili akili este akaandaa karamu na pale ndio akapata potnity nafasi ya kuja kumweleza mfalme yale mambo maovu ambayo amani alikuwa anatenda juu wayahudi a kwamba anataka waoawe lakini angienda kichwa kwanza e mwenyewe alikuwa na hatari ya kufa haeluya lakini alienda kimkakati srate evu mungu atusaidie vitu tunavyokutana navyo kwenye maisha vingine ni vigumu vita nyingine ni ngumu hebu tumuombe mungu atupe neema amen atupe neema ya namna ya kushughulikia hivyo vitu namna ya kushughulikia hizo vita ili tuweze kushinda kwa kuwa kama mungu akiwa upande wako utashinda al ester alishinda wana wa israeli walishinda eh? tunaona watu wengi bibileo inejaa mifano ya watu wengi wengi wengi ambao walishinda vita hiyo vita utashinda kwa jina la yesu haleluya hiyo vita utashinda usikate tamaa mungu akiwa upande wako ni nane aliye juu yako haleluya mungu akiwa juu yako ni nane aliye juu yako mungu atakushindia hiyo vita na wewe utanyamaza iy basi tuende tugombe tungombe mungu atuonekanie atusaidie atuwezeshe kwanza tu tumwamini mungu hata tunapopita katika