karibuni okay. katika ibada yetu ya leo ni ibada nzuri kwa sababu ni ibada ambayo inaambatana na, na sarifi kubwa sana wewe ambaye umekuja najua umesarifi watu wengi leo wanataka tu walale natakatu wakaena familia zao kwa hiyo hawawezi kuelewa vitu vinginelaa popote leo, ya leo, leo sikuekana lakini umesakrifaisi basi mungu aiangaliwe ya sadaka yako ya muda uliotoa kwa ajili yake na usiondoke hapa kama ulivyorudi usiondoke hapa kama ulivyokuja utoke na kitu cha tofauti basi leo mungu ametupa neno zuri sana ambalo linasema maombi yanaovunja minyororo haleluya maombi yanayovunja minyororo aa uh, tusome matendo ya mitume mlango wa kumi na sita matendo ya mitume mlango wa kumi na sita matendo ya mitume mlango wa kumi na sita hapa uh, ni kumi na sita mpaka uh, arobaini okay. acha tu nisome knataka ni mstari mingine nizungumzie mingine nisisome lakini ngoja tu nisome yote kumi na sita hadi arobaini nisome kwa haraka sana ili uweze kupata picha kamili sura ya kumi na sita matendo ya mitume kumi uh, na sita kwanzia ule mstari wa kumi na sita hadi wa arobaini neo la mungu linasema ikawa tulipokuwa tukienda mahali pale pa kusali kijakazi mmoja uh, aliyekuwa na pepo wa uaguzi akatukuta ktakatukuta okay. aliwapatia bwana zake fedha uh, faida nyingi kwa kuagua akamfuata paulo na sisi akapiga kelele akisema watu hawa ni watumishi wa mungu aliye juu wenye kuwahubiria njia ya okovu akafanya hayo siku nyingi lakini paulo akasikitika akageuka akamwambia yule pepo na kuamuru kwa jina la yesu kristo mtoke huyo akamtoka saa ile ile basi bwana zake walipoona ya kuwa tumaini la faida yao limewatokea limewapotea wakawakamata paulo na sila wakawakokota mpaka sokoni mbele ya wakuu wa mji wakawachukua makadhi wakasema watu hawa wanachafua sana mji wetu nao ni wayahudi tena wanatangaza habari za desturi zisizokuwa halali kwetu Ziku, uh, kuzipokea wala kuzifuata kwa kuwa sisi tu warumi makutano wote wakaondoka wakawaendea makadhi wakawavua nguo zao kwa nguvu wakatoa amri wapigwe kwa bakora nao alipokisha kuwapiga mapigo mengi wakawatupa gerezani wakamurumarumuru mlinzi wa gereza awalinde sana naye akiisha kupata amri hii akawatupa katika chumba cha ndani akawafunga miguu kwa, mi, kwa mkatale lakini panapo usiku wa manane paulo na sila walipokuwa wakimwomba mungu na kumwimbia nyimbo za kumsifu na wafungwa wengine walikuwa wakiwasikiliza gafula pakawa tetemeko kuu la nchi hata misingi ya gereza ikatikisika na mara hiyo milango ikafunguka vifungo vyote vikalegezwa yule mlinzi wa gereza akaamka na alipoona yakuwa mlango wa gereza umefunguka alifuta upanga akataka kujiua akidani ya kuwa wafungwa wamekimbia ila paulo akapata sauti yake kwa nguvu akisema usijidhuru kwa maana sisi tuko hapa akataka taa ziletwe akarukia ndani akitetemeka kwa hofu akawaangukia paulo na sila kisha akaleta nje akisema bwana zangu yanipasa nifanye nini nipate kuokoka wakamwambia mwamini bwana yesu naye utaokuka pamoja na ya nyumba yako wakamwambia neno la bwana yeye na watu wote waliomo nyumbani mwake akawakaribisha saa ile ile ya usiku akawaosha mapigo yao kisha akabatizwa yeye na watu wake wote wakati huo huo akawaleta juu ya nyumba kwake akawaandalia chakula akafurahi sana yeye na nyumba yake yote maana amekwisha kumwamini bungu kulipo kwamba uka makadhi wakatuma wakubwa wa askari wakisema waacheni watu wale waende zao yule mlinzi wa gereza akamwarifu paulo maneno haya akisema makadhi wametuma watu ili mfunguliwe basi sasa tokeni nje nendeni zenu kwa amani paulo wakawaambia wametupiga mbele ya watu wote bila kutuhukumu na sisi tu warumi tena wametutupa gerezani na sasa wanataka kututoa kwa siri sivyo lakini na waje wenyewe watutoe wakubwa wa askari wakawapasha habari makari habari za maneno hayo nao wakaogopa waliposikia kwamba nao ni warumi wakaja wakahasii na walipokwisha kuwatoa nje wakawaomba watoke katika mji ule nao wakatoka gerezani wakaingia nyumbani mwa lidia na walipokwisha kuonana na ndugu wakawafariji wakaenda zao haeluya mm-hmm. yaap nataka tu mesoma yote hayo nilikuwa nataka tu pate ile picha ya neno ambayo tunaenda kulizungumzia kuhusu maombi yanayovunja minyororo hapo likuwa nataka tuupate ile picha ya kitu chenyewe tunachoenda kuzungumzia namna ambavyo maombi yanaweza kuvunja minyororo lakini itaka kuone kisa ilikuwaje mpaka hawo wakajikuta o katika kasheshe kubwa namna hiyo ya kuchapwa mijeredi mbele za watu wamepigwa mpaka wakiwa tena uchi jamani eh? mbaya sana eh, lakini kisa ilikuwa waliharibu biashara ya watu. Amen. amen kisa ni kwamba walitoa pepo aliokuwa anawasaidia matajiri fulani kusoma katika biashara bibilia zingine ze, za ambazo zinatatua za tafsiri abilia za kiingereza zinasema walikuwa ni wafanya biashara ambao walikuwa wanamtumia ule binti kama wanaitwa ni wale wanaitwawa wwanasemai ah, yani, ilikuwa ni kama uh, ni fema yani, sana huko uh, rumi walikuwa wanatumia sana hiyo alikuwa ile sana biashara nriwwachawiwyo nsa kaa ameingia kingi akaitia k wtuntere <laughs> ake akaa anaifanya na kwa kina paulo na sila paulo na sila wakaona huyu ni pepo wakakemea kwa sababu sababuua anataka kwamba jambo la kimungu libakie kuwa la kimungu ndio wale, wale, wale mabwana walivyoona hivyo ndo kwenza sasa kwamba wakawapota kina paulo waende wafungwe kwa sababu sabau waliamewaaribia biashara yao sasa tunaona paulo na sila wameenda gerezani hiyo tunaijua sana tumeimbaaia tukiwa wadogo tumemba mapambio eh? ynihistori tunaijuaunnawanavenda gerezani Wanafwenda gerezani kule gerezani kazi ni moja wanamsifu mungu wanaomba wako gerezani jamani usifikiri kamba ni kitu irahisi eh? yani hebu eh, tuende kwenye i kwanza yni wao kwanza paul anasina maskini walikuwa wako bz na mambo yao yani kma ulivoamka le uk na shuhuli zako na yani, shughuli zao. zao wanakutana na le binti wanamuona yule binti akifanya mambo yake ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya iswali ya wamesema anaagua eh? anafanya mambo yao ya wa kuagua wanaamua kumsaidia kwa sababu unajua walimsaidia wanamtoa pepo kwa sababu alikuwa na pepo baadayena wasifiwe washukuriwe shukrani wanaopata ni kupelekwa sokoni yani kuzalilishwa kuaidishwa eh? hapo najua ataa mate walifanyiwa kila kitu kuchapwa mbii fimbo na kuvuliwa nguo na kutupwa gerezani ndiyo shukrani wamboo wawa watu waliweza kuwapa kwa kumsaidia vile viti kumtua lile pepo na ndipo unaweza kuona kwamba wanadamu wanategemea sana nguvu za giza kiasi kwamba wako tayari kufanya lolote kwa kanisa kufanya lolote kwa watumishi wa mungu ili waendelee kukaa katika hizo vifungo zao kuendelea kutegemea ao waganga wao na nini lakini paulo na sila unaona wakiwa na ati tulia tofauti kabisa pamoja na yote hayo ambao walikutana nayo paulo na sila wako ndani ya gereza wanamwomba mungu pata picha uwe pale ndani ya gereza uwe unamwomba mungu yaani ni kwamba uwe katika changamoto make walikuwa kwenye magumu hayakuwa mepesi wako kwenye magumu lakini ndani ya magumu haya wanamuomba mungu ndani ya magumu haya wanamuimbia mungu wanamsifu mungu wanamtukuza mungu wao waligundua siri kwamba hata kama mmetufunga hata kama mmetuzalilisha sisi hatutamwacha mungu wetu tutaendelea kukaa na sisi tutaendelea kuomba waligundua siri kwamba siri ni ipo katika kuomba tutakapoomba mungu atatutokea na kweli walipokaa katika kuomba walipokaa katika kumwaguru mungu kumsifu gafla likatokea tetemeko misingi ya gereza ikakatika na mara milango ikafunguka vifungo vyote vya wote vikalegezwa inamaana minyororo iliyokuwa imewafunga ikafunguka ni kwa sababu ya maombe amen iko minyororo katika maisha yetu iko minyororo kwenye familia zetu kwa watoto wetu kwa waome zetu iko minyororo iko minyororo inatutesa ukitembea utaona watu wengi wakiteswa na minyororo minyororo hiyo haitatoka kwa, ku, kwa kulia sisi wanawake niwebesi kulia tunapokutana na changamoto mbalimbali tunalia au tampigia kila mtu simu hey, fulani jamani napitia ili haleluya <laughs> jamani napitia moja mbili tatu napitia nne tano sita saba jamani napitia ili hey, joisi jamani jowanisaidie jamani mama haleluya <laughs> haleluya <laughs> <laughs> lakini nataka nikuambie minyororo inayotutesa changamoto zinazotutesa hazitaondoka kwa kulia hazitaondoka kwa, kwa, kwa kualilia watu kwa kuwapigia watu kelele kwa kulia watu wakusaidie changamoto hizo hazitaondoka changamoto tulizonazo zitaondoka tu kama tutaomba mm-hmm. e, neo la mungu linasema tusijisumbue kwa neno lolote lile ila kwa kuomba na kwa kusali haja zetu nazijulikane mbele ya mbele za nini mbele za mungu kwa hiyo tusijisugue kwa neno lolote aleluya lolote eh, na kuna ho mstari mwingine eh, kwa lile neno ambao mmeweza kusoma neno ambao nilitoa jana ile ambayo natoa kwenye moment eh, <laughs> kwamba je yeah. una changamoto omba make msali unasema mtu wa kwenu hawezi basi aombe je yeah. una shida yoyote basi omba kwa hiyo yani chochote unachokutana nacho Solution ni nini omba unapitia magumu omba unapitia jaribu omba paulo na sila waligundua hiyo siri kwamba bwana nomata tumedadirisha make walikuwa na uwezo walikuwa na sababu zote za kuamua kukaa na kununa na kuwa na vijongo hey. yani kweli ndo wameambua kutka gerezani yani unaweza wangeamua kukaa kule ni haleluya haleluya wangeamua kuaka kule gerezani wako paulo na sila hey. siladugu yanu yani kweli ndio wametuzalilisha wametuvua unajua mama alikuwa anaangalia ndiaichakutulipa tumemtoae nani kwlii paulo Wee sila baba vi tukale unajua alikuwa pale Usi, ambele, alio, ambe, unajua pale ameona nguo mbayekiribishawalikuwa wana sababu zote za kuamua kama ambavyo jamani hivi unajua amenifanya hivi na hivi jamani mimi nilimsaidia yule alikuwa na majaribu mimi nikamsaidia hiki na kile na kile lakini hiv umesikia anavonitangaza <laughs> haleluya wanawake Amen. kuna mwanamke hapa ambaye anaitwa mwanamke ambaye ni heri Amen. aleluya Amen. wanawake ndo zetu tutakaa amani hivi kweli mimi ndo nafanyiwa hivyi yani, yani unakuwa unapoteza muda kwenye kujadili kwamba yaani mimi kweli ndo nimefanyiwa hiv kwa kwanini mimi kwanini mimi eh, kuna mtu mmoja anamuona alifiwa yaani jamani hapana jamani mimi nilifiwa lakini kuna m na blasfemi kunakumuona nafanyaji waingereza wenzangu kuna kuomboleza na kuna ku, kuufuru eh? na mungu alilisaidia wa sana wakati huye nimefiwa nilisoma vitabu nilisoma vitabu viwili viwili vya mambo it was, it, was it was tough na vitabu nilivyovisoma mmoja anasema ukijitia <laughs> wote wanawatumishiwa watumishi wa mungu nafikiri namjua anasema ukijifanya kwamba wewe unajua sana kuuzunika kulikuwatuwote duniani yu aeiich is tru ni kweli asema yu aelih yani yuae thinking t much about you. yani, yani inakuuma sana yeah, asema, the thent inavyokuuma ndo the nt ya wewe ulivo ibyi el wali wenzangu mli huko unojani nijasesi asema ni kwa sababu unajiangalia kwamba kwa nini sasa mii yani unaangalia livokuwa naongea naye alivokuwa mimi mamaangu ndialikuwa myself and i halo ndivyo ambavyo tunakuaga tukipita kwenye changamoto mbalimbali sisi sisi kwenye tunajangia tunajangaia sisio nye tandanaanaezawyn inak inakua sasai nakua ni, inakuwa ni, ibada. Inakuwa, ni ibada. inakuwa ni ibada na kusema kweli haumpendezi mungu na wala haikusaidii zaidi inazidi kukuweka pabaye kwyo inabidi tu kama paulo na sila mungu anategemea kwa sisi wa sisiw amen, amen. ili minyororo tuliyo iweze kukatika kuna zinahitajika ndio kama zaa sasa twende tukaangalie ni namna gani ambavyo tunaweza tukaomba mpaka minyororo ikakatika kama paulo na sila kama kuna mnyororo wowote kwenye maisha yako leo hautasimama leo hautabakia labda uwe na wewe kama wale wafanya biashara ambao walikuwa wanamtumia yule binti maake wale hawakutaka yule binti afunguliwe labda kama unafaida nao na hata kama unafaida nao utakatika kwa jina la yesu Amen. aleluya hakuna mnyororo utakawobakia siku hii ya leo namna gani ambavyo tunaweza tukaomba minyororo nira zikavunjika kwanza tunatakiwa tuombe tukiwa na mioyo safi Pure mioyo safi tunapokwenda mbele za mungu kuomba tuende tukiwa na mioyo safi tusiende na, na manuguniko hivi mnajua wanawake wengi maombi yetu yamejawa na haleluya maombi yetu mengi yamejawa na yaani yaani mtu kuomba kilioyani kilio hicho eh. yani kilio unaweza ukakonfyuzi na kumpenda mungu nataka nikwambie pasenti kubwa sio kumpenda mungu ni kwa sababu amejawa na uchungu uliopitiliza wa lile jambo linavyomuumiza koo anaona atbleyani anaanza tu kulia M- nataka tu nikupe kwamba mungu hatishiwi aeluya yaani kwa kweli yaani ni vizu tukaambiana ukweli ili tuweze kukuwa halo ni kwa sababu neo la mungu linasema kweli itatuweka huru mungu hatikiswi na michozi yako mingi michozi yako mingi anatishwa nayo kama ni kwa kumpenda lakini kama ni kwa sababu unalia ilo jambo lako lakoamtoa jamani jamani ana watu wengi eti alelu kwa hiyo lazima uamue kuja laini kama unataka akuufikie alelu kwa hiyo moyo safi ndio maana umuoni paulo na sila wakijiliza jamani walikuwa na sababu zote nasabubuzowteti walikuwa wamezaidishwa wale watu walikuwa wameidishwa alikuwa wamevuliwa nguo wameweza gerezani awajafanya kosa lolote lakini wako kule wanapiga pambio ni wanaomba riboseta garaba yaani wewe mtu afanyie hila fitina upige riboshika utaweza Uba. mungu atusaidie aleluya eh? nimependa hiyo atit <laughs> lakini tunaweza kwa jina la yesu Amen. na tukiweza hapo wale abogo kwenye ndoo haleluya wana wanandoo haleluya e, sikume amekufanyia vitu sivyo alafu sasa unaamua uvy akariu wewe unapiga tu maombi ni unaimba sifa ainuliwe yani hapo amefanya kitu yani sio cha mchezo Hmm. hainuliwe yani unapiga yanichumbanikwago unageuza yani ni yani unacheza staili zoz ambar takatifu nipeleo mpaka <laughs> ah. unashangaa yeah. watu watu kuja kuja kuomba samaani yani sarakasinyororo aknanu anaaza aunzaa kumba samaatanaao mungu wetu leo yani, ukimuelezea shosti hawezi kukuamini kwa... ha? yani, mambo yote alyokufanyia unaimbauya wewe unafikiri watukwa wa, mfano tu wazazi wa paulo na waliwaelewa nasi nafirialiwaelewa mmefanya ambo mnambawawezi kuelewainyi mtakua mmechanganyikiwaaimininimtakua uh, uh, mmechanganyikiwa hamwezi mkawa sawa yaani mmetoka kudhalilishwa mmevuliwa nguu mmeaibisha mmebedeeshwa alafu eti mkobize mnaipa na kuopa yaani watu ambao hamjii mungu hawezi kuelewa lakini wao walikuwa wanajua siri na walikuwa kwa moyo safi moyo safi uende mbele za mungu kwa moyo safi unamuomba ukiwa na moyo safi ujambeba mtu Eh? unapoenda mbele za mungu hujamweka mtu moyoni hujambeba mtu haleluya unaenda unamwambia mungu tena unaenda na moyo mungu ni rehemu mungu ni samee unanijua mimi nina dhaifu ili na ili mungu ni samee yamkili jambo hili mimi ndo nimefungulia mwenyewe mlango bwana ni samee bwana ni rehemu daudi daudidaudido alikuwa na moyo moyo nayo moyo wa kujaachilia eh? uh, wakasema daudi ndio mtu alipendeza mungu alipendeza moyo wa mungu ni kwa sababu daudi na moyo kama mtoto mdogo alikuwa anampenda mungu alikuwa kitu kidogo ametubu yn yani, kama mtoto mdogo na nandio maana neno la mungu na yesu anasema watoto wadogo waje kwangu ina maana tunatokewa tufike mahali tuwe na mioyo kama ya watoto wadogo ua watoto wadogo unaweza ukamchapa baadaye yuko frendi na wewe hana kinyongo hana nini hawanaga figisu hawanaga ila amen mm-hmm. yani tofauti na sisi ndiyo mioyo tunayotakiwa nayo piwa hata ni mioyo meupe sasa unapokuwa una moyo kama ule ukienda mbele za mungu ukisimama hivi na jambo lako nira zinakatika minyororo inakatika yenyewe haleluya na utamuona mungu kwahiyo kitu cha kwanza kicho cha leo kinasema maombi yanayovunja minyororo na tumesema minyororo leo itakatika hapa kwa jina la yesu amen, amen. na tumeona kitu cha kwanza ambacho kinasaidia minyororo iweze kukatika ni kwenda mbele za mungu wakati unaomba na moyo safi unaenda na moyo safi moyo wa toba unahakikisha hakuna wa lolote amen hiyo ni nguvu nguvu minororo inakatika yenyewe paulo walikuwa na na walikuwa moyo safi walikuwa hawalaumu mtu walikuwa walikuawatafuti mchawe komeaataft aeluya kitu cha pili ambacho kinasaidia uh, kinachosaidia kwenye maombi yako yaweze kuvunja minyororo ni kwenda mbele za bwana kwa kumsifu kwa kumwagudu kwa kujiachiria kama tulivyokuwa tunajiachilia hapa aleluyaleo e, tuna muda leo tuna muda kwahyo ninaamini kwamba mtumishi wa mungu nyoshwa bado yupo tu utajiachilia mbele za bwana tu utamsifu bwana tu utamwinua bwana haleluya paulo la sila wako kwenye changamoto wako gerezani mpendwa iko nguvu unapokuwa unapita kwenye mapito alafu ukaamua kushusha manyembo ya kusifu unaabudu mungu unabudunaambauuwe ni mungu wangu inawezekana a unapigiwa simu nakumbuka siku ile alitoa ushuhuda ni simu simu simu alikuwa mtoto wake anarudi shule nini mungu le alita shdwuudunu deiviu yaani minyororo itakatika yenyewe utakapowamuaku msifu na kwa mwabudu mungu unamwinua kwa maneno yako e, kusifu na kuabudu jamani sio lazima iwe kwa nyimbo amen kuabudu ni maneno unavyomwambia mungu mi nakupenda mungu ao unatisha minamwambiaga iwame hisi yani kuna saa nakosa maneno naambia wewe ynyani yani naishiaga yani kuna mpaka naogopa kuangalia jura Nani? yani yaani yani, ule moyo wako wa kumwa mutu pale anaanza kutekea ishu zako maadui wanaokufanyia ila wanaokufanyia kitina anapapana nao sambamba aleluya hmm. minyororo inatatika yenyewe bila kupenda yani nabidi ifike mahali maisha yako yawe ni maisha ya kuabudu yaani kwamba unatembea huko karyako kule katikati kati. eh? kwenye ubize eh? kule mara huku kapita matusi haya mara huku kapita kuli huyu na matusi haya wewe uko kule huko kulebb linauona ukuu unajua Yani, yani, na eh? popote ulipo unaweza jamiihaastuiopote ulounawezakafaajambo lako nnuwaohobfn yaani popote walipo taiba hata ukiwa kwenye daladala yaani hatuna x wapendwa hatuna es ya kumwabudu huyu mungu hatuna ex sasa unapokuwa unafanya namna hiyo maisha yako yakiwa ni ya staili hiyo nakwambia kuambia ya katizi hadu ya katizi yani ivi yani uh, hatuhubiri hapa motivational speaking kwambaaeluya <laughs> tunaisema kweli ya mungu kama ilivyo na ndomana tunasema minyororo itakatika kwa sababu kitakachokata hiyo minyoro ni mungu mwenyewe na unapofanya hivyo mambo yanabadilika kabisa kwenye maisha yako kwa sababu unapokuwa na maisha ya ibada moyo wako unampenda mungu unakuwa ni mtu unayempenda mungu kwa ni mtu unayempenda mungu namaana wewe na mungu mnakuwa ni kitu kimoja kwahiyo hakuna totakie kugusa mm-hmm. nonaa wadogo wanavomregeshia ksemeakyi daka maisha mm-hmm. yako yan kitu kidogo tu yebaba yanu yesu niye babayn yni mba nabaena baba angu asoshindwa uneache jana nilikuwa nimepanda gari moja ubaisi nikajikuta yani, ni wala sijapata wasiwasi asijapata yni mi nikaa tu yani, akananipamastori ya kutsha yemniaaimpbaade i inianinnaye <laughs> rimosika unapokuwa unajua kwamba uko naye haijarishi hu kwenye mazingira ya amen anapambana nira zote za uovu za hila anazivunja na kuzikatakata kitu cha tatu namna ya kuomba maombi yatakayovunja minyororo inabidi kuomba kwa bidii amen kuomba kwa bidii naomba tusome yakobo yakobo ano mstari wa kumi na sita b yakobo akumis yakobo nasema kuomba kwake mwenye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii inabidi kuomba kwa bidii biblia ya kiingereza inasema uh, effectual prayer eh, nani anasema maombi yanayoongwa kwa moyo wote kwa juhudi kwa kumaanisha kwa nguvu zote kwa bidii na kwa juhudi yananinganisha ayo ni maombi amboo aliomba eliya kwenye hiyo ambapo tumesoma hapo yaobooo uh, yaobo ambao tumesomahapoo kwenye yakobo ambapo tumesoma hiyo uh, yakobo tano uh, mstari wa kumi na saba unaona inasema wa kumi na saba na hadi wa kumi na nane inasema eliya alikuwa mwanadamu mwenye tabia moja na sisi akaomba kwa bidii mvua isinyeshe na mvua haikunyesha juu ya nchi muda wa miaka mitatu na miezi sita akaomba tena mbingu zikatoa mvua nayo nchi ikazaa matunda yake eliya alikuwa mwanadamu kama mimi nawewe aliomba kwa bidii kwayo inabidi kama tunataka minyororo ikatike tufanye maombi ambayo yatakata minyororo katika maisha yetu tunatakiwa kuomba kwa bidii Amen? Amen. E, watu wengi tunaomba kizembezembe kiuvivuvivu e, tunaomba huku tumekatakata tamaa ah, ah, unapokuwa unaomba unamuomba sio mwanadamu unayemuomba ni mungu mungu ambaye anaweza na anaweza yote na anaweza kufanya zaidi hata za tunavyoona haleluya kwa hiyo usiende kuomba kwa mungu kama unaenda kwa shangazi yako ambaye una uhakika atakupa iyoela au akupi aleluya Amen. uende kwa mungu ambaye unauhakika unauhakikayani unaenda ukiwa na uhakika ndio maana unabidi uende na uhakika na uende kwa bidii kwa sababu unajua kwamba yeye atafanya haleluya haleluya haeluyaeuya kama elia ukiangalia elia ukipitia st alizopitia alikuwa anaomba anaomba anaomba naomba, naomba, naomba, naomba. anamwambia msaidizi wake kaangalie kaangalie wingu ah, sijaona kitu anaendelea He, vipi sahivu nimeona kama ngumi anaendelea kuomba yani bidii inahitajika unau unavyozidi kuomba navozidi kuomba unazidi kukaa kwenye uwepo wa mungu unazidi kuka mungu kukaa na mungu huku unavoendelea kufanya bidhii watu minyorolo tunataka tatizo ni tunatakatatizo nikombatu kwenye dunia ya microwave tunataka kama naupasha chakula dakika na moja uende hivyo hivo mungu unataka chumba mume Afla kesho keshoknpa harusi sdmpo <laughs> eh, unatakaapopy yani okay, ukiona kwenye tnini watu walivyopendeza naaz jamani jaonlake zuriamaiiihwaelitwish <laughs> <laughs> eh, lakini vitu hivi na re kumsubiri bwana unayo faida kwa sababu kuna kutrainiwa pia baraka zingine ziweza zikaja zikaja kukumaliza kama ukiingia uki kwenye hiyo ndoa kabla haujakuwa to be a wife to be a <laughs> it i a preparation yaani mungu anaitaja kwandae wewe ili uweze kuwa mke na majaribu unayopitia sometimes it's part of the training Do you still love me yes. <laughs> kitu cha nne maombi yanayovunja minyororo ili kuweza kuomba maombi yanayovunja minyororo kitu cha nne ni maombi ambayo ya kujidhabiu ni maombi ya kujitoa ni maombi ambayo mtu anayeomba ni mtu mwenye moyo wa kujidhabiu moyo wa kujisarifi moyo wa kujitoa moyo ambao haujiangalii wewe mwenyewe haleluya watu wengi tunakwama namei zamani lilikuwa hivohivu kujiangalia wenyewe tunajionea huruma sana tunajiangalia sisi sana paulo na sila hawakujiangalia mtu unaweza kukuta amepata changamoto labda ni kwenye kazi labda amefanyiwa kitu sio kizuri sasa anataka natakaanaomba sasa huyo mtu Aa, inawezekana kweli ushahidi wote yeye ndo amekosewa like, kwa hiyo hata atakavyoenda kwenye kuomba yaani haombi yaani kwa kumaanisha vile aombi kwa mzigo vile kwa sababu yani anajiona yeye kwamba yeye ndo ana haki tunaelewana mm-hmm. ehe kwao nakuta hata staili yake anayoenda nayo anaenda kama vile amefanyia mungu mimi ndioleonifanyia mimi ndi olinaokosewa apa kwa nini mimi niombe generetion yetu ndiyo eliyo watu wengi mimi nilleokosewa e mangu ndi aleo nikosea sa miminiageeke kuomba nini halo mungu anawapenda hii sasa kama hyi ikienda kuangaika huko mimi niombe niombe nini atijijua mwenyewe paulo na sila waliowekwa gerezani hawajakosea walikuwa wamefanya jambo jema la kukombola ule vinti kutoka katika nguvu za giza wakajikuta wamewekwa gerezani lakini wao walikuwa na moyo mmoyo wakajirabiu wakasema kwa ajili yako bwana sisi tutaingia na si tuonyesha kwamba sisi tuko na nawee bwana tutakuwa tunaimba tutakuwa tunashangilia tutakuwa tunaomba hatutajaangalia wenyewe hapo ndo kwenye mtiani hapo ukiweza huo ni minyororo ni namna hiyi yani utakusubia jambo litakuwa tu linatokea bwana utatoili haleluya huu tatoili na kwambia lakini mpaka uweze hapo kuja tulei down kwa kilughai kla kuweka taji zote chini kwamba usijaangalie wewe paulo na sila jamani walikuwa naweza kusema hivyoa wajikomasisi na ah, hivyo, nafunzi wa yesu halo mm. wakuwa na status jamani wanafunzi wa yesu ee mm. patapica kama ungekuwa na mtumishi huyu mmoja tanzania ny angea mojaa uwe angekuwa na simama pale instagramu anaposti tatezonnu hamjei kukuwa na yesu <laughs> <laughs> nawaelewa nawaelewa hamkuwai kuwa na yesu tuulizeni sisi ambao tushiekuwa na yesu lakini wale napenda sana uu mstari mstari mmoja wa unyenyekevu sanauabaaiaipdamstari wzaa kuniaidisha kuni hapalekunipedeesha kabisa ngoja ithin ni ok atwangalio uh, wagalatia mbili ishirini wagaratia mbili ishirini nolamungu linasema nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si bali kristo yuhai ndani yangu na uhai niliyo sasa katika mwili nao katika imani ya mwana wa mungu ambaye almependa akijitoa nafsi yake kwa ajili yangu s yes. ni uh, unafatana na uo lakini hasa mstari uliokuwa na utafuta ni mstari ambao unasema uh, yesu hakuhesabu kwamba kule kuwa kama mungu ni kitu cha ja kushikamana nacho kwa hiyo hata wanafunzi, hawa wanafunzi hawakuhesabu kwamba kule kuwa wanafunzi wa yesu ni kitu cha ja kushikamana nacho yaani hapo hapo kt unataka uwe ukiwaza tu jambo lilo linatokea kwenye maisha yako amua kufikia hiyo hatua kwamba yani vitu ulivyo navyo t ulizonazo hata kiwango chako cha maumbi hata huduma yako hata namna unavyoenda mambo yako yote yani yasiwe ni kitu cha kushikamana na wewe ani uwachilie yani, yani utoe vyote kwa ajili ya bwana bwana pekee ndio awe anaishi ndani yako utakapofikia hapo mpendwa yani ilesteji yaani lile neno la utakusudia jambo litatokea itakuwai itakuwa, itakuwa inatokea uamue kujitoa uamue kuweka kila kitu chini iwe its not about you yani sio kwa ajili yako tena ni kwa ajili yake yeye yani kila utakachokuwa na kifanya iwe ni kwa ajili ya mungu kwamba okay bwana mugu tufunga kwa ajili ya kristo haina shida haina neno tutajitoa mungu anataka moyo wa kujitoa moyo ambao ni kwa ajili yake eh? kwa mfano kama este eh? malikia este hakukaa akaangalia yani alijitoa hakuangalia tena mimi ni kwini kwamba mimi nitaenda kule kinyume ntaenda kuwao wow. ilifika pointi kwamba haikuwa na maana tena haleluya yani nabidi iwe na mahusiano na mungu ifike mahali kuna vitu havina maana tena unavitoa veo sijui watanionaje sijui unaweka chini unaweka chini unatoa kwa ajili ya bwana bwana mwenyewe ataanza kushughulika na maisha yako kama hana hana misuto ya penina haikuwa tena kitu kwake aleluya tumekuwa bize tukikaa tukiangalia maumivu tunayashikilia hivi maumivu <laughs> yetu jama wamenisema hivi wamenisema hivi w- yni unajua utoke hapo haleluya kweli ukias wamenisema hivi wameniambia hivi wamelifanyia hiki na kile na kile na kile hautamuvu lakini ukiamua kwamba you know what kwa ajili ya bwana waca wafanya wanavyoweza mimi nitakaa na bwana wangu hana ilifika mahali misutu ya penina sijui Aliku... <laughs> sijuvuganieawake wenza jamie yeye yeah. We, ana watoto weuna jefalmido jamando sasa ana akawa unaja kwa nianatichaliwa mujiza wake kuchwa yani alivokuwa kenda nani kuomba ikawa haendi kuomba sasa ivia inavyopaswa yaani kilio ni uchungu penina anavyomuumiza lakini alivyokuja ndio kama ivyosema katika ile luka ule kwenyeyni maneno ya yu, mwana mpotevu to mwanampotevu senses alivojitambua kwamba iingoma mm. nikiendelea ntagusa miaka stii siyapata mtoto hebu niachale achali na penina itsnot about me kwa ajili ya bwana hmm. mungu ninatoa na huyu mtoto ninamtoa kwako yaani ninakabizi kila kitu immediately aka minyororo iliyokuwa imeshika tumbo lake Nika, tre- samweli akazaliwa sasa niambie muda wote huyo amemzuia ame mtumishi wa bwana asizaliwe kisa kuangalia vifu mwenza tumepoteza tumechelewa tumejicherewesha tukiangalia kwamba yaani mimi na mimi hivi viviivi yani mimi hivi ya bwana anasema weka chini kama unataka minyororo ikatike kama iliofunguka ili minyoro kmewafuga kina paulo na sila kama unataka ikatiki weka chini kila kitu weka chini mme chinankme wau ytasni wapi y kila ukikaa kwenye kijiwena marafiki yani mme wangu wangu mme wau jamanijyewaunakwambikla yaani ni kwa yakuu <laughs> bwana anasema weka jin amen ana alipoamua kuweka macho yake mbali na penina ni saana ana waisraeli wayeambiwa wafilipi ngawo waona leo hamtawaona tena ache ni kupiga makelele sisi tumwangalie huyo amee amesema atatuvusha mpaka walipoamua ndipo kweli ikabakia historia wale wa, wa, wa, wa, wa, wa filipi hawakuwaona tena ame Hawa, wa, wa misiri hawakuwaona tena minyororo ikaye mekatika namna hio hivyo ndivyo itakavyokuwa kwetu kama tutaamua uweka kila kitu chini yani tusijangalie sisi amen ndipo bwana atakapotokea mwisho maombi ambayo yatatuletea uh, maombi ambayo yatakata minyororo ni maombi ambayo uh, yana yanaumbwa kwa imani amen maombi ambayo yanaombwa kwa imani unapokwenda mbele za mungu hujua unaenda kwa mungu anayeweza yote mungu ambaye yeye ndo ameumba kila kitu mungu ambaye yeye aliwavusha wana wa israeli wakapita baharini jamani ile sio stori ni kitu kilichotokea ame Ehe, yani kwamba ona kwamba ilikuwa ni jenereshen ambayo ilipita kwamba namna mungu alivyofanya manake mungu yeye ni yeye yule jana leo na mileni hajabadilika mungu yule yule wa matendo yale aliyoyafanya ya yeye hata sasa bado ni mungu kwetu kwa hiyo unapokwena kumuomba hebu nenda kwa kiwango hicho mungu minamwambiaga wewe ulifanya farasi yakaongea yani ukinikuza wanaongea naye e unasema huyu kashadata <laughs> ni bora nidate na bwana wangu kuliko ndatishwe na ulimwengu <laughs> ulimwengu ukutadishehatai <laughs> wanakudatisha wao wenyewe wa wenye, waonyenda kukuandika sta <laughs> sibora udatishwa na baba yako namalizana sirni nbyawewe nafaafarasi anaongea uatisha huyo ndio mungu wetu eu pata picha leo yu kupana imbani kwako paka anakuongelesha kwanza ata akasema wye ni mchawi lakini ndio mungu huyo yani akiona uwelewi aniza akatumia kitu chochote kama vile ambavyo musa alikuwa nambishia anaambia musa weweneenda kaaatawataniamini e umeshika nini fimbo vimboy ecosha chini ii yashika ikarudi kuwa fimbo ishaka ya kwanza hiyo kwamba mimi mzoio kutuma ili waamini hey, weka mkono wako wakoale aweka mkonowa atoae ukoma ayarudisha ukarundikavkuya hizoishanaenda nazo pakapo hata kuambini tu huyo ndio mungu wetu yani, yani unapokwenda mbele za mungu ebu nenda ukiwa unajua ni mungu huyo ni mungu huyo aliyomfufua lazaro kutoka kwa wafu ni mungu huyo aliomwambia ule binti e binti amka alikuwa ameshakufa ile binti ni mungu huyo ni mungu huyo ambaye mwanamke ambaye alikuwa natokwa damu kwa miaka kumi na mbili wala hakumwekea mikono wala hakupaka mafuta aba alikuwa nato ha, alishika tu pindo pindo jamani inamana kwamba iikuwa ni hivi inamana badhi la yesu ikaabalik ko akashika hapa ci mama akapata uponyaji na yesu ksema ah, ah. eh? hey, mbona nguvu zimentoka hey, <laughs> anawee watu wote hawa awa ah. usemu kwama tinanikakugusaboabwaanaazimwanamke nawajitokezani mimi nimechika mazirake miaka kumi na mbili mateso aibufedea of amen ukisoma kwenye uh, maelezo zaidi ya kwenye bibilia alikuwa ameshapoteza hela nyingi sana kwenye kujitibia lakini kwa kutu imai ni kitu gani ambacho unafikiri mungu hawezi kufanya hakuna jambo gumu ambalo mungu hawezi kufanya ukisoma marko kumi na moja mstari wa ishii na nne marko kumi na moja mstari wa ishiri na nne noo mungu linasema kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu tukiomba yoyote jamani twende zatibu yote ndoa ni yoyote kutaka kuolewa ni yoyote mpenyi wa kiuchumi ni kazini mtu anayekusumbua kufanya fitina ni yoyote tuyaombayo eh? tuamini kwamba tumeyapokea nayo yatakuwa yesu ko kenda kuomba hey m ninaomba kazi umeipokea amen? amen umefanyaje unaipokea no mtino tagawaenda nao sasa tukienda kuomba kitu tunakipokeaaeluya tuna Amen. Amen. wangapenaenda Amen. kupokea wangape wanaenda kupokea naenda kupokea kwa jina la yesuaukisoma uh, warakawa kwanza wa, waraka wa yohana mlango wa tano mstari wa kumi na nne na wa wakumi na tano aowa kwanza wa yoana mstari wa kumi na nne na wa wakumi na tano neo la mungu linasema na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake atusikia na kama tukijua kwamba atusikia tuombaa chochote tajua ya kwamba tunazo zile haja tulizomwomba hii ndio ujasiri tulio nao tukiomba sawasawa na mapenzi yake anafanyaje anatusikia na kama anatusikia tuomba chochote namaanaa kila tunachokiomba amen, amen. twajua kwamba tunazo zile yani tumepokea haleluya tunajua kwamba tumefanyaje tumepokea ukisoma ile wafalme wa pili mlango wa ishirini wafalme wa pili mlango wa ishirini mstari wa kwanza hadi wa sita tunaona habari za ezekia ezekia alikuwa ameumwa jamani lhezekia ezekia alikuwa ametumwa alikuwa, alikuwa ametumwa isaya kwenda kumwambia kwamba mungu amesema kwamba utakufa koja naye hezekia akageukia ukutani akaomba na alipoomba mungu alimuongezea miaka kumi na tano jamani ni kitu gani mungu awezi kufanya tumeona watu wengi kwenye wa bibilia ambao waliomba na mungu alifanya ninampenda sana huyu yeoshafati ukisoma ile mambo ya nyakati wa pili mlango wa ishirini mstari wa kwanza hadi wa thelathini pale wakati unaenda kusoma notisi zako naomba usome hii habarihii habari ni nzuri sana iya mlango wa ishirini mambo ya nyakati wa pili mlango wa ishirini mstar walikuwa hadi wa thelathini utna habari za yoshafati yoshafati alikuwa ni mfalme wa yuda yuda walikuwa amevamiwa na majeshi ya nchi tatu tofauti ilikuwa ni kundi kubwa limekuja kuwavamia yoshafati aliogopa aliogopa aliambiwa wanakuja makuni matatu aliogopa akaenda kwa mungu akamwambia mungu wametujia hawa watu ni yniyana wa, anavyoelezea yani anasema ni wakubwa wanatisha mungu hutusaidia yoshefati akatangaza mfungo na kuomba watu wakafunga wakaomba watu alivyofunga na kuomba oh jesus yani mungu alamavi nyiyamtapigana nyee mtashuka tu mtenda kuangalia oh, Jesus. unajua ilivyokuwa walienda kule mungu alivyofanya wa sasa yani, wale hawakupigana hawakupiganawalewatuwakaza kupiganaao wa kwawao wakapiganwalmanyeshi weyeeshiwamehiaakamalizaeyew waka ndugu kwa ndugu wanaangalia wakashuka kitu walichofanya siku tatu walikuwa wanateka nyara wanakusanya mautajiri mavitu yani kwamba wameenda hawajapigana wameshinda na wamerudi hawajatoka mikono mitupu kwa jina la yesu kwenye hiyo vita Amen. minyororo itakapokatika unatoka na hautoki mikono mitupu in jesus mitupuu Amen. hautoki mikono mitupu mitupuyani hebu jitangazie kabisa kwa jina la yesu hebu yeah. tusimame tuseme kwenye hili jambo sitoki nikiwa in the name of Jesus. Amen. sitoki nikiwa kwenye hii vita Amen. ninatoka na ushuhuda tena unaoshikika tena unaoonekana na mungu atajulikana yeye ninani haleluya haleluyahaleluya mungu ni mwaminifu mungu huyu aliyowatetea kinayoshefati ndo mungu huyu tunayemtumikia yeye atafanya yeye ataonekana yeye atatutetea haleluya ni jambo gani ambalo nataka mungu afanye je ni jambo lipi hilo Yeah, yeah, asilo liweza kwani jambo lipilo ye yeah, ye yeah, asilo liweza liseme liseme Oh, yes, oh, Baba Kuna. Eh, hey, Hakuna Baba, Hakuna Baba. Oh, yes, Lord. Yes. Hey, hey, hey. rikarababababasete jo mbele zake ukiwa na moyo moyo ule wa kweli moyo safi nena mbele za mungu kaa kwenye toba mwambie mungu nisaidie mwambie mungu ni rehemu o oh, rabababashete anza kwenda mbele za mungu anza kumwomba mungu mwambie mungu ni samee mwambie mungu ni rehemu ukisikia kupiga magoti piga magoti s ukisikia unachosikia roho ro takativo unacokuongoza vaja ikmai ava mungu lilombaulisam unirehemu lmba kuna nymki niliomba li vibaya nmki kuna mawali niangala mii mwenyewe mungu namkililava nililalamika nymkii nililaumu li nilikususia oh, mungu nisabe, li mungu nilipokususia mungu li mungnsaniliposmuhmuo ondomunika nikalalamika hey, baba yangu ya na mungu wako ninakuita e eh, bwana kwaajila ya watoto wako e eh, mfalme baba unawajua mfalme ninaomba uwasamee na kuwa rehemu pale ambapo bwana walijangaliawao wenyewa wakajionea uruma oh, walipojionea uruma walipolalamika yesu hey, yesu hey, yes. rehemu baba rehemu, rehemu mungu yeokuna ya baba yaku samee ea oh, nehemia anakuita ewa eh, anakwambia mungu samehe anakwambia baba rehemu anakwambia baba rehem rehemu ea babarehemu e baba mungu tu rehemu yakini mambo mengine minyororo mingine tunapitia mungu ni kwa sababu ya familia zetu mungu ni kwa sababu ya familia zetu baba tunaomba utusamehe mungu tunaomba utusamehe oh, tusamehe haza kuajili ya baba zetu tusamehe haza kuajili ya mama zetu vitu walivyovifanya ambavyo bwana leo vivetuingiza katika vinyororo hii yesu tusamehe yesu turehemu turehemu baba turehemu rehemu watoto wako baba Oh, Rabababa, second, and Oh, second, and boshete, more shake. boshete, the moment boshete, second, and boshete, more shake. boshete, the moment boshete, shake. the moment and one more shake. Rehem one. Oh, pale ulipolalamika oh, remo oooshete reooosek eh, re okereboosek eh, nasikia nguvu nguvu za mungu kubwa san nguvu za mungu kubwa sana, sana. roh bwana yuko hapa yuko hapa anagoja minyororo anakata minyororo yote kwa jina la yesu kristu you aliyo hai kila minyororo, minyororo iliyo kupunga tunaikata tuna imbujambuja leo haitasimama kwa jina la yesu kristo minyororo katika minyororo katika kwa jina la yesu kristo minyororo kwenye uchumi wake minyororo kwenye destini yake katika kwa jina la yesu punjika nelemojsus kwa jina la yesu kristo vovoi kwnye sha a ine iinoshikli yake kwa jina la yesu kristo minyororo inayoshikilia maisha yako k right zahi vutika ewe minyororo umekuwa ukipambana na elimu yake ajiaiajilkj odarama mababa zeke minyororo inayoshikiliat yako Katika katika katik iyo minyororoloshikieti aa ajiria ajiri ajiriamiyororo minyororo minyororo uloshikil maisha yake ulioshikilia yake kti i kwa, kwa jina la yesu kist aliyohaya minyororo kama ilivokatika wakati kina paulo hiyo minyororo ilovug maisha yako ilovugat yako kwa jina katika sasa ikatike sasa ikatike sasa ikatike sasa ikatike sasa kwa jina la yesu kristo katik katika ajili ya destini yake ajiliya hatima yake kwa jina la yesu baba baba bashenda atatembea kwa ushini hatatembea kwa uhuru hatatembea kwa ushini Oh, abababasekerebooboshete rika ra babababaseta kila mnyororo uliokushikilia o oh, kwa jina la yesu unatoweka unaondoka kwa jina la yesu minyororo kwenye ndoa yako kwenye familia yako kwa watoto wako kwenye kazi yako kwenye elimu yako iyo minyororo ya mateso kwa jina la yesu Lea! wsni oh, mwisho, mwisho katika kwa jina la yesu krist o oh, sakarababashere pige yesu makofi pige yesu makofi mshagilie mwema yeye ni mwaminifu kwa jina la yesu o oh, rabababashika o oh, sakarababasika mungu amesikia mungu amefanya amini kabisa kwamba hiyo minyororo imekatika amini haleluya amenina labuana libarikiwe