Der die ist kwali ambao mnajua najua amenitembea Ameni Amen. Amen. sasa kablandomaana likua sijaweka hata vitamia kama sijuitea kuiweka wafuattatshiwa wao mezetu lakini leo ameshindwa kufika au watafika baadayeaia kwa maana hiyo kama meanta kuona ivi mjoele jambuli kutumia maneno fai sulemani aliyotumia wakati kwa sababu tunataka Amen. Amen. E, kwa tunajua fake, sana kiasi kama tena kazi ya inaonekana yani, watu wanatafuta ana t Yes. basi tutaenda kusoma kutoka wafalme wawanza mlango wa kwanza mlango wanan wafalme wa kwanza mlango, wa mlango wa nane kwanzia wa wa mstari wa ishina tatu hadi wa amsi na kitlakini kwa kweli sitafika naomba tu nitakuwa ni na ogale ambayo yatakuwa machache lakini hapo ni sala ambayo mfalme suleimani aliomba upata na dediketi hvilekali nalo a mungu linasema akasema e bwana kwao ni maombi sasa ndio tunayapeleka tunaipeleka hii badhabaubwana e, tuna kwanzia sar akasema e bwana mungu wa israeli hakuna mungu kama wewe mbinguni hijuu wala duniani chini ushikae maagano unarehema kwa watumishi wako waendao mbele zako kwa mioyo yao yote umemtimiza mtumishi wako daudi baba yangu ahadi uliomwaidi naam ulinena mungu alitwahidi na leo ametupa ametimiza kwa mkono wake kama ilivyo leo na sisi tumeona ee bwana mungu wa israeli umsikilize mtumishi wako daudi baba yangu aadi uliomwaidia ukisema hutakosa kuwa na mtu wakuketi katika kitu chae cha israeli machoni mwangu na watoto wako wakiengelea njia zao ili kuenenda mbele zako kama wewe ulivyoenenda sasa bwana mungu ezega kusi ulithibitisha neno lako uliomwambia uliowambia watumishi wako mtumishi tauni lakini mungu je utakaa kweli kweli juu ya nchi tazama mbingu wazitoshi wala mbingu za ulioijenga baba hii ambayo umetuachia umetupa binusmuumba uyaelekee maombi ya watu wako hapa apa tunaokuomba na dua hii ambayo tunaoiomba leo hapa baba Ka siku hii ya leo kwenye hii fellowship baba tunaomba mungu wetu sikiliza sauti za maombi ya watumwa wako tunaoleta siku i ya leo mungu tunaomba macho yako yakumbuke na kuelekea mahali hapa tunapokuaburu na kwenye badhabau hii ambapo itakuwa tunakuitia usiku na mchana mungu umesema hapa ndipo itakapokuwa jina lako ili maombi yako yatakaosemwa na watu wako bwana uyakabili mahali hapa sikia dua za watumwa wako na watu wako baba tunapoomba siku hii ya leo kuikabili mahali hapa sikia huko mbinguni makao yako nawe usikiapo bwana usamewe ikiwa mtu amemkosa mwenzake na kupewa shati na kiapo akija nakuwapa mbele za madabao yako katika nyumba hii basi usikie baba katika jina la yesu ikiwa bwana watu wako watakuja mahali hapa wakiwa na changamoto mbalimbali mbali. baba jina lako litakapokuwa lina kutoka katika madhabao hii e bwana ukaonekane kwao ikiwa bwana watakuja na vilio watakuja na shida baba kwa madhabao yako hii bwana tunaiweka wafu mbele yako siku hii ya leo tunaoitengwa bwana kwa ajili ya baba babay ya kutu, ya yako tu ya kweli yako pekee ndoo yakatoke kwa kila takayesimama hapa oh baba mambo yoyote ya upotofu ya aina ya ualibivu bwana eh, sisimame mahali hapa Bye kupitia madhabao hii bwana baba mahali apamakae ni mahali pa makimbilio mahali pa watu kufutwa machozi mahali pa waa katisha tamaa kutiwa moyo mahali pa wenye magonjwa yanayoshindikana kupona mahali baba pa watu kujua wewe mungu wakwel kutembea katika ukweli wako mungu ukaonekane ukatamalaki ukaonekane ukasimame e eh, bwana kila utakapolitia jina lako mungu kupitia madhabau yako hii baba ukaite enge ukaitenge kwa ajili ya kazi yako peke yako na mungu ikajulikani kwamba upo bwana kwa mahali hapa au mahali popote ambapo baba mibara hii itakaposimama ni kwa jina la yesu tumeomba na kwa amen, amen. amen. ka jina la yesu amen. Itakasa. amen na kila itatako toka hapa itakuwa neno la mungu lenye nguvu ambalo litabadilisha za maisha yetu sasa iko tayari kutumika amen. <laughs> karibuni mkae jamani haleluya mungu ni mzuri na anajibu maombihaeluya kipindi cha shuuda ushuhuda huu hapa wa kwanza amen am ushuhuda huu hapa wa kwanza karibuni sana nyumbani mwa bwana mungu ni mwaminifu ametuandalia neno zuri sana siku ya leo ambalo anataka tuendelee kujifunza na mungu akubariki akubarikise ambaye umetoa muda wako kuja katika ibada hii kwa kweli kwa jinsi navyomjua mungu hautatoka kama ulivyokuja yaani hilo u uwe nauakikanalo uwezi kutoka kuja hapa umeacha vyote hivyo kuviacha utoke hivi hivi haiwezekani sio mungu ambaye tunawguunutunaymwagudu lazima utaondoka na posen yako namwambie mungu ninaomba niondoke na poshen yangu <coughs> mwambie kabisa yani, mwambie unajua ni baba yako unapozungumza naye ana <coughs> yeah. yeah. una una yani anakusikianamnongonezaanawambiaanui staiunayoiona wamba e ii sahii eead Ah, eh, kwa wale ambao mna mda kila siku hapa milango inakuwa wazi kuanzia saa kumi eh, tunakuwa hapa na muda wa kuomba tunaomba kwajilia ibada tunaomba unataka kuomba kwenye mwaga huko wazi kuanzia saa kumi kwahiyo ukiwa na nafasi wale wa, <laughs> watiririkali unakaribishwa saa kumi na moja nanusu ndio ibada inaanza kwa hiyo hapo kuna muda wanawaenda haf eh? eh, lakini pia baakuonana na paa tongee kuna jamu, Ape, kwa kwa, kwa, mtu mwingine. karibu sana uh, tutashirikiana tuta kuna jambo bwana atalifungua naezekana uoni uelewi mungu atafungua atafunguaw lakini nabii tujue kwa sababu siwezi kupokea watu wengi sana kwa sababu ya muda unakuwa sio mrefu sana lakini wewe njoamenmependezampaka iostmamaakii tuna saaugu haleluya ah leo tuna bonge la neno Amen. Eh, mungu ametupa neno leo zuri sana lenye kichwa kinachosema kipawa na karama zako zitakutoa gerezani aleluya au vipawa na karama zako zitakutoa gerezani haleluya mm. kipawa na karama zako zitakutoa wapi gerezani sasa hapa tutaenda kuangalia habari za mtu mmoja anaitwa yusufu kwa ukubwa wake ndo tutaangalia zaidi sana hizo nitaomba nitasoma kuna mistari mingi sana ya kusoma mingine nitaizungumzia tu lakini ambayo nitaenda kusoma ni kutoka uh, mwanzo 37. mwanzo 37, ule watano, hadi wa mwanzo ule mstari mstari wa wa wa hadi hadi naomba nitasoma katika jina wanz wotasotiabwaktyusufu akaota nono uh, no, okay yusufu akaota ndoto akawapa ndugu zake habari nao wakazidi kumchukia akawaambia tafadhali hivi sikieni ndoto hii niliyoota na akawambia nilioota oh, yeah, tazama sisi tulikuwa tukifunga miganda shambani kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu ndugu zake wakamwambia je kweli wewe utatumiliki sisi nawetatawala sisi wakazidi kumchukia kwaajiliya ndoto yake na maneno yake akaota tena nyingine. Zake, ndoto nyingine akawambia ndugu zake akasema angalieni nimeota ndoto nyingine natazama jua na mwezi na, na nyota kumi na moja zinaninamia akawambia baba yake na ndugu zake baba yake akamkemea akamwambia ni nidoto gani hii no, unayoota e mimi na mama yako na ndugu zako tutakuja kusujudia hata nchi ndugu zake wakauusudu bali baba yake akalihifadhi neno hili ndugu zake wakaenda kondoo za uchungaondoo zababayo uko shekem raeli je ndugu zako hawachungi kondoo katika shekemu njoni kutume kwao akamwambia mimi hapa akamwambia nenda basi ukaone kama ndugu zako hawajambo na kundi nalo lisalama ukaletee habari basi akampeleka kutoka konde la hebron akafika shekemu mtu mmoja akamkuta naye alikuwa anazunguka zunguka katika nyika yule mtu akamuuliza akisema unatafuta nini akasema nawatafuta ndugu zangu tafadhali uniambie wame- wanakochunga yule mtu akasema wametoka hapa maana niliwasikia wakisema twendeni basi yusufu akawafuata ndugu zake akawakuta huko zakutuko toka mbali na kabla hawajakaribia wakafanya shauri juu yake wakisemezana wao wao kwa wow. tazama yule bwana bwana wa wa ndoto ndoto anakuja wandoto, anakuja pigia mstari haya twende na kumtupa katika birika mojawapo nasi tutasema mnyama mkali amemla kisha tutaona zake roho roho roho ya ya ya ila ila ila eh? unaiona kila mtu mwenye juu yake mungu akapambane naye kwa kwa jina kwa jina la la yesu yesu tutaona tutaona kiko wapi utakapofika yoyote mwenye roho hii juu yako bwana apambane naomba sana, sobe, tena wa 26 na na na hapo hapo nataka upate picha ytotweneou u iaaa mstari mingine ili uweze kupata picture uh, yuda akawaambia ndugu zake kwa faa, nini kumuua ndugu yetu na kuificha damu yake haya natumuuze kwa hao waishmaeli wala mikono yetu isimdhuru maana yeye ni ndugu yetu na damu yetu ndugu zake wakakubali wakapita wafanyabiashara wa midiani basi wakamtoa yusufu wakampandisha kumtoa katika birika wakamuuza yusufu kwa waishimaeli vipande vya fedha ishirini nao wakamchukua yusufu mpaka misri wale waishmaeli sasa sasa ukienda uh, wenye uh, ukienda mwanzo 39 na yote naomba mnoti tu naamini kama baadae unaweza ukarudia kupitia neno hili kujifunza au wale ambao unasikiliza katika katikas utaweza kusoma vizuri ili uweze kupata vizuri hii story yusufu yusufu pale na wale wale wale wa wa wa wa wa kumuuza wakamuuza kwa kwa kwa kwa kwa ambaye alikuwa alikuwa alikuwa ni akida mkuu askari wa wa misri hiyo hiyo alimnunua kutoka kwa wa yusufu, akawa ya wajakazi kwenye kwenye ya yani kwenye nyumba nyumba nyumba ya yaani anafanya kazi kazi kubwa mtu mzito eh? ile ile lakini sasa katika izuris kuna shida sema shida emashidamaaumama <laughs> eh, <mother house. laughs> <laughs> <mama> mjengo eh, <laughs> akawa amemuona kijana mm, akamdaini eh, sindio <laughs> kwamba ba- eh, kwa kwanza a uu serengeti bo sitakuwa tu hivyo ambapo ni kitu cha kawaida sana, sana maisha ya sasa unajua hapa tunacheka lakini sasahujuahapa maisha ya sasa wamama wengi sana sahivi wanatembea na wajakazi wao kwa sababu pia wababa wawaonekani u kwahiyo tunavyosema habari ya huduma ya wanawake ni huduma haleluya amen. Amen. Amen. amen ukisoma hapa visara ishirini hiyo ikaenda yule uh, mama akawa aka, aka amemtaka yusufu yusufu akakataa yusufu suliokataa andio akafanya mbinu akamwachia wa lake bwana wake wa na wa akamtoa yusufu akamtia gerezani maali walipofungwa wafungwa wa mfalme nao gerezani e, gerezani lakini mungu wangu atahakikisha ninakaa mahali pa wafalme aa imilita neza akaamua kukuweka gerezani lakini mungu atagisha kwamba gereza linakuwa nakifali yaani alikaa levo za juu amen am yeah, akapata special sehemu pe ukiruli mstari w arubahini kule sasa gerezani yaani mungu bwana ana mambo yake kwa saingewo, so mahali ukaanza yani inabidi njia ya gerezani gerezani <laughs> <laughs> eh? yani yani inakuwa kama gereza gereza yani, uelewi lakini kumbe dona, kwenye desti. kumbe kwenye kule gerezani, kuna atea nesai alikuwa amefungwa kumbe nwam mnyeshaji sasa ukienda kusoma hiyo hiyo ukisoma yu yote yule naye akawa na ndoto yake pale aa meota ndoto yusufu akamtabiria kipaji hico jamani kipawa hicho aleluya shika hiyo tulivokuwa tunasoma hesabu tunaambia weka moja kichwani moja kichwani yusufu akafanyaje akamtabiria yule mnyweshaji unaposoma kwenye hii mwanzo arobaini alivyomtafsiria yule mnyweshaji ukisoma ule mstari wa ishiina eh? tatu alikuwa amemwambia kwamba atamkumbuka na nini na nini yusufu yusufun yani kwamba akienda kle kwa mkuu wake kwa bwana wake nini yusufu ninsuamwambia usinisahau akaelezea shida yake wamba mimi nimewekwahmu ndani lakini sina kosa lote niliuzwa bila kosa na nimejikuta dani yagereza bila kosa kwa yu, usini- usinisahau sasa yule mkuu wa myeshaji hakumkumbuka ukisoma sera ha, ishina tatu akufanyaje bili mzuri umpakacheze pale nyuma kwa ntih eh, eh, pale kwa nti pale hapa eh, kuna ibada hapa amen unaona hakumnini hakumkumbuka kwa jina la yesu kila ambaye ni destiny ta wako akukumbuke leo kwa jina la yesu kila ambaye anatakiwa akutaje jina mahali ambapo nastahili akukumbuke leo leo vitabu vya kumbukumbu juu yako vifunguliwe hey, pale ambapo anatakiwa mtu aseme ah kama ni kitu fulani mbona fulani ni mwasibu mzuri bwana afungue funguahivyo vitabu leo in the nice Amen. of jamani ndivyo mambo yanavyoenda watu ndio ndo mungu anatumia watu unakumbukwa unashanga hiyo imekuja yes sasa uh, tunapokuja sasa huku mwanzo w41 sasa farao anapata ndoto Hmm? farao sasa anapata ndoto ndo mkuu wa nchi anapata ndoto ambayo haina majibu anapata shida namna ya kupata tafsiri ndiyo mnyweshaji ile saa ya kukumbukwa kwa yusufu jamani saa ya kukumbuka kwako mungu itabidi akukozesha hata rahisi usingizi jamani tusichukulie poa hivi unajua bibilia sio novo yeah. unajua bibilia ni halisi yaani ni vitu vivitokea na tunavyovi kwenye maisha yetu ya sasa vitaendelea kujibirisha euy yaani vinakuwa katika maisha yetu euya kwa hiyo yu. yule mnyeshajiaakasema gerezani nilikuwa na mtu anaitwa yusufu alimtafsiria ndoto labda akija huyo anaweza kumtafsiria ndiyo mwanzo wa yusufu kuingia ikulu akaingia pale akaweza kumtafsiria huyo farao ndoto na alipomtafsiria farao ndoto ukisoma ule mstari wa kumi n sit ili 4mj s sasa moja sita. kumbuka somo letu linasema kwamba vipawa na karama zinaweza kukutoa wapi gerezani usie ukasahau hilo haleluya hapo mwanzo uh, a 416 alisema yusufu akajibu farao akamwambia si mimi mungu atampa farao majibu ya mani ncheki limoyo hilo hebu pata picha kijana wa dot com wale mnaoonaintgam amepata gafula nafasi ya kuonana na, na mama samia suluhu yani alafu anajua ana hiyo karama yani naomba uniambie yani, mungu yanimungu wapi wapiyani jamani tunaomba tusaidiane kwenye hili jambo kwa sababu mwenyewe <laughs> mii mwenyeweapa ziuweziymanujej eh? mbele za mungu utakutoa kipaji peke yake karama peke yake haitoshi haleluya aleluya ndomana wengi wanavyo vimelala havina matumizi kwa sababu wamejiendea wenyewe wenyewe aleluya mm-hmm. sasa ukisoma sasa kwanzia 37 7, hadi 42 hapa natamani tusome ili sasa ndio niweze kuingia vizuri kwenye somo langu naniruhusu nisome mm-hmm. uh, mwanzo wa 41 mstari wa 37 hadi arobai na mbili noola mungu linasema neno hilo likawa jema machoni pa farao na machoni pa watumwa wake wote farao akawaambia watu wake tupate wapi mtu kama huyu mwenye roho ya mungu ndani yake farao akamwambia yusufu kwa kuwa mungu amekua, amekufahamisha haya yote hapana mwenye akili ya hekima kama wewe basi wewe utakuwa juu ya nyumba yangu na kwa neno lako watu wangu watatawaliwa katika kiti cha enzi tu nitakuwa mkuu kuliko wewe ha? Hey, hey. farao akamwambia yusufu tazama nimekuweka juu ya nchi yote ya misri farau akavua pete yake ya muhuri mkononi mwake akaitia mkononi mwa yusufu akamvika mavazi ya kitani nzuri na kumtia mkufu wa dhahabu shingoni mwake pige bwana makofi Yes. kwa sababu ya karama haleluya mm-hmm. kwa sababu ya nini mm-hmm. ya karama maana fara, uh, yusufu alimtabiria mfalme ile ndoto na akamshauri jinsi ya kufanya karama na vipawa kipawa ni nini kipawa ni uwezo aliozaliwa nao mtu ambao umfanya mtu kufanya jambo vizuri haleluya uh, na mara nyingi vipawa vinarithiwa inawezekana kw ni kwenu wana tabia ya ususi inawezekana kwenu wana tabia ya ya ya kupiga picha e, kama kama mambo fulani kuimba haleluya haleluya haleluya kuna ingi, unakuta walimu yani familia ya mamangu yakupiga mamangu kila mtu anayefanya kazi kwenye familia yake ni walimu <laughs> yani, kila anayefanya kazi kama biashara sifanya lakini kama ameajiliwa basi mwalimu <laughs> ila wanatofautiankuna primar kuna primary yeah. kuna yeah. kuna mamangu mdogo ni mwalimu wachuot anafundisha mambo ya umeme yaani hata kama atakuwa kwenye mambo ya umeme lakini mwalimu aeluya hizo ndo nini sasa okay. ikona mimi nilikuwa mkaniona nilikuwa kusikia kwa sababu alikuwa sana kwamba hela sasa <tabit> sasa sikujua mwalimu wa haleluya lakini kwenye na upande wa babaangu pia ualimu nao upo si sana lakini kusema kweli a akinikusemaiuokingalia kuna walika madaktari lakini bado walikuwa madaktari ua madaktari hospitali lakini bado wanafundisha vyuo umeona kwao walimu walimu upo kw kitu fani viki kwa kwenu lakini kuna arts arts kule weeangal hiyo ndio kipawa haleluya yeah. u karama maana yake ni kipawa alichopewa mtu kutoka kwa mungu ili akitumie kwa utukufu wa mungu mtu hupewa karama akishampa yesu maisha yake Amen. Mm. Hello. Hello. kwa mtu ukara karama karama lakini condition ya yaketunaweza ukawa kwa sababu yeye ukisoma hiyo aorinto moja kumi na bilisarsabadoa kumi na moja roho hugawia kama apendavyo yeye amen lakini ukisoma ile matayo ishiri na tano mstari wa kumi na tano tunaona namna yule mtu alivyogaia watu talanta alimpa mmoja moja mwingine mbili mwingine tano kuna mstari mzuri sana pale unaonivutia ambayo ndo unataka niweke msitizo kwamba kila mmoja kwa kadiri ya uwezo wake kwa hiyo mungu hugawa karama na vipawa kila mmoja kabiri ya uwezo wake kwa hiyo hakuna moja wala tano yani hakuna kubwa ni kutokana na nini uwezo wake haleluya kwa hiyo hapa nataka kujenga kesi yangu kwamba hakuna mtu ambaye yuko mt haleluya hakuna mtu ambaye yuko wapi yuko mt hakuna mtu ambaye yuko mti watu wote kuna kitu ambacho mungu ametupa Hallelujah. watu wote kuna kitu ambacho mungu ametupa kuna kitu ambacho mungu ametupa sisi sio watupu na mungu usiseme, chongu, kidogo. Ebu ni kidogo hebu niambie a ish ya kutabiri ndoto alivoanza kuongea akiwa mtoto mdogo miaka kama kumi na saba yusufu eh, wamba nimeota hivi na hivi na hivi kikuwa kinaonekana ni kitu kama kama akina maana na ndio ndomana kaka zake wakawa wanamwambia wana ani awampendi kwa sababu ya hicho kitu kwa sababu hawakujua ni mtu gani ambaye wanayo ndani ya nyumba yao aleluya lakini pia uh, yusufu hiyo karama yake ndiyo iliyomfanya atoke ndani ya gereza angekuwa sio hiyo karama enyeshaji angemjuaje fno angekuaani ndomorofu wafunawote ingekuasaui ndo <laughs> yuko kule ingekuaje lakini kwa sababu ya hiyo karama yake ndo maana kwa kwa shaji, kwa hiyo alna anafaaua yusufu alikuwa ana karama ya ndoto na kutafsiri not nandiomaana ndugu zake wakamtunga jina wakamwita motandoto umeshaitwa majina gani kiereere kibelembele kitaidi unajifanya unajua unajifanya uko jina unalo ito, ilo jina unalooitwa ilo liangalie vizuri aleluya leta gerezani Amen. Amen. yes kwa sababu mungu anatuumbaga watu namna fulani vii hivyo vitu anakuaga ameviweka kwa ajili ya kazi yake sometimes samt tza ka akaa akvt akavitumia kwa ajili ya mambo yake lakini nataka nikwambie mungu ameweka vitu hivyo kwa ajili yake Amen na leo ndio mara anataka ajue hizo karama leo kama zimelala naziamke kama zimetumika vibaya leo zinarudishwa katika matumizi sahihi ili hiyo gereza ambayo huko utoke eh, inatosha inatosha aleluya Amen. hiyo karama ilimtoa yusufu kutoka gerezani kwenda ikulu ikamtoa kutoka sifuri from from zero to hero, from nobody to hero nobody inawezekana unapitia hali ngumu sana kwenye maisha yako umekwama mahali fulani kwenye maisha kuna mambo yako hayaendi ni kama uko kwenye gereza iezekana uko kwenye gereza la madeni nilishaikuwa kwenye gereza la madeni e, kwa kweli sio zuizi aeluya gereza la aibu gereza la magonjwa gereza la magomvi gereza la msongo wa mawazo gereza la hofu ujui kesho itakuwaji ujui utavukaje ujui mambo yataendaje inawezekana huko kwenye gereza moja au nyingine lakini kwenye gereza la ukame ukame wa kiuchumi amen na ujui utafanya nini umekwama na inawezekana huko kwenye gereza hilo kwa sababu haujajua karama ulionayo na hata kama umejua hujajua namna ya kufanyaje ya kuitumia amen? amen sasa ni wakati sahihi wa kutoka nje ya hilo gereza haleluya sasa ni? sasa ni wakati sahihi wa kutoka kwenye hilo gereza aa, ukisoma ile aa, kumbukumbu la torati mbili kumbukumbu la torati mbili kumbukumbu kumbu la torati mlango wa pili kumbukumbu la torati mlango wa pili mstai kumbukumbu la rati wa pili mstari wa tatu neo la mungu linasema mlivyozunguka mlima huu vya tosha geukeni upande wa kaskazini enough is enough. inatosha hapo mahali kama umekaa muda mrefu inatosha leo ni siku ya kugundua hiyo karama yako kutoka kwenye hilo ngereza aleluya Amen. jamani hivi ni nani ambaye angejua kama este ambaye alivokuwa amekuwa frustrated kwanza kwanza alikuwa kwa kwa sababu hali ilivyo mbaya itabidi aende mfalme chaoga alkw avyo mbya tabidiaende kwama ka kwa fal kasabau taratibu mtu anaenda kwa mfalme ile nne. mstari yani ile... naomba tu mlksoma kwa kweli ukiwa ni mwanamke ambaye binti ambeni. binti mwanamke binti bnti rembwa yes ambaye unaitwa her inabidi huo umeisoma t yotedofanya mazoezieluyasasa este alikuwa moga anamwambia anamtuma yule mjakazi wake akamwambia mwdekai kwamba huku bwana hatuingii kakiingia kinyumataratibu wako ni upanga yani utauawa haitawezekana ndivyo ilivyokuwa kweli kweli kweli sheria za nchi zinasema zinasema hivi taratibu zinasema. hivi taratibu mambo yanasema alikuwa kwamba mtu ambaye ataenda kule ataweza lakini ok maalivogd karama na kipaa kilichomeka pale E, yule yule ambaye alikuwa anazitemeka mwanzo na akaelezea na na na na na frustration kwa sabu, yani, na, kwa sababu kwamba kwamba kwamba tu hapo akaenda kusema e, mwenyewe siku sijamuona mfalme yani, mambo yetu wanawake nakwambia uwezi yaani huyu mwanaume hivi hivi kweli huwa tunaishi muda mrefu kwa kwa sababu na na ni marufuku, ni mwi ni mwiko <laughs> Amen. Esta, akawa ameshia vitu vya ndani kwamba kwamba kwamba nina siku huko huko nitaendaje esta yule alikuwa baada majibu bwana usije kuwa hapo salama yaani pia utakufa hilo uitukeu ni gereza kwa heathiyeiaek mm-hmm haleluya yeah. lile gereza pap likafungua este karama na vibaba vyake akajijua kwamba yeye ni mwana wa mfalme na pale yuko kwa ajili ya kusudi maalum este huyoo anakuja anasema aawa kum na si nasema riri ikiwa ni kuangamia mm-hmm. na niangamie unajua kuna reva inabidi ufike useme hei mm-hmm. kama ni aibu na na iwe na iwe, na iwe. Na iwe. nitakwenda mm -hmm. awawnitakwenda mm -hmm. leo ndo ile siku yenyewe unajua big brand. big brand brand duniani yenyewehi nyingi zimekuwa zimeanzishwa kwa sababu ya crisis kwa wa ya magereza mbalimbali na mtu hapa tanzania nani grace yule mbalimbalinnianzena mtuapatanzania nanamjua ualimona kwenye saangin uye dada ni coach ni kochi wa watoto ana progamu nzuri sana za watoto huwa anafanya lakini nikwambie usiokafika alianza hivi hivi yule alipitia gereza zito gereza la mtoto wake na msichana wa kazi kuangukiwa na geti ilikuwa ni siku christmas yes sikuelekea au mwaka mpya wakaangukiwa na geti wakashkuwa katika zetu alipata grief iliyomtesa kwa muda mrefu kwa sababu yu mtoto alikuwa ni mtoto kipenzi chake hapo ndio mungu akaanza kusema naye juu ya yapaps kwa ajili ya huduma anayofanya sasa hivi ya watoto akampa 3 pas za watoto kusimama nazo na ana mambo mengi sana siku sananasiu ngne kamba vitu vingi watoto mashule yenye Marok, mashule ambayo mazuri anavutia mungu hivi vitu vinaendelea lakini ilitokea wapi Hallelujah. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. big brand anautnmb paaipleke mtotoungu nauoyeshahvit bao vinaendeleailiokeawpgeasijiivivauna kagereza kidogohu wanadamukwa kawaidatunapndaku tunapenda yani, mambo jamani kweli <laughs> yani, kweli hata apa, kwe utamani, hata hapa utamani usije yani, tu ungeambiwa kwa kwako hivi yani, ungejisikia vizuri yani, ndivyo mwanadamu unapenda haleluya wanadam mm. kuna baba mmoja namjua ni mwalimu mzuri ana mambo ya fedha duniani anaitwa yafeh niani huyu baba alikuwa kwenye madeni ya kufa mtu yiye na mke wake uwezi amini kutokea kwenye hiyo wakaanzisha kampuni kubwa ambayo inafanya financial solution na sio tu kampuni na kanisa na he's a very big hisaveis kwenye mambo hayo ya duniani lakini alikuanzia gereza la wadimi ndio karabaake kafanyaje kwa hiyo ile karama yake ya kufundisha sasa alivyokua kule kwenye ile gereza karama yake ilivyoamka ile karama ikamtoa kwenye yale yalebadeniaeluya mm-hmm. kwa hiyo karama yako itakutoa kuna mwingine naye pia ni mkubwa sana kwenye mambo ya... mambo ya ya hiyo wenye finance and huubab ni, invest... ni mkali baba ni mkali hatari yaani hacheki <laughs> yani anamaanisha yani, yani, yuko serious kwa sababu alikuwa kwenye madeni makubwa na anajua watu wanasemaat i av azmbeatu ata kubadiliawao uhachekei watu, wa wa watu, wa watu. nayvohvo alikuwa kwenye a of madeni lakini kwa karama yake ya kufundisha akatoka humo, na yani, huu na akaanzisha kampuni kubwa yaani huyu ni yani, wanaita eh? hiyo in ni yake, Kuna Samademi, pastor, pia ni wa He's a brand, baba. Alikuwa crisis, kampuni yake anaitwa pia wa kampuni ya ne nie mwanamke anaitwaiaere na alikuwa pia ni kahaba lakini mungu akamtoa kwenye hilo gereza la lakahaba la madeni leo hii mtumishi wa mungu anahubiri njii lakini pia ana la makampuni makubwa sana ya mambo ya investment yanini vitu kama hivo kiichomsaidia alikuwa na hizo karama zake za nini Zafundisha za kufundisha nini hivyo vikamtoa kwenye hizo gereza haleluya uyuya jamani KFC, nani anaijua <laughs> jamani kile ni kipawa yeah. yule baba alikuwa ame staff, alikuwa amebakiwa na dola untan dol tatan skumbuki vizuri kati ya hizo dola hizo lakini dola ndogo sana pound alikuwa alikuwa amebakiwa nayo na lakini sanbyo ebkamefuia htaaki kwenye familia katika familia alila na mama zaidi kwa anajua sana kupika akaanza tu nje tena chini ya mti maeneo ya nyumbanitaaya kwao akaanza kupika chicken ndio watu h zake chicken zake ndo zikaenda jamani ndoksiko nchi zaidi ya mia moja ishirinikipawa kitakutoa wapi gerezani haleluya gerezaniaeuya juko tayari kutoka au hauko <laughs> haleluya sasa ni namna gani utaweza kutambua hicho kipawa ili uweze kutoka kwenye ilo gereza najua kuna kuna kuna magereza mbalimbali mbalimbali mambo mambo ya kiuchumi ambayo mbali tunataka tutoke kimaisha unatamani kampuni utafanyaje yaani hujielewi kwa ichokipawa kweli hizo hali huwa zinatokea namna ya kutambua karama na vipaji vyako kwanza kabisa jiulize swali hili ni vitu gani wewe ulivyokuwa mtoto ulikuwa unapenda anza kuviangalia hivyo vitu ulikuwa unapenda nini ulivyokuwa mdogo ulivyokuwa mdogo kama mtoto wetu uri ulikuwa ni vitu gani unapenda ulikuwa unapenda gani ulivyokuwa mdogo kama uri jamani uri ni mtoto niule mtotowetupalenyu ulikuwa unapenda vitu gani Eh? ni vitu gani ambavyo vilikuwa vinakufanya hata kama sko, mchele eh? mchele au yani, unazama kwa unazama kweli hata uitwe, eh? Uja, kuna kikipiku, hata kuna fani, yani, ah, yani, hata kikipikwa urudi lakini kabla yani, around hapo maandazi tunazungukia vyombo w hivyo lakini laii i kituganiabacho nakifanyaunajisahau uko hata e, usipokula chakula kumbuka hicho kitu mdogo mdogopal yani louamdogo pale ulipokuwa mdogo pale Ehe. yusufu alikua mdogo alikuwa anaitwa alikuwa ni mwota ndoto uy akiwa kijana mdogo miaka kumi na alikua ni mwota nini ndoto bwana wetu yesu haleluya mm-hmm. akiwa na miaka kumi na mbili hivi unajua alipotea kwenye hekali wazazi wake wakaa amemwacha lakini yeah, alikuwa ajapotea karama na kipawa kilikuwa kimemshikia kule yaani kuna kitu kul ambacho kilikuwa kinakupoteza mdogo yaani unapotea mdogontu alikuwa anasikiliza mafundisho na kuuliza maswali kwa sababu ndicho kilichokua kimemleta hapa duniani haleluya mm-hmm. ni kitu gani ambacho kinakuchukuaga sana unajua hivi yani vitu kuaga havionekani kirahisi yani vinajificha kondo maana jamani uumbaji ni utulivu haleluya uumbaji ni utulivu ukisoma mwanzo roho ya mungu munu liilifanyaje ltulia watu ambao wanafanya vitu vikubwa kwa kweli kwakweli siotakurubuka tu asubuhi asubuhikenda kufanya utulivu kama utaamka sangap watoto wamelala usiku ukae utulie uanze kutafakari uvokua mdogo gani vituganiuka navienda gani voka vinachukua muda mda wako sana uangalie na hapo unavyokuwa unakua na kitabo unaandikauya utashangaahapo nakosha mwomba mungu utashangaa mungu vitu vtatakav anaweza kitu ukakumbuka mama kumbe ndio ndio kimataifa brand nani we anachukua hiyo hiyo jamani <laughs> jamani jamani jamani tumesema hii ni kwa kwa kwa vitu apa, it is him kwa iyo, mtu ambaye daka mbele jina la Amen. Jamani, makampuni hapo mmeo Yeah. Yeah. Yeah. Yeah. tumesema tunataka tume kwenda kwenye madola sasa madola sasa tutaweza kama hak na makampuni <laughs> Amen. Amen. tunataka wale wanawake wale wanaoitwa heri heri kwenye ndoa ili kwenye biashara heri heri makampuni mama kinadokasi mko wapi Amen. kina lidia mko wapi watikisa dunia mii likuwa nasikiliza intevy ya kinabonke nilivurugwa na nilimvurugaaissmjlikua <laughs> <laughs> yani awasiilisimabisha yani kila kitunikienda kusikizwau mungu wangu ana izitkondo wati mifugo elfu moja yani bwana wangu ana kila kitu kituu kwo jamani usiwnjuatatizo letu tunawaza hata tunawazatahvoalvzaman cha kwanza kwza mtaji mm. eufanya hivimtaji mm. mm. mm. aupo yani, jamani si jamani siwadanga. jamani wadanga siwadangaijama unaweza ukaanzisha kitu bila mtaji ni mtajishuuda na kuna wanafunzi wangu ambao kuna biashara nilianzisha bila mtaji ganadanganya aeuya kitu cha pili ni kitu gani ambacho watu huwa wanasema kuhusu wewe kama wewe uko mzuri kwenye hicho kitu watu ambao wamekuzunguka ndugu zako watu wakaribu wanaongea kama vile kaka zake se zake walioka hey, yule mwotandoto anakua ni kitu gani ambacho ndugu zako wanakujua nacho kwamba uko vizuri kwenye hicho ambacho wanaweza hata hata pengine kama watakuzungumzia kwa ubaya yes. haleluya wataukirwa na wanakuchafua lakini kum ndwatakua ile huduma yako amen, amen. na ni kitu gani ambacho ambachowe mwenyewe unajua unafanya vizuri itabidi ukaulize ndugu zako wa karibu wale ambao umekaa nao muda mrefu walokuzunguka wale waliolewa zao eh, lakini mwisho kumuuliza mungu haleluya mm-hmm. kumuuliza nini kumbuka nia ni kutoka wapi gerezani, gerezani. tumeshajua kwamba kipawa na karama vinatoa watu magerezani na sisi tumesema hatukubali ni zamu yetu Amen. tunatoka kwenye u mlima tumezunguka inatosha haleluya kumuuliza mungu ndugu zangu unaweza ukaomba ukaona kama vile hamna majibuni kumbe mungu iko kazi mani anatisha ni yani mi naogo yani, yani navosemamikisa nasema na mogowamunu namaanisha yani namanisha kwa sababu anatisha jamani nafikiri naona kiitpa nimuujiza ni mwenye nimuujiza aeuya ombe mombe mungu hata nafasi ya kumwomba mungu mweleze mungu mali ulipokwama mungu akufunulie ni kitu gani ufanye kipawa chako ni kipi kitu gani ambacho kimoja ambacho mungu yusuf ulimpa kutafsiri ndoto ukaenda kutupitia kutafsiri ndoto yusufu, yusufu akajikuta ni waziri mkuu baba mimi ni kipi ambacho yeah. kutanitambulisha ulimwenguni jamani yeah. yeah, mungu anaupendelea yeah mi wakati nimechanganyikiwa nataka za kuuza uji stand. nika, nivu, mbawu, nika sasa kwa baba, baba. mambo magu, maisha magumu, maisha ujiokataiwanikarudisasawababehanimomanumaishaaumaishaabinand nasikia nakumbushwa kwamba wamba ni mwalimu mimi ni una ya e inafanya ni nini huko nimesoma hey, kabisa Asawa, hiyo coach, ya coach, Izo zote ulikuwa eh? wa ile hukoimesomakabisauiihizozoteuika eh? sasa inakuwaje na nime kwa, kwa matrain, sasa inakuwaje unakaa eukate kama kaida tu mtaaji waa upu ndipo nli kwanza ti treii yakwanza iningapi moja nini kwakweli hakutaka kuntoa kwenye kumta kene vvaonivokonia mskulu ae nimemuona imemuona anapendeza muulize mungu baba nikitugani mimi minani ni mimi ni kipi ambacho utanitambulisha nacho duniani mimi ni kipi kitaktota kwenye hili gereza baba nimekaa pamuda mrefu inau izinao kipi baba unataka mmwambie mungu kweli usikubali hivi tuwe kama musa leo nani kama musa hapa eo sasa kama mtalala hapo <laughs> utwambi <laughs> haleluya muulize mungu kupitia maombi kusoma neno unaposoma neno kuna vitu vitafunguka macho yatafunguka kuna neno utaweza kusoma mstari huu ukafungua picha kubwa ukaona mamikutano unafanya ma, mavitu ukaliona likampuni namna hii haleluya mm. usizarau piti kidogo usizarau wa ususi usizarau ko kufuma usizarau ko kushauri watu mtia moyo usizarau gerezani unatoka kwa njia hiyo mama mm. haleluyaaeluya mm nani tunatoka naye amen. amen nikuwa naambiagatuo musa wakati anatoka misri halikuwa waambii wale wa misri kwamba tokntokni walikuwa wanatoka pamoja mm. Hallelujah. Mm. Hallelujah. amen jamani mm. tumtegemee mungu ni kitu gani unachopitia ni gereza gani lililokushika eh? wengine wameshukula amagereza ya familia yusufu ndugu zake walikuwa kama kikwazo cha kutaka kufikia kwenye hatima yake fikiri watu mpaka wanapanga mdugu, blood brother, wanapanga ndugu ndugu brother kwa hiyo inawezekana hicho chako umepata nacho Babaku, nacho zaku, nacho nacho nacho zako wamekupinga wanakusema vibaya cataneaapananaana nafanya i ndugu yangu kama unasubiri about kufaulu, kuku, kufanikiwa Look for God's mungu amen angalia eh, tumekuwa eh, you know my dad, my unasubrukufanikiwaangalia muendo akupitishaaegtue untkah lakini s kweli mimi ni mke wa henry lakini ninaye baba mm-hmm. ambaye alinijua kavya atasiakutana naye mm-hmm. aeua sasa pale vya kwanza vinakokuwa vya mwisho ndo msafu sasa gerezani tunakana mamaia mama, mwaka wa kwanza wa sitababa mwaka wa thelathini huko kwenye gereza kwa sababu ke vipaumbele vimekaa uvyouvyo cha mwanzo kimekaa mwishoaeuyjamani vipawa na karama zitakutoa gerezani haijalishi icho kikarama chako kipawa chako ni kidogo namna gani jamani ukilinganisha ukamweka ukekukeaukekamiooiam eedeajtmh mama ndio ndokikamweka kuwa waziri mkuu uh, <laughs> inawezekana mkuuinawezekana ndohuko kufumaaeuya mm. mm. nilimwona ule binti binchi anaita waoa yes. eh. yes. aka, akashinda kuandika nani za tuzo za jamani eh? the man with no, with no, with no <laughs> nkikwewe mm. una kila kitu ninini ni, ni. leo bwana amekutembelea anakwambia utoke kwenye hilo gereza mungu akusaidie uweze kujua ni kitu gani wangalie kidogo daudi ana sitasoma habari zake maki muda umeshaenda ina daudi alikuwa nachogalke kondoo yuko bizi nachuga kondoo akijasimba na rarua akijamboya na rarua analinda kondoo kumbe ndio yuko kwenye mazoezi mama ni karama kumbe ni ni kiongozi wa watu wa mataifa eluya na hata naona alivoenda kwa mfalme kipawa chake ndo alitwa nacho cv e, mimi mboya wakija imba naaruanamna <laughs> himna akasema haya uende akampa na naaaasemaakavaaaya ni mazito nenda menda kamaalivyo wengie tunafatilia anafanyaje nani yakelabda naitanami naansiawanu Hey, hey, hey. <laughs> ah, ah. <laughs> yani mungu amefilizika kiasi icho m wambie mungu akupe wa kitu ddi vivivipo mi nakuambia a lot of sleeping giant. yani watu wakuu wenye wa vitu vikubwa sasa leo no bwana anataka pa tuwamke je kuna makampuni anayozaliwa hapa haleluya haleluya tusikubali tusikubali amanweli tusikubalitusikubali tuonelhivo unajua mimi niliokoka kwa maisha ya mtu niliokoka kwa kumwangalia mtu maisha yake yalimivuta ebowambee mungu akufanya kuasumaku mimi njira yakubiliwa ake igoma kasabua kiangaa magaziasemauvovugaaniitiaugawataiaaaishaanjanonaviatu vetuatae yani navamimi kama ukisikia kisikia mlga matiko nilikuwa watu maelezo kama ukisikia mtu ni mungu okay loshiwambiasha lakini sasa kuna watu kama na magumigumikamamimi nanando wengi na bwana alionitia nandobwanaaliontia kwa sababu yani, wanataka kuona yeah. <messizia> kwa kwa jamani hapa inabidi tufanye vitu yeah. na vipawa vipawa ili tuwe kwa tuwe wavuvi wa watu yes. ni yule yule nani mwimbaji jina katika ya bwana lakini ambaye ana wengi sana huko kwenye instagram watu kunh nini yule aleluya hebu bwana naatusaidie amen bwana asaidie usilie tena usinugunike tena usinyoshe mtu kidole ten usitafute mchawi hmm. au kusema oh, mimi wala ambao umewabeba moyoni shangazi yangu anawena kabisa lakini ajasaidia mungu ashee utukufu na, ah, ah, na mtu mungu ashei utukufu na mtu Amen. kalama yako kitakutangaza acha wakutafute kwa sabab wameona na kitueu hivyo ndivyo ilio ndugu zangu asa ninaposema kwamba jina lako <coughs> kwa jamani ndivyo ilivyo utajikuta huko kwenye maderejamaindivyo za watu fulani kipawa chako na eh, jamani, karama, <coughs> na <machako>, <coughs> <coughs> <Tuende tumombe> mungu <coughs> tunaamini Tuna, kwamba aaaaaunanda kuwombatuaamini amba jamani Eh, kidogo tu atupe nusu dakika je kuna jambo ido ye asido liweza jamani mm tunawaomba -hmm. haleluya amina watu wambe liwezaiaaaawaomwaambeaa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> alleluia, alleluia. je ni jambo lipihilo yeye asilo li weza kwani ni jambo lipihilo yeye liweza lisemee lisemee litaje litaje kwani jambo hakuna jambo mungu hawezi kufanya hakuna jambo mungu hawezi kufanya oh, ninakuomba kama unataka kujua karama na kifawa chako sogea hapa mbele mara moja o oh, rabasikarabababashete twende za bwana tukaombe osekarababbbasheke oh, rebosete odarababaseka viti vinaza vikasongezwa nyuma rigabasende rboskebot rebo regobaaa rebozegerebozete rikarabashende reboseke seke, oh, seke rebosh njiogio naamini kabisa kwamba huyu mungu uu huyu mungu yeye atenda kubanya yeye atenda kukufundulia lebosheeleboseke onda la baba seke iinoa kabisa imani yako juu umtazame yeye yeye ataenda kukunua hiyo karama ataenda kukunua hicho kipaji ambacho kitaenda kukuonyesha ambacho kienda kukutambulisha ulimwenguni haleluya twende mbele za bwana kwa kuamini kabisa kwamba mungu atakwenda kukukuia ikala babababase kwa mungu ninaomba nionyeshe mungu ninaomba nionyeshe garama yangu kibawa ambacho bwana rikarabababasede rebobosheke ndicho takachonitambulisha nacho kwa mataifa kitakachonitoa kwenye gereza lililokuwa baba nikulule baba nionyeshe osekerebooshekeroosede mwambi anasiki mwaambia anasikia baga katika jina la yesu kristo asante mungu kuatia watoto wakowawa ye bwana bwana unawajua kwa majina yao ile yeremia moja tano bwana inasema kwamba ye bwana uliwajua kabla hata ya kutumgwa katika tumo za mama yao na mungu umewafanya kuwa manabii wa mataifa mipawa zao baba amewafanya manabii wa mataifa mungu watoto wako leo wameamua baba wamezuguka mlima huo kwa muda mrefu yatosha e bwana baba wanakuita e mungu wanaomba fungu wa baba fungu wa mungu wasaidie jionyeshe kwao bwana wa mungu ulimpa ulimpa jila mtoto wako huyu inaomba bwana puguwale karama yake puguwale karama yake puguwale karama yake kwa jina la yesu kwa jina la yesu puguwa karama yake kwa jina la yesu But a yes, <muchas> but a yes, kloondeooosheke e mugu nila kuita ebwana emanila kuomba ebwana kazanama Ma congiungo, ma deni, neo, doveta, tra sé, una linea che è stata la copa, la Yesu tiro che è la Yesu nasta e cresce, la Yesu ogni uomo che kwaina la yesu leo ni mwisho leoniwiso onala vavln nkwenda vavavs kuoyesa ipai changu ambaco kumbusa kwa jina la yesu, yesu. oslevvvo klevolvnlvavasehatv hata jonas kwa jina la yesu karama, la kutoa katika karama akusailie. Akusailie na katika gereza lolote k i lasutssun k k unaomba unavokuosoma mado lako neno lake hili uweze kusikia anavokuonyesha karama na vifaa vitakavovitumia kukuweza kukutoa hapo anapomikama e hey, mungu inaomba neemba yako ema yako ya maobi ya watoto wako mema ya kusoma neno lako mema ya kukaa na wewe kukikia sauti yako iliwanaaoili mwana uwatoe yatosha yosh yosh yatosha huo mlima yatosha umezunguka kwa muda mrefu inatosha inatosh intosh inatosha osekeleaoboshede ajima na yesu tosha baba ninakuita kwajila y baba debora baba inakuita kwajiaya baba debora yesi mnakuita he eh, bwana wawamlima oh, amezunguga iku ia kitaaaa ki najua aa wanwakuwaa a viai vyaoakuuliweo baba juu itk t na ulimwengu gereza gereza yesu mwisho la unasikia unasikia ige e skereboboeaaza amebai amepali amesema kumakomba kwameni kwavatumepokea na yote yamekua yetu conqea seobracacoen la unión vetena