Boshi karaba baba seke rekoche derebo você Re rico, ma rico, rico, sente, re shente, re ko sente, re sente, 爸爸是。巴巴谢谢 lezenu lakini pia namshukuru mtumishi wa mungu wa kunipa nafasi uwa kubariki sana mtumishi samani tunaanza anza na hivyo tuendele basi katika neno letu la uchanguzi na wa wa leo tazungumzia juu ya unahitaji uwepo wa mungu unahitaji wa ukuwa mungu na mda huko nyuma kwa kweli ntaenda harakaharaka andiko yetu inatokea katika kitabu cha kutoka ile sura ya thelathini na tatu mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na tatu lakini sitasoma sura mstari yote hiyo nitaas kwenye kuanzia mstari wa kumi <coughs> na mbili mpaka wa kumi na sita kitabu cha kutoka mstari wa sura ya thelathini na tatu mstari wa kwanza mpaka ishiri na la bwana musa akamwambia bwana angalia wewe waniambia wachukue watu hawa nawe hukunijulisha ni nani utakayemtuma pamoja nami walakini umesema na kujua jina lako nae umepata neema mbele zangu basi sasa nakuomba ikiwa nimepata neema mbele zako unionyeshe njia zako nipate kukujua ili nipate neema mbele zako ukakumbuka ya kuwa taarifa hilo ndilo watu wako akasema uso wangu utakwenda pamoja nawe nami nitakupa raha naye akamwambia uso wako usipokwenda pamoja nami usituchukua kutoka hapa kwa maana itajulikanajo kuwa nimepata neema mbele zako mimi na watu wako sio kwa sababu unakwenda pamoja nasi hata mimi na tutengwe na watu wote waliojuu ya uso wa nchi jina ya bwona alibarikiwe usikubali kwanza au kwenda bila mungu mwenyewe usikubali hata kidogo mtumishi au mchungaji au mlezi au figa yoyote ya maana <laughs> wa kiroho hatoshelezi unamhutaji mungu mwenyewe Amen nakumbuka mtumishi wa mungu ulisha kuhusu maamuzi yako ya leo yataamua hatima yako nikashia ile video yule mtu alistress sana kwamba sisi wa afrika tumez yani hakuna mafuta hakuna mtume hakuna kitu chochote ambacho kinaweza kikakusaidia yaani wewe maamuzi yako ndiyo yatakayohamua hatima yako nikirudi kwenye neno latu la utangulizi uwepo wa mungu nitazungumzia juu ya faida za kwenda na uwepo wa mungu faida tatu tu kisha tutaampisha mtumishi la kwanza kabisa uwepo wa mungu unaleta raha raha inayozungumziwa hapa ni ile kwa kiingeeza wanasema ra, ni raha ya pekee is, isiyoelezeka kibinadamu ni ya kipekee haielezeki kibinadamu ni raha itokanayo na uhakika wa yule uliye mbeba ndani yako chochote unachokwenda kufanya ili mradi uko na mungu sio wao unafanya na kwa sababu sio wao unafanya kuna ile sijui sio sioest kwamba umepumzika hapana kuna kama assurance uake kwamba kila kitu kitakwenda sawa ni raa haitokanayo na, na imani na amani kwamba kila kitu kitakwenda kama inavyotakiwa hakuna kitakacho aribika na Amen. kama kibinadamu ikionekana kana kwamba mambo yametikisika mambo yanaenda sawa pana ni sehemu ya mchakato Amen. na maana pamoja unakuta watu waga wanasema ninyi ninalokolesmk yaani mtu umebanwa a umesongwa ume kila mahali upo tu mnatakatizo gadi mkoja nyinyi eh, kuna watu wanatuona kama matageo fulani kama hatuko sawa hapana pana iles tunajua tuliye mbeba yaani unajua we ni nani Hallelujah. unajua wee ni wa nani alafu unajua uliye mbeba Amen. Amen. just imagine mtu ambaye zamani ulikuwa ufai aupendezi mungu amekutoa huko kwenye masehemu machafu machafu alafu akakuokoa mtumisho mmoja mungu alisema angeweza tu kutufia msalabani alafu basi mwisho wa siku aya basi labda twende mbinguni alafu basi no akasema ah isiishie hapa akatafuta mahusiano binafsi na sisi alafu akaja akaishi ndani yetu imagine kila mtu ana faidi lake huko alafu uimajini wewe sahizi umembeba eti mungu eti mungu uko ndani yako ili kwamba sio mimi wa zamani mm. ninachokwenda kifanya ninafanya na mungu usifanywe kwa akili zangu nikisema kwamba kama kitu kitatokea kiko sawa ni sehemu tu ya mchakato tukikumbuka wakati wana wa israeli wameshavuka ile bahari ya shamu wakaanza kuvelia kuhusu chakula jamani sijuu witu ni heli tungekuwa tunakula manyama uko swi ni nini ilionekana kama kuna kitu akiko sawa eh, kwamba hamna chakula hamna nini mungu akawaletea mana shida au changamoto ilikuwa ni chakula ilikuwa ni njaa mungu analeta solution ya mana chakula ambacho hakilawahi kuwepo anakishusha na anawapa maelekezo quantity kiasi fulani muda fulani pale akawafundisha kumwamini na kumtegemea yeye lakini akawafundisha discipline akawafundishanidamu kuna sehemu waliwaambia kwamba nafikiri ni, ni, ni, ni, ni, ni ile ile i, kwa mahesabu yangu kwamba nafikiri ni jumaa kwamba wabebe hesabu ya jumaamosi na jumapili eh? au kuna wakati mwingine kuna wengine walikuwa wanafikira da kesho maana aita kuwepo kwaio wakawa wanasomba wanachukua nyingi matokeo yake ile waliyochukua ile extra ikawa inaaribikaii <laughs> ya adamubwana mungu asama oja ntakuonyesha mpaka utaelewa yani utaelewa yutaelewakwamba mimi ni yani, mungu kwa hiyo ile amani ile assurance kwamba anafanya mungu sio mimi niko na mungu siko peke yangu na hata kama itaonekana mambo hayako sawa sina haja ya kuogopa hata kama maumbi atakuja nina uhakika aliyepo ndani atafanya njia Amen. lakini pia uwepo wa mungu unaleta kibali feidha ule mstari wa kumi na sita inasema kwa maana itajulikanaje kuwa nimepata neema mbele zako mimi na watu wako sio kwa sababu unakwenda pamoja nasi hata mimi na watu wako tutengwe na watu wote ya uso wa nchi kwa kiswahili inaona kama inapoteza maana kidogo lakini ukienda kwenye tafsiri ya kiingereza anasema that your people may be distinct yni kwamba huko anapoenda itajulikanaje kwamba okay hawa sio ili tu watu ni wana wa israeli wale watoto wa mungu mungu wao yuko yukob hivyo hmm. lakini ukienda mwenyewe basi utaelezewa tu wewe alafu kanie nani unazaliwa utakufa afu basi lakini kuna kitu kuna tofauti ukiwa na mungu sio wewe tu hmm. unajua ukiwa wewe ni kama ea tu lipo alafu basi lakini ukiwa na mungu sijui nielezeje tofauti ndiyo wote tunauza mandazi wote tunafanya kazi moja au wote tunafanya kitu kimoja lakini yule atakayeenda na mungu itajulikana tu hata kama watu hawamjui mungu watasemani yule there is something about ha yani kuna kit hatueleweleu wasiojua kuhusu mungu yani hata kama wanaojua hawataki kuknajakambaula sio wa kawaida yaani a difference ukiwa na mungu anyamb kuna ile yaani kuna namna unangangaa ieleweki hmm? kukubalika mahali ambapo usingekubaliwa sehemu ambapo inaonekana kabisa hapa haiwezekani hivi ndivyo sheria zilivyo ndivyo ilivyokuwa miaka na miaka na miaka tukirudi tuki, tuki, tuki, tuki kwa malikia est Imagine, ilikuwa ikionekana tu ameenda hajaitwa na mfalme asiponyoshewa fimbo hajapata kibari anakufa lakini kwa sababu hakwenda peke yake kwa sababu alisema nikia, kama ni kuangamia na niangamie kwa sababu alijua anaenda na nani anafika pale mfalme anamnyoeshea ile fimbo kinyume na sheria kinyume na utaratibu si watu wamezoea kumwweka mungu kwenye bosi fulani yaani sitakani uzoee huu msemo mungu haweki kwenye bosi bwana haweki kwenye bosi mungu yes ana sheria zake ana kanuni zake lakini nakokuja kwenye mambo yanavyopareti hapa duniani huwezi ukamwwekea sheria kwamba ilishazoeleka hivi ni hivi ni hivi ni hivi hapana mungu anavunja l zote Amen. kwa ajili tu ya jina lake litukuili julikane kwamba hapa sio huyu mtu hapa kuna mungu wasiojua kwamba kuna mungu wajue kuna mungu Hallelujah. kufunguliwa milango ambayo mwanadamu hawezi kufunga wajua kuna ni shida sana mwanadamu akikufanyia kitu kwa sababu nusha siku ni mimi, ni mimi nilimsaidia hapa kila anasemaga kila siku anasemaga pa mtumishi eh? unashangazia kwa yako fulani anti fulani ule mm. amba ule itakuja ita kupupa shida kwa sababu ni mwanadamu na ndo alakusaidia anaweza akaamua msaada umekatika yeah. utafanya nini mm. lakini mungu akifungua mlango hakuna mwanadamu anaweza kufunga hayupo tumkumbuke nehemaya mfalme kashamwandikia kibali na kila kitu ka, unataka nini imajini mnyweshaji wa mfalme najua ni mnyweshaji wa mfalme sio mtuakada lakini ni mtu mdogo sana ati mfalme amwambie unataka nini unataka ki risasi gani sijui rasilimali gani ili ukaijenga tena yerusalemu sio kawaida yeah. ni kwa sababu alisha aliugua akalia akasikitika akalalamika akatulia akafunga akaomba toba mungu sasa nafanyaje siku ya siku mfalme mwenyewe anajisemesha kwani wewe mbona kama uko sawa ndo mm. pale nabidi yasen nhamaya ya kwamba kuna moja mbili tatu watu wangu huko mjii umeharibika kuna shida unataka nini imagine out of the blue kama sio mungu yes. mtoishabaa kila siku mungu anageuza mioyo ya wafalme amen ni kwa sababu ni mungu akifungua mlango hamna nayeweza kufungaa akapewa kile anachokihitaji siu ni mamiti sui, kitu skitukitu gani akaanza kuondoka kuelekea yerusalemu wanaibuka wakina sambalat wakina tobias yani ukisoma ile ilyni wanaanzisha hiki wanaona kinafeli wanaanzisha kingine mpaka ikafikia hatua huku wanajenga huku wameshika silaha jinsi ambavyo wamebanwa yaani vita imekuwa ni kali lakini i hayo yote Israel, sorry, ukuta wa yerusalemu ulinyanyuka ulijengwa upya wakina Tobias, wakina Sambarat, hawakuweza kusuku, kuzuia kazi ya bwana isiendelee amina Amin. kwahiyo kama ni mungu amefanya hakuna anaweza kama Amin. mungu naaliefanya hakuna anaweza kugeuza hakuna ni kama mungu ameshasema ni hiki ni hiki hata agenuka nani umaliiuwepo so, wa mungu unaleta upekee mungu ndio tofauti yako god is your difference you dont need the yakosiu kama nikisema ni kile kitu kinachomfanya mtu aonekane kwamba huyu anatofauti flani kuna namna ambavyo wanalinganishana wana, wana kama na kipawa kama na kipaji lakini ni zaidi ya hapo ni kama tukisema okay sitaki kulinganisha watu lakini ni ule upekee fulani hivi mtu anakuwa nao hiyo haitasaidia kama auna muu sio yes. siounamhitaji mm. mungu bas alafu theest vitaenda mara yeah. marangupi tumeshuhudia watu ambao hawana sifa hata mm. mm. lakini ndo mungu o anawatumia mm. imagine katika kipindi ambacho uh, miaka ya zamani miaka ya nyuma izi za biblia Sen kama mwanamke tunaona hata kwenye hesabu walikuwa wahesabiwi walikuwa hawaonekani kama ni watu muhimu lakini mungu kajinulia nani nabii mke mkealikuwa nabii mke mkeba Mm. mwamuzi mm. na kukua nashakupinga hiyo mm. haipo ukiwa na mungu una kila kitu Amen. Yes. Yes. sauli daudi ukisoma vizuri kwenye samueli wa kwanza nafikiri wakati sawana iz ameilia mfalme mungu ashapiga hesabu zake nataka mfalme wa kwanza awe daudi lakini kwa sababu mtoto akilia sana akingang'anea kitu unachukua wow. Ime, biblia imemwelezea sauli vizuri kwamba wakisimama sikumbuke vizuri kama ni kabila lake analotokea au ni mkoa au hatev yeye yeah, ni mrefu kuliko wote inamwelezea kwamba ana nzuri ya mwanaume mwanaumeanavutia yani yeah, kwamba mtu mrefu li ukiliona anasemahuyu yes, ni kiongozi tumwangalia daudi inamwelezeaje <laughs> Havelana soft vukana <laughs> <laughs> chunga mbuzi huko yaani kadogo kadogo tu not about sijui una nini sijui ndo una sura ya kukamera ya kamera sijui ndo una kitu gani sijui ndo una akili yaani hiyo siyo isu ishi ni mungu amasema nataka fulani aupo mahali fulani wakati fulani yes. ukiwa na mungu una kila kitu yeyy makoti kwa bwana yemako kwa bwana yesuariiana mtumishi wa mungu mpaka mafuta wa bwanajamani tua mungu eh, ana masilaha eh, zamu yako inakuja zamu yako inakuja wale mnaokimbia wito Yami. usisubiri <laughs> naomba niseme tena usisubiri mambo yaja yakuchachie bwana amekuita sasa aleluya basi kwa haraka kabla ya kuendelea na neno la leo naomba tusome kutoka kutoka kumi na tatu msikari wa pili uh, tunaenda kuviweka wafu hivi viti ambavyo bwana ametupa Amen. hivi kwanini hamshangiliungu anatisha hivi nalnavsema matendo yako yanatisha kamankwa kweli anatisha yni minakosagamaneno anatisha. Yani anatisha mungu anatisha sana tunamshukuru mungu sana kwa ajili ya sadaka hii ambaye mmoja wetu tenayuu ndani mama mtoto amekaa chini tumesema kabla hatujavitumia tutaviweka watu kwanza kwanzasasa ndio vitaenda utumika basinbatumia neo la bwana kutoka kumi na tatu mstari wa pili neo la mungu linasema nitakasie mimi wazaliwa wa kwanza wote kila afunguae tumbo katika wana waisraeli wa binadamu na mnyama ni wangu huyo nime nimeutatanaineno linakuaje lakini hivi ni vitu vyetu vya kwanza nie nye nanametokeiringaba nye. yes. nyee <laughs> <laughs> bakiwanakwambia nyee hivi ni vitu vyetu vya kwanza kwa hiyo tuna weka waku mbele za bwana tunavitakasa naomba tuombe wote tuombe nyosha mikono yako hapa mshukuru mungu tuvikabizi mbele za bwana kwamba hivi navyoviona navoona ni vitatu ninaona viti mia tatu klasi, klasi. Amen. nani anaona kama kamba mimiua baba yangu na mungu wangu wa baba katika jina la yesu mungu wangu tuseme nini tunakushukuru kushukuru e bwana kwa namna ambavyo bwana umemgusa mtoto wako bwana akaweza kutoa baba viti hivi kwa ajili ya kazi yako baba kwa jina la yesu tunaviweka wakfu viti hivi baba kama ulivyosema watolewe baba wazaliwa wa kwanza katika wana wa israeli watengwe waweke wakfu kwa ajili ya kazi yako kwa kuwa ni wako baba tunaviweka wakfu viti hivi ee bwana vikatumike kwa ajili ya kazi yako baba baba kwa jina la yesu kila takwekalia kiti hiki kama amekuja na magonjwa kama amekuja na vilio kama amekuja baba na changamoto mbalimbali wana anapokalia viti hivi vikawena uwepo wako baba aondoke akiwa ameviacha matatizo yake yote kila anayekaa hapa mwenye vifungo akafunguliwe baba uwepo wako ukawe kwenye viti hivi na baba kupitia viti hivi vikazaliwe vingine mamia kwa mamia maelfu kwa maelfu kwa jina la yesu kristo damu yako ikanene mema ni kwa jina la yesu tumeomba na kuamini amen na baba tunaomba baraka kwa ajili. Tamka baraka kwa ajili, toa. Baba, kwa kwa ajili ajili baba jina la yesu tunajua mtoto wako ame Toa. sio kwa sababu wana vingi mungu ni kwa sababu ya moyo wake wa kupenda ni kwa jina la yesu Bye tazama alipo neno alilo alipoleta viti hivi mungu usimpite baba usimpite baba kutana na itaji lake baba aingia katika ndoa yake baba ingia kwa familia yake baba katika kazi yake baba katika masomo yake Sante. katika afya yake baba na familia yake muonekanie bwana usimpite kwa jina la yesu kristo tumeomba na kuamini Amen. Amen. Amen. na imekuwa na bwana amefanya haleluya basinaomba vikawegwe sasa kule nyuma kwa ajili ya kutumika tutaenda kwa spidi hatutachelewaa Amen. Amen. Amen. aendelea kushukuru mtumishi wa mungu pendo kwa neno la ufunguzi kwa kweli nimejifunza siyuo weyo mwenzangu yani yeah, hiyo ni jamanihiyo yeah. <laughs> <Hashtag. laughs> yeah. ni aeluya yes. naomba tufungue kutoka moja kutoka moja kutoka moja kutoka mlango wa kwanza kutoka mlango wa kwanza uh, ntasoma kwanzia ule mstari wa sita hadi wa ishirini ntasoma kwa spidi na neno ili tutaenda tu kwa haraka na mungu atenda kutuhudumia andaa moyo wako kupokea kutoka mlango wa kwanza nitasoma kuanzia mstari wa sita hadi ule wa ishirini neo la mungu linasema yusufu akafa na ndugu zake wote na watu wote wa kizazi kile na wana waisraeli waliyusuf uza- okay. akafa na ndugu zake wote na, wote, na watu wote wa kizazi kile na wana wairaeli walikuwa na uzazi sana na- kuongezeka mno na kuzidi kuwa wengi nao wakaendelea kuongezeka nguvu na ile nchi ikawa imejawa na wao basi akainduka mfalme mpya kutawala misri asiyemjuo yusufu akawaambia watu wale angalieni watu wa wana wa israeli ni wengi tena wana nguvu kuliko sisi haya na tuwatendee kwa akili wasije wakaongezeka tena ikitokea vita wao nao wasije wakashikamana na adui zetu na kupigana nasi na kutoka katika nchi hii basi wakaweka wasimamizi juu yao wawatese kwa mizigo yao nao wakamjengea farao miji ya kuwekea akiba pythom na Ramses. lakini kwa kadri walivyowatesa ndivyo walivyoongezeka na kuzidi kuenea nao walichukiwa kwa sababu ya wana wa israeli wamisri wakawatumikisha wana waisraeli kwa ukali wakafanya maisha yao kuwa uchungu kwa kazi ngumu kazi ya yachokaa na matofali na kila namna ya kazi ya mashamba kwa kazi zao zote walizotumikishwa kwa ukali kisha mfalme wa misri akasema na wazalisha wa ebrania mmoja jina lake aliitwa shifra na wa jina lake aliitwa pua akasema wakati mwwazalishapo wanawake wa wakbrania kuwaona kuwaona na katika kuzaa ikiwa ni mtoto mwanamume basi mueni bali ikiwa ni mtoto mwanamke na aishi lakini wale wazalisha walikuwa wakimcha mungu wasifanye kama walivyoamriwa na huyu mfalme wa misri lakini wakawahifadhi hai wale wanaume basi mfalme wa misi akawaita wale wazalisha na kuwauliza kwa nini kufanya jambo hili na kuwahifadhi watoto waume wa hai wazalisha wakamwambia farao ni kwa sababu hawa wanawake wakibrania si kama wanawake wa kimisri kwa kuwa ni hodari hao nao huzaa kabla mzalisha hajapata kuwafikiria basi mungu akawatendea mema wale wazalisha na hao wote wakaongezeka sana wakaendelea na kuzidi kuwa na nguvu nyingi haleluya leo mungu ametupa kichwa kinachosema kadri unavyoteseka ndivyo utakavyoongezeka uya kadri unavyoteseka ndivyo utakavyoongezeka au mateso yanavyokuwa mengi ndivyo utazidi kuongezeka tumesoma katika hii habari tumeona habari za farao farao alianza kuwaogopa wana wa israeli kwa sababu ukisoma ule mstari wa sita hadi wa tisa unaona walikuwa wanazidi kuongezeka wanasema kizazi kile kilizidi kuongezeka wakazaana sana wakaongezeka mno na kuzidi kuwa wengi wakaendelea kuongezeka na kuwa na nguvu farao akawaogopa kwa sababu waliongezeka unavyozidi kuwa na nguvu haleluya adui ndipo anapoogopa yeah. adui huwa hafati watu ambao hawana kitu For your local <laughs> <Amen>. <laughs> kama unapata vita wewe sio wa kawaida aleluya wewe sio wa kawaida kwamba adui anafata pale ambapo ameshaona kuna nguvu iko ndani yako ameshaona una unamtishia amani una si kwamba huyu ndio maana wengine huwa anawawai wakiwa wachanga wachanganikwambie mimi nivka miezi mitatu ni ni ilikuwa ni na hiyo ilikuwa ni ndio sasa niyni ndo sasabasinikudwanini naitwa fambalojihi i papas kwa kweli jina kwakelijinaangu kwa sababu ya hiyo hiyoambaowazazi walipitia wazazi wangu alizaa mtoto wa kwanza alikuwa mtoto wa kike akiwa na miezi mitatu akafariki katika mazingira ambayo haeleweki wakaja wakazaa mtoto wa pili wa kiume katika mazingira ambayo haeleweki mtoto akafariki sasa ndo nikaja mimi The same age nikawa ndo naondokea hivyo ndo wazazi kumuomba mungu baba tunaomba sasa kichaga kichagamana ilijina lla kichagayamani sione tu nimekaa vile kwamba baba tunakuomba yani hata hitu lufuhise lufu kwamba tufurahishe ndo maana ya jina langu tunakuomba sijui nini wenyewe yani wameshaniweka mazingira kama haya lazima, yes. lazima, yani lazima lazima lazima lazima kuna kuna vitu vitu baba baba tutakupa ndio madeni kwa hiyo nakumbuka tuna kuomba siu waiamkaiiwenee wanajuawasn nvitnd ialiadiaeeshi nakubuk ikiwam nilipata kitu cha ajabu nono kubadilisha tena mpaka mpaka alichana wakati mtoto wa pili amefariki ile yani, kwa kwa kwa stress umelewa yani, walikuwa na uchungu sana hiyo hiyo nikasema no unaweza no, no. tmboiawakti totowapili mm. aezaklwakwamba mm. adui alichokua nakitafuta ii aichokua ameshakin lakini neno la mungu linasema hatuishi kuzijua ila zake tumejua ila zake hatutakubali amen? amen kwa hiyo unapigwa kwa sababu una nguvu eh? shetani huwa aendi kufatieji watu ambao hawana siu anaka pango nao yaani watu ambao naona umeshaka amewanyanyasa wana kitu fulani ambacho akiwachia anajua hao watakuja kunipiga amen, amen. ndivyo ambavyo ni yani huu ni mfanoi yani ndo anapambana yani so, na ili alikuwa anawapa anawapa mateso mateso hao wa ili kuua ile nguvu yao eh? kama ambavyo hetani anaweza akakutesa ili kuuateh yako mm. shetani anakupitisha kwenye vitu vya kukutia aibu ili by the time unakuja kusimama kwa lile ambalo bwana amekuekea unakosa ujasiri hizo ndo ilo za shetani mii nilikuwa ni kazi sana kuanza kusimama nawaambia watu mimi e, wakati mimi mwenyewe ninahitaji kutiwa moyo nakumbuka wakati nafanya ile uh, si ile ya mwaka nafikirelubili na kuminanane ilikuwa pale yani, yani, <laughs> yani, hata huku kulia sijui naelekea njia gani hapa ni ni ilikuwa shida ilikuwa ni shida ile eh, story nikaenda kwanza huko manje huko akahakikisha kuya neena kulinyoosha nikajifanya nikajifanyayft kwamba nimeenda to uko huko <laughs> nikiwa huko nasikia nino na mungu tenda kutoka kwa mtumishi wa mungu wa tanzania rudi tanzania neenda akafanye taa ni kazi ya tafanyahaiisha ni kwamba ninarudi yani ilmizigo yote kshto marb beakila kit klik mnab ndo sasa nasema suala la ujasiri nilikuwa nakosa ujasiri shetani alikuwa kama anataka kufanikiwa kwamba nisiweze kuifanya ile kazi ndivyo ambavyo kuna mahali kuna kitu unatakiwa ufanye lakini shetani anakuopres anakuletea mateso anakuletea vitu kiasi kwamba ujasiri unasema nitasemaji mimi nitasemaje kama mi ni mtumishi nitasemaje kama mii ni mwimbaji wakianza kulanda na wimba wataanza kutumia na picha zangu zazamaji wakati nkienda dis <laughs> e, na, na instagram na nnanii na facebook lakini tunatakiwa kushinda amen, amen. wana wa israeli walishinda shetani anaogopa nguvu ambayo iko ndani yako tizama jinsi alivyofanya yan akaweka eh? shetani alivyomuona fa akaweka watu wa kuwatesa wana eh? kuwatesaninaezekana mapepo mapepofia ya kukwakkisha kwamba akikisheni huyu atoboi yani ndivyo ilivyo jamani akikisheni wanakaa ukokwa rangi zao akikisheni huyu fulani hatoboi ndivyo htani anavyojipanga adui zako atahakikisha kwamba anakuletea kasheshe moja baada ya nyingine changamoto moja baada ya nyingine ukimaliza ya doa inakuja madeni ukimaliza madeni mtoto yani anakuletea episodi moja baada ya nyingine baada ya nyingine lakini leo mungu ameuja kutuambia kwamba tutakavyokuwa tunaendelea kuteseka ndipo tutakapoongezeka amesema mtumishi wa mungu hupendwa hapa kwamba hata kama unapita paguu mungu atafanya mambo yote yawe sawa na hata kama asipofanya apo hapo, hapo wapendwa injiri ya watu wengi ambao awapendwe kusikia lakini nataka nikwambie kuongezeka kwingi kwa kweli lazima kupita mateso watu wengi wakubwa wamepitia mateso hata wale waubwawaeptiamhatawale mungu kuna mateso changamoto ukisikia story ya kfc ilikuwaje mpaka a kuanzisha kfc alikuwa mefuria, alikuwa amefuria na ilikuwa kama dola ngapi sijui ni kama kitu tanzania siuu arobaiimanzaihima laki na ishirini ndipo akaanza akakumbuka aka na nahicho kipandi chake aalika ameleliwa naaa mejua sanaupika wo ndipo alikua mzuri sana akaanzakutengeneza uku anachoma chini ya mtijama ndo ivovazia hv lakini baada ya nini mates ashapigikajamani ushastaafu ndo unaenda kuanza biashara ya kuchoma nyama chini ya mti just imagine hebu fikiria hapo chukua mbaba aliyo staafu mweke chini ya mti anachoma kuku alafu angalia fc aleluya kwenye mateso vinazaliwa vitu vya maana ka mara nyingine yaani mimi kusema kweli ndio ndomana niko pru kuongelea mambo liliyopitia kwa sababu imenifanya nimekuwa nimekuwayani oh! si nisemeji yani vitu ambavyo nimevipata ni vya thamani ningevitoa wapi yani kuna vitu vimezaliwa yani ongezeko ambalo limetokea katika maisha yangu ni kubwa nisingeweza kuli shule ipi ningeenda hebu mm. niambia jamani africa au canada au wapi phd nakwambia phd singenipa rakta ambazo zimezaliwa vitu vilivyozana pia visingenipa unapopita kwenye mateso unaongezeka kuna vitu vinaonekana ambavyo sio za kawaida kama wana wa israeli wakati wanazidi kutezeka wao wanazidi kuongezeka na ukisoma bidhaa kingiza inasema hivi yaani walikuwa wanaongezeka kivipi fruitful mplyani imeelezea kwenye baib ya kiingereza increase in numbers yani iyo ni yani koma koma koma ayni so numerous in imb and fill the henc hungu mnateswa mnateswa mm. yani wamewekwa watu maet wa utesaji mm. lakini wao ndo wanazidi kuongezeka namna hii unavyozidi kuteseka kuna namna ambavyo unaongezeka yes. haleluya unaongezeka unakuwa bora zaidi I'm you. yani una ubora fulani hivi yani unakua unakuwaaaeuyndio wantumiemateso matesoeluy mateso, mateso. <laughs> mateso. mateso yanafanya watu wanakuwa mau nikwambie maka Motiv- motivational kwambia wengi wamepita mateso sio ya polepole ndo naona wanaongea with million, millions nikuwa namsikiliza mmoja anafanya vii nmwafrika anafanya international i na ni mwafrika lakini nikaenda kugundua alipigika ndio hiyo kampuni itazaliwa mateso mateso yanafanya tuongezeke unakuwa the brand unakuwae uwezo wako wa ndani unatoka nakwambia kuna vitu vimejipita humo ndani inabidi <laughs> lije ni kasishe fulani ivy mi jamaninaomba mm. zikutishi haleluyaoe unataka kuwa mkuukama unataka kuwa mkuu mateso yatakapokuja yanazalisha yana vile vitu yanaibua vile vitu kwanza matesoyatapokuja yanakutoa wewe kwenye ile hali ya comfort mi nakwambia hakuna namna ambavyo mwanadamu mwanadamu mwanada wanadamu mwanadamu anapenda pumziko yaani yaani sio sio ile rest, so ile rest ya mungu pmzikosio yani, fulani yani kwa kweli napena tukae pale kuondoka mmba kwamba tunapenda kuwa pale tulipopazoea tunapenda kukaa pale jamani tu... tukae pale eh? lakini usipoondoka bwana ataleta dude hilo <laughs> iauondoaebu kwanza alikuwa l mtoto gatima zai limemdondokeakwenye jumba la yakwenye jumba lafaleua lamfal ahvnjuamalikwa la navofanwaga anakaa huku kuna wale wake huku na huk wanampepea hata kama hamna joto mm-hmm. wanampeewanampeeahuku kuna wengine labda wanamfanyia eh, eh, kwa sababu napenda mambo ya kucha nimekumbuka eh, <laughs> wanamfanyiakwasaaunapedamamboya uchaobimeumbukawanafanya eh, siui nini huyu eh, akiengela hivi kwini hivyo yani alikuwa ameas kumbe huku adui anapanga mauwaji ya, ya kufuta ule kabila lake lote yekara kwenye nyumba makwini yaoumerlaksi mambo yako ni mazuri mambo yanaenda vizuri adui yanapanga yani sio kuua mtu mmoja au watu wawili au nyumba familia mbili kufuta ukoo adui akija dakija kwamba kuna ilo jamboalivyoambiwawanzaakaemawambieekhatawezekanakwasababu kunataratibuunajaaii aliongea mengi hivi anajua kwamba niko kwenye ufalme taratibu hapa ngoamwambie nameshimuartbadoueaiijaonafae kwyo itakuwa nikisema niende nengumu nkisema ndeambiinbtufune gafla lajiet na, na mungu tufunge ombeni ombeni mkiomba mkifunga siku tatu mimi nitaenda kwa mpani kama miagambii na miangamii oeshnshakuwa a lakini nini mateso mm. unafikira ingondoka ule asingeenda enaambaend aikuwa shamaliza pale Amen? Amen. kuna watu wengine wanaifurahishaga sana nao wanapatikana pale katika wafalme wafalme wa pili yaani a ya watu wananifurahisha sana yaani inawapenda kwelikweli wafalme wa pili wafalme wa pili ule mlango wa saba mstari wa tatu hadi ishirini sitasoma nitazungumzia nitakuwa tu unazungumzia ili kupata hii stori vizuri uanze kusoma kuanzia uh, wafalme wa pili mlango wa sita lakini story inayozungumzia inapatikana kwenye mlango wa saba mstari wa tatu hadi ishirini hapa kukua kuna wakoma wanne kwanza ilianzia hivi kulikuwa kuna njaa samaria njaa kali vitu vinauzwa bei gaiiali yni inamaana ilikuwa ni economic noranch eh? eh, ambao ki, mpasuwa kiuchumi kwa kiswahili ki economic anahitajinornc eh? mpasuka uchumi eh. kulikuwa kuna hiyo hali mbaya kama ilivyotokea kipindi kile kie chai sasa hali ni mbaya imefika mahali njaa kiasi kwamba mpaka wa mama eh, wanakula watoto wao jinsi njaa ilivyokuwa kadi sasa kulikuwa kuna mahali ambayo kuwa kuna jeshi eh, kulikuwa kuna jeshi hapo ambalo ndolika yani walikuwa maadui walikuwa sehemu nyingine oja kukawa kuna maadui eh ya jeshi la washami walikuwa wbekaa sehemu nyingine sasa kukua, kuna wakoma nyingineskukwa kun wwkm hsisi tukisema tutakufa tusindtknt hocht nini mateso haleluya <tipos> yamewafanya wamenyanyuka wakachukua hatua wakaenda wakati wanaenda mungu akafanya yake haleluya <tipos> akafanya hatua zao zikawa zinalia kama jeshi wale washami moto wakaacha kila kitu kwa hiyo wakoma wakaenda kwanza wakakuta mavyakula wakala wakala hey, shakula shasheba jamani itakuwa tnafasi sio kitu kizuri hebu tuwaambie na wenzetu watu wakaja kule wakala wakapata mali na nini mateso yaliwafanya waongezeke aeluya nini mateso lakini unaona wakoma wanatoka katika comfort zone. Wow. na eh zao zinakuwa aleluya kilichowasukuma ni ile nja kuu mateso ndiyo li kuweza kutoka pale walipokuwa sasa ni namna gani ambavyo mateso yanaweza kumfanya mtu akaongezeka eh, mateso kma wawajulizatnakuongezeka kama hivi vitu aviendani mateso yanamfanya mtu aweze kuongezeka kwanza kwa kusaidia mtu kitu cha kwanza kuufungua ule uwezo ambao uko ndani ya mtu kwa kwa kama ambavyo tumeshaongea mateso yanakuchokoza kuchokoza yana uweze kutoa vitu ambavyo hukuwahi kuvitoa kuna uwezo huko ndani yako kuna karama kuna vipawa viko ndani yako mateso yanavyokuja haleluya yanakuja kuvifugua hivyo vitukuna mtu ulikuwa ujui kama unaweza ukasuka lakini imeingia kasheshe ndani ya nyumba yako gafla unataka kutengeleza uawalisheaeluya <laughs> <laughs> na uougalishe unaweza ukasambana tanzania nzima umekwatajiramii mateso mm. mateso yaniipana nikakumbuka kume mimi ni reia nikaanzia kwenye ap dunia ikaanza kuniona elua lakini mimi mateso nikuwa isha sahaumiika nikobiza natafuta chuba zauji nikuasuu kabisakama mii ni reia nalikuwa sioni kama ni kitu yni cha hivyo yani eh? lakini mateso yakafungua kwa hiyo viko vitu ndani yako mateso ya kija yatavifungua Amen. Amen. Amen. mateso ya kija yatavifungua na wewe utaanza kuvifanya makampuni makubwa yameanza kwenye mateso Amen. makampuni makubwa makampuni makubwa yameanza kwenye nini mateso haleluya makampuni kama nilikuwa nasoma kama bmtl makampuni mengi sana yameanza kupitia watu walipata kasheshi wakama eh, akaanza wazo akaanza kitu akafari hata kipindi hiki cha korona kuna watu wameanzisha biashara baada ya mambo sasa ofisini wameambiwa kwamba Ah, from home mara kai naanza hapa kuelekeapa aakupunguzwa kuna mtu mmoja nikagea naye akaniambia maua <laughs> ah, ee, akanambiadauza mauatangia corona ile timanza kukaa nyumbani ah, nikapata wazo nini hivyo yaani kuna vitu fulani vitazaliwa yndkuongezeka kwenyewe ndani ya mateso inawezekana ni mwimbaji mkubwa wa kimatafa mateso haleluya haleluya kwa hiyo tusije tukachukia matezo tunayoyapitia kwa sababu yanakuja kutusaidia kufungua ule uwezo ambao mungu ameweka dani yetu na kuambia watu wengi bora wamepitia kwenye mateso unachotakiwa tu uyachukulie positive, positive. Yeah ukiamua kuyachukulia negative ukaweka msiba tumekupoteza kweli yaani yaani kwamba nini wakinyakyusa tumekupotezaliniwambanayosemamanake ii msiba kwa haraka wanakaa muda mrefu nasikia hapa ndani yupo walikuwa nhapadaniuinak miaka mingapi msiba walikuwa aiamsibawaliknakamdagai Uhum. Uhum. Uhum. kwa muda wa mwaka nasikia unafika eh zamani es kwamba unakuta mtu umepitia changamoto fulani umepitia mateso fulani unaanza unakaa yani muda ukiana kazi yako nikwambie kwambi upendo hivyo umesikia niliwapitia jamani ni moja mbili tatu nne tano yani mimi jamani watu walivyonifanyia elga jamani siju yani mwezi wa kwanza mwezi wa pili mwezi wa tatu mwezi wa nne wat jamani hey, jamani hey, meri meri yani mimi nina shida huo M- mwaka wa tano hapo <laughs> inawambiaga watu et katika jaribu. Yes. watu wengi hawagret kwenye majaribu yes. na shetani ndo wanataka hapo yaani watu wengi wanapenda kuwa pale pole wanafurahiagauendelewapaehii jamaiole jamai fulaniyanashida amaitumsaidieni i likaanisema yes. baba mimi sitaki kusaidiwasaidiwa nilisema sitaki baba umedipa mikono miwili nikimwangalia mimi nikivujiki hana miguu hana mikono lakini ni international speaker, anatumia kile alicho nacho nikimwangalia want anatumia ulivu kuandika srit za movie. no lazima katika ni gradi kitu cha pili mateso yanajenga tabia za maana za kimunguu inabuir kuna vitabia fulani vitakufa vya ovyo ovyo ambavyo <laughs> ambazo bwana hazihitaji yani ndio ile change from inside out na wanawake tuna vi tuna ila umbea masengenyo chuki nimemola poramamepedeza analifyankaalaifayaaylaifyandovpi yaani hajifanyi jamani ndio yuko oh, hivyo <laughs> kazi kwako hivyo vitabia hivyo, hivyohivyo e? vya mwili vyo viko galatia tano pale vimetajwa vemesheniwa vingi tu pale hivyo ndio bwana anadili navyo anashughulika navyo alafu anaanza kupenda vya kwake hmm. bwana anaanza kukupa kukupajinsi ya kudili na watu jinsi ya kuwabema watu kuwavumilia watu aeluyawana amelikumbusha jambo unasameheani yeah. anashidaya usamee usinyweshe mko hakuna <laughs> mtu alikuwa asamei kama yani, ilikauameayoa <laughs> wakuto samee same. aii yani, siku moja bwana linweza kwenye kona ilibii nianze kujifunza kusamei kuna isi yangu nikuwa nimembebaoa e, tena yani ninatafuta mpaka na fereni za uh, kukava hii kesi yangu kwamba sok okay. ao kwamba niko kwa sawa ii si mnajua mawisho walivyo huyu hey, alilifanyia moja mbili tatu mayani nilikuwa namchukia yeye na uf, yake aleownz <laughs> <Hello, queens. Hello. laughs> bwana anaaza kujenga upendo kuwavumilia wengine kuwapenda yani u- uruma eh? kitu ambacho cha kwanza kabisa yesu anakufanya kenya ukarabati uruma sona yesu akaurumia inabidi tunaanza kuhurumia watu Amen? Amen. kwenye ofisi yako kama bosi unaanza kuhurumia watu Amen? hata wale ma eh? ambao tunapambana nao kama kuna icharaumu ndani unaweza kukanelewa ma una, una wahukumu mungu anakupai eh? uweze kui zako uweze akili ya kihisia mm. uweze kuwasaidia kujikontrol mwenyewe hisia zako na kuwasaidia wengine yaani unakuwa mtu bora tunda la roho linazaliwa ndani yako lakini ni nini mateso ustahimilivu hata changamoto zinapokuja unaweza kuvumilia wanasema uh, ni mstahimilivu ni mtu ambaye pat kwa kiswahiliimtende is... mm. wanasema ni mstaimilivu sana ukipigwa na upepo utaenda utaenda mpaka utalala lakini baadaye taruti lakini pia ile ii jamanituongeleunaisrehi <laughs> e, unaire unaisrehi inafika hadi mwisho ukiachia Mm-hmm. hivo ndivyo tunavyotakiwa maisha yanaweza yakakuaahuyo mm-hmm. anaweza akakuwasababu yu ae eeeu tatu mateso yanakufanya uwe bora You the best of yourself yani unakuwa rl yani unakuwa ni mtu ambaye unategemewa yani kuna namna ambavyo unaanza kuvutia yni ule uzuri wa bwana unaanza kuonekana kwako kwa sababu kama umebadilisha hivi vitabia hapa juu unafikiri utakuwa mtu wa kawaida kuna watu walikuwa awana mpango na wewe wanaanza kutafuta tell you the truth. kuna watu ulikuwa na bifu nao uzito <laughs> the jani nimepokea simu moja sijaamini yaani mpaka leo bado anaendelea kukarukureti yani, yani ile ni simu au ni nini <laughs> eh? ya mtu anataka niende nikaongee na wanawake wa eria yake lakini huwe mtu tulipotoka naye najua mi mwenyewe <laughs> eluya lakini wote change zape out Mm. Kwa iyo, the best unauky yani, wewe unakuwakunaajamani mm. Allelu- navyowambia ni ukweli ukweli hapaamna nvhpkwahiyo yyni una unakuwa watofauti umesema nini kwamba god became au ukasema anothe thing kwamba i youisinb namna ambavyo mateso wanaweza kufanya ukamultiply kwanza inakufanya inakupa ile kuwa na umoja na bondi na watu wa karibu yako unajua unajuwa ya kamameyakumbuka ivyokua kwenye biashara ilikuwa ni unabadilisha ndege ndege ndege safari mara huku nikohuhuhuku yani smtimes hata muda eh? na familia na mwezako haupo kwayo samtimes mungu anaweza akaamua kupitisha kwenye matezo <laughs> hili aukretie muda na familia ao eh? kwa sababu mnapopita kwenye mateso as a family yani kuna namna fulani wakati wa korona kina mama baba wigi wamevi kwamba jamani kumekuwa kuna bondi kwenye familia familia zimekaa pamoja watu wamewaona waume zao asubuhi yani, hata <laughs> akiweza kuona kwamba anakovu hapa ni kwa sababu ya nini ile mateso yakafanya watu wakawa na ule umoja kosa ingine changamoto zinakuja ili kuja kuleta ushirika kwenye familia yani mara, na watu wako wakaribu familia hata kanisani kuna watu hawaonekanagi akipata mateso kila kikundi cha maombi ni mwanachama <laughs> aleluya Amen. na mwisho kabisa mateso huwa yanakusongeza kwa mku haleluya kama kuna kitu ambacho ninamshukuru nacho mungu ni mateso liliyoyapitia kwa sababu kiwango ambacho nimemjua mungu sijafika yali ndio kwanza niko kwenye baby step ila ilhiti kiwango na hii spidi nayo na kwa kweli sijui ningekutana nayo wapi uo muda kwanza niikua kwa anz yani kuna namna ambavyo nilikuwa ninaona na yani lkaibu ni, yani unuiliua tabia ya ukwini kwamba yani, kama umeokk una maisha yako mazuri una kwamba yani, eti uwe dip yani hauna haja ya yani, you don't need to complicate sana so yy yeah. kwa hiyo kuna namna ambavyo uh, imenisaidia nikatoka kwenye hiyo na kuwa yaani ninaona di ndio mpango mzima mzimaeluya yes. yes. na faida za kuwa di na mungu ndugu yangu siu ni kuambieje huyu masista duu wengi yaani mwaga tunaogopa kuwa kwa kwa mba, yani najablabda kuna nguo zako nazovaa aaaztu ukwuo vtu vyakoa anocanganyo kuwa du kwamba inaogopa kwamba itakufanya kwamba utoke, kwa, yani, utoke kwenye hivyo vitu vyako yni ul kama ushamba fulani kwambabwana waliokole bwanahotei sana yni mi nataka wokovu lakini okovu wa kisasa yani wokovu yani, ni wokovu akuna wakisasa wala ni wokovu ni wokovu haleluya kwa hiyo mimi namshukuru mungu sana kwa hiyo hali kwa sababu imenifanya nimemjua mungu eh? ile nikujuwe nikujue nikufahamu yni nimemjua nimemfahamu na ninaendelea kumjua na ninatamani naendelea kumjua na ninavyoendelea kumjua hakika ninaweza kusema kwamba nimechelewa yani kuna vitu nasema mungu kwa kwanini kunaonyesha kabla sijafika miaka arobaini mm. ningetikisa hii dunia mimi haleluya mimiuya kweli kabisa yani kuna vitu nasema oh my kwa nini sikujua mimi nikasome kitu hiki na yani ninajilaumu nimepoteza muda mwingi kwenye vitu ambavyo wa wala havina maana aiikwahiyo yeah. eh, <laughs> unapopita kwenye mateso namna nyingine ambayo utani kwa sababu utakwenda karibu na mungu utajifunza kumtegemea mungu tu yaani mungu anakuweka mahali ambapo yani yeye peke yake ndo statement total dependence on gd yani yo sttment ilifana mikutano ililipa madeni ilinoda kwenye aibu ikajioka kutowekwa kwenye inagram ama kutundikwae inatisha mungu ataingilia kati kwa sababu yani mungu anahakikisha kuna saa tunakuwa tuna vitu vyetu vingi sana apa, una biashara hapa una hapa yani mungu alihakikisha macheo yote alikuwa ananipa kichwa alihakikisha mavyeo ananivua yotep akahakikisha mabiashara akahakikisha kama ni magari pa magariyani anahakikisha kila kitu af sasa nikabakia wamba ma- hey, naakuja yani ni yeye tu mm. sasa usifike hiyo <laughs> situation kwa sababu kama uko hauko vizuri unaweza usinyanyuke tena mm. aleluya Amen. kwa hiyo inatusaidia na tunavyokuwa tumekaa karibu na mungu mungu anaingilia vita yetu inakuwa ni vita ya kwake yeye ndo anapigana na ndio maana utashangaa hawa walikuwa wanateswa lakini lakiiwaliokuwa wanateswa ndivyo walikuwa wanaongezeka ni kwa nini i w sabab ni kwa sababue outihe i 70 wengine wana uh, okay. yani, hawa watu walikuwa wanaongezeka kwa sababu mungu alikuwa anapigana vita yao yani wanateswa wanafanyiwa kila kitu kibaya lakini wanaongezeka kwa sababu gani kwa sababu mungu ndiye alikuwa anapigana vita haleluya yes kwa sababu mungu ndio alikuwa napigana vita yao na ukitaka kujua kujuakwamba mungu alikuwa kazini hata livyofika kwamba fara amesema kwamba waowawe watoto chiki kitu ambacho mungu alifanya akawatumia wale shipra na pua wale mami wale manesi wao wakawaficha wale watoto ko sa ingine adui anaweza akafikiri kwamba amekumaliza anaweza akafikiri kwamba ndio ameshaweka mkakati wake mbaya wa kukumaliza akafikiri ndio anamaliza kumbe mkule ambapo ameweka mitego yake mungu kule kule ameweka watu wa wakukusaidia <laughs> lakini nataki ujue kwamba mateso yanaleta kuongezeka ten mbeli za mungu tukaombekombe uh, tuka namomba mtu wa kinandaaiia oh, rikabasete rebosika rabasete rikaba santa rabasheke rebosete rebo sika rikaba santa rabaseke rebo shete rikaba santa raba sheke rebo sete rikabshende reboseke reboshit rikabste rebo seke rebo shika reke rebo sete rebo shende rebo sika sik rabaste rebokerebosht rikste rikabshete Rika Rika natamani kuomba na watu ambao wanasema niko kwenye mateso rekabashete revosika rabashete revosika uja mbele tuombe uja mbele tuombe mungu yuko hapa anataka kutali na weme reka uvosete revoseke orikoshenda piga magoti mbele za bwana mwambie bwana niko mbele zako nimekuja rakapasete revoseke achilie mbele za bwana ukisikia kulala hapa kuna pe ateva the na thei chochote kili amechoroa bwana nakuongoza kuvanya dicho mbacho kakipani mungu yuko hamba the e mungu yuko hapa anataka kukuudumia iyo shila unaoyopitia inakukanya uongezeke ayalishi jetali amepanga nini eo One beer won't cool In a letter, I'm Baba, Baba, wote twote tukaombe tumwambie mungu o rebosheke rebomosete o ndarababasheke katika mambo ambayo tumepitia tumwambie mungu akugwe macho yetu tuone ile potesho ambayo anataka tuitumie o baba katika jina la yesu o katika baba mambo hayo ambayo tumepitia au ambao tulishawahi kupitia Fukua macho yetu ili mwana tuweze kuona kila tupanye, mwana fukua macho macho yetu akaweza nafasi yako mbachoata uan naahyu na u aai ysaa oa ktika wakaweza kusimama katika ktaa nafasi yo usaia kahali hi akutuke ujasiri wa kupala kila mbacho natakatuvali kwa jina la yesu kwa jina la yesu o asate yesu asante yesu o ribosheke kwa jina la yesu haleluya haleluya o darabababaseke kaongezeke kwa jina la yesu mkaongezeke kaongezeke kwenye kazi zako kaongezeke kwenye ndoa kaongezeke kwenye uchumi kaongezeke kwenye abari ya kipawa chako ukaongezeke ukaongezeke wakashangaa ni nini kimetokea wakajiuliza ni nini kimetokea ukaongezeke kwa jina la yesu kristo asante asante yesu sate yesu Aleluya. Rego bonse tsatsenes. Aleluya. Amen. Amen. Tume kakae. Tunataka kuketi. Ni wakati wote wa matoleo. Karibisha kwa je matoleo. Tafadhali toa sadaka zetu kwa ajili ya kuutolea Bwana ili ambasho amitubariki ha, ha, ha.