oto boreboshete rokta katiku sasa chukua nafasi sufunishe maneno yako kamata midomo yangu kamata fahamu zangu wewe unene na watoto wako mmoja mmoja bwana unawachua wewe ni ala na omega mwanzo tena mwisho unajhua watu wako mmoja mmoja baba ukawaudumie sawa sawa na mapenzi yako asitoke hata moja ambaye atatoka kama alivyoingia kwa jina la yesu kristo eueu pigie yesu makofi vigelegele meongezekauy tumeongezeka tume lakini tumepungua yeye ameongezeka zaidi haleluya jina la bwana libarikiwe mungu akubariki sana kwa kuja hebu mwangalie jirani yako mwambie ongera kwa kufika jamani amekusikia nayoyote anayeuma upokee uponyaji wa jina la yesu <laughs> yesueuyatunakakutoa hey, kwenye kwenye uwepo kuzijua kuzijuaela zake anaweza kitu na na kakuleteakt ili tu anajua kwamba kuna jambo lako hapa leo bwana paobaanataka akuchomwe nalo basi ana Oh, ameshindwa haleluya mungu abariana kwa kuja sasa <coughs> tutakuwa na neno fupi sana tutakuwa na neno fupi sana kwa sababu <coughs> leo tutakuwa na kie kikao chetu kamati ya ufunguzi wa Lapsha, kwa ajili ya sma mnaona watu kutoka mikoani wameingia makofi kwao kwaou hey. hey, mungu wambadiki sana hey. Hey, wale, mm-hmm. wale tufungue, tufungue moja, wa nchi za nje ijawacheki wanaendeleaje naomba tufungue pamoja matayo kumi na saba asawamistari ni chache tu pale matayo kumi na saba mstari wa ishirii na nne hadi wa ishirii na saba matao 174a7 nitasoma katika jina la bwana hata walipofika kapernaumu wale watozao nusu shekeli walimwendea petro wakasema je mwalimu wenu hatoi nusu shekeli akasema hutoa naye alipoingia nyumbani yesu alitangulia kumuuliza akisema waonaje simoni wafalme wa dunia hutoa kodi ama ushuru kwa watu gani kwa wana wao au kwa wageni naye aliposema kwa wageni yesu akamwambia basi kama ni hivyo wana ni mahuru lakini tusije tukawakwaza enenda baharini ukatupe ndo wana ukatoe samaki yule azukaye kwanza na ukifumua mdomo wake utaona shekeli ichukuo hiyo ukawape kwa ajili yangu na kwa ajili yako haleluya pia naomba tusomee waibrania wahibrania mistari jaetu huo tu ni wa mwisho kitabu cha brania wabrania mlango wa, wa, wa kumi na moja ule mstari maarufu sana wa sita anikmost inasema lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana hiyo bi ndo mstari ambayo nataka kukazia kwa maana mtu e mungu amwendeae mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa thawabu wale wa mtafutao wamtafutao eh, mtu amwaminie mungu lazima aamini kwamba yupo na huwapa thawabu wale wamtafutao heuya ah, neno letu hivi la leo limebeba kichwa kinachosema usiamini tu chukua hatua usiamini tu chukua hatua mwambie jirani yako kuamini yakutoshi chukua hatua aleluya uh, matayo ambayo tunamsoma huyu uh, jina lake lingia alikuwa najulikana kama lawi ina maana alikuwa na majina mawili ilikuwa ni utaratibu wa kiyahudi kuwa na majina mawili k aliua anaitwa matayo lawi na ndo mwandishi wa hii njiri ya matayo alikuwa mojawapo kati ya wanafunzi kumi na mbili wa yesu na ndiye ambaye ameandika hii njiri ya matayo uh, tuna injiri uh, hizo nne ambazo zinaitwa gospel ambazo zinafanana yaani ukisoma huku na huku kunaona kuna mazingira ya stori unaona zinafanana story, story ambayo imeandikwa luka utaikuta pia matayo saa saaingine utaikuta pia kwenye marko unazikuta hizo ndio zinaitwa gospel aa, lakini kwa habari hii ya kwenda ku hii habari tulayosoma ya matao hii kumi na saba hii matayo kumi na saba mstari wa ishirii na nne hadi wa ishirini na saba hii hii tu matayo tu ndo Aa, matayo matayo matayo wengine inasemekana kwamba inawezekana inawezekana alizungumzia kwa kwa sababu pia naye alikuwa ni mtu kodi kodi kodi unajua yesu wakati kuita, kia, kodi, <laughs> there, kodi. E, yesu wakati anaenda kuita wanafunzi wake wakiwa katika zao jamani amen hiyo wanasema matayo, hii ambayo yesu alikuwa ameifanya ya kuhusu kulipa ushuru kwa sababu naye labda alikuwa ni mtoza ushuru Aa, lakini kikubwa sana ambacho kimemsukuma kuandika hii uandianiri ya matay ni kwa sababu alikuwa ntaa kuonyesha ile mamlaka ya yesu na na na kutaka ku mamlaka ya ya yesu yesu hasa alizungumzia sana miujiza ambayo alifanya ya uponyaji eh, watu kuwafungua na mapepo niesa inmmby alifana lengo lake kubwa ilikuwa ni kuwafanya watu wamtambue yesu kama ni bwana ni mesi ambaye alikuwa wanamsubiria unajua wayahudi wamekua waki kdnzao owanamsubi wkumtambua asabau haua kama walivyo sasa huko sehemu nyingine lakini ilikuwa ni utaratibu wa wayahudi wanaume kulipa kodi na kodi hii ilikuwa inasaidia kwa ajili ya kutunza ekalu nanini. na nini na maagizo haya walipewa katika ile kutoka hatutasoma kutoka thelathini mstar wa kumi nmoja adkuminasit utaona pale wakiwa wanapewa maagizo eh, kwamba itabidi eh, wanaume watoe kodi na hiyo kodi itatumika kwenye kutunza hekalu e, kufanya vizuri Kwe, kwa kwahio y mambo yalikuwepo kwanzia zamani e, tusibabaishe na mitandao ah, watu sadaka like. ah, walikuwa tu wakitoa ili kwa ajili ya kutunza nyumba ya mungu sasa yesu inaonekana alikuwa hajatoa na yule mtu alikuwa anajua kwamba yesu ni bwana unajua ukiwa na uhtiisho wa kimungu mtu mtu anajua anajua anajua sema watakuwa watakuwa na na lakini lakini kwa kwa kwa sababu sababu alimuuliza mwanafunzi yesu yesu yesu direct eh? mtu kama uwe, lakini mtu ambaye kwamba tu kwa kwa kwa juu ya yesu, kwa kuna utiisho mfalme kawaida wafalme wafalme walikuwa kodi tak tho lakini sasa Uh, yesu akasema alimuuliza lile swali unamuona anamuwizahapaetrsa simon wafalme wa dunia hutoa kodi ama kwa ushuru kwa watu gani kwa wana wao au kwa wageni je kodi ile wanachukua kwa watoto wao kwa wageni akamwambia ni kwa wageni si sindio yaani kwamba yesu inamaana kwamba alikuwa hatakiwu kutoa kodi lakini akasema hivi uh, basi kama ni hivyo wa okay Okay, naye aliposema ni wageni yesu aa akamwambia basi kama ni hivyo wana ni mauru, yani, wako yuko free of kulipa, wana wale wa wa wa mfalme e, maana na akiwa kama mwana wa mfalme, mwana wa mungu alikuwa huru kutolipa lakini lakini akasema hivi kwenye nmauu aii tusi tawawaa e, nenda baharini ili tusije tukafanyaje tukawakwaza tkwawawa eubidi aio kuna mali pengine wakristo tufanye mambo kwa ajili tu ya ya kutowakwaza hasa tukizungumzia mambo haleluya haleluya ni kweli hauna vazi lakini sasa ili yakutowakwaatukizuuzimambo aavkweliazakauavaii haleluya ukawawaailo limekuja tu amen kwa sababu kumekuwa kuna mabishano mengi yanaendelea lakini naporudi kwenye ujumbe huu yesu akalipa kodi lakini alilipaje kodi akamwambia petro aende baharini samaki wa kwanza atakayezuka haleluya ndiye mm. atachukua ndani yake atakuta atamfumbua mdomo wake ataona shekeli ataichukua hiyo ataenda kulipa na atamlipia petro na yeye mwenyewe sasa hapa tunajifunza kitu tunaona kwamba petro yesu alimwambia yani alishamwakikishia kwamba shekeli ipo kwa samaki lakini petro hakukaa asubuiri sasa samaki haleluya <laughs> aeluya aje atoe ile shekeli petro alienda haleluya aliamini kwamba kile yesu alichomwambia kwamba ndani ya bahada kuna samaki atazuka wa kwanza huyo samaki atakayezuka wa kwanza ndani yake Unashikili. nenda ukalipe jamani apo sialiamini kama sisi ambayo tutaamini kwamba bwana amesema utapona bwana amesema utaolewa situmeamini wote lakini sasa petro sasa unaenda sehemu zipi ambazo awwawaji wapo hey. <laughs> hey. hey. hey. tu vigelegelemeipungia hey. tudi kwenye iudbaehwanakuonajemi eh? ewa wakati nimekutana naye akaja niiasijaokokaakaja kwenyekko <laughs> e ikanza lakinihapo hakuna kituhheteambayo kiliweza kufanyika wala nini baada ya muda mdatil ndio tukaja kukutana lakini lainst <laughs> aliondokaa naeluya la <laughs> <laughs> kwahiyo <laughs> tunaomba ba katika jina la yesu sidtunaombalaki <laughs> <laughs> eh? hatua <laughs> <laughs> kuchukua hatua umeomba kwamba wewe unaumwa umeomba umeamini kama mungu amekuponya unachukua hatua kwamba unakwenda kama vile mtu ambaye ameponywa eluyaunajua hivi vitu kubuka, yani vya nakumbuka watu wengi sana wame faith wakati wa corona ile waorona yani ile ilikuwa ni vita ya kiroho ilikuwa ukilaya ukikubaliana nao yani naonakuondoa mzima mzima yaani watu wata wasio unakaa hivi unakuwa unaomba ndio na watu wengi nachomokwtuwengi waichomoka nanalu tunatakiwa tuchkua hatum alivyochkua hatu kwamini sawanut tatizo letu wa afrika ikwamba siinapndia uu chini tukimalizapalesasawenzetu nao kidogo wanaendawao wow, wakona maombi kidogo aa sisitukiweza t tu na dunia haleluya mungu mungu atusaidie atusaidie kwamba utakuwa e, biashara biashara biashara biashara unaona ni kubwa unajiona ukiwa haya hata kidogo basi uanze kuchukua kufanya kitu ambacho tuchukue tuchukue action hatua petro alienda hakukaa pale pale itambhokealiendhakukaa tunakaa tunasubiri samaki jo, samaki kwa jina la yesu sivo hivo tunabadilisha tuwalika nafanya tunabadilisha tu sauti zil ya waaa napiwengiwa eh, wanaiba sauti za wengine za kuomba ah, eh, mtu kuombaa vlmtu tayari anazo nguo za mtoto anamwamini hii unachukua hatua mungu wetu ni mungu ambaye anapenda tuchukue hatua haleluya ukichukua hatua namna hiyo unamuona mungu akiingilia kati mambo yako hizo, kwa sababu unapofanya hivyo unamwonyesha mungu kwamba unamwamini kwamba iye neno lake alilosema ni amen mn eh? ni kweli na amen sindio yakobo bli kumi na tisadi ishirini sitaisoma sita inasema kwamba yani, hata mapepo kama ni swala la kuamini atmapepo ny naainpkttemeelua jamani kkwamini bado sio ishu kwa sababu hata mapepo yanaamini mpaka antetemeka ka hiyotakiwa nini sisi tukiamini tuende tofauti sanamapeo ambayo mpaka anatetemeka sisi tuchukuehatua kwamba mungu tumekwamini na mungu tunakwenda kama wale wakoma wanne haleluya yes, yes. yes. walichukua walichikuatua wakasema tukikaa hapa tutakufa na tukienda kule tutakufa basi ngoja twende na walivyokwenda mungu akaanza kufanya vitu haleluya yes. haleluya yes. yes. yes. usiogope mpendwa mungu tuliye naye ni mkuu kuliko kitu chochote ye ndo ameumba kila kitu zaburi ishiri na nne mstara wa kwanza anasema mungu yani um, dunia na vyote vijazavyo ni mali ya bwana yaani kila kitu ni cha kwake kwayo hakuna kitu ambacho kinatakiwa sisi kitutishe ibilisi anatabia ya kutisha juzi kuna taarifa moja ituipokea nikasema ee, kweli sasa nika, tu nakumbuka natembea tu hapo da natembeatonikaambia asante sana kwa hii information kwa sababu ee, inabidi maombi nibadilishe sasa e, maombi ya kuomba hapa mitaani inabidi nibadilishe kwa hii habari habari habari kwa sababu ilikuwa ni moja inaweza yani, ikakutisha ikakutisha lakini n inabidi uamue mikakati yaani unapanga unapangai kwa upya aeluashetani e, hu anapenda kujitutumua unaonaga nungunungu mm-hmm. Anaf- eh? anajitutumua hivi mishale natoka ndio ibilisi anavofanya sasa sisi tunashinda mungu ametuwekea wigo jamani akirusha hiyo mishale haitupati na ikitupata haitudhuru k tusilazwe chini na kata naiblisi ktaeluya ni namna gani ambavyo tutafanya ili tuweze kuchukua hatua kwanza kabisa hatua ya kwanza ni ile ya kuamini kuamini lazima tuanzie paleaeluya tuamini kwamba mungu anaweza hiyo ni hatua ya kwanza kuamini kwa mungu anaweza usimtilie usi mungu mashaka mungu sio kwamba atakusaidia kwenye Aa, kuna tabia ambayo tunayo ninasikitika yani leo nilikuwa nafanya evaluation <laughs> nikakumbuka utanielewa kufanya ile juzi jinsi ambavyo mbayoaikuadaeabayoni ambaoakutana na watu wako wao wanakwambia kwenye ibada Yani tabia ya mtanzania antakavo kukubalia kitu alafu hana mpango huu mmojnamaanmungu atusaidie jamani hebu tuombee vizazi vyetu na tuwatengeneze watoto wetu kuwa kweli yao iwe kweli mungu atusaidie kweli yani hapo kwa sababu hatuna namana hata zile za mkopo za mungu jamani eh? juzi taifa habari mabofani, Tukasema, uneza, uneza, uneza yani, na mambo yanayoendelea huko huko marekani marekani unaweza unaweza mtu mtu na hamwamini mungu lakini anapiga vita ushoga anapiga yani, kwa sababu ya zile values ambazo wanazo anasimama akisema no hii sio sawa hii sawa umeona lakini, isi... <laughs> mungu atusaidie haleluya lakini pamoja na hayo hatutakiwi kuhofia uwezo wa mungu tunatakiwa tumwamini mungu yaani unamwamini mungu kama chizi yaani kama ujachekwa ujazomewa ujafika bai <laughs> nakumbuka kuna mtigadi mmoja alikuwa na dambiag That's when utaweza kuionayakouwekichaa yani fuai yani uelewekiwatu yani watu, watu, yani watu vikao vinakaa kamati zinaundwa za uchunguzi jifane kuaujifane kuwa na na watu ninaenda kuwa news. ninaenda kuwa kuwa yani, kuwa kuna siku nitakaa yote yatakuwa yako tusiogope tunatakiwa imani imani kwa sababu hatuwezi kumpendeza mungu ndaiwaaraham ukisoma ilahibrania kumi na moja mstari wa nane sitausoma abraham mungu alimwambia toka uwele katika nchi ni kufanya jao kupayo ajamwambia ama ni wala wa toka uele katika nchi ni kupayo yaani yani, ndugu zake wangesikia wangejua anaakti kwenye kitu cha namna gani sema siku so, hizi chiz mm. eh? na siku hizi <coughs> ambazo watu wengi wanaifanya wanaubiwa mungu kwa sababu wakigugo tu hivi Eh, wakigugu tu hivi basi wanafikiri wameshamaliza lakini hy ameambiwa anenda anaenda bila kujua anakoenda ni wapi hiyo ndi imani ambotnatakiwa kuwa nayo amen yaani kumwamini mungu kwa kiwango hicho kwamba yaani kwa akili yani, yako yaani haiji aleluya kama ambavyo ilikuwa haiji zakia kanielewa ilikuwa aiji kufanya ibada ya ufunguzi asubuhi aeluya ilikuwa aiji jamani ilikuwa tukiwaangalia walifungua wabishi kwa tukubalate ilikua aitanaimastawawi yaemawabibda Alikuwa baba na alikuwa baba alikuwa. yani, yani alikuwa mtu mzima mzee nandamajumapiliimia meeinamjuamnaona anaimba kutoka ndani ya moyo baba alikuwa naifurahisha sana yani alikuwa anampenda mungu munguyni na sisi kwa sababu tulikuwa tunamjua aliye mwamba aliyetuoka ni bwana yesu tukaenda mwanangu tumetoboa tujatoboa mungu Amen. Amen. Yani, hivi, hile, mungu mungu mungu anataka anataka sasa sasa haleluya yaani ile hajafanya kwa kwa sababu ya amefanya kila mmoja ambaye kwenye kuna mahali kukuvusha simama baba siku unajua yaani i hivyo yaani inamana mungu ameshakuvusha daraja la imani kwao kama kuna kitu unamwitia mungu yani usikubali usivuke mwambia jirani yako usikubali ukae hapo hapo yani mungu amefanya kukuamilisha kwamba anaweza kwa hiyo ilo jambo ilo jambo jamoiyo jambo ni dogo kwake je ni jambo lipilo yeye asilo liweza litaje liseme eh? lipo alipo ah, kitu cha pili unafanya kama teto sasa unaenda ndio tumesema uwe wee ukosingo ujaulewa uonekani mikesha uweni kwenye makongamano ambapo wanapatikana haya sasa hizo hii haya <laughs> eh. kuna ybo zamani uo tangazo hebu si. si mama mbele jamani kuna kujitokeza makongamano ssiu kuna kuwepo wale ambao amemaliza chuo hakikisha uko kwenye umoja wa tfesi mikutano ya tsmamaudhuria kama vile vilewewe ni ch mimi nilikuwa mpaka kiongozi kiongoziwatu nao wataka ndo wako mle kama unataka wasomi ambao wako kule dada aeyaadamoja kalaambiaka naona una vijana wadogoaewa anasehemu zinginechamwisho maemdaumaaaa maizenusu tumemaiza programu ile nyingine cha mwisho usiogopeshwe na kile unachokiona na macho yako ya mnyama Yani iandikavambayo aandiaineeeusitishwe mm. <laughs> na ki unachokola kwa machoo yako ya nyama angalia hadi za bwana zinavyosema ahadi za bwana ni kweli na amina haleluya na mungu hanaga bifu jamani mungu sio kama mtu ambaye anabifu kwamba anasema tamnyoosha sio tabia ya mungu mungu wetu mungu wetu ni pendo mungu wetu ni mwema anatupenda anatuwazia mema kaiyo sitembee kwa ile ambayo hai mambo unayoyaona tembea kwa imani amini kwamba mungu atafanya usitikishwe hali yako inaweza ikawa unaongea kinyume akaunti yako inaeza ikawa inaongea kinyume kabisa na mahitaji unayoyatakaeluyyani <laughs> no, no, e, inawezekana ulio nayo e, uliyo nayo naaun kwa kweli mimi imeisha maisha sana n imoisikutisheukiski anamsiri usizimbieyeye mwenye well, zifanika, zifanika. <laughs> na atakamilisha zifaikufanika mi ilikuwa naio gapi iyo moa ua nimeendao nimefirisika vibayaela zote imeeda kuamisadbai la china nimerudi hapa kama <laughs> <laughs> niikuwa ni alikuwa ni hata lakini sio huko nikasema jamani niko imrudikaea apo nshaj kwamba wana iyendo atafanya nimeacha kuangalia hali yangu make sasa neno ambalo mungu amenipa muvoni kwamba wale ambao mnakumbuka neno na mwaka elfu mbili na kumi na nane muvoni anaambia mungu yani mungu unanchegesha mimi niwambiwatumuvoni wakati mienye natenga kumuvoni nilikuwa yani, ni kama, yani, kama kama Musa. wakati Musa, wanaondoka sio alikuwa anasema walikuwa wanaenda pamoja oo a u na mungu alinihudumia kwanzia nguo y kia kitias kuvyaammalikia yani kila kitu ilikuaaeuya yani yani <laughs> mungu ni mwema yn yani mungu ana niwambie avmatu achaneni nae yaani mungu akikupa kazi hizo mm. wavaahizo zingine alafu mungu yuko yani yukogkwenyempaka kiauutakachovaamiamani serious kwenye details mpaka kiatu the truth mm. Mi tu yani mpaka nguo unaweza yani usielewe mtu mtuani mungu anataka mpaka utakachovaa anahusika yaani yeye ukiwa pale utukufu ni wake nguo inatoa utukufu wake viatu vinatoa utukufu wake yaani hapo ndo unaweza ukamtumikia mungu haleluya mungu ni mwema ye yeah, kuna jambo ambalo unasema kwamba unamuhitaji mungu akuonenganie njo tuome fasta mara moja hapa tuingie kwenye naona muda unaenda uya <laughs> leta hilo jambo hapa leta hilo jambo hapa hakuna gumu ambalo mungu awezi haleluya