na na na ndo cha ufunuo ufunuo wa na ambani, kitabu, ufunuo, vingine, vitano, ufunuo, kitabu cha ufunuo ameandika vitabu vingine ameandika vitabu vitano vitan cha ufunuo lakini ameandika kitabu cha yn chenyewe lakini ameandika zile nyaraka wa waraawa kwanzawwapiliwa wtatu wandomwandishi wa, wa hivi vitabu na tabia yake alikuwa ni mtu aliofanya vitu kwa shauku kubwa sana yani alikuwa apendi eh? eh? yani kabisa mtu amkosee yesu yani sifa yake yake kubwa ndugu esutndugu ykena hii tabia yake ilidirika kuna siku waknapita mahali mtu akakemea pepo kwa jina la yesu ambaye hakuwa mwanafunzi <laughs> alimwakia yani akamwakia sana ani Hali alikuwa hataki vitu vya bwana yesu vikosewe akamwakia kweli we mtu akamgombeza yesu akamzuilia k utaratibu akamzuilia kwamba mwache tu kwa sababu mtu awezi akakemea pepo kwa jina la yesu akabaki hivyo hivyo yani yesu akamwambia hivyo na mahali pengine kuna mtu alikataa Uh, kumsaidia yesu akamwakia kamwakia n kuair alikuwa saingine alikuwa harsh, wanasema kwa sababu alikuwa yani, yuko tayari kum bwana yesu kwa nguu zozote zile na hii tabia yake wanasema ndiyo ilikuja kusaidia kw aezekana uh, uka aimai paadamu inaonekana ni mbaya ukija kukaa vizuri ukaanza kujifunza kwenye chini ya neno la mungu bwana yesu anaitani hiyo akaitumia yeye kwa ajili ya manufaa ya kujenga ufalme huku kuwa na shauku kwake kusema ukweli kufanya mambo uh, mema kwa ajili ya kristo ndiko kulifanya hata akaeza kweli kupitia mateso lakini aliweza kuyavumilia kwa sababu alijua kwamba yesu yani aliona kwamba kuna alijua kwamba kuna tumaini na alijua kwamba yesu ni mwokozi na ndio mesia kwamba haya mateso anapata hapa duniani lakini anajua ataenda mbinguni yani ali alikuwa augopi alikuwa kuteswa huko tmn ambio alimuweka kwenye pango yani alipata mateso makubwa sana na ndipo katika mateso hayo ndipo alipata mafunuo hayo yalikuwa ni kama maono marven haleluya ndio anaandikiwa sasa ndo anaambiwa sasa aandikie makanisa saba ndio yanaandikiwa ufunu amen lakini ufunuo huu sio kuajia ayo makanisa saba tu ya ash, ya huko asia pia na sisi yanatuusu haleluya kwo wee ulioko hapa pia ufunuo na kuusu siogope kusomua kitabu cha ufunuo haleluya kwa hiyo huyo kwa kifupi ndo mtume paulo mimi nimefurahi sana na wanasema aliendelea kubadilika taratibu taratibu tabia zake zili za kuayii kwa mtu ambaye analeta analeta ujinga kwenyes nilicheka sana akaanza kuona alijifunza kwa yesu type ya yesu ya so, ilikuwa ni aina gani ya kutumikia ya servant servant mm-hmm. ya hood ile yani, ukiongozi ambaye ni mtumwa kwa ile akajifunza na ndo maana unaambiwa katika hizi uh, injili injili ya kwake tu ndo imeoelezea namna yesu alivyowaosha mitume mikuu mm-hmm. yeye peke yake ndo ameelezea inamaana hicho kitu kilingusa na wanasema amkii vu vitu ndo vivo ambavyo vilileta kupanda hata roho ya unyenyekevu ndani yake kwa sababu alijifunza kwa rohomodo wake nani yesu yes. yes. yes. sasa tunakuja kwa ujumbe huu ah, makanisa huutunaona makanisa saba lakini hapa nitaenda kuangalia leo tu kuangalia haya mawili ya ambayo kuna hili la sadi na hili la leodikia ambapo hapa ni mstari kwenye waraka wa ufunua wa yohana tatu mstari wa kwanza hadi wa sita kama tulivyosoma na mstari wa kumi na nne hadi uli wa ishiina mbili unaona hapa kanisa likionyesha kwamba ilo kanisa la sadinaambia wamba una jina tunavosema kanisauju kanisa ni watu eh? kwa hiyo tusianze kuona jengo eh, lenye kengele kubwa jamani kanisa ni sisi, ni watu na tumesema kwamba hichi kitabu kiliandikwa pia kwa ajili ya kwetu sisi kwahiyo hata sisi hapa tunasema kwamba lilikuwa linaonekana lina jina la kuwa hai eh? lakini limekufa Amen? na ndi naamba hivi najua matendo yako kwaa una, una, una, una jina la kuwa hai lakini umekufa eh? yesuambaye najua una kesha kwa matendo ambayo yanaonekana yani nanisnamwabe kaambeevi inabii ifike mahali tutofautishe kuna shughuli za kidini na mahusiano na kristo watu wengi sahizi wako bize na shughuli za kidini aleluya shughuli za kidini haziwezi kukufanya uukulie uokovu zzitakukeubize sana haleluya na mara nyingine kuna wengine wamefanya hata kufunga kukageuka kuwa shughuli ya kidini hiyo kwa nje tukiona watu wanaweza wakafikiri una jina la kuwa hai lakini bwana yesu anapotuangalia anaona sisi ni wafu wafu kividi kiroho kwa sababu hatupigi hatua tunapokuwa kiroho tunatakiwa tupigi hatua tuonekane kabisa kwamba tumefanyaje tumekuwa kirungu lakini hili kanisa la sad lilionekana yani kwamba walikuwa bize, bize bodies <laughs> eluya na unaona hapa inatumwa ni kama wake up call eh? kama ambavyo nimesema kwamba uwe makini mambo ya kwenda kikawaida kawaida, kawaida yamepitwa sasa na wakati ule wakati umeisha yaani hapo ni kama vile esta anavyo na namwodekae hi hey, muda wa kupepewa huo na, na wale mant ma- wa kwini umeisha sahivi inabidi ukae kwenye position ambayo ilikupata uingie kwenye hiyo palace kwenye hiyo ikulu amina na sisi leo ndo mungu anatuletea huu ujumbe na hapa tunapewa mfano haya makanisa ambayo yalikuwa yanaonekana kama yana majina ya, ya kuwa hai lakini ilikuwa kama nimekufa na kifo kilikuwa ni cha kiroho kama mbavyo nimeelezea na kulikuwa kuna mambo mengi sana sana ambayo le kanisa kama vile lakini la yake la ya kia, kiroho kidogo wachache ambao sa a mavai meei japokuwa kuwa kuna uovu kwamba likua anaonekana kwamba vile wengi wana majina kama ya kuwa hai lakini wamekufa lakini kulikuwa kuna kulikuwa kuna masalia ya watu ambao wao walikuwa wanaonekana wako sawa na kristo walikuwa na mavazi meupe namaana walikuwa ni mwenye haki wa bwana <Gliali> <Gliali> amen kwenye hili pesa la lodekia hili hawa wanaonekana walikuwa vuguvugu eh? si baridi sio moto hawa bwana walionekia wanawakilisha kabisa eh? yani ni kizazi hiki amen kizazi hiki bwana ndio hichi cha ch cha kizazi cha watu ambao ni vuguvugu vugu, na moto ni vuugvugu wanakuwa baridi wanakuwa moto yupo kwenye maombi au ni kiongozi wa maombi jioni nyumba ndogo ya mtu haleluya naomba nisipigwe mawe jamani <laughs> <laughs> naomba nisipigwe mawe kanisa ndipo lilipo hapo sahivi wale inisitata kusema ini. hivikuja kianakwambia ana nenampakabovu inatoka joni akenda kulalay ah, you no know, hata bilaa imesema e, unywe waini unani eueuya unajua waini sio pombe yani inaweza ikafanyiwa na pepa ya risechi ikatoka lainibele za mungu yevvugu tu <coughs> haleluya yaani kwa mungu akunaga katikati unaamua baridi moto chagua upande aleluya haya mambo yakuwa apa katikatig zi i kmaezaliwnatangazaalgvtagazahli lifanyga fani v yampaka nikaliwek naitwa zinaitwa jambo jambo jambo kubwa riazitwa sasa bwana hataki hatiuwe jambo uwe eh? hapa amua moja ktikatibaumnidogouoo utaacha yote unamfata kristo kufanya kristo lazima ujituke msalaba wako uwende haleluyaua kuna, kuna sakrifisi unajidhabihu lakini kuna ujira aleluya sasa hili kanisa lakodia kwa kweli laodikia ili lenyee liligoma wakaamua tu wawea uvuguvugu ndio anaba najua matendo yako we sio baridi sio moto eh? na hili kanisa lilichokuwa linaifanya liwe vuguvugu vugu. kwanza lilikuwa ni kanisa katika haya makanisa saba mengine utka kuyasoma awe mwenyewe haya makanisa saba yaliyoandikiwa hu ufuno wa yoana hili lilikuwa ni tajiri chac ilikuwa ni tajiri kwahio walikuwa na amali eh? walikuwa na mali walikuwa wako vizuri katika mambo ya mabenki Amen walikuwa wanatengeneza nguo walikuwa wana mawnamaviwanda ya kutengeneza nguo lakini hp kama utaona kama tulivyosoma walikuwa wana wanasema hivi kwa kuwa wasema mimi nitajiri nimejitajirisha wala sina haja ya kitu jamani hichi ni kizazi cha leo ndo maana wameishia kusema no maana kuna mar wengi unajua ukisikiza bbisi au ukisikiza nuzi zozote siyenena au ajazira unaweza ukasema tu kwamba eh, sikule kama niuzi tumeona amechaguliwa mwanamke ana anamume mke amechaguliwa kuwa ndo msemaji wa marekani jugu zangu tunaelekea wapi kama ndo msemaji akisema na wamesema gwengoza kabisa ili kwamba anavyosimama pale ndo anawakilisha watu wa hiyo jinsia ndugu zangu tusiangalie kama ni marekani inamana kanisa linapigwa maanake anajila naye la kuwa hai haleluya kwa hiyo usiangalie kama ni kule hiyo inamana tumepigiwa hodi kwamba inuka inuka inuka sttst amani kashaandika waraka ugo wa kumaliza maesta mpo mko kwenye pozisheni au unawaza stresi za kikoba stresi sijui kpambana na simu ya mume kuna vitu vingine havitakuwa na maana wakati huo tuweke vitu vya kwanza vivyo vya kwanza hali ishaaribika bahari imechafuka haleluya watu sasahivi ni me, myself m mio klasi nafikiri nawajua ni tunajiangalia sisi wenyewe hatuna mda yaani hili kanisa linatuwakilisha kabisa siona anasema anasemae hey, make weo unasema anasema kwa kuwa wee wasema mimi ni tajiri nimejitajirisha wala sina haja ya kitu Eh, anawambia nawe ujuu ya, ya kuwa umnyongwe na mwenye mashaka masikini ndo eh, masikini waroho hawa wa? masikini na kipofu tena huko uchi sri kiroho mbele za bwana mtu anaweza akafikiri ana kila kitu wavil ana hela benki nyini lakinibele za bwana ni masikini kabisa na ndio wengi tulio nao kweli wakemkwa macho tunawaona tunawatamani tuna sasaigza akafungababaaba fulani <laughs> kumbe mungu anakonea urumba mbona wewe kumetajirii kabisa anakona wewe kwa sababu umewekeza hazina yako mbinguni haleluya mm. mm. sisemi kwamba napiga nletuwe masikini ha? niko kinyume na umasikini pia wa kimweli niko nao kinyume lakini isiyekaa doo cha kwanza tulepoa tutafute kwanza ufalme wa mungu haa mengile tutazidishiwa kwa hiyo sasa tusije tukaangaika na vizidisho tukaacha kukonsetreti na meja na ndilo kanisa la sasa watu kasandi na ompromise unashagaa mtu kwa sababu yeno giva mkubwa ndo mzee wa kanisa lakini anavimana kama wote mungu atusaidie mungu atusaidie lakini standadi za kikristo zimeshuka mungu anatupigia jamani tunapigiwa hii ni tutoke kwenye uvuguvugu ibada za familia hzifanyiki yaani watu ukijitambulisha kama umeokoka eh? labatuauga mtaani tunatawa <laughs> mafa uyma nimlokole mm, ni ni, ni lakini mlokolejmimanemjuawepninawain sizaikama ni mlokole <gulia> mungu atusaidie mungu atusaidie ofisini kwako kwa usubuti kusema kama umeokoka watu anakuzunguka usubuti kuwambia umeokoka kwa sababu unatukana kama wao unasengeya kama wao jamani hakuna zambiliuaya kubwa masengeya ambao wanashika sana ongea vitu bao sana wanawake umbea vitina hila roho mbaya kutokusamee jamani hizo ni zambi huu sio wakati tena wa mabo haya kwenda kikawaida kawaida leo mungu ii barua ado ajika kwa kanisa inatuhusu tutoke huko ili tuweze kuokoa vizazi vyetu tumeambiwa shetani kazi yake anazunguka zunguka kama simba angurumaye akitafuta lilani ya mmeze ukiwa kwenye una- unamsema mtu kwenye kikao cha umea japo ameuka kwenye mfungo usifikiri utaokoka huo ni uvuguvugu aleluya make ingine tunafikiri kwamba kwa, kwa sababu umefunga eh, mungu kidogo anaweza kakuu ahone uruma wewe ni uvuguvugu na anasema uvuguvugu atamfanyaje takutapika inamaana hana shida na wewe haleluya jamani jamani hali ni mbaya nafikiri inaona kasi ya ushoga usagaji yaani mambo machafu yanayopilia mungu atusaidie imefika mahali saivi kwenye mtandao ni watu sehemu yakenda uongedosemleni kwa watu eh? ynikwenye mtandao ni watukenda kuongelea watu, watu wakiwachwa ndio wameenda pale kwenda kusema yani sehemu yakwa ili ishara yaku mungu atusaidiee tumeacha kabisa kama hili kanisa la leukadi uh, laodikia lilikuwa limeacha mambo ya kristo kabisa ndio maana hii barua ikaandikwa maana uh, hii revelation diomaanahiakaaeambiwanao awaambie walikuwa na mioyo migumu walikuwa wanafikiri kwamba kwa sababu wana kila kitu walifikiri wamefika walifikiri wamemaliza kama kizazi cha leo kwa sababu kila mtu nzuri international basi ah, unaona kwamba kwa kweli you have si ndo hivo educated lakini jamani hatujafika <clears throat> wakati wakwena kikawaida kawaida umefanyaje umepita inabidi tukae mkao wa kazi kwa sababu hii stahii tunayoenda nayo tukikompromie kila kitu na kukubali kila kitu kama tulivyo ina maana pata picha icho kizazi cha watoto wetu kinakuja kuwaje jamaniugu zanguni aleluya watoto wako watakuja kuwaje hawajafikiriwa kuwajebw awo ambao hawajaja wakina Jennifer, wakina grace watakuja kukuta gumia aina gani baba mmoja akaa akaaamesema taifa la christian nation lakini marekaniistio lakininsema inana bi mtoto wa hivi kama this nation was a christian nation kwa sababu wanasema tumejaribu sisi wenyewe wazazi kwa sababu hatujasimama kwenye ninii basi tuseme kwamba amdi ikifanyika no, kufanya mambo ya mungu hapana yanuna Tus, sisi tusiompromise tukomae balu za bwana tuzisimamishe tusimamishe bana ya kristo namna hii simamisha kwenye familia yako nd za yesu zisimame pale semwa kazini ijulikane wew umeokoka simamisha za yesu <laughs> hmm. ofisi moja naye kuna kufanya simamisazaesu Ha, wanada, ni mno mm -hmm. hey, uh, yani, ashamed na naapoi iaongea vitu vya kikazi yani kikaziyiymnoahamed kabisaanulaaih am tri aeh Eh, when i kwahiyo una package yani, kubwa amen jamani hebu mungu atusaidie kwa jinsi hali ilivyo ni kama hii makanisa haya unaona yani, presented. presented kanisa la sasa kwahiyo mungu atusaidie na ili kanisa watu wakule walikuwa wanafikiri kwamba E, ukiwa na mali nyingi ndo umebarikiwa na bwana kwa kweli ndivo tunavyofikira hata sisi lakini lakinianikwambie sio kama kma tmbaynonawamebarikwa na amebarikiwa na bwana wegiwawaebaliiwa kwa njia zao wenyewe kuna miungu mingi jamani small g. iko miungu mingi ambayo japo na ya temporary lakini ambayonawafyalakininawafanikisha ndoo maana sisi tunaambiwa sisi sisi, sisi tumtazame yesu kwa hiyo leo tunakanywa kanisa kani kani la leo yani, kama ilivyokuwa li kanisa la sandi na kanisa la laodikia kwamba ni tunaanshwa maesi kamaya makanisa yaikuwa amelala usingizini tunaamshwa kutoka katika usingizi amshe jamani hali sio kama vile tulivyozoea unapoona kitu taifa habari jamani hivi ni seku gaia inapita bila kusikia mtoto amelawitiwa au kubakwa imesikiastri moja imeea saajmsi mtu alivyombaka mtu toto mdogowatu hm? na wakatili sana watoto wanabakwa sana wa Madogu kabisa na napiga story kwa kabisa. story eti kila miezi mitatu huku mitatuanpigweyendokaikunyuma kuna mdada anamjua ni uyo mbabj ndio dunia tulionayo sasa unaweza kuwa hey, <tum> <tum> kama saunza ukamuakua sfsumanikamanali simbangulumae ameomanakasi yuko masani eh? yuko kigamboni yuko mikocheni yuko mbezi anatafuta wapi, wapi kuna, mlango. kuna mlango wa leo mezi anatafutakunmannmbairokn h tuamke tufanyeje tuamke toka usingizini mambo mengi yanafanyika ni machafu tumeacha kukaa njia kuu pu. tumechepuka kutoka katika njia ya kristo tuko katika njia ambayo iko kinyume kabisa na kristo na ndio maana hata hivi kuna mapigo mengi yanaendelea hadi zinazidi kuwa mbaya za uchumi eh? mi nakwambia zingine ni tumeshinda kukaa mahalieyahamaai pange kapata njia amepiga warakauatuaidi yani ni wakati wa kuvaa mavaziya k est navabavaya kifa yan stbavala kifam ni yani kwamba unakaa kwenye nafasi yako nafasi yako kama kamanda wa yesu nafasi ya kamanda wa yesu kama mwombaji kama ujui kuomba ujifunze na kuomba usikariri maneno eh, Mani, sasa unaju kunaaaumbaossaweztakupangilia maneno He-he ikishakakupangia manenotenaouja uombi utakuwa unakariri mashairi omba kile ambacho unachokiona domana nasemaza kwenye buuhtaeuy je ni wape ulokuwa vuguvugu kwenye maisha yako ebu kagua ni wapi umekua vuguvugu mahusiano yako yan kristo ni mahali gani yanauvuguvugu kwenye maombi kwenye kusoma neno sehemu gani uvuguvugu hupo ni wakati wa kuinuka kuinukaeste hamani yuko anayitafuta ndoa yako anatafuta maisha yako anatafuta kizazi chako anatafuta huduma yako Futa, yani akikosa kwenye si kazi biashara biashara yani, na tu anatafutnkeeeye bishnkututtnnbidieeukmkiueuguugua inabidi kuwa kuwayu yaani utikiswi eh? unamtazama mungu kama chizi yaani vii mpaka huitwe kichaa ndo iteeleleka kwamba kweli ujaitwa kichaa wee bado vikao vijakukalia wee bado vikao vikae kamati za fitna na zisizo za itna za it wakikaa kule wanakurofisha na wanakuletea habari ampenda yesu mimi a yani kuna mahali ambapo ni ngumu sana wa kupata habari lakini huyu bwanabwana huyu mungu yani mlemle mle. anaweka mama wakala wenye wanakua ujisaliisha niliwashangaa yani, nili washanga unzwakutaendo alizisha mkutani amina tunafanyaje sasa tunafanyaje ili tutoke kwenye hali ya kuwake kawaida kawaida inabidi sasa tuanze kujijengea kitu cha kwanza twanze kujijengea tabia zile za kimungu zijengeke katika familia zetu tabia za kimungu tuanze kujenga maombi ya familia eh? hata kama unakaa peke yako mambo ya kuifaya kama vile uyu ni mwenyewe unaamka nakulana ombi iyolowe eh, shindo kwajina la yesu eh, maombi ya familia amka omba eh, amjala amkaombaaalaobaamjalaomba yaani nyumba yako yani iwe maombi yaani nyumba imelowana maombi unapoteza unaoteaaupotezi kitweti una, sanasana lwageni na asijakwambia uombe ndefu saandefu omba kwa kadri ya kiwango chako kila kiwango kina kukua amen ya mm-hmm. familia watoto wako wanajua kuomba kuna watoto awajua wa hata kuombea chakula halo kina mama mpo hapa kina mama watoto wengine wa waingine hata kuombea chakula naa miaka yotenabidi ifike mahali yani yani, yani yani, yani, yani, cha aina gani valuation ufayeima ni ya yao ndugu zangu vvb toto ajue kuomba atmaneno hili moja anaanza kidogo kidogo hata kama ajue kuongea anaanza neno moja kama yye minakubuka zamani <laughs> kuna zangu doozangu flaniwa kiwamba ombe chakuleia kuongea kuchukuchu bwanayeshu mm-hmm. ame kaomba kaomba hey. s- uh, uh, kwa lugha yake hivo hivo tu unaomba jamani ile ambethnbjmniuanzie uku toonalm esikwa watoto Yani yani na yani kama yani sio kabisa kujua ile elewi me bwana jinsi ambavyo mambo bwana mwenyewe ndo kaifanya ile kazi na mwenyeweamyo umekueo yani sijaelewa lakini mungu sana kwa, nani? kwa watoto kwa sababu kwasababu vinaa kuona changamoto nyingi changamotonni pmbananao ihi mtotoni ame mm-hmm. kwahiyo tukiwa na family rae family bibe tunasoma neno waak walijue neno kidogo kidogo wangu wana matendo matendo kidogoia saa ingine, yani, yako, ni Wami, saa alafu tu maeen askamabasi jiskuna mesali vizazi nbii twe mvumilivu Kijari, lakini ehe umejifunza nini hatakama gei napiga oni nje ehe umejifunza ninie nani yani hapa inabidi ukiuza kitu kama umesema useme ukweli hapanafanyanataa <laughs> kutoka <laughs> ni mbg naangaliagu aoo nioneent kwako maaningi iuanimsbunawaoo sangaliemawamamaanbandaniaeo kuna tuto lakini for lakini fo amen yani turejeshe values kwenye familia zetu tuwafanye watoto wetu wakuwe katika vitu vya kimungu yaani mtoto wako aajua kwamba kila kitu ni mungu lakini ishawaambiage kwamba wanajuage kabisa hitaji lolote mshaomba yani hey, mami s maimpaka bibyvuve mnava vidampatikanaa yani ivo ko mtoto anajua kabisa na majibu yavokuja unamuona kabisa Mungu sema. kwa hapo mm-hmm. Tusi, anambazakswenyeemwbaboa yani a... a... ah, zuri sanaoanfungaoyakunskwa mm-hmm. ya watoto anasema mtoto ni mtu mzima mwenye mbili mdogo ko hapo wanafanya vitu vyake vina sense vinakmbele za mungu na ndiomaana yesu alisema watoto wadogo wafanyaje wo tuwawekee vitu vya kimungu tuongee nao tuongee nao tujue wanajua nini wanasikia nini ili tuweze kutoa to, sumu ambazo wamepewa Hmm. kujua vitu ambavyo wa wanavijuani vizuri eh? unapiganao stori nnanini unawasikilizia saigi nasilizianyimbo una eh? una sizipendi sizipndizi koo kwa unajua kwa kwasababu ukainao muda wote wanaenda shule wanakutaana watu tofauti lakini pia wale mna wenzi tusaidiane mwingine anaweza kaa mvivu kuomba mvivu kusoma neno tunashikala tunasaidiana shajwezioni mvvunwanabujituni kabla namaauni mlevi wa tv au mlevi wa mpira kabla mpira kabla kabla kwenye na mleviwa mpirala ajaenda wenye mpr kupyni hivyo yanini kuwa ni yani, yani, hakuna fomula moja una kutokana na mazingira yapo ya kwako kwa. lakini ni kwamba kubadilisha hali ya hewa ya nyumbani ni yani, lia mahali nikaona hizi ratiba za dunia tukiziendekeza hapafamilia tutaktuombehata siku hiitukbi wayo dili kufanya hata kama tumesimama tunaomba amen? amen ya mungu alitusaidie nakingine ni kuomba na kuomba kuombea ya familia yako kuomba bwana yani hata kama uko bize uko njiani yani sisi rahaytu yetu ya, ya, ya ra ukristu popote unaomba ukiwa njiani wale ambao mnakaa sana kwenye foleni hatausema mi napata daadara tena daadaa ndo uzuri kabisa mimi amna wakati naenjoyi kama nikiwa siendeshi huwa naweza kufanya vitu vingi sana yaani nafanya vitu vingi sana omba omba taja mtoto mmoja mmoja sogeze mbele za bwana sogeza sogeza familia sogeza sogeza so so so so so kazi ya muu sogeza amen? amen kitu cha pili dont t tujifunze kusema hapana kwa vitu ambavyo tunajua hivi sio standardi za kimungu una marafiki wanakubebabeba juujuu eh? wanakushambulia wana unywe pombe ufanye dhambi eh? wale ambao single, manalhuyo mchumba siu anajifanya kama ni mchumba hatuelewe ni mchumba au ni kitu gani hatujamwelewa anataka kuingize kwenye kutenda dhambi eh? kabla ya ndoa mtu oja nikasikia akasema kwamba <thime> alinambia lazima hakikishe kama nimi inaweza kupata ah, kwa hiyo ujamzitukwahiyo anaa achukue nafasi yau sasa sasa ewa na yangu anaduuyanu kutakuwa kuna shughuli ipevu hapo inaendelea lazima uweke standadi za maisha yako yani lazima uweke stndad usikate tamaa eh, usikate tamaa usihesabu miaka hesabu baraka ambazo bwana amekupa amen? amen dont compromise kazini watu wanataka kupiga dili chafu sema misishiriki amen? Amen. Eh? seamisishiriki mi kukua kuna nanii moja ambayo nitakiwa nipewe s lakini sasa nilikuwa sina aliie ya hicho kitu kwa sababu hicho kitu hakikuwepo lakini nilikuwa naweza kabisa si utfuiie yesu atakuwa ajawakilishwa kuna zaa inabidi usafi kwa ajili ya kristo ili sikwakutukuza kila mtu waseme jamani amen cha mm-hmm. mwisho modo to generation inatakiwa uwe mfano kwa vizazi ambavyo viko ni yani kwa a watoto wako watu, tuwako, watu tuwe wa mfano tuwe vielelezo jamani tuwe vielelezo ukiwa kazini kwako unafanya unafayndewewe unavyofanya watu wavutiwe na wewe tabia zako namna unavyoongea jinsi unavyotenda matendo yetu ya walete watu kwa kristo kuna juzi kuna jambo moja lilitokea kuna maal nikaa nimekaa na watu fulani eh, nikaona mtu mmoja hey, ni ni, hey, hey, mtu akanitumia fly akaanza kutafuta nani huyo mtu ambaye alimtumia ni mtu ambaye najua anaichuia ht hey, u mtu ananifatilia oh, yesu pokea sifa yesu pokea sifa ko krikasemae eh. yaani wewe endelea mwisho achakubaliana na wewe amen. amen tuwe mawakala sisi na mabalozi wa kristo usipambane kimwili usibishane kwa kauli acha yesu akusimamia hata kama unapofanya kazi yako unafanya kwa haki kazi kwa mimi niesha nafanya kazi hapa nitafanya kwa haki sitaonea mtu sitamfanyia mtu hila sitamfanyia mtu fitina ntatembea tu kwenye taratibu zote za kazilknusifii <coughs> kwasababu nimeukntaatapenavots kwa yani, yes, wengiekama kinayana <coughs> haleluya talk ishi maneno yako eh? ishi maneno yako yaani ijulikane kwamba fulani fulani kama amekwambia hivyo basi atafanya fulani fulani ana shida ukimweleza ataweza kulifanya hii aii ah, msiipeleki naomba ili jambo lizifikie fulani hii itakuwa soru yani watu awo wanaambiana huko ambo udawambawatu walikuwa wanalindana yani imekaa kamati nzito wako nize wanalinda jambo hili lisifike kwa fulanilih yani kwa jizi ambayo wanajua standadi zako na mungu wako Hallelujah. mungu atusaidietuuewamba io wakati wakakawaidakawaida sisi ni mabinti sayuni ni kila este alipos hata yeye ataweza kuwa lile kundi la kuwawa na amani unatakiwa alikuashasemadakamba aladovnusunatakiwa eeevkaapi haiusu kaa kwenye hivi ungejua anazoniabarajamani haiusu eh, manaweza kusema nina siku thelathini hapa sijaenda kwa mfalme inamaa zieza zake za doha usifikiri kwamba tutakapoanza kuwawa wee utapona eh, sasa kamwambia waombe namimisio tu, tutaomba na kufunga tutafungtaeduntaunikiangaianianaie mambo ya vuguvugu mtindowa kaisa naliodikia haitakiwe tusimame tuwe mawakala mabalozi Marol models masi eh? tunasema raising spirit free role models. Role models watu amfano wakati shida shida sana kupata yaani tese- kwa, yani kwa sababu yani waka... kuna ni watu ambao nwatu ambaotwawe kwenye panel unatafuta mtu fulani fulani na na kitu tafuta tafuta paentafut mpaka ftfbado basi kwa kupitia mungu tutatenda weu nasemaje kwa msaada wa mungu haleluya basi munguaeyabasiwote tuseme kwa msaada wa mungu tutatenda makuu jamani kweli hapa kna kanisa ninaongea ambayo tuongee kwa mungu kwa msaada wa mungu tutatenda makuu maku. haleluya Aha. na tutatenda kweli kwa jina la yesu Amen. mungu atusaidiabarikiw Thank <laughs> you.