Amen. tuna kila sababu ya kumshukuru mungu kwa ajili ya neema na kibali ambacho ametupatia tumeweza kuiona tena siku nyingine ya leo si kwa ujanja wetu wala si kwa nguvu zetu ni kwa neema ya mungu najua watu wengi walikuwa natamani waje katika ibada hii lakini wameshindwa kwa namna moja ama nyingine ko sisi tuliopata nafasi maanake kuna kusudi io kusudi hata mungu ameweza kutuletesha tena siku ya leo na tumeweza kukusanyika mali hapa kama ambavyo ameagiza lakini pia kipekee napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya mtumishi wa mungu wa kunipa nafasi ya kusimama tena katika madhabau hiinakushukuru sana bila kupoteza muda amen kama unaandika ni kutembea katika uwepo wa mungu Amen. kutembea na uwepo wa muma kutembea katika uwepo wa mungu bwana yesu wasifiwe sote tumeshasikia habari ya uwepo wa mungu eh? nasema ibada ya leo ilikuwa ina uwepo wa mungu yule mtumishi ana uwepo wa mungu si sindio ni nini hii maana ya uwepo wa mungu uwepo wa mungu ni nini sasa uwepo wa mungu ni udhihirisho wa nguvu za mungu katikati yetu udhihirisho wa nguvu za mungu kwenye ibada udhihirisho wa nguvu za mungu kwenye maisha ya mtu bwana yesu asifiwe sema uwepo wa mungu lakini kama kuna uwepo wa mungu tujue pia kuna uwepo wa shetani <coughs> kama ambapyo ukisikiliza gospel music, unasikia uwepo wa mungu unasikia kua unasikia sindio mm. kuna wimbo unasema uu wimbo unawafuta make una uwepo mm. wa mungu mm. unakuwa vivyo hivyo pia kuna uwepo wa shetani kwayo kwa kusikiliza vitu vyake kwa kuangalia vitu vyake unakuwa bwana yesu wasifiwe takua mashaidi kuna wimbomi jackson alikuwa imba, watu watu walikuwa wanaanguka akeimba kama anaangukaameshukua na nguvu za mungu lakini io nguvu za mungu Kwa kama kuna uwepo wa nguvu za unu ue yes. nuvu anna shetani anatumia kanuni zile zile za anajua biblia kimunguanauabiblia mm. so, tunavofanya sisi ukunayee anafanya hesm kwoo kuna uwepo maanaake kama kuna uwepo wa shetani tunatakiwa kujichunga tusitizame tuwe makini na tunavoviona tunavovisikia ili vistukaribishe kwenye uwepo wa shetani na kututoa katika uwepo wa mungu uwepo wa mungu, mungu una kuwepo bahali lakini unaweza ukapungua na unaweza ukatoka kabisa uwepo wa mungu unatakiwa unatafutwa wezekanaukawa upo kwa, kwa sasa kwenye maisha yako lakini unatafutwa na unahitaji kutunzwa bwanayesu asifiwe tuna utafuta uwepo wa mungu na tunatakiwa kuutunza uwepo wa mungu ili uweze kuendelea kudumu kwenye maisha yetu uh, tutaenda kusoma zaburi hamsiina moja kumi na moja ntaomba ungenisomea nabaib usomeau haraka haraka zaburi hamsi na moja kumi na moja atuinasemagaa uso wa mungu ende na wewe ni niule uwepo wa mungu uende na wewe huyu mzaburi hapa anasema usinitenge na uso wako kwamba unaweza ukanipa adhabu ukaweza kuchukua vitu vyote vya kwangu lakini usinitenge na uso wako Amen. na uroho wako usiniondolee pasimbo uwepo wa mungu hakuna kitu tunaweza kufanya pasimbo uwepo wa mungu shetani anatugaragaza ya mm, mm. yaani hatuamna kitu tunaweza kufanya bila mungu kpasibo kua na uwepo wa mungu maanake huyo mtu yuko yukom na shetani anaweza akamfanya vile ambavyo anaweza kusikia na kumbuka tulivyokuwa nasoma fofi na ssheion kulikuwa kule kuna majina sana wananiga mopata teminoloji ilivyokuwa kule kuniga siku na shangaa t ata mjagala sana Mito metoka tuepo mefan bada pasipo uwepo wa mungu ta anakeeauwepo hmm. wa mungu nihmu ana ee misaet ujue maisha maisha ni kiroho eh, maisha ni kiroho zaidi si hata hivi tunaofikilia kambatu ni mwilini maisha yote haya tunayoona mwilini ni ya mambo ya rohoni ulimwengu wa roho una kazi kubwa sana kwenye maisha yetu na maana hata watu wa mataifa mambo hayo wasipoenda sawa wanaenda kwa mungu wao wanaenda kumuuliza mungu wao wanaenda kumtolea sadaka wanaenda kurichaji kwa mungu wao bwana wasifiwe ni kwa nini kwa sababu vitu vyote vinaanzia katika ulimwengu wa roho ko hivi vinavyonekana huku ni just tu na kuna naosema mpezi ufanikiwe kama roho yako ifanikiwav misi hivi tunavyofanikiwa hivi ulivyofanikiwa ndio pia mafanikio yako ya kiroho yako hivi so kama umefanikiwa kidogo manakeukorounaezakuta uko auko uh, vizuri kabisa kwa, maisha yetu ya kiroho ndo ambao anaditamii maisha yetu ya, ya kimwili tkokua sawa rohoni huku mwilini hakuna shida so, kila kitu kinaanzia kule nzuri, kule kule unataka ndoa nzuri inaanzia inaanzia biashara yako iweze kufanikiwa kwa sababu adui akikamata tu katika ulimwengu wa roho kinaaia kutda biashara yako biashara taogg a kila kitu kinaanzia rohoni bwana yesu nataka kuonyesha kwamba uwepo wa roho mtakatifu kwa mtu mmoja mmoja kwenye maisha yetu hata kwenye kanisa ni muhimu sana pasipo hilo tutaishi na wachai hatamakanisani natusijue mm-hmm. tutakaa na wachai watatuchezea na tusijue na tunasema tumeokoka tunasema nina miaka ishii na tano kwenye ukou <laughs> lakini bado mchawi anakutesa mchawi bado anakufanya navojisikia kufanya kwa sababu mungu uwepomungu uwepomungu o namtisheya adui kwa sababu vitu vyote hivi vimempwa na mungu kwa vitu vyote vinamtii mungu anasema mungu akiwa upande wetu ni nani aliye juu yetu Amina. kama mungu yuko upande wetu ni nani aliye juu yetu kmi kama tuna uwepo wa mungu hakuna kitakachokuwa uuyetu bwana yesu wasifiwe Amen. lakini kama hayupo huyo mungu katikati yetu maanake hao wengine ndi takuwa bwana yesu wasifiwe Amen. kwa hiyo tunajifunza pia kutoka kwa mtumishi wa mungu musa mungu, mimi mungu pamoja na wewe. kuna mambo tunapitia hatuwezi kuakilietu ni magumu anakupa anakupat ngumu lakini si kwa nguvu zako kama unamtanguliza mungu kwenye hiyo kama unamtanguliza mungu kwenye hiyo biashara wenyeobiasaanamtanguliza ngu wenyeo kazi yeye mungu ataua pamoa atakushindia hivyo vikwazo vyote anajua kuna changamoto yesu si ameishi hapa miaka thelathina tatu mm-hmm. siameishi duniani mm. anajua anajua kama kuna changamoto anajua kama kuna vikwazo anajua kama kuna majaribu na maana alipotoka kwenye iye yohana kumi na kumi na sita anasema aituocha msaidizi eh? mm. alijua hii mbinde ya uku si mchezo <laughs> kabid atuochie mtu ambaye atatusaidia mm. ili tuweze kushinda huu ili tuweze kumshinda adui alijua alijuapekeetu atu Amen. kwa sababu yeye tu na uungu wake lakini alikuwa anapata shida bwanaesi wasifiwakwa hiyo tujifunze kwa musa naomba tusome kutoka, kutoka tatu kumi na moja na kumi na mbili kumi na moja na kumi na mbili musa akamwambia mungu mimi ni nani hata niende kwa kwafarao nikawatoe nika wana wa israeli waaewatoki akasemamstarawa kumi nambili bila shaka mimi mimi nitakuwa pamoja nawe na, na dalili ya kuwa nimekutuma ndio hii utakapokuwa umekwisha amen bila shaka, bila shaka shaka inatosha mimi nitakuwa pamoja na. musa alikuwa anaogopa ya kwenda kuwatoa na island. lakini mungu kwamba umekishabila shakabilashak mii itau inii ngu alikliiawamba ataua paoja kwamba mimi siwezi kuongea mimi sijui nini anajitetea naona ni kubwa lakini mungu akikupa pia akikupamanakepa pamoja na wtakiw kuogopa lakini kwenye kutoka thelathina tatu mstariwa kumi na tatu uh-huh. na kumi na tano mpakakumi na kutoka thelathi na tatumstaiwakumi natat basi sasa nakuomba ikiwa nimepata neema mbele zako unionyeshe njia zako nipate kukujua mm. yni ipate neema mbele zako ukakumbuka ya kuwa taifa hili ndilo watu wako akasema uso wangu utakwenda pamoja nawe nami nitakupa raha naye yeah. akamwambia mstara wa kumi natano uowauso wako, wako usipokwenda pamoja nami usinichukue kutoka hapanaona hmm. bado musa alikuwa anaendelea kumwambia mungu amuonyeshe njia mungu amuongoze kwa sabu ule asemeti liona nikubwa na mungu alikuwa anaendelea kumwhakikishia kwamba uso wake utakuwa pamoja naye mesemaho pa, uso kuwa pamoja na sisi manake nihuo uwepow mungu mungu kuwepa pamoja na sisi na amehakikishiwa kabisa kwamba kama kyni dalili kwamba kama pamoja naye hizo dalili ile, na ile namna yeye mungu kwamay tujifunze kutoka kwa musa bila kujali umesikia sauti inatoka kwa mungu tunatakiwa kuifanya kwa, kwa sababu sio iowewe utakaifanya unatumika kama chmbokama dadi alivyokuwa naaga mungu alitumiamungu aliaatkumtumia daudi kwa sababu kabisa kumpiga ka sauguaha alikuwa alikuwa alikuwa shujaa na ni mtu wa minne lakini daudi mtoto mdogo aliweza ni kwa sababu tu mungu alikuwa alikuwa pamoja na guliat. na kwa jituarie, utukufu aliwezakuuasaauu alika ambayo umepewa popote ni kazini mungu kusudi lake anataka uwe mtumishi wake vyote mungu pamoja na t usiogope mungu yuko pamoja na wewe lakini pia tunajifunza kwa daudi ukisoma nyakati wa kwanza sura ya kumi na moja mstari wa tisa nyakati wa kwanza kumi na moja mstari wa tisa naye daudi akaendelea akazidi kuwa mkuu kwa maana bwana wa majeshi alikuwa pamojana tunajua da, daudi amba alipita vita vingi vingi pia eh? hmm. lakini aliendelea na akaendelea kuwa mkuu kwa kuwa bwana alikuwa pamoja naye kumbe uwepo wa mungu ndo utakaotusaidia hata kuwa hivo sijua kuu tusaidia kuendelea kuendelea madi hata kufanikiwa inategemea na uwepo wa mungu kwenye maisha yetu kwa kuwa mungu anakuwa pamoja na sisi tuna tuna uhakika wa kufanikiwa tuna uhakika kufanikiwa kwenye keria zetu tuna uhakika kufanikiwa kwenye biashara tuna uhakika wa kufanikiwa kwenye ndoa zetu tuna uhakika wa kufanikiwa kwenye familia zetu Amen. bila kujalisha vile vizingiti vilivyowekwa kwenye familia familiawote mnajua mambo ya asili eh? hmm. uh, familia hii amwezi kuvuka hapa hmm. utakuwa wa kwanza kuvuka kwa jina la yesu yesuunao uwepo wa mungu kwenye maisha yako si kwa nguvu zako wala walasi kwauwezawako k ndomana uwepo wa mungu ni muhimu sana sana kwenye maisha yetu ili pia tuweze kuvunja hata yale magano ambayo yalifanywa na mabibi na mababu zetu huko nyuma ambao mpaka leo bado yanatufuatilia bila uwepo wa mungu yale hayawezi kutoka aeswasifile uwepo wa mungu wa kudumu so tu unakuja kwenye ibada ambayo ina uwepo wa mungu unafikiri ndio basi ndiobasiutabakia hivohivo tumesema uwepo wa mungu unatunzwa so kama kuna uwepo wa mungu kwenye ibada ukitoka manake umeuacha hapo wewe unatoka kama wewe kama hauna uwepo wa mungu kwenye moyo wako manake uwepo wa wa mungu wamunguwa mtus kwenye maisha yake lakini nyakati wa kwanza pia kumi na saba nane nyakati wa kwanza kumi na saba nane nami nimekuwa pamoja na, nawe kila ulikokwenda na kuwakatilia mbali adui zako wote mbele yako nami nitakufanyia jina kama jina la hao wakuu walioko dunianiwuyo kwa mungu kwa sababu huyu daudi alikuwa pamoja na mungu anasema atawakatilia mbali bale maabili zake na atawafanyia jina kama le majina ya wakuu mm. eh? majina ya wakuu bos sindio mkuu unasiega mm. vijanamkuu mm sat hata sio mkubwa hivyo ndo, ndo mungu anakuinua hivo sindio mm. mungu alimfanyia daudi kwa sababu daudi alikuwa na mungu muda wote hakupoteza ule uwepo wa mungu kwenye maisha yake kwa hiyo mpaka hapo tutizame faida za uwepo wa mungu uwepo wa mungu kwa jinsi hata ambavyo tumeangalia kwenye hii mifano micheche ya daudi na musa unatushindia faida ya kwanza Amen. unatushindia vita zote uwepo wa mungu unatushindia vita zote ipi ambayo unaijua wee kubwa uwepo wa mungu ukiwepo jua wee ni mshindi Amen. kwa sababu vyote vinamtii mungu ko uwepo wa mungu unatushindia vita mbalimbali tayasoma nyakati wa kwanza kumi na nane sita uulinasema ndipo daudi akaweka ngome katika sham naamesti nao washami wakawa watumwa wa daudi wakaleta zawadi naye bwana akampa daudi kushinda kila alikokwenda amen bwana akampa daudi kushinda kila alikokwenda na chagamoto gani bwana atakupa kushinda amen. bila kujalisha chochote kinachoinuka bwana atakupa kushinda kila utakapofanya kila utakapoingia kila utakachoshika bwana atakupa kushinda wanesas wa kama alifanya kwa daudi maanake na sisi kotu anaweza kufanya lakini si kwamba tu anaweza kufanya kwa sababu tu o umesema umeokoka ni lazima sure kwamba kwa unautunza huo uwepo wa mungu kwenye ya maisha yao lakini pia ile andiko limezoeleka pia sana yeremia moja kumi na nane mre anasema maana tazama nimekufanya leo kuwa mji wenye boma na nguzo ya chuma yes. Yes. na kuta za shaba juu ya nchi yote juu ya wafalme wa yuda na juu ya wakuu wake na juu ya makuhani wake na juu ya watu wa nchi hii mm-hmm. nao watapigana nawe lakini hawata kushinda maana mimi nipo pamoja nawe asema bwana ili nikuokoewategi tunasheka pale watapigana nawe lakini hawatu kushinda kumbe maana bwana niko pamoja, pamoja na, na so kama mungu hayuko pamoja na wewe haya mari unaweza ukaomba maombi ya vita hapo vyakakuruia i <laughs> bwana yesu wasifiwe k lazima uhakikishe kwamba huyo bwana kweli yupo ndani yako uwepo wake kweli unautunza na haupotei yeye yeah, atakushindia hivyo vita vyote lakini uwajifunza hata kwa yehoshafati na wale wana wa yuda kwenye nyakati wa pili ishirini kumi na tano yehoshafati kwenye kitabu cha nyakati wa pili ishirini kumi na tano nola mugulinasema akasema sikieni yuda yote nanyi mkaawa yerusalemu na wewe mfalme yehoshafati bwana awaambia hivi msiogope wala msifadhaike kwa ajili ya jeshi kubwa hili kwani vita si yenu bali ni ya mungu vita zote sio zetu zitakuwa zetu kama tumebaki wenyewe mungu ametuacha ndio unabidi upigane mwenyewe Amen. na hakuna vita ambayo umepigana mwenyewe kama binadamu ukaweza kushinda huwezi hmm. kushinda hata kama una misuli a namna gani ujawi kuwona watu wanakolifai lakini wanakosa nafasi hmm. anakwaga wa kwanza darasani lakini mchendo wa mwisho naferi hmm au siku ya anaungwa mm. mungu munguko pamoja na wewe sindio yaani mungu akikutoka hata, hata sekunde kitu ai aishifai akaitoa taarifa kwamba kuna jamaa wakubwa wanakuja wanakuja kuwafanyaje vizuri alikuwa mungu sikisha, mungu ili kuhakikisha anamrudisha hata kama alipotea hlakini faida ya pili hakuna kitu tunachoweza kufanya pasipo uwepo wa mungu hicho nimesha kisemajuu eh? hakuna kitu kinachoweza kusimama juu yetu ama kinyume chetu hiyo ya pili hakuna kitu kinachoweza kusimama kinyume chetu kama tutakuwa na uwepo wa wa mungu ii tumesha pia juu kwamba bwana akiwa upande wetu ni nani aliye juu yetu a na wa mungu hata magonjwa yatatajwa uharibifu mm. hautatajwa bwana atakuwa pamoja na sisi kwa sababu ana uwezo wa kutisha haya magonjwa yakatoka anaweza akafungua njia anaweza akakupa kibali sehemu na watafuta kazi sindio hakuna mm. mtu wa kuzuia hakuna mtu wa kuzuia yani akiamua ya kufanya jambo linafanyika Amen lakini usipokuwa na huyo mungu huwo uwepo wake usipokopo kwako mtu mmoja kitu kitu na kila mm. Aa, wana, mimi, nishek, funyane, kazi vizuri nkeatmoja yako kumbe ianahafu na uwepo wa mungu anaweza katokea mtu mmoja ukusemea na mambo yakabadilika mm. lakini pia faida ya tatu tunasema uwepo wa mungu unarahisisha vitu kufanyika kama wanadamu kuna baadhi ya vitu kuvifanya haraka kuvifanya vizuri ni lazima pia tuna uwepo wa mungu mimi nilikuwa na tafakari ile andiko pia la efeso tatu ishirini anasema tukuzwe mungu hebu isome hiyo efeso tatu ishirini taishirinibai atukuzyeye awezae kufanya mambo ya ajabu mo kulio ote abay auakwa kadiri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu amen yetumungu anafanya mambo magumu kuliko tuyaombayo kuliko tuyawezayo tuyawazayo lakini kwa kadri ya nguvu inayotenda kazi ndani yangu jamania mwanayesu wasifiwe haiwezi ikawa nje hapo kama ndani yako kuna nguvu kidogo tegemea pia huku nje afanye mambo kutegemea na hiyo nguvu ulionayo ndani mwanayesu wasifiwe kadri ya nguvu yako ilivyokubwa ndani ticho kiwango chako cha mafanikio pia kinakuwa amen. Amen. Amen. amen ko tumtafute sana huyu mungu lakini ya nne ni uwepo wa mungu ukiwa ndani yetu tunapata mabadiliko positive unajua mungu akiwepo wanasema tu, tu tutanasema hm, si saivi nikwaji na naona anabadilika amenunua amenumuanayare amena na kiwanja amefanya amefanyaiyani mambo yanaendaenda tu hivi hivya yani. ananawili eh? mambo yanaenda enda tu anavaa mambo yanaenda enda tu <laughs> kumbe una mungu ndani ameamua kukubadilisha lakini vice versa, pia is true kama yupo huyu mungu tutaona vitu pia vinakusonga mm. eh? kintkinakujahiimpaka unasema ni nini upo peke yako wakati mm. mwingine ni m- m- vizuri zaidi pia kujitahnini eh? mm. tusijihesabie sana haki yeah. ukiona vitu vinaongozana pia ni vizuri ukapata muda atapau unasema nimejikwae au uwepo wa mungu umepotea umepungua umepunguameema unapungua au uwepo wa mungu umepungua ili uweze ku, kutengeneza bwanayesu wasifi lakini faida nyingine uwepo wa mungu ni ulinzi ukiondoka ne, tumesema unabaki mwenyewe ka mchelewa anakuja anakuniga <laughs> sijui ninini nini, nini, nini, nini, unavyo viogopa vyote sijui na kanisa siju nakaankanisanitukuna mama mchawi yani unamwogopa nakl anakufanyia vitu vibaya Huna ulinzi Huna ulinzi na ulinzi ulinzinaulinzipo tunazungumzia sio fence hata ukaweka electricity fence ukiwekaiaitakusaidia kama mungu ayuo aitakusaidia unaweka nyumbani hawatakusaidia nyumbaniawaakusaidmesikia mm. watu anaua mbwa wanaingia ndani mm uwepo wa mungu ni kitu cha tofauti tofautiinaprovid ulinzi mm. wa tofauti kabisa mm. unasikia mtu alikuwa afu au, gali, tu tu tu bombo likalipuka au alikaai kapata ajali mbele au nilikuwa nataka kupanda kupandailo gali lakini nikashangaa nikakosa siti Tuhu mungu anakulinda hivo mm. lakini pasipo uwepo wa mungu yan uta, utaweza kuchukuliwa na adui mda wote kwa jinsi ambavyo anakuwa anajisikia yeye kufanya tunapataje uwepo wa mungu tunapataje uwepo wa mungu lakini tumesema uwepo wa mungu unatafutwa hmm. tena unatunzwa tunaupataje uwepo wa mungu cha kwanza ni kwa kuutafuta uso wake hii tumejifunza hata kwa danieli nakumbuka danieli alivyokuwa anasumbuliwa kule tusome danieli sita kumi utafuta uso wake kutenga muda wa kuutafuta uso wake hata daniel alipojua ya kuwa yale maandiko yamekwisha kutiwa sahihi akaingia nyumbani mwake na madirisha katika chumba chake yalikuwa yamefunguliwa kukaribia yerusalemu akapiga magoti mara tatu kila siku akasali akashukuru mbele za mungu wake kama alivyokuwa akifanya tokea hapa tunajua ambao alikuwa nae anapatanaeshinda danieli lakini akuacha kuutafuta uso wa mungu akuacha kuutafuta uso wa mungu kwa sababu huo hata katikati ya watu wakikuinukia kama una uo uso wa mungu rahisi kabisa kukushindia mungu atakushindia tukiviujiza ujiza, ujiza. lakini ndio hivyo ameshakushindia kushindia bwana yesu lakini pia hata kwa tawaeoh akipindi kile nayeautaa kuisoma na naye baada ya kupewa hiyo taarifa kwamba kuna jamaa wanakuja wakubwa si wanafanyaje yee akawambia wayuda wote akawatangazia kila moja tufunge tuombe kutafuta uso wa mungu na mbwana, kwa bwana akawafanikisha nabwaaakawafaisha hiyo cha kwanza ni kutafuta uso wa mungu kwa kutenga kila siku alau unalisaa hata masaa mawili ya kumlinganabwaa eh ya kukaa miguni pwa bwana kusema na bwana kuleta mao, kupeleka maombi ama kusikiliza na, na anataka nini kwenye maisha yako na pengine kusoma neno na kutafuta ufunuo ulioo katika hilo ilo neno bwana yesu wasifiwe lakini njia nyingine ya kupata uwepo wa mungu ni kwa kuwa na shauku na kiu ya kumjua mungu daudi ndo maana pia mungu alimuonekania sana daudi alikuwa na, anampenda sana mungu na alikuwa na dhidhii sana hata kwenye kwenye ile zaburi ya albai na mbili anasema kama maji yani kama ayala ayonavyo shauku maji eh, ndivyo nafsi yangu ambavyo anamuonea shauku mungu tuwe na shauku ya kumjua mungu tuwe na shauku ya kumtafuta mungu mungu kumtafakari kwenye maisha yetu uuafaaeaaneana kama tuna shauku naye hawezi kukuacha awezi kukuachaalbai na mbili moa pia ipianimeshaisemainhaa ya kuesoma tena lakini pia kuwa na ushirika na roho mtakatifu kuwa na ushirika na roho mtakatifu e nimesema yesu aliona kabisa huku duniani bila kuachia msaidizi a hawataweza akatuachia msaidizi ambaye ni roho mtakatifu tena akasema ni msaidizi wa milele unajua mm. kuna wanadamu wanakusaidia lakini pengine kesho wanakusema au kesho wanakata msaada lakini yeye ni msaidizi wa milele mwanayesu asifiwe msaidizi wa milele hata acha mwanadamu wakati mgine anaza kasema akachoka nikibidadamu tu mm. amekusaidia amema mwanadamu anabadilika nabadilika eh? mm. akichoka tu tundio ah, iliaidi lakini basi nimeshindwa na mimi hivi naangalia mambo yangu nakuah waayesu aiwwo tunajua ya kwamba msaidizi anafanya kazi kubwa kuliko msaidiwa eh? mm. unajua hilo msaidizi anafanya kazi kubwa kuliko msaidiwa. nikisema mtumishi amenisaidia hela ya kodi ya nyumba maana yule yuko yuko vizuri vizuri kuliko we, kodi ya nyumba si si ukasaidiwa nikisema chakula yuko vizuri kwenye chakula kwenye kingi a hata vizi eyeala anachukula mnyonge mnyonge lazima uwe na nguvu zaidi kuliko unayemlinda sindio msaidizi yuko vizuri zaidi kuliko sisi wasaidiwa roho mtakatifu yuko vizuri zaidi kuliko hata sisi we, tunafikiria kwa akili zetu tungeweza roho mtakatifu yeye anajua vyote anajua hata mawazo yetu yaani anajua kila kitu chetu ndio maana tunakumbushwa unaambiwa hapa hapan usiende pfanye hiki anakupa hata idia ya biashara anatafuta ta namna akupa wateja vyote yeye kasab anajua vyote anaesiwasifiwe bwanadamu tuna limit. tuna mipaka kwenye kuona tuna mipaka hata kwenye mipangopanga mipango mizuri namna gani lakini sisi tuna mipaka kwa mungu ambaye ni roho mtakatifu ambaye tunacha kama msaidizi yeye anaweza kufanya vyote hata vile ambavyo hatuvioni kwenye ulimwengu wa mwili yeye mungu pengine kashaviona anakwambia huyu sio rafiki mzuri achana naye afu unakuwa mdishi kwanza wala ala anaotafuta wachumba mpo <laughs> umepigwa kibuti kidogo tu unakufa mimi ntaishije hmm? utaishije ukoni huyo ni? ni mungu huyo ni mungu mpaka unasema utaishije mungu yeye anajua na unaweza kuta e ujaona kasoro yote hiyo kaka lakini pengine mungu kashaona kesho huyu atakuwa kwazwa kwenye lako lakohuy anamchomoa vitu vingi pasipo roo mtakatifu unaweza ukajichanganyi ukangang'ania balaa ukafikiri hiyo ni baraka barakaumbe ni balaa baaa bwanayesu wasifiweka macho atawa kusikia sauti ya mungu mm. kwenye vile ambapo anatuambia wakati mgine anasema m tumetoka naye mbali sana nimetoka naye mbali mno ana amenisaidia mngine mpaka alisomeshwaamesa amenilipiaada amenilipia ada ada siwezi kumwacha unamngang'ania kumbe ana kitu chochote mungu kashaona yaani hiyo itakuwa itakusumbua baadaye Mm-hmm. utaweza kufanya kusudi lako mm-hmm. utaweza kufanya mapenzi ya mungu mwanayesu mm-hmm. wasifire k kila kitu mungu ambacho anakiondoa kwako pia ujue mungu yeye anaona zaidi kesho okay. ulikuwa una kazi wamekuondoa usipai oh, unajua ukiwa na uwepo wa mungu inatoka hii itakuja hiiutaitwa tu njoo na nyingine hiihapa kuna ila alishuhudia hapaelizabeth nani vundu, vundu, naniule Yes, alisema alipata shida kwenye kazi afu mm. Tena kazi nzuri zaidi zaidi ambayo inalipa ni mungu zaidimbayaintaa uonesa wamba yeye anajua pengine ungebaki hapo baada ya siku mbili ngeangukiwa unge, unge, na, na, na, nyum, na bofu, eh? <laughs> U, pengine kuna mtego unatengenezwa afu ujajua kwa sababu sisi ni wanadamu atuoni vinavyoendelea lakini mungu anaona anaonak naamua kukutoa mapema unasema ntaishije mimi ko kadi unavoendelea kungangania uo huo mzigo una maanaake unazuia una, una nafasi ya yule ile baraka nyingine kuja bwana yesu so, make wise decision, yeah? hmm. make, wa, make wise kwa dada sasa kwenye upande wa kuolewa hmm. yani hapo mnatakiwa kuwa makini kuliko mnavofikilia ukiona kitu akiendi sawaukimwona mtu aendi sawa achana naye jifunze nitaumia siku mbili baada muda fulani ntakaa saafu najuwa ni maumivu ya muda mfupi sio amilele bdatukiolea kwenyendoeinaea kuosesha mbingua mbingubadaaawaambazo aewasababu mara nyingi sana mtu anaweza akawa msaadanaaauvuta ukarudi na kushindwa kutimiza kusudi la mungu lakini pia kitu kingine ni usikivu utii niona sana uko kwa musa eh? mm. musa alikuwa msikivu musa alikuwa mtii koo pia hapo tunatajiwa kuviangalia ndaenda kuongela pia kidogo vitu vinavyoondoa uwepo wa mungu u vinavyoondoa uwepo wa mungu ubize cha kwanza unafkiri kazi umepewa na mungu uh-huh. nzuri lakini inakufanya unakuwa biz masaa ishii nne inakufanya bize wiki nzima hauna hata muda na mungu unajua mungu wetu pia ni mungu mwenye wivu eh? apendi kushea vitu si sindio akiona hicho kitu ndio kinachukua nafasi yake yani biashara kazi ina kufanya uwe mbali na mungu anaigusa kidogo tu ta <laughs> ili akupate anaigusa tu kidogo unashtuka unatna uoungungu kazi yakutakutolea mungu anasema eiikazi hi nakupoteza hii ansiwasifiw ubize ukisoma luka ishii na moja thelathii na nne luka ishiri na moja thelathii na nne ansomea eno la ungu linasema basi jiangalieni mioyo yenu isije ikalemewa na urafi na ulevi na masumbufu ya maisha haya siku ile ikawajia gafla kama mtego una safitusija tukalemewa na masumbufu ya dunia <laughs> <laughs> tusije tukalemewa na masumbufu ya dunia huo ni mtego wa shetani pia oa mm-hmm. eh? mm-hmm. yani, unafanya kazi mpaka ukifika nyumbani tunawakosea tunaharibu tunaharibu zao lakini mpka fayubieabu aama lakii tunaaiu mbakonakosa muda wa mungu itakuwa ina faida gani kama mungu wapati nafasi unakuwa kuna faida gani mwisho wa siku ndo ile tunafikiria kufanikiwa huku duniani ndipo kufika mbinguni jamani cha muhimu ni uzima wa milele k upata vyote lakini mwisho wa siku lazima uhakikisha kwamba unapata uzima wa milele itakufaidia nini upate dunia yote unakuwa bize masaa yote na bado hauoni mungu k lazima tuhakikishe kwamba tunatenga muda tupunguze aub basi tenga muda hata moja tu kumtafuta mungu nakosa, kanisani kwa kanisani. unakosa kanisani kanisani mpaka jumapili jumapili unaenda kusoma muda hapa katikati kabisa niko bize na biashara natoka ofisini na biashara yangu naenda kuisimamia mpaka saa nne ikfika saa nne naoga na lala asubuhi tena naamka hata ale maombe ya saa kumi hatupatikane hatu <laughs> mungu atuhurumie hatuhurumie kwa hiyo tunatakiwa kumtafuta mungu lakini pia kinachotusababisha kinacho pia kuondoa uwepo wa mungu ni kuto kuheshimu matakwa ya mungu matakwa ya mungu naomba nisomee joshua saba kumi mpaka kumi na mbili bwana akamwambia yoshua haya inuka mbona umeanguka vifulifudi hivi israeli wamefanya dhambi nam wamelivunja agano langu lililoagiza nam wwametoa baadhi ya vitu vilivyowekwa waku tena wameibeba tena wameiba tena wamevita na kuvitia pamoja na vitu vyao wenyewe ndipo saa wana wa israeli hawawezi kusimama mbele ya adui zao wakawapa visogo adui zao kwa sababu wamelaaniwa mimi sitakuwa pamoja nani tena msipo kiharibu kitu kile mlicho nacho kilichowekwa waku ana kabisa wanawambia sitakuwa pamoja naji tena sitakuwa pamoja naji tena bwanayesu wasifiwe joshwa eh? saba kumi kumi na mbili joshwa saba kumi kumi na mbili kwao umeona matakwa ya ya mungu sasa hapa kwa joshwa tuua unazungumzia bari ya lile sanduku la gano sindio mm-hmm. lakini huku matakwa ya mungu ni pamoja na sadaka biblia imesema usiye nyumbani kwa bwana mikono mitupu lakini kuna zaka kuna malimbuko wanaesi wasifiwa mm-hmm. wale waajiliwa wapya kuna malimbuko <laughs> tunawakumbusha <laughs> bado muda hujapita <laughs> lakini kuna mtu anaweka nahiri alafu aivunji yaani lazima ikutafune wanaesi wasiwe kuna mtu anafanya kazi na kwa sababu moyo wake uko kwenye hizo mali moyo wake iko kwenye kwenye hizo biashara hata kutoa anapata shida hata kama mungu anamsemesha toa na anagoma kutoa <laughs> kwa sababu moyo wake uko kwenye hizo mali tunatakiwa kuheshimu matakwa ya mungu mungu ili pia uwepo wa uendelee na sisi tutakapo shindwa kuheshimu hayo matakwa vinaonekana kama vimezoeleka lakini kumbe tuna muuhi mungu mwenyewe bwaya lakini malalamiko ya tatu malalamiko manungunikoyaaodewayohabai yawanawa maala tuba kule kulekule tukale samaki tungekula matango tungekula matikiti wakati kula wameaidiwa nchi ya, ya, ya mazua lakini, wow, kati, kati na asari lakini wao waliona zile taabu za katikati njiani wakaanza na malalamiko alipokuwa ananungunika kama ni kama safari yayo imeongezwa kwa sababu ya manung'uniko hmm. bwana yesu wasifiwe tunaponungunika maanaake wunamwondoa mungu kabisa kwenye maisha yetu wako watu ambao aw, aw, aw, wanakosa moyo wa shukurani kabisa hata kwenye levo tu ya nyumbani ya kawaida ya maisha ya kawaida kila siku ni mtu mtu kila siku ni ambacho amefanya pia wakati mwingine hahitaji kusikia malalamiko yetu yetu kwa sababu klaamka anaondoa uwepo wake tunapaswa tunapaswakumshukuruana kushukuru napitia tu kwenye changamoto yoyote mungu wake na atakugusa lakini mnaeu mwisho lakini aba tusome zekaria n st zekaria nne sit akajibu akaniambia akisema hili ndilo neno la bwana kwa zerubabeli kusema si kwa uwezo wala si kwa nguvu bali ni kwa roho yangu asema bwana wa majeshi majeshiendelea nani wewe we, we, mlima mkubwa mbele ya zerubabeli utakuwa nchi tambalaerubabeli kwamba mungu akamtuma malaika akamwambia kwamba mbele yaani uwepo wa mungu ukiwa pamoja na zerubabeli eh? si kwa nguvu zake wala si kwa uweza wake si sindio hmm. bali kwa roho yake si sindio hakutakuwa na mlima mkubwa iko milima mikubwa pengine kwenye maisha yako ambayo umeita mikubwa japokuwa kwa mungu ni midogo kila mmoja anakamlima kake ambako anakaona haka ni mkubwa wakati mwingine ambapo nafanya kuona kwamba labda huo mlima wako ni mkubwa kuliko mungu lakini hapa mungu anamwambia huyu kwamba ule mlima mkubwa ilikuwa ni neno la huyu uyu uy, zebubwabeli eh? kwamba ule mlima unaonekana ni mkubwa utakuwa sijui una mlima gani kwako kwenye maisha yako ambao natamani siku ya leo hiwe tambarare inawezekana ni ndoa ndoa ina changamoto ndoa ina shida hamna maelewano migogoro huo mlima mungu ataenda kufanya kuwa tambalale inawezekana ni kazi kazini unapata shida unapata vita watu wanainuka mungu anaenda kufanya tambarale inawezekana unahitaji mchumba mm. pengine waliisha kupaka hata roa ya kukataliwa ege watu wanapakwa wanapakwa kinyesi usoni uonekani Kuwana, mm. mtu akikuona anaona unapitaapalakini mtu wakuoni baadaye umeombewa ndo mtu kukuona mlima wowote mungu anaenda kufanya kuwaabaai inawezekana ukawa unahitaji watoto mungu anaenda kufanya tambalali kuna magonjwa ambayo hayaponi ripoti ya, ya madaktari imesema hiy haiwezekani na ugonjwa wako wa milele utakufa nao mungu anaenda kufanya tambaaua kwa mungu ile milima yote mikubwa mbao unaijua uma ana uwezo au yes, maanaake vyote vinamtii mungu, na mungu. Vyote vina mungu. pamoja na huo mlima unamtii uo mlima ambao unauona ni tishio na umehakikishiwa kwamba hautoki Yo kwamba kwa mungu unaenda uondolwakatika siku ya leo naomba msimame kwa imani kabisa utaomba toba pale ambapo tuliondoa uwea mungu lakini pia ule mlima ambao umeona umesimama mbele yako pengine ambao umekunyima ya ukovu umeondoa amani yako mungu akauondoe huo huo mlima mlima mungu mungu uomliaunguye anajua mahitaji ya mtu mmoja mmoja hapa mimi wala sijui mahitaji ya mtu sijui moyo wa mtu sijui namna moyo wa mtu ambao umejeruika sijui nafsi ya mtu namna imejeruika lakini mungu anajua basi akagange mioyo yetu akagange nafsi zetu katika siku ya leo na kuondoa ile milima yote ambayo natunyima amani kwenye maisha yetu bwana yesu mode naomba wasifiweba shmoa wa yo te anawes ikana alipo waana yana wezikana alipo mwingine tumefanya vitu ambayo vimeondoa uwepo wako katika maisha yetu wakati mwingine tumefanya vitu ambayo vimekuvuza uwepo wako katika maisha yetu tumealika vitu vingine katika mioa yetu na kuuguzao katika mioa yetu tunaomba rehema zako bwana tunaomba msamaa bwana pale ambapo tumegua sababu ya kuondoa uwepo katika maisha yetu mungu ie mungu tusehemu ungu tutakata tuta kwa dami ya yesu Hukaji ya, bwana, ya leo. Bwana, wapo wapo jibu neno lako katika katikaleotumesikia kwamba weko wako ni muhimu katika maisha yetu tumesikia kwamba bajia weko wako bwana tuetu chochote timesikia kwana wepo wako eaa amba makuu wakati ubwana unaubakuie aureeu wakati mwingine tuwepicila kwenye mabugu kwasabu ya kupoteza wemu wako wakati vingine tumepicie kwenye shida kwasabu ya kupoteza wemu wako wakati mingine tumepitia kwenye gibi kwasabu ya kupoteza wemu wako ka nyingine tumevibama wenyewe mungu tuyubie natubafitemzegu wakati vingine tumelubima wenyewe ungu tuubima mungu iauaaaaaaudakwajula kutafuta wewe aaua akutafuta usa wakoaaaa muda wa kuokaaaka muda akutaa ido lako athemwinginetumetanguliza a yetutumecanuliza watoko wetu tumetangulizatataumeaulizaumecanguliza uitauakuuwacha wewoasakwanaya auaaautue taalaenye aumaa weuaoukacoga kalika waisha yetuwawagaie aukiakjokaautuluvie ouineeae acaasooi asani Miki a muu azikeakacuaanakuja mbele zaui wato wanawati maaja uiwaema unajua maisha yao unacua maijaji yao unajua gazi zao unadima dioa iko milima katika aua unacua aba naaakuata ulivoktaa baikao kila mbima ni mm fanya tobari kwenye maisha ya mtoto wako kwa mlima tunauomba kwa jina la Yesu fanya tobari tunauomba kwa mlima kwa jina la Yesu kwa mtoto wako kwa jina la Yesu na mlima umng'oke fanya Uno tobari kwa jina la Yesu kila mbima unao songo kwa jina la Yesu kwenye doa kwenye biashara kwa watu wako kwenye kwenye maisha yako ya sengo tuna ngau mliauo mlima tuawa jina a stuna nau mlimatuna ngoa uo mlima unaozuia kuingia kwenye ndoataweka kwa jina a esiomaisii o a Ma ci ne è di le che Mi Mi Mi Mi ailia iyoo ajilia hiyo doa. doa doa ka kwenye iyo doa kwa jina a yesu krist kwa jina la yesu kristu aina la yesu sa neno la wana ninasema hakutakuwa na Hakuta natasa yerusalemu acilia ao oh, wanawake acilia matumwa yaoacilia kwa cina la yesu kwa cina la yesu kristo kila matango yalootangua juu kwa ya po, tuna yatangua kwamesema kwa jina na yesu kristo kwa, kwa, kwa, kwa kuwa uwepo wa bwana huko juu yaka a ia naainaa sus tunakwenda omeowili oh, pokea ukonyaji kwa cina na yesu kwa a a aje yako irejeshwe irejeshwenjoo ya uzima iingie kwenye maisha yako name kwa jina la yesu biashara ambazo zimekufa kwa jina la yesu nguvu ya mungu ikapita kwenye hizo biashara ikazifugue kwa jina la yesu kristo guvu ya mungu ipita kwenye hiyo biashara iponguwe kwa jina la yesu kwa jina la yesu mtaji uongezwe in the name of jesus mungu akongezeye wigo wigo wa wateja wigo wa wateja wigo wa wateja kwa jina la yesu wigo wa mtaji kwa jina la yesu kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kristo mungu akongezeye wigo wigo wa wateja wigo wa wateja wigo wa mtaji kwa jina la yesu kristo wala wanaotafuta kazi in the name of jesus jisus oh, kwa kuwa tumejifunza kwenye uwepo wa mungu hakuna kinachoshenikana kwa jina la yesu zile aplikeshen za kwako kwa kuwa zinakwenda na uwepo wa bwana zikaonekane sikapate kibali iyo kazi ukaingie weha una vigezo au hauna vigezo kwa jina ya yesu kristosante bwana yesu kwakuwa utaonekani habana s naomba tuombe kwa ajili ya ll naomba tuombe kwa ajili ya lili <coughs> kuna chanoto amekutana nayo kubwa sana alivotoka kwenye feloship ebu naomba ungombee mungu akasimame kama mungu tunombee tunombee kwa mziku kabisa tunamjua tungombee ameomba kabisakamba tunombee unaomba tungombe ebu bwana akasimame mungu wa eliya alioonekana on, mbele za mabari eo akasimana ikajulikani kwamba lili yana mungu wa kweli iyo vita iliyoinuka seu ya kawaida tumoi baba katika jina la yesu kristo baba tunakuja mbele zako tukimsogeza mtoto wako lili mahali hapa bwana tumekuweka kwenye madhabau ya kwak pende tunainua sauti zetu kwa pamoja jehova tazama hgamoto hiyo aliokutana nayo bwana hiyo vita aliokutana nayo kwenye familia yake kwa sababu yakuja mahali hapa kujipunza lilo e, baba tunakulilia a uku ninaomba ukamtetea baba lamna ulimowatetea kinayoshepati kwa vita waliokutana nayo hii vita sio vita yalili bwana vita ya feloship ni vita ya kwako bwana ninaomba si mama jehova piganiye jehova mtetee mungu mtetee mtoto wako anakupenda mtoto wako anataka kufanya aliyo mapezi yako mtoto wako anapenda kukaa mbele zako na kujipuza na amechagua mahali hapa ulipomleta yeye mwenyewe ajivuze labda ingilia kati kila vita anayokutana nayo bwana ingilia kati simama kama mungu wee jehova baba mume wake akuone wewe mume wake ajue wewe ndio mungu wa kweli kwa jina la yesu kristo baba inuka inuka inuka inuka mtetee mtoto wako pigana pigana jehova mungu wewe unaweza wewe ni mungu wa kweli ulimtetea eliya ili watu wasio kasema kwamba bwana mungu lile anaye kuabudu kwa kwamba auna nguvu kumbuka bwana autumishi wake kumbuka sadaka zake kubuka baba ziliye leo baba jioni ya leo mbele zake na mungu ikawe ushuuda na mungu ikawe ushuuda kwa jina la yesu ninamfunika nini kwa uwepo wako ninaomba bwana humpe utiisho umtiisho kwenye familia yake utiisho kwenye ndoa yake e bwana anaposimama mdomo wake ukawe ni mdomo wako baba ukampe mamlaka mungu ukampekibai kama ulichompa esta aliposimama mbele ya swero baba kibali kibali kibali kutoka mbinguni kwa jina la yesu kwa jina la yesu ukamvishe badhi la kibali kwa jina la yesu asante bwana kwa kuwa utaonekana na utamtetea na itajulikana wewe ni bwana haleluya haleluya kama temeaaiajiie tuena kumbaka beti lakini okay. tutaomba kwa ajili ya ana tutaomba kwa ajili ya grei kwa ajili ya wote hao wana changamoto ya kasa ya ziwa tuende tuaombea bado ah, ajapata ameruhusiwa sipitali anapita changamoto ya ndoaiko mewake mmacha iko na roa, eh. yanduwa, mwacha, utoto nadhani mishamuonaanaputa shida aiaaa sehemu kama iye anashindwa Juhu. baba kwa jina la yesu kristo kila ugonjwa kila silaha ambayo ajiye ametuma kwenye maisha yake haitasimama haitafanikiwa kwa mamlaka ya jina la yesu tuna kuamuru ewe roho wa magonjwa ajilia nori ajilia ewe roo ya vita mwajilia kwa jina la yesu mwajilia medemo jina kwa jina la yesu kristo mwajilia nori apokee uzima jina la yesu kristo chochote kinachomsumgua akitasimama kwa jina la yesu narini hata kuva bari hataishi ili alizunguza jina labwana, la webi, bwana na itajulikana weye ni bwana katika maisha yake kwa jina la yesu baba ninaomba uagize malaika wako wamlinde wamzunguke anakoingia na anapotoka damu yako bwana inenemema jiu yake kwa jina la yesu baba namweka mbeza kwa mama evi kwa jina la yesu oh, hakuna silaa yoyote amo adoaita ina jiu yake ambo itasimama kwa mamlaka ya jina la yesu kristo kufa bali hataishi ili alitukuza jina la yesu kwa jina la yesu tunakwenda kinyume na roho zote za upinzani za hila tunakwenda kinyume kila mabachabuliza ibilisi kila silaha ya adui haitasimama tangua na kuharibu kwa jina la yesu kristo roho zote za mashambulizi juu ya hepi juu ya maisha yake juu ya mustakabali wake hazitasimama hazitafanikiwa tunatangua kila hila ya adui silaha zote za adui tunazia azibatilisha hazitasimama kwa jina la yesu roho ya mavurugano kazese zozote bisa nazowela kwenye maisha yake o kukosesha utulimu tuna vyamuru kwa jina la yesu ajiliya maisha yaepi ajili a destini yake kwa jina la yesu kristo ninaomba neema yako bwana ya kuukulia wogovu kwa jina la yesu kristo baba kwa jina la yesu kristo tunawasogeza mbele zako bwana gabriel ana grec na bitris mungu wewe ni mungu mponyaji baba ulitoa maisha yako yesu pale msalabani ili ana grac itri na gabrieli wapone ninaomba bwana uwaponye kwa jina la yesu kristo roho mtakatifu ukauishe mwili wa ana ukauishe ziwa la ana la bitrisi na la gresi hizo seli za kansa tunaziamuru zipe sasa kwa jina la yesu na wala zisisambaye tena kwa jina la yesu kristo wapokee uzima roho wa uzima aingie ndani ya mwili wao awawe wazima kwa jina la yesu baba kwa jina la yesu ninaomba uponyaji juu ya tumbo la gabdel vile vidonda ukavikaushe kwa jina la yesu apokee uzima na atemee katika uzima kwa mamlaka ya jina la yesu baba tumeomba na tumeamini kwamba umefanya kwa kuwa wewe ni bwana haleluya haleluya haleluya Sofía! ¡Amén! ¡Amén! ¡Oh, Mario Elisa! Elisa! Sofía, ¿te ¿Tú I don't know. I do sasa hakika ndivyo kwaana na gogo usivyo na mipango za mimi nilo laa na kwa kurejea kwa nyema Yesu baba ninaomba hilo roho ya Yesu na Mungu ilaona kwa ajili ya ile kesho wewe ukasema kuna mbegu kubwa ni ndio hiyo ndio maana yake ardu ya kubwa I'm Thank you. gonna we are the ones who are the ones who are the ones who are the ones who are the ones who are the ones who are the ones who are the bwana yesu asifia wana wake heli