hakika mungu wewe ni mfalme umeketi mahali pajuu palipoinuka hatuna mungu mwingine kama wewe tunakubariki tunakutukuza tunakusifu kwa kuwa wewe unastahili kubarikiwa unastahili kuinuliwa unastahili kusifiwa pokea sifa zetu hizi yeye bwana jioni ya leo watoto wako tumekusanyika mahali hapa kuliinua na kuliadhimisha jina lako kwa kuwa wewe pekee mungu ndio stahili hatuna mungu mwingine hatuna mahadi pengine tunapoenda kwenda zaidi ya wewe bwana na ndiyo maana tunasema wewe ni mfalme wewe ni bwana wewe ni kimbilio mungu unayeweza yote mungu usiyeshindwa unayeweza yote tuna kubariki jioni ya leo tuna kutukuza bwana kwa uaminifu wako kwa fadhili zako kwa rehema zako pokea sifa hizi bwana pokea baba shukrani mioyo yetu bwana inakuinua kwa kuwa unastahili kwa jina la yesu kristo baba ninakabidhi mbele zako ibada hii nikiomba bwana saa hii ninapoenda kunena maneno yako haya bwana ninaomba roho wako mtakatifu akanipe usemi akanipe neno lile ambalo bwana unataka watoto wako wasikie jioni ya leo baba roho wako mtakatifu ndoo tu wazungumze baba mawazo yangu akili zangu nafsi yangu nia zangu zote baba zishuke zitii kile ambacho roho wako wanataka kumena na watoto wako zungumza nasi bwana tuko tayari kusikia tuko tayari kujifunza na nandio maana watoto wako bwana wengine wametoka maeneo mbalimbali ya mbali, mbali, mbali kwa sababu wana wanakiu wanataka wakusikie zungumza bwana nasi na ninaomba kwa wale ambao bwana wako njiani wengine wamekwama kwenye koleni wengine ni usafiri ninaomba neema yako bwana popote pale walipo iiwashukie saa hii baba hizo zifunguke usafiri upatikane ukaweke njia ya haraka awezesha kufika mahali hapa kwa wakati ili mungu kile utokusuliwa wapate siku ya leo wakapate kukupokea ni kwa jina lako a tumeomba na tumeamini tukishukuru sana kwa uwepo wako aboo mahali hapa kwa jina lako tumeomba amn aeuya <tukarabu> maop anaostahl anaostahili anastahili sana <tukarabu> Hallelujah, hallelujah. amen mungu awabariki sana jamani sit kama mbele yako kuna sit ambayo haina iko m nakukaribisha uweze kukaa amen amn bwana asikiwe nafurahi kuwaona nimewamisi nimewamisi sana jamani jumapili ngapi eti jumapili <laughs> jumanne kama ngapi hivi sijaonekana nilikuwa nimebanwa na shule lakini pia nilikuwa na changamoto moja hivi ya afya ambayo sikuielewa ilikuwa ni viita fulani ila mungu ni mwema nimesimama hapa jioni ya leo kwa sababu mungu ni mwaminifu ukiniona nimesimama hapa ujue mungu ni mwaminifu E vita vilikuwa ni vikali ila tumeshinda amen e tumeshinda sisi ni washindi na jioni ya leo mungu ametupa ujumbe unaosema mkristo na majaribu mkristo na majaribu aleluyaci e naomba tufungue yakobo moja utasoma mstari wa kwanza hadi wa kumi na mbili yakobo english ni james utasoma mstari wa kwanza hadi ule mstari wa kumi na mbili nasoma yakobo mtumwa wa mungu na wa bwana yesu kristo kwa kabila kumi na mbili waliotawanyika salama ndugu zangu hesabuni ya kuwa ni furaha tu mkiangukia katika majaribu mbalimbali mbali. mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu huleta saburi saburi na iwe na kazi kamilifu mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kupungukiwa na neno lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa ila na aombe kwa imani pasipo shaka yoyote maana mwenye shaka ni kwa wimbi la bahari ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa bwana mtu wa nia mbili husitasit katika njia zake zote lakini ndugu asiye na cheo na afurahi kwa kuwa ametukuzwa bali tajiri kwa kuwa ameshushwa kwa maana kama ua la majani atatoweka maana jua uchomoza kwa hari huuyakausha majani ua lake uanguka uzuri wa umbo lake upotea hivyo hivyo naye tajiri atanyauka katika njia zake heri mtu astaimilie majaribu kwa sababu akiisha kukubaliwa ataipokea taji ya uzima bwana aliyowaidia wampendao amen amen tunaona maneno haya yakobo akiandika kwa wayahudi kipindi hicho wayahudi walikuwa wanapitia kipindi kigumu sana Uh, inasadikiwa kwamba hii aliandika kitabu hiki mara baada ya stefano kuuawa baada ya pale stefano alivyokuwa wameuawa wakristo wengi wakaendelea kuuawa sana wakauawa sana kwa hiyo wakristo kutokana na ile hali wakawa wamekimbia wametawanyika eh? wametawanyika uh, katika lile eneo lote kwa sababu walikuwa wanakimbia hawa watesi ambao wa walikuwa maadui walikuwa wanawaua kwa sababu walikuwa wanajificha koo ndio sasa anawaandikia huu waraka akiwaambia kabila kumi na mbili walilotawanyika salamu amen k anawaandikia hawa ndio anawambia pamoja na kwamba mmejaribiwa tuhesabu kwamba ni nini ni furaha haleluya wepata picha wamemwona ameona labda ndugu zake wadogo zake kaka zake baba zake mama zake watu wote ambao mko kwenye utumishi ambao mko pamoja kwenye utumishi umeona labda wakifanyiwa mambo wakiuawa kama alivyouawa stefano stefano alipigwa mawe mpaka kafa alafu eti anawaambia e, sabuni kwamba ni nini e, watu sio wanaweza wakasema hey, hivi huyu anajua maana ya mambo tunayopitia lakini hivi anaelewa e, wangu naweza aksema au haya majaribu ayajafika nyumbani kwake haleluya haleluya lakini tunasimama na hili neno hili neno pia tunaambiwa jioni ya leo kwamba ndugu zangu sabuni ya kuwa furaha tupu mkianguka katika majaribu mbalimbali mbali. dunia hii tunaoishi nimekuwa nikiongea mara nyingi sana tunayo majaribu tuna majaribu haleluya muda kidogo kabla hatujaanza ibada nilikuwa naongea na mama tukaa tunashirishana majaribu meza ukaa kuna ndugu mzuri anaonekana mzuri gafla anaanza kupata majaribu labda ya ulevi au ya nini kwa hiyo inakuwa nijaribu kwenye familia mtu alikuwa mzuri alikuwa anywe pombe gafla anaanza kunywa pombe anaanza kuwa kitu cha ajabu kwa inabidi saa saingira hata atenganishwe na familia akawekwe mahali ili aweze kusaidiwa mijaribu hakuna familia ambayo inapenda imwweke mtu wao mbali na wao kwa hiyo unakuta kuna majaribu mbalimbali mbali. kuna wazazi unakuta kuna jana moja nakumbuka mimi nilisoma naye akapelekwa hadi marekani si ishasimaka tena hapa lakini akaja kurudi yani akarudishwa akiwa kwenye hali ile ya madawa ya kulevya aliyopitiliza yani kiasi kwamba alikuwa uko mtaani kama tu teja lakini mtoto wa familia moja kubwa sana pata picha mzazi alimpeleka kule nje kwa sababu anataka apate kitu bora mzazi hakumpeleka kule nje aje yarudi kama, kama te kwa hiyo hilo ni jaribu kwa mzazi haleluya O dunia kuna majaribu mengi Unaweza uka ukafanyia watu wema wote iongea siku hili ukawatendea wema ukajua ndo watakuheshima u watakupenda wataku, wataku wataku kwa ule wema uliowatendea ukaja kuasikia huko nyuma vitu wanavyokufanyia baada ya wema uliowatendea yaani utakuwa okt na mara nyingine kwa sababu tumetegemea sana watu watusifie sana kwa wema ambao tumeotendea tumekuwa so tumekuwas yaani tunavunjika moyo sana kwa sababu ulipopanda mema kwa mtu fulani au kwa watu fulani ulitegemea labda wao watafanya kama vile na wewe mema lakini unakuta wanachokulipa ni hila mambo ya fitina vitu vibaya sasa wengine wakushindwa kuelewa kwamba hawa ni wanadamu wanaumizwa mpaka n yani, hawajiwezi kabisa wengine wanakuta mpaka wanaamua waache kazi wengine wanaamua hata ku, ku, ku, kuondoka kwenye familia zao kwa ksemawatuhawana shukrani Mimi nilifanya hivi lakini jioni ya leo yakobo anatuambia ndugu zangu sabuni ya kuwa ni furaha tukianguka katika nini majaribu mbalimbali sio jaribu moja mtu zakasema kwa nini mimi nilikuwa hivi leo limekuja hili kwa nini mimi majaribu mbalimbali ukisema ukisoma bihaa ya kiingereza inasema iryan <laughs> haleluya kama ayubu ayubu yani nakumbukaga tulikuwa tunasikilizaga tu zile nyimbo za ile kwaya ilikuwa nafikiri ni ile ya uyankulu ile mama atakuwa anakumbuka vizuri sana anasema ingali yule mtu sasa huku nyimbo inaendelea ule mdundo ingali akiendelea kusikiliza uh, yule mtu yule mjagazi wake mwingine naye akafika kabla ajamaliza mwingineyakafika kwamba wamekupa mifugo yote na wafanya kazi wote nimebaki mimi tu kukupa taarifa basi yani vile tulikuwa tunaonaga kama vile mchezo sasa vua kusoma bibilia na kuelewa aongelewa huyu mtu alipitia majaribu mazito lakini na yeye akafika bahali akasema bwana alitoa na bwana alitwaa jina lake libarikiwe uoga tunasemaga tu o mstari lakini kwa kweli jieke katika viatu vya ayubu aliopoteza watoto kumi akapoteza utajiri wake wote na afya kwayo haleluya kwa hiyo jioni ya leo tunataka tumwangalie wewe mkristo mimi na wewe ambao ni wakristo na majaribu tuone ni kwa nini mungu kwanza anaruhusu majaribu na tunafanyaje tuweze kutoka katika majaribu kwanza kwanni ka sabu mungu si ni mkubwa jamani mungu si ana uwezo kwanini anaruhusu majaribu kwa nini anaruhusu umeaplai kazi januari februari machi disemba januari adii mei ju jula agasti novemba kwa nini haya emsubiri eh? bwana miaka 25 atakuja mchumba 27 sasa ufaa aleluya mwingine msubiri mtoto mwaka kwa wa kwanza wa ndoa wapili wa ndoa watatu unasema labda nikifika mitatu mungu labda ikuwa taka ifike mitatu mitatumta mm. mm. mm. mitatu. mitano yani mitano tena tunaimba na ule mwimbo mwaka huu sipite <laughs> tenda mujiza Eh, unaimba unasema mwaka huu tume gano umetoa sadaka za aina gani sijui za aina gani sijui za aina gani mitano inapita unasema hivi unaanza kusimama sasa na unajua saba ni alama ya ukamilifu hii <laughs> ikifika miaka saba lakini inaendelea kupita kwa hiyo majaribu yapo Aa, unajua ukitaka kujaribu ah, ah, wanao, wanao madini, awa wanaotengeneza dhahabu wanao ah, madini hawa wanaotengeneza dhahabu wanaotengeneza madini mbali mbalimbali na kuyasafisha na kuyaweka kwa ajili ya tayari ilikuwa nasoma mahali kwamba wanapoiandaa dimond wakishamaliza kutoa kwenye matakataka yale wanaitia kwenye maji ikitia kwenye maji dmon yale maji ikiwa mle ndani ya maji sasa inamaana zile takataka zote zinamalizika inatoka ikingaa iki yn konagundua hiyo d atagunduanaeuy oh, kwa hiyo kitakachofanya ujuedn hii ni na hii ni nieki kuitia kwenye maji ukitiyemaji feki sasa inamaana kwamba utaona tu kwamba mngao kwa kweli sio wenyewe hivyo hivo na dhahabu dhahabu yenyewe inapitishwa kwenye moto ikipita kwenye moto u, pale ina. inangaa vizuri sana lakini dhahabu feki ikipitishwa kwenye moto inayeyuka aleluya wapendwa dhahabu feki ikipitishwa kwenye moto nafanyaje inayeyuka hapa mstari tuliosoma katika hii yakobo moja inasema ndugu zangu mstari wa pili ndugu zangu sabuni ya kuwa ni furaha mkianguka katika majaribu mbalimbali mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu huleta saburi kwamba mara nyingine tu majaribu yanakuja yatujaribu ili kutesti ile uorijino wetu ukristo wetu kama sisi ni original feki aleluya hebu mulize jirani yako uwe ni mkristo original au feki <laughs> leo hapa tutaweza kutofautisha mpaka tunamaliza utaweza kujigruu utagundua mimi ni mkristo original au ni feki na kama vile ambavyo diamond ukitaka kujua original inabidi uitie kwenye maji utaona itakavyong'aa na ile feki utaona itakavyokuwa kama vile dhahabu itabidi ipitishe kwenye moto utagundua ile ambayo original itangaa itakaa vizuri barabara lakini ile feki itayeyuka leo tutaweza kugundua na sisi wakristo wale ambao ni feki na original wakipita katika changamoto ukitaka kujua mkristo origina na feki ni akipita katika changamoto jinsi ambavyo anakaribiliana na lile changamoto je yeah. ukipita kwenye changamoto mwenzangu unayeyuka kama dhahabu feki au unazidi kuwa barabara unapendeza eh, kuna ule msemo zamani walikuwa zamanisema amekuwa mcharo haleluya <laughs> haleluya mtu mwingine akikutana na changamoto anapauka nilishawambiaga watu ukiniona nimenenepa jua ninapita mambo sio ya polepoti kwa sababu mimi nikiwa ninapitia majaribu huwa napenda nipige misosi mizuri mimi chakula huwa kina ni komfort. sisi ni watu nilisoma kwamba sisi ni watu ambao tunachukuliaga challenge positive kwao tunakula tuna mtu mwingine akutana na majaribu yeye hata kula hawezi kwa hiyo anapungua n ana... anaisha namna ambavyo t tunavyochukulia changamoto mbalimbali hapa leo tunaambiwa na yakobo kwamba tukifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yetu kuleta nini saburi saburi ni nia unaweza ukasema kwa lugha nyingine kwa kiswahili ni nini Severe, kwa kiswahili ni kama tu tukasema ustahimilivu ustahimilivu haleluya kwa hiyo bwana wewe kama mkristo majaribu yanapokuja kwenye maisha yako yanakuja kukusaidia wewe kuweza kujua namna ambavyo umesimama katika imani haleluya yeah. na pale ndipo ambapo kweli utaweza kutofautisha pale ambapo utaona majaribu yale mtu mwingine akipata majaribu hataki hata hatakiatakenda kansani mwingine akipata majaribu hataki hata kuoga aiju kuana na watu wa namna hiyo hataki kuoga kama ni binti mrembo hataki kuchana tena nywele hataki kuvaa vizuri yani, yani anakuwa tena yuko wa ajabu tofauti kabisa lakini mkristo original akikutana na majaribu atajua tu kwamba haya yamekuja kwa muda ninahesabu kwamba ni furaha na kwamba ni, ni, anajua kwamba atapata ile saburi atapata ile ustahimilivu na anajua kwamba hii ni imani yangu inajaribiwa hapa nitavuka tu nitapita tu kwamba sio kama mungu amekuja kuniangamiza sio kama mungu amekuja kunimaliza sio kama unakuwa kama ayubu haleluya haleluya wapendwa kwa hiyo kwanza ujue kabisa wewe kweli ni mtoto wa mungu kweli umeokoka kweli umefunga kweli unapanda una juu ya milima kuomba yaani kweli na nikupongeze kwa hizo aleluya <laughs> lakini majaribu hayana budi kuja majaribu hayana budi kuja kwa hiyo wewe kama mtoto wa mungu areno o yani tutazipata tu tutazipata uh, naomba mtu mmoja afungue wa korintho wa kwanza mlango wa 7 mstari wa 2h 8 wa korintho wa kwanza mlango wa 7 mstari wa 2 h na mwingine ya wa korinto shapata eh? naomba mtu asome lakini kama ukioa kuna hatia wala mwanamwali natolewa ana hatia lakini watu kama hao watakuwa na dhiki katika mwili nami nataka kuwazuilia a okay hapa pointi nataka kusisitiza ni kwamba kuwa na dhiki <coughs> eh? kuwa na nini <coughs> na dhiki kwamba yaani hata kwenye ndoa hata kwenye familia tutakutana na viki jamani najua hapa si ngozi wengi natamani ndoa ndoamani na mimi niwe na mtu wangu eh, unajua. Eh, unajua unajua ningekuwa nimeolewa nisingekutana na hivi viki nataka nikuambie kila stji ina majaribu yake hakuna kusema kwamba stage fulani ndo utafika kwamba ayo mpaka mbiguni mm. ndo tutafika kule tutapumzika kule kwa sabau kwanza kule hakuna kuoa kuolewa yani kule nikutulia ni aeluya aeua oo asubuhi mchana 47 lakini aziona ztuku hapa duniani majaribu yatakuja nomba mwingine asome yohana kumia yes sate3r ameshikiliabaliojapataliza ulimwenguni tunayo dhiki yesu anawaambia wanafunzi wake kwamba pamoja na yote ulimwenguni mnayo dhiki kumbukani wale walikuwa wako naye nayen yani, wamekaa na yesu yesu alikuwa na uwezo kabisa wa kuwafunika wasiguswe na majaribu yoyote lakini aambia ulimwenguni mnayo dhiki lakini jiponi moyo kwa sababu mimi nimefanyaje nimeshinda nafikiri nimekuwa nikiongea huu mstari mara nyingi sana tujipe moyo kwamba yeye yesu amefanyaje yesu ameshinda kwa hiyo sisi hata kama ni watoto wa mungu kama vile yesu mwenyewe alipakutana na majaribu wanafunzi wake walikutana na majaribu mitume ma-apostos. kina kinaosto po watu waliofanya kazi kubwa mungu si angesema kwamba ni niwapumzishe e, kwa sababu mungu anawatumia kufanya kazi yake wanaenda wanakata mapori yani yani walikua wanakata yani wanaenda sehemu akuja i kuwepo na kanisa ukristo wajulikani wanaenda wanaingia anaena wanapanda makanisa kule eh, wanapata upinzani mkubwa wanawekwa mungu anaachilia mpaka wanawekwa gerezani the lord sasa unaweza ukajuliza wai mungu kama umewatuma eh, awa amitume wako umewatuma kwa nini tena sasa mpaka wafungwe yaani kwa nini mungu tu usizuilie wao waendelee tu na njini mbele lakini na wao mitume walipata majaribu k kama mitume petro nani tena nikwambie walikufa vibaya waliuawa yoana kio chake naanajua li alifanywajealikatas alfu akafanywaje alokaangwa nnani futa akufa aleluya kumbuka ni mtu aliokuwa anafanyaje anachapa kazi ya mbi. stefano pigwa mawe mpaka akafanyaje mpaka kafa na wakati anakufa anasemaje baba wasaluzi anawaombea rehema <laughs> jenisi anafanyakizazichasahiinemaapkaka mmojakanaambia kwamba mtoto wake amekuwal baada ya kusikia habari ya nungu haleluya tunaishi katika ulimwengu ambao umechafuka ulimwengu wenye dhambi dhambi <coughs> ndio inaeletezea yote hayo <coughs> lakini hata kama tutatenda mema hata kama tutachapa kazi ya mungu hata kama umetoka kwenye saba kavu yani huwezi kunyooka unatembea hivi unakutana hilo jaribu seriously yani mimi ile wiki ya mwisho yazile siku mia moja za mfungo ale ldo nikaanza kusikia hali ambayo moyo wangu sikuweza kuelewa ni kitu gani yaani kitu very e ndio tunaenda kumaliza mfungu yaani nusu nikatishe lakini nikagomaa yanikaaa ni naisha au nini yaani unajaribiwa sasa nikagomaa paka nikamaliza lakini si mungu jamani yangenilinda <laughs> kwayo majaribu yafanyaje yapo haijadishi me yani namna na gani na kazi ya mungu kweli huwe ni mtoto wa mungu na mungu anakupenda sana lakini nataka nikwambie majaribu yatakuwepo na yataendelea kuwepo kama yesu mwenyewe alipata majaribu na sisi tutapata majaribu amen haleluya kwa hiyo changamoto zitakuja kufanyiwa ila kutakuja watu watakuzunguka uliowatendea mema mi nakumbukaga tu ule msehemu ambao mabangu alikuwa anaambia utambeba mtu mgongoni atasema umembeba upande <laughs> haleluya kwa hiyo mungu atusaidie sana na kuna mstari ambao yesu akasema kwamba uh, akaa ameongea kuhusu uh, kuwa mwanafunzi wake Eh? kwamba nitautafuta ni, ni baadaye ngoja huo nitautafuta baadaye nisizungumzie saidi lakini tutapingwa nafikiri hivi watu wengi sana wanasema jamani bona watusema hivi vibaa akristo tutapingwa tutazarauliwa tutachafula yani saahivi ukristo unaonekana kama vile maraprapu fulani hivi hayo ni majaribu yasikukatishie tamaa haleluya unaweza ukashanga kwenye kazi wanaoinuliwa ni watu fulani tu ambao hata mungu amjui mafisadi ni majaribu usikate tamaa kwa sababu yoyote songa mbele amen aleluya yeye yakobo anatuambia majaribu tunapopita kwenye majaribu tuwe na furaha tupu kwa sababu yanakuja kujaribu imani yetu amen yanakuja kujaribu nini imani yetu sasa hebu tuangalie kwa nini sasa mungu basi jamani alivyo wa upendo na alivo na manguvu ami god eh? unajua anasema mimi ambaye niko ambaye niko maim alikuwako ataendelea kuwako yuko mwenye nguvu King of yani mkubwa yani hatuwezi kumwelezea anaweza yote anaona mwisho kabla ya mwanzo eh. lakini anaruhusu kwa nini kwanza kabisa mungu anaturuhusu tupite kwenye majaribu kwa ajili ya kujaribu imani yetu kama alivyosema uh, yakobo kujaribu nini imani yetu ili kuona kweli tumesema kwamba jamani hahabu feki na or zinapitishwa kwenye moto itatoka ikiwa kaa vizuri inana ekinafanyauk kwa hiyo ili kutest imani yako kama kweli wewe unampenda mnu ada iyo kweli umemaalisha kweli umejikana eh? kumfata ambayeakumataa ajik kweli umeamua kweli umeamua kweli hapo sasa ndo utajua kwa, kwa imani yako sasa unavojaribiwa kama ukimkimbia mungu kuna mtu mmoja namjua alipata tu changamoto fulani baada ya muda anaanza kutangaza kwamba kwambahawa ah, mungu sio alisi ni wazungu tu walituletea huyu mungu ni, ni, ni nani ni wazungu walikuwa atafuta namna ya kujitawala wakaamua walete nanii walete dini waliamua tu kuleta njia za ustaarabu ni ukoloni tu alafu hivi wanaanza kulileta hii hey, unaona walivoaza kuleta hivo sahivi ataaza kuleta mambo ya yausoga yaani ni adui tu amepita lakini mwanzo wa maneno hayo yote ni majaribu aliyo yapitia mazito kwa sababu imani yake ilikuwa haijajengwa kwenye mwamba ni nyumba ambayo ilikuwa imejengwa kwenye mchanga kwo ikatikiswa kwahiyo yeye amen anasema kwamba an, an, an, anasema kwamba hakuna mungu kwao hivi mtu mpendwa ambeye umekua ukiubiri kweli unaijua kweli anahubiri kinyume kwa sababu nini majaribu aliyoyapitia alishindwa kuyabeba inamaana imani yake ilipojaribiwa yeye ya akajionyesha kwamba yeye ni ei kristian kwa sababu ameshindwa sasa kusimama na imani yake amen kwa hiyo majaribu yanapokuja yanakuja kutuangalia nguvu yanakuja kujaribu imani zetu kwa hiyo yule ambaye sasa utakuwa na uchungu utakuwa na laani ina maana hapo inaonyesha kwamba hapa mm. kuna kazi ya kuendelea kufanya k kama ni mchungaji tunakua tunasikia tunasema sasa labda siu urudie darasa au tunakuwa tuna madarasa yale kwa sababu ina maana kwamba bado katika kukua kwako katika ukristo kunakuwa kuna, kuwa, kuna mm-hmm. shida hujakuwa katika kumjua mungu kujamjua eh? mungu kwa sababu mungu anavyoju ruhusu majaribu sio kwa sababu mm-hmm. anatuchukia anatujaribu imani yake anatuangalia natujaribu imani unakumbuka hezekia alivyopigwa na ule ugonjwa alivyokuwa amepigwa na huo ugonjwa akaambiwa akatumwa waisaya akamwambie bwana atafanyaje atakufa ko pale akasema hey, angegiv hey. mungu mbaya sana lakini yeye akageukia alifanya kitu gani akageukia ukutani akaomba mpaka mungu akazidisha miaka akampa miaka zaidi mingapi kumi na tano namaana pale alijaribiwa bado yeye akaendelea kumwamini mungu akaendelea kusema ana mungu badala mtu mwingine unaanza kukimbilia watu yeye yeah, akamkimbilia huyo huyo mungu ndio kujaribiwa kwetu unapopata majaribu unafanyaje haleluya haleluya wapendwa uh, kuna mstari mmoja kwenye abakuki naomba tufungue habakuki tatu pale abakuki tatu mstari wa kumi na saba na wa kumi, mz- mb- kumi na nane kuna mtu amepataam tatue aeluya wa yani namana hatapata kitu hatapata mavuno yaani yaninamana katikati ya majaribu hayo abarkuki anasema mimi nitamfurahia nani bwana hao ndio original ndoimungu anataka kuwaona baba hata katika ili najua wewe ni mema haleluya baba hata kweli sioni njia kweli sioni uponyaji kweli ninapita hii hali wakati napita hii hali ambayo ilikuwa napita ya mwonikanawambia mungu najua hata katika hili upo yani kaabamugu nimungu yani najua hata katika hii i kwa sababu yani nilikuwa naona kama yani unaweza kukazimika nikawambia mungu ninajua kati katikati yahili umo na adui anakuwa yuko hapo kumbuka kwa hiyo ukienda kinyume tu anaweza akaat juu zilikuwa tumeenda kumsalimia mzazi mmoja kaa anasema jinsi ambavyo aatika bahali akaona tu anaondoka So, ya changamoto alizokawa amepata kwenye uzazi lakini baadaye akapata mtu alianza kumh kwa neno la mungu na maombi akasimama kwa maombi na akatoka kwa ushindi na adui kweli ukiangalia situation alikuwa anataka mbea amina kwa hiyo mungu anapoachilia majaribu ani kwa ajili ya kujaribu nini imani zetu je tunampenda kweli je tumemaanisha na yeye je Ye, tunamjua tunamjua mungu kweli unajua watu wengi hatumjui mungu tunaenda tu kama mkubwa hatumjii mungu ukiwa umjii mungu ukipata jaribu utaona mungu ni mbaya ndo utauliza maswai ma so aleluya <laughs> mungu atusaidie lakini kitu cha pili mungu anaruhusu majaribu kwa ajili ya kutunyenyekesha kwa ajili ya kutufanyaje kutunyenyekesha wapendwa mwanadamu ni mtu mwenye kiburi mwanadamu kwa asili ni mtu mwenye kiburi mwenye kuinuka mwenye kutaka kuwa juu tena ndo maana hata yani anataka hata alingane na mungu wewe angalia vitu ambavyo vinaendelea vivgu kuna watumishi wa mungu katika katikah kama mw, wanataka kuchukua kama nafasi ya mungu kwa saabu mungu amempa gifti flani amempa karama fulani basi inakuwa ni shida kwa hiyo saa saaingile mungu anaachilia kombona b anaruhusu anaruhusu kabisa adu ya kurarui na anakupenda unajua kwa sababu yeye uwarudi wale awapendao aleluyandomana hey, okay, ukimjua mungu hivo nasema baba nakus najua nanipenda kwao saingine uh, mungu anatunyenyekesha majaribu yayo yanatusaidia tunanyenyekea inafika mahali unagundua kwamba I'm nothing without god yaani mimi bila mungu yni mm z o mungu anataka hiyo point haleluya yaani kwamba mungu ndo anataka ufike hiyo point ili usijiinue ili usijikweze hebu tufungue tumuone mtume paulo maneno aliyozungumza katika wakorintho wa pili mlango wa kumi na mbili mstari wa saba wakorintho wa pili mlango wa kumi na mbili mstari wa saba ndio utamwelewa vizuri mungu wakorinti wa pili mlango wa 1ub mstari wa 7aba paulo kuna mwiba alikuwa nao kuna changamoto alikuwa nayo watu wanazungumzia vitu mbalimbali kini tujue tu kuna jambo ambalo lilikaaisha na mungu akuliondoa na nakaondoa na yeye anakiri kwamba mungu hakuondoa huo mwiba ili asi akafanyaje umesema eliza Aka, ukajivuna kupita kiasi kwa sababu so, mwanadamu kwa asili ni mke akujivuna kupita kiasi hata wakiroo tena walokole ndo <laughs> Mungu oh. Oh. yani kama hatupo hapa duniani dunianiya oh, tunaongea kama tko <laughs> haleluya sasa pata picha kama unamwiba utatembea juu ya wenzio utakanyaga watu afu uwe na kakarama flaniamazi utakanyagia watu u amina aeluya kwa hiyo bwana hivyo vijaribu jaribu lako vizuri fanya fanyaaen ni wapi bwana anakunyenyekeshea aeluya niligunda kabisa kipindi kile mvukita katika ile kufulia kule zalilika zalilika yaani niliona abisa yaani kuna kiburi kiuu kinavunjwa lakimi yaani kuna sehemi na moja nakumbuka kabisa niligenda kufundisha ya kiroho nilikuwa naitwa kule kufundisha mambo ya kanuni za kifedha kristan <laughs> yaani unafundisha kwa kwamba yani nakuwaja utengenezi pesa yaani yani kazbi kutengeneza pesa ilikuwa ni hivi yaani pe unakaje una pesa una pesaacheni uvivu wapiga well, na kitu kizito kizitoa haleluya kwa hiyo singiemunguabidi alete vitu kidogounyenyekee mama unyenyekee kuna rafiki yangu mmoja mtumishi wa mungu mtoto wake mmoja akaa amezariwa na hln flani akalambia d asema kuna rafiki yangu alikuja akamwona huyu mtoto akalambia yani hapa mungu amekunyenyekesha rafiki yangu akasema na mimi kweli nikakubali lakini yuko yani ni mungu anamtumia kwa viwango vya juu unajua kwa viwango vya juu yani mungu anatumia yani tuhafanya n unyumanyikn mungu anatumiyni yani yani, kwa miujiza yani ye yuko kwenye miujiza yni mungu anamtumia kwa viwango vya juu lakini akampa mtoto ambaye ananani fulani hivi <coughs> nakwambia yaani tumekaa yani asaanisimuaziktumikao kwa aakabi ko kunanafiki nu alinaambia kwamba hapa mungu anyenyekesha na mimi ninaweza nikakiri kweli kabisa <laughs> basi haleluya kwa hiyo mungu bwana yaani mungu bwana wakosei haleluya mungu afanyije hakosei kuna mtu mmoja namjua alikuwa yane ajali watu yani yaniyani hey. oh. hajui mambo ya mtu ni yake tu yani ya kwake yako mbele alipigwa na kitu kimoja kizito yani sahizi anavyozungumzia watu uwezi amini ni yeye yani unajuliza hii hmm. ni eh? ah, mungu bwana ana njia zake haleluya kitu cha tatu mungu anaruhusu majaribu ili tumtegemee yeye haleluya ili tufanyeje tumtegemee ye yeye mara nyingine tunategemea akili zetu tunategemea fedha rich auntie, auntie, auntie, a rich husband, rich wife <laughs> haleluya sasa mungu anatufikisha mahali unaona yani hapa njia iliyopo mungu peke yake yaani hakuna namna ninatoboa hapa bila m yaani hapa anko tajiri shangazi tajiri mama mdogo tajiri waziri si mbungu koek zote nimizo nazo hazita saidi kamate na mungu pekey ya, yani iletoyaeluya yani, oh kwahiyo mungu alaruhsu ili ujue yeye ndo niko ambaye niko ni yeye tu yeye ye peke yake ujifunze kumtegemea uache kutegemea yako amen kuna kunawatu wamebalikiwa wakoa si unajijua jamani uko smart u kupata shida ukiangaform1 mpaka orm6 wewe ni ma flying haleluya <laughs> <laughs> hujui shida eh? tunawafundishaja singo kuendelea kujitunza lakini kuna watu wengine kwa kujitunza kwao wanatumia kama kiburi mshai kuona hey. kwa hiyo sasa yani mungu sana mungu mwana yayagniaiashangagayimun yani yani yani aeawe domana <laughs> kwa hiyo jamani munu jamani mungu lakini unashangaa unashangamesharia lakini sasa ana moyo kajashia kwa mungu nimerudiii ai akimezeemaon kesho yakei huyumungu nyie huyu mungu nyie huyu mungu nyie huyu mungu huyu mwacheni kwa hiyo bwana tujichunguze haleluya nakwambia <laughs> na mb- kuna kipindi tu enda kwyeema za sini naelgasaingi kwani sinzimasikianakugaema zingiawataki kwenda hasa unakuta wale ambao wasajichangaa jamani wanavyosemwa wanavozalilishwa Amen. Amen. kwa hiyo mungu anataka tumfanyaje tumtegemee yaani usitegemee kitu cha kituyni hakuna kitu chako chochote kinaweza ku Walfai. kwa bara za yani hakuna hata utakatifu wak <laughs> hata hii mambo ya kwamba hey. yaani hiyo mungu haya mambo mungu apendi watu watunakuta wametoka nanii mlimani na zamani zamani zoi mdogo kuna watu wakaja kutembea nyumbani kwetu wako yaani wako hivi, wako hivi, wako hivi. <laughs> yani, tukasi, wako yani, wako yaani yaani hvako unajua yani, tunashida k unajuapa mtunaka mgeni kwa mtu mpaka unakuwa vurugu <laughs> yani aika sijaelewa mara juisi unawaseia juisiaaawataki nini mara unawasia chando mwishoiaa kujua kama wamefunga ilikuwa haleluya watu kamasiiseme ilikasbaasiimeminaonagaawatmb Eh, imetoka mlimani nimemwona bwana moja kwa moja ni sawa kabisa yaani haina shida lakini kama unajivunia yani unajivuna nacho ukaona kwamba yni ndo umemaliza umeish yani mbele za mungu hiyo ni ziro haleluya kitu cha nne kwanini mungu anaachilia majaribi amen mungu anaachilia majaribu ili tuweze kukuwa kufanyaje kukua kwa sababu kuna levo kuna wewe watu wengine wavivu kuomba sasa kidogo aki utaamka kuomba mbono utajua kufunga kunavoufungwagwa mbna utajua bibilia ilivo usome <laughs> neno ea mbono utajua mikoseni ao siku ilio utaitapita lakini <laughs> kama lakinikamammo mambo saaatabarabaa utaonekana wat utaonekanawau ama mama mama mumemakia siku anakubeba anakubeamama kazini mama mambo ni wambonilevo unaita kwenye ae unaonautaka kuna esinasemawanakutanamy nakumbukanimekumbukakli mngu a kuejegesha watu nakumbukautuko chuo sisi ndio tuko masinu a mmoja kaolewabai kkiiukamtnt ksakitu kidogounajua unajua so unajua yni kitu kidogo yaani yani ilikuwa ni too much naomba nikwambie hiyo ndoa ilikufaga seriously kabisa siwezi kuhusianisha na hiyo kumsema sana lakini <laughs> ya, kwa sababu alimweka akawa ndio mungu yaani mungu hataki mtu achukue nafasi yake kweli tumeambae tuwaheshimu waume wetu kweli tuwajali kweli tuwafanye chochote lakini u- kimweka kwenye nafasi ya mungu imekula kwako haleluya kwa hiyo jamani majaribu yanakuja atufanye ya tufanyaje tufanya tukue unakuwa unaanza kumjua mungu unaanza kumtafuta mungu unajua kumbe kuna kitu kinaitwa kupunga unaanza ya kwanza unaferi unaendelea kujaribu unaomba ushauri naambia kujaribu naanza na maji au jusi mpaka unakuwa konki masta wa kufunga aleluya lakini pia mungu anaruhusu majaribu ili kuweza kufunua ule upendo ambao tunao kwamba tuna upendo kwake au tuna upendo kwa vitu vingine kwa mfano ukiangalia mfano wa abrahamu abrahamu mungu alimjaribu akamwambia atoe ule mwanawe pekee le ilikuwa i jaribu kubwa lakini abrahamu akamchukua yule mtoto isaka anaenda kumtoa kwa hiyo hiyo ikavil kwamba anampenda mungu kwahiyo samtaimes mungu anaruhusu tete kwenye majaribu ili kufunua upendo tulionao tuna upendo kwake au kwa hivi vitu haleluya haleluya apendwa haleluya wapendwa je yeah. mungu akikupitia hapo hivi atakuta unampenda au upo kwa ajili ya maslahi fulani ame ile kukaa kwa mungu kwa sababu ya maslahi fulani lakini pia mungu anatupitisha kwenye majaribu ili kuweza kuwasaidia wengine wingie anasema unakuwa shamba darasa ili kuweza kuwasaidia wengine mimi singekuwa kwa ajia ya kupitiapitia yo majaribu hata hapa sinisinge kuwepo jamani eh, make ruti zangu zilikuwa ni rusaka wapi wapi wapi kwayo naezekana hivi ningekuwa niko zangu huko nachanja mbuga lakini majaribu yanakufanya unatulia una, unaanza kuv others unaanza kuunikia watu wengine kuwasaidia wengine una compassion sasa unakuwa na huruma eh? kama ukuo ujui kutoa mungu anakufundisaa unaanza kutoa kama ukuuju kusaidia watu unaanza kuwasaidia watu amen sasa kwa kumalizia hebu tuangalie <clears throat> namna sasa vitu vya kufanya tunapokutana na hayo majaridi vitu vya kufanya tunapokutana na majaribu kimoja kinapatikana hapa mstari wa pili unapokutana na majaribu cha kwanza kabisa furahi ni rahisi hiyo <laughs> lakini sasa si amesema hapa furahini sabuni kwamba ni furaha tu ko unapokutaa na majaribu hebu furahi mwambie mungu ninajua hata katika hili wewe huko na mima haujaniacha huku unalia labda huku mambo ni magumu huku uelewe inakuaje naambia mungu yaani ndani yako yaani roho yako iwe nafurahi kwamba mungu ino hata katika hili upo na mimi kitu cha pili huwa mwelewa mfahamu mungu ukiangalia mstari wa watatu anasema mkifahamu ya kuwa kujaribiwa kwa imani yenu huleta saburi yani hebu fahamu fahamu uh, maindi ya mungu mfahamu mungu kwanini ameachilia hii jaribu kwamba kujaribiwa kwenu fahamu ya kwamba kujaribiwa kwa imani yenu huleta sabuni yaani kwamba hebu mwelewe mungu kwamba sio kwa sababu wanakuchukia anakuchukia sio sababu wanataka uwaibike sio kwamba anatakaua anataka uumie eh? fahamu tu ni kwa sababu anajua kujaribiwa kwa imani yenu huleta saburi kwa hiyo hebu fahamu hebu ingia katika kufahamu kitu cha chatau Hmm. kiko kwenye mstari wa nne saburi na iwe na kazi kamilifu mpate kuwa wakamilifu na watiamilifu bila kupungukiwa na neno kwamba jua yani a, jinsi hapo ya kunanii ya kuweza kuyashinda majaribue eh. tumesema kwanza furahi sindio alafu mfahamu mungu si sindio alafu msari wann anasema saburi naiwe kazi kamilifu mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila kufungukiwa na neno yani yani unaji, unajitoa yaani jitoe kwa mungu mzima mzima kwa saburi yani ili uwezi kupata huo ukamilifu yani, yani jitowe, jitowe, ili kwa sababu uwezi, ku, uwezi kupata saburi bila kujitoa kunji, kwa mungu <coughs> haeluya yani uwezi kupatauwezi kupata, uwezi kupata uh, ukamilifu bila kuamua kufanywa kuwa mkamilifu na hii ni kwa ajili ya kujitoa sasa kujitoa kwa mungu kwa kujiachiria kwa mungu yaani kujitoa kwa mngu ni nishikilia wako. kujitoa kwa mungu yaani kujitoa kwa mungu yaani wewe na mungu isiwe ni kitu ambacho kinatenganishwaa kitu kingine kwa kuamini hii unapata kuanzia mstari wa watano hadi wanane kwa kumwamini mungu eh? kwa kumwamini mungu yani kuamini kabisa kwamba bwana mimi mungu namata wapti mimi ninakuamini sitakutilia shaka hata katika hili jaribu kwa sababu unaona anasema uombe kwa imani pasipo na shaka kwamba mungu hata katika haya mimi sikutilii shaka mimi nakuamini wewe mii nakutazama wewe haijalishi adui anafanya nii mii mungu nakuangalia wewe mi najua wewe unanivusha unanisaidia haleluya haeluya na mwisho hii nimeizunguzia sana kuwa na moyo mnyenyekevu kumwomba mungu apande ndani yako roho ya unyenyekevu unapokuwa na roho ya unyenyekevu utaweza kushuka nitamwambia mungu mimi nimeshuka eh? make unaona mpa mstari wa tisa inasema lakini ndugu asiye na cheo na afurahi kwa kuwa ametukuzwa yani ujifunze ku, kunyenyekea umona mungu akope ule moyo mnyenyekevu hata katika hiyo hali unaopitia ujue kwamba hata katika hii hapa sina cheo lakini najua nimetukuzwa haleluya nasema b tajiri ameshushwa amen tajiri anashushwa na atakauka yni yule anayejiinua ni kama yule anayejikweza tatashusha ata, kwahiyo hebu kuumba mungu aendelee kupanda ndani yako ule uroo ya unyenyekevu ya kuendelea kumjua kumtegemea kumwangalia kumpenda yani kuambea mungu yani ni wewe tu baba etoumbe tu niwewe baba ni wewe niwewe aleluja basioba tukaume niwewe ni wewe bwana ni wewe ni wewe bwana