halo uh, mambo vipi na jumatatu yako yameendaji kama ambavyo niliahidi wiki iliyopita kwamba kila siku nitakuwa um, uh, podcast ambayo itakuwa ikizungumzia mbalimbali hits mbari, uh, hits mbalimbali ambazo um, zitakusaidia wewe kuongeza maarifa kuongeza uelewa na kuendelea ku na vitu gani ambavyo viko sokoni mambo um, gani ya msingi ambayo naotakiwa uyafuate na vitu kama hivyo so hii leo katika uh, uh, episodi ya kwanza kabisa ambayo ni ya siku hii ya jumatatu uh, jioni ya leo nitaenda ntaenda kuongea uh, na wewe a na, nakwenda na kukuangalia kuku, kukuendelezea kuhusu sikolojia uh, sikolojia ni vitu ambavyo watu wengi sana ambavyo wamekuwa uh, waki uh, imekuwa sana down uh, na nasaikolojia katika biashara inaendana kabisa na mazingira ambayo yanakuzunguka tabia zako binafsi ambazo wanazifanya zina, zina athiri moja kwa moja kwenye kazi zako so mfano tukisema kwamba tuhkulia tu mfano mfanoisi ukiwa mlevi, it means, um, hata kama unakunywa pombe nje ya muda wa kazi lakini muda ambao unaenda unakunywa pombe uh, utachelewa kuamka au ufanisi wako utaingia kazini ukiwa na hangover na vitu kama hivo kwahiyo kuna matukio tu ambayo unayafanya kwenye maisha ya kawaida kwa namna na moja ama nyingine yanakuja ana a huwa athiri uh, mwenendo wako wa kazi biashara au yeah, hivyo vitu so nafikiri uh, sykolojia pia ya watu wengi sana imekuwa ikililai iki kwenye kitu gani ambacho uh, unakifanya kwenye maisha yako ya kawaida basi kinakuja kuosti kwa namna moja au nyingine kwenye maswala ya trading. so um, kuweza kupambana na elimu yenye kona kona mpaka kufanikiwa katika biashara ya forex unahitaji kujitayarisha binafsi binafsi yako mwenyewe ujue kwamba uh, hii ni afs kama km nyingine kama watu wanavyoenda uh, shule miaka mia, mia, mia, mia mitano mtu ya, ya, ya uwasibu, mia mtu anasomea labda ya uasibu mingapi anasomea udaktari basi kwenye hii biashara ni vile tu hatuna chuo ambacho kinafundisha sasa forex lakini ni koet ambayo ntakiwa ifanye mwenyee kwasababu serikali haitakuja haitakua kakufundisha we bnafao muhimu ambayo italinda akili yako hata tukiangalia tu kwenye masala ya kawaida ambavo unakua kokitu ambacho kinakusaidia a hicho ni kitu ambacho kinakusaidia pia ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku kuweza kuwa na yale maisha ambayo unayhitaji so kama utakuwa ni mtu tu akupelekeshwa na mtu fulani amefanya kitu fulani au mtu fulani amefanya kitu fulani uige na nini watu wengi wa aina hiyo <laughs> ubora wa maisha yao huaga sio mzuri so ubongo uh, na akili yako ni kitofu cha mwili wako na mnara kiongozi wa hatima yako so um, akili yako inatakiwa iko iwe very very very very sharp, very sharp smart na very vev pia kwa sababu uh, iko ndo kiini au tunasema n ya ya, ya ya ya destiny yako yaani kitu chochote ambacho kinakuwa kiko na akili yako mawazo unayo yaruhusu vitu gani vinakuzunguka au ninini kwa namna moja au nyingine vina vina vinachangia sana sana sana mabadiliko kwenye maisha yako so unatakiwa kwanza kujichambua, kujichambua au labda, au, au labda kujitambua wewe hasa ni nani so nafkiri ilo swali ushakutana nalo uh, mtu akikuliza na nini kwahiyo lazima pia ufike mahali unapokuwa unapo sasa unataka kufanya vitu fulani swali, swali kubwa ambalo natakiwa kujiuliza au unatakiwa kulifanya kwanza ni kuweza kujichambua utambue n zako ni nini strength zako ni nini talent yako ni nini na nini au uwezo wako mkubwa hupo katika kitu gani hiyo itakusaidia sana kuenda kuwa na full potential kwa kitu ambacho unakifanya so mfano kama huwe una, una una talent ya kuimba au chukulia mfano una talent ya kuimba mziki alafu unataka kuwa unataka kuwa uh, mwanasiasa au una ya, una ya maybe ya, ya ya ya ya uongozi ya leadership alafu unataka kuwa um, uh, unataka kuwa labda mfanyabiashara biashara mara nyingi sana unajikuta uwe mwenyewe umeingia kwenye, uh, kwenye kwenye kwenye kwenye umeingia kwenye contradiction kwa sababu bado haujajijua kwamba we ni nani na sehemu gani hasa uko potential zaidi so uh, katika hizi audio nitakuwa naenda kueleza maswari kila siku tataeleza swali moja baada ya jingine swali moja baada ya ingine na baaday nafikiri baaday kama ya wiki mbili tutakuwa tumemaliza haya kwamba baada a hizi ambazo zitaenda kwa muda wa wiki mbili tayari utajijua kabisa wewe ni nani utakuwa na uwezo wa kuona ni jambo gani la kubadilisha katika maisha yako ili kuwa mwenye mafanikio na pindi ambapo utakuwa unasikiliza hizi pod- podcast zitakulazimisha wewe kutambua ukweli mchungu uh, uh, wa kuwa kwamba uh, wewe ni mbabaishaji au ni mtu ambaye bold so kila kila podcast ambavyo ntakuwa naielezea itakuwa kwa, kwa namna hiyo so chukua nafasi ya kuendana pamoja na mimi kuanzia kwenye mwanzo akuanzia uh, mwanzo wa wa hi, wa hili hi, swali hi la leo so swali la leo sasa kitu ambacho nazungumzia uh, uh, kitu cha kwanza ni wewe ni mkweli mara zote au ni mzee wa kupindisha mambo yako au kwa kiingereza so uh, kuwa mkweli ni jambo la msingi mno sana sana na kama kuna mtu ambaye anapenda kuzunguka au kuwa na mtu mwongo mwongo Uh, ukweli unakutengenezea mahusiano mazuri unakupatia ulinzi mm. uaminifu na heshima kwa wale watu ambao wanakuzunguka katika mazingira yako so hata watu wengine pia inawasaidia kujua kwamba ukiwa unadili na huyu mtu yuko very honest yuko yuko very straight na mambo yake sio mpindishaji ni mtu ambaye yuko makiniso um, Uh, uh, ukifundishwa namna ya kufanya hii biashara uh, ukifundishwa namna ya kufanya hii biashara then uh, unatakiwa kuwa honest unatakiwa kuwa mkweli like kuna sehemu haujaelewa ama kuna sehemu inakutatiza ama kuna mahali fulani bado hapajakaa saa sasa tatizo kubwa ambalo limekuwa uh, limekuwa likiwasumbua treda wengi au uh, treda wengi limekuwa likiwasumbua ni kutaka atukutaka kuaprvu watu uongo uh, kuaprvu watu kitu ambacho hakipo hapo ndo unakuja sasa kwenye kudangani n yani, um, weza kumuuliza tu hata mtu umejifunza ume forex kwa muda gani anaweza kwambia nimejifunza miaka miwili lakini n sio miaka miwili au uh, umesoma hiki na hiki uh, y hiko nimeshasoma kwahiyo ni maswali madogo madogo lakini huwa yana maana sana huwa yana maana sana mfano wanafunzi uh, ambao wapo kwenye vip huwa na wa, huwa na assignment kwenye kila mara nyingi sana kwenye kila kila kila somo ambalo ntakuwa nawafundisha na hapa na pia assignment sasa uh, assignment kitu kimoja ambacho uh, utakuja uta, uta, uta kukigundua baadaye ukija kuwa kwenye biashara watu wengi sana wanapenda shortcut watu wengi sana wanapenda shortcut mfano ya kufanya analysis katika pea moja blackdown ya kufanya analysis kwa kapea moja inaweza kachukua dakika tano mpaka kumi kwanzia mh nakuja kwenye daily na analysis kwenye dnafanano uchuua zaidi hata ya saa moja ausaa mawiliaabanz saa tatu ama saa nne kulingana na vipindi kipindi cha masika au kipindi cha jua kwa hiyo unakuta sasa mtu ananaanafanya uh, nwenyena kama muda bado memuacha, kutrade kwanza amechelewa kwa kupita akiingia akiona mtu fulani fulani momentum imefanyika memacha ataa waeleaanaeafnkwenye uchambuzi uh, wake afanya rakaraka ili ya na hizo nahio hiyo ni kitu kimoja uh, au hiyo ni moja ya kitu ambacho traders, wengi sana wamekuwa wakijidanganya so, uh, ili uweze kupata ili uweze kupata enye mafanikio ili usiwe muongo kwako binafsinaoua uh, sure kufanya maandalizi sababu shakutana na watu wengi sana tayari wanaelimu lakini bado so kitu gani kinachokuwa anafeikitugani kinachokuasn yani, mtu yupo tayari aingie kwenye ed pap alafu akishaingia kwenye te ndo aja kufanya analysis tayari akiwa ipo kwenye e na mara nyingi sana hizo analysis ambazo mtu anazifanya akiwa tayari uko kwenye te ana, ana, anazidi kujidanganya mwenyewe yani kama ameingia kama, kama, kama, kama, uh, kama kwenye e ya kuel then akiifanyia analysis anaona ile tredi ni itabai anaanza anaza vi, uh, vi anaanza kujitengenezea v kwamba kwa sababu mi nimesell basi nafikiri ikifika eneo hili basi ita, uh, itageuka hapa na kwa hasa ambayo to hawatumii anaendelea tu kuz um, mfano kama anaweka zone anayeka zone anaweka hii itakuwa ni resistance ikifika hapa itageuka mket inapita inavunja pale anaweka kazoni kengine so anaendelea kujidanganya taratibu baada ya taratibu taratibu taratibu so na levohii ya kujidanganya kwa sababu uongo unaanzia kwenye uongo au, uh, au kujidanganya kunaanzia kwenye hatua ndogo hatua ya kwanza ni kwenye hivyo vitu vidogo vidogo ambavyo wewe mwenyewe ndani kwa ndani unakuwa unajidanganya so kishakuwa umeshaanza kujidanganya na ule uongo umekua ndani yako unaanza ku nje kanza ku nje ndo hapo sasa utaanza kuwaongopea watu una e demo utaanza kuambia ne lila akaunti uh, utaanza kufe sasa mafanikio utaanza kufek hili na hili utataka kwenda sawa na watu wa instagram utataka kwa hiyo unakuta kwamba ni kauongo ambako kalianza taratibu lakini kanakuwa kanakua kanakua kanakua kanakuwa, kanakuwa, kanakuwa, kanakuwa, kanakuwa baadaye unakuwa sasa ni ule mtu ambaye ni muongo na unajua ubaya zaidi uh, muongo sana I mean, level ya uongo kishaenda extra umekuwa kwa miezi sita vitu vyote ambavyo unavifanya unawadanganya watu unawauzia na nini Kuja sasa katika ile hali kwa sababu uh, kwanza unaoanza kudanganya najanzia mwenyewe kwao namdanganya mtu wa kwanza unamdanganya mtu wa pili baadaye wanakua watu kumiwatu ishiriniso kurudi kwa mtu mmoja kumwambia hapa nilikwambia lakini sikukwambia ukweli ni rahisi mai meshadanganya watu kumi kila mtu katika watu kumi kuanza umwambpngonh wao kwa trader kama unajiona sio mkweli itakuwa hard kwako so itakua wao maana nimeianzia leo Make sure unakuwa true, true for unakuwakwanzaunakuwa onest kwako binafsi vitu ambavyo umejiekeza au umejiapia kufanya make sure unavifanya Na kama vifany, make sure unatafuta njia nia sa kmnabi kama umechelewa mekuja umeamka saa mbili usianze kuanza kusip vitu ili, ili, ili uti hiyo time ambayo umechelewa kuamka umechelewa kuamka the umeifanya mm. lazima ue na hiyo ambayo umeifanya kama kuna utazimiss lakini make sure kwamba umefuata hatua baada ya hatua hatua baada ya hatua um, sio dhambi kutedi dola mia na ukapata faida ya dola tano kila siku sio dhambi lakini kuja kuambia watu unad akaunti ya dola efumoja unapata faida ya dola hamsini wakati napata faida ya dola mbili adolatatu watu watataka kuona kwenye maisha yako kama unaingiza dola miambili aingiza dola miatano kwawiki iuaut naanza kupita njia za, za utapeli au kupata njia ambazo sio sahii so, make sure unakuwa huko honest kwanza binafsi ndani yako alafu baada ya hapo sasa unakuwa honest kwa watu wanaokuzunguka nakua kwa vitu navyovifanya na ikitokea umefanya any mistake, make sure una, una, una take kwa ile kitokea umefanyafa namna moja ama nyingine kunakitu kingine eieni hiyo ndo likuwa kitu ambacho nilitaka kushia na nyinyi siku ya leo and asante sana kwa kuwa mmoja wa watu ambao mesikiliza ni kutakia usiku mwema na hope, uh, wiki yako imeanza salama na utaenda kuimaliza ikiwa salama ikiwa iko very, very so, chao