yes esbos mambo vipi inakuaje masayos poapoa mzee meja kuntajngoaa <laughs> <laughs> <laughs> noma sana wanasemaje ruvuma huk akopoanaje huko namshukuru mungu mapambano anaendelea bos inasemaje hivo hivyo tunaendelea kusikilizia na kusubiri kuona ua kama kiwa inaweza kutoka mapema huku tukiendelea kuchukua zile ambazo zimetolewa yeah, kikubwa uhai yeah, the big profit mwaka huu nafikiri kama ambavyo jakma alisema kwanza sure unakuwa unakuwa mzima alafu fi tutafanya miaka minginea <laughs> asa bos karibu sana uh, labda kwa watu ambao wakifahamu uh, nikupe nikupe muda wa kujitambulisha na uh, almost ni vitu gani unafanya na unadilinao unadilinavyo zaidi yeah. Yeah izangu ambazo iazifanya asana watu mi ni moja kati ya waailishi wamoaaa mbayo inaamasishawatu nakaatu taarifa za biashara kuhusuasamafazilemazo fadaa zetu nyingi ziko na habari zingine habari kama za teknolojia biashara mafanikio alikupewa kipaumbele sana li ia watu kama zamani social media online tvs so vitu kama io tofauti na ina kampuni yangu nyingine ya teknolojia na wenzanguaitwa ambayo iko katika hatua za mwisho mda wowote utaitangaza kwamba tunaanzao kwasasa a siliamali wailisha Okay, so watu uh, wanataka kujua kuwa, kuwa mwanzilisha swahilina um, uh, swahilinsat na kuna kampuni pia inakuja swahili watukupata uh, motivations kujua haulei au postivenga ana umri gani na alianza hizi shugulini am ina miaka ishii na mbili lakini inaingia ishii na tatu mwaka huu nina miaka mitatu na kip sahizi ilianzisha na nzangu ikiwaa uwa anasomamenaki so tukuwa so tunaangalia kwamba kipindi ambacho taarifa nyingi zinakuja katika media lakini ile taarifa za msingi waziko kwamba kwa mfano uniani kuna i nyingi sana kwa wajasiliamali wavijana hata mashirika ambayo sio ya faida n os o kata msingi atangaa a ai faake o aia ombee aanzisha dia kupitia ambayo ilikuwa inatohizo taarifa ambazo auianza na so, naafanyagafanya on, kwa mda kidogo serikali kaletaga top social social media top online, tutuka, social media tv lakini umblesaaatafanya kwa muda na kupija hatua fulani huko katika hatua za mwisho kumalizana na serikali ilikuweza kurudi katika hii mifumo yasaopbaada ynhloa hilo okay so uh, bak kwenye hizi social uh, social media social platform <coughs> mi ni moja ya uh, wafuatiliaji wenu kwenye swahili inspiration upande wa instagram na uh, na mara nyingi sana mmekuwa mmekuwa kwa mimi nimekuwa nikinufaika sana kupata new informations uh, tena kwa kwa kwa kwa vijana kwa sababu moja ya, ya, ya tatizo kubwa sana ambalo tunalo tanzania ni kwa matumizi ya lugha <laughs> tukubali tukatae kwahiyo uh, ya kupitia kupitia swahilitp yaintgram mara uh, nyingi sana huwa a lot of information au sometimes ni infomathon ambazo ni very lea kukutana nazo ni mpaka kweli mtu huyo kweli ukog uko ukop sana lakini pale swahili inakuja tu kamatn napata najifunza na, na, na kuna baadhi ya vitu inavyoongeza so kwa upande waaaunt wa ile I want to ni bonge moja yao ambayo mimi pia huwa napita na huwa nagen baadhi ya vitu tofautia yeah, so kuna kitu ambacho mmekuwa mkikizungumza mara kwa mara kwenye kwenye kwenye hiyo insta kwenye instagram uh, account au instagram page yenu na nikaona itakuwa sio uh, dhambi au sio kitu kibaya sana kama komuniti yangu pia kwa sababu komuniti yangu imekuwa iko ikob sana kwenye upande wae ei lakini pia lengo la hiis ni kujaribu Uh, lengo yahni kujaribu ku, kuongeza information. Yani information ambazo zitaenda sawa na hi biashara ambayo niko nayo k watu wengi ambao wanaifatiia ni wale ambao wo kwenyeya kwasababu ndo kitu ambacho nakifanya lakini pia sijataka kuwafanya watu wawea unajua i kuanza kujua h kunaonekanaje mm-hmm. Yeah, au yanaendaje so kupitia hii podcast uh, nilianza jumatatu kol ijumani kamaast ya tano hivi inaitoa lakini lengo ni kujaribu kudili ku, ku, na hizi vitu zote ambazo zinawagusa moja kwa moja vijana in terms of financial lakini pia usalama securities lakini na zile important information ambazo mtu atafanya na moja ya kitu ambacho nakiona ni maandalizi makubwa sana kwa vijana ku wanatatunatakiwa uh, kuvifanya au kukijua ni kujaribu kujua kwamba k okay, hata kama uta forex na nini lakini uh, utahitaji ku outsources nafkiri ndio kitu ambacho hata mimi nakifanya n unahitaji ku outsources unahitaji kupata new information unahitaji pia kuinvest mazingira mengine so kwenye kuinvesti mazingira mingine kuna misingi gani ambayo unatakiwa kuifuata nani hivo ni vitu ambavyo nilikua naona kuwashirikisha vijana so, un hii kitu ambayonafkii uh, i kwa sasahii uh, uhusu ambazo zinakuamtu uh, amefungua kampuni yake nanini sasa zikiwa zimekua zikoa wasma kwa sabbu leo ni ijumaa uh, watu uh, watu wangu wamesha kuanzia jumatatu na nini adon wamekuwa na wiki nzuri ama wiki mbaya lakini nilikuwa nataka kidogo wow, wow. Tut, <laughs> yeah, tuta, kidogo kutoka kwenye huu ulimwengu najua amesha sikiliza amesikiliza mm. kwanzia jumapili jumatatu jumanne jumatano leo na ijumaa yeah. nikataka, nikataka uh, kenye akili yake kidogo anaejesikitu tofauti kidogo yeah. na hapa ndo ambapo nikakufikiria wewe nikajua kabisa nikikualika uh, unaweza uka, uka, uka, una so unaweza ni una, utakuwa mchango mkubwa zaidi kuweza kulielezea hili swala so nataka umsaidie uh, un, kulieleza kueleza vizuri uh, nini maana ya startup uh, startup inakaaje uh, mtu akisikia startup au ni kitu gani ambacho kinazungumziwa kwanza tukriati aa ya hiyo kitu halafu ntakuuliza tena maswali anayofataashkuu ana aza amwalikowanunno ambalo atoka wa wenetuhu anai nchi za ne af Yeah. maana yake ni kampuni ambayo inaanza kwa lengo la kukua haraka sana kwahiyo pamoja na kwamba vitu vyote unatakiwa kukumbuka kwa husumaana ya startup, kumbuka kwanza ni kampuni ambayo inaanza kwa lengo la kukua haraka sana yeah. kwahiyo utofauti wa kampuni ya na kampuni zingine au biashara zingine i kamba biashara zingine kwamfano kuna biashara zinaitwa zinaitwam au ziko katika kundi la laa ni biashara ndogo na ua kati hizi ni biashara ambazo kiamua l duka ukiamua kufungua saluni ukiamua kufungua m yako labda unauza hizi zote ziko katika biashara ndogo au biashara za kati khizi zote siokwasababu ukiangalia biashara hizi a au biashara za sauni za nini ukuaji wake unaaziwezi kuua sakwa haraka omaaa unaezala kammuka anafungua hapa saluni ambao ia tunafanya ntv mtu anafungua saluni lakini tukasema baada ya miaka kumi amoja na hi saluni yake kuifungua leo hata kama meanzana yeah. yeah. mtajiwa saluni a milioni kumi a biashaa ataka kuwa na mapato abilioni kumi kafnasa biashaata bilioni kumi ambao ni dola milioni tano ada maana yake ni kwamba biashara hii ukuaji wake mdogo nau kwa harakahuu ni mfano wa biashara katika kundi la kuna upande mwinginebiashara zinaitwaiasharama mengine kampuni za zo ni z zakua aio kwa haraka sana na ukuaji wake ambao una mipaka kampuni kama kwamfano rdb ina miaka mingi sana lakini in terms of yake ukija kutazama katikaa ambayo malamwisho ni lihk likuwa ni kama dola bilioni bili kama sio dola bilioni thamani yake yaykelakini ukija kwenye kampuni unakuta zingine zimeanza zina miaka minne tu lakini zina kubwa na, na thamani kubwa kuifata hsasa tofauti ya na rb ambazo ni, ni au iko pale katikati io so na so siok iko pale katikati inachokifanya enyee ni biashara ambao natakiwa iue aaiasha inakuaje kwa haraka nomana unazisikia nyingi ziko na teknolojia kwa sabautenolojia ni moja kati ya kitu ambacho kinaa sana wa biasharakukua kwamfano mi ni leo nikisema nifungue m kama mlimai ada yeah. la mlimait nikifungua leo vile livyo ni kazi sana pale kwa siku mlimansile ilivo watainjia watu milioni hamsini ko unapomwita mtu llada kama mlimai kuna baadhi ya sehemu mtafika mtakwamabiashara labda aa tunafunguanyingi akini kwaiimoja kama mlimai npaka kwenye kukua kwasababu watu milioni hamsini watafika wataweza kuingia mlima niana lakini mimi nafungua mlima nsikawa ni maanaake watu milioni hamsini kwa siku wanaweza kuingia katika hiyo platform. kama ni wakaendelea kufanyakama mbao wangweza kufanya i a atuma tolu sa ktu baho ka wa st kaensheafaafnsa atu milioni ha kwa muda mmoja lakini kitu ambacho e kwenye shule yako kawa na watu milioni hamsi za nikawa ni so o ndomana unasia sanaa zinahusiana na teknolojia akingine kwamba zikia kwenye teknolojia huwa zinaleta yani, kitu kipi yaani katika asilimia kubwa ya ailimia ubwa kuna kitu kipi ambacho akikuaga kifanyika zamani wao ndo wamekuja kukianzishakiangalia atu kama uba labda bifore tukua tukiangalia watu kama uhumara, niyake, tedeleva, na mudia, na, be, be, sana. uba mtu anaeza kaa timi ake kaita madereva adereaa awakaonaamal ni tatizo aaile teknolojia yao wakawa ni niwameua wa zaidi ya miaka kumi kubwa sana wana mapato makubwa japo ni kampuni bao inapata hasara lakini mapato ni makubwa Ko, kuna kitu kipia ambacho huwa inaleta ili iwe inakuwa kwa haraka lakini kitu kiambacho nakileta inabadilisha mfumo yaani kama tua tumezoea chakulatunaendakla htelini wamebadilisha sahizi teknolojia wnana chakula bai ina hicho kitu inakua kwa haraka na kuna kitu kipa inaleta katika vo biasharashua hiyo nafikiri ni moja ya kitu ambacho nilikuwa nakifikiria na pia uh, k- k- kuna kuna ile kuna ile kasumba fulani ambayo vijana wengi tumekuwa nayo kwamba watu wanaamini kwamba ukiwa unaot ama ukiwa una office kwenye kwenye biashara yako ndio uh, ndi, mafanikio lakini ukijaribu kuangalia zile zileost za ofisi yako maybe umepanga na maswala yaletrii labda kuna mtu ambaye anakusaidia usafi nanini na nini geo kuona ni kubwa alafu pia na kitu unachokifanya hiyo inakua ina, inapunguza sana ukuaji wa, wa, wa kampuni au kwa kitu ambacho kingefanywa uetu mfano um, labda kwa mimi ambaye, ambaye, ambaye, labda laaambaye nafanya forex na, na kampuni labda kama forex Uh, unaweza kuangalia kost za kulan kampuni uh, kati nimefungua kampuni daressalam lian uh, i ad meh umeme a mwez aenda si chini ya, pia umeme kwa mwezi, unaenda si chini ya two millions kwa, kwa kuna kasaau una una a ukija kuangalia kost zote ambazo unazitumia pia kwa, kwa mwezi si chini ya milioni kmi unajua hizo uh, ni operation costi za, za ofisi ujalipa wafanyakazi na nini alafu uh, kitu ambacho unakitegemea kuingiza kwa ajili ya ile ofisi ulionayo ni kuwafundisha labda na ambapo kuwafundisha unazkakuta labda eneo liko limited unaweza ukachukua labda wanafunzi ishirini au unaweza ukachukua wanafunzi thelathini kwa, kwa mwezi ambao uh, au labda wakikulipa lakimbili lakimbili ada wanafunzi ishirini ni kama milioni nne hivi lakini kuona operating kuonaost na kitu ambacho kitarudisha well, yeah. zile ni vitu ambavyo vinazidi kukurudisha nyuma lakini kwa umbo la nje la watu ambao wanakuangalia wanakuona kama huyu mtu amefanikiwa mm. kwa sababu anaofis kali hivi na hivi na hivi na hivi na na vitu kama hivyo lakini At this time naweza tu nikakaa zangu niko, niko geto na nikafundisha zaidi ya watu thelathini inay mwezi yeah. na hiyo ada yote ambao ananipa ikatumika kuja kuji, kujiongeza au kujiinua au kuboresha svi service nyingine in services kulipia hizo na nini kuangalia kijaribu kuangalias zake sio sawa naiofisi ilivo okay. so vijana wengi sana amekua wakiwa kwenye hii kasumba ya kwamba likiwa labdanikiwa na, ofi, na office, ya, hii labda ndo itanipa ile thing uh, itanipa kwamba kuekuonekana kama, kama na biashara yangu na mafanikio wakati nyuma pazia sio so uh, na, ni kama ina inasaidia kwa, kwa, kwa, kwa kiasi fulani sio yes, awegi yeah. waa i na hata wengine ambao uiliki sana kuwa katika vitu mbalimbali lakini ukiangalia hizi hizimbao zinaifanya mara nyin kun awamiliki gali yoyote awaa magai awana na magari ya yeah. watu yeah. hana yeah. yeah. yeah. magari yeah. yeah. kua w be wa na gai kuna vitu tu vidogo ambao vinawatofautisha awa watu a mtu winginenai ama m agai aai aas ufanye vikaoao aaep awamiliki ukumbi ufanye owote aaokifanya wanatenolo ambayo mee ninyi kueza kuwasiliana na pia wanaenda mbali zaidi sahizi umain kabisa ule aia aeaaufanya m nawewe achagua n yanu e aunaleta ule utaratibu ambao badilike kwamba io kwamba ndo so nanini na profit yake watu ambao mm-hmm. so so, una, una ya kitu itu wana oi kiasi ikubwa lakini kwenye swala la ili ziwe kujia, kujia kubwa zaidi sana yaani lengo lako iokutengeneza profit kubwa sana lakini kama lengo lako ni kua kutengeea kubwa sana teknoloji ni kitu ambacho huwezi kiepuka lazima ujifunze met yako ibadilike hio kwamba kumbe vitu vimaenda hivyo bena duka lakini pia akna ienda hata bona saabu hataunimeona ameleta in a zitakuwa kuna kabisa kama ak lakini an kuna uichaji wa kwenda mbali kufikilia mbali zaidi ya hata hivyo ambavyo hnabidi zibadilike tuelewe kwamba biashara kubwa inakuajakitugani kinafanya mpaka aia kwa kuna shalangu, na biasharayangu aa ugwaji wake apana kwanini aaa mpaka saizi anakwambia lada ama nawatu milioni mia ngapi labda o laa akini ao aaai bado sana do mwanzoni saa taka kaka atukukamba biashara yangu likuwa hivi lakini na aya cheni ilindane na aa mbao wnataa kua So, ni na yeah. It's very helpful, nafikiri na uh, kitu cha mwisho ambacho labda nikuwa nahitaji na uh, uwezo kukizungumzia na nini ni katika ile uh, yeah. Uh, nafikiri nafkiri tuna, tunarekebishana tu zile mindset ambazo kulingana na uhalisiwa sahivi na, na, na trending ya dunia ilivyo vijana wanatakiwa kubadilisha kubadilisha mindset zao kwao tumeona ni kwa gani unaweza kubadilisha mindset ya hiyo kutengeneza hiyo hiyoi na nini kuja kurudi kwenye uh, kutengeneza i na kwenda na teknolojia ambavyo inafanya lakini pia pale mwanzoni u tu... uh, uh, yeah. yeah kwa mfano sahizi kuna teknoljangalia kuna znamja ambazo ni products, ambazo unaweza ukazishika wanatum kitu ambacho yake bado ni kubwa japo ninaatumia eoia a kwenye simu i yani, kituhote ambacho kinalakini na kuwa kimekonektiwa na intanet kwanza varu yake nakuwa kubwa waau kuangalia kmi ikiwa naangakilia kuanglia afanya vitu mbalimbali ikiwa na dvu na kitu kama saa hiioo na pia mtu anaweza kaa anapods saa hizo thea aa kupitia na wengineana patfom zao ambazo ndo zinauza o ozao a kwenye biashara so, uh, na biashara iokubwa n yani, uwezi kutimbia teknolojia na faida ya kamba ka yake sio tu kwamba wewe utafaidika watu wengine kodi kubwa, yani, the mm-hmm. itakua, ni kubwa sana kuliko utafaidikauweeawatu wengna wtaa ikuwa aanakifanya kwa sababu saa hizi za kawaida unaweza ukanunua saa kwa chini ya dola tano sindio saa za chini ya dola tano kuna saa dola kumi na zile saa za gharama zaidi unaweza kuta labda ni dola hamsini dola sabini na tano dola mia mbili ambazo kwa hizia vijana tunavaa lakini ukijaribu kuangalia kama ni zaidi ya dola mia saba au dola mia saba hamsini ila a tu ambayo imekuwa pale ni kwamba sim uhitaji kuwa na simu yako mfukoni utapokea simu kwa kupitia saa au itapima mapigo ya moyo itapima activities ambazo umezifanya kwa siku kwa hiyo ni va hiyo inakuwa ni saa lakini kuna value imeongezeka na inaongeza pia profit kwa kwa yule mtayarishaji au mtengenezaji wa iko kitu so physical au au ni, ni digital things na kitu cha mwisho ambacho nilikuwa anataka tukikamilishe kukimalizia kwenye upande wa startup ni ile kasumba ya kijana kuamini kwamba anaweza akafanya vitu vyote peke yake yaani uh, moja ya sifa kubwa sana ambayo ambayo watu wamekuwa watu wamekuwa wakijisifia waki au ikionekana kama ni sifa ikionekana kwamba hii kampuni ni ya yafraniso peke yake au mmiliki wa hii kampuni ni peke yake kwahiyo hiyo inachukuliwa kama kama ni sifa lakini ukijaribu kuangalia makampuni makubwa ya wenzetu unaweza kuona ni, ni sawa mwanzilishi au au yule mkurugenzi mkuu ndo anasimama kama kio cha kampuni lakini kampuni yake anaisa labda asilimia ngapi imibaamiaaailmia aukijaribu hatakuangalia wenye mtandao ya kijamii mfano kama alikaanakua wamba anajsifiawasaf labda na wasaf ni za kwake lakini kumbe ana asilimia chache t kuna mtu mwingine okufanya kwa namna hiyo inaonekana kama, kama bado mtu so Uh, kwenye kwenyesat tumeona watu mbalimbali ambavyo wanakuwa tu wana aidia lakini kwa sababu biashara inatakiwa uh, ik mapema au itengeneze faida haraka lazima uwakaribishe investors lazima huwakaribishe watu ili waweke mzigo kwa ajili ya kupush hiyo biashara ili uh, you, you your capital, then iwekwethentani yake iwe kwa muda fulani so labda ungeweza kux pia hii mindset ya kwamba kama mimi na kampuni basi mimi ndio niwe mmiliki wa kampuni0en sihitaji kushirikisha watu au, au au bosi, jakwanza, wivosema, kwa mindset, kwa yani, sisi, tunaona, na vitu kama hivo hapo bscha kwanza kama ulivyosema kuaamb iiunaona kwamba tunaona lakini kwa siu kubwa ni mimi kuwa namiliki kitu fulani asilimia mia moja yeah changamoto kwa sababu tofauti yake ya pia watu wengi ni small business, ni watu wenye biashara ndogo naduka na saluni l aini popote unapotaka uombe investment hautairudisha investment au niaatatairudisha asilimia tni hawawezi kukupa hela kama umeanzishak ambcho iko hivokama unaanzisha biashara huko pekeyako awawezi kukupa hela edha ni kus au ni msaada lakini kwenye kwasababuka ilangu biashara iangu naangu au naaimojaantinnea na walwa ajama moja anaitwani mwanzilishi wa bi anasema kiuharisia kiweka siasa pendeni hela mm. ambayo inahitajika ina kuianzisha mpaka kuifanya kwa haraka itengeneze faida ni hela ambayo wengi baba zetu mama zetu familia zetu naziafodi hiyo hela umeona hiyo yeah. end of the day biashara akiwa anaduka ana saluni wei kamaaiashara kaatoka mwanzonimii aiina kapunian aezanu tayaiaanzishaataya tuaaa takaofutana na esa umiliki wetu pia utapungua kwa sababu au maetaidiwauela i apeesaidiwa a naoana o a mikiwetu aii kng kwenye changamoto sababu anaanza anajua kwa kwasababuaank katikati ambapo hata kukua kukua ni bwana advantage labda upate kwenye utapungua kidogo kuelewa inakuwa kazi sana sana kwa sababu yake tayari inaamini yangu kwamba abi aa mik tagaanfkwenye kua lakini aa milioni mia kwa mwaka liko mi kumiliki asilimia ishilini nikatengeneza bilioni kumi kwa mwaka ni lakini ateleweiuikiniaahesabu an kitu kidogo acheesha akili unaweza aea wao hawawezi kwa sababu kusaidia lazima lazima umiliki wenu uta itapungua aani sia zitapungua, zitapungua. kama ulikna miliki mko wawili mna miliki asilimia labda iia hamsini amekujaea ametaka asilimia ishilini apo kuna we nafanyika oa aii ama mikiwakmbjiaa u ambacho kinamfanya mtu ahisi mai yangu kwamba rofiti ye mwenyewe aiamini kampuni yake kama itafugaa kutengeneza hela nyingi sana omaana so anaona bola niwe na asilimia kwa mbele silimia miamoja a mtu kama am ambaye ana kampuni a libaba ameanisha kampuni na watu kumi na nanekumi na naneameaisha kamunio kumi nanane bongobongo mmwanzisa kampuni a wtu kumi na nane a kukumina nane ta milioni miaukumina nanetakaat a ang asilimia miamojaa atu yake ni kwamba watu kampuni thamani ya ja asilimia moja ni uko mbali sana ni bilionea tayari bla taya nafikiri hata ap tayari wanawothya tilion dola timisi hata kama ulikuwa unahisa una asilimia mojako mbaitayari ni bilionea kasa hiyo kwa sisi huku mtu awezi ku nachoakatu kumi na ambacho wanakifanya vipi mbeleni lakini kwa wenzetu kampuni kampuni ya ya na parent nanekumina nanemilionimaanesa awmsaa n azi wakenata ni Yeah. yule niye yu, mtu yu, ambaye anasea kubwa kuliko wote kwenye kampuni hile ya yal ambaye anamilikiinaitm yeah. ikayo eh? inamaana asilimia sabina nne nzima ni za wenginea janaem ishaaojaishirna itaisirna sit aini na mwenzake ana mbili wngine ana tano ngine na sita unana kumi unahuy na nn na uy namojaake w sisi mtu anaona watanzania labda hata vijana wengine wa vijana wengineaafrikauua ndogo a boa nimeliki asilimia mia moja ambayo profit yake itakuwa ndogo boanimiliki asilimia miamoja ili nijekuaata milioni mia adaaaumojaameshadaauaji wake akini mbeleni kampuni za mbele watu kama hata Tanzania, kuna watu tanaan ahata kama mtu atakua namiliki asilimia kumi tu hi kampuni ikiwa kubwa ni profit kubwa mfano wake hatawa wanaitawaumaarufu sana aene kampuni aiaan wanaes dola lakimoja na hamsin zaidi ya milioni mia tatu kampuni ikiwa changa imeaz a zingine zinastwa ohela zikiwa kwenye no wanataka watengeneze ilemfanoahn yao ile iekjili ya lakini walowashtaji wananvesti dola lakimoja na hamsiiwaah asilimia sabaawaa milioni mia tatu eh silimia sabao a kwamba hi asilimia saba italeta hela kubwawan tukishasema tu hiyo asilimia saba ikishafikisha bilion naonyewa na milioni sabini so kama hiyo ni tan ova ya worth milioni sabini kufikia dola mia tatu ni kama mara nne tu zaidi au miaka minne tu zaidi ijayo au oaood baada ya miaka saba ata a ti auaa anio una baadhi ya misingi mbayo imeletwa na ayoinasaidia ana t abadi umiliki wangu utapungua naionka kwasababu umiliki utapungua lakini kampuni takuwa ina faida kubwa oh, umiliki wangu utakua nashuka kwa namba lakini ngek lakini kwa huku inakuwa kazi kidogo mtu kuweza kilia vitu kama hivo ndomaana ndoamu laniwe na asilimia lakini pfit iwe mii kama mi sio mtu mmoja ataa kukuza kampuni hyo kubwa unakuaji peke yako i changamotoapo salani lakwamba mtu aelewi inakuain nahisi a akija kwenye kampuni yangu labda ndo hichi kitakuepo wakati investors wengine ndo akiingia kwenye kampuni kampuniyako akishaweka dola na labda dola lakimoja na hamsini akachukua asilimia saba anakuwa ni smart investor. anaenda kutafuta wawekezaji zake wengine ambao wataweza kuwekeza hela zaidieea zaidi kaabnaameshakaakwa mfanomsmafanoaauasha g anamilikiaarbai na tatu abaini na tano za wasafi mia ina mtu bado anasema amiliki wakati huko mbele watu wanamiliki Share ambazo ni kumi tu na ao matopu n yani. lakini unasema unaa yes. yeah. washikaji kuna kampuni GIO, Iko India, na kampuni inaitwa ikona ai i kampuni ya mtendo wa simu kuna kampuni imeinvest pale dola milioni miasaba skni so, kama tu wwameitem hiyo kampuni kuwa na kuwa na, na worth ya zaidi ya, ya bilion sabini yeah. milioni mia yeah. saba kwa asilimia moja pia hiyo kampu kwenye, kwenye moja ya zake alikuweposharukan yeah. sionimeiona yes. ni, ni, hiyo mahali bongo umwambie mtu ana pasenti moja akaweka dola milioni mia saba hiyo ni zaidi ya trilioni moja huko pwenti tatu anaona nikaa vitu ambavyo havi wakati wakatiaali vinawezekana kumuona mwaka huu tumepata tanzania yule alikuwa yeah. Yeah. na, 15. Yuh, 20 na 20, kampuni yake yache akaagesi ameanzisha meanzisha ni miaka kamaameanzisha elfumbili na kumi na tano uu mwaka elfumbili na ishirini ameiuza kwa dola milioni arobaini ile kampuni ni ndani ya miaka mitano ameuza kwa dola milioni ishirini dola milioni ishiina ile kampuni imeuzwa i bilioni hamsina saba aingapi za kitanzania lakini biashara ambaye imeanzishwa na vijana lakini kampuni zetu za tanzania hapa ni nyingi sana ambazo kwa miaka mitano hata iwe kupija ungekuwa na thamani ya ile kampuni kwa kuwaa a dobaimda mrefu yamamendani ya miaka mitano wameweza kuita kampuni mpaka maweza kuuza dola milioni ishiina tano naskiri anamiliki ameuza anau, kampuni na ai sana anamiliki, anamiliki pia kasaabu so, itaendelea kukua nakutama io v lakini kwenye nacho shukulu toka mwanzoni watu wamekuwa hvo kwamba vitu haviko hivi ani uwezi ukawa peke yako na hata mawa na sanau pekeako unakuaja pekeako i kwa huku sisi Sure, I hope tuta, tuta fin tena another time later on uh, kuona kama tunaweza pia tukaenda tuka, tuka zaidi kuhusu hizi uh, idea ilikuwa ni kuongelea lakini pia tatizo lingine ambalo tumekuja kuliona katika tunavyoendeleza majadiliano ni uh, ni mindset tofauti kutoka kutoka kwa watu ambao wanaingia kwenye biashara so nafikiri next time pia tutakuja tutakuja pia kuongelea mindset za biashara unavotaka kufanya hizi hizihakuna okay, mtu ambaye anataka kufanya biashara alafu ikawa iko yani biashara inafanya consolidation miaka kumi miaka mitano wote uh, tuna, tu, tunahitaji kukua kwa haraka tunahitaji faida zikuwe kwa haraka kwahiyo hatuna budi kushift kutoka kwenye hizi hiziim na uh, kwenda kwenye kwenye startup campaign. sasa ni mindset gani mtu ambazo atakuwa anazihitaji au anahitaji kuwa nazo au ambazo mtu anazihitaji kuwa na startup nafikiri nitakualika tena siku nyingine ili tuje kulizungumzia oaoa <laughs> asante sana kwa ukubali na kuna baadhi ya vitu pia nimejifunza naopa watu wangu watakuwa wamejifunza tukikualika siku nyingine ugomee Nime, najua atuja kulipa wala hatuja kulipa lipahela avocha na nini lakinitusaidiane tuaamina amina amina asalimia luvuma bosa shukran sana