eskaribuni uh, sana kwenye hii episodi ya sta ambapo uh, m azkama ambavyo tulianza, tulianza wiki iliopita tunajadili mambo uh, tofautitofautiardi thebusnes yaforex lakini pia na maswala ya ntpensi kuona ni fursa gani kama vijana tunaweza kui Aa, na leo kwenye hii episodi ya sita nipo na, na mgeni hapa rafiki yangu wa carlos wanaitwaar kama kama kama kumsikia au kama ujei kumsikia usijari niko naye hapa atajitambulisha zaidi na kitu kikubwa ambacho aa, tutakizungumza leo ni perspectives kama ambavyo tumetoa matangazo aa, kama ambavyo tulitoa tangazo jana so karibu sana na uendelee kuwa pamoja nasi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa haya mazungumzo ama hii discussion hi zea mambo vipi ah, shwari kaka mambo vipishwarikakamambo yanasemajes ah, tunashukuru mungu wanasemaje dar esslamaesslam joto limeshaanza kugudi huku ah, mnakula upepo tu abari gorofani hapo yeah. floya Yeah, <laughs> noma sanase yeah. kwanza nipende kukushukuru sana kwa, ku, uh, kwa kukubali mwaliko iikuwa yeah. yeah, yeah. natamani sana tu, discussion kidogo na kwa sababu naelewa ni kwa kiasi gani umekuwa yeah. una uwezo mkubwa komuniti uh, yangu ambayo inanifuatilia pia ingetamani inge, inge kujua baadhi tu ya vitu ama uh, tunasema uh, kuna baadhi ya hn ambazo ni muhimu sana kuzifahamu uh, labda imekuwa very lea kwa mimi kuweza kuzishea basi uh, kulingana na wewe uh, kulingana na uwezo ambao unajua uko nao basi itakuwa ni jambo laheri sana kuwa na wewe nashukuru na sana ndugu yangu na mimi na nasema nipo tayari kushea yes. madude na na komuniti yako yeah ejandaatuamda mrefu saaatafa ya kuogeahiktuambaho akfahamawatbila yeah. so, so, uh, kupoteza muda ningependa kwanza ujitambulishe kwa wale ambao mi nakufahamu kwawale ambao sawa kufahamu na wengeitaji uh, na wewe jitambulishe a zako kama una kampuninza kampuni sia Uh, kwa majina anaitwa kanslya uh, ni ceo wa lion forex ad stock trading club pia ni assoiate na wa belfrix compan uh, iliyopo daressalam uh, pia ni market expertna yeah. uh, knoledge shukran sana so uh, nakumbuka wakati nime- nimekutafuta tulikuwa tuna tunanafahamu na, unafahamu vitu vingi yani kwenye upande huo sina doubt na wewe kwahiyo mpaka ikafikia kipindi sasa tukaa tuna uh, Uh, nashindo sasa ni kitu gani ambacho tutaweza kukizungumzia na kweli kulikuwa kuna vitu vingi sana vya kuzungumzia la kwasababu tu ya mda tukawa tumepk uh, vile vitu viwili tu ambavyo tulisema tuisema tutaizungumzia nah kwahiyo sasa kwasababu muda wetu ni mdogo dakika ishirini dakika thelathini ningependa tuanze kwanza uh, utu, utupe, utupe utangulizi ama ufunguzi ufunguzic mtu akisikia hivyo uh, ajue unazungumzia kitu gani then tutaenda ekwenye yeah. subopicya kwanza ya baada ya utanguliziukai okay. so, uh, tunasema mwonekano wa sokosimonekano wenyea i anaoa ileaoinayotolaasaaeitheo otheoeiaee naaliouanzia kwenye nyesao uh, yeah. uh, na pia tutaceki uh, tutacheki neiii na e alafu uh, tutacheki pia na eenaaei ambazo kila siku tunakutana navyo salakini yeah. yeah. uh, ni ngumu kwa mtu kuadmiti kwamba hicho kitu kipo kwenye maketi kwa sababu hana uelewa wa kutosha saw kwamba inaweza ikafanya hivi onk yenyewe ina maamuzi yake binafsi so tutaangalia kwenyekwenye uh, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye tuanze nayenyewesa tuangalie kuna, kuna secre of, of, of, of trading sawan yeah. mojawapo secret of trading mojawapo ni kutrade without fear saw yeah. au tunaita esa yeah. kama namba moja saw namba mbili tunasema ni passiveatemarketisffei from iesecie sawe yeah. Yeah, hii ni, ni secret ambayo ni, ni nature of trading ambayo kila mtu anatakiwa ajue kwamba kuna kutrade without fear oeconfidence na pia kuna kuaceive what the market isoffering from its pespective saw alafu namba tatu ni kustay completely focused in nomoment opportunity sawe yeah. Yeah napozungumziani ilepotnity inayefl at that time maket namove sawe na kingine ni kuna kitu tunaita an the zone sawe tunakuwa uh, tunaangaliauco witige saw kwamba yeah. kamani mtu una uplaan Uh, mara nyingi sana tunapenda kuangalia sifa sifa, sifa kubwa ya zoni zoni naakt kama nini sawso yeah. enye tukianza sasa na jinsi unavyosasa so moofpople saw watu wengi sana wakati wana, wana, wana place trade zao wana, wana zao so, wakati watu wana zao wanakuwa na fia saw anakuwa na, na, na, na, na trade, like, ana, hana uhakika kwamba h anaenda kumake au anaenda, ku, anaenda kupotezasaw yeah, so kuna vitu kama hivyo ambavyo kama traders anatakiwa kama anatakiwa aw asiwe na, na venidce saw yeah. na pia asiwe na yni asiwe kalika ugonjwa ambacho katamsababishia ass the au apoteze kwa sababu yaysa kingine ni uwezo tu wa kupasivu uwezo wa kuona jinsi mket inakupa ina, nini wewe sa jinsi m asababu ni watu wachache sana wanaelewa kwambamda ah, huu mket itanipa hichi mda fulani met itanipa hichi na kama among the, the, the ya pro ni kujua mda gani anaweza akaingia kwenye trade, na mda gani anaweza akatoka kwenye aso yeah. watu wengi wanashindwa wanashindwa kutambua hizo han za kwanini uyu ameingia hapa kwanini huyu ameingia pale ni kwa sababu ume, mtu amefeiu kile kitu ambacho maketi imemwofa yani mtu unapewa knakuambia eey econdakeinaovio saw kila seunyni kila ambayo ipo kwenye e ina, ina, ina sababu yake kwa sababu m kila dakika moja ina kila dakika mbili inaoisaa so, so kitendo cha kupasvu yeah. kitu ambacho fomo ambayo imekupa ia tunaitauiekama so hizo nineiiuambazo maketi inamwofa mtu saw alafu kingine uh, kuss in thenoi sawhii ia i unakuwaaa kuna kitu tunaitai Uh, unaonapale unaona la, la labda mfano sasahivi so lazima kama wewe keli nina unatakiakma natakiwa kwenye vitu vichache tu ambavyo uh, vinahusiana na hali ya sasa kwa mfano sasahivi hali ni yaoronanduuyimekuja eh? yeah. um, ime, kuje, ime, ime yote yasasahivi haimove nasahivike ina mvu na ambayo niaen saw hichondo eh? yeah. kitu mbacho kinayani mtu akisema anafanya kwa asilimia hamsini tunasema itaenda ain lakini tukitumia fundamento asilimia sabini na tano fundamento inaonyesha kabisa kwamba make imen So uh, uh, wanatafuta vitu ambavyo nafanya yeah. we we so wanajichagulia wenyeweso kinachotokea ni kwamba fnamen kama hizi za corona orona imekuja kuwa ni kitu kikubwa sana na tukizungumzia kwenye corona moja hapo ambao tumeona ni kwanza ni kwenye oil sa kama unafikiria ni kama mtu unaweza ukafikiria sana unaweza ukagundua kitu kama uh, ropaganda ya corona ime, i iliyotokea ya korona imesababisha ili kwa mwakamhuu kushuka hadi z na hii ni, kwenye historia yahaijawai ya kutokea kitu maiawaikutokeaikawa ah, yeah. so, kinachotokea ni kwamba sasaivi Flow ni ipi psasahivi ni, ni kitu kama i una trdemi una tdeex una tdeoexe isasahivi ni kuangalia wichrren kama ni ren una td rren ipi ina sentiment nyingi kuna mcheki kamausds ina sentiment nyingi sana ssahsawa chinasia uh, tunan yen. wana sentment nyingi pia sasahivi sawa yeah. uh, tunaona boris johnson apo katikati aliumwa e, sakini sasahivi kama kumetulia n yani, kwenye aupande wa euro kumetulia kidogo aso yeah. yeah. kama ni mtu mwenye akili unaweza hata ukiwa unatumia nomilenda ukamixi na zile sentmen yeah. unaweza ukaa naeza ukafanikiwa uka, uka, uka kwa kiasi fulani ambazo ziposocha kufanya ili uweze kuwa kwenye hiyokwenye hiyo cha kwanza sasahivi ni kuwa na vitu ambavyo vinaendelea duniani hizi nyui ambazo zinaendelea duniani leo marekani amekufa ata fulanit uh, wanalaumu china uh, na china pia wanamtetea wana huu so vitu kama hivyo ndio vitu ambavyo vinasasahivi sa so, uh, tuliona hapo katikati kulikuwa kuna uh, baada ya hapo tukaona tena kuna huyu jamaa wa iran alikuja kuuliwa huyu kamanda wa jeshi wa in alikuja kuuliwatukaona uh, uh, n ameanguka ame, amepata anasema amepata stroke. so hivi ni vitu ambavyo kwa sasa vinafanya nomzungumziani mshirika mkubwa sana wa mafuta dunianitunaweza tukasema asilimia ya mafuta aa, anashikilia mzee babasasahivi yeah. wakati tunapocheki tunapona hizi tunatakiwa tuangalie je na yaipo sehemu gani imefikia wapi sasa hivi pekee yakea ukisema uti utakuwa una feri kingine nihezehii tunazungumzia mona kwenye upande labda wa kwamfano mm-hmm tulikuwa kwa kwa tuna kwamba i ikifika dola kumi itabae hata kamameshukaa kwamba kwanza ni zone. ile ni zn ile ile zoni ni kubwa sana sawa kiasi hicho cha dola kumi pale ukicheki utakuta kwamba zni ile imesambaa yaani ile zoni ni kubwa na ina nguvu ya kurudisha price kwenda juu tena kwenda dola ishirini thelathini hadi arobaini so lakini sadi tukaona kweli pri imeeti0 dolla so imeenda tu pointi kumi ikafika zero lakini ilienda ikafanya ikatengenezaud ika, ika, ika, ika, ika kwenye 0 dolla sawa so katika vitu kama hivi ni kwamba kama unauhakika una, una kwamba this td uh, inaweza ikaenda iniwafeva so, yeah. sawainaweza ikagusa iwafeva aaunatakiwa ucukue moja kwamoja saw hata kama itakupaaini hiwe nimona umejisigani um kwenye hili swala ndio una trade oil, lakini i umeonaya koinahitaji kidogo hu umesomaa umesomaumesoma umesoma nini za kutosha so kama unaeza uka uh, ukatumia tu na lakini kwenye swala lazinahitaji zakutoshahizo so, so, ni njia nne tu ambazo nimeelezea tu ni eh, sababu nne ambazo unaunaweza ukaziangalia yeah, na zitakusaidiainsi ganihu ao Mm-hmm. na suala la mwisho kwenye apii yeah. ni making yoursel available saw eh? eh, hii tunasema is heperspective from which you understand that the fra- framework from which your ereii information yeah. is iied towat being offeredsawa yeah. kama kuna mtu amenisikia huko anaweza akaiandika amba uh, kichwa cha binadamu ni tofauti mm. so kila, kila, kila taarifa ambazo tunazipata yeah. tunazichukulia kama nisawa au pia tunaziona kama niaso atha kwamfano naweza nikakuambia nakupa dola elfu kumi naomba ufungue biashara unataka saahetheautaiamb kwa ah, sasa sijafikiria biashara ya kufanya lakini nikikuachia nikikunyima o dola elfu kesho wake utanipa ida utaniambia nataka nifanye ikkpdolalf km tmb sub nifanyie g faniana ok hii maybe ipo kwenye zon lakini ufaujaifanyia analsis nzuri na ukalinganisha nay baadaye i nakupita tu yniinakupita tu inakua ni kama umeona ulisema itabae na kweli imebae lakini kuchukua so hainae yoyote na ya ni kwamba endapo akionapoi pale pale wtouh yeah. na akiwa na nfde ya hali ya juu anaichukua ile te saso eh? hio so, hiyo ni kwa upande wa, ni kwa upande wa na sasa labda niende tu kwenye nimalizie na hii yaka chatezobaki yeah, nimalizie na hii makeesa kuna aracei ta za e ambazo zipo kila yeah. siku kwenye e na tunaziona sema tunazigno okay. yeah, so, yes. so, cha kwanza uh, market ah yeah. uh, always to to, to to think in probabilities ndio so kama trader unatakiwa um, to um, create mental framework or mindset that is consistent with underlying principles saa, of a probabilistic environment So come uh, a trader probabilistic uh, mindset uh, ina uh, pertaining to trading consistency. Yeah. ya nini yasasasa hizo yani nini kuna ya, ya, uh, ya kwanza uh, ni kwanza cha kwanza ukweli wa kwanza kama we nina ukaelewa hichi kitu kama kweli kipo kwenye na kweli kinatokea uh, cha kwanza ni ni, ni, ni, ni karaktisti yeah. ya kwanza kabisa yahiyo ni sifa ya kwanza kabisa yasaaasa kwa ninikumwaminisha mtu kwamba kila kitu ni riht kwamba somtims unaweza ukachukua td lakini td isiende isi, yeah, isi isi on your way alafu ikaenda against wewe sindio so mm. tunategemea kwambaso yak nituelewe kwamba ha ningepata muda wa kuielezea vizuri yeah. kama tungekuwa na muda wa kutosha lakini bahatimbaya hatuna hatuna mda lakini goatunielezee hizi fundamento tu watuazijue sawa kingine yu don d to kno whatis goin to apen ext ide oake my sawa you, you don nd yeah. to know what is going to hapen ext inde to ke m yani kama hicho kitu kiko ki in your mind alafu ukawa unaiamini mona kwamba ni kweli ket na tabia hii utokaa upate matatizo sana kwenye treding yakoakwenye yeah. keria yako ya trding sa alafu kingine um, namba tatu ni kwamba eaoo between win and l yeah. for any given sebhadieage la tredi unaichukua hapa namaanisha kwamba katika kila tredi unaichukua kuna riski sawa so, yeah. una, una riski sindio sasa unapo riski kuna sawa so, so tegemea kuna, katika kila, kila oppoiy unayepata tegemea can yani elewa kama yeah. kuna e saw so, eh? so kingine ni number nn ni an age nothing more than indication of a higher probability of one thing happen over another sa so kitaka huwe coinsistent siku zote uh, unatakiwa ucreate Yeah, unatakiwa ukreate akili fulani ambayo iike unatakiwa u unawazakhii bana this time unaenda ku, ku, kuwin na wala sio kupoteza na unaenda kuwin kwa sababu uh, kama ili kupuuza li kupunguza riski ya, ku, risk ya kupata na kukosa unatakiwa uangalie ktia ambayo ipo inta so, una, unaangali ya kesho io lazimakukila sikuinaweza ikatokea mara moja mara mbili mara tatu sa na sasahivi kwa hali iliyopo ni isk sana ku kila siku kwasababuinakua nakila mdkiladnaana sota uh, so tunarudi tu pale kwamba ni kitu ambacho kinatusaidia sisi kwamba za tunapobayi hapa naweza nikabai siku tatu nikawa ndani yanaeza yeah. so, nikasel nikawa siku tatu ndani so, yasaasfu yeah, so, kingine ni kwamba cha mwisho kabisa yakufungia ni kuamba every moment in the yeah. market is unique every moment in the market is unique s so, yejust yeah. take a moment and think about the concept of uniqeness a uniqnot a thing else that exist or has ever exist sso kila mment yani kwenyeake ni, ni uiq so katika ile infomahon ambayo ume, umepewa na kama umeia inaive in way tunaamini kabisa kwamba utaenda kuwini hiyo tred ambao unataka una, una kuichukua sawa lakini kama umei tunaamini kabisa hiyo ted unaenda kuipoteza kwa sababu kwanza utakuwa eh? na wengi unafunga unafungua unafunga unafungua sawa na ningepata muda ningielezea viz-