kuna linki yoyote umeigusa naikakueta moja kwa moja katika hii sauti inamaana ue ni upenzi wa mziki au sio soukaribuni wote wapenziwa mziki katika kipindi cha dakika 43 hii ni podcast ambayo inaruka kila ijumaa na jumapili mi naitwaz kazi yangu mimi ni kuuchangua mziki na katika mziki wa afrika mashariki na hii ni sehemu pekee ambayo unapata madini kuhusu mziki na biashara yake au music bila kusahau biographi za wasanii mbalimbali wa afrika mashariki inapatikana pia twitter na instagram kama zzz lakini pia nawezeshwa na channel hiyu chanel ambayo inapatikana katika kingamuzi cha azam tv channel namb 362 so ctit as ataky through a music drive stoy ofabout 45 n iri right, right, welcome katika dakika 45 whereby wetalk about music wa takriban dakika 45 so thats wil 45 myouhostz so leo nimekuandalia mada mbili na ya kwanza ni kuhusu wasani wa changa na ya pili ni kuhusu biashara ya mziki so moja kwa moja tuende katika segment 1 ambayo tutazungumzia yani, yni tutazungumziaari au wasanii wa wachanga ambayo ndio wanaanza mziki au ndio wanafanya harakati zapa you know, na pale naona za kufanya mziki so nopame kuwepo wimbi la vijana mtaani wanaofanya mziki lakini cha kushangaza zaidi wengi wao hata hawaelewi kwanini wanafanya mziki f kwa nini pia wangependa kufanya mziki soa uh, you know, ni biashara kama biashara zingine so kamatikio then mziki nao una misingi yake so wekijana unaanza kufanya mziki au ndio unajianda kufanya mziki au tayari you lakini bado uenda so kuna baadhi ya vitu inabidi vizingatieth On, uh, what you should do beforeyoustart you, you, start, uh, you start your music and uh, ndio najenda kufanya mziki so one of them ni malengo uh, malengo yako katika mziki an then targe udience the second, uh, second point na third point ni aina ya mziki wako kuna production management na pia nature ya mziki wako <coughs> kuna mengi lakini kwa leo ntakopatuwayo tu so, wtryto go ik like, qi throu all these point unaona kwa upana zaidi so cha kwanza niligusia malengo yako katika mziki na hapa kijana inapaswa ujue yapi ni malengo yako ya kufanya mziki maana si tu usikie kwenye redio au uh, uwe katika tv unaona so lazima uwe a yo unaona uwe na malengo nana yo naona mfano kuweka egacy na kuna kuweka labda rekodi an then kubadilisha mfumo mzima wa mziki na pia kulipaisha taifa lako katikabanseondl nilisema kuhusuedienc sasa inabidi utambue kwamba kuna jamii tofauti tofauti au makundi mbalimbali katika uh, diens ya mziki mfano kuna vijana kuna wazee kuna wanawake kuna viongozi kunaworkin clas kunadlclass na kuna thid class alafu kunaounaona know? <laughs> no, no, no. so inabidi mziki wako yni ulenge hizi jamii zote bila kbagua hata jamii moja so a the end of the day uh, utakuwa asuccessfulmusician uh, au ueartistn no, no. so, in the thid place lilisema kuhusu h msic au aina yako ya mziki maana tuna jinra mbalimbali mfanokuna singeri kuna goflavo kuna ra msi kuna regeraauion o kuna, kuna, kuna daonso hata uh, kama ramsi kwasa hivi kwa, kwa miaka hii karibuni kidogo imeafia uh, lakini uh, thatis anothe opic for another day h theta uh, niligusia pia kuhusu production management yako na hapa ninazungumzia uh, i labdaie um, mapodues an hii um, ni sekta ambayo kidogo inahitajika uwe na, na vsent kidogo au uwe na, na pesa kidogo beause oi he days pia una kulipia ruku nau ndo ukweli so hapa njia ya kwanza ni kuwatafuta vijana ambao yani kazi yao ni kugonga mtaani unaona oeam no kuna beat ambayo unaisikia uh, uh, katika background katikau uh, ilipigwa au uh, iligongwa na na kijana moja anapatikana pale palet anaitwaaiia so pia kuna mwingine magnificent unaweza kuna black kwenyet na magnificent so theage great great uh, bitmkes unoza kawachek so lengo ni nini lengo ni ukishapata vijana kama hao ambao wa wanagonga bit you kan be friends to them talk to them nicely a jishushe an then the kan give you any bit of your choice naona af kama demo afu ukafanya mazoezi using the bit the an then ukiwa your ready naweza ukait studio yote anthen uh, talk to the podue nicl naonathenit i an then achia kazi yako rasmiso ithei le akeshot beak lakini nitarudi katika segment ya pili kuzungumzia business au biashara ya mziki kwamba wewe kijana ambao tayari labda after doing your yomsic ushaachia kazi yako what can you do to arn money from you music nona so stay with me mi na it was ead ine dakika robe na tano 45 minutes i'll be right back