bari gani karibu tena na kukaribisha jina langu nura uh, na kukaribisha kwenye hiasafica oc in theni karibu tena nimetaka kuja hapa kidogo kwa dakika kama tano au sit <laughs> si tatumia muda sana um, nataka niongee kuhusu kitu kimoja ambacho tumeambiwa miaka mingi sana miaka na miaka na miaka kwamba na hii kitu ni, ni maneno ambayo imetoka kwenye dini uh, na sitaki kuongea kuhusu dini sasa hivi lakini <coughs> kwenye dini tofauti tofauti tumefundishwa kwamba mwanamke ametoka kwenye mbavu ya mwanamme sasa mimi nimefanya, nimefanya juhudi kufikiria sana hayo na kuyakutanisha na <clears throat> na, na kukutanisha hayo mafunzo na vile ulimwengu wetu ulivyoendelea kukuwa na kuzidi kupata matatizo duniani matatizo ya chakula matatizo ya mazingira matatizo ya watoto matatizo ya elimu matatizo ya dini yenyewe matatizo ya mila na desturi matatizo mengi sana duniani yame yametuangamiza sana sisi na yametuangamiza sana kiasi kwamba yametuangamiza ya, ya na kutupatia ugumu zaidi lakini bado tume tume- tumekwama kujua ni nini suluhisho na kusemaza kweli na, mambo nayoongelea na, si, si si, semi ani ni ni ubaya wa mazingira peke yake vile mazingira yanavyoendelea watoto wanapoteswa uh, shida na matatizo mengi sana duniani ambayo yanatuangamiza wote sisi maradhi uh, hii tatizo ya hivi corona na kila kitu bali ni vita pia duniani vita vita kila kila <laughs> kila mwaka yan kuna sehemu utasikia watuto wanapigana no reason bila sababu sababun yani, I mean, sababu ya msingi haingia kilini kwa nini watu wanapigana kwa nini watu wanauana kwa nini watu hhawako na ama? amani duniani um, sasa so, hiyo ni, ni swali ambalo inabidi tujiulize kusemaza kweli na kukutanisha na na vitu vile tulivyojifunza kwenye dini pia kuna, kuna kuna ukweli kwenye dini na mi kwa sababu naongelea kuhusu matatizo ya wanawake na matatizo ya dunia ki, kwa wote sitataka kuongea dini yangu au kuongea ukweli wangu lakini najua ukweli wangu na najua dini yangu um, lakini kitu ambacho nataka niongee sasa hivi ni ile mawazo yaliyotoka kwenye mafunzo ya dini ambayo yamefundishwa duniani na wamefundishwa watu wote um, generation na generation kwamba mwanamke ametoka kwenye mbavu ya mwanamme sasa tukitaka kufikiria kusemaza kweli tu, tukae chini tujifikirie kama dunia nzima sasa hivi na sasahivi isigkua na kwa, dunia nzima sasahivi na ulimwengu mzima usingekuwa uh, hainkuisingepata uh, uwezo kuamka au kuwa kwenye maisha bila bila kuzaliwa sasa nani amezaa ni nani, nani mama wa dunia na ni nani mama wa mazingira na ni nani nani hata kwenye dini ya uislamu uh, pia uh, muhammed swsalam alisema Pepo, ya m- pe- pepo yako iko kwenye miguu ya, m- ya mamako sasa tufikirie duniani wanawake walivyoteswa na wanawake walivyowekwa nyuma na wanawake walivyokandamizwa na wanawake walivyo yani huwaoni wanawake kusemaza kweli kwenye sehemu ambayo unaweza kusema wan- wana nguvu na wana msingi ambao unawasaidia wao kujenga maisha yao ya nyumbani ya nje ya watoto wao ya mazingira yao ya elimu yao ya sheria zao na kila kitu yaani hatuko na hatu duniani dunia yetu haiko na balance sasa mi nimefikiria sana nimefikiria na hiyo hiyo ni nniyo msemo ambao kusemazwa kweli inabidi kidogo tuji turudi nyuma na tujiulize maswali na turudi nyuma pia tukasome vitu ambavyo tulifundishwa dini Bible, quran yote tujifikirie kitu gani kimefanya kimefanyayani um, masomo gani na ma, ma vitu gani tuliwa dunia ma, vitu, ma, msingi gani ime, ime, imeweza kutengeneza haya matatizo ya dunia leo yaleok okay? uh, ningependa kuongelea hayo so karibu <laughs> nakushukuru na sitaweza kuongea sana kuhusu haya sasa hivi lakini nataka tuyn ni wakumbushe watu lazima tufikirie fikra ya mwanamke duniani na hadhi yake na heshma yake na kumuhimu um… wake o, wake ni muhimu sana duniani lakini tufikirie kwa nini mwanamke amewekwa nyuma na ufikirie pia kwa nini hatukufikiria umuhimu wa mwanamke sauti yake nguvu yake kila kitu chake kwa nini hatukumweka mwanamke mbele na tukamheshimu tuka kama mama yetu kama bibi yetu kama mzazi ambayo bila yeye hatukuweza kuwa duniani hmm? sasa kwa nini tunampenda mama yetu na tunamheshimu mama yetu lakini dunia ya leo ukianza ukiangalia nje obviously unaona kabisa mwanamke amewekwa chini sana sana sana amedhalalishwa ame ame <laughs> namechezewa yani, san sana sana kusema kusemaza kweli na sio kwenye sio kwenye mila ambayo iko kwenye nchi moja peke yake ni dunia nzima dunia nzima sio weti waislamu wanaangalia wanawake wao vizuri hiyo ni uongo kusema kusemaza kweli na sio haki kuongea ukweli I mean, sio hatuwezi kuongea uongo na tukasema titi oh, kwenye uislamu kuna wanawake wanawekwawanawekwa mbele wanaheshimiwa wanathaminiwa hmm? sio kama vile qurani imesema ndiyo sasa hatuwezi si, tu, tukadanganya tukasema ti kuna wanawake kwenye, uh, uh, kwenye dini fulani kama wakristo wa au christianity eti na mwheshimu mwanamke au eti kuna mwanamke wanawake waliokwepo kwenye dini ya kiislamu wanaheshimika wanawake walioku kwenye dini nyingine no hatuwezi kusema hivyo dunia nzima iimemdhalilisha mwanamke na tujiulize tumefika wapi sasa hivi na vile kumdhalilisha mwanamke sisi tuna tunajididil... uh, wanaume na vile dunia ilivyoendelea kumweka mwanamke chini kusemaza kweli hawakufikiria sana na wala hakutaka kufikiria wala hawkutaka kukaa chini wakasema okay tumefanya vitu ambavyo kusemaza kweli haviwezi kuendelea bila sisi wenyewe kujiharibia yani miaka imeenda wanazidi tu kupigana wanatengeneza tu ma, masilaha hmm? hawafikirii vitu gani wanaviaribu sasa tujiulize duniani leo tumefika wapi hmm? Na, se, na na kama wanawake waliheshimiwa nawanawake waliwekwa mbele kama mama ni ni, wa, ni wazazi wa dunia nzima wali, wazazi wa ulimwengu ha? kwa nini hawakuthaminiwa kwenye sauti yao ya ku ya, ku, ya, ku, ya kulinda dunia ya kukuza ku, ku mila ya kukuza familia ya kukuza uh, vijiji vyao na nchi zao leo tungekuwa tuna tuna balance ya wanawake wanafanya kazi um, kwenye sekta zote nusu kwa nusu 50by50 tungepata wanawake wako kwenye, kwenye sekta zote yani unaona kabisa wanaume wanafanya wako 50 uh, leadership, na wanawake wako kwenye uh, 50 of leadership. yani tungekuwa hivyo kote sekta zote duniani unafikiri tungekuwa tunapigana bila uh, bila sababu ya bila sababu yoyote unafikiri tungekuwa tunazidi kupigana tunauana kwa ajili ya hela kwa ajili ajili ya ya ya ku- kwa ya i don't think so sasa tujifikirie vitu gani tume- tumevi, tumevifanya yani, tumevikubali mpaka yani, ime, imefikia wakati ambao n yani, watu hata hawakae chini wakajifikiria wenyewe kitu, yani, ugumu huko wapi okay. uh, uh, na suluhisho zinatoka wapi mi nafikiria kusema za kweli na hii ndo kitabu yangu nataka niwaambie na ningependa kuwakaribisha kwenye kitabu yangu mungu akipenda african womens um, consciousness podcast itaongelea sana kuhusu hii kitabu na mambo mengi ambayo inayaongelea kidogo sasa hivi nitayaongelea zaidi kwenye kitabu changu pia hmm? libondage uh, the thelan of ofan african woman mi um, nafikiria tumeongelea kuhusu matatizo mengi lakini hatukwahi kufikiria suluhisho zitatoka wapi hmm? labda tumefikiria lakini mi natakakidogo tu... tujiulize maswali ambayo hatujawai kujiuliza before labda tuliwahi kufikiria tukasema mwanamke ana inabidi tumheshimu mwanamke lazima tumweke mwanamke kwenye um, kwenye you know, kwenye sehemu ambayo anaweza anapata heshma na ana- anaweza kulinda uh, vitu kwa ajili ya ulimwengu mzima <tutu> nafikiria lazima labda tulikuwa tunaongelea hayo tulipu, tum, kuna mambo mengi watu wamefanya kuna vitu vingi vimetendwa na vimejaribu kumweka mwanamke mbele vimejaribu kumheshima mwanamke lakini vimefeli haviku havikufika mbali tumefika hapa leo sasa tujiulize kwa nini tumefeli kwa nini mwanamke vitu vyote tumevyongelea bado bado mwanamke hayuko kwenye sehemu ambayo leo tunamwona kabisa tunaweza tukamwona na, na, na tukasema ya kweli wanawake wako kwenye kwenye sehemu nzuri duniani wanaheshimiwa wana wanathaminiwa wana wana, wana, wana hatuko hapo na ndio hiyo nataka tujifunze kidogo na turudi nyuma tukafikiria vitu gani vilitokea um, na vitu gani tu, vitu gani vimetufunza sisi mpaka tumefika hapa All right. so, tutaongelea zaidi hayo lakini kwa nataka ntakanataka tu ni ni niwakumbushe ndugi zangu na marafiki zangu na dunia na mtu yyote ambaye ananisikiliza sasahivi na anaelewa hii lugha tujiulize kwa nini dini imetufundisha mwanamke anatoka kwenye kwenye mbavu ya mwanamme hmm? wakati sisi tuna wanaume <laughs> anyways