akwanza tau tumepata wa kitabu cza wakorinthi wa kwanza tatu kama tumepata nataka tusome katika laini ya sita huyu ni paulo anaongea kuhusu kupanda tumepata nataka tusome kitabu ya wakorindu wa kanza tatu musaleni wa sita mimi nilipanda apolo akatiya maji mbali mwenye kukuza ni mungu anasema kuhusu kupanda akasema yeye alipanda lakini apolo naye akamwagia maji lakini mwenye kukusa ni mungu wakati tunaongea kuhusu kupanda kila mtu anajua wakati kama huu tuko ni wakati wa mbua na wakati wa mbua kila mtu ambaye akona samba hamezatoka tiyale na akaanza kupanda kwanasipiwe na kwa sababu ameanza kupanda paulo naye akahongea akisema hata yeye halipanda amepanda nini maandiko inatwambia yeye halipanda neno la mungu yani vile watu we, ni kupanda na panda neno la mungu ndani ya watu apoo naye akakuja akamwagia maji unajua wakati unapanda kuna yule anatumia maji kuna yule anaongojea mbua kuna yule anapanda ba. kwa kwa muto yeye anajua mari anapanda lakini nataka sasa waangalie wewe siku ya leo ila umepandwa mana kila mutu nivizuli ajua mepando wapi paulo anasema yeye akapanda na maandiko inatwambia wale wamepandwa katika mchanga mzuri na kuna wale wamepandwa kwa musanga isiyo sawa ni niwewe waangalie maale umepandwa yesu akasema katika injili ya madbayo akasema mupaasi alitoka na mbehu akaenda akipanda kuna mbegu ilianguka kwa njia kuna ile lyhanguka kwa mawe kuna ile lihanguka katika mchanga muzuli kuna ile ilianguka kwa miba na ile lihanguka kwa miba hakuna kitu kilipatikana kwa sababu inapinywa sasa nataka kuongea na wewe ambaye umepandwa kwa muungu uangarie mahali umepandwa uko sawa mahali umepandwa ama sawa paulo anatuambia kuhusu kupanda bwana yesu asipiwe unapoangalia katika kitabu ya isaya nataka uhangarie isaya tan usikie isaya akituoneta naye kuhusu kupanda kitabu za isaya ta musali wa kwanza nataka tuongee tu kuhusu kupanda maana wakati paulo anaongea kuhusu kupanda ni neno la mungu amepanda amepanda ndani ya watu na wakati lina pando lazima limee tumepata kitabu isi, ya isaya nan atatuzomea na wasomaji wangu hapa napendanga kuatumia ndiowawe lahisi ku kitabu ya isaya namwimbia mpenzi, na mpenzi wangu wimbo wimbo wa mpenzi wangu katika habari za shamba lake la mizabibu yeah. mpenzi wangu alikuwa na shamba la mizabibu kilimani penye kuzaa sana akafanya hadaki kulizunguka pande zote akatoa mawo yake akapanda ndani yake mdzabibu ulio mzuri akajenga mnara katikati yake akachimba shinikizo ndani yake akatumaini ya kuwa utazaa zabibu nao ukazaa zabibu mwigi na sasa eeni wenyeji wa yerusalemu nanyi watu wa yuda amueni nawasihiktika na wasihi, katika, na wasihi kati ya mimi na shamba langu la mizabibu je ni kazi gani iliyoweza kutendeka ndani ya shamba langu la mizabibu nisiyoitenda basi nilipotumaini ya kuwa litazaa zabibu mbona lilizaa zabibu mtu haya basi sasa nitawambiyeni nitakalolitenda shamba langu la mizabibu nitaondowa kitaru jake nalo litaliwa nitapomoa ukuta wake nalo litakanyagwa nami nitaharibu wala halitapogolewa wala kulimwa mbali nita mbali litameya mbingili na miiba nami litayamuru mawingu yacinyeshe mvuwa juu yake kwa maana shamba, shamba la mizabibu la bwana wa majeshi ndilo nyumba ya israeli na watu wa yuda ni mche wake wa kupendeza akautumaini kuona hukumu ya haki na kumbe aliona dhuluku tunaona naye pia isaya ni nabii akaona bwana na anaimbiwa wimbo kwa muzabibu mpenzi wake alikuwa na chamba la muzabibu liko kilimani mali linazaa sana akaenda akafanya hizo kazi zote unazikia akafanya akapanda musabibu uliyo nzuri musabibu uliyo nzuri ni neno la mungu akapanda muzabibu uliyo nzuri akapalilia akawaka hata kitalo kila kitw akahweka akatarajia ya kwamba litazaa muzabibu muzuri akitarajia hiyo dikazaa nzabibu mwitu chamba la mungu ni sisi na kine kinayepandwa ni neno la mungu ni, ni wewe lile linapandwa ndani yako bwana nataka nini hanataka faida kwa chamba yake wakati haliniokoa mungu kunaza faida nataka hebu niwaeleze onaweza kupikilia we liyokolewa lakini mungu hafanyi kazi yabule hanafanya kazi yakitarajiya masawo wanaisasipiwe wewe ndiyo chamba ya mungu mimi ndiyo chamba ya mungu na amepanda neno ndani yako anataka dimee anataka disaye lakini angariya maandiko inatuamia ile chamba halikuzaa nzavibo lilisaa aibunzavibu nza mwitu nani anajua nzavibu mwitu nigani kwakikui naitua ndongu umeza onja ndongu eh? kuikula usikie vile hiko <laughs> hata ukionja apa nazikia chakula wezi kuikula zaza bwana halitarajia kitu kutoka kwako hakatarajia kitu kutoka kwangu kila ambaye kilitokea ni nzabibu mwitu na nalikuwa nango la imajini wo ulime uweke patereza uweke mborea kila kitu panye alafu tarajie mazao tunazigia huyu mungu akihongea kuzu kupanda akapanda nzabibu mwitu nini nzabibu nzuri ikazaa nzabibu mwitu tunaona paulo naye hakisema akapanda unapo hangariya piya katika kitabu ya mabayo kumi na tano muzalu wa batili inazemaji kila mumiya haukupandwa na baba tsalityungolewe kwa hivyo tunahitaji tupandwe kitu ambaye mungu anataka faida kwangu na kwa wako unajua kwa nini mungu alikuokoa na akakuweka hapo mahali unasema kuna majaribio unajua kwa nini mungu akakuokoa akakuweka hapo karibu na wachawi hata wengi wetu wanaombanga mungu ni amizi akupeleke wapi anakuweka apo akitaka faida kutoka apo ili awa wachawi wahokoke hamba wageuke mimi usema ibi nikiwekwa kalibu na mujawi akose kuhokoka anaenda sababu sio mimi niyende ni yeye azipohokoka aondoke ndunia nibakipale bala isu azipiwe kwa sababu mumĩa hamba kupandwa na baba lasima ungolewe sasa naye paulo anaongea kuhusu kupanda akasema yeye amepanda mbegu hapo tunasoma kitabu ya isaya isaya naye anasema mungu akapanda mbegu akusoma alipanda mwingine amwagia maji maandiko inasema mungu akapanda na akamwagia maji na akaongojea masao lakini alipongojea masao kile kilimuchangaza si kile kiliitokea akaita watu kama mazaidi evu kujeni muniambie ni nini sikupanya katika ichamba yangu wakati ambaye aubilia hata mutu mmoja mungu anauliza kusema ukweli huyu ni nini sikupanya jambo la kwanza nimemuokoa nikamujaza loho nikampundiza maombi na hakuna mutu hata mmoja amelete kwa nyumba yako unajua namaaniza nini zaza wewe ndiyo ile mumia ambaye imekua mzabibu mwitu ni vizuri siku ya leo ujue ni vizuri siku ya leo uangalie kwa sababu wewe ndiyo chamba ya mungu juana tunaona akisema katika kitabu ya madhayo tatu akisema kila choka muti umewekwa choka ila isai kila muti usai umewekwa choka nataka uhangerie katika kitabu ya juana 15 wane pia yesu naye akiongea kuhusu hiyo mumia oana 5 yohana mtakatifu 5 mimi ndini mzabibu wa kweli na baba yangu ndiye mkulima kila tawi ndani yangu lisilozaa lisilo, kuliondoa na kila tawi lizaalo hulisafisha ili lizidi kuzaa aya tuwazi hapo hapa naye yesu anaongea pale tuliona mungu akipanda muzabibu msabibu nzuri yesu naye hapa anaongea aki kise- mindiyo musabibu wa kweli eme na baba yangu ndiyo mukurima yeye uhangaria kila tawi linazaa analitengeneza na ile tawi halizai uliyondoa ndizialibu muzabibu sasa sisi kwa sababu yesu ndiyo muzabibu na sisi ndio matawi mazawi ndiousaa zi si muzabibu unisike vizuri matawi ndio usaa matunda hata ukienda kwa muti wa bokano zi abokano, abokano inazaa matawi ndio usaa na wewe ndio tawi la muzabibu ambayo yesu anaongozia lisae anaongozia mazao bana yesu azipiwe na baba yake naye ni mukurima mukurima kila wakati hata ule suuzu ukimuona kienda kianda lazima amebeba kalohiu yaani panga ameveba panga sababu anajua kule anaweza kukuta kitua kisai bizuri anakiondoa tata wakati ambaye hatusai sisi ni musa, jesu ni musabibu na sisi ni matawi ina isaji sae nini o masawi ya aokadu inahitaji sae ninio sasa wewe ni matawi ya yesu unahitaji usae nini unahitaji usae kile ambaye yesu anataka kwa hivyo wewejesu akiwa muzabibu na baba yake ni mukurima kila mkulima uenda akiwa na panga na akiwa na ile homa izo anabeba sababu anajua kwa chamba akienda akute kitu kibaya kwa mfano akute magugu lazima toe aongojei manayesu sipi sasa nataka wangalie wewe nio matawi inaitaji zae na nanijurize tangu niokoke hiyo matawi mesaa nini mesanini hebu angalie ivuangarie kitu katika wokovu kwanaesasipie ni wangapi amezaa hubilia hata mtu ziku moja akaogoka hevu inuwa mkono wako asanti hii ni miti ile iko na niwa ni wangapi aja ubilia hata mtu yoyote ha? anaongojea tu aende biguni akaribizwe kule zaza ukikaribizwa hata utapewa nini jesu anahitaji faida pwana esu asipiwe anataka faija kwako kwangu pwana esu asipiwe wakati niliokoka hebu nikwambie nikaambia mungu nataka mimi nikuje mbiguni mungu aliniambia ukuji biguni zai anza nakutuma huko kaubilia watu nikakataa hebu nikwambie nikaenda nikakaa katika daraja sasa ni kwa ndoto nikakaa katika daraja sasa wakati nilikuwa nakaa kwa daraja naona mtu kuna wale wanapita kwa baipasi bila sasa tumewekeabaipas kuna wale wanapita ya juu nikiangalia hapa chini nikaona watu wengi wakipita hapa chini nikaulizwa au watu najua wanaenda wapi nikasema sijui au wanaenda kuzima nikauliza si mungu na uwezo ungegeusa hawo wakuye huku nikaambia uwezo wangu iko juu yako niwona hitaji uende pale kwa hivyo sio mungu anahitaji haende pale wana yesu ni mimi na hitaji niende pale sasa siku moja nikatembezwa na mutu kivila pale laini saba nilipohenda ndoto ile ilikuja pale nikamwambia zipiti hapa hapa lazima apa lazia niubili nen ikawabia wakattanpit ng hi aiil neno na naubili alitaanguka kwa kwa lazima lianguke sababu watu ni wengi unajua kwtsabat kunagwanga na watu hata ukitupa mawe kuanguka kwa mchanga, kwa itaanguka nikamwambia hapa nttktztk akaniambia twende mahale tulikuwa tunaenda utakuja ukiubili nikamwambia hapana enda utanikuta hapa nikaanza kuhubili pale wakati niliubili pale watu sita wakaokoka alaisazipiwe nikamwambia hata kesho niko hapaa utakuja tena hapa eh, niko hapo kesho nikakuja hapo kesho watu wawili wakaokoka na wale waliokoka sita walikuja hapa imanjelilikuambia ao ndioniipungua nao kanisa kivila ao watu nasikia 1990 ndioniipungua nao kanisa kivi na hata leo hii kanisa ilo liko buana yesu asipiwe kua hivyo nataka kukuambia ile neno liikuwa naona lilitimia wakati ule na niikua nimekaa munda nikiubili kwingine lakini wakati nilionyezwa apo niliona kama ndiokule kusimu bwana esu asipi kwa hivyo nataka kuamia wapendua wewe saai hapa wewe ndio mbulazi ya muti nai muti inahitaji toke masao ni masao inagan inahitaji toke masao ya wokofu mwana yesu asipi wata ukichindwa kuubili ambia watu hakuja kwa kanisa mweleze leo kanisaa kama vile ndada wetu amemulete sasa si amepata ndada wake amepata ndada wa kukaa na yeye wakitia neno la mungu hata mpigia makopi mazuli sababu muti hiyo imetoka matunda na wewe siku ya leo tunapoongea ebu angaria wewe kama chamba nwangavia mesaalima chamba maari atakama nisukuma uripanda ni watu wengi nakwawala twaikulima maari popote unakulianga <laughs> tuzikiwa kwa, kwa, kwa kiwanja unaikulia kwa barabara ama namnagani haya sasa wakati unapanda unalima unalimanga ukitarajia nini ukitaraji ninioiki emaznounavunsaa na njia unapopanda unatarajia ingin si ndio wakati ndanda sindiowakati ndda enalia kiad unapanda ndu unajuwa kabisa hii nduma kuna faida si sindiyo hebu niambie ukipanda na ikoze kumea chochote utaenda kwa hiyo chamba utasikia vibaya haleluya na wewe wakati mungu halipanda neno kwako na likoze kumea yeye anasikiaje akiwa biguni ni nyinyi nahuliza anazikiali sasa tangu niokoke muliona hapa niliwambia niko na miaka amsini na kitu zaini kiuvili sasa kama niko na miakafti ya kihuvili na hakuna siku nimeuvilia mutu sasa kuna faidaga mungu aketaga kuona nini anataka faida bwana yesu asipiwe hebu soma katika njili ya madhayo tatu na kimbia kidogo sitaki tuchelewe madhayo tatu umepata madhayo tatu soma musali wa tan Wa ndipo yeah. walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kandokando kando ya yordani naye akawabatiza. Yeah. akawabatiza katika mto wa yordani huku wakiziungama dhambi zao hata alipowona wengi miongoni mwa wafarisayo na mazadukayo wakiujia ubatizo wake aliwambia enyi wazao wa nyoka ni nani aliyewaonya ninyi kuikimbia asira itakayokuta basi zayeni matunda ya pasapo toba wala msi wala musiwaze mioyoni muwenu kwamba tunaye baba ndiye iburahemu kwa maana na ya kwamba mungu aweza katika mawe haya kumwinulia iburahemu watoto na shoka imekwisha kuwekwa pfenye mashina ya miti basi kila mtu usiozaa matunda mazuri kukatwa na kutukwa motoni haya tuachie hapo tunaona pia njoana akawaambia watu wakati walimwendea ubatizo kule jorodan akaangalia mafarisayo wanakuja akawaambia enyi wasao wanyoka nani aliwaonya kukimbia hasira ya mungu inayekuja akawambia basi kama umekuja hapa ili kusundi ubatizwe ukiondoka hapa sayeni matunda mazuri matunda inayepanana na toba wala muzizeme moyoni mwene baba iburahemu mungu anawezo wa kuinua mawe iwo watoto wa iburahemu na choka limekwisa kuwekwa kwa kila mtu usai matunda ukatwa kila mtu sisaa usai unakatwa anaongea kwa sababu mungu anataka faida kwa kila mmoja aliye hapa mungu anataka faida hata wewe ungelima chamba tunaambiwa na ndada wetu hapa wakati analima na napanda anatarajia masao masao hiyi musaindie sasa naye mungu anataka masao kwetu haleluya kwa sababu ndiyo kusundi ya kukuokoa ingekuwa sio hiyo mungu ana haja ya kukuokoa apate faida gano bwana yesu hazipigwe lakini mungu anataka faida kwangu na kwako mungu anataka faida anataka wewe siku yaliyo kusudi ya kukuhokoa ukisoma mariko tano wakati alihokuwa yule mutu alikuwa na mapepo ya lijoni alikuwa naka makaburini alimuambiya nenda ukahambiye watu wakwenu inzi bwana libyokutendea kaubilie watu wen bwanaisuazipiwe jesu alimwambia sitaki twende na wewe nataka natakauende kwa watu watuwen ukawaambie vila bwana mekutendea indi kwambiwa nenda ukaubili abali njema nadio tulisoma katika kitabu ya subuhi tukasikia katika injiri ya eh, mariko kumi na sita musano wa kumi na sita yesu akawakemea kwa sababu hawakumwamini akawambia ndeni katika ulimwengu mukafanye watu kuwa wanafunzi wao muwaupilie caca wewe wakati usai na baba ni mkulima na mkulima kila wakati utembea na panga unaona atafanyaji kwa hiyo tawi sinikuliondoa na unajua baba akiliondoa ana azara anataka kuondoa ili ingine ipate nafasi ya kuzaa ukienda kwa watu wale wanapanda kama machungwa zana zana pokando maembe kule kwetu unakuta maembe inafungwa mpaka na kamba ili sija ikabunjikeile kwa sababu imesaa anatabuta ata kamwa ni bitu bya kuhekelea ili kusundi iyo masao isimwagike sababu anaona iyo muti wake umesaa ndibio ilibio wakati unasaa mungu na kulinda na naweka ata ulinzi kwa sababu anajua i muti na matunda bwana yesu asipiwe na wengi nasi tunaliya eye baba nataka unihondoa hapa nataka kukuambiya muti uliwo na matunda hata vijana ndiyotupa mawe akuhondoiyapo mawe itatupwa lakini atakulinda bwana yesu asipiwe ini kumaniza nataka faida kwako hanataka faida kwangu ingekuwa tunazaa vila nataka kani bwana kanialake lingekalimejawaaesasi lakii saingine kukaa kukaahapa nisisumbuliwa niweke vibiliahapa niweke nguo yangu hapa niweke kingine kingini haawaessi unasuguliamwenzako akuja hapo unasuguli upangevituvakwas saza hiyo hataki atakiho hakuna faida anataka siku ya leo ile kiti unaona akiko akina mutu na umepakana naye mungu anataka leo uitize mutu kwa hio kiti bwana yesu asipiwe hebu ni wambie mbabi yetu mbinguni tutahukumiwa si kwa sababu atuyaokoka ni kwa sababu hakuna faida ukisoma maandiko inatwambia yakwamba katika kitabu iyo ya korintho paulo anasema kuna mbathi wetu nyumba zao itacyekwa na moto kwa sababu yavira simejengwa bibaya mungu anataka paita tunaimbanga wimbo wakikuyu, adombe, adombe, adombe, wa kikuyu nĩkaini yathombĩ nĩkaini athombĩ maatuinĩ nĩkaini ya thombĩ nk ukaini athombĩ weetwe nuu Akorote wele all the day. Kaikwe mondole agwatitete weera. Tombe ogaitako eo kainya. Bwana Yesu aziviwe. Wanagatoke meini o worea, ginya a kaike kaka yake, e kaike kwa nake akorote ke ndozi arete. Awezi kuchukua mti ukaweke ndisi nda mutoto. atakale kangu kako pale. Nimekawekea mti maana kako na mutoto. lakini kama kana mtoto uweke yanini urieki wera esu aitiwe twrarega kwigeka gkingi kio kaitmanek nondu gitina kindu tũrĩa lakini akitu nimwatatukina kwa kwaihio nataka kũkwambia kama unataka unatakataria usima wa milele kuna wengine kure watakaa na barini kama kkwihenyetewa sababu kitu wenikuona kuonaandu makiewa, makiewa taji lakini sasa h oh, nakaa hivi unaona mokozi anakupita anakuja napee mwenzako nakaa hivi mwanaisi asipiwe unajua ukienda maarekunagawa vitu mwanaisi asipiwe una siku nimeenda kula kwa ndiokivila sasa ndiwo akaniambia siusaindie hapa kugawa ni mahindi wakati unachota mutu amesimama hapa ogezk namwambia nimeambiwa ni na mojamoja ni sijanek moja. sasa unajua nilichindwa ni kazi hapo kwa sababu gani kila mtu anakuambia muongeze na ndio na ananiambia weka kila mtu mkebe wa kilo kilombili tosa sasa naye mtu andakuya hapa karibu na mutamoya oezukeha ndazotea huyu kwa sababu nami unajua hii mahindi jambo la kwanza zi yangu ya pili mi sina uvaya na mtu mwingine ananiambia niwekee mbili ameona yula nimemchotea nusu niweke mbili sasa hiyo nitafanya kazi gani nikaambia wala asikali hapo hiyo kazi itaki mzee inataka vijan nikaiondoa na hiyo itaki itakimzea inataka vija lakini kile kimetuma ni kwa sababu ya hiyo wana yesu azipiwe nikaenda male kwingine nilisimamia kuhusu unga ebo nikwambie hiyo unga nawawia wachungai walinibeba wakaniweka kano kaniambia notiamamiwanyu wakaingia wakachukua kwa kipanga kwa kwa nisan eh? kwa hivyo kitu kinaitwa kugawa ni hatari na wewe nataka kukuambia wakati kunagawa mbinguni unaona utapewa kitu ama hakuna kitu utapewa anaez unapoangaria maandiko ikasema ya kwamba johana akaonyezwa watu waliyejaa taji wengine wanachigiliwa taji yao umezaona viviarosi vile wengine anavanguo mpaka inapita hapa unakuta wengine anazhigirianga pandehii na pandehi kwa sababu atakanyanga iko mpaka nyumba huyu ni viviarosi na naunajua miguni tutaita biviars ukipewa neti kama hio alafu wengine vile huko wamio we wakunaaja kuvata eh, eh, ilenini neti we omesa sawa unajua utazikia bivaya kwanini unazikia bibaya na nikazi aukupanya ata saai uende paleiquit nitumie mbangi wende ikwiti sababu umeokoka wende wahta uombe ukiwa pale alafu waambie manaja nataka pesa atakuliza una akaunti sindivi atakwambia na kama una akaunti pale utachukuliwa na utawekwa ndani uzipikilia itakuwa mzezo utawekwa ndaoni kwa nini kwa sababu una akaunti pale na kwa mungu na akaunti pia ili ambayo unachangia wana yesu azipiwe unapoinua mikono yako yakobaba e, nataka unipee anakuliza wea hisi akaunti umeweka nini kwa akaunti yako utaona kama mungu anakipendeleo kwa hivyo ninapomaliza sababu nataka eh, twende tukimaliza eh, nataka uangaria hapa katika kitabu hii yamadhayo kumi na tatu itabu ya madhayo thatin ni marizi yapo tumepata tumepata madhayo 3 kwanza tuanzie 18 halafu turuke kidogo t24 nimarizi apousome yeah. misari kidogo hapo turuke kidogo sababu ya masa basi ninyi sikilizeni mfano wa mpanzi kila mutu alisikiapo neno la ufalume asielewe nalo kuja yule muwovu akalinyakuwa lililopandwa moyoni mwake huyo ndiye aliyepandwa karibu na jia naye aliyepandwa venye miamba huyo ndiye alisikiae lile neno akalipokea mara kwa furaha lakini mizizi, dania, lakini, mizizi ndani yake haca oh, nikute mstari waet lakini hana mizizi ndani yake mbali hudumu kwa muda ikitukia dhiki au kwa kwaajili ya lile neno mara huchukizwa naye aliyepandwa penye miiba huyo ndiye alisikieye lile neno na shughuli za dunia na udanganyifu wa mali hulisonga lile neno likawa halizai naye aliyepandwa penye udongo mzuri huyo ndiyo alisikiaye lile neno na kuelewa nalo yeye ndiye azaye matunda huyu mia huyu sitini na huyu thelathini akawatolea mfano mwingine akasema ufalume wa mbinguni umefanana na mtu aliyepanda mbegu njema katika konde lake lakini watu, walip, watu walipolala akaja aduu yake akapanda magugu katikati ya gano akaenda zake tunaona hapa yesu akiongea kuhusu mpasi mpasi ni kama vile sasa ni mkulima na ndiye anapanda akasema wakati alipokuwa napanda kuna mbego zilianguka kwa valavala ndege akaja akachukua kuna zile zilianguka kwa miva miva ikaichonga aisai kuna zile zilianguka katika myamba miamba ni mawe kwa sababu haliwezi kupata misisi zinakauka na kuna zile zilianguka kwa undongo mzuli sinasaa na hiso ndianataka iso ambaye silianguka kwa musanga muzuri sinasaa tasawejiulize ulianguka kwa barabara ama ulianguka kwa miva ama ulianguka kwa mawe unalete faida gani kwa mungu sii unajua wengi wetu hata tukiwa na shida unaporilia mungu anakuja kukujivu kwa sababu yaile kazi unafanya hebu niwaambie kitu na ni kitu nimeona kwangu kama jana usiku nikwa naumwa na, na miguu hata uy alinipigia nikamwambia sijui kama naumwa na, na miguu maana yangu inaniuma lakini katika ile hali ya kuongea na mungu nikaambia mungu kesho ni jumapili na nahitaji niwe kanisa baba nikiwa namna hii sitaenda wakati naomba namna hiyo sauti ikanijia utakuwa sawa kwa sababu mungu anajua nina faida kwake hebu nikuambie ukiwa sasa hauna faida hata ukiomba unakuta kiko tu tubile sababu mungu anakuuliza kwa mfano ninaomba baba ukinipona nikakuimbie anakuuliza hata wakati umepona kuna ziku unaniimbia adaiso asipi naomba baba pesa hata ukiwa nazo kuna siku nitolea kuna mama moja siku moja tukiwa pale kwa barabara akasema si mungu unipee pesa niwe nikilipa nyumba hii nikasikia zauti naniambia hapo hapo na naile mia akonaye mbona ato hiyo akipewa nyingi atalipa hii nikamwambia hevu sikia ndanda nimeambiwa huko namia. na mia nawezi kutoa ilipe nyumba hii taza ukiwa na nyingi ndio utatoa akaniambia ukweli niko na mia lakini natarajia ninunduia watoto zipo oh seso mungu anajuwa hata akiwo nazo uzipikiliye kamo mechindwa napungula zilingi moja kwa kumi ati ukipata miya ndio itakuwa zuli alaka kutuwa zilingi kumi hata ukipata alubu utaona ninatowa mingi wacheni wambiye ukitaka visuli jipunze kutuwa hiyo silingi uwe mwaminivu kwa hiyo ukisoma bibilia inasema ikiwa wee uko mwaminivu kwa hiyo vindogo ntakupanya kuwa mwaminivu kwa vikubwa bwana yesu asipik usiambie mungu ya kwamba atiakikupee herufu kumi ndio utakuwa rahisi kutoa siringi helufu moja na unajua kwa mia unashindwa kutoa kumi na kwa kumi unashindwa kutoa zig Ata ukipata at ukiatarbk kwzndiutaata kasi riutaema ngai t nai <laughs> niatinagirie kou gkinakatiangeukaikial ikjug nimwamiiakata ytuemakukati kwa kikinki, ikuja Nae mungu ni yote. kwa kwani kuna watu wanakata nusu ikikkuawakataka i anvakzakiis jifundize kwa kile kindogo marisa, kuhusu, anaungojea mbeko, anaungojea kwa hivyo ninapomaliza mungu anasema kuhuu kupanda anaongojea mbeu anaongojea faida kwangu saimoi anataka faida mungu anataka faida kwake bwanayesu asipiwe Ndi hata nikiwa nachinda nikimuomba ananiambia ni kweli bwana yesu yesuasi sababu anajua hata ukimwomba kwa mfano hapa tunataka kujena mwana asipiwe hapa tunataka kukorogea wambie mungu bava ukinipa pesu ntafanya kazi ya kukorogea hapa naile kumi utoi unafikiria mungu ni mwanadamu umundanganya mwambie sasa ini kwa sababu niko kidogo ukinipee nyingi mungu ni mwelevu kuliko wewe izi zoze mungu ni mucholaji kuliko vile unachola bwana yesu asipiwe anajua kuliko vile unajua siunasikia naniambia mia huyu mama ile mia yako naye awezi kutoa ilipe hi kanisa lakini anaambia mungu nipee kazi niwa hata nalipa hiyo nyumba atai kiwanja una mtu ariniambia simuni obe nibarikiwe pesa ngapi nikamwambia kutoka n akaarikiwa aa mungu ianja niwanunulie sasa nikapikiria wakati tutampigia tumwambia hata tumepata karahisi we kutoka kwa milioni dhati na tumepata ka 5 si ako hata tarifa tukienda ranji hata <laughs> nikuambia wanadamu ni wanadamu ni kweli nikampigia nikamwambia hata tumepata karahisi ulikuwa unaniambia hata hatuna haja hiyo ya peza mingi tumepata rahisi nikipikilia ataniambia kunya kezo tulipe akaniambia ngoja tutaona ngoja tutaona sasa tumemaliza miaka tatu sasa tunaenda yaino unapikilia atalipa bwana yesu asipiwe sasa ndio ilivyo katika wananda bwana yesu azipiwe kuna mwingine aliniambia aliniambiaish kulingana vile umenishikilia mimi nikifanikiwa utaendeza rendiroma akafanikiwa ni kweli ndio mungu aone mungu akaniambia muangalie hata ukipiga simu awezi zugua nikasugua simu nione kama ni kweli nikapiga simu nikapiga mezi ka moja moja tano ndio nione kama mungu ameongea ukweli akuzugua hata kezo nikapiga zingine hata kezo kutwa nikapiga zingine nikazema hakika mungu wangea ukweli bwana yesu azipiwe na hii tuko tukwako majuu niuli alisema bishobu nikipanikiwa sasa mimi hata ukiniambia hii... nikipanikiwa ntakununulia nyumba ambaye imejengwa nakuambia we mungu akubariki upate akubarikiwa upateakoacana kwanini kwa sababu mwanadamu ni muongo kwana esu asipiwe nataka kuambia ukweli ukitaka kwaindi mungu mwaindi kitukile utaweza watakumuaindi maeluku mwambie mungu kinivaligi ntakupemia iyo tubandala kueka mingi navili nyingi watu wanapotea sababu ya yahiyo navili na si ni kweli hata nyinyi mumiona wengine wamebarikiwa hata na magari mutu anasema hapa hakuna akeni anaenda mahare kuna akni naye mungu anacukua siku hiyo inaendea kwa barabara ananiuliza mbizo kwani muliniombea nani naani nina wakati wa kuomba mabaya na mazuri sasa ziwalikoza si zwake sasa ukikoza ak zinaenda sababu hakuna hakunapak kadi ukipaka kwa barabara utanyanganywa tukawa na mp mmoja wa kina ngopu alikuwa mshirika wangu nakuambia ukweli nikamwombea akaingia kiti yakena ngovu akaniambia nikiingia hapa ntajua vile kanisa hiyo inakaa huyu ndanda akushugulika hata senti moja mungu akaniambia usiku chukua pungua ukuja nikuonyeze nikachukua kipunguo akaniambia funga hiy opisi hii niawanjile namwambia kutoka leo kiti leokiti ngopu imeisha nikafunga na nikatoka kipunguo tukakutana nainje nikamwambia kipunguo ndio hii kazi yako imeisha na nailiisha kwanini kwa sababu ya kuaindi mungu kitu ambayo utafanya kwanayesu asipiwe ni vizuri kwa, kwa indi mutu mungu kira unapanya aaesu tunapomaliza tunapomaria natakugwambia mungu anataka anaka fai anataka faida kwangu na unajua mwimbai amamuki kwariama ngai ti mundu atiriagira undu nguru ati ngai atiriagira mundu guru ta mundu aa kiriaunaidi aindi kiria unawea gutenda izikia tumeaind vitu vingi angaria soma katika matendo ya mitume mitumetano huyu ni anania kuna aja kuzoma nakwambia utazoma bandaye anania halipo watu watuvila wanajitolea hata ye akazema wakona mke wake mama hata ile chamba tutauza tulete hapa sasa wanazikana mkono wakaenda wakifikiria itapata mununuaji ameambia mungu wakienda pale wanakuta mununuaji ako tiari na pesa mingi walipoenda pesa imekuja nyingi ha? mzee akaangalia hivi hizi sote ni pesa ya chamba akaita mama mii naona tupeleke nusu ama unaonaji hatakuwatani sawa haya tukua hiweka weka kwa filo ya kitanda hii ingine tupeleke akabeba kambaaza yake anakazika vizuri aazaziviwe anaenda kwa wale watu ambayo wanaombewa na mitume hata yeye anakanyanga polepole polepoleptero hata mimi nakuja aniombee hii kimbaaza ptero bandara ya kuombea kimbaaza anamuuliza anania mbona ukaingiwa na nalomubaya ukandanganya loo tipesa iyo yoote ilikuwa yako na ata io chamba ilikuwa yako mbona ukaingiwa na narommbaya ukandanganya loo indi uliuza akaanguka pale vijana akambiwa chukua petero ana laka sugueni mupeleke uku naonanga bila isilamu anapelekangw wisilamu hata ukizinzia kidogo tumekupeleka hakunakuongojea hata <laughs> tulie waisilamu aliagi unalia akiwa wapi na meza aondolewa bwana yesu asipiwe anania naye aliondolewa hivo na ni anaondolewa hivo dakika moja bibi wake na anakuja nakagiatua na kanyanga pfolepole bwana yesu asifiwe petero anamwambia pivyu hey, anania hizi ndiyopesa mulihuza chamba hey, akaambia ebuangaria hinyayo pangine nyumba ilikuwa na pumbi kama kamaii ebuangaria inyayo simetoka kusika mume wako naye akaanguka vijana sukuwapeleka wakapelekwa napetero akawazwa akiubiri sasa kazi hiyo inafanywa na nani lilo anapagia mwenyewe aini mungu kila unaweza usikimbia kila uwezi nataka sasa tusimame tuombe ndio sasa tuingie kwa chabuta ingin hataka kila mmoja asimame inuwa mikono yetu wenekezamigu woonaitaji oh, mbaraka za m wii enuwa mikono yako ori oh, vavusaa ori oh, makandoro vosikiria raikari maekondiz maiedizarialavaka bavayango kwa ueso wako baba yetu na nakwangobosako yova ninaomba kuajili ya i mikono yova baba yangu kawabariki baba yova kutoka leo wakasaye matunda matunda inayeweza baba yangu kueleweka yova wasayindiye hata kwa mipuko yawo wasayindiye hata kwa mikono yao sayindiya maisha yawo wasayindiye wanapotoka wasayindiye wanapoingia yova asiku yaleyo valiki mikono yawo valiki vibeti vyawo paliki viyacala zawo paliki kazi zawo paliki familiya zawo yova kutoka lewo baba wakabalikiwe wakayinuliwe yova nanena mbalaka ya watoto wako yova wasayindiye kuza matunda wasayindiye baba kulete matunda kwako jeoba See, Mama now, wasa Baba? ata Katika, they had to Baba wasa in Baba wasa I in the wasa You over in Baba naomba na kuamini from