Nai wewe ni Nai wewe wa Na watenda mambo Na dunia ni kote. Na wewe kame, we wewe wa yangu. watanda matu. kote kane wewe ni mungu na hujulikane wewe unaweza wa na watenda mambo makubwa na dunia nikote mpigie o makofi sababu yeye ni mwema naijulikane yeye aweza anaweza kutenda mambo makuu tunaweza cukua viti vyetu tunapoenda kushiriki neno kwa kifupi sababu mungu ni mwema bwana yesu asifiwe praise god e, siskii mn ya mtu amaramekula bwana, bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe nashukuru mungu sababu ya siku ya leo tunapoenda kushiriki neno la mungu ambalo ni uhai na chakula kwa watu wake kwa hivyo leo ukuliza kaa umekula sema umekula sababu neno ni chakula cha wateule anaes wasikiw igeea tuende kwenye kitabu cha uh, barua ya john sio gospel sio na huku katika madi na nini kule nyuma kabisa karibu hufunuo twende waraka wa yohana the of john ile sura ya tano alafu tuanzie pale mstari wa kumi asui kama umefika pale in the book of john firt uh, john chapte 5fo ves 0tasm kt kunanyumakabisa kalibu ufunua in the book of first uh, john chapter 5 then from verse 10 soma kwa kimombo na pia kwa kiswahili naninasemaivkwa kiingereza so all who believe in the son of god have this testimony in their own heart but those who do not have believe god have made him out to be a liar. Because they have not believed what God has said about his son. The testimony is this. That God has given us eternal life. And this life has its source. For this life is in his son. Whoever has the son has life. Whoever doesn't have the son does not have life. Verse 13. I am writing this to you so that you may know that you have eternal life. You that believe in the son of God. some kwa kiswahili vili nasema hivi anayemwamini mwana wa mungu ana ushahidi huo ndani yake ama katika moyo wake lakini asiyemwamini mungu anayemfanya yeye kuwa mwongo maana hakuamini ushahidi aliotoa mungu juu ya mwanawe na ushahidi wenyewe ndio huu mungu aliupatia uhai wa milele na uhai huo uko kwa, kwa bwana yesu eyote aliye na wa mungu, uhai mwana wa mungu anaouhai huo asiye na mwana wa mungu hana uhai kumi na tatu nawaandikieni mpate kujua kwamba mnaouhai wa milele nyinyi mnaoamini kwa jili la mwana wa mungu bwana yesu nataka tuongee kwa kifupi kama bwaaesuasifunea kpakkm mi na kuhusu uzima wa milele uh, maana sababu kuu ya kristu kufunuliwa aliweza kufunuliwa ndio watu wapate uzima wa milele mwanaisi wa sifiri yeye mwenyewe alipokuja alisema nimekuja nimefanya nini nimekuja nimpe wala watakaoniamini uzima wa milele yohana t ki sit inasema hivi kwamba mungu aliupenda ulimwengu na kwa huu upendo akatoa mwanayew wa pekee ili kwamba yeyote atakayemwamini asipotee bali apate uzima wa milele kwa hivyo kristu kufunuliwa kwake ndiyo sababu sababu yake ni hii kwamba watu wakapate uzima wa milele maana wote walio duniani wame, wame, wamekufa ni wafu jesus is ambaye hana kristo amekufa wanaisha sifiwe unaweza ona wakipita huku lakini j ni wafu si matusi ama ambaye hajazaliwa awana ee bado ah, kifu. kwa haya maneno tunaelewa kwamba kwa hivyo na hata nao tunakutana na watu ambao wanakufa kama ukiona wa tabia ambazo pengine ni mbaya sana zina, zina harufu kama ya kitu kimekufa ujue ni hali au haiyao anaisiwasi ukiona wakitembea duniani wanafanya mambo ambayo ni maovu sana mpaka yna harufu m so hawatapata uhai wa mwana wa mungu yesu krist watabaki kuwa hivyo sababu kwao hiyo ndio halioisipendeei sana una asa wa ya atnd kilichokufa kitanuka ave iva vey bad, right? bad fo foul sme kwasababu gani hakina uhaiwale ambao hawana kristo na hawana uhai milele hao watanuka hivyo na nawatanuka katika tabia zao katika kuongea kwao katika kupigana kwao lakini wasifi ainasema hapo kwamba alie na mwana amepewa nini uhai wa milele yule hafai kuendelea kama kitu ambacho kimekufa maana hata kama umeumia mguu na hauwezi u haueziuks ul ambay amekufa orini. akona mnukowa aina yake naissifi ana harufu ya aina yake sababu anaoza lakini sisi tumepewa uzima wa milele so we not be complaining sazila watu wako hapa duniani na wanafanya matendo ambayo harufu yake ni mbaya na ni mambo ya uchukizo naissifi paulo anasema kuna mambo ambayo wanaongea hata sisi hatuwezi kutamka maana ni niyayaidi Praise god hivi wameokoka kuongea mtu ambaye anashiriki katika mungu. Sema, shi, katika maongezi mungu mungu mungu maana maana ukiingia ambao inakufanya urudi mahali wako. mahali wako nea tapata za siku hiyo maaniko inasema saa hii tumepokea nini uzima wa milele tuko katika upya maana t tu, tumefufuliwa wanaaesi wasefiri wajantumie hilo neno tulikuwa wafu na tabia zetu mbovu wana aesi wasefiri na katika dhambi ambazo zilikuwa zimetuweka katika kifo lakini katika kufufuka kwetu tuko na uhai wa milele mwana yesu wasifiwe kwa hivyo unaposikia bibili nasema yule ambaye mwamini mwana wa mungu amepokea uzima wa mileni kumanisha kwamba huyu Anuwe, mtu amebadilika siniukweli ameweka mtu alikuwa amekufa akifuuka sini mto tofauti sasa bibili inasema tumekufa katika dhambi lakini katika upya tmefufuliwa katika uzima wa mileewanaishiasifiw wvo wewe kama uko hapa na unasikiza habari hizi leo unafaa uelewe kwamba wewe ni mtu ambaye ako na uzima ndani yake na si uzima wa maisha haya lakini ni uzima wa milee si ati utakuja ukimpokea yesu leo unapokea nini uhai wa milele bwana asifiwe it is not in in the the future only but in the present mileewanais asif ukiskia hinasema aliyempokea mwana wa mungu hapo tumesoma amepokea uzima wa minele na uhai huko ndani ya yake so ule anayepokea kristo leo anaingia katika uhai na itakuwa his state mpaka kurudi kwa yesu kila itaka ki chondolewa ni huu mwili bwana yesu wasifiri kila t ni ki nini ni mwili maana huu ushahukumiwa maana hauwezi livi ufalme wa korini wa kwanza kmi na t kuanzia hapo hamsini kwamba mwili ambao ni nyama na damu hawezi ulihi mfalme lakini huu mwili umebeba nini uzima wa milele kwamba utakapogeuzwa kutoka huu mwili kuingia huo mwingine bado itakuwa wele wanaisi wasifile lakini ule ambaye hajapokea kristo yesu ndani yake ana uzima wa milele na kama leo ataondoka kabla ya kumpokea kristo yesu anaendelea katika hali yake ambayo ishahukumiwa kwa rais wasifiri lakini inasema kwamba sisi tuna uzima wa milele maana uko katika kristo na kristo ako ndani yetu napoendelea kumalizianakuambia hivibilinasema hivi yule ambaye amemwamini mwana wa mungu anao huu ushuhuda ndani ya moyo wake ni ushuhuda gani ni ushuhuda kwamba ni mwana wa mungu na hivyo amewekwa ndani yake uhai wa milele wanaesiwasifili kwa hivyo weo ukitembea mahali akapotembea itakuwa katika mawazo yako in your conscience kujua kwamba mimi hata kama natembia duniani na naingia katika mambo yaliyo duniani kama masomo kula na kunywa warahisi usifiwe kuwa katika ndoa kuwa na watoto haya mambo yako duniani na mimi niko duniani kwa hivyo nitakuwa na haya mambo lakini kuna kimoja ambacho akiondoke katika mawazo yangu kwamba mimi na uzima wa milele arahisi wasifiri maana moyo wako unao ushuhuda god rig wajanido mfano rahisi sana katika maisha ukiuliza mtu ni wakabila gani wengi wao hawafikirii kusema si ni sinikweli sababu wanajua sababu wana nini wana wanaushuhuda wa mahali watokako kuna mtu wajuimahali ametoka kuna mtu ajuu ukienda mahali kama uganda ni ni wapi wapi mkenya unashinda ukifikiria unajua na kwa kwa nini natoka moyo sababu asifiwe kama umetoka coast nimetoka wa mahali kuna mzungu mchina mhii ukisikia kumetan mafrika amkomo sisababu najijua wanaisi wasifiwe maana hii ushahidi ni dhahiri katika moyo wako nao wale ambao wako na uzima wa milele ni vizuri wakuwe na kuelewa hali yao kwamba huo ndi ushuhuda wao wa so be very easy for you najua nimebeba uzima wa milele nina uhai wa milele hata kama niko hapa hataa nikohapwaaiiws maana wacu wamesahau hivyo na wameokoka maana wamejaribu kufanya kuokoka kama kitu kingine kuokoka ni kutiwa uzima wa mirene unakumwamini yesu kristo kama hujaielewa kuokoka ni nini ni kuwekwa uzima wa mire aamnanyeelewa vizuri kuna watu wengi aza kuokoka nikufanya nini kuokoka ni kupea uzima wa miree Una Yesu hata kama kwangu kn kwa engine ni kwamba mungu ametia uzima wa yangu kupitia kwa uziawamiendaiyanu u the lakini kitu ni hii katika mawazo that watu wengi na kushiriki kwamba ukweli wote juu ya ote ni kwamba mungu ametia uzima wa, wa yako kupitia wake lakini hii ufahamu usipoteze uziieiyako uitotowaef hata kama katika maisha haya hii isiondoke katika mawazo yako unapotembea unakumbuka mimi niko na uzima wa milele bwana wanaisi wasifiwe unapoenda sherehezo zote nakumbuka niko na uzima wa milele bwana wanaisi wasifiwe unaposhiriki mambo ya maisha haya nakumbuka mimi niko na uzima wa milele god maana hivyo niyo biidoambia lakini yule ambaye anakataa amemfanya mungu muongo umesikia vizuri kwa hivyo yohana kwahivyo yoaa mpate kujua kwamba mnao uhai wamle, watu wa milele nyinyi najunawatsawnaona mamoanaedeuaaiasauunaonamamboakaa inaendelea mpaka inafika mahali malu najino kama watu wengine si wengi sel unaosa feda kama watu wengi afsheeatoatu eng naa tofauti yangu na dunia ni nini tofauti yako na dunia ni moja tu kwamba mungu ameekeza uzima wa milele ndani yako ndaniya anwasif na yule ambaye mungu ameekeza uzima wa milele yesu atakapofunuliwa tafananna krist maana kristu mwenyewe ndiye huo uzima wa milele usmstariwa kui n bl hebu skizeni vizuri kwa kimombo inasema wa the testimony is this that god has given us eternal eternal life life and this eternal life is in his son uif i yule ambaye akona uzima wa milele akona kristu na kwa hivyo krist atakapofunuliwa kwamba tutafanana naye ni na na, ukisikia uzima wa ndani ndani yako hivyo ndivyo mungu roho katika iko kwa a n aa ai yes, nyamnuiao hapa naye paulo anasema wakorinda kwanza 1i n uh, anasema hivi kwamba kilichotoka kwa mchanga ni mchanga kilichotoka binguni ni cha binguni wanaisi wasifiwe kwa hivyo kama umezaliwa upya katika kristo wewe tena si wa dunia maana uzuma wa milele unakupa nahiyo nielewe vizuri unakupa hali ya kiungu ambayo ni ya mbinguni wanaisi wasifiwe una uzima wa milele hali yako katika nafsi yako tena si yamtango hali yako ni ya yesu hata of bnguw ni vizuri pia ujielewe hivi maana uko na uzima wa milele naye mungu katika kuelewa kuelewanajwewe umeintanishwa na wale walio binguni bwanaaisi wasifiri kwa hivyo ni vizuri tukae na huu ujasiri tunapotembea duniani tukajua kwamba kila tunapoenda kila mahali tunapoenda tunakumbuka kwamba sisi tumebeba uzima wa milele bwanaisi wasifiri umebeba nini uzima wa milele kwenye biki uko na uzima wa milele kwenye furaha uko na uzima wa wa wa wa wa milele milele milele mambo haya ambayo ambayo inaweza kutolea ikuonyesha kama kama ni kama hauna amani amani unakumbuka unakumbuka unakumbuka kwamba kwamba kuna kuna kuna uzima uzima uzima uzima wakati ambapo nyingi nyingi nini nini na umebeba katika katika katika wingi vitu vitu of things, nini? Uzima katika hali ambayo, haina lack you kumba, mimi, nimebeba moyo wako utaweza kusimama kwa ujasiri na kusema kwamba inouaya mwana aisi wasifiri utasema inou najijua mimi ni nani mimi ni yule mtu ambaye amebeba uzima wa milele mwana yule anayefahamu hivyo hasumbuki sana katika mawazo hasumbuki sana katika mambo ya maisha maana tumaini lake liko katika kuelewa kwamba mungu amemfanya yule atakayeishi milele milele milele yesu yesu na uko uzima wa utaishi maana hivyo hivyo inafurahisha mungu kwa hivyo, haya uelewe siku ya mambo ultakaishi milel ali maana i kristo yesu mungu ameekeza uzima wa milele ukakmbuakabla hayo je ulikuwa mfu natambia zaufu, na natambia za ume, umewekwa uhai ndani yako tabia na mambo ambayo inakaa ya mfu lazima ikondoke ya tatu ikondokee ukumbuke ni hiv kwamba mungu sababu amewekeza uzima wa milele ndani yako lazima utembee ukijua kwamba wewe ni mtu ambaye amebeba uzima wa milele na kama beba uzima wamilele, funuliwa, wa milele yesu mtafanana na na na hiyo ufahamu hekima ambayo kuwa nayo unapotembea duniani na hivyo ndivyo yohana kawambika nawaandikieni mpate kujua kwamba mnao uhai wa milele nyinyi unaomwamini kwa jina la mwana wa mungu mungu awabariki sana sababu ya kuwa na wakati huo uh, wakusikiza uh, uh, nikiomba kwamba