naam naam naam ni wakati mrefu sana tangu tulipoonana sivo lakini leo nimekuwa nikisoma kitabu cha watoto aa, tafakari ya babu aa, hiki kimeandikwa na kimeandikwa na nani swalehe mdoe nafikiria wasomaji wa kiswahili wanakielewa na kuna adidhi moja nimeipata ambayo imenichangamsha sana mwandishi anaongelea kuhusu tofauti zilizoko aa, tofauti zinazojitokeza na kwa vijana wa sasa A, anaita hadithi hii vijana na usasa mwandishi anasema nini A, tusome hadithi hii kisha tuichambue kidogo siku moja nilikuwa ni kibarizi na babu yangu tulikaa kimya kidogo mara babu akazinduka na kutikisa kichwa kama anaye keketwa na maini na jambo fulani baada ya sekunde za kuhesabu akaanza kuzungumza nyinyi siku hizi me, mnataka mna, samahani nyinyi siku hizi mnatafakari kwa masikio na siyo akili mambo mazuri ni machache lakini mabaya yanaongezeka nilikaa kimya na kujaribu kutafakari maana ya maneno yake akaendelea hakuna tena kiama kiama ni hiki tukionacho hapa duniani angalia watu wanavyotembea uchi nilitafakari kwa sekunde chache kuhusu maneno yake nilikumbuka kwamba babu ali kuja mjini na kushuhudia jinsi baadhi ya wasichana walivyovaa vibiriti ngoma hay neno geni pale wengine walivaa minisketi wengine walivaa suruali zilizowabana na blausi fupi na fulana zili, zilizowacha zilizo vitovu vyao wazi babu yangu katika ujana wake hakuyaona hayo na ndiyo sababu akaja juu hali ya uvaaji kwa kweli ilikuwa imebadilika kunao wasichana waliovaa viatu vinavyowafanya waonekane kana kwamba walitembea hewani hatua zao zilikuwa za kuhesabu na walitembea kwa miondoko utadhani ni mashindano ya urembo Niliku, niligundua chanzo cha kimya cha babu na yaliyokuwa ya kimsibu moyoni nilibaki nikitafakari hali hiyo kwa muda mrefu fikra zikiwa, zikiwayawaya hata nilipoingia chumbani akili zilikuwa zimeniwia nzito sikwambii Zik, viungo nililala usingizi wa mang'amung'amu mwandishi ana ameleta mjadala ambao labda ingekuwa vema kama tungeuangalia kindani mjadala wa tofauti zilizoko katika katika vizazi vizazi inamaanisha uh, the generational uh, kwa wale tunaelewa uh, vizazi tofauti tni ruhusu nitumie lugha ya kimombo kidogo nikingojea tafsiri kutoka kwa mweledi wangu wa kiswahili kuna baby boomers waliozaliwa uh, 1946 to 1964 kuna generation x uh, waliozaliwa 1965 hadi 1980 kuna millennials waliozaliwa uh, 1981 uh, hadi 1995 kuna generation z ambao uh, wengi wetu tuna tuko kwenye, kwenye kizazi hicho uh, 1996 hadi2k hadi, uh, alafu mwisho kuna uh, wale wa kisasa uh, generation alpha kuanzia uh, 01 hadi mwaka wa 225 katika vizazi hivi kuna tofauti kuna tofauti za kitabia kuna tofauti za za fikra kuna tofauti za uh, jinsi wanavyoishi labda tunatarajia haya yote kwa sababu um, kila kizazi kilikuwa na labda matatizo ama um, hali tofauti ya kupambana nayo labda uh, tunafikiria kwa mfano nikichukua mfano mzuri wa generation z hawa nao walikuwa m, walikuwa daraja kutoka kwa generation zile vizazi vile vya mapema kuingia kwa teknolojia generation alpha ama, yeah, generation ama the the digital the digital generation hao nao wamepata kama mtandao upo na kila kitu kinaonekana rahisi so ukiangalia kuna hizi tofauti zote lakini pia zimesababisha wao kukuwa na tabia tofauti na labda sam- wakati mwingine unafikiria upendi tabia fulani ya kizazi kilichoko mbele yako ama kinachokuja baada ya wewe kwa hivyo ningependa unipatie uh, maoni yako uh, ni tabia gani upendi ambayo inatokana na kizazi ambacho uh, wewe haumo ndani uh, tuseme uh, ulikuwa generation z ama millennial lakini generation alpha ambayo ni he imekuja na tabia fulani ambayo ipendi inakukera sana ukiona mavazi labda kwa kuongea uh, wanasema uh, kuna huu msemo unaosema kwamba uh, vizazi vya kisasa wanaenda kwenye ofisi kutafuta kazi lakini wanatarajia kazi itakuwa rahisi kuna wakati wa kwenda holiday badala ya kufanya kazi wanatarajia kwamba labda siku ya jumatatu ikuwe kama siku moja ya kupumzika ama siku ya friday kazi ishe saa saba ama hata usiende kazi kabisa lakini vile vizazi vya mapema vina vinaamini kwa kufanya kazi kitumia mpangilio ulioko so kulingana na wewe labda unipatie uh, maoni yako ni tabia gani ambazo upendi hata kama haumo katika kile kizazi ambacho kina zile tabia ambazowe upendi na watakia wiki njema na tukutane kwenye kipindi kijacho