nananam hujambo hamjambo w usikilizaji karibu kwenye mwaka huu mpya mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu tuna furaha teletele kuwadilisha kwamba tunaanzisha uh, kipindi hiki cha kiswahili kitukuzwe tukiungana naye mariana quu kutoka izi swahili kwa leo tuna furaha kuangazia da uhusiano ama mahusiano uhusiano kwa umoja yni na mahusiano kwa wingi relationships haya uh, mahusiano tutaangazia aina tofauti za mahusiano kuna mahusiano ya kikazi kuna mahusiano ya kimapenzi mahusiano ya kifamilia uh, urafiki na ule uhusiano wa kujua tu mtu labda amna kitu nafanya pamoja lakini mwajuana kwa hivyo niditenda kuchukua fursa hii kumkaribisha mariana ajitambunishe kirasmi kwa wasikilizaji wetu asante sana bwana eliasi kwa mwaliko huu jina langu ni mariana weu mimi ndie msimamizi wa hizi swahili tunapatikana palehz swahili na pia tunapatikana katika tovuti ya hizi swahili naenda kule uh, jifunze kiswahili kwa leo sasa nimealikwa hapa kuzungumzia uhusiano au mahusiano tayari ambayo yapo katika dunia hii yeah. tunapoangalia kuna aina aina ya mahusiano ambayo nafkiri bwaaeliasi amezitaja hapo na tutaangalia wa upana haya uh, cha kwanza amezungumzia mahusiano ya kimapenzi mahusiano haya ni kati ya watu wawili ambao uh, wanapendana na wameamua kuingia katika mahusiano haya kwa sababu wana lengo moja upendo ndio ambao unawaunganisha wote pamoja na pia ndani ya hii ndani ya hu, haya mahusiano uh, huu husiano wa kimapenzi kuna aina fulani flaniflani flani ya, ya mapenzi kuna n yani watu wawili ambao wamekuja pamoja yani mwanamke mwanaume na kisha kuna mwanaume kwa mwanaume na pia kuna mwanamke kwa mwanamke Aha, labda mariana ni kukatiza kidogo uh, umetambulisha hoja ya mahusiano ya kimapenzi na jambo ambalo umeangazia sana ni kwamba mahusiano ya mapenzi ni, ni wale wanaopendana lakini pia nafikiria kuna zaidi ya hayo ukisema wale wanaopendana hata mama na mtoto wanapendana uh, ndugu na dada yake wanapendana lakini si yale mapenzi ya yale mapenzi ya yalad kujamiana labda si yale mapenzi ya kujamiana lakini kuna upendo upendo bado ni mapenzi sasa labda itakuwa vyema tukitofautisha uh, uh, mapenzi kati ya mke na ume na yale na, na ule upendo unaokuwa katika labda mapenzi ya uh, mama na mtoto wake ama ndugu na dada ama marafiki ambao hawajamiani lakini wanapendana uh, lakini, ni jam- lakini ni hoja hoja nzuri sana ya kujua haswa sana kwa wale ambao wanajaribu kujifunza kiswahili na pia ume umeangazia jambo ambalo nilikuwa nimejadili nime kidogo kwa ufupi uh, kwenye kipindi changu cha kiswahili kitukuzwe um, hoja ya mapenzi ya jinsia labda kuna jinsia mme namme mke na mke niliangazia kwamba ni mada ambayo ni ngumu sana kuijadili haswa sana kati a uh, tamaduni ambazo haziruhusu uh, iyaonekana kwamba labda uh, unaangazia mambo ambayo yanakubalika kwenye nchi za magharibi lakini hayaruhusiwi kwenye nchi zingine labda kwa zile tunazotambua labda ah, ni kweli sana bwana elias kwa kuwa mapenzi <coughs> ya jinsia moja wakati mwingine una ukakasi kidogo kwa sababu si wote ambao wameukubali mpaka waleo si wote ambao wanaona mahusiano haya ni mazuri na pia wakati mwingine kuna juzi nilisoma historia fupi ya watu wawili ambao walikuwa wanapenda na wanaume ambao wo wenyewe walia na kisha wa, wakapewa ile haki yakua wazazi kwa watoto hawa baadaye walianza kulawiti watoto hawa na kwa kweli wao wenyewe ndio wanapendana ila unapochukua watoto ambao si wako na kukubali kuwa mzazi au wazazi wa watoto hawa si ema aa kuwalawiti na onyesha, um, kama wao wenyewe hawajaamua wangependa wangependa kuwa shoga, shoga na unapoangalia historia iliniguza kwa kwa sana kwa sababu ua sidhani kama waliridhia mahusiano haya isitoshe watu hawa wawili walianza kusambaza video ya watoto hawa mitandaoni na kualika rafiki zao waje walawiti watoto hawa na walikuwa ni watoto ambao wanaumri wa kati ya miaka tis na miaka kumi namoja nafkiri jina mmoja ya mtu mmoja alikuwa naitwa nani anaitwa ni kule marekani anaitwa na rafiki yake au mpenzi wake ambaye alikuwa alik nwawa kweli hadithi i guasana mi ne nilikua a na, o mahusiano ya kifamilia kwasababu upendo ambao uliopo katika familia watu zake nitofauti ana ano a kmapen n aaaaaaaaasiumaa na no haya ya na ngono mana ka maname eanaa jinsi mlivyoelewana nyinyi nyote natumai nimejibu swali lako iliasi ni maneno ya kustajabisha lakini utaelewa kwamba yote ni ya ulimwengu mezungumzia pia jambo la uhusiano katika familia labda mama na mama na mtoto hawaruhusiwi kuwa katika uhusiano wa kujamiana labda tutaita hiyo nini ni mwiko tabuu tabutabuu kwenye kimombo hairuhusiwi katika jamii yoyote nafikiria ndiyo uh, ba ni kweli mahusiano ya kimapenzi au mahusiano ya kingono kati ya familia, familia hairuhusiwi kabisa ila wakati mwingine ngu haya hayatoshi kwa, yani hayatoshi jambo unapoangalia wakati mwingine unakuta katika uh, taarifa za habari unakuta mama labda amefunga harusi na mwanawe au mama amechukua mwanawe kuwa mpenzi um, wake ku uh, pniw mwenyewe hakuwa kuna kuna nyingine nilisikia pia. Kuna mama ambaye alipeana mtotowake li alile namza aitnweakla totowake wakati, uh, wakati huo miaka ishirini ilipopita niliona kuwa uh, mama huyu alikutana t na mtotowake mtoto ndan naangalia mtu unapata ni mtoto wako n yani mvulana huyo alishikwa na butua akuweza kueleza na wakati huo huo unakuta ameshazaa watoto wawili tayari kwakweli kweli inahuzunisha sana lakini mama huyu hakujua ngaje angejua sidhani kama angefanya mambo ambayo alifanya angeingia katika mahusiano na mtoto huyu na hangekubali kabisa ikiwa we mzazi ungekubali kabisa kwakeli ku, uh, kuzaa na mtoto wako wakati mwingine unapata uh, chembe chembe chembe ambayo yanapatikana katika mwili um, yanaweza kwenda mrama na huenda ukazaa watoto ambao ni walemavu <coughs> ii kulingana na sayansi kwa hiyo kuna madhara mengi ambayo yanahusiana na mahusiano ya ya wana, ya wanafamilia wana sayansi wana eh, wanaeleza kuwa msizae msi mkiwa yeah. ndani ya wanafamilia labda <laughs> uh, kabla tupoteze mwelekeo kidogo uh, uh, kidogoa ukistaa ajabu ya mso utayaona yanani ya, nani? <laughs> ya, <pirauni. laughs> ya na na ha, ni ma, ya ya ulimwengu nacia ulimwengu uh, utafanya nini sasa lakini uh, naona muda unayooma uh, ningependa sana tuangazie um, labda siri za kulinda uh, mahusiano ya mapenzi jinsi sisi tunavyofahamu lakini tutaruhusu wasikilizaji wetu piwatupatie niyao kuhusu jinsi unavyoweza kulinda mahusiano yako ya kimapenzi ama ule unayempenda waweza kuhakikisha kwa njia zipi kwamba mahusiano hayo yanadumu ah, labda mariana kwa upande wako una hoja ambazo unaweza tujulisha kwamba ustahimili ama k, kulinda penzi na, mwen, na mwenzio ambayo mmeamua kwamba mtaishi pamoja mnatumia Uh, labda kisha, mwenzio, anaha, anana, anana, furaha, na pia na pia mwenyewe adas naa asanti sana kwa sali hiizuri inategemea na mahusiano ya kimapenzi mahusiano haya ya kimapenzi kuoa kuoa au au au kuolewa au hayata mimi kuoaa, au kuolewa hayatapelekea hilo ni swali muhimu hadhi yako ili kufurahisha mwingine uao mwenyewe ukiwa aiyao wako uko hivi mweleka wako hadhi she a tu ngi saau haau a wakati huo uh, thamani yako yako au yako. kingine uh, yako. Una gani? gani katika uh, mahusiano haya ni omba, au kila kingine, wanawake u unaosha hamani yao ao inin aamanyaaatahs wakummauani wa aa wa wenyewe wanastahili mda kidogo wakuzika ada yaai channe tgeaa neanafkiria hizo ni hoja muhimu sana uh, haswa sana pale waile uh, hoja Thank kwamba wewe huko tu unategemea kulishwa kudekezwa na kufanyiwa kila kitu Uh, dunia ya sasa yahitaji uh, kila mtu ajikakamue labda ndivyo mweze kulisha famili ama kuilinda familia uh, kuna jambo muhimu sana ambalo labda ningependa tuangazie kidogo lakini muda nao hauturuhusu uh, labda uh, hoja ya vita kwenye mapenzi mariana wewe wafikiria watu wakikosana kwenye ndoa ama mapenzi yafaa wafanye nini Aha, kwa kweli eh, mambo ya vita katika katikam ma- ya mdomo maneno iwe ni vita ya kimwili kwa kweli mimi, simu. Si mkono kabisa vita cha kwanza ni huyu ni mtu mzima ambay ekutana e. yote amejifunza yale yote kwao si ndugu si kaka si dada. Mtu ni mtu mzima amba anafikiria huyu mtu tu mzimaaby naele o aelewaaaa na yeye hii kwa kweli si vizuri mtu hufai kuchapa mtu mwingine au hufai kupiga mtu mwingine kwa jambo fulani kwanza tafuta ni chanzo gani watu wanapigana ni kwanini watu hupigana sana katika mahusiano unapoangalia mahusiano mengi uh, kuna hitaji la pesa katika mahusiano na watu kutowajibika unakuta mtu labda ana hitaji la pesa fulani anapewa hii hey, pesa lipa kodi ni el1 ningependa shilingi za kenya elf-kumi ulipe kodi lakini mwanamke pesa imefika gepena ulie tu a a sa nana kulia a anamdanganya chakwanza chapili nimtu ambaye amezoea nango letachanzo cha ita katikandoaauta katika, katika mahusiano nini kifanyike cha kwanza ndio nasema jua hadhi yako wewe kama mwanamke e kama mwanaume jua hadhi yako cha pili usipige mtu kwa, kwa ajili ya makosa madogo madogo zingatia tazama angalia mtu huyu amekosa nini na ni vipi anaweza kurekebishwa ikiwa ni jamo ambalo haliwezi kurekebishwa rudii kwa wazazi kwa wanandoa na wale wasio wanandoa ikiwa ni vigumu kabisa mtu kumbadilisha au ni vigumu kabisa mtu kuishi au naye aunaatia mahusiano heri uache mahusiano hayo mzima kupigwa au kuchapana au kuingia ndani watu... ya vita watuaa Madara... kwa sababu ya vita maharamariana nimekupoteza kidogo pole kwa kukatiza Uh, uh, ulipokuwa ulipo wasema uh, labda unapokosana ni vema kufanya nini Aha, kile kifanyike uh, kile kifanyike watu wanapokosana cha kwanza ni kutafuta um, chanzo cha matatizo hayo Kosababu, ya, kwa sababu mtu si ndugu yako si dada yako amjaishi pamoja hamjazaliwa na mama mmoja kwa hiyo kuna uwezekano wa kuwa na uh, utofautiana kutofautiana fulani kati ya watu hawa kwahiyo ni vema kujua cha, um, anzo cha cha matatizo ambayo nayo ah, cha unapojua chanzo ah, utajua un, utajua kujibu au naumbna ysas mwanake u mwanaume nafaansnfuongee na uwambie na na si mimi sifurahishe na mamboaynadsetsum ada Ha, utaona kama ni mtu ambaye anafik, anafikra nzuri na angependa kuendeleza mahusiano hayo anaweza kukaa nawe chini mkaleta mka, mka mawazo pamoja na mkatafuta jibu ikiwa ni mtu ambaye anapenda tu vita vya ke, yani, kijinga kijinga hiv mara amekasirika mara anataka kupiga mara ni mtu ambaye haeleweki lakini pia kwa wanawake ikiwa umekoseabadilika kubali. Kubali, badilika, tu huyu matua ye huamka akisema mimi leo ntampiga mfano mariana mimi leo nitampiga ikiwa hajamkosea au ikiwa haujachukua wakatu wengine unaposhika vitu vyake amekatai hiyo ni ya kwanza kitu cha pili angae kama mwanamke newekama mwanaumeahusin ambayonafikiria mtandao wako unakatiza sana lakini asante sana kwa kueleza mambo ambayotandawang hauko katika hali njema sanalabda tuawezamal nafikiria tunaweza maliza mazungumzo haya alafu tutaendelea kwenye kipindi kijacho uh, kuangazia zaidi uh, uh, mada ya mahusiano leo tumeangazia mahusiano ya ya ndoa ya mapenzi mahusiano ya kifamilia uh, kira, uh, kirafiki uh, kikazi lakini kiundani tumejadili mahusiano ya mapenzi mapenzi ya wale wawili wanaopendana nafikiria wakati hu tutaangazia zaidi labda tuseme tutaangazia mahusiano ya kifamilia ama pia kikazi ama pia uh, urafiki kati ya uh, wawili ama zaidi uh, wanaojuana katika maisha yao lakini imekuwa muda mwema sana kujadili kwenye kipindi hiki tulivyo uh, uh, anzisha kipindi hiki tulisema kwamba tunatumia mjadala kuangazia kiswahili pia ni njia moja ya kufunza ama kuelimisha wale wanaotaka kujifunza kiswahili uh, labda hapa kenya ama katika nchi zingine uh, jinsi tunavyoona kwenye, kwenye mitandao um, ama chaneli zetu Uh, kuna wasikilizaji kutoka maeneo tofauti tofauti ya ulimwengu uh, uh, uh, yangu iko na zaidi ya watu kutoka watu kutoka uh, nchi zaidi ya arobaini na ni fursa hii naichukua kusema asante sana kwa wale wote wanawasikiza pia mariana kwa hua amejiunga ame, ame nasi leo pia piapia yeah, chana... uh, uh, uh, mariana uh, ana idhaa ya kiswahili pale pale youtube uh, weza... Swahili. pale swahilipaleb hizi swahilihzi swahili, swahili. utkut e utakuta video nyingi ambazo zinaelimisha kuhusu maada flaniflani hasa kwa watu ambao wanaanza kujifunza kiswahili itawafaa zaidi pia kuna rekodi za sauti ambazo zitakusaidia kuboresha kiswahili chaka so, mtu ambaye angependa kuzungumza kiswahili kaashpia tuto, tutaweka kiungo ama kiunganishi kwenye podcasti hii waweza bonyeza pia ikupeleke pale youtube uangazie zaidi mariana yozungumzia nini asante sana kwa wusikilizaji wetu mariana maneno ya mwisho ambayo angependa kuangazia ama kumalizia mjadala ah, huu asante sana eliasi ningependa ni kuwahimiza watu watu wapendane wasipigane asante sana mpende mweniu wa... <laughs> wafanye mapenzi wasi... <laughs> wasipigane <laughs> ok asante sana ukuwa na jioni njema asubuhi njema kwa wale wanaotusikiza kutoka magharibi au siku mwema kwa wale wanaotusikiza kutoka mashariki asanteni sanashukran