karibu tena kwenye podcast ya Road to pcas yao mimi naitwa rodinabe nakumbuka kwamba tupo kwenye topic ya hatua sita za kuacha ajira na kwenda kujiajiri na kama hujapitia hatua ya kwanza basi tafuta kwanza hatua ya kwanza ndo uweze kuja kwenye hii hatua ya pili ya kuacha ajira ili uweze kujiajiri sasa hatua ya pili ni kwamba Uh, lazima uandike tarehe ya kuacha kazi tarehe kamili kumbuka kwamba hatua ya kwanza tulisema kwamba weka lengo ok lakini sasa lengo haliwezi kuwa lengo likiwa halina mipaka ya muda kama halina deadline basi hilo sio lengo hayo tunaita matum- matamanio tu kwa hiyo kwenye hatua ya pili unachotakiwa kufanya ni kuandika tarehe andika siku andika mwezi andika mwaka mfano mimi wakati na naacha kazi au nilipoamua kwamba naacha kazi mwezi wa kwanza elfu mbili na kumi nasita niliandika barua lakini nikawa nimeweka kwenye barua yangu kwamba nitaacha kazi tarehe thathinamoja mwezi wa nane kwahiyo nilikaa na hiyo barua kwa miezi kadhaa kwa miezi kama mitatu minne wakati bado moyo unaenda mbio kabla sijakabidhi hiyo barua ilipofika mwezi wa tano niliweza ku, kupeleka hiyo barua kwa mwajiri wangu kwa hiyo unaweza ukaona kwamba kuweka tarehe au kuweka deadline inakusaidia kujiandaa kisaikolojia lakini pia ilinisaidia kuniweka vizuri kwenye upande wa kifedha nilianza kuweka akiba kwa sababu nilikuwa nimeshajua kwamba tayari tarehe thathimoja mwezi wa nane natakiwa niache ajira lazima niache kazi niache mshahara kwa hiyo kwanzia mwezi wa kwanza mpaka mwezi wa nane nilikuwa na sevu kiasi kikubwa sana cha mshahara wangu tofauti na miaka mingine kwa hiyo kuweka tarehe kamili ya kuwacha ajira yako itakusaidia kujiandaa kiskolojia lakini pia itakupa ile pressure ambayo itakutoa kwenye comfort zone uanze kufikiria kitu gani ambacho utakifanya sasa ushauri wangu ni nini hapa ushauri wangu lazima umiliki uh, tools ambazo zitakusaidia na moja ya nyenzo ambazo zilinisaidia sana katika hii hatua ya pili ni dayari lazima ununue dayare ya mwaka huo husika kama mfano mwaka huu elfu2 ishi lazima ununue dayare inayoonyesha uh, mwaka elfu2 isin na kila kurasa hakikisha kwamba kila siku inayopita kuna kitu ambacho umekijaza pale kuna kitu kinaitwa list hizi ni activities ambazo unazifanya vizuri kila siku yani ndogo ndogo ambazo unazifanya kila siku na lazima uzionyeshe kwenye dari yako siku isipite wakati kurasa wa hiyo siku ya wa hiyo tarehe ni uko wazi hiyo inaonyesha kwamba katika siku hiyo wewe huja achiv chochote hujafanya chochote kwa hiyo lazima uhakikishe kwamba ukurasa wa siku hiyo au wa tarehe hiyo haupiti bila wewe kujaza kitu ben carson ambaye ni mwandishi wa kitabu cha gifted ans amewahi kusema kwamba ubongo wetu una uwezo wa kuchanganua mambo milioni mbili kwa sekunde moja Two million bits of information in one second sasa anasema huu ni ubongo wa mtu wa kawaida average person je ukiwa ina maana ubongo wako unaweza ukapoe mambo mengi zaidi kwa hiyo wewe unaweza ukasema mimi sina majibu nitapataje majibu lakini kumbuka kwamba akili yako ina uwezo wa kukupatia majibu yote ambayo yanaweza yakakusaidia kwa hiyo hii hatua ya pili kumbuka kwamba weka tarehe andika tarehe tarehe tano mwezi wa kumi na mbili mwaka elfubili na ishiini nitakuwa naacha hii ajira halafu nianze ni, ni kufanya juhudi za kufanya kazi kwenye ndoto yangu kama ndoto yako ni kuwa public kuwasae ndoto yako ni kuwa mwandishi ndoto yako ni kuwa is ndoto yako ni kwenda kufanya biashara lazima uweke deadline lazima uweke mipaka ya muda ili lengo lako lionekane ni lengo bila hivyo hilo litakuwa linaonekana kama matamanio tu it's just a wish ambacho kila mtu ana wish lakini wachache sana wanaweka malengo alafu wanaanza kuweka plans kwa ajili ya kutimiza hayo malengo hii ni hatua ya pili katika hatua sita za kujajili kwa hiyo endelea kufuatilia episd zinazofata hatua ya tatu mpaka hatua ya sita ambazo zitakusaidia sana kujaajili kumbuka kwamba lazima umiliki diar kama hujawahi kumiliki dar basi mwaka huu lazima ununue dar nenda kwenye bookshop, nenda sehemu husika nunua dar anza kuitumia tengeneza kitu kinaitwa activities ambazo unazifanya kila kukicha na kumbuka ukurasa usipite siku isipite bila kujaza angalau hata soma kitabu hujaze kwamba umesoma kitabu uh, umejifunza kitu fulani hii ni hatua ya pili katika hatua ya sita tukutane kwenye episodi nyingine usisahau kusubscribe kwenye channel zetu za youtbe na facebook pamoja na instagram mimi naitwa rodrick nabe la, uh, na nakukumbusha kwamba mafanikio ni mchakato Success is a process. Be blessed.