karibu kwenye kipindi chetu african afa ni kipindi ambacho kinamsaidia kijana kiafrika kujikwamua na kiuchumi na kutengeneza utajiri ambao madumu kizazi hata kizazi inamaanisha utajiri ambao unaweza kukarithisha watoto wako wajukuu na kadhalika namaanisha elimu ya fedha elimu ya, ya jasilia mali na uwekezaji yeah. leo tunaongelea kuhusiana na ujuzi maalum au kakiingereza kunasema ujuzi maalum nini acha tuangalie maana ndima ya ujuzi maalum ok <clears throat> ujuzi maalum ni mm, uwezo wa mtu kutenda jambo pasipo kuona kama ana jambo anaolitenda ni kazi yani unafanya jambo ambalo a kwakwohuyu binafsi A lot of energy utumiihautumii nguvu nyingi kulifanya hicho kitu au hilo jambo lakini kwa wengine itawhitaji watumia nguvu nyingi sana kufanya hilo jambo kwahyo inamaanisha kwako wewe ni kama unavyocheza mpira au ceunavocheza mchezo um, wwote lakini kwa wengine itaonekana kama ni kazi kwa huo ndo ujuzi maalum na utajiri kwa tafiti zangu kusoma makala mbalimbali unaambatana na ujuzi maalum specific ei katika maeneo mbalimbali mbali. kwa hiyo mfano e, ujuzi maalum mfano mjuzi kama ujuzi wa kuuza ni mfano wa ujuzi maalum e, ujuzi maalum ni kama uwezo wa kuchambua mambo e, labda kama mambo ya kiuchumi unaweza ukachambua pasipo kuona kama ni kazi kwa mfano mi binafsi inaweza nikaelewa kwa haraka sana taarifa mbalimbali za kiuchumi pasipo kutumia nguvu na kuona kama ni kazi kwangu mimi ni kitu ambacho ninaweza nikakifanya nikaanaliz nikachambua taarifa za kiuchumi za nchi ee, za kibiashara pasipo kuona kama kazi lakini kwa wengine nikiwa na wakiwa wanafanya hicho kitu ukaa wataona ni kazi ko ni kitu ambacho kwangu ni niatu yani asili ni uwezo wangu ndipo ulipok kwa wengine kwake itakuwa kama ni kazi huu <coughs> ndio ujuzi maalum pia ujuzi wangu maalum mwingine ni uwezo wa ku, ku, ku n yani ku, kunyonya taarifa na nikaweza kuzichanganua vizuri na nikaweza kumwelezea mtu akaelewa yeah. Kwa ngeza, nasema to, to data obsess aa lakini yeah. pia ujuzi maa kwangu mimi e, naweza nika chambu, nikachambua nikachambua ni namna gani namna gani mtu anaweza aka unda biashara yake katika mifumo ya teknolojia inaweza hicho kitu koo ni kitu ambacho kwangu ni, ni asili ni uwezo wangu kwa hiyo kwa wengine haitakuwa ni uwezo itakuwa ni kazi ka hiyo ni ujuzi maalum <coughs> na sasa kwenye ujuzi maalum kuna vitu vya kuzingatia unapokuwa nataka kupata ujuzi maalum kwanza ujuzi maalum e, haufundishwi na mtu yoyote haufundishwi jamii haikufundishi shule haikufundishi ila ni uwezo wa mtu kujigundua kwamba anaweza huyu mtu atakuwa na uwezo wa kuendeleza ule uwezo wake ko atatafuta mwenyewe maarifa ku, ku, kuweza ku, ya kuweza kumshep yani kumweka vizuri aweze kujinoa kwenye huo juzi atatafuta taarifa za jambo lake k huo juzi maauu unaundwa kwa hivyo vitu ukiona jamii inafundisha mtu ujuzi maalum ujue huo ujuzi maalum kasabu inaweza kaku inazaikatafuta mbadala wako k kama kuna kitu unakifanya na mtu yeyote anaweza kakuesi wewe basi ujue hauna ujuzi maalum kama kuna kitu nakifanya hakuna mtu naezakakue weehuo ndo jui maalum na maanisha juzi maalum unaundwa katika kujijua mwenyewe kujua nguvu yako kujua uwezo wako wa ndani asili unaoweza nini yani pasipo mtu yyote kukusukuma na uujuzi ukatafuta taarifa maarifa ya kuweza kujiendeleza mwenyewe namna ya kufikiria namna ya kupambanua mambo katikana na, na ujuzi wako ili kuunda unasema eh, biashara ndani yake ndio chimbuko chimbukorake na hakuna mtu ambaye ametengeneza utajiri asipokuwa na ujuzi maarum hakuna na hata kama ukirisi utajiri kama hauna ujuzi maarum uju utajiri wako hauta domu tu kuna mahali utakwama kwa sababu haujui how, how things work aujui namna gani mambo yanavyokwenda lazima utafute na utengeneze ujuzi maalum i maarifa maalum au ujuzi maalum ambao unaweza sasa ukapata msingi mara wa kuja kuteneneza a utajiri ambao naozungumzia hapa koo ni kitu ambacho mtu ana akiwa akifahamu na ujuzi maharum unapatikana kwa kuweza kujitafuta kujitafuta una una una unaweza nini yani una kipawa gani au una vipawa gani curiosity una udadisi wa vitu gani kuna vitu nakua mtu unaudadisi navyo yani unapenda sana kuvifuatilia lakini haujui kwamba uwezo ku, wako umefichwa kwenye hivyo vitu kwahiyo ujuzi maalum unatafuta huko mimi sijasomea mambo ya uchumi sijasomea mambo ya finance, lakini nimejitafuta nikajua kwamba hivyo vitu ni vitu asili ninaweza kwenye hvi vitu kwa, ninavyokuwa navisoma navielewa haraka zaidi kuliko mtu yani. kwa wa kawaida ni ko ndomana mimi nikipewa taarifa zaf ninaweza nikazielewa haraka kuliko mtu mwingine wa kawaida ambaye kwake takua kama ni kazi koo ujuzi maharum hauwezi ukaupata shuleni kwa mfano unakuta watu wanaambiwa unaenda shule au chuo unasoma kitu ambacho kipo hoti ni yani unaambiwa kozi fulani inalipa au sijui inafanya ko sio kwamba kwa kufanya chochote kile watu wanachokisema ndio utapata ujuzi maalum hapana kwahiyo ujuzi maalum unatafutwa n yani katika mambo ambayo umewekewa uwezo napo una udadisi nayo sana yni yakiongelewa tu ni arasa kwako ni, ni, ni rahisi kukua yanasa kichwani mwako akili yako inayana, inayanasa haraka na unaweza ukaelewa haraka ko ujusimana umefichwa huko unakuta kuna wingine kwa mfano mtu ana, anaweza akakuelezea mambo ya gari utafkiri amesoma veta lakini mtu ajasoma ni, ni mtu tu kwa sababu ya udadisi wake kwenye vile vitu kuu kumbe anaweza vile vitu unakuta mtu kupitia eh, uwezo wake a kutambua mambo fulani y kuhusu magari anaweza akatengeneza biashara pale e, kupitia ujuzi wake maalum akaanzisha t kampuni inaoweza kukaspra mambo ya vifaa e, vya magari e, unakuta anauza sp za magari unakuta baadaye kaji anavyojiendeleza anavyojijua anaweza akaja baadaye akaja kuwa e, ena yaani e, mgunduzi mvumbuzi wa kitu chochote kinachohusiana na magari za magari au nini koo hakuna limitation na ujuzi maalum unakuwa unaweza ukabuni uka, uka vitu mbalimbali kutokana na ujuzi maalum ndivyo utajiri unatengeneziwa huko kkadi unavyojiendeleza unavyotafuta maarifa kutokana na katika eneo lako ndivyo unaweza ukaona uka uwanja mpana sana wa kuweza kutengeneza utajiri ko unaunda kampuni yako katika vile vitu ambavyo uko navyo una udadisi navyo kwa hiyo usmaaro upo katika nyanja hizo na ndivo ni, ni ufunguo wa mtu kutengeneza utajiri ko vitu kama hivyo na tukija katika uwanja wa teknolojia teknolojia imeturahisishia sasa hivi ikizungumzia intaneti na kwa mfano sasa hivi unaweza watu wanaanzisha biashara katika mitandao ko unaweza sasa hivi unaweza ukaanzisha biashara ukateneneza huduma au, au bidhaa na ukatengeneza utajiri na ukawafanya watu wafurahi kwa kutokana na ujuzi wako ulionao uka kukateneneza yani ukatengeneza nini wateja au watu wanaokufuatilia wakawa wanataka kujua kupata kitu kutoka kwako ujuzi ulionao unaoshe na watu ksahivi unaweza ukatengeneza kubwa sana kutokanana ujuzi wako kitu unacho kishea kwa watu wengi ko t imeturahisishia keria nyingi sana unaweza ukazitengeneza ukzikakufanya Ukazi, jeujinoe katika ujuzi wako maalum ukakufikisha mbali sana kiasi yes, kwamba ukatengeneza utajiri tajiri hupo katika hiyo kama nayosema uuzi maalum kwa hiyo nnet imetulasishia ko kupitia e, innet e, unaweza ukawatatulia uka watu matatizo yao kupitia nnet ujawai kuwaona unaweza ukawauzia watu huduma zako ujawai kuwaona ko mna thamani kupitia nnet e, kwahiyo teknolojia imeturahisishia kiasi kwamba unaweza ukatengeneza utajiri kwa kupitia teknolojia ukawafikia watu wengi sana hata kama hauko katika mazingira yao haupo sehemu ambayo wao wanaishi lakini kwa kuwa unashia kitu ambacho watu wanakihitaji ndivyo unatengeneza e, njia ya kutengeneza Yeah. na kitu kimoja ambacho kwanini nasema utajiri anateneza kwenye wenye juma kwa sababu kitu pekee ambacho mwanadamu yyote anacho ni kwamba kila mtu yuko tofauti hakuna mtu ambaye akawa kama wewe au akawa kama mimi ko kila mtu ni the best katika kitu fulani kila mtu ni, ni bora katika kitu fulani kkitu chako ambacho bora unaweza ukashea na watu wengine kasababu watu wengine ni bora katika kitu chaoettu makwamba utakii kushindana na mtu iliatakiwa uwewewe authentic uwe original wewe utakie kumkope mtu asababu hakuna kwenye kuwa mwenyewe mwenyeweharisia una ujuzi wako maalum hakuna mtu ambaye ataweza ku ujuzi wako hakuna mtu ambaye atachukua thamani ya ujuzi wako kwasababu ulichonacho wewe hakuna mwingine anacho kwahio ndio maana e, utajiri unavyotengneza katika misingi hiyo hauwezi kamwe ukashindana na mtu yoyote watu wakushindanisha watu wakashindana waka na wewe kwa sababu wewe nii unatoa service au huduma au chochote unachokiofa kwenye jamii ni unique, kulingana na ujuzi ulionao ko ndo maana wanasema hata kama tunafanya biashara moja hatuwezi kulingana maono maono yetu si ni tofauti ndomaana utaki kushindana na watu unapofanya vitu vyako saabu huwe ni unahitaji ujuens yako iko wapi utofauti wako uko wapi utofauti wako upo katikanujuzi maalum na ujuzi maalum ndipo unauchima uwe mwenyewe binafsi huwe ni bora kwenye nini kwahiyo utajili ni msingi yake hasa ambayo inaweza ikassten ikadumu kwa muda mrefu ipo huko kwenye ujuzi maalum kadi, kadi tunavyoendelea na eh, episodi yetu mafunzo yetu tutaelekezana ni namna gani ujuzi maalum unaweza ukateneza tajiri ko hapa najaribu tukuelezea namna unavyoweza ukajijua uka... uka... wewe ni, ni nani ukajua kitu gani nacho ukajiuliza na ukaweza kukinoa kile kitu na ukaweza kutengeeza thamani katika jamii unapotegeeza thamani katika jamii jamii itahitaji thamani yako jamii inapohitaji thamani yako ndio we unavoenza ku kutanua kitu chako kifikia watu wengi kama nilivyoelezea iliyopita yeah. kwa kiingereza wanasema when youare competing with people it's because you are copying them it's because you are trying to do the thame ting but every human is different so don't copy if you are fundamental building and marketing something that is on extension of who you are no one can compete with you on that kkama na kitu ambacho eh, una kikopi kwa watu engine huyojua kwamba unashindana na waa watu lakini kama haukopi kitu chochote yni w unavyofanya mambo yako ni kutokana na uhalisia wa namna ulivyo wewe ju, uli unatoa una, una eh, ujuzi ulionao ambao unatokana eh, udadisi wako vipawa vyako ko huo ndo uhalisia wako kwo hakuna mtu ambaye ataweza kushindana na wewe kwa, kwa hivyo vitu koo yoyote anayekukopi wewe utakiwi kabisa kushangaa kwa sababu wanajaribu tukuwa kama wewe lakini hawawezi kuwa kama wewe kwahiyo maana wanasema utakie kushindana na yoyote kama wewe ni ushajijua una una nini ndani yako ko unaweza ukateneza e, mafanikio ya kifedha kutokana na ujuzi wako ulionao na ukaweza ku maisha ya watu wengine kwa kubwa kwa sababu nia inahitaji watu ambao wana vitu wanavya kushea na watu wengine lakini badoksema dunia ina maanisha jamii bado haijaijua hivyo yu vitu vinapatikana vina, vina vipi kwa hiyo vitu kama hivyo ni vya kuzingatia na kitu pekee ambacho mtu anaweza akifanya ili aweze kutengeneza utajiri ni kuwa mtu wa kupenda kujifunza yani wanasema kuwa papechulina ujue i gani ya kujifunza kitu chochote unachokitaka kwa hiyo ujuzi maalum pia unasaidia kutokua jan asema jan kutakutaka kuwa ku, kila kitu yani hakuna kitu ambacho umekimasta k ukijimast mwenyewe yni kwa maana kwamba ukimasta vitu ambavyo vinakupa udadisi ukapata uka, uka maarifa yake vitu ambavyo unauwezo navyo ukapata maarifa yake ukapata ujuzi wake koo ni rahisi kutengeneza utajiri for the long time kuliko kutaka kuku, kujua kila kitu kila kitu unataka kila kitu kinachotrendi nataka uingie kila kitu ko utajipoteza we uhalisia wako ndo ile authenticity unapopoteza uthentiit utaanza kukopya watu wengine kwahio ili kuepuka hilo lazima ujigundue ukishakijigundua unaanza kumast kujinoa kujihep ili uweze kuwa eh, dipu, kwenye kitu chako saae ua yako. yako jamii itahitaji vitu vyako jamii itahitaji huduma yako jamii itahitaji servis yako jami itahitaji bidhaa zako ko hakuna kipya kwenye dunia ikiwa umejijua aumejimasta mwenyewe kwenye ujuzi kutokana na shn ya vitu vyako ambavyo una udadisi navyo ko lazima ukishajijua hivyo lazima utatengeneza utajiri kwa sababu unavojijua hivyo vitu utaanza kujifunza eh, mambo ya ya fedha namna gani ues pesa zako utanda ungere mbele vitu kama hivyo kucha kwanza lazima uwe na specific knowledge. kama hauna nabidi utafute kujua unaanza kuiendeleza kui natafuta maarifa ya hayo maeneo ambayo una na yani udadesi nayo una, una, una nayo kwa sababu usipojua hivi utakuwa ank utkuwa e, e, ni wanasemanini be, beseni ambalo linatupwa takataka za kila aina lakini ukikataa okay, okay, hicho kitu utaanza kujimaza utaanza kujitafuta utaanza kujua unatakiwa utengeneze nini kwa hiyo tutaongelea mbele leo tumegusia ujuzi maalum lakini pia next time tutaongelea vitu hmm, vingine kama linivyosema kutengeneza utajiri unaodumu generational wolf, kama kipindi chitu african generational kinavyoitwaafica ya kutusaidia tue vizuri fal kifedha tuweze kusaidia nchi zetu e, tuweze kutoa ajira kwa watu wengine vizazi vyetu vinavyokuja e, mwisho wa siku tuinjoyi maisha asababu maisha mekiwa tuyafurahie sio tuteseke tufurahie na tuweze ku kuishi kwenye tosherevuwote ambao mwenyezi mungu ametujari yeah karibuni sana kipindi chetu next time tutakuja na amazing topic ambayo itaelezea vizuri kabisa jinsi gani huju zima unavyofanya kazi na jinsi gani unavyoweza ukatufanikisha mimi na wewe nawenziwa kwa hiyo wa karib nancy karibu cheers