siku ya kwanza chuoni ilikuwa ni ya kufahamiana tabia yake ya kutopenda kuongea ilimfanya ajisikie mpweke alijikalia kimya kwenye meza yake ni mtu mmoja tu ndiye aliyeonekana akiongea na kufahamiana kwa karibu na kila mwanafunzi kwenye darasa lao alionekana kuwa mwenyeji wa kila mtu alikuwa akipita kwenye meza kila mmoja na kuanza kumhoji maswali pomoni hakuna aliyeonyesha kumpinga uchangamfu wake ulikuwa ukimvuta kila mmoja sura yake ilikuwa kama ya wale wachekeshaji ambao hata kabla hujaongea kitu unaweza kuangua kicheko kwa kumwona tu kimo alipomwona alimfananisha na mchekeshaji wa marekani gabriel ak fla ambaye ni miongoni mwa wachekeshaji wanaofanya maonyesho ya kufana nchini humo alikuwa amefika kwenye meza ya nyuma yake na alimsikia akimuuliza maswali msichana aliyekuwa amekaa hapo yaliyomfanya ashinde kujibu zaidi ya kucheka tu sio utani nakwambia kuambia wewe hautamkumbuka tena aliyekutoa usichana wako alimsikia kichombeza muda wote huo kimo alikuwa akijitahidi kupitia karatasi ya kozi walizopaswa kusoma kwenye muhula wa kwanza chuoni hapo aligundua kuwa katika semista hiyo wangekuwa na masomo saba ambayo mwishoni wangeyafanyia mitihani kozi nyingi zilikuwa zikihusiana na masuala ya ubunifu pia usanifu wa picha pamoja na biashara katika fani hiyo mambo vipi naitwa edmund unaitwa nani bro sauti ya mshikeshaji aliyekuwa mbele ya kimo ilimfikia masikioni freshi tu mi naitwa kimona kimona justice unaweza kuniita kimo alijibu kwa bashasha na kuliachia tabasamu umegundua kuwa huyo dada nyuma yako anakuangalia sana changamka bro edmund alisema wakati mino yake yote akiwa nje kama mhindi uliowachwa wazi na nyani <laughs> leo ni siku ya kwanza darasani sidhani kama hicho ni kitu rahisi alijibu kimo na kujifanya kuwa kasongwa na mambo binafsi unaonekana wakishua sana kino hizo hablot wanavaa kina jaizii tu ni kimo sio kino kimo alimsahihisha oh, sori ulinuaishi ngapi bro nini ausa yangu alihoji kimo wakati akijaribu kuuzungusha mkono wake sawia kuitazama saa yake mkononi ndiyo saa yako hata mavazi naona ya moto bei yake si ya kitoto na hisi bei gani vile wakishoa alidodosa edmund hata sijui bei yake nilipewa na mshoo kimo alijibu kwa sauti ya chini alichoshwa na maswali ya edmund haikuwa mara ya kwanza watu kuishangaa saa yake a mkononi ilikuwa ni saa nyeusi na hata kwa mtu asiye na uzoefu wa mambo ya saa kwa ilivyoonekana tu ni rahisi kuamini kuwa haikuwa saa ya bei sawa na fungu la mchicha ni l aliyoinunua johannes b africa kusini babaake aliinunua kwa r laki mbili na thlathiatatu miblkiamoj ambazo ni zaidi ya shilingi milioni thtsit za kitanzania babako lazima atakuwa na mkwanja mrefu kwa nini sasa umekuja kusoma kwenye chuo hiki cha maskini kwa uwezo wa familia yako nilitegemea uende states uh, kuona kina wizi eh? aliendelea ah, wapi naamini kwamba uamuzi sahihi ni ule unaotoka mon mwenye, mwangu mwenyewe liamu kuja kusoma hapa kwenye chuo hiki kwakuwa naamini kuwa na kwa nipo mahali sahihi kwangu kupata kupatanachataka kim alijibu akiwa ametulia alianza kuyafurahia mazungumzo hayo ningekuwa mimi ingekuwa mimianmshu ngen ningehakikisha naenda kusoma kusomaprodu kwenye bonge moja la chuo kwa marekani halafu ningerudi kufungua studio kubwa kama au mj alijinadi edmund kuwa alianza kudadisi sana napenda zaidi hata maisha yangu kuwa ni kitu kitunachokta kila siku nimekuja tu hapa kwa sababu bonga kuna chuo kama hicho tayari tangu waanza kuzungumza na edmund alikuwa ametumia muda mrefu zaidi kwake kuliko kwa mtu mwingine darasani walijikuta wakiwa kama wamewahi kufahamiana kwa muda mrefu walijikuta wakiivana vyema lakini mi naona una kipaji kingine kikubwa zaidi kuliko uprodusa unaotaka kimw aliendelea wewe unaona na kipaji gani bro una kipaji cha uchekeshaji jamaa anaitwa filamu moja hivi naitwa yes ndiye hao jamaa wanaingiza mamilioni ya dola kwa kuchekesha kuchekesha watu tu kwenye ukumbi au kwenye viwanja vikubwa hebu fikiria uwanja mzima kama ule wa taifa unajaa kumsikiliza mtu mmoja tu akiwacekesha unadhani anaingiza ngapi kimwa aliongea kwa msistizo wanaingiza mkuanjia mrefu kinomanoma lakini kibongobongo sidani kama inawezekana sisi bado sana alisema edmund mimi ni wekuangalia ulivoingia umdarasani kumeongea na kila mtu na wote walikuwa wakicheka wakati ndio mmeonana kwa mara ya kwanza unaona hicho ni kitu cha kawaida bro wewe ni milionea ujijui tu wapi mimi nataka kuwas tu alisema edmund huku akiwa ameanza kuondoka kwenye meza yake baada ya mlango wa darasa kufunguliwa na kuingia mzee mrefu mwenye ndevu na nywele nyeupe na mwenye sura kama ya mtu aliyetoka kuamka alisalimia na kujibiwa na salamu ya pamoja And i'm so excited to welcome you here as you must have heard before aci is the number one college in ineast africa for creative media causes we have produced highly creative and uh, respected media personnels out there and you are about to be one of them mr tem aliongea kwa kiingereza safi kimatamshi na kwa mbwembwe nyingi kuliacha darasa kitabasamu muda wote surake ilionekana wazi kuwa ni mtu aliyebwia mtama wa haja lakini ambaye wake miongoni caku at wanibadomdomowake liweza uongeai mongoni wawtnzaniawalioi mamaratu aada yaumaliza kidat kazi za usafi wa ba, atuaze, za barabarani kabla kablayakua mlinzi kwenye chuo kimoja cha masuala ya kompyuta uchangamfu wake na uelewa wa mambo uliwashangaza walimu wa chuo hicho mkuu wa chuo aligundua kitu cha ziada kwa temu na kumpa nafasi ya kujifunza ufundi wa kompyuta kwenye moja ya karakana za chuo hicho baada ya miaka miwili temu alikuwa mmoja wa mafundi wakubwa wa, wa kompyuta kwa juhudi zake alijifunza program na software lukuki za kompyuta na kujikuta akiwa na uelewa mkubwa wa kifaa hicho aliishi uingereza kwa zaidi ya miaka kumi na tano hadi kupata mwanamke wa kuoa yeye na mke wake raia wa uingereza walipata watoto wawili wa kike hata hivyo baada ya wkudumu kwenye ndoa kwa miaka kumi walipeana talaka na tem kubaki mwenyewe hadi aliporudi tena nchini na kuwaacha watoto wake huko aliporudi alifanya kazi kwenye makampuni mbalimbali mbali kabla ya kupata kazi kwenye chuo cha aci kama mmoja wa uhadhiri wa kozi za kompyuta uwezo wake ulimshawishi mmiliko ya chuo hicho amteua kuwa principal i believe you have completed all the vital processes at the registration office aliendelea mr tem it is important to take into consideration that scr is a well disciplined college and that you all will behave accordingly to ensure you accomplish what have brought you here alisistiza that been said i once again welcome you here see you around alimalizia na kuvutia makofi ya kutosha darasani kabla ya kuondoka siku ya kwanza ya kimo chuoni hapo haikuwa na mambo mengi zaidi ya edmund kwenda tena mezani kwake kuzungumza kuhusu ndoto yake ya kuwa produse