kutoka tanzania this is your best podcast bongo pai gentlmyaweom tokaest mpaka west hiindo sho besti haikopi wala kupesti kama weni gestihebuest kusikiliza bongo a upate sehemu ya kurestakama kawaida yetu soko simpo ndo wadhamini wakuu kwenye bongo pcas wenyewe umeweka mikonoo yote miwili tukufanya wewe uweze kusikia mchongo mzima wa bongo podcast katika masikio yako yep, soko kuuzia bidhaa mbalimbali zikiwemo bidhaa za kielektroni kama vile somputa na laptops, lakini pia wanakuuzia hata kamera kama unahitaji lakini kwa upande wa mavazi wao wanakuuzia bidhaa kama vile t na capes. na kama unataka kufanyiwa ukiwa jijini jijinidares slamunafanyiwa yeah, deve kwa nauli ya daradala tu kama upo mkoani unafanyiwa deive kwa kufanya kufanyakyani mnakubaliana jinsi ya kufikisha mzigo lingia ingia instagram upande wa soko simpo neno moja tu soko simpo upate mazaga uende ukapoe au siodoni yetu eh. tunapatikana maeneo yale yale ukiingia hapo ndio makao yetu makuu mbayo tunapatikana kila siku lakini mbali na hapo ukiingia itunes ama apple podcast ukingia Deezer. Ukingia Deezer. Ukingia podcast ukiingia Pod amatiingiaingiakgaukiingiach lakini kama ukiona vyote hivyo ni mzigo kwenda kuvitafuta hivyo ingia moja, bongo podcast mandikabongouweze kupata mzigo mzima mzimaykitos tunaripuka simply lakini kwa wale ambao wanahitaji kusikiliza podcast kwa muda ambao wanahitaji wao yani kusave ili wasikilize muda wowote kuna application mbili special kuna google kunageat lakini pia katika application ya unaweza ukasave episode zetu na ukasikiliza ntim ukuhitaji so ni simple kama hivo ukiwa na very welcome kwenye show yetu hii hapa ni is n 5a kama nivyokwambia kwamba mimi kwenye upande wa instagram napatikana kwa jina la lashirindendeso umm kwenye instagram nikuwa na peruzia kakutaa na habari moja kuhusiana na huyu juma u ama juma poto, the african boy yeye alipata tuzo ama tuseme kutoka Tuz. kwa watu wa hii byh ya akuweza kuskiiza muziki hiyo tuzo alimpa kutokana na albamu yake ya the love album kufikisha streams milioni moja na wakasema kwamba ye ndo msanii wa kwanza kufikisha streams milioni moja hivo kama umezoadia hiyolakinido tukiangaa industry ya muziki tanzania hapa hakuna tuzo of tuzo zimekuwa labda hizi zayube ama hii alopata bwana juma ya up yabyhivi unalionaje saa kutokuwa na tuzo kwenye tasnia ya muziki naomba kabla hatujaweza kulizungumzia kwa upana zaidi tuzungumzie background ya tuzo kwa hapa t yeah. tuzo ya kwanza kabisa ilikuwa ni ambayo kilimanjaro tanzania ndo Award. hii ilianzishwa ma1999 ambapo ilianzishwa na baraza la sanaa tanzania yani Tata. na wakashirikiana na hawa wadhamini ambao walikuwa ni tbl wakiwa na bia ya kilimanjaro ndo walikuwa sponsors kwa ili show ilianza mwaka 999 kwa ajili ya kufanya na kila mwaka ilikuwa inafanyika hapa tanzania lakini pia mwaka215 hizi mm-hmm. tuzo za zam zilifanyika kwa mara ya mwisho mpaka sasa hazijafanyika mm-hmm. tena lakini kitu kingine ni kwamba hakukuwa mm-hmm. na tamko maalum ambalo lilikuwa linathibitisha kwamba hizi tuzo zimefika kikomo yani, ziliondoka tu Yani watu wakawa wanashangaa yani walikuwa tuwtuwkawa tu kwamba mwaka huu wakuta kuwa na tuzo makurofata hivyo hivyo mpaka watu kazoea kabisa kwamba hamna tuzo amba tuzo kabisa. kabisa lakini mwaka 214 tuzo za watu zilianzishwa hizo ni tuzo ambazo zilikuwa zinatolewa na zilikuwa zimebezi katika sehemu tatu kubwa ambazo ni muziki mia na filamu na tunaona kwamba kuna radio walikuwa wana go zao watu wa blogs walikuwa na tegori zao watu wa muziki wasanii wau wa filamu kwamba zilikuwa ni tuzo fulani pana zimebes kwenye nzima ya burudani burudaniau sio215 pia tuzo za watu hizi ambazo ni tz zilifanyika mm-hmm. kwa mara ya mwisho mpaka sasa hazijafanyika tena inamaana hizi hapa zilidum kwao b tulifanyika kwa misimu miwililakini mbali na hapo pia tunaona kuna kituo kimoja cha tv na radio kwa maana ya kwamba east kwambawenyewe pia walikuja na tuzo zao mwaka 216z uhusiana na maswala ya muziki muzikiizo tuzo ziliweza kusustain kwa muda wa mwaka mmoja yani mwaka huo huo zioanzishwa tena baada ya hapo lakini tangu mwaka 6 huo yeah. mpaka um, hivi tunaona hakuna tuzo kabisa hapa bongo na hali hiyo pia imepelekea baadhi ya wadao na wasanii wa muziki pia yes. tanzania yeah. kulaumu na kuhoji kuhusiana na kuto kuwepo kwa tuzo hapa tanzania baadhi ya wasanii hao ni mtu kama konde boy mjeshi bwana aliweza ku insta stories kwenye akaunti yake ya instagram tv kuweza kulalamikia baraza la sanaa tanzania kwa maana ya kwamba basata ni kwa nini hamna tuzo mpaka hivi hali hiyo imepelekea ushindani kudumaa na kuamia kwenyeyutbe yani msanii akifisha aba milioni moja hiyo kwamba naonekana huyu kwa ndo msaniibda ana vigezo ama ni msanii mzuri kwao hoja kuu ya alikuwa anataka ama anadimandi basata waweze kurudisha hizo tuzo lakini niliona kwamba baada ya kutolea utamko kuna jamani naitwa mgenge wa pale Cows plus yeye aliweza kuwapigia simu basata akaweza kuongea nao lakini walimjibu wakaambia kwamba sazi wapo kwenye mchakato wakweza kuzudisha hizo tuzo of lakini pia nandi pia alishawai kutoa madai ya aina hiyo hapo akadai kwamba tuzo ni heri zikarudi kwa sababu ni kipimo kizuri cha ushindani ambao upo katika muziki ili kujua the best na pia zinaleta chachu katika burudani lakini sure, sure. kipindi sure. hiki pia baadhi ya wasanii wamekuwa nominated na kushinda tuzo kwenye gor mbalimbali za tuzo kadhaa za nje ya nchi kwa mfano diamond amekuwa nominated na pia amekuwa akiwin huko nje yeah. lakini pia alkiba pia ni mmoja kati ya wasanii ambao waishakuaga sana yes. kuna Harmonize pia nandi ned tuzoalishakua pia alishakuwa alishakuwa tuzo of course, pia, alisha pia mwaka jana darasa cmg pia mauasama pamoja na vikenzo na wengine wengi wengiolakini yeah, pia kwenye ya music pia hatuwezi kuwaacha ma nao pia nominated ambapo tunaona tuaowaapabongoupande wa kwanza kabisa kuwa kwa hapa bongo yeah. upande wa tuzo za kimataifa alikuwa ni Tudi thomas yeah, outside lakini kwa mara ya kwanza kabisa mwaka diana, mwaka jana kabisamwaaa9a wngi kwenye tuzo za nje ambapo hapa kabisa naweza nikazungumzia tuzo za africa music magazine ambazo ni tunaona kwamba yeah, hapa kwa mwaka jana kwa kwahiyo ilikuwa ni kama rekodi ya kwanza producers wa tanzania hawakuwa maarufu kwa kiasi hicho hapo na hii ni mara ya kwanza kabisa wamekuwa nominated kwenye tuzo za kimataifa pia hata kwenye upande wa ub hiyo hiyo tunaona hata video directors aliweza kunominatiwa bwana director keny na akashinda unaweza director kueaje kushinda tuzo ya best yaous huyu hapadien yeye alishinda tuzo ya best yac kwenye tuzo zaafrima hiifrma nayoizungumzia no yenyewe ni africa music awards ambazo hizi zilifanyika kule nieia sio eh? yeah, na pia alikuwa nominated kwenye Afrima, africa music magazine alikuwakwenyembao ni tuzo mbili tofauti japo yeah. zote zina kama jina moja na zinatofautiana katika uandishi na kirefu cha hayo maneno ambayo yamefupishwa hapo yes. kwa hiyo alikuwa nominated kwenye tuzo hizo ambazo zinafanyikia marekani na akashinda tuzo ambazo zinafanyikia nigeria lakini kwa upande wa music DJs pia mm. hatuwezi tukawacha sababu pia ni wadau wa muziki wakubwa yeah, Una, unapozungumzia m huwezi kuacha kuwataja madjimaanamndo ma anazicheza hizo ngoma mpaka kufikia katika masikio yao yeah, kitu ambacho msikilizaji anaweza akawa hakijui kuhusiana na DJs kwenye upande wa maswala ya tuzo ni kwamba hakujawahi kutokea au kuwekwa kwa ajili ya a hapa tanzaniailia kwenye tuzo nyingihata hizi tuzo za kili tzokutajia mwanzo hizi tuzo za watu pamoja Beo. na zote hizi asijawahi kuweka kipengele cha DJs uhim sana katika industry music lakini pia tukiangalia kwenye masuala hayo ya tuzo pia kuna baadhi ya djs waliwahi na kushinda tuzo za nje na mfano wa DJs hao ni DJ Omi, kuwa nominated nje pia na akashinda dj the DJ from wcb akashindapia htaa kabatika kuchukuahiyo lakini pia kwa female dj dj nominated ni, ni kati ya djs ambao wanatisha sana pia kwenye industry ya kwenyesya Times right. FM, kupitia mtangazaji wake wa zamani ambaye ni oh, sasahivi o pale wa Safi TV. Yes. Um, walikuwa wanatoa tuzo za heshima au kwa wasanii wa tanzania ambazo ziliua j uonyeshaa wasanikutokana na kwamba akukuwa natuzo hapatanzaniaido minajuiza swalimojahivi tuzo zinafaida gani kwamsani mata ziaz kwanza kabisa tuzo zinachochea ushindani kwa wasanii kutoa kazi nzuri yani wasanii wanakuwa wanapata chachu kila mwaka anatak tuzo moja hiyo inakuwa inaonyesha kwamba yeye anajisikia kwamba mimi hapa kumbe ninajuhudi kumbe nafanya kazi nzuri akishinda ile tuzo Kwayo, kuna kwa hiyo kunakuwa kuna ushindani ambao unawapelekea wafanye kazi nzuri zaidi lakini pia tuzo inaleta heshima kwa msanii yani msanii akishinda ya tuzo inakuwa ni heshima na mziko wake meweza kutambulika mfano mzuri anawezakakupa mfano wa Mr. d from WCB wa safiyeye mwaka efub k4 kwenye tuzo za kilimanjaro tanzania music tanzani alishinda tuzo ni saba, saba of sana nadhani pia itakua ilichangia kiasi mpaka flani mpakakumpelekeayakiachanana21wa ye aliweza kushinda tuzo tano za hiyo hiyohyom lakini mbali na kwamba huu mziki unaleta heshima kwa wasanii pia tuna tukasema hata tasnia ya muziki inapata heshima pale wasanii wanaposhinda hizotasnia inakuwa kama ina heshima flani na hardhi flanihiviinakuwepo e Tuzo buana, zinaweka rekodi nzuri kwa wasan hmm. tunakuta kwamba msanii kwa mfano akiwa tuzo tuzo tuzo nyingi Aa, tuzo nyingi ameshinda kwa mfano kama na tuzo zake za zake anaekatuzo ineshizauzo zae sb zaaz zae a zahi yes. tunaona kwamba inampa rekodi flani ambayo inakuwa kama nauakamahata mu akiuliza wama anaweza shaufanya rekodi yake na ikamsaidia katika genre yake ya katikayake na hapo pia tuzo ni chanzo cha mapato yaani msanii aaaoa amepata ile tuzo kuna kiasi cha pesa kinatoka cha kuweza kumsaidia msanii kuweza matumizi yake ea kuna matumnooaa jamaa alikuwa ni, ni mfanyakazi wa blog. Of kipindi kipindi amefariki ama mfanyakazi utamkumbuka akasema kwamba kuna aka amemuomba pesa. pesa sina ila nimekuwa ipindifakppfayka w amomba mang nikishinda ile pesa toka kwenye tuzo pale ta kupatia hiyo pesa kwahio hapo unaona kabisa kwamba tuzo ni chanzo cha nini cha cha kwa lakini kwa hapo upo, katika chanzo cha mapato hizo yes. tuzo pia yes. zinakuaga zina kuna wasanii ambao wanakuwa invited kupiga shows wanapewa mtonyo lakini pia tuzo pia zinakuwaga na events nyingine kabla ya tuzo na hata baada ya tuzo kwa mfano hapa kilimanjaro tanzania music kilimanjarozwenyewe yeah, walikuwa na ile hapo wasanii walikuwa wanaenda mikoa mbalimbali wanapiga shows ko ile pia ilikuwa ni chanzo cha mapato kwa wasanii Mani. pia tuzo pia zinaleta tension ya mashabiki kufuatilia muziki kama wewe ni mmoja kati wa ya watu ambao walikuwa wanafuatilia tuzo za k hapa tanzania mm. utagundua kwamba kabla tuzo hazijafika yani kunakuwa kuna majadiliano makubwa sana mtandaoni kila sehemu watu wanajiuliza kwenye kategori hii nani atashinda sijui hapa kuna hapa kuna rich mavoko yani kunakua kuna ubishani kuna flani na mashabiki wanakuwa wanatia macho zaidi katika ule muziki na kufuatilia kwa hiyo inakuwa ni kitu kizuri sana kwa sababu kinawasababisha mashabiki wa tension flani ya, ya kuendelea kufuatilia muziki yeah, man. That. pia tuzo ni kipimo kinachompima msanii kuonesha hatua gani amefika amefikazaakupa mfano mmoja kwamba huyu huyub9 morogoro yeye alikuwa ni msanii ambayo kila kitoa ngoma zinawika sana mtaani zinapendwa sana sasa watu wakawa nashangaa kwani jamaa apati tuzo kila za tuzo za kili yumo lakini kushinda alikuwa ni ngumu sana tuzo zake za bwana ben bwanab sasa siku moja kwenye kipindi cha sky wakawa na muoji ushai kupata siwasi za muziki akasema kwamba ni kipindi ambacho tuzo za kili zilikuweposaabu niikuwa na wika sanamtaani Mtani, lakini tuzo sikuweza kupata aliyoweka mpelekea ye kurudi morogoro akawa hataki kabisa kusikia maswala ya music. Of course, lakini pia tuzo zinachangamsha game kwa mtu ambaye anajua sala la tuzo waga mara nyingi gemu inakuwa inachangamka yani gemu ya muziki inakuwa ni game kweli sababu watu wanakuwa wameweka macho kwenye gemu ya muziki na wasanii pia wenyewe pia wanachangamka lakini sasa kama hakuna tuzo unakuta kuna wengine hata wanakuwa na juhudi za kawaida tu wasanii mbali na kwamba tuzo zina faida tumeona kwamba hapa tanzania kuna madhara amekuja baada ya hizi tuzo kukosekana kuna vitu ambavyo vimetokea hapa tanzania kwenye music industry kutokana na kwamba tuzo hazipo tunaona kwamba tumekosa kipimo kizuri cha ubora wa msanii pamoja na muziki na hii ni kutokana na kwamba ushindani umeamia kwenye digital platforms, sure. kuliko kwenye swala la tuzo tuzo ukizungumzia vitu ambavyo ni vipimo bora au vipimo vizuri kabisa vya muziki sure, lazima utaweka na hata tuzo pia ni moja kati ya vipimo vizuri unaona kwamba hata nchi za wenzetu pia moja kati ya kitu ambacho kinaangaliwa zaidi tuzo hiyo kwa tunaona kwamba kumekosekana na means ya watu kupata kipimo cha ubora wa muziki wao au wasanii yeah, ubora wao tukizungumzia tukizungumz kwenye kipimo kizuri cha ubora wa msanii tunaona huyu canadian rapper, bwana Aubrey, ama yeye aliweza kushinda tuzo kuia tan ni a zile kwa hiyo hiyo inaonyesha kwamba huyu msanii alikuwa na muziki wake a na kubwa sana kwa mashabiki mpaka akaweza kumpatia hizo tuzo kuia tan lakini ukiachana hicho pia kukosekana kwa tuzo kwenye tasnia ya musik ya pabongo kimepunguza vyanzo vya mapato kwa wasanii wa wa tanzania asabumzikinzaniaujuazwtanzania unategemea shows pamoja na hizi digital platforms ambazo zimekuja kwa siku hizi kwaio kukosekana kwa tuzo ambazo zikuwa zinawapa pesa imeshusha kiwango ama njia majawapo wasanii kujipatia pesa yeah lakini pia kumekuwa na kukosekana kwa alama au kumbukumbu ya ubora wa muziki pamoja na wasanii ambapo tunaona kwamba kuna ngoma ambazo kali sana zimetokea hapa katikati lakini hazijapata recognition ya tuzo zote kama zotekama nominated nje basi ndo inakuwa kama imeeyuka yani. inakuwa haijamfaidisha chochote msanii mm-hmm. kwa sababu ngoma bwana ikikaa kwenye kwenyeekdi fulani inakuwa kidogo nakumbuka kwamba hii ngoma fulani ilinipatia hata tuzo hii hapo naonyesha alama kwamba hii tuzo ni alama mfano mzuri ni uh, huyu darasa yee yeah, alimshirikishaga ngoma moja ben hiv inaitwa muziki yeah, kwa watu ambao walikuwa wamewahi kusikiliza hiyo ngoma watakuwa wanajua yake ngoma ilikuwa Speaking... kali lakini kuwa nominated kwenye tuzo za ndani kutokana nakwamba kukuwa na tuzo zozote kwamba kwamba hiyo ngoma tuzo, tuzo ambayo iko kabisa ambapo ilikuwa mhngolikuakitz ngi ii yep. wasaia le hwangepata piautokanana wama wamekuja vizuri sana. hata tuzo za aina hiyo hakuna tuzo ini pia hata kuna ambayo hawajawai kuchukua tuzo katika industry hii ya muziki kwamfano bl nadsa yes. labda kungekua kuna tuzo huenda hata angepata zile tuzo za heshima ambayoinaua hajashindanishwa na mtu yoyote ili anapewa kwa sababu tu ya respect na existence yake kwenye game lakini baada ya kuzungumzia maswala hayo tuingie kwenye ambapo mtaani tuliwauliza washikaji kuna madhara gani ya kukosekana kwa tuzo za muziki kwa kipindi hiki hapa tanzania na hapa dowashikaji ambao walibahatika kufungukani time ya kutoka kita kuvujika an this ii vujikeni washikaji toafelijoji aoa mwaa watatu y moja y madhara y kukosekana kwa tuzo kwenye mzikiwai kukosekana kwaa kwa sababu wasani wanakua nawanaachia ngoma trash, ngoma mbovu vilevile vile, wanakuwa wanaachia nyimbo wanapojisikia msaniakaa miezi kadhaa bila kuachia imbo kwa, kwa sababu wanajua hakuna kitu ambacho kina mrigadi kuachia ngoma kwa wakati na ngoma zilizo kwenye ubora vilevile vile, kitu kingine ni majigambo na kutambiana asipokuwa na misingi yoyote kitu ambacho kina akti yabebezi ya kupima ubora wa mziki wa msanii mmoja na mwingine kwao kila msanii anavojisikia kuongea onazinapata anaweza kajigamba na kadi anavyoweza kwa sababu hakuna kitu ambacho kipo kinaweza ikapima kwamba msanii fulani ni mkali zaidi ya msanii mwingine ili kuweka ilo heshima kwamba huyo msanii ni mkali kuliko mimi na amechukua naitwa mibi tuzobarinaitautka um, naona madhara makubwa aliyopo kutokana na kukosekana kwa tuzo za hapa tanzania ni kwamba wasanii wanakosa za kana kama vile ni watu ambao hawana mchango wowote ndani ya tanzania lakini tukiangalia tuzo kama za huko za nje wasanii wengi wanakuwa wanapata mwamko na pia wanatangaza wasanii wao kimataifa zaidi kwahiyo ni rahisi sana kuendelea kama tuzo zipo na wasanii watajituma sana kuitangaza nchi kwa hiyo mimi naona wasanii pia wapee kipaumbele tuzo ziwepo na kazi zao kwa sababu ni kubwa sana wanaitangaza nchi yetu yetumainanaitamh si ni mkazi wa mabibo daresslam kutokana na kukosekana kwa tuzo katika mziki wa bongo fleva hapa nchini kwetu tanzania kwa maoni yangu kumepelekea wasanii wengi kutoa mziki ambao sio wa kibiashara zaidi kwa sababu kipindi tuzo zipo zile mfano kilimanjaro music awards zile zilipelekea sana wasanii kutoa mziki ambao ni wa kibiashara ambao utapelekea mtu kama akichukua tuzo mbili au tatu kwenye music awards anatengeneza ya kibiashara kwa mfano anaweza akachukuliwa kwenye matamasha mbalimbali akachukuliwa kwenye matangazo mbalimbali kukosekana kwa hizi tuzo kumepelekea wasanii wengi kutoa nyimbo hasa kwa ajili ya burudani na kwa ajili ya kutegemea kuingiza mapato kwa njia ya youtube lakini sio kwa ajili ya kutengeneza biashara okay baada ya sasa hivi ni time ya mipira ya wiki na mpira wangu this week unaenda kwa Nevi kenzo wakiwa amemshirikisha nandi the african theaficapince ngoma inaitwa bampa to bampa hii ngoma bwana imekuwa produced na nanaril mwenyewe kwa hiyo ni ngoma ambayo imefanywa vizuri sana na ipo katika flow hivi zakini amuwezi sana kwa mtu ambaye anahitaji kubeng inaenda kama umekaa ndani una stress unaeza ukasikiliza ngoma ile pale huko na baby pia unaweza ukaenjoy hebu sikiliza upendo sitv gingi kitandani mwendo wa bakora kichwani pa kivumbi menokusaga mkongora na vyolisetiloketi natimasungukadondura majikuloweshanyeti kifochamendekuchochola marafiki wa shuka ni kitandana gotoro ofisi yake mifupa siosupu ya kongoro aukisa ukungi maujuzi ndeonifanye vibaya ni vike sura ya mbuzi ni kufiche mabaya mia bambatovamuzlaobodaebbublb ninikuwach majununi kila zana siji wezi majutu ni mjuku naridhikana we wetu kukuwacha situbutu sini achowe tujinafasi kibambata nitakuja kujuta kinikatatuji nafasi kibambata You could take me here, Bamba to bump. We knew Bamba to bump. Penzilla cobamba to bump. In a noverbamba to bump. Roda, we are Bamba to bump. We knew we are Bamba to bump. Penzilla cobamba to no In a to Bampa, Bampa, the man is a hunter. Nampa, Nampa. chochote anataka nipetepete ni pe lowe kisu chako ni kinowe ume nishika kwenye rowe marafiki wa shuka nikitanda na godoro ofisi yake mifupa siyo supu ya kongoro au kisa ufundi maujuzi ju nifanyie vibaya nivikee sura ya mbuzi nikufichie mabaya Nia bambadu bambadu. Nia Lazy Lako Bamba Tu Bamba Lina No Girl Bamba Tu Bamba Lodabie Bamba Tu Bamba New Bamba Tu Bamba Lazy Lako Bamba Tu Bamba No Girl Bamba Tu Bamba Tujina Fasiki Bamba Ta Nitakuja Kujuta Kinikata Tujina Fasiki Bamba <muchas> <muchas> Yes, hami nakuja na ngoma flani kutoka kwa bwana konde boy sikuamta tembo au siobayeye ana ngoma yake ametoa ya ngoma naitwa jeshi ni ngoma flani ambayo inakupa hamasa ya kuzidi kupambana maana o siku utafanikiwa imetengenezwa na pun ni bonge moja la ngoma yani mi kisikiriza ngoma napenda sanauanapenda sana, sana kutajiatene ngoma Mm -hmm. what you do can't be na uwezi kuvuna usichokipandayetusikuwa na umeme wala kepo na yeko etileo na miliki lepo e siku zote kuwa kitakufanya uwengangali hata mwanga kumiwa soishinao kwa tahadhari m sizihepo nanunua wepambana pate sala kila uzisahau pesa maua so ukikosa hata usijali alof kwa wanangu wa kita nyendo nanunua kwa wanaki wa int mnafanya niongeze f kwa masta na lita mlimifanya asiraziz Oh, Lord. I'm going to inamini mungu yupo tena naongea naye yapo sisi sauti a nikianguka ntainuuka tena sosi shangaye aso peke yake kuzaino unapokiokota ndoakati ya kutunza ili kesho kisijepotea na unaposota ndoakati ya kujifunza ni wapi ulipokosea so kama siwezi kujibizana ila mwenzenu nimeumgwa na subra chekimadiri yanavobonganaota yangu ni onasi waoni alotumwa kunitukana vicha vyao viko kibla eh, tena sku hizi hata simbisana achawashindane na Asewa, love, kwa wanangu wa kit niendo mnanunua df si kwa wanaki wa insta mnafanya niongeze bid kwa mast na lita mlinifanya asira ziz njia oh ngumu nilizopita mkanipa na jina mkasema niitwena siku hizi wana nitatemboyni yani kama huna pigo za kirembo Okay, baada ya mipira ya wiki so sasa hivi ni time ya sisi kutoa kutoah au mashavu kwa washikaji ambao wametushika mkono katika namna yoyote ile lakini washikaji ambao hwaga wanatushika mkono vizuri kabisa ni soko simpo wao ni online market ambao wanapatikana katika instagram na wanakuuzia bidhaa za kielektronik kama vile sim computer, laptops pamoja na cameras lakini pia wanakuuzia mavazi kama vile vileh na capes lakini kwa mtu ambaye dar upo daresslam unafanyiwa kwa nauli ya daladala tu kama upo mkoani unafanyiwa ka yani mnakubaliana na jinsi ya kufikisha mzigo wanakuambia soonawashikaji mm. wengine wa pia ni bwana maloda wa irumba yes. eh, huyu hapa ni film artist ambao ya filamu moja kati ya film, yeah, yeah, artists wa film na huyu hapa pia ni mmojawapo naye ameweza ku bongo podcast ambapo yeye amesema kwamba kila akisikiliza bongo podcast kuna vitu vipya anadisv kwa hiyo anagundua kwamba hili ni chimbo ambalo lina madini na, na lina research za kutosha ambazo zinapatikana hapa kwa hiyo ambaye anasikiliza kwa mara ya kwanza tunamwambia tu tunapatikana kupitianbongo lakini pia tunapatikana kwenye platfom mbalimbali ambazo zadi hapa anazo mkononi kwake hebu zisome zadi yeah, man. hapo ndio makao yetu makuu ambao unaweza kutupata kiurahisi zaidi pia ukiingiaamaunatupataukiingiaukiingia unatupataukiingiauatupatapia tukiingiac unatupata mbali napo na ukingia Google sach tubongo podcast weze kutufata malipuka kama tmz kama yep. naambia doni of course lakini kwenye aplication mbili google podcast pamoja na application ya afpo hapo unaweza ukasikiliza episode kwa muda wyote ambao unahitaji yani unasevu ile episode alafu time yoyote ukijisikia kusikiliza unaweza ukasikiliza ni simpo tu au kama umeshindwa kabisa naenda kwenye instagram tunapatikana abongo past kule ukipata notification yeyote ambayo inatokea pale au post yoyote inakuwa ni information nzuri kwamba tumeachia new episode kwa hiyo tumia hizo platforms ili kuweza kutupata sisi lakini mimi napatikana kwenye instagram na ingam nafacebook ona kwenye twitter atdonsompo yo mi naitwa zadi jamail the microphone man brother man zadi mog podcast fulani hivi lakini ukiingia instagram nanipata kwa jina la shirinde underscoe yani shilinde undersoe yougetme yeman yeah, this is our time kwasisi kubouns uutoatanzania ti i you betabongo