kutoka tanzania this is your best podcast bongo Hey yobud kwenye bongo podcast sasa hapa huwa tunapangisha vyumba lakini kwa wenye peke yake wal wenye vyumba vimejaa mzee wanguzkama kawaida yetu tuopo na soko simp soko impndo wadhamini wetu wakuu kwenye bongosokohao yeah, nimbao wanakuuzia bidhaa za kieetni pamoja pia na bidhaa ambazo ni mavazi Pande wa wa wa na na nikizungumzia kofia ukija kwenye upande wa hapa unakutana na t-shirts za kinyamwezi sana zinapatikana kule sanazinapatikana kuleniambazo ambazo ziko very fashionable na ziko kisasa zaidi na zina quality ya hali ya juu so ingia kupitia kwenye instagram yao At Simple, utapata hizo bidhaa na kitu kizuri zaidi ukiwa jijini dar zaidiukjijunafayiwawa yeah, nauliyadaradaalakinikmaupo mkoani unafanyiwaufayanawanakubalianajinsi na ya kupokea huo mzigo moja kwa moja mpaka apo wewe ulip 8 ya bongona yeah, swali moja kwanza kwako umekula hiyo ni soko wenyewe kwakomekulaynioowenyewe anaambiingia kwenye upande wa ingia kwenye sehemu ya no moja tu soko m unakuja pale paleunachagua mazaga unaenda kupoa kitaani always tunapatikana kule kule ambapo huwa nakuambia kwamba ukiingia unatupatinia iingiace natupata ukiingia spotify ama apple Podcasts, you get us as well. lakini, moja moja podcast ukiingiaamaw lakini unaweza kuingia g moja kwa moja bongo podcast neno moja bongo bongona sisi pale tunalipuka moja kwa moja ukisha hapo lakini kwa good news zaidi ni kwamba sasa hivi tunapatikana kwenye mtandao wa amazon music ukifika kwenye amazon kwenyeamazmsic unatupata pia ukiwa na hiyo moja kwa moja unatunasa wecheki tu bongo podcast unatupata lakini pia ambao wanahitaji kusave au kusikiliza kwa yoyote episode zote za bongo podcast tunapatikana kupitia pods, lakini pia katika application ya google podcast pia tunapatikana ni nism kama hivyo unaweza ka ukatu kule na ukasave ukaaeisd na ukasikiliza time yoyote unatupata na kwa watu ambao anapenda ku pia kwenye kwenyen kulta yeah, eh, tu kwenye podcast kuna sehemu ambayo ukishatucheki unaweza voice ukac yani una voice message unaongea sauti yako na sisi tunakusikia moja kwa moja kwa ni very easy kama kutusikiliza au yeah. kutoa oment yako basi yeah. tayari majibu nayokaibu wenyeh iapa ia ueakukuambiasao kuna skutumekaa aeawashkai tunapigatkuusiana na maswala hayahaya ya yep. nikajaribu kuibua hoja flani hivsau nilikua naerui wenyeionaayaaoneshamziiayaasa ameingia hyosa minikaa najaribu kuambia washikaji kwamba mziki waouafia umedominatiwa na baadhi wa wa yani, yani yani, ya wasanii wasani wakubwa wapo lakini ni wachache ambao wanaweza kuishikiliam kama meingizahatuatanwenyeeni kitu kigumu ukienda yeah. yeah, yeah. w- yeah, kwa nchi kama n si kitu rahisi muziki za south africa zipo strong lakini wasanii ambao wanadominate game ni wachache sana yeah. na ukija kuangalia pia kwa upande wa hapa bongo sasa yeah. tunaona kwamba chati za muziki zamani hazikuwepo kwa wingi sana ambapo chati ambazo zilikuwepo kwa kipindi hicho zilikuwa zina bezi zaidi katika muziki wa hip hop ya marekani flashbacks pops si, pamoja na muziki wa kikongo zaidi lakini yeah, muziki wa bongo kwa bongokwaua ulikuwa hauna position sana na mm. baadaye pia kwenye mwishoni mwa miaka ya 90 pamoja na mwanzoni mwa miaka ya 2 Mm-hmm. ambapo bongo bongof tayari ilikuwa imeshaanza kukamatika kwenye masikio ya watu ndipo chati za muziki ambazo ni strong zikaanza kuingia hapa nchini tanzania na zikawa ni chati ambazo zinafanya vizuri sana na miaka yote ya hapo katikati mm-hmm. tumeona kwamba chati zimekuwa strong sana lakini ukija kwenye miaka hivi karibuni tu hapa ni miaka mitano saba hapa nyuma wza yeah, yeah. kuwa na udhaifu kwenye chati za muziki hapa bongo chati nyingi za muziki tunaona kwamba sasa hivi haziko stable kwa kiasi kikubwa yani. pia kuna za bongo papo, ngoma zina hit tani, zina mtaani mtaani lakini kwenye ya radio stations hizo ngoma uzioni of course sasa hivi sawa kuna ngoma ambazo haziingii kwenye chat za muziki ambazo zinafanya vizuri kitaani lakini unakuta kwenye media kubwa au mainstream media hazisikiki huo ndo udhaifu ambao upo sasa hivi kwenye media ni kwamba kuna wasanii fulani ambao ngoma zao hazipigwi yep. katika station fulani na hata kwenye kwenyeh pia hazii included kitu ambacho kinapelekea zile kuonekana kwamba ni week, au ni dhaifu n hazivutii wasikilizaji also pia kuna chart nyingi za muziki wa bongo zinafanyika weekend lakini pia hizo chati ambazo zinafanyika weekend hazina yoyote ile yaani ni the same ukiompea na radio station nyingine yeah of course chati nyingi hapa bongo zinafanana sana ukiangalia kuanzia arrangement muda wa chati hata ukiangalia katikati ya wiki kuna vijiseent ndani ya vipindi unakutana labda na tatu bora yeah. labda kwenye kipindi fulani ndo hivyo lakini hakuna chati ambazo zimesimama labda zizaonyesha top top labdato0 ya kila siku kitu ambacho ingekuwa ni chachu ambayo ingesaidia kukuza muziki wetu lakini hakuna hizo chati na hata hivyo hizo chati pia mm. sio chati ambazo zinawakamata vizuri hazina ushawishi mkubwa yaani kama unakumbuka back in the time, yeah, yeah, unakuta yani yeah. yeah. mtu kwenye radio station unasikiliza ile chati unasikiliza kwanzia mwanzo mpaka mwisho kutokana na kwamba labda kuna ngoma ambazo kweli zinadeserve zinakuwepo pale kwenye, kwenye chati na nikali na pia unasubiri labda ujue ngoma fani itakuwa nafasi yangapi kuna ya music. yani anakuwa yupo makini sana ile kujua namba ngapi of course lakini siku hizi tunaona chati ambazo ni za kawaida watu awazifuatiliki vile hawana time sana na hizo chati lakini all in all in tukija kuangalia pia mm. katika hizi chati za muziki hakuna chati za muziki zilizojizatiti kwenye muziki wa tanzania pekee yake ni chati ambazo zinachanganyikana yni unakutana na chati ina ngoma za nje ngoma za ndani yani ni mchanganyiko hakuna chat kwenye media yeah. ambayo labda inaonyesha ngoma kutoka ndani pekee yake lakini unakuta inachanganya ngoma za ndani ya nchi pamoja na nje ya nchi yani ni chati ambazo zimebezi sana katika kuchanganya muziki hivi ni nini kinasababisha mpaka za bongo zinakuwa hivo zaa zina na madhaifu mengi yani. mi nadhani kitu kikubwa zaidi ni kwamba kuwepo kwa hizi beef kati ya media na msanii kuna wasanii ambao wana beef yeah. na media kadhaa kwa hiyo inapelekea kwamba ngoma zao zisiweze kupigwa na hata zisihusishwa pia katika chati za muziki hiyo pia ni moja kati ya sababu ambao ipo hapo kingine ni upendeleo wa pamoja na hapa naweza mfano bwana hamis mandi bida 2012, watu watuwanamdisi kwamba yeye anawapendelea wasanii kutoka arusha yeah, watu kama weusi wakinawozwa yeah, hizo ni za watu kutokana na kwamba wasanii wa arusha wanakuwa included sana kwenye zile wale mafans wanahisi kwamba dza anapendelea pia kuna kukosekana kwa uchunguzi wa kutosha katika hizi chati za muziki unakutana na chati ambayo haiko strong kutokana na kwamba research ya ngoma ambazo zinafanya vizuri haifanyiki vizuri mish wa siku inakuja kutokea kwamba kuna chati ambayo ina udhaifu kwamba n uchunguzi wa kutosha kwa hio unakuta ngoma ambazo zipo kwenye chati wala haziku kuwepo kwenye zile chat kama top songs. kingine ni rushwakueakuna sendo pia kwamba wasanii wanatoa rushwa kwae auili ngoma zao ziweze kuwepo katika chati kubwa za muziki hapa bongweseia kwenye hzi kingine ni chuki na ynikama msaniinama ama mmiliki wauei kuga kwenye hat yahiyosababu unakutana na mekumaind chini chini mwisho wa siku anaku kimiakimya kwamba anaonahuyu ah, mbona kama alishanizingua ni zinguo kwahiyo ile beef inapelekea kwamba usiwepo kwenye chati flani ya radio auflani au flani sasa ni kwa nini tutake hizi hizihat bora za zabo kwanza kabisa hizi chati za muziki bwana ukiangalia kiundani zaidi zadi yep. nachochea wasanii kufanya kazi nzuri ili waweze kuingia kwenye ushindani au kwenye chati zile ambazo zimewekwa na hizo media kwa hiyo hii inaleta chachu f wamba msanii anafanya kazi kwa bidii ili aweze kuingia kwenye kwa mfano marekani kule kuna marekaninachat za yeah, yeah. Ya zile pale ni chati ambazo watu wengi wanatamani kuingia kwenye zile yani kam kama sani... few zilehaakumbuka yeah, yeah. 9 alipotoaga ngoma yake ile ambayo amemshirikisha amemshirikishaa um, yeah, yeah, alilalamika kwamba ngoma yake haijaingizwa kwenye kwenyeb pamoja na kwamba ni ngoma ambayo imetrend mtaani kwahiyo inaonyesha kabisa kwamba yeye anaili ngomayake ingieatia zil Zangatua mfano pia dj dj alitoa albamu albamu albamu albamu yake yake yake ya ya ya the the father of hapo hapo bwana tyler the creator yaka igo sasa yeah, jamaa jamaa ametoa promo promo kubwa kivire, lakini lakini ikaja kushika namba namba moja moja kwenye top wakati mtu mtu mzima kapiga na wasanii wakubwa wapo wapo kufa ngoma ikagoma kufika ile vale, yeah, yeah. kawa sana Kwa kali atafanoaaw za enyehat zabn hata hivyod alikuwa disappointed sana kiasi kwamba na nayeye pia alianza kudis kwamba bi huenda wanaupendeleo kwahe kutokana na kwamba albamu yake ameficha ya wasanii wengi sana wakubwa lakini albamu yake haijaingia katika namba moja yani haijakaa kwenye namba moja kama unakumbuka ilikaa ikafika hadi kwenye namba mbili lakini namba moja aikuweza kuhit ikampelekea aweze kulalamika kwamba albamu yake li kukaa kwenye namba moja palehat zinaongeza kiwango cha mashabik katika media labda kama midia yako inatoa hat bora muziki mzuri naskikwenye zileha ni rahisi kwa mashabiki kuweza kujoin katika mdia yako lakini pia piachat za muziki zinasaidia mashabiki kuweza kugundua muziki bora yaani mtu ana tune in kwenye radio station ambayo ina chat ambazo ziko strong ili aweze kujua ngoma gani ambazo ni kali kwa wiki hiyo ili aweze kupata muziki wa kusikiliza kwaio anagundua ngoma ambazo ni bora for that week kwa hiyo hiyo ni moja kati ya faida za chat bora za muziki kingine ku vipindi vyake evyote yeah. yani hiyo ni kitu ambacho unaweza ukaona kwamba kina manifestation kwamba media fulani ikiwa na chati ambazo ziko strong lazima watu tu wataipenda watakuwa wanaifuatilia na wataiamini lakini kama chati zikaonekana kuwa na udhaifu watu kiasi fulani wanaweza wakameguka na kuondoka kwenye ile mdia kutokana na kwamba labda kuna upendeleo fulani kwenye chati zake au chati haziko strong all all I can say, media na na beef na mpaka hakuna bora music. for example tukiangalia mtu kama ametoka claus pale efm kndaakati clukawa asapoti mziki wa mtu kama diamond i mond mean wb nzima ka sapoti mziki wake. kitu kizuri sasa akapewa kipindi cha chats za music a chats zake za mui tukategemea kwamba a itakuwa ni chats bora ambazo hazifevi mtu yoyote yule hazina upande wowote ule ila zitaplai muziki mzuri lakini of that man tunaona ni yale yaleyale yni yale, yani sio chatzurimbali yeah. na hayo ambayo tumeweza kuyazungumza tuwape chance washikaji kutoka mtaani wao wamevujika kwenye vox pop hituliauliza nini kifanyike ili tupate chat bora za muziki na hapa ndo washikaji ambao waliweza kufunguka kwenye kwenyevo ni time ya washikaji kutoka kitaa kuvujika nhis i vujikeni washikaji bana mii kwa majina naitwa suleiman azizi natokea ubungo kibwa hapa sasa mi naona kitu ambacho natakiwa kufanyika hivi mbali na vitu vyote kabisa aa madj wenyewe aio vipindi kabisa anatakiwa afuatilie maoni sana maoni ya sisi mashabiki kuliko mapenzi yao binafsi maana binafsiana watu ambao kwenye hizi mdia anapenda sana kufuatilia mapenzi yao binafsi kuliko maoni ya mashabikikbacho naona mimi p waceni kwanza na mapenzi yao ushabiki na nini wanaangalia sana kwenye kazi ana kutoka ubungo kitu ambacho ili za ziendelee zaidi Osa akitu ambacho mimi nataka kiangaliwe sana katika chat za mdiki unajua sahivi wasanii wengi wengi akongomakalia kasema iila hin mbacho kiangaliwe sana katika h chat ni maudhui ama ya nyimbo unaua nyimbo inaeza ka kakali ila mauzui sio so, najuanawat Na, aauu gomakali ndio hit zipo ila tuangalie maudhui ya nyimbo yana mpakti gani katika jamii nahitwa enjo nakaa kona ili chati ya mziki iweze kusikilizwa na watu wengi na kuweza kupendwa kama zamani lazima kwanza uimbaji wao ubadilike lazima watue nyimbo nzuri nyimbo za kuigusa jamii kwa mazingira haya sasa hivi mtu anatoa nyimbo nimada amemtoa inimadikila mtu akaisikilize apate hela i e, nyimbo haigusi jamii haigusi chochote kile lakini mtu angekuwa anakaa anafikiria anatoa nyimbo labda ya watoto wa mitaani au nyimbo labda ya kazi uh, imeishia hapo thetimekwa mipira ya wiki yep. yafumia nakuja na mpira wa jag waawaaatrayake naitaamanambayotaametoahlakini anasema imekaa magetoni kwa miaka mitatuiataimetengenezwapale kwaiinbaopalelaii amet Oh, yeah. konatoka mbali mama onani misi akili yeah. yengw ekaisa onani misi yeah. nikaevipi karibu naye na masaundi gani yapagawe yeah. na nti ya majaribu itavunja kibubu mpaka mwashosi waona wivu hilo uno mama we. Yo, acainja aeolononvodaichanganya kiaea Na Nanti amajari bu yo west, kita bunjaki bubu yo west, faka masozi na nawibu yo west, hilo uno mama we yo west. Nanti amajari bu yo west, kita bunjaki bubu yo west, faka masozi na nawibu yo west, hilo uno mama we yo west. Kona to kambali ma mo na ni mixi. kili yengwekaisaonani ii nikevipi karibu naye na saundi gai yapagawenawatazamajiswa na vovunja shingo eowatasema wote waposingu usijaliwa kisemana malingoaaage Shakupa na fasti, <laughs> nanti amajari yo west, kita punjaki yo west, akama shosti na wibu yo west, ilo uno mama we yo west, nanti amajari yo west, kita punjaki yo west, akama shosti wau na wibu yo west, ilo uno mama we yo west. pia nimekuja na ngoma kutoka kwa cnboy ngoma inakwenda kwa jina la tlid ni ngoma ambayo imefanywa na produsa maarufu nchini tanzania ambayo inahitwaking ni bongi moja la mdundo lakini pia ngoma yenyewe ni ngoma kali sana ni inspirational song na ni ngoma nzuri kwa haslas pia ni ngoma ambayo inadve kuwa kwenye top tochat kama ambavyo tumezungumzia kwenye chati za muziki msikilizenboy If I pass me that shit. Yeah. <laughs> <laughs> I'ma do this shit till I die. Same my two, quality, I'm never gon' cool, stop. Could you have been in this, cool lifestyle? Ain't got worried about motherfucking cut. I don't even think i never ever play. Came a long way, nightly cool worst day. So the fuck, now you tryna tell me? Don't you see blast on my feet? Yeah, you yeah, nigga on the street. Nine days out a week and never go to sleep A lot of shit I'm never gonna speak Lost my mama tango niko standard three 2003 Gumu kolewa kusni waza toye kuwa me mi Bithushi, Toka Enzi, Hippokura Shi Smoking is weed to release the pain inside of me Sometimes I wish my mama was here and get quite proud of me Usiku manani kono tafukari I'm gongo kwenye bed bed, macho when daddy, now na Zambali. Nataka nyumba any fucking rari. No man, I'm Yuba, where's Nikuta? Kila, party, ni bada, see Sometimes I woni it took a party. Oh, you anybody, because kubwa na Kubo, all Celebrate, popping bodies to celebrate. Lame ass niggas, what you tryin' hate? I'ma do this shit till I die. Same to Quelli, I'm never gon' stop. Could you mean lifestyle? Ain't got worry about motherfucking ankur. I don't even think I never play. Been my long way, never cool a worst day So the fuck, now you tryna tell me Don't you see bloods on my feet? Yeah On this street Don't you see bloods on my feet? Yeah On this street Don't you see blasts on my Look, deep in my throat, trying tryna think about his life na chongo you i wanna make it right that's why i don't sleep at night i take go back to back every day it's all right it's all right quang go on the po to my zay see why na choka mama bado sahih zingine zikirumiza ili mradi ounitu vingine wenye kai za watu km w ujsm mimi k ksku niksut uwa na nguu ya watu jitihada zinakua zmotoba mungu nimekua ingawababa likta skupailiu do song gonna stick the top mine I'ma do this shit till I die, till I die. Same to Welly, I'm never gon' stop. Could you mean in this cool lifestyle? Ain't got worried about motherfucking man I don't even think I never play Came a long way, nine cooler worst day. So the fuck, now you trying to tell me? Don't you see blas on my feet? Yeah as usual ndani ya studio tulikuwa na soko sokosimpo ndo a amesimamia mchongo mzima wa bongo podcast bongopanaeza kuisia katika kifaa chako e soko sokosimpo ndo ambao wamefanya mimi ni minye hii hiep ambao unaiona hapa ndani nimeipata kule lakini h pia ambao unaiona hapa nimeipata kwenye peji yao ya soko sokosipo kule kwenye instagram yep. nikabook tu wakaniletea lakini pia ukicheck pia hapa nilipo hapa kuna headphones ambazo nimepiga hapa nilizichukua kule kwa sababu awa wanauza vifaa yeah, vya lakini pia so headphones tu kuna simu kule yep. Na zinapatikana ompyutas pia kamaa yeah. pamoja na devices nyingine pia zinapatikana kule kwa hiyo nenda tu kule kama unahitaji kamera pia utapata utapata vifaa vyote ambavyo unahitaji vya ieletrni na kama hupo jijini dar es salaam wao wanakufanyia delivery kwa kutumia nauli ya tu yaani daradala inapofika kutoka ofisini kwao mpaka kwako wanakaunti tu kiwango cha nauli ambayo itatumika pale alafu ndo hela ambayo unailipia pale juu baada ya kulipia mzigo na kama hupo mkoani pia ni rahisi zaidi mnafanya tu na mzigo unakufikia kule wa bei ambao mnakuwa mmekubaliana wewe na soko simpo ni wao wanapatikana kwenye inam kwa jina la soko simp ni like wanakwambiaunua yani kifaa kwa pesa ndogolafumchuzi mingine wezkufanya matumizi mengineimoja hiv ukingiaaata kwa jina lasiidminaitwasm kabla sijajitambulisha ambayo napatikana kwenye nitoesou nyingi sana kwa mshikaji ambaye anafamika kwa jina la latt amepita kwenye instagram gamakaunti yetu na ameweza kueleza jinsi ambavyo anaifilbongo yeah, na mara nyingi waga anasikiliza mshikaji wetu big wetuig kwake shukran sana Trey. lakini mimi napatikana kwenye instagram kule kama kamadosm na kwenye facebook pia hivyo hivo hivodosm na kwenye Twitter napatikana tnapatikanas na Bongo podcast ina vitu ambavyo ni fantastic na ina zote ambazo nazihitaji kule kwenye instagram ingia at bongo podcast easy ngine like that. kitu kizuri bana sezi doni bongo podcast kwa kuwapendelea mashabiki wake wamemuaku kuletea fursa bana seizi unaweza kaingia pale kwenye ukurasa wa instagram wa bongo podcast ukaingia sehemu ya yadm ukaandika upo mtaa gani ili uweze kuhusika katika unatuambia upo mtaa gani tunakuibukia wee na washikaji zako mnavujika yeah dondoka dm pale njo tuambie upo kipande gani sisi tuja apo tuchukue koment zako na wewe uweze kuvujika kama ambavyo washikaji wengine wanavujika na pia kama kamawew dar odaresslam nani mfanya biashara unahitaji kutangaza biashara yako yeah, sisi tupo kwa ajili yako ni sikhawe like tuchek tu kwenye dmp kwenye instagram unatupata na tuna email yetu ambayo tutakupatia kupitia dmp tutaweza kuwasiliana kwa undani zaidi kutoka tanzania zaidiuzbongo