kotoka tanzania this is your best podcast bongo Yes. mambo vipi uko safi kabisa mi naitwa zadi jathe na siku zote huwa nipo na mshikaji wangu naunatupata maeneo yale ale wanakuambia kila siku kwamba ukiingia di unatupata ukiingia unatupata ukiingiaataiigia ukiingia zpataila kiurahisi zaidi ama kurahisishiauwekutupatakiurahisi zaidi yep bongo podcast neno moja bongo podcast inakuja ya kwanza kabisa pale juu unaklii unaingia mle ndani unapatamria zako unasikiliza vizuri yeah, ukitaka kusaepisod zetu ni rahisi tu ukiwa na application ya google podcast pamoja na application ya Pods, ambazo zinaweza zikakusaidia we ku anytime ukiwa unahitaji lakini pia kwa watu ambao anahitaji kutoa comments ni rahisi sana ukiwa na application ya yana ambapo kuna sehemu ambao unaweza voice message yeah. au ujumbe wa sauti kwaio sisi tutakupata kiurahisi tu tutatoa feedback kwako this episode ni3meua yeah, is... na soo soko yeah. soo mao ni biashara ya mtandaoni ambao wanaweza kukuuzia wewe bidhaa za pamoja na mavazi lakini katika upande wa electronics wana simu laptops lakini pia wanazo cameras. pamoja na upande huu hapa pia wa mavazi wana capes, pamoja na wanapamoja naukiinginam o jijiunafanyiaaaulia daradala kama upo mkoani unafanyia itumike kitu kingine ambacho ni kizuri zaidi ni kwamba wanauza vitu kwa bei rahisi sana sanaanadani siku hizi kwenye tasnia ama mtaani ukitembea unakuta mtaa fulani ukitembea kona mtaa mekua na studio nyingi sana zamani vipi kwa kuna studio nyingi kiasi kunayingiiasi hakukua na kama sasa hivi ukiangalia zamani una kun kabisa idadi ya studios ambazo zinafanya iia kutokana na kwambakipindi hicho o ilikuwa ipo nyuma kidogo kwa hiyo hata k zile bidhaa kutoka nje kuja ndani ya tanzania n yani, ilikuwa ni ngumu sana kuagiza vifaa vya studio mpaka mtu vikufikie pale kwako ambapo unafanya hiyo hiyo production kwa studios ilikuwa ni chache sana lakini pia hata huu juzi wa muziki mm. ni watu wachache sana ambao walikuwa nao that days kwa hiyo uwepo wa studio chache hizi ilipelekea wale producers wachukue talents ambazo zipo supa kabisa ni vipaji ambavyo ni bora zaidi ili kuweza kufanya kazi ambazo zinaubora mm. wahali ya juu wengi zamani wanakuambia kabisa kwamba walishakuwa studio kutokana na kwamba walikuwa wanahitaji talent ambazo ziko zikopya lakini pia kitu kingine ni kwamba back in the days kila msanii alipewa nafasi bila kujari ukubwa wala jina lake hii kutokana na kwamba walikuwa ana kipaji tu siku sikuhizi ukiangalia unakuja kukuta kwamba mtu anapewa nafasi ya kuingia studio labda say yeye ni underground lakini ikitokea amekuja star studio inabidi underground akae pembeni star afanye kazi lakini zamani hakukuwa na hicho kitu yani tu na talent kwa hiyo walikuwa kituuwta wln ashazungumza kenye nyeyaalisema kwamba zamani majani ia awekungia kahisab kiwa na msanii anai danidomefis mambo yake akimaliza anaondoka of course lakini pia back in the days producers wengi wao ambao walikuwepo mm. walikuwa na ujuzi hata yani, kama mtu hajapata elimu kusomea masuala ya sound au masuala production ya masaa yes. alikuwa anajifunza vya kutosha ndo anaingia studio mfano mzuri mm. ni ukicheki majani pamoja na master J, hata mikamwamba pia yeah. ha, wengi wameenda shule lakini zaidi P-funk pamoja na huyu mikamwamba wenyewe wamesomeaomkawamba alikuja huku anzani ya maswala tu ya, yes. ya wanasemaga yeah. uh, lakini alivyokuja huko akakupenda wsu jamanii mt wa yeah. m-hmm. kakupenda akaendelea kufanya production. na huyumajan alishasomea huko nje ya masaa yafa mamba ni mzunguna yep. unapozungumzia tasnia ya muziki tanzania mpaa kufika hapa uwezi kum, kumtaja mkawamba ameweza kutoanyingi sa azi moja ni yani, e ofisi yake ni studiokw alikuwa na mle studios kuweza kutengeneza sun ambayo zinaweza kueist kwa muda mrefu tofauti na huyo saizi nakutaoduhuosaizi anaweza kuimba naye maa anaingia kwenye video za watu za wasanii wake naye kuuza sura mlendani lakini pia wamekuwa ni wengi sana mtaani kupita kitaa unakutana na producers kila mmoja anajaribu kufanya production bila kujali kwamba anaujuzi kiasi gani mwingine anakuja tu kwajili tu amechukulia tu kama opportunity ya kupiga pesa alafu kinginetui za siku hizi bwana bwanadon auigine azijasajiliwa kabisamtu ana kichumba chake kimoja ana kompyuta yake naye ana na studio tayari tayariza kurekodi y yeah, kitu ambacho sio sahihi kiukweli lakini pia kitu kingine ni kwamba hizi studio pia hazina vifaa vya kutosha yaani pamoja na kwamba kuna studio ambazo ni professional ambazo ni chache sana yes. ila nyingi hazina vifaa vya kutosha ambavyo pia sio professional kwa baadhi ya studio ni vya kawaida sana kwa hiyo inasababisha music industry iwe na nyimbo ambazo hazina quality inayohitajika lakini pia hata wake hao wa hizo studio ni ahzo wanakuwa hawana ujuzi wa kutosha huku nyuma umeelezea vizuri sana kuhusiana nawokina majani wamesoma wamesomaakini sasa siku hivi hawana ujuzi wa kutosha yeah, lakini pia t nyingi siku hizi zimekaa kwenye maeneo ambayo hayafai yani unakuta studio ipo uchochoroni na si labda ipo sehemu ambayo kuna makelele sana kitu ambacho yeah. kwa studio sio nzuri kama hizo unakuta t ipo yni makelele kibao sasa recording inakuwa haina quality ambayo inahitajika kingine hizi studio za siku hizi yani, ban zinakuwa kwenye keneo kadogo sana mtu ana chumba kimoja tu icho ichoihani ndo studio ya sasa kuna matokeo ambayo yanatokea baada ya hizi studio ambazo zipo sasahivi yaani kuna act ambazo ni negative hizi bapo moja hapo ni kwamba hizi studios zinapelekea kuwepo kwa nyimbo ambazo hazina ubora unaohitajika katika medias yeah. na ubora ambao unahitajika na mashabiki ambao ndio walaji wakuu nimeweza kuzungumzia hapa kwenye hii episode pia mm. nimeweza kuexplain vizuri kuhusiana na hilo kwa hiyo hii ni swala ambalo linae mpaka sasa hivi kwenye hizo ngoma ambazo hazina ubora ni kweli kabisa ngoma nyingi za siku hizi zinakuwa hazina ubora yaani msanii anaekewa anaimba afi kitu kinatoka pia bana mwikamwamba alishahujiwa na milad ayo akaulizwa kwamb yani ni kitu gani unakiona kinapungua kwenye hii tasniasawaskuhizi ya yani, hawafanyi vitu gani akasema ganiakasaa siku hizi wanafanya kazi nzuri saa lakini wengi hawana vifaa vya kutosha ikiwemo traditional yani, instruments kama ngoma siu marimba akati zamani waanatumia vitu kama hivyo yani hivyonamrekodia msanii kwenye kompyuta vitu vikihitajika vya kupiga live ili kuweza kupata original sound lakini pia mm. kitu kingine ambacho ya hizi studios ambazo zipo mtaani ambazo hazina ubora yes. ni kwamba inapelekea kwa nyimbo uboram na in terms of melody zinakuwa ni za kuigana sababu unakuta mtu anakuja tu stu sabbu mtn yani naeza akaifikia tdi kiurahisi sababu ipo tu chochoroni kwao anakuja hana talent ya kutunga melody mm. melody kama producer lakini pia inawezekana pia mtu akakopi style za maana maneno skuhizi amekuwa ni yale, yale. kwamba studios zimekuwa kibao kila moa anataka aimbefaida yake pia yeah. sababu mtu kama anaweza kupata nafasi ya kuweza kurecord mm. inamaanisha kwamba hiyo ni chance kama ana talent nikama naayake talent kiurahis zaidi hii inaweza ikawa ina hasara kwa sababu mtu kama anaifikia studio kiurahisi ipo mtaani kwake na hana talent hii inaweza ikapelekea kuwepo kwa muziki ambao hauna ladha ambayo inatakiwa au mziki ambao haona ubunifu lakini pia pikapelekea kuanzisha kwa mnejment ambazo hazina ubora ama mikataba rasmi ya kuweza kumsimamia msanii lakini pia kuna baadhi ya studio chache zimekidhi viwango vyote vya professional studios na jitahidi kutoa mziki mzuri tunaenjoy mtaani na kwenye media pia track ambazo zimetengelezwa katika hizo studios tusipo hapa tusipoph tusipo hapa ongera kwa sababu wao ndo wanapelekea kuwepo kwa muziki ambao na quality hapa nahapabongotaa yeah, ni kosa kubwa sana kwa hiyo tunaomba tutoe tu shukrani kwa wao kwa sababu asabauanaufanya tupate mziki ambao ni mzuri mm. na kuenjoy na tunapata message yes. na tuna bang pia tukiwa kwenye ma na wap vtu m ingine ni, ni kwamba mtu akisema kwamba professional studio haimaanishi kwamba aimanishi kwambatndo ununue vifaa ni ambavyo niaumbao anatakiwauotuna ambayo itakuwezesha wewe kupata quality sound Inamanishi kama wewe ni producer unataka kuingia kwenye industry ya production usikate tamaa weingia fanya imanishi kwamba n hauna kigezo chakuwa mzuri kikubwa tu uwe na passion uwe na talent na uweze kufanya sun nzuri na utamani pia kufika mbali ili uweze kujua kwamba muziki mzuri ni mziki wa aina gani tafuta tu location nzuri tafuta za kutreat ku au kelele isiingie ndani kama acoustic materials au kamawanaita yes. itasaidia kupata muziki ambao naobora zaidi hata ya uh, tafuta yako kali nini vizuri okay baada ya discussion yote sasa hivi ni time ya o kwenye Vox Pop session, tuliongea na washikaji mtaani na tukawauliza nini kinapelekea kuongezeka kwa, kwa studios nyingi huko mtaani na hapa ndo washikaji ambao waliweza kufunguka ni time ya washikaji kutoka kitaa kutokakt vujikeni washikaji hiyo hey auckland mudu kutoka maeneo ya dalslam ni yani kweli kumekuwa na nyingi sana mtaani kipindi kama hiki kasababu tofautitofauti lakini baadhi ya sababu ni kwamba kasababu hya mziki imekuwa kubwa so inafanya watu wengi wanajihusisha kwenye maswala ya mziki na nini so wengi wanakuwa wengi wanakua na mziki o so, wanajaribu ufungua zao ambazo wa weew wanajua kwama wata mziki wao lakini pia sababu nyingineni kwamba enye zile ubwa wanakosa nafa ya kuepo so, ulai shmiziki yao na akazi zao za na nini kwa kufungua hizo studio zao wenyewe sio nomana kuna kuwa na studios nyingi sana mtaani mi naitwa mast kutoka dodoma ja dodomami nafikiri studios zimekuwa nyingi mtaani kwa sababu ya kusapoti vijana wenye vipaji wa mtaani hao kwa majina naitwa a joseh kutokia ubongo msewe mi naona kitu kinachosababisha na studio zinakuwa nyingi mtaani watu wengi sana wanapenda kuimba inapelekea watu wanafungua studio nyingi mtaani Badev- sasahivi ni time ya mipira ya wiki na mimi nakuja na track moja kutoka kwenye album ya inaitwa story of the african mob kwenye hii album bwana kuna ngoma kali sana na nilifurahi zaidi kuona tangazo mojawapo au bia nilipokuwa napita mtaani kule nyumani sit pale nikaona inasplhi album nikaona kwamba hii ni good promotional method nikapenda sana walichokifanya nikaona kwa kuwapongeza na nimeshasikiliza albamu yao kuna ngoma kali mle ndani nikaamua kuichomoa ngoma moja hivi ambayo inaitwa wapo na mshikaji anaitwa ya yeah, the aid yupo mne ndanifu ni kijana mdogo tujana mdogo tu lakini kitu ambacho wamekifanya na emistry ambayo ipo pale mm. ni kubwa sana naamini pia wewe utaenjoi hebu msikiliza me a river, but life is good now. You come around, act like we cool now. Boy, you's a fool now. I don't even know what you gonna do now. you twisted twisting in your lies in Akuuma. nikki pata, bado na nu now. Not your ni rude in i from the now, Navuna. I see your faces, bad noon Me and my bros in the sky, who now? Jealous, that's what you do now. Cause I think you jealous oh i think you jealous jealous cause i think you jealous see me walking down the street you jealous then you come into my house but you jealous see my elevate but you jealous <laughs> cause i think you jealous oh i think you jealous jealous cry you're so hard i don't even know why you're here you be in my door so sincere be on my back, now I see yeah, yeah. Yes, I see yeah. this Texting on my mob, i can see her yeah. Where you throwing threats? I don't fear. I'm an iron in the jungle, don't come near. Cooking yeah. the sound on the stove. All of my people show me love. This could be love, but we know we work hard. Yeah. You look so sad, I don't even wonder. Yeah. Right, so we are i don't even know why you're here you be in my door so sincere it's me on my back now i sick because yeah, yeah. i think you jealous oh i think you jealous jealous because i think you jealous see me walking down the street you jealous then you come into my house but you jealous see man elevate but you jealous because i think you jealous Oh, I think you jealous, jealous. I used to think everyone by my side wants to be up. I let you in my cycle but you stabbed me in my back. But now I know, jealous is a big, big bitch flat thing. But now I know, never put your heart somewhere with the low man trees. Cause I think you jealous. Oh I think you jealous jealous Cause I think you jealous See me walking down the street you jealous Then you come into my house but you jealous See man elevate but you jealous Cause I think you jealous Oh I think you jealous jealous Cause I think you jealous oh i think you jealous jealous cause i think you jealous see me walking down the street you jealous then you come into my house but you jealous see man elevate but you jealous <laughs> cause i think you jealous oh i think you jealous jealous go down bless bless bless, bless, bless. bless. Yes, are gonna go right bless esfor me inakuja na benk flani vya jermani naitwa mont dede akiwa na jaco bits pamoja na moni central zone trak inaitwa wanao waji ametengeneza jaco bit enjoy the shit, man. Ah, majengo sokoni mu ha, ando mana nataka gakesi mana kitambo likuja kusua na kwangukilita wepesi na kupakeshi na kununua bihambo anza kitambo wakhamb agshkitmbiemachengnya mambo paka cha na na na lolo mwanangu mwanangu moni chafu majengo kichwa jegambawanajenwanla onde la kongo na wapa ongonwwarembananasasukai hey, yeah. mapenzi mengi sharukani yeah. kitanda na geuzarayo. na na pewa mungu ndo nageuzaralinashindanaeaiai miko juu walpanga na imikuwakashavo hey, dlundostakuja kuugungua samlika na mbala mezi resin peace bona pua samlikana garzila resin peece fikamakobe brak blackmaba backto the bs fafloti toka doomtown toka cote wetinds natoka 45 kms yidafinga ju kom hete totoyawazazidimebenka a mtangu wateja hata lif kuatifu katushega satozoni singekopo vila chemba adauliza vipisiti kwenye paliament 25emembe to naona mamswana chonga kisa na upande goba skuizi madeu goa japo sijomba Oh, inua mikono yateweka jujuju ju. leo ni metema tena sumsmsum ilichokala wamunikao mbali zuzu heita unachukia ukuna zumzumzum sauti tulifemso inatosha chitafuti feda tafta pesa yeah, gam lishakuwa tukio kunja ndito kuuna ruka ngoma wengu chiro Yeah. i blive umesha mipira ya wiki na kwa kuwa tumekupa ngoma ambazo ni kali sana na wote tumeselekt ngoma ambazo ni hot kiukweli lakini pia sasa hivi ni time ya kutoa mashavu kwa watu ambao wametuwezesha sisi kuwepo hapa na wao ni soko simpo soko simpo ni ambao wanafanya biashara kwa kupitia mtandao wa instagram ukiingia tu kwenye kwenyesoosim utapata bidhaa zote wanaziuza pale za kieletrni ambazo ni sim sm pamoja na nam lakini pia katika upande wa mavazi wana pamoja na capes, ni rahisi tu ukiingia At soko na kama jijini unafanyia unafanyia delivery delivery kwa kama mkwani, delivery kwa nauli ya mkoani kufanya bageni, mnakubaliana kwamba gharama gani itumike kitu kingine ambacho ni kizuri zaidi ni kwamba wanauza vitu kwa bei rahisi sana sasa kuna washikaji ambao this week pia mm. walikuwa wametupa mashavu na tuaia mchango wao mm. na moja kati ya washikaji ambao wameonyesha kubwa zaidi yes. ya kuna mshikaji anaitwa mbuza anapatikana yeah. kwenye instagram huyu mshikaji ameshow love ni mshikaji ambaye anatoka mbea kwa mujibu wake mwenyewe mm. kwa hiyo ni kitu ambacho ni kikubwa sana amejaribu message nikapenda kwa hiyo yeah, nikaona well, kwao nikaonaobaya tukimrusha mshikaji wetu pia hata huyu jamaa huyu salta baada ya kusikiliza bongo podcast bongoakauzimia mchongo alijaribu kumshirikisha na mdogo wake. Yeah, wake na, na washikaji wengi sana huyu jamaa hujamaashawatu yeah. wengni oh, washikaji ambao wanasoma sua kule kimoja kipo morogoro kule ni maarufu pia nadhani kila mmoja atakuwa piaaaikila moaatakuanakifah tutoe tu sharot nyingi sana kwake yal kwa sababu yeye amefanya watu wengi waweze kujua bongone kitu ganiuae usema amekua mbasadaio baada ya apo boonapatikana kenyebolakini pia mimiosm anapatikana kwenye instagram na acebooksna kwenye tt mi naitwa zadi ila ukiingia insam nanipata kwa jina la shirinde undesoe naipatauaad hnambar tuka nahusiana kama kawaida yep it's our time to sign out man We kutoka tanzania this is your best podcast bongo podcast