kutoka tanzania this is your best podcast bongo Podcast. na mwanaianakuambia karibu tena kwenye show za jou mwendelezi mapinduzi ya kiwandishi na flo ila mi nakwambia karibu tena kwenye bongomwendeleza a mapinduzi yan inaokupagawa kama50 kwenye serie yeah, kama kamae akipewa dawa ili tuende sawa kama kawa kwbozpia tupo nad ambayo anahusika kwenye kuzibonyeza mipira ya wiki na kama kaida tupo na wadhamini wetu soko simple. felano pamoja na sokosimfpamoja yeah, nac ni mdhaminim amekuja iphone welcome, welcome chi so ch na bado tunapatikana katika maeneo ya ambayo kingia unaweza kutupata moja kwa moja ukiingia nfm natupata ukiingia diza unatupata ukiingia ukiingiacnatupata ukiingiaaunatupata ukiingiaakiinkiinginatupataukiingianatupata ukiingia apple podcast ama spotify unatupata unatupata ukiingia ukiingia ukiingia amazon amazon music amazon alexa as well radio public yeah, natupata ukiingia radio unatupata ilo ukiona vyote hivyo labda ni muziki kuvipata google moja kwa moja bong podcast inakuja kwanza juu kabisa pale palenazama ndani afu napata zote kwanza tulipoanzapaka iapa1 ndani ya bongosado yeah, kuna siku nilikuwa nasikiliza kipindi cha th yes. cha FM pale chini ya lil Omi. Ray mshana pamoja namig walikuwa na, na est pale from south yeah, pamoja na mapala mapaljaz sasa banar mshna akamuuliza tosh az kwamba umziki wa mapiano mnani alioanzisha paeonna no sazi mekua umeeneatanzani Yes. toshigazi akasema kwamba kwa south africa ni mziki ambao umeanzia mtaani yani amna ambaye ameshauanzisha ila ulipoanzia pale mtaani wakaja tu kama kinad maforisa wakaukuza ule muziki but now, tuna tanzania muzikinunatanzania saz wamekuwa wanaadaptiumzikiezakatuambia wa ni kwa nini tanzania inaptimziki wa amapiano for this time kabla hatujazungumzia kuhusiana na sababu ya watanzania kuweza ku muziki wa, wa amapiano kitu cha kwanza kabisa nilijaribu kufanya research ili kuweza kujua mziki wa amapiano yeah, mzikiwa Ume kutoka umeuto apo yeah. tunaona muziki wa amapiano time kabisa yeah. ulianza mwaka elfubili na kumi kuna sehemu inaitwa kule south africa yeah. ndo sehemu ambapo uli ni muziki ambao umebezi kwenye zaidi yani ni of south africa. Yeah, kwenye ama piano pia kitu ambacho tunatakiwa tutambue ni kwamba ni muziki ambao unatokana na deep house nayni ladha hizo za jazz pia pamoja na fact, pia ndani yake pia kunakuwa kuna, kuna ladha za vinanda piano pamoja na ngoma ambapo pia kuna vitu kama hivyo vifaa wataalamu wa muziki watakuwa wanajua pia piab yeah, pia zinasikika sana kwenye muziki wa mapyano lakini ladha kuu ndo hizo hapo ambazo nimeweza kukuambia lakini pia kuna wanamuziki ambao waliweza kuipa nguvu ya mapiano iweze kwenda kwenye mainstream kutoka yeah. kwenye mtaa yani ilikuwa ni muziki tu wa mtaa kama hivi singeli ambavyo vinafanya hapa bongo ilianza tu kitaani hivi imekuwa ni muziki wa mainstream watu ambao walifanya huo muziki kuwa maarufu yeah. ni DJ Stokey, yeah. kuna junior Taurus, fact. kuna Fara, souls Yeah. awa ni watu ambao wana hit songs kibao sana za amapiano lakini pia kuna mr Jazzy q naye ni moja kati ya watu ambao walifanya amapiano iweze kuingia kwenye lakini pia kuna mtu anaitwa disprint small josiathed ni watu ambao wanatambulika kwa kuingiza muziki wa amapiano kwenye instm kule south africa lakini ukiachana na south africa bana yeah. hata huku bongo pia muziki wa amapiano uliweza kuingia baada ya kukomaa kule south africa yes. lakini kabla hatujaweza kuzungumzia huo mchongo yeah, electronics kama kawaida yes wanaweza kukusaidia wewe kupata ile laptop au desktop ambayo unaona itakuwa inakufaa katika matumizi yako ambapo kama wewe unaona ni ishu kubwa sana kuweza kupata kompyuta ambayo anaihitaji kulingana yeah. na mahitaji yako utawauliza tu yeah. electronics wana option ya kompyuta za kila aina zenye sifa zote na specifications zote na ambayo kwenye mifuko yako lakini ukifika pale electronics wataweza kukusaidia vitu vingine vingi tu katika masuala ya ambapo komputa katika njia panda ya chuo kikuu cha darssalam yeah. i kulia kama unaelekea mwenge kushoto kama unaelekea buguruni yes. ukifika pale unawapata kiurahisi tu lakini Ex- wanapatikana yeah. kwenye instagram twanapatikana kwenyeakini nambari ya simu ni 6699unawapata hmm. yeah. kiurahisi kama hivyo lakini pia soko yeah. wanapatikana katika instagram ambapo kuna mashine za kunyolea ndevu ua sha zungumzia machaka yale lakini pia kuna miswaki ya umeme pia wanao pale miswaki mm. ambayo inasifa kedekede ambazo zinaweza kyafanya miano yako yawe safi safitou na miswaki ya kawaida kuna mtu aliniuliza doni mswaki unakuwa na kila aliniulizamswkieenaaachaji kia siukitakutumia au hapo hebu pomweleweshe yani huu ni una chaji tu kwa muda wa masaa manne mm. alafu unaweza ukatumia kwa muda wa mwezi mzima na lakini pia yeah. una vichwa vinne vya mswaki ambapo kichwa kimoja kinakaa miezi mitatu ambapo ukicheki vizuri utagundua kwamba vichwa hivyo vinne vina yeah. uwezo wa kudumu kwa zaidi ya mwaka unajua yeah. doni kwa sasa hivi bana mtu ukimiliki iphone unaonekana kama labda ni mtu mwenye pesa sana hata inapoharibika kupelekwa kwa fundi fundi ah. kupiga mkonja mrefu sana manake akiamini kwamba una pesa ila sio kwa chi iPhones. chi iphones iphones ni wauzaji wa simu za iphones na used from uk ambao huduma zao ni rahisi tu wanapatikana sinza sinza mgabe pale ukifika wanapata huduma ya haraka na kwa bei nafuu pia wana vitu kama accessories za iphones kama makava haya pia kuna airpods pia kuna apple watch na vitu vingine vingi wanpatikana so, kwa nambari 915nahonifurahisha zaidi kuhusu iphones ni kwamba wako yeah. honest wakokuanzia kwenye bei halisi yeah, kuna watu wanapigwa sana hizi iphones wanauziwa kwa bei ambayo sio halisi true lakini that, pia kwenye that. matengenezo hapo mm. ambapo watu wanapigwaga zaidi yeah. lakini chi iphones wanakupa bei ambayo ni t na inaendana kabisa na thamani ya huduma ambao wanapewajarib zangu wapo oh, vizuri oh, sanlakini yeah, pia man. kuna baadhi ya ngoma za mapiano kama nilivyokuambia muda ule yes. ambazo zenye ziliingia bongo na zikafanya mapiano ijulikane na kuanza kutamba ambapo kuna ngoma inaitwa vulavala ya dj maforisa yuko na a em pamoja na vigro Deep. pia kuna hii ngoma ya r akiwa na de small ngoma inaitwa love you tonight ukiachana hiyo kuna ngoma inaitwa mangdakiwe ni ngoma ya yadj obi pia john vuligeti ngoma ya mapara ajazz pia kunahii ngoma ya MFR souls wakiwa na bonto smith z djz league pamoja na camomfela ngoma inaitwa amanikiniki lakini pia kwa tanzania hapa mwanangu yeah, mwananguna mwanamuziki wa kwanza kabisa ambaye alifanya amapiano kama sio yeye peke yake basi inawezekana wapo wasanii kama wawili msanii wa kwanza anaitwa damian soul ambapo alikuja na ngoma yake inaitwa mapopo ni ngoma ambayo amefanya fusion ya sound za arabic amapiano piamea na slumlendani pamoja na bongo favo pia lakini pia kwenye hii ngoma hajafanya peke yake alikuwa amefanya na mshikaji naitn ambaye alimshirikisha kwenye hiyo ngoma na ngoma nyingine pia ni ya mario mamaamina ni moja kati ya ngoma ambayo ilifanya wasanii wengine wa bongo f waweze kupenda sana kufanya hii amapiano ambapo ngoma hii amemshirikisha Bontu smith pamoja na shoma oh lakini pia wasanii wengine wakaanza kufuata na kufanya hizo ngoma za radha ya mapiano ambapo tunaona kuna ngoma kama za kinaneiwa mitego naogopalakini lakini pia kuna diamond Platinums. ngoma inaitwa pia kuna mboso amemshirikisha bbmtaamfundanyumbbgoitseeeokiachana ba- hiyo pia kuna shilole baba yani levo diamond shilolemeshirikishababav hiyo ambayo amemshirikisha mapara ajels, fokalisi, pamoja na mshikaji anafahamika kwa jina la ntoshi toshi pia kuna B-Levo ba- levo. ngoma inaitwa amapiano remix ambayo ni ngoma ambayo ameshirikishwa kwenye hiyo remix lakini pia kuna ngoma yake nyingine ambayo amefanya amefanyamwenyee inaitwa anajikosha yes. lakini kuna ngoma yake sasa hivi inaitwa tich mm. kuna remix nyingine pia ambao ameshirikishwa na inaitwa pia kuna ngoma ya wozu wu wakaw pamoja na tosh from south africa ngoma inaitwa chawa ambalulu unashingapi bonge moja la mapiano ambalulu hapo wana ngoma kadhaa kuna hiyo una shingapi, pia kuna kanipa yote akiwa na Mr. boshen pamoja na ni post yakiwa na iceboy pamoja na mkwawa pia kuna ngoma ya zaidi inaitwa hodi na wengine kibao pia ambao waliweza kufanya radha hii ya mapiano lakini pia kuna wasanii ambao waliahidi kuja na project mpya za mapiano mfano mfanoshe pia diamond yes. kuna tiza yake ambayo inaenea sana ina te sana mitandaoni ni tiza ya wimbo yake ambayo inasemekana utaitwa fresh kwa hiyo anadoni tutegemee amapiano nyingi sana kutoka tanzania kwa this time kwahisasio hii inaonesha kabisa kwamba sasa hivi tanzania ni mwendo wa amapiano day today kabla hatujazungumza zaidi zaidi mshiaji wangu tupo na soko simple y yeah, sokowa hizi mashine au kwa ajili ya kunyolea ndevu pamoja na bidhaa nyingine ambazo zinarahisisha maisha kama vile meswaki ya umeme ambayo nimeweza kuelezea features zake yep. hapo mwanzoni lakini kitu kikubwa zaidi kuna wale mama ambao wanaangaika kwamba watoto wao inabidi waende saluni ukizingatia sikuhizi kuna magonjwa lakini pia sio vizuri yeah, sana kumpeleka mwanao saluni kuna true. mashine ambazo zinawfaa kuwanyolea watoto na wale ambao wanasumbuliwa na vichaka pia washikaji zangu very pale true. kuna shine ambazo zinaweza zikakusaidia e kutoa iko kichaka fasta na kusafisha pia makwapa pamoja na miswaki mizuri kabisa ambayo features, mzuri, ina features nzuri na nyingi nyingikwao naenda tu kwenye instagram yao pale wachek at soco simpo utawapata lakini pia washikaji zetu felano electronics ambao wao wanapatikana katika instagram nfdseetdsetc na pia wanapatikana kwa namba ya simu 65659931 hawa washikaji bwana wao wanakusaidia sana wewe ambaye unaangaika jinsi ya kupata ambayo itakufaa kulingana na mahitaji yako inawezekana labda unataka kwenda chuo au unataka kutafuta kompyuta kwa ajili ya kazi au unatafuta kompyuta kwa ajili ya mahitaji binafsi yni ya nyumbani kusikiliza muziki yeah. kufanya gaming pia yeah. au nataka ufungue ofisi ya gaming electronics watakusaidia wewe kukuelekeza pia tupo na chi iphones chi iphones ni wauzaji wa simu za iphones zapna mbali na wauzaji wa simu pia wanatengeneza pia wana vitu kama accessories airpods pamoja na apple watch nawanapatika na inza mugabe na namba simu ni 0, 7, 6, 3, 9, 7, 1, 5, na 769152 wanapatikana kwa jina la lac lakini pia bwana zadi yeah. tumeweza kuzungumzia kuhusiana na amapiano g yeah. sasa kuna ishu ambayo imeweza kujitokeza kuna wasanii ambao wamekuwa wakiat yeah, yeah, khusiana sure. na hili swala yeah, la sure. tunaona bwana a yeye aliweza kuzungumza kwenye big sunday night yeah. wasafi television yeah, aliweza kuongea kwamba hii ama piano ambao watanzania wanaikimbilia kuifanya ina haribu identity ya muziki wa bongo wabongo ambapo wasanii wengi tumeshuhudia wanafanya mapiano kwa hiyo bongov ni kama inasahaulika yeah, sha siku tunakuwa hatuna identity yetu na pia muziki wetu hauwezi kuwa na utofauti na muziki ya watu wengine lakini pia jo mi pia na yeye alishazungumza kwenye hiyo hiyo show na ilikuwa the same day yeah. alisema kufanya mapiano ni kitu kizuri tukakuwa ni muziki ambao una ladha ya kiafrika na sisi watanzania pia ni wa afrika kwa hiyo hey, kama kuna kasoro yoyote kufanya muziki wa amapiano pia hata hawa mabantu mukajo pamoja na takane walikuwa na interview pale fm kwa kipindi cha Empire, kuintroduce track yao mpya mpyabidazani akawauliza jingo manu liloleta ni mapiano mukajo akazia kusema kwamba huwa inawakata sana akisikia msanii wa bongo flavor ametoa track ya mapiano kwa upande wao kasema yani wasitegemee watu kuja kuwasikia ama mabantu kama mabantu wametoa trai ya mapiano lakini pia hata damian i ambaye naye pia ana track yake ambayo i sana ya mapiano ulizwa pia anaonaje ishu ya muziki wa mapiano hapa tanzania yeye yeah, alidai kwamba yeye yeah, haoni kama kuna tatizo yeye yeah, anaona msanii ni mtu ambaye unatakiwa creativity hivyo unaruhusiwa ku kitu chochote ambacho utakuwa inspired nacho ambacho utafikiria wewe unaweza ukakifanya hivi ni kwa nini sasa doni wasanii wa t wanaofanya africa mi nadhani kwanza sababu ya kwanza kabisa ni hmm. sababu ya kihistoria yani sisi wa tanzania muziki wetu almost umekuwa inspired sana na muziki kutoka na mara nyingi tumekuwa ni watu wa kukopi tofauti tofauti za muziki kutoka katika nchi nyinginezo ambapo tunaona tangu zamani kwenye muziki ule yes. babu zetu walikuwa wanakopi muziki wa congo huko mm. natuletea huku mpaka tukafikia wakati fulani tunafanya mahepapaya sio muziki wa tanzania kaja kuzaa hiyo bongo ukirudi nyuma pia wakati tunaanza kufanya muziki katika levo za kiafrika kiafrikaafrika yeah. kuna mwanamuziki kama diamond alikuwa anafanya muziki ambao una ladha Yeah. Uh, yani uwe muziki wa nigeria sasa hivi yeah. pia hia tumeatumekua yeah. na watu wa yani ukihiti mziki huu tushakimbilia hukonahani yeah, pia ndio inafuatwa na thats why tunafanya amapiano pia sababu so, nyingine naweza ningine ni biashara wasanii wanakwambia ni biashara nimziki yani utaokuja wafusa wa biashara wenyewe wanakimbilia huko huko kwamba hii amapiano sai kwa tanzania imekuwa ni biashara youtube ukz wanakuwa wengi okay. Shows, unapata za kutosha kutoka na hii amapiano lakini pia kuna wasanii wengine wanafuata wanafuat au anafata tu mkumbwo kwa mfano kama naiwa mitego aliahidi kwamba hatotoa mapiano yoyote lakini mwishowasiku akaja kutoa mapiano na wote tulijionea aliulizwa kwenye kwamba kwenyeambau uliahidi kwamba hutakuja kutoa mapiano umetoa hii akasema kwamba mashabiki wake wamsamei ilikuwa ni mizuka akaamua kuachia hiyo nadhani pia sababu nyingine ni kutafuta utofauti tunaona damian yeye mmoja kati ya kitu ambacho aliweza kukizungumzia alitoa story kidogo kwamba alikuwa ametumiwa na huyu msanii ambaye amemshirikisha kwenye hiyo ngoma ya, ya mapopo, mapopo. akasema kwamba kuna siku alikuwa ameenda zaziba kule yeah, akawa anasikia mtu ile ana anadaa yeah. zile alios za adhana zile zilndo akazingizia kama ladha kwenye ngoma yake ya mapopo na imenogesha sana hiyo mzee wangu sana lakini pia kitu kingine ni kutaka kujitanua kimataifa taifa, yes. ambapo wasanii sasa hivi wanataka kuangalia kama wanaweza wakapenyeza kwenye masoko ya mataifa mengine yeah. na hiyo amapiano watu wanaona kama ni fursa kuingia south africa ambapo tunaona kuingiaunaon clips za hawa wasaniihuwa yeah. wakiziposti katikaaunt si zao mm-hmm. kwamba watu wa south africa wanacheza na nini mm-hmm. na pia wasanii wa huko nje wa south wasoa yeah. wanaposti zile k- uiangalia akaunti ya tosh tha ambaye amekula shavu kwenye hii ngoma ya yaani jamaa mpaka kwenye ile dp yake ya instagram hame change, hame cover track ya amechenja pia hata hataukipita kwenye peji yake ile ameposti lakini inawezekana pia kuna hasara za kufanya huu muziki wa amapiano amapianokatika yeah. muziki wetu bongo bongov na mimi nafikiri labda hasara ya kwanza ni kudumaa kwa bongo flav ambapo hii bongo flav haiwezi kukua endapo kama wasanii wenyewe wa bongo fvo wanaacha kuifanya hii na wanadakia miziki mingine kama hii ya mapiano hasara nyingine inasababisha kuwagawa wasanii kuna wasanii wengine wanakomaa kwenye mziki wao bongo flavor. kuna ambao kunnginbao na wasanii ambao wanafata eobadiliki wa ambapo hapo umezungumzia kama mabantu wanadai kwamba wenyewe wakiona wasanii wengi wa bongo v wanafanya mapiano mapianonawakat sana. sana lakini pia hasara nyingine ni kwamba kuongezeka kwa hali ya kufanya kila aina ya muziki wa nje yeah. utakaotamba tanzania yeah. tumesema hii kihistoria yes. imeanza zamani lakini sasa sisi tusiiendeleze au kuiendekeza hapa tanzania itatuletea hasara katika muziki wetu yaani tunaonekana hatuna identity yetu yni mtu akija kuuliza mziki wenu ni upi hatuna identity yaani ukiibuka mziki huu tunaamia kwa mfano uliibuka yule mziki wa kikongo likaw hiti sana watu wakaamia okay sisi tumeongea mambo mengi sana lakini tuliingia mtaani tuliwauliza washikaji je ujio wa una matokeo gani katika muziki wa bongo flavor na hawa ndo washikaji ambao waliweza kufunguka kwenyeoxyaon ni time ya washikaji kutoka kitaa kuvujika an this i vujikeni washikaji kwajina anaitwa el win mziki wa mapiano na una matokeo makubwa kwa bongo anaona hata wasanii wetu kibao wanaanza kufanya nini ni mzuri ila nasi poa ni mziki wetu tukaukuza ni ili uweze kufika mbali zaidi maana unakuta miziki mingikiibukana si tunakimbilia huko huko kio nasi tungetengeneza kitu chetu ambacho ile naoo hata akisikia wanatamani kufanya hicho kitumi naitwa hasa natokea mabibu mi nakubaliana na wanaofanya na na mapiano kwa sababu wanaonyesha ujuzi a majina anaitwa daudi stanley mziki wa mapiano nauona kama mziki ambao umeleta mapinduzi makubwa katika tasnia nzima ya mziki ukiangalia kwa sasa hivi mwamko mkubwa na mapokezi makubwa yamefanyika kwa hiyo mimi maoni yangu juuya huu mziki nasistiza watu waichukulie kama tasnia nyingine na waipokee vizuri kwa sababu ni mziki ambao actually uko interesting na una entertainment ya hali ya juuna sasa ni muda wa mipira ya wiki na jaanahusika kuibonyeza mipira ya wiki mi nakuja na mpira wa harmonized tembo conde boy jeshi from conde msiwordwide ana ya anangoma yake naitwa anajikosha ni ngoma ambayo imetengenezwa na da sochal fom mj records lakini video imeongozwa na elvis wa redshot grumdja <laughs> jikanajikshanajik anajikosha anajiko anajikosha anajiko, anajiko anajiko, anajiko jumamosika kesha analewa jumapiri kanisa ekisipendi vya kupewa pamgwa na lipa shabani shoga jana nilinoga na nywele yako umetisha nimesharudi na oga jio nintairudisha kwanza hata usitume tena tayari nshazira asababu ntakula nini zilikwaga nyasira besibichi makelele bwana nimehama nbongweni tena huku ni baridi sana uhitaji atafeni nksha awa tonyo nshatuma pengine shida mtandao mtandaoanikipiga kwa watowa huduma maelezo kibao mitesaagiza kuchezacheza na mshipangili mara gafakaiyama meza na kimbi ya bili iyo ndingairika matwankawapalezeni kumbe arenda kuvimba tapata na kademu pembeni w Анна Дико, Анна Дико, Анна Дико, Анна Дико, Анна Дико, Дико, okay baada ya mpira kutoka kwa zadi smart time no kwenye mipira ya wiki mi nakuja na ngoma ya damian soul mapopo akiwa amemshirikisha lonimfo ambaye pia ndo produsa wa hii track pia kwenye upande wa video better films ndo watu ambao wameweza kuidirect video hiyo hapo dj Rax. Ma ko, ma ko, ma ko, po, uh. I'm shy, my poor, my poor, my poor, poor. I'm shy, my poor, my poor, my poor, poor. m h mkoundane nyumba toikuwa na ferano electronis oko simple pamoja na iphones and big bigsu kwa washikaji wote ambao wanaweza kusikiliza bongo podcast all the time my brother marwa nimepata ujumbe wako ulikuwa unasikiliza bongo podcast last episode, episode number 40 kuna mtu anaitwa gerard mnaku alitoa alitoasha kwamba anasikiliza bongo podcast big up man na good news ni kwamba sasa hivi tunasikilizwa na zaidi ya watanzania elfu mbili na miatano kwa hiyo kama wewe ni business campa au mtu ambaye unajitegemea tu nataka upush brand yako karibu sana katika familia ya bongo podcast weze kupromoti bidhaa yako au sevisi yako kwenye mik namba moja nik mimi zadi jamail the microphone man mog podcaster fulani hivi brother brothermen zadi ilakiingia instagram anpata kwa jina la shilinde underscoedosompo napatikana kwenye facebook na instagram wenye ttosomo e pia bila kumsaudij wetu anapatikana kwenye instagram rax y yani raxy44 sx 44 nse nakonya instagram at it's our time to sign out Without... to tanzania this is your best podcast bongo podcast