cutoka tanzania this is your best podcast bongo unamkutadautaatutauta jon na fridy kwenye taiaitwa inapatikanakwenye album ya d inaitwaatasisi kurudi katika spika za kifaa chako kwenye mihebongi maineza jametpia tupo na dj wetu djambaye atahusia kwenye kuibonyeza mipira ya wiki pia tunaende kupatikana katika maeneo yayo ambao wanatupata ingia di unatupataigiaupatiuaiupat unatupata pia tutakupa kuhusiana na soko simp felano electi pamoja namit kwenye insgam anapatikana kwa jina hilo apo paski utaweza kusikia habari zao hapahapa kwenye bongo Podcast, 42. kuna mstari wa mais anasema kwamba nimekua nikisikiliza ngoma zatemba imwnyewesgoma flani ya dudbayita manunduuea kuasaaiiniivokujakuiska tena yeah. nikja kuinamanisha nini nikja ku amana ngoma flani ya msanaitwa zadia ooo kuweka mafumbo lakini zaidi ameenda moja kwa moja ajieza kuficha kitu hiyo siku hizi imeshakuwa kamawasanii siku hizi wanaweka vitu wazi tu yani unakuta yeah. wimbo una content nyeti sana lakini yeah. msanii anaimba kama content ilivyo hafichi sana kama zamani yeah. pia dudubay pia alishaigi kuimba wimbo wake zamani unaitwa nakupenda mpenzi ulikuwa ni wimbo ambao amejitahidi kuficha yani huwezi kuelewa nini ambacho alikuwa anakiimba mne ndani na, na kulikuwa kuna nyimbo nyingine pia za content ya aina hiyo ambazo pia walikuwa wamejitahidi kuficha pia kwa mfano kuna ngoma ya hot girls mm. wamemshirikisha inaitwa raha ya tunda naenda kwenye youtube utaisikia hiyo ngoma wamejitahidi pia kuficha huwezi kujua wanazungumzia nini nini pia hata huyu kaobama alikuwa na ngoma hiyo kuelewa mtu mtu mzima mzima kwa mtoto na mtumzima, lakini unaelewa huwele niniulewmtu lakini pia kulikuwa kuna nyimbo ambazo pia za kitambo ambazo zilikuwa zina maudhui ambao ni nyeti na walikuwa hawafumbi kama ulivoweza kuzungumzia ishuya zaidi yeah. kwa kizazi hiki cha sasa hivi pia kitambo kulikopo kuna wasanii ambao walikuwa wanafanya hivyo mfano mzuri zaidi ni mheshimiwa temba huyu mshikaji bwana yeye nyimbo zake huwaga naenda straight. kuna ngoma yeah. yake moja inaitwa ya kiulaini amemshirikisha makamua makamuanaenda yes. kaisikilize utajua nini ambacho nakiongea kuna ngoma nyingine inaitwa nipe mimi amemshirikisha raisi naenda kaisikilize pia utajua nini ambacho nakizungumzia ila katika miaka ya hivi karibuni yani wimbi la wasanii kutoa nyimbo ambazo zimekuwa hazina mafumbo imekuwa inaongezeka kwa kiasi kubwa sana Kengela wasanii kama weusi ili ngoma yaoaniam ukisikiliza unaona kabisani vitu viko wazi kabisa pia katia na vikenzo wamemshirikisha ukisikiliza unapta ujumbe kabisa. moja kwa moja pia kusanisha ya jinako pamoja na mauasama unapata ujumbe upo wazi kabisa kuna mwajia ndani ya mauasama hii imetoka hivi karibuni kiukweli oent yake iko wazi sana iatahi ngoma ya zuchu natof ukisikiliza unapata ujumbe moja kwa moja kwamba hamna mafumbo yote yale ngoma ipo wazipia ngoma yake amemshirikisha rei inaitwa salome naenda kasikilize vitu viko open kabisa vilevile ana ngoma yake inaitwa kilofeshe ambayo ni remix ya yaz amezungumzia pia maswala hayo hayo ya maswala ya mapenzi maswala ya kitandani ambayo ni nyeti sana katika namna ambayo ni ya wazi mno naenda kasikilize ni ya dj kavani utanielewaiyw uh, shirikishamaba pamoja na Wozu. ngoma Jojina, ukisikiliza ni atari, The same story, yani kificho pia ngoma ya akiwa like na The same story. The Raven na vilevile vile kuna ngoma yao nyingine inaitwa nyegezi the same. Track sugua. The same story, right? mboso ngoma yake inaitwa hodari naenda kasikilize utaelewa nachoongea vilevile vile kuna ngoma nyingine kibao ambazo pia th inaendeleasisi wote ni mashaidi kila siku yep. tunasikiliza mziki wetu Content ni ileile kila siku watu wanaongea vitukaa ya, tunarudi pale pale kwamba miaka ya hivi karibuni yani ili wimbi la wasanii kutoa ngoma ambazo zipo hata yani, yani, mtoto akisikiliza anajua nini kinachoongelewa umundani yani tuseme huwezi kusikiliza ukiwa na watu wazima waiwatu lakini ni nini sababu ambazo zinapelekea hili swala liendelee kuwepo kuwepospa kwenye mziki wetu hapa bongo for bongoom naeza nikasema ni uhitaji ni wa mashabiki hujue mashabiki na sisi bwana sisi mashabiki tumekuwa na uhitaji wa miziki ya namna hiyo unakuta msanii akitoa mziki wa hiyo ukiingia kwenye hizi digital platforms hizinaongoza kwanaongoza kwa streams kwa mauzo msanii anaona kumbe nikitoa ngoma ya namna hii napata fedha zinaongezeka ukiangaa inakuwa kubwa pia kuna ishu ya kufuata upepo yani kufuata trend yani umezungumzia kwa mfano hivyo kwamba msanii anafanya kazi zake anapata mafanikio na mwingine pia anafuata ile trend kwa sababu anajua ili nifanikiwe ili niweze kufika pale napotaka lazima nifanye muziki kama wa mtu ambaye tayari ameshafanikiwa pia utandawazi ama tunaezaksema teknolojiaukiangalia sala la ulimbukeni ulimbukeni ni kufuata jambo au kitu kwa kufuata tu upepo yani hujui hiki kitu kina madhara gani unajitambua lakini hautaki kutafuta maarifa zaidi kuhusu hilo jambo uubunifu tumtu anaona kwamba do zinaenda mi naachia ngoma hii si ininhia ngoma hii nainaenda lakini pia kuna ishu ya mamonyeko wa maadili kwa wasanii na jamii kwa ujumlajamimbo hizi ngoma tayari kuna momonyeko mkubwa wa maadili kwa hiyo ndiomaana wananjoi hiyo content ya aina hiyo na wasanii pia vile vile inaonekana na wao pia background yao ni kwamba hawawezi kujiongeza kujaribu kuangalia kwamba kitu gani ambacho kinafaa kupeleka kwa hadhira yetu wengine hii tu mtu anaona nitoa kama huu yetuwegianafanya sana t mjini pia kuna mchongo hapa kuna hii mashine hapa mezani yes. kutoka sokosimpo hii ni maalum kabisa kwa ajili ya watoto wadogo kwaajili ya kunole nimeichukua pale kwa shilingi 29 tu yeah. moja kwa moja kutoka soom ni nayo hapa mezani uzuri wa soom ni kwamba zao zimebezi zaidi katika matatizo ya wananchi yani bidhaa zao ni za bei rahisi sana na pia zinarahisisha maisha kwa wananchi watafute sooimenyeandiasoompia wana nyinginezo ambapo kunay yani miswaki ya umeme yes. lakini pia kuna kupigia picha na na vitu kama hivyo hapo pale kwenye andika tu Soko so simple. Simple. utawapata moja kwa moja moja kwa tupo na felano yeah. ambao wao mm. nimeipenda sana sasa hivi vimefungua naitu aahno vimefngua hkaribunia wameingia chuoni yes. kuna hawa ambao wanaendelea pia kusoma mtu anataka ku vitu vyake basi mm. kama anafikiria kuhusu nadhani Solution. ana haja ya kuendelea wanaendeleaksodeea wanazo kompyuta za kila aina na kitu kizuri zaidi ni kwamba hawarush katika kukuhudumia kwanza watakuuliza unahitaji kompyuta kwa ajili ya matumizi gani kwao utapata kompyuta ambayo inaendana na matumizi yako ambayo wunataka kutumia kama unataka kwa ajili ya au kusomea wawo wataweza kukushauri kompyuta ambayo inaweza kukufaa wewe unapatikanakiingianaandikaf pia tupo na ndojini ambayo unatumia katika mtandao waawa ni wauzaji wa CEO aina ya iphone brand new pamoja na pia wana AirPods, pia wanauza wanauza accessories za iphone pamoja nawanapatikanasinza mugabe amao naweza kuwapata kwa namba ya simu 763 971529kuna trend mpya sasa hivi mjini kwamba kuna hivi vifaa vya masikioni kwa ajili ya kusikilizia mziki mtu unakuta upo kwenye mwendo kasi labda upo kwenye daradara upo mtaani tunapit ivkariako au mjini ost pale yeah. unakutana na watu wamevaasasa hizi sio kila ni nzuri yeah. kuna ambazo zina standards. na mimi katika pitapita pita zangu niwakutana kutoka na kutokanaendaandika hawajamaa wana za tofauti sana earbuds zao kwanza ilichokipenda kikubwa zaidi ni fch moa inaitwa ukizidondosha hata kwenye maji haziwezi yeah. kuharibika pia unasikiliza mziki huru saund nzuri kabisa yn yani unapata mziki kama jinsi ulivyo sio ambazo hazina maana ziki unakua p kabis a nis nenda tuandika uutawaataangalie tu ahai za wasaniiufanya mziki auna afumoathai yeah, moja ambayo ni kubwa zaidi ni kwamba hawa hmm. madogo ambao sasahivi ndo tunawaita watoto yes. baadaye watakuja kuaribikiwaua mbayo hayafai katika jamii yetu manake myoko wa maadili utakuwa ni mkubwa sana kwenye miaka ambayo inakuja usoni kwetu one kutengeneza wimbi la wasanii ambao wanafanya muziki wa aina ya kuhamasisha ngono iwanaona wa, wa, wanafanya mziki wana, wana wana huu kind of na wanapata s wanatkupitinawatufanyaewanapita umouolakini pia hizi nyimbo nadhani pia zinachochea ngono yes. zembe ina madhara makubwa sanan madhara makubwa ni swala la ubakaji yani yes. mtu akisikia ngoma zinazungumziaili nzima inavyofanyika napata mshawashamshwe naenda kubakanaawslakini pia hiyo ngono zembe pia inapelekea kusambaa kwa magonjwa tunaona sahiisingomaz ni wengi yes anafanyafanyawtawambayo nin aauhili wimbi la hzi ngoma zetu inazoshawishi ana kufanya ho itendot a asa abiki anaho ktakini kitu kingine ambacho kipo hapa ni kwamba kuna uwezekano uwezo wa msanii husika ukafa katika ubunifu kwa kwasababu eye yeah, anapoandika aandike idea ya nyimbo ambayo itakuwa inachora ile ya ngono inavyofanyika ndio ininyofksu hivyo anazungumzia hio hawatakuwa na ubunifu tena baadaye wataona kwamba amamuziki kakufanya ndo huo ps wanafaidika sana na namzmauzo ya na hizi ngoma yeah. hiyo ndo faida au tuseme upande wa pili wa yeah, no, okay. wasanii kuimba nyimbo za aina hiyo yaani kuna hasara nyingi lakini faida pekee ni hiyo kwamba nyimbo hizo zinauza sana yes, okay, okay. <tis> na ndo zinaongoza kwa muziki wa namna hiyo unaongoza kwa mauzo yeah of course sasa sijui nini kifanyike mshikaji wangu kwa naona wanguaon wasan tu mafumbo kwenye utunzi wa muziki wa aina hiyo of course iyo maana mimi waga namkubali sana mboso kan. Hmm. Mboso ni mtu ambaye anaimba sana hivi vitu lakini kama mtu una umri mdogo huwezi kumuelewa mboso wanazungumzia nini anaongea na watu wazima kwenye mziki wake big shout out kwa mbos pia wasanii waache ukaidi bwana msanii unakuta naambiwa bwana kabla utoe wimbo wako lete basata tuukague kama mistari inafaa ili iiueze kupitisha kuna kipindi flani basata walisema kwamba msanii usitoe muziki mpaka ulete tuukague mashairi yake wasanii waliandamana sana mitandaoni hawataki hicho kitu hiyo wasanii waache ukaidi a tunmziki a namna ilakinipia wasanii wawekeni muhim sanahii tulizungumzia wenye a theahiti wasanii kufungiwa miki hmm. a pia jamii pia izinti a minaeaukaskia na watoto u umeua a i naut u amembo ausansaaamoto o that kind of i hatai saalafu wasanii pia waongeze ubunifu yaani vitu vipo vingi sana vya kuongelea na ngomo ikaenda nasashem tuingie mtaani tuone wana wanasemaji na tulikuwa na swali tuliuza kwamba je mafumbo yanaowekwa kwenye baadhi ya nyimbo za wasanii wa bongo yanatosha kuwaficha watoto wasielewe maudhui ya ngono na hawa hapa ndo wanabatika kutoa maoni yao yaoni tm ya washikaji kutoka kitaa kuvujika vox pops session would you o can maitwa Neto dani natoka mabibo haya mm, maswala ya wasanii mafumbo kama mafumbo inakuwa ni ngumu sana kwa mtoto kugundua kwamba hiki ni kibao kizuri hivi utendawazi umezidi yaani msanii anaimba ya kwa kuficha ile fumbo lakini mtoto tayari ashalijua na watu wazima wanaelekeza watoto kwamba ili fumbo liko hivi na hivi na hivi sasa na kazi bule mziki wa zamani ezalikaimbwa fumbo lakini mtu yote hata mtu mzima awezi kulijua kama akaimba fumbo ambalo awezi ukalielewake mfano kama mlisho mpoto mishompoto vigumu wetu Fumbo ni mapema uifmulea uh, natokea mabibo uh, kiukweli mitaa yetu mingi ya tanzania inakuwa na lugha fulani ambayo sio kiswahili tunatumia lugha za wenzetu maona kama mimi hivi nachanganya maneno na nini naongia kingeleza na kiswahili humohumo alafu pia kuna lugha za mtaani ambazo watoto nao wanakuwa nazo wanazijua ambazo ndo wana mziki wa bongo v wengi wanatumia lugahiyohi fanya iwe kama fumbo yani mtu anaweza akaimba kwenye mstari wake akaweka neno fulani ambalo sio zuri lakini akaligeuza kwa lugha ya mtaani ili basata wasimfungie yani anataka tu kukimbia ile basata wasimfungie lakini sisi huku mtaani tunaelewa hata ukimwambia mtoto wa miaka mitatu anaelewa koo kiufupi ayo mafumbo anayoweka kwenye miziki yao kiukweli hayajitoshelezimi ha, naitwa aslam lamstaf anatokea mabib kwamipa naona dunia imeendelea kwa sababu ya kitu kimoja globalization kwa hiyo unakuta unakutaw piana watu wanakuwa na dunia kutokana na vitu tofauti tofauti kwa mfano mambo ya intnet yanafanya watu wanaelewa vitu vingi sana kwa haraka ukilinganisha na watu wa zamani kwahiyo unaweza kukuta msanii yani anaimba mziki wake kupitia mafumbo lakini inakuwa ni vigumu kwa, kwa kushindwa kulifumbualilefumbo kutokana na yani mtoto nakuta bado ni mdogo lakiniyake inakua ni kubwa sana na anajua vitu vingi sanabada ya kuwaskilzaadaweye urud pira ya wiki for me nakuja na drill kind of music unamkuta msamiati akiwa na yong lunya shamaro mbuzi bombom finest trak inaitwa malafiale dj rack ile abandu wa kyala usokūkāja batwambilile ndakampijile ndagampijile kukāja kyala batūlemwe tukubomba kanunu tūnafānya tū nunu amatīngofununu upendo hudumu tuli pampene hakawalilo kafwene nguvuni wewe zikondaniako mwenyewe ye yeah, binadamu watu yea watu wa watu ye yeah, kusikiliza ndiokongea ukiuliza utopotea kabla komba unapokea wakukaja widukea tuna kwaga ukitembeamwe uwaponye kamguangu uwaponye wosa uwaponye na mama mponyee yeah. Mala Mufiale Mufia Mufiale Mufia Mufiale Mufia Mufiale Abandu ba Kiara Abandu ba Kiara Abandu ba Kiara Si ba Kiara Abandu ba Kiara Abandu ba Kiara Abandu E okay, w ant aakyna mdomosoninabonga waknya kamanadonda nchizusabani konekana maneno karmanona kila pambano na bonda kusanya mcherekana echeznmioeandaran kine Mulfiat <laughs> <laughs> Mulfiat yits yeah, mytimenow kwenye mipira ya wiki ya bongo podcast na mimi mpira wangu this week ni inspirationsong flani hivy ambayo inakupa enerjy ya kuendelea kufight na kuacha kulalamika ni ngoma kutoka kwa joe makini inaitwa makasia dj ra Mas dee my kumbukeni wakubwa walianzaga wadogo mara anabebwa na babake mdogo na babake mdogo turudi nyuma kidogo alianzaga pamoja na babako mdogo soni kama pale kwenu ni ndogo ndogos matatizo yako si siape kisogo yaingilie kimbogo fikiria kifogo maumivu kidogo yana malipo kidogo achakuita watu mabishoo bwana mdogo wakati hauwezi kwabishooaca kidogo waliokata waliokataunindo namiliki vigogomakasia kuna mtkumpasia ki nmm ha kutia huruma tia bidi acha kuleta lawama siosiv chuki dhidi ya walofanikiwa isaidii sioni vipi utabarikiwa kama ujisaidii hata babclub zitakufanya jupale kauntamse usungushi maraundi ukijashtuka walisepa watoto wana hawashiki simu kama za moto dawa ya moto si ni kweli ni moto lea watoto si ulipeleka moto wewe shida zina mwenyewe welewe maskini tajidi usilewe ukazani za mwenzako ni ndogo kushinda zako wewe mchumbu ukizama utazama weweweweigakipiga makasiakuna mtu akumpasia time kuweza kusin out kwenye bongo podcast ulikuwa na mimi don sompo kwenye instagram napatikana adonsompo lakini pia kwenye facebook dosomo na kwenye twitter adonsompo nderscoe na niko na mshikaji wangu pia zadi iliokingia kwenye insgam aipata kwa jina la shirinde ndersoeya siindpia hatadj wetu djaanapatikanainam kwa jina la rax 44 n ipate bongo podcast kwenye instagam abongoa lakini pia maunataka kusikilizas zote za bongo podcast unaweza ukaingia tu kwenye google ukasach paliandika tu bongo podcast italipuka moja kwa moja kwenye platforms zote utaweza kuchagua platform ambayo wewe unataka utusikilize moja kwa moja bybyutok tanzaniaii ybongo