Hello, my How was your How did you spend your mm, leo ni jumamosi nyingine tena ambayo ni jumamosi yetu ya kwanza kabisa ambapo nilikuahidi kwamba nitakuwa na tips ama nitakuwa na kuletea madini kuhusiana na vitu mbalimbali basi leo kwa kuanzia tu nataka tuyajue mambo machache ambayo mtu anatakiwa kuyafanya baada ya kuachwa ama kuachana na mtu anayempenda mm. kuna baadhi ya vitu ambavyo nimevipitia na nikaona si vibaya kama nitashea na nyinyi rafiki zangu ambao huwa mnachukua muda wenu kunisikiliza kwa hiyo siku yetu ya leo nitaenda kukwambia vitu ambavyo mtu anaweza akavifanya ili aweze ku move on baada ya kuachwa au kuachana na mtu anayempenda kumbuka tu hii ni5 na mimi hosti wako naitwa wema zuberi lakini wale wengi wanapenda tu kuniita wema mm, kwenye hili swala nina mambo kama kumi ambayo unaweza ukayafanya ili tu kuendelea na mambo yako baada ya kuachwa au kuachana na mtu unayempenda jambo la kwanza kabisa unatakiwa ukubaliane na hali halisi so you need to accept the situation kuna kuna kuna kuna mwanamama mmoja nimemnukuu kwenye kuhusiana na hili swala alishawahi kusema kwamba Is the key to moving on when a relationship nn na huyu mwanamama anaitwa judith olaf kwa hiyo katika hali tu ya kawaida unatakiwa kwanza ukubaliane na hicho kitu yaani kubaliana na hiyo situasheni ya kuacha au kuachwa au kuumizwa na mtu unayempenda ukishakubaliana tu na hicho kitu kwamba wewe sasa umeachwa unatakiwa kufanya vitu vingine kwa hiyo jambo la kwanza kabisa ili uweze ku move on baada ya kuachwa unatakiwa ukubaliane na hilo swala la kuachwa lakini kitu kingine cha pili jiweke mbali distance yourself, yani, distance yourself yourself yaani just kwa huyo mtu ambaye ulikuwa naye yaani jiondoen yani jitoe kwenye yale mazingira ya yule mtu yani jitoe kwenye yale mazingira ya uwepo wa huyo mtu ambaye amekuacha kwahiyo ukisha kubali hiyo hali ya kuachwa kitu cha pili ambacho natakiwa kufanya ni wewe mwenyewe tu aja kujiondoa kwenye yale mazingira sasa ushajua kwamba umeachwa basi epukana na hayo mazingira yakuwa karibu na huyo mtu na kitu kingine chatatu kitu kingine cha tatu ambacho unaweza ukafanya ili uweze kumove on ni kuacha kuongea naye yeye mwenyewe unajua pale unapokuwa mtu umeshapenda ni ngumu sana kukubaliana na hali lakini ukishakubaliana na hiyo hali alafu mwenyewe ukajiweka mbali alafu kitu kingine cha tatu ambacho atakiwa kufanya ni kuacha kuongea na yeye kwa sababu hata misemo yetu ile ya kawaida kama ukiendelea kuwasiliana na X, wako wewe au kuwasiliana na mtu ambaye tayari alishakuumiza sizani kama unaweza ukamovoni kwa namna yoyote ile kunakuwa na yale mazingira ya kama kutakana fulani hivi na kama sio kutakana basi bado utakuwa kama unamwekea kilini hivi kwa hiyo kama ukiisha kubaliana na hiyo hali ya kuachana naye at the same time ukadistance yourself then stop talking about him yaani achana kabisa kumwongelea huyo mtu wako kwa mazingira ya aina yoyote yale hilo ni swala la tatu lakini pia swali la, swala la nne pia tunasema kwamba ili uweze kumwovani kwenye maisha yako baada ya kuachwa basi acha kumlaumu mtu aliyekuacha ama tunaweza uka yani ile kumlaumu yani everything n unasau basi na yale yote mema ambayo alikua mekufanyia like, oh, kimeenda kimerudi alifanya moja mbili tatu ameniacha sa uwe unaweza ukaachana na hivo vitu vya kulaumu ama kuongelea sana vile vitu ambavyo ambavo amekufany monaweza ukafa alafu kitu kingine cha tano to learn from it yaani kwa namna yoyote ile unatakiwa ujifunze kupitia hilo swala yaani hata mahusiano yako mengine au the next relationship usifanye mistake. basi lazima ujifunze kupitia hiyo breakup n ambayo imetokea kwa hicho kipindi so kama unahitaji k baada ya kuacha ama kuachwa lazima ujifunze kitu kupitia hiyo breakup yenu au breakup ilitokea kwenye mazingira gani ilikuwaje so ukijifunza ni nini ambacho kimekufanya u au ni kitu gani ambacho kimefanya uwacho kwenye hayo mahusiano yenu ukajifunza kitu hapo basi itakuwa ni rahisi wewe na maisha yako mengine mm, ilikuwa swala tano lakini swala la sita pia ili uweze ku move on na maisha yako baada ya kuachwa picture yourself on najua eh? ebu jiangalie kwanza mwenyewe just say yourself you deserve mwenyeweyn you know? mtu n kwa sababu umeachwa umeumizwa basi yani, umekuwa kama i say so you need to yourself ili hata yeye kama atakuwa bado anaendelea kukuona ajue mm, hapa kwa kweli sijui nilipotea au nilifanya maamuzi ya aina gani kwa hiyo you you know you deserve so much better. so unaweza ukakaa mwenyewe ukafikiria jinsi gani ulivo na nini na nini alafu ukiendelea kufanya mambo mengine kwa hiyo hata yee mwenyewe atakavokuwa anakuona au pengine anaweza hata akajutia kwa nini alikuacha hiyo ni namba st lakini pia namba saba you can focus on na hicho nd kitu kizuri yani ukishakuwa umeachwa kwa sababu hakuna mtu mwingine tena ambaye atakua kwa ajili ya kukuangalia wewe maana mtu ambaye ulikuwa unategemea au anakuangalia wewe ndo huyo tayari ameshakuacha lakini pia namba nane najitedi kwenda haraka ili kidogo nizimalize zote Kwayo namba nane, get out of yaani jiondoe kabisa kwenye yale mazingira ya huyo mtu itakusaidia wewe mtutakusadia yyota meacana na mtu ambaye unampenda ana aca una ile hali fulani hata ukimwona kambali unastuka n kama bado kuna mapenzi fulani yapo ndani ya moyo wako kwa hiyo kama utahitaji on you get out of there yaani tengeneza yale mazingira ambayo yatakufanya wewe hauwezi kumuona yeye wala yeye hawezi kukuona kwa namna yoyote ile you can keep busy yourself ili mradi tu usionane na yeye au pengine usionekane yale mazingira ambayo mnaweza mkaonana au ikatokea mkafanya kitu chochote kile hiyo ilikuwa ni namba nne lakini namba tisa take it nice and slow unajua kila kitu natakiwa ukubaliane yaani yani kila kitu kinavyokuwa kinatokea usichukulie kama ni kitu kibaya kwako vitu vingine vinatokea kwa kwa nia nzuri tu kwa lengo nzuri tu ila kwa sababu wewe uko na zile mtin za za, za, za, za za hayo mahusiano yenu basi take it bad no chukulia kwamba ni jambo la kawaida chukulia kwamba ni kitu kizuri and maybe kuna kitu ambacho kimeepushwa kupitia hayo mahusiano yenu so you take it nice na iwe slowly. usi iweusifosi ile kuachana n yani usifosiile kuondokana na hayo mazingira na ukasema una move on no mwingine anaweza tungin naakaarianakndadadawngi tadalmtuna nakua na asiamaa yani, umejikta umeungka tna kwenye mahusiano menginehiokama yani, yani. so, unahitaji kma nice, ni kitu kizuri t ambacho kmtokeandeakufanya mambo yako taratitaratibuhanamsae aliekuaca ma uliemuacha lakini pia namba kumi anea jamani sio kila mtu unayeonana naye basi anafanana na yule uliachana naye tunatabia kukompea vitu yani kwamba kwa sababu mtu fulani niliachana naye alikuwa na moja mbili tatu basi hata mtu anaaza kukompea sijui nanini nanini wadada tunayosana hiyo kwahiyo on your life lazima tu usipende kugeneai vitu yani usipende kulinganisha vitu huku yani vile vya mtu wakule unavileta huku unavileta huku navileta thasno goo kwayoif you n to, to, to mvoyolifa <coughs> Oh, do not compare anybody with anybody with kwa hiyo unatakiwa kulijua hilo hayo ni baadhi ya mambo ambayo unaweza ukaya ukayafanya kwa ajili tu ya on after after breakup au uka, uka, ukafanya hi, hayo ni baadhi ya mambo ambayo unaweza ukayafanya baada ya kuwachwa ama kuachana na mtu ambaye mzuea, mtu ambaye umemzoea umempenda unaweza ukavifanya hivyo vitu lakini kwa kuongezea tu vitu vingine vzidaa leo nilikuwa nimekuandalia tu hayo mambo kumi ambayo unaweza ukayafanya baada ya ili umoni na maisha yako lakini kwa kuongezea tu vitu vingine if you are working yaani kama hupo kazini ubeta ukawa bis zaidi na kazi yako au ukawa umet zaidi kwenye kazi yako ili mradi tu kupotezea yale mambo ambayo yametokea hapo katikati kwa wewe na yule mtu ambaye uliko nampenda na kitu kingine ambacho unaweza ukakifanya kwa, kwa kuongezea jitahidi usi, usipende ku, kujt yani ukakaa ile peke yako peke yako bila watu jitahidi kua unachangamana na watu ili kukuepusha kwenye ule msongo wa mawazo kwamba umeachana na mtu fulani itakusaidia kidogo umepita umekutana umekutana na story, umekutana na mtu story, mtu uusuaamaisha au umekutana na watu wakakupa madini kuhusu labda maisha au kuhusu vitu vinginevyo kwa vingineyo kwahiyo jitaidi usijitaidi kucangamana na watu ili mradi tu ukapata muda wa kubadilishana mawazo na watu wengine na kitu kikubwa zaidi kama ni mfanyabiashara so you better focus kwenye biashara yako na pengine huo ndio muda ambao ndo muda mzuri wa more profit kwa sababu tu haupo na yule mtu maybe ambaye alikuwa nakupotezia muda so unaweza ukazingatia hivo vitu na kama unahitaji kweli ukizingatia hivyo vitu kavifuata kwa usahihi amsu sure, umuvo ni ndani ya muda mfupi sana hata kama sio rahisi lakini utakuwa umepiga hatua moja au nyingine mfano mdogo tu ulikuwa unapoteza muda na yeye muda mwingi umemganda yeye muda mwingi mmegandana lakini pale anapokuwa amekuacha au pale ambapo unakuwa umeachwa ukaamua sasa U, u, u, utulie alafu ustiki tu kwenye biashara zako ama ustiki tu kwenye kazi yako unaweza ukajikuta yani unaingiza more profit mpaka ukasema oh my myo ilikuaje kwaje mpaka nilikuwa napoteza muda badala yake nimefanya vitu vya msingi jamani leo nilikuwa nimekuandalia hivyo jinsi gani unaweza ukamove on after uka natumaini utakuwa umejifunza au kuna kuna kuna kitu umekipata na kama kuna vingine ulikuwa basi kuna vitu vile ambavyo una basi kuna bai kingine ambacho nimekuongezea jina langu ni wema niauber usisahau hilo karibu tena tukutane jumatano ambapo ni siku ya topic. hii ndio saturday tips or weekend weekend ya madini Thank you, so much. I love you for na naatane matano