helo halo habari naamini ya kuwa wee ni mzima wa afya na mungu anaendelea kukutunza neema yake anaendelea kukuwezesha kuchukua hatua moja kwenda nyingine na kila siku unasonga mbele mimi ni mzima wa afya tele na mshukuru mungu amekuwa mwaminifu ni hakika Um, ashukurie mungu pia kwa sababu ya rehema zake ambazo ni mpya itopo asubuhi ndivyo linavyosema neno lake kwa hiyo kama kuna namna moja au nyingine umejishikiria kwenye matukio yaliyopita mwaka juzi mwaka jana na kila siku ukiamka nahukumuyo siku mpya tafadhali naomba ujaribu kuachia na kukumbuka kwamba kuna rehema za mungu za kukuwezesha kuanza upya kutengeneza na kufanya jambo bora kwenye maisha yako kila siku ni siku mpya ndio maana neno la mungu linasema rehema zake ni mpya hoo asubuhi amefanya hivyo kwa makusudi akijua kwamba hatuwezi pasipo rehema zake kwa hiyo uamini kwamba rehema za mungu zinaachiriwa kwenye maisha yako kila siku ilichuku hatua zaidi um, nikukaribishe kijana tuendelee na mazungumzo yetu ambayo naamini kwa namna moja au nyingine yatakujenga uh, bado upo na mimi mrs um, kama umepata nafasi ya kusikiliza introduction ya kipindi hii cha vijana tuzungumze basi bila shaka utakuwa umeelewa tutakuwa tukizungumza mambo gani bila shaka utakuwa umeelewa uh, mada hizi zitakuwa zinauswa ht wa namna gani lakini bila shaka utakuwa umejiandaa kupokea na kujifunza kwa sababu hilo nilo lengo haswa la kipindi hichi basi leo natamani sana tujifunze kwa habari ya vipaumbele je vipaumbele vyako vinaeleza nini kukuhusu wewe kijana vipaumbele ulivyonavyo kwenye maisha yako vinaelezea ya nini kuhusu wewe kijana tukikuangalia na vipaumbele ulivyo navyo tunakuona kijana wa namna gani je tukikuangalia na vipaumbele ulivyo navyo tunaweza tukafikiria unafiti kwenye mambo gani lakini muda mwingine tukiangalia vipaumbele ulivyo navyo tunaweza tukabashiria hatima yako kwa sababu mara nyingi sana mwendo wako unaelezea namna unakwenda na mwendo uh, wako unaelezea wapi unaenda Uh, ukimwona mtu ambaye yuko kwenye jambo la au jambo la haraka sana unamuona akitembea kwa spidi kwa mwenda wa haraka kwa sababu anapoenda panamuhitaji haraka lakini ukimwona mtu hana pakwenda unamuona namna ambavyo anatembea zurura mitaani kuna wale vijana wanasema nipo nipo tu mtembea bure si sawa namka bure boa ni zurure tu kwa hiyo unajua kabisa huyu mtu zunguka hana mahali pakwenda lakini ukimwangalia mtu mwingine akiwa anaeenda taratibu unajua kabisa huku anapoelekea hakumuhitaji haraka kwa hiyo inawezekana kabisa namna unavyoenenda kwenye maisha yako kukatuelezea hatima ya pale unapoenda ya na mara nyingi sana vijana unakuta anakutana na wanazungumza na watu alafu anaambiwa huko kama ujielewi onama sijelew sio wao nakuona kama, na kama ujeleda mwingine ni tn ya maisha yako na ni namna unavojvpaumbele ulivyonao unafanyafana ttwanacananyikwa amb hata ufahamu wa kawaidautakua hauna aho natamani vanatujifunze kwamb vipaumbele vyetu vinaweza vkwfaye httpuwezikuwalaumu watu, ku, ku, watu wakatiwedonawaonyesha vitu naovifanya um, basi kabla hatujaendelea zaidi twende breki kidogo alafu tutarejea kujifunza asante kwa kupata breki kidogo unajua hapa na pale kuna at least kunywa maji na kuvuta pumzi um, basi tuanze kwa kuangalia vipaumbele ni nini vipaumbele kwa lugha nyepesi ni mambo yako ya muhimu kushinda mambo mengine yeyote naai nawezaikawa lugha nyepesi mambo ambayo ni ya muhimu zaidi kushinda mambo mengine yeyote napenda tafsiri aliyoitwa thn Steph, car uh, aliyoandika kitabu cha the of effective people yeye anasema hivii those things you personally find of most mostworth vile vitu ambavyo wewe binafsi unaona ni vya vyathama ni vya muhimu ni vipaumbele vyako vitu ambavyo uko tayari kuvitanguliza kuliko vitu vingine vitu ambavyo vinaashiria au vina, kusabab, vina usababisho wa kule okay, tricky kwa sababu mara nyingi kijana ambaye hana vipaumbele unakuta hajui ni wapi anaenda Uh, mtu ambaye anafahamu wapi anakwenda lazima atakuwa na vipaumbele kwa sababu vipaumbele kwenye maisha vina vinasevu mambo mengi sana au vinarahisisha vitu vingi sana um, una okay. mara nyingi sana ukimuuliza mtu vipaumbele vyako ni nini anakutajia vitu vilivyo kwenye mfumo mfumonisome okay. so, nimalize shule nifanye hivi hayo ni mambo ambayo unayafanya lazima labda kwa kipindi hicho cha maisha yako uvifanye sijui uh, lakini umuhimu wa hivyo vitu kwako umepangikaje e kwa mfano mzuri kama kijana wa kikristo remember, this is based ko lazima utasikia vitu kama hivi uh, kijana wa kikristo priority ya kwanza au priority ya kwanza kipeumbele cha kwanza ambacho akina akihitajiakihitaji muulizwa akihitaji akihitaji uh, alama ya mshangao oh, right, uh, but akihitaji mshangaaakihitajikipeumbele um, okay, cha kwanza ambacho akihitaji mahojiano mengi ni kumweka mungu wa kwanza hiha yd hiyo ni kitu ambacho hakina mjadala uh, ndio maana ukikutana uki na watu wakikuuliza um, kama ni vijana wa kikristo umekutana kama vijana wa kikristo kwa pamojaaive uh, les haujui kwamba ni muhimu mungu kutangulia kuwa a kwanza kwenye yako unajua ukisoma katika kile kitabu cha uh, nadhani matayo sita salathi na tatu anasema utafuteni kwanza ufalme wa mbinguni au falme wa mungu na mengine wote mtazidishiwa kwa sababu inatakikana mungu awe chanzo au awe mwanzo awe namba moja kwenye maisha yako ili vitu vingine viweze kuflow yeye ya ndo asili ya kila kitu so ukimtoa kwenye question mark hakuna maana ya maisha tena ukimtoa kwenye kwenye mpangilio wa maisha yako maisha yako yanakuwa hayana maina. Yata, maana yataenda lakini yanawezekana yasiende vile ambavyo ya yangetakiwa yaende au yataenda lakini yanawezekana yakaenda kwa spidi ndogo kwa spidi ambayo siyo mungu alitaka uende nayo au yataenda lakini si kwa viwango vinavyolandana vina na kile ambacho mungu amekuandalia so ni vizuri sana kama kijana kujifunza kumtanguliza mungu kuwa kwanza ukimkuta kijana ambaye hana mpango na mambo ya mungu hana mpango na vitu vya mungu ni ni changamoto sana kumwona akiwa na vipaumbele kwenye mambo mengine <laughs> yeah ni ngumu sana kwa sababu hakuna kitu kinampa mtu nzuri kama mtu kuwa na uhusiano mzuri na mungu utasema ah, mbona kuna watu tu wengine wanaishi maisha yao ya kawaida hawamjui mungu mungumambo yanaendelea you, yanaendelea lakini angalia vizuri namna ambavyo anaenenda lazima kuna mark mahali kuna shida ipo mahali Sometimes, hawana mahusiano na mungu wa kweli <laughs> wanaabudu miungu mingine lakini kama kweli wanamwabudu mungu ambaye ni asili ya, ya vitu vyote kupitia kristo yesu njia huwe na uhakika ni lazima jeyawe wakwanza so uki kidogo hapo lazima kuna mahali utakuwa koko sawa ndio maana watu wengi ambao unaona wanaenenda na mambo yao kawaida kama mungu sio wakwanza awamfahamu mungu waj munguwewe unamfahamu mungu lazima anz lazima sio jambo ambalo linahitaji mjadala kwa sababu unajua unapomuweka mungu wa kwanza au unapomtanguliza mungu unapomfanya unapomfanyakwa kipaumbele ni kwamba unatafuta aya maisha unatafuta balansi ya maisha <laughs> yeah, right baansi ya, ya maisha haipo kama mungu yupo nje ya maisha yako kwa wale ambao wamesoma uh, nazani ni kwenye huko olevo au kwenye sekondari wamesoma ile equbriu ili, ili kuwe na balance ya maisha yakwako yaani unamuhitaji ye ku kwa hiyo ni lazima kijana ambaye anamwamini mungu ahakikishe maisha yake yanaendana na kumwamini mungu na kumtanguliza heye kwa sababu kama inafikia mahali kristo anasema sio wote bwana bwana ni wa kwake unaweza ukawa unafikiri unamwamini mungu lakini maisha yako hayaonyeshi kwamba unamwamini mungu na ubaya about pretending kwamba unamwamini mungu na unamtumikia is that watu wengine wataona maisha yako yako yakok okay, wewe somewhere kuna mahali unaminywa things are not going kuna vitu havisogei kuna vitu haviendi kuna mambo hayaeleweki wakati wengine wanahisi unamfahamu mungu kwa namna ambavyo umeamua ku lakini hauna uhalisia wa kumfahamu mungu kwenye maisha yako kila siku ujue watu wengine wanaweza wakufurahia namna unaishi batih ukateseka ndani ndio ila sasa unaweza ukatumia misemo waswahili wanaosema mficha maradhi its a problem ni tatizo ni ugonjwa mkubwa sana kutomtegemea mungu yaani kama wagonjwa wa akili wanaonekana shida ujue unaweza ukawa kwenye levu hiyo hiyo kama wewe ni mkristo ni kijana wa kikristo na maisha yako mungu sio kipaumbele chako na laba hey, mungu ni kipaumbele kwa sababu naenda kanisani nachosadaka na, naingia jumuia za, za, za, za, za kanisa langu nafamiliana na uh, naomba mda wa kulanmbamda wa kulalatena kijana ambaye eneo la mungu linasema nawaandikia vijana kwasababu wanazo nguvu namna Na ambavyo unaweza kuna namna ambavyo unaweza kumuweka mungu kuwa kwanza kuwa kipaumbele iko namna tuende breaki kidogo alafu tutarudi tuendeleek okay, labda um, tuendelee tulipoishia kwamba unawezaje kumuweka mungu kuwa wa kwanza au kipaumbele lbda so nosmbo unajiuliza okay kama hivyo vitu navyovifanya ambavyo anavyongelea uh, dalorini avyonyeshi mimi kumpa mungu uh, kipaumbele neno la mungu alisemi just go to alisemiyani neno la mungu lime limetumia lime neno utafuteni Seek first the kingdom of god utafuteni kwanza ufalme wa mungu na ashukurue mungu kwamba atutafute kwa kutumia nguvu nyingi ni neno lake mawazo ya mungu kutafuta ufalme wa mungu kuwa na bidii katika mambo ya mungu mda wa kusoma neno binafsi maisha yako yasiendeshwe na miemko na mitazamo ya watu duniani kwa sababu watu wanasema aa, ili kuwa kijana lazima uende hivi ufanye hivi kwa namna na watu hawa. neno la atunola mnu inasema hio umepata mda wakukanatakatif nauzunianneaad mazuri kajiingiza kwenye ambayo inavuruga mfumo mzima wa maisha yake hakuwahi kuwa na wakati wa kumuuliza mungu kwa habari ya watu wakuambatana naoutafute kuaukitafuta kitunsema kitu anatafuta pesa huyo mtu sio hana habari ya mchezo mchezo <laughs> kwa tanzania tunasema wachaga ni watu ambao wanatafuta pesa sana kama utakuta duka mjiini la mwindi basi ni la mchaga kwa sababu wanabidii katika kutafuta pesa je mambo ya mungu si zaidi ambaye ni chanzo cha kila kitu utafute kwanza ufalme wa mungu na mengine taishiwa fanya bidii katika mambo ya mungu soma neno omba jihusishe na kanisa involve yourself, mahali unapoabudu usiende kanisani na kutoka tu kama he ni kijana thats very wazee wakiingia na kutoka maybe wakapumzike wazee wanaangalia waende wakapumzikesasahivi wazeewanatoka wanaangaliakanisa alichonacho wanaweza kakitumia kunufaisha huduma wanaangalia na ambao kwenye wanaangaliambaokenye kanisavianawounaukanisani so na kuishi maisha ya kawaida ya kidini you lazima ufanye uziada kumwonyesha mungu kwamba yeye ni kipaumbele your best in the kingdom kama mungu amekupa vitu fanya kwa ajili ya utukufu wake this Sometimes mungu anaweza kweka kitu nani yako watu wasikione kabisa na wanaweza wakakipinga mwambie mungu akusaidia namna ya kufanya maybe ulipo sipo mahali sahihi pa kutumia kile kitu mungu alichoa ndani yako find a way to do your best usikubali katika vitu mungu ameweka ndani yako usivitumie just because kuna watu unaweza nadaniunawezaukaw anaelewa kuna huyu ndege waporini anaitwa mbuni mbuni I think mbuni mbuni kitu kama hicho anashingo ndefu huwa anatabia kulinda mayai yake sana kwa sababu wakati watu wanaona ndege wengine piaan wkdonombun nimtuich yeye anaona uh, uh, uh, ni jenerehen um, yake kwenye anaona mtoto e unaona yai unaona chakula cha kawaida watahitaji wakutumia kwa matumizi ya yeah, kwao lakini sio kusudi uliloumbiwa so usija ukaacha kumweka mungu kipaumbele na kufanya uziada kwenye mambo ya mungu kwa sababu watu aone ulichonacho muda mwingine labda muda bado haujafika wa kutumia hicho ulichonacho nadhani nimezungumza sana kwa habari ya kumwweka mungu kama kipaumbele mungu ka kipaumbele kwako mungu kwa wa kwa kwanzas so, Um, nafikiri tuende mbele kidogo kitu kinachomfanya kijana kuwa na vipaumbele kwenye maisha yake kitu cha kwanza na cha muhimu ni kijana kujitambua kijana akishajua ya yeye ni nani inakuwa rahisi sana kuwa na vipaumbele hata kuwa mtu wa kuchukuliwa kuchukliwachukuliwa kusombwasombwa hautamkuta kila mahali hautamkuta anafanya kila kitu hautamkuta amekaa na kila mtu hautamkuta anaangalia kila kitu a anaskiliza kila ituasababu una nana mjtambu kuna vijana ambao um, unaweza ukamkuta kila mahali kama jua jua lina kwa sababu kuna nchi nyingine ukiendasu tunapishana ma, majira linakuwa unaweza ukamkuta kama nini inakua alipounaweza ukautamchootnhtajc kila mahali yupo u mskitini kanisani t kwenye estra kwenye vibanda umiza kwenye vibanda vya mipira mpira huko miziki ya dunia kwenye nogra kwenye sri uh, kila mahali yupo kuna vitu yupounabaadhivitaa ni vibaya no mizaje, kujua wewe ni nani kunakupa hata kuwa na kiasi kwenye yale unayoyafanya unamkuta kijana yuko kuna, kuna kijana mmoja alikua anapenda kusema tukio shule for ana mambo mengi lakini katika mambo yote hayo yanaoyafanya liyo mengi hakuna hata moja linayomuhus aunahata mojalinaokumjenga hakuna hatamoja hata moja la kumpa hatua kuwa na vipaumbele jitambua wewe ni nani What's your maono yako ni nini abakuki anaambiwa andika yawe wazi nina bk zangu um, them e kwa sababu zina maono ya kwangu kila nikis kitu naandika humona madaftari baahi atameo hamsini nanunua simnaandika maono yangu chi kipindi kwanzia elfubii na kumi nasitaandika chini nataka nifanya nini na vishanikufanya nini s so, uwezi kunyikuta napoteza muda kwenye vitu vingi kwa, uh, vitu vingine kwasababu kuna vitu nataka nivifanye kuwa na maono unataka kwenda wapi kama kijanakm yani usidandidandie usi, usi, tu vitu kila mahali lazima ujitambue wewe ni nani. mind naniyu hou watu wanaweza wasioni vitu mungu ameweka ndani yako haimaanishi yavipo as, as mungu ameweka dswewe kufanya kitu ndani yako fanya jifunze kwa habari ya hicho kitu kama ni uandishi jifunze kwa habari ya uandishi hata kama k okay. unajua mda mwingine changamoto kubwa ni kwamba unataka matukiorakn kuna nana anskemaalisomeke so really hmm? kama maju akisoma yani anaelewa kitu gani na kituani nawazakankituganiunuanaiyako ua ana dipoit vitu ndani yetu ambao samti kwenye mazingira ya nji endaigani iip zako so, nizipi watu sure wambia wa ni eh? tuende tukulia nawenaena kulia tuende kushoto kushoto tuende mbelembele wewerudi nyuma unarudi nyuma <laughs> you have to have your things, your mtu akigusa hapo unamwakia moto kabisa na soti watu wasikuelewe and it's okay kama watachukua hatua nyuma au watakuacha usiwe twisted na kila kitu kutoka kwa mtu yeyote na hii si vitu ambavyo vinawezekana kirahisi unless umejijua vizuri mm? kijana unakuta ana maono fulani baada ya muda anaambiwa ah, no. kulia anageuka kushoto anageuka no ifike mahali uwe na uhakika kwamba tuwe wengiama mm, wengi wachache tutafika natutakamilisha kusulila mungu mungu anipe watu akambatana nao asinipe azilonga As amesema hichi iko ndani yangu kumbuka uh, mfalme daudi pewa wanajeshi ambao walikua chokambaya biblianaoelez wfkuud so kujitambua unapotaka kwenda kujitambua wewe ni nani kujua maono mungu ameweka ndani yako kusudi uliloitiwa na kua kufanya hata kama una uchache wa unajaribu kwa namna yoyote kupashkituungumeea ndaniako kna mtu anasema mimi siwezi kufanya vitu hivyo ya amenunuakijanamenunuaalonibaa kume ni vipaumbele ulivyo navyo vipa. vitu ah, mwandishi mmoja anasema put first things anasemevii vitu vya kwanza kuwa vya kwanza usiwekeweke vitu rafurafu maisha yako siyo kwamba utaruka hapa utaruka no kuwa na mpangilio with this uh, uh, uh, mambo yanatokea ya ztoezinatokeaa okay. okay. okay. well, right okay. really ni muhimu kwa sababu jambo lilaela likawa la dharura lakini si kwa sababu e utalifanya halitoenda basi tu wewe ufanye no. sio kila kitu kuna mambo mengine ni dharura lakini aya kuhusu dharura za watu wengine so kuwa na vipaumbele kuwa na vipambele vipaumbele mambo gani ambayo ni ya kwanza kwenye maisha yako yapi unataka kuyafikia kwanza kuyafikiakwanza usiwe usi mtu wa kuyumbayumba na muda mwingine unaweza ukapishana na baraka zako kwa sababu ya kutokujitambua kwa sababu tu kuna namna bado hujatulia kichwani na unajua kuna umuhimu sana wa kuwa na vipaumbele kwenye maisha muhimu sana ni muhimu sana kuwa na vipaumbele kwenye maisha inakusaidia vitu vingi sana so tuende kidogo alafu tutakuja tuendeleek okay, naamini yakuwa tumeongea mambo machache hapo na naumejifunza um, tumesema tutazungumza pia kwa bari ya umuhimu wa kuwa na vipaumbele mm-hmm. unajua mara nyingi sana kama hauna vipaumbele kwenye maisha unaweza ukaa mtu akugairigairi mambo kuairisha airisha wazungu wanasema ili ni janga la watu wengi sana hata mimi i nilikuwa na hapo nirisha tu vitasukiwa na vipaumbele na, vipa na kuvyekea muda inakusaidia sana kutokuwa na tabia ya kuairisha mambo alafu jitaidi vipaomele vyako vitegemeani <laughs> yes. kwamahiv ili ufanikiwa kwenye hatua ya pili lazima hatua ya kwanza memaliza baadhi ya vitu unahitaji mpya ya amfanaiuahitajia pa anua aasitojiapaka nimeandikaaptmoja sintojipa sitojinunulia nguo mpya au sitojipongeza sitojitoa auti sitafanya hivi nimeweza vitu vya kawai, vitu vya kawaida kingine nimeiginepia vipaumbele vina muda vinasaidia sana mda. mtu sanau naetumia mdayaa daa kasomailofes tano kumiatan kumi na sita akusaidia sana esoa a kuina sita muda muda muda muda ngoja nisome kitu nataka nisome mpaka kumi na saba ithink unajua muda mwingine huwa tunafikiri kwamba ayanaweza tu nikaishi kawaida na mambo yakaenda ni vizuri kuwa navyupaumbele sana sana kwa sababu kuna mambo itakusaidia kuto kufanya kila kitu kwahiyo utakua na muda mwingi sana wakufanya vitu vingi muda mambo yote aandadae a eye aa lamudaai a nafanya vitu vingi sababu vitvgaatutntamaano wote tuna mia saa ishiri na nne ninatumia muda siu kama unanelewa kwahyo anijaribu kusoma hichi kituneza akanipata vizuriwaefeso mm. uh, tano kumi na tano mpaka kumi na saba anasema basi angalieni sana jinsi mnavyoenenda si kama watu wasio na hekima bali kama watu wenye hekima wisdom hakuna hekima kama hakuna maarifa So, mtu youte unamona ana hekima lazima kuna maarifa amenvestindan ina tabia moja um, roho ya hekima huwa inaambatana na maarifa akwasababu kati ya vitu mungu amenisaidia kuvielewa h di huwa inaambatana na hii roha ya hekima inaambatana na roho ya maarifa hii hekima uwezi kuwa na hekima kama mungu ajai maarifa fulani ndani yako siu kama unanielewa ndio maana ukisoma uki, eneo la mungu kuna mali inasema kumcha bwana ni chanzo cha maarifa the fear of the lord is the of kwa sababu kadri unavyomcha mungu ni namna ambavyo mungu anafungua fahamu zako kuelewa vitu unapata maarifa na maarifa yakiwepo unakua na hekima za knni vitu ambavo vinategemeana no maana ukimkuta mtu anasema na maarifa ya mungu alafu hana hekima za mungu unatambua kuna namna moja au nyingine twisti, au, namna mungu anamfundisha vitu au vitu vya kimungu unamkuta mtu labda anaelewa maandiko lakini ile kiini chenyewe cha neno la mungu haja kielewa unakuta mtu ana ufahamu na maandiko lakini hana uelewa na neno la mungunamna the uh, rahisi ya kuelezea mtu anajua maandiko yanavyosema lakini anajua maandiko sana lakini hajui vile vitu hajui okay, what do I say this? hajui neno la mungu kwa undani hafahamu hayo mawazo ya mungu kwa undani ndio maana shida sana kwenye kanisa sana sana uh, waombaji waumbaji wanakuwa wanafahamu maandiko lakini maarifa ya kimungu hawana na ukikosa maarifa ya kimungu unakosa hekima ya kwenye baadhi ya vitu ukiwa kijana una nafasi nzuri sana ya kujifunza kwa sababu akili yako inakuwa na uwezo wa kujifunza vitu vingi so unakuwa na uwezo mkubwa sana wakuwa na hekimaza mnguhukiendelea kumi na sita nasema mkikomboa wakati kwa maana zamahizinisamasauoukomboa wakati Don't waste your time usikubali kupoteza muda jitaidi sana the day that mungu atakuita ukifika uwe na kwenye position ya kusikia kusikiasikia well mtu mwishi mmoja akiwa really nikifika baba aniambie well sio watuapwangapi walikukubali watuangapi walielewa niliweka ndani yako but ulifanya kile lilichokiweka ndani yako hata kama watu waakuelewa <laughs> I love this so uweka so vipaumbele kwenye maisha ili kuukomboa wakati tena paula anaelea kwa kusema kwa sababu hiyo msio wajinga bali mfahamu nini yaliyo mapenzi ya bwana msio wajinga bali mfahamu mwina ufahamu mapenzi ya mungu ni yapi ujue kabisa laznikuambia hivi kijana wa kikristo yoyote kijana yoyote anayemjua mungu kama mungu sio kipaumbele kwenye maisha yake ataharibu mahali kuna vitu vitakuwa sawa aa kijana amefanikiwa anaana watoto kila kona amezini na kila binti kila mahali alama mazuri a yake na mungu haipo na hiyo ikiwa kwanza inakusaidia mfululizo wa maisha ni, ni, ni, ni, ni chanzo cha mambo yako yote kila kitu nachokifanya Uta, uta, utakuwa na reference yako kwamba kwambahii mungu anaionaje mungu anatafsiri vipi mwenendo huu mungu anatafsiri vipi ukwa namna hii alimemba kuna kipindi nikiwa mahusiano na mume wangu kuna habit bit flani kuna kaarakta nilianza ya mazingira kuanako sikuwa na kufamu kwa namna inten nikaenda nikatrack nikagundua kuna namna kuna shida imeingia mahali nikakimbilia nika kwenye chanzo cha haya maisha mungu What is wrong? hii tabia si siyo, siyo yangu Something is kwa sababu nililega kwenye bidii ya kumtafuta mungu unapomtoa mungu nje ya maisha yako kama kijana uwe na wakika utafanya vitu vingi na unaweza ukafanikiwa sana bati vinaweza vikawa, vikawa vina maana ndo hii hesabu unafikaa nasemauu ni kimbiza upepo kijana amefanikiwa sana amaprofesa na watu waliosoma walisoma wanauta baniaapombe kafa iagefau dogo tajwa sigara taaf na, wa sikumoja nikipata neema nita, tutajifunzana nitamwalika mtu ambae najua huwana Um, I love the way wangu wa anaongelea kuususo nikipata neema nitamuomba tutfunpmojemakini sana. sana lakini pia um, vipaumbele vinasaidia kusev pesa zako utatumia hela kwenye kila kitu tu kkona kipindi mtu nanambiao uh, uh, nn saabuazekana kidogo unaingiza una kipato kidogo ambacho si kila mwezi lazima unune pambaskzilazma unge k mambo yai sahihi ukiwa na They will not come. kufanya uko ni kwenye vitu itakundolea tumsisahii kiwa navipombeletasau duakusmaamoataafanya tit ttetaua itu wenye kiasitunaasi self control vijana vingi hatuna kiasi kwasababu hatuna vipaumbele mtu ana kiasi anafanya kila kitu kupitiliza kupitilizatuua um, ah, tunajifunza kwenye kenye badkaiauapili um, mchungaji akawa anasema kwa habari ya uh, kiu chochote kinachopitiliza kinakuwa kibaya yani kitu kikishakua ukiwa unafanya vitu sana Eh, vitu sana hata sukari ni tam lakini ukiiweka sana inapoteza ina, ina, ina, ina maana ya kitu unachokula au unachokunywa mahii chai na sukari sana nibadilishie sukari aaaku na kwa hiyo maara zote kwenye maisha yako ukiwa nataka kufanya kitu jiulize ii ni lazima ufanye ina dharura yoyote kweli unahitaji kufanya hicho kitu but kama sivyo hakikisha vile vitu unaovifind wor unavipa vipaumbele make sure you put first things first mambo ya yakwanza yawe ya kwanza na katika yote hayo huwa naimani kwamba mungu atakutangulia naataua pamojanawe asant sana uskza asant akutenga mda nakujifunza na mnafurahi so na sana kujifunza nawewe kama kijana hakikisha hauishi maisha ambayo watu, watu, watu, watu paulo anamwambia watauara wasi ujanawaonaambiatatu wasiaajnawao na alimpa vitu vya kufanya vyakufanyawasiarau tujifunzasikumoja namna ya kuthaminisha ujana, ujana wako kama kijana ili kuakikisha tunakuwa vijana bora si bora tu kwa ajili yetu kwa familia jamia inayotuzunguka kwa kanisa vijana to kwenye kanisa vijana kwenye sana ya yani natamani hiyo ni kitu ambacho kiko ndaniyauni ya kwangu ninatamani sana vijana kwenye kanisa tuwe na msaada kwenye kanisa tusiwe mzigo usiwe mzigo mungu akubariki sana unaposhiana tafadhali shia na mtu mwingine kuweza kusikiliza podkasti hii kwa sababu inatupa nafasi pia ya kupata nafasi kwenye kwenyepodasti nyingi zaidi mungu akubariki na kupenda sana shalom shalom shalom