karibu katika ya afisa afyaast pekee ya lugha ya kiswahili itakaokuwa inawaletea mada ya mijadala na mahojiano kuhusu afya ya binadamu na jinsi ambavyo afya zetu zinaathiriwa na mazingira tunamuishi kutoka kimara daesam tanzania ni afisa afya wako swahibu abdalah karata karibuni sana leo katika podkasti yetu ya afisa afya tutajadili mada inahusiana na chanjo na binafsi niliamua tu nichague mada hii kama mada ya kwanza leo ni psod ya tatu szon ya kwanza lakini nimeona katika mada ambazo tutaanza kuzijadili za mwanzo kabisa nitujadili ni, ni mada ya chanjo kwa sababu umuhimu wake ni mkubwa sana tofauti na watu wengi wanafahamu kwa hali ya kawaida kumradhi tumekuwa tukiishia kusikia tu au kuona mama shangazi au dada zetu wakiwapeleka watoto katika zaanati au vituo vya afya kupatiwa chanjo kila mwaka kila nyakati yamkini ni wachache sana wanajua umuhimu wa chanjo wanajua faida za chanjo wanajua ni kenanane wanapaswa wapewe chanjo wanajua ni nyakati gani nabidi mtu na au hata ile hali ya kawaida tu kujua kwamba kama chanjo chanjo kama chanjo je mtu anaechanjwa kuna namna yayote anaweza kapata madhara ni wachache sana wanajua pamoja na mbambo mengine leo tutaelimishana kuhusu aina za chanjo kwa sababu chanjo ziko za aina nyingi kwa sababu maradhi yanaokingwa na chanjo ni aina nyingi na karibu kila ugonjwa una chanjo yake miongoni mwa wale magonjwa ambayo yanazuiwa kwa chanjo lakini pia tutatazama makundi tofauti tofauti yanayopaswa ya ku, ku, kupewa chanjo sio kila mtu anapaswa kupewa chanjo wapo wamama wajawazito wazito tunawapa chanjo kwa sababu kuna watoto wadogo ambao tunawapa chanjo kwa sababu kuna watu ambao wanasafiri tunawapa chanjo kwa sababu kule wanakoenda ni nchi ambazo kuna magonjwa ya mlipuko ambayo kwa hali ya kawaida ukwetu hayapo kwao kabla hawajaenda kule tunawachanja ili wakifika kule waweze kukabiliana na haliho lakini pia hatutosau kuangazia umuhimu wa chanjo kwa hali ya kawaida chanjo ina umuhimu mkubwa sana tofauti na hali ya kawaida ambayo watu tumekuwa tukijua kwamba wamaassaumii mtotowangu akisha wa chanjwa tumemzuia na ugonjwa linaishia hapana inaenda mbali agonwa gonwa cano nakinaaagonwa mbao epatia cano kwamujibu wa shirika la afya dunianiw chanjo ukua maisha ya hadi watu milioni tatu kote ulimwenguni kila mwaka wow. ni watu watu wengi wengi sana sana ambao kama kuwa na na na na chanjo tungekuwa tunapoteza watu wengi sana kwa haya tumeweza kuyazuia yetu maradhi ulemavu pamoja na, na, na kifaduro surua homa ya ini homa ya manjano pamoja na magonjwa mengine mengi ambayo tutakuwa tunaendelea kuyajua jinsi ambavyo tunaichambua mada yetu ya leo ya chanjo