leo katika pkast yetu ya afisa afya tutajadili mada inayohusiana na chanjo na binafsi niliamua tu nichague mada hii kama mada ya kwanza leo ni niepisod ya tatu szon ya kwanza lakini nimeona katika mada ambazo tutaanza kuzijadili za mwanzo kabisa nitujadili ni, ni mada ya chanjo kwa sababu umuhimu wake ni mkubwa sana tofauti na watu wengi ambavo wanafahamu kwa hali ya kawaidah tumekuwa tukiishia kusikia tu au kuona mama shangazi au dada zetu wakiwapeleka watoto katika zahanati au vituo vya afya kupatiwa chanjo kila mwaka kila nyakati yamkini ni wachache sana wanajua umuhimu wa chanjo wanajua faida za chanjo wanajua ni wakinanane wanapaswa wapewe chanjo wanajua ni nyakati gani inabidi mtu a chanjo na au hata ile hali ya kawaida tu kujua kwamba kama chanjo chanjo kama chano a a an tu na karibu kila ugonjwa una chanjo yake miongoni mwa wale tutatazama makundi tofauti tofauti yanayopaswa ya ku, ku, kupewa chanjo sio kila mtu anapaswa kupewa chanjo chano wapoamamawaa wazito wa, tunawapa watoto wadogo ambao tunawapa chanjo kwa sababu kuna watu ambao wanasafiri tunawapa chanjo kwa sababu kule wanakoenda ni ambazo kuna magonjwa ya mlipuko ambayo chano kasabau lwanaenda nc zgonwaa ambayaalikaaatuayao o kabla hawajaenda kule tunawachanja ili wakifika kule waweze kukabiliana na haliho ini pia hatutosau kuangazia umuhimu wa chanjo kwa kahali ya kawaida chanjo ina umuhimu mkubwa sana tofauti na hali ya kawaida ambayo watu tumekuwa tukijua umeatukijua amassai mtoto wangu akisha wa chanjwa tumemzuiaaonaa a ugonwa chano inaikinga jam na ugonjwa mbayo mtoto mepatiwa chano kwamujibu wa shirika la afya duniani who chanjo huokuwa maisha ya hadi watu milioni tatu kote ulimwenguni kila mwaka wa wow. hili ni grupu la watu wengi sana ambao kama tusingekuwa na chanjo tungekuwa tunapoteza watu wengi sana kwa haya magonjwa ambao tumeweza kuyazuia kuya, kuya, kuya kwa kutumia chanjo chanjo huikinga miili yetu na maradhi ulemavu na vivi vinavyotokana na magonjwa yanaoweza kuzulika kwa chanjo mfano magonjwa yanaweza kuzulika kwa chanjo ni pamoja na kifaduro surua homa ya ini homa ya manjano pamoja na magonjwa mengine mengi ambayo tutakuwa tunaendelea kuyajua jinsi ambavyo tunaichambua mada yetu ya leo ya chanjo