Ni binadamu, kinga chamber kitaalamu chamber kwa mbali mbali, binadamu za kisayansi ili mwili wa ya chembechembe kabisa mn utumia kemikali mbalimbali ili ambazo kimsingi hutengenezwa iezkuuuwwabnaa o an z maradhi u aaaaa aa na o ca ambazo kutokana na vimelea vinayosababisha maradhi ambayo vimekufa lakini pia vile vile zipo chanjo ambazo hutokana na, na, na sumu ya vimelea vya maradhi mara baada vimelea hivyo kupunguzwa maba auini katika mwili wa binadamu kwa mfumo wa chanjo na mara baada ya kuingia katika mwili wa binadamu chanjo hii hushtua s kinga za mwili ili iweze kutengeneza kinga ya kuulinda mwili wa binadamu wakati ambao vimelia hivyo vitakapoingia mwilini kama anyini kam chanjo ambazo zimekuwepo akipewa binadamu ili kumkinga na maradhi tofautitofauti ni pamoja na chanjo ambayo kitaalamu wanaita basguari ambayo kwa kifupi ni bcg chanjo hii ipo kwa ajili ya kumlinda mtoto dhidi ya ugonjwa wa kifua kikuu kikali hiko chanjo kitaalamu inayoitwakitaalam hii ni chanjo ambayo kwa kifupi inaitwa opv na ipo kwa ajili ya kumlinda mtoto na ugonjwa wapolio ai can amby etengenw wjii ya kwa kumlinda mtoto aakifupi naitwa i chano ambayo ipo kwaajili ya kumlinda mtoto na ugonjwa wa homa ya vilevile iko chanjo inayoitwae chanjo hii ipo kwa ajili ya kuulinda mwili wa binadamu na magonjwa ya surua kifaduro na rubela vilevile iko chanjo inayoitwa i vs chanjo hii kwa kifupi inaitwa hpv hii ni chanjo inayomlinda binti au msichana wakati ya miakaa4 dhidi ya ugonjwa wa saratani ya shingo ya uzazi bila kusahau kuna chanjo inayoitwar vaksini hii ni chanjo ambayo inamlinda mtoto dhidi ya magonjwa ya kuharisha pia kuna chanjo inayoitwa hii ni chanjo inamlinda mtu dhidi ya ugonjwa wa homa ya manjano na hii hutolewa kwa mtu ambaye anasafiri kutoka nchi moja kwenda nchi nyingine kutoka eneo ambalo hakuna ugonjwa kwenda eneo ambao kunahisiwa kutakuwa na mlipuko wa ugonjwa wa homa ya manjano