Hi guys, welcome back to this channel. And um as we promised yesterday that we'll continue on with this series uh, of Late Night with the Zebras, here oh, we yes. are again. Um just a continuation, and maybe I think the last episode to um, to wrap up whatever we were talking about yesterday, how people unknowingly um self-sabotage their happiness. Um if maybe you've not listened to part one of this uh discussion we i'll just um, i'll just uh, talk to you about i rather give you a summary of what we talked about yesterday which one of it was expectations people are so expectant about what i mean what is supposed to be the real thing or the real life so sometimes you're expecting too much that you get hurt in the process while uh, expecting whatever it is you're expecting, they say expectations are the mother of all oh, fuck ups. So, pardon my French, but it actually is. Uh, the other thing we said was about um, guilt, or maybe the better word is hating, or kamba success zao. alafu kitu cha tatu kilikuwa your own so tutaendelea kutoka hapo na mgeni wetu wacha atupatie pointi ya nne ambayo anajua ametamani sana kuizungumzia kuhusu kwanza unajua the first thing ni kwamba hii topic tunachanganya lugha sana i hope hamna tatizo na hilo because uh, naasi tunaongea swanglish no. changanya kiswahili changanya na nglishi ukichanganya ukiweka pamoja tunapata kitu kinaitwa swanglish anyway tusonge mbele na mada uh, kitu ambacho kingine ambacho ni kitu moto sana kitu hatari kitu kinaudhi kitu kinafurahisha at the same time yani wanasema nini um, it's painful is You know, unaenjoy kitugncho kinaumiza nasina mtu ananokitu kama hicho ni kitu ambacho kila mtu ana na kulingana na uwezo wake ama watu ni tofauti kitu chenye ambacho nitaongelea ni kuhusu swala la walio tunasema tendo la ndoa ambao wako pamoja kimahusiano ambayo sil yani sio rasmi tunasema sijui niseme tu tuse maanake unataka kukosea watu ukianza kusema ti kamakwenye ninin wale ambao wako rasmi sijui nles kama labda wana, wanataka kukumbuka ujana wao so, sawa tumewana lakini hakuna haja ya kusema hati la ndoa aio tunasema tu se anyway amna kitu kama sasa basi se ni kitu ambacho kwamba <laughs> ni matatizo na ni kitu ambacho kwamba watu wengi yani wacha niseme tu percentage kubwa ya binadamu ambao kwamba wako katika mahusiano wengi wao wanaifanya se ndiyo priority kwa hivyo taa kuniambia ni ukiwa na e nyingi au kidogo ndo inakufanya unajisikia huzuni naendelea sasa unajua unarukia mada kabla mtu maanake umetueleza kichwa cha mada lakini ama so, do umetueleza mada yenyeo ila naingia ndani sasa utuelezeambacho kwamba kinafanya wewe ushindwe kuwa na furaha katika ndoa yako zaidi zaidi hii ni wewe hujui kwamba hichi kitu mimi nki niki nikikipatiasamani yes. yes, yes, yes, yes, uh, labda wewe huelewi kumbe kinakunyima furaha katika maisha yako kwa sababu mekiweka kama namba moja katika ndoa yako sasa basi Uh, kuna wale ambao kamba anapatana wote fusheshe fu latari tupu chumbani ya kukaliki vunja viiyani mifupa kama meno bado iko lakini tatizo ni moja kui prioritize. ndiyo tatizo ni kwa sababu hii inaweza kuwa both unajua mwanamme na mwanamke uh, mwanamme anaweza kuwa yeye amekutana na wewe na kataka zaidi zaidi amekuona amekupenda unaona alafu mwisho wa siku anakuja mnakuwa pamoja mnaanza kulala pamoja baadaye kwake yeye inakuwa tena ah, sasa mwanangu shampata mtoto shalala naye shafanya nini so zaidi inakuja nini sasa anataka kampani yako anafurahia uwepo wako anafanya lakini sasa kwa ule mwingine inaweza kuwa ya kwamba yeye sasa hapo ndo mulipoanza kulala pamoja ndo ushamsha majini hebu niambie niambie majininiambie ngoaka moja michepuko inafanyikaje basi kama like if if you are thinking or rather if most men kama kulingana na nawee unavyosema hen you get somebody yget you alady youve been woing for like a long time alafu finaly ameingia yeah, box amekuja kwako aya mmekuwa mkifanya hivyo vitendo kula nyama sijui mnakula mifupa whateve itis yoube saing alafu hati sasa unataka tu uwepo wake unataka tu kampani yake you dont want I ma mean, the regular se anymoe what do you mean how do you mean ati, you don't want regular <laughs> se again <laughs> while you still go outside and cheat with other people if it, was about, if it wasnt about the sex to beginanza <laughs> tuseme tu kitu kimoja watu wengi kwanza watatumia ses kama sababu ya yeah, wao kutaka kutoka nje mmoja moja atasema ho oh, kama amekamatwa oh, oh, uh, unipi kila siku kwa hiyo mimi na stav nataka nini nataka nini anatoka nje haya mwingine huyo labda kwa mfano ni mwanamke mwanamme naye atasema oh, kitambo ulikuwa unakata viuno una ruka, ruka mwanangu kama panya piga samasoti nini na nini siku hizi unifanyii hivyo hufanyi nini kwa hiyo mtu age ana, ana, again, ana, ana, ana hiyo hiyo yaani hapa kile ambacho ninachosema ni sio kwamba tatizo ni ifanyike kila siku hapana tatizo ni kwamba mmeweka misingi yenu ya, ya relationship yenu au kuwa pamoja kwenu msingi namba moja mumeweka kama ya kwamba lazima se iwepo na unasahau ya kwamba before labda wakati mnafanya hiyo hiyoip pengine mliweza kukaa hata miaka miwili hata miaka mitatu hata miaka minne labda amujawai hata gusana pengine tu mnafanya light light vitu light light vitu vyepesi vyepesi so vitu vizito vizito <laughs> yani so vitu kama nyundo no mnakuwa na miwe, light ilangu, mwada, sasa aking. inakuwa vipi wewe wakati mmeanza unataka enj hiyo hiyo iendelee mpaka pale kifo kitapowatenganisha kwa ksakulingana nami kulingana mimi. na namisiani kama adin, kama um, hapo kuna self sabota kweli na na furaha yako ati kwa ajili ya labda hicho kitendo cha ndoa lakini kitu ambacho kinashangaza zaidi labda uh, kufikiria tu yani pata picha yani unae vipi wakati labda kwa mfano umemfundisha mtu kufanya vitu fulani na maisha yenu mmezoea alafu unataka kuvinyima kwa nini ustake ule hapo wajajitakia kukuwa na, na happiness kukosekana ametakiliwa una, na mwenzake kwa sababu kama kama na, hakuna inaendelea ndio hivyo tu mambo na furaha na wee mwenyewe kujikosi aposipate furaha mada ni kwamba mm. ndani andowa, yeah, sex ya ndoa je se ndiyo prrit nab ya kwamba lakini mada yenyeo leo ni kwamba <laughs> self sabotage ya kujua ni kwa Sidiyo. sababu wewe umeweka kuliko ya kwamba labda yule mtu kuwepo naye munapika pamoja kuna vitu vingi ambavyo mnavifanya mnafurahia mnafanya mengi lakini hayo yote mengi haya mati. kwa kuwa wewe unataka kila siku huyu mwingine pengine naye anataka labda pengine anaona kila siku hapana wacha tufanye uh, tunajipa mda kidogo mnafanya tena mnajipa mda mnafanya tena lakini swala kuu ni kwamba je ndani ya ndoa swala la ku e au ndani ya relationship kuona Kwa kwamba sex ndio kitu kinaweweka nyinyi pamoja unaona na kuna magonjwa mengi ambayo kwamba yanaweza anawezasababisha hata hiyo e ikashindwa kufanyikana mtu anaweza akapooza kwa hiyo je hiyo inamaanisha kwamba sasa furaha yenu itakuwa imeisha jambo imeishaoishu muhimu Iwe, ni sa- kwamba sex ndiyo ni swala muhimu lakini mm, sifikirii donasa- ya kwamba ni priority n- nisao, au ni nguzo kuu ya kuweza ni kuwafanyaulingana na mi nafikiri ilo jambo la la, la sex au hilo akt ya ndoa ni kitu ambacho nikipana sana labda tukiongelea siku nyingine uh, kwa undani zaidi kwa sababu nafikiri nafkiri tumepataitsio mjadala point ni kwamba mimi nacho kulingana na opinion yangu ni vitu ambavyo kwamba vinakupotezea wewe kuenjoy ile furaha na vinakusababisha mtu unakuwa na na, na, na, na kutokuwa na furaha yani pointi yangu ni moja ni kitu kipi ambacho kiliwaleta pamoja yeah, je hicho kitu ambacho kiliwaleta mlikutana tu tayari na fasta mkapigana mechi ayni sawandomana naf- nimesema na, ni, tumeelewa nafkiri kwangu hmm. mimi m siyo yes, yale mazungumzo mazuri mmekuwa nayo au ile kampanndio kapa... sasa wewe unaenda nje ya mada maanaake no, na... hiyo kumazungumzo ni nini hizo vitu vyote si vitu ambavyo vinaweza kufanya mtu akajiletea huzuni mwenyewe kwa kuo kujua uh, nafkiri nimeelewa vile umesema se inaingiliana na mambo ayo fulani fulani sasa point namba n kwa sababu ningependa leo kipindi chereukifupi kidogosanamba tano pole ka mradhi namb 5iiitsa I mean, of they tofothem ana nacheka kwa sababu ni kitu ambacho watu wengi wanakifanya na wanakosea muda mrefu <laughs> <laughs> unaambiwa kwamba weka kweli gole kwamba ambayo inakushtua kama drem yako ikushtui basi endelea kulala wanasema hivyo wazungu setting unrealistic goals I mean it's actually a factor to making you yourself unhappy uh, and I don't know if that is unknowingly or is still knowingly because you see you know your potentials you know your capabilities you can even ask inquire from your neighbors or your family or your, fr- your close friends so that you can actually understand what it is that Okkana was or now. na umeshapata ukajua uwezo wako uko hapa zaidi then you need to unafanyaje una, unafanya kazi kulingana na ilenio uwezo wako sasa unasema kwa mfano Aa, mimi nataka mwaka huu utakapoisha nianze production ya ya mabati eh, ni ndoto nzuri kweli ndoto nzuri sana lakini je unata uwezo wa kipesa labda unajua unajuana na watu ambao wana hizo pesa ambao wanaweza kukupatia hela mtaji ama wanaweza kukunds idea yako je mm. yeah, una hiyo elimu ama unajua watu ambao labda unaweza kuwasos wa kufanya hivyo vitu vyote inaeleweka kwamba uko na ndoto kubwa lakininafkiri lazima mtu aanzie mahali saingine tunataka tu kuruka huko kwenye majani kabla hatujaweka mizizi yetu chini vizurialingana like na wewe je ni makosa ku sio yeah. makosa lakinijua pia ki, kiwango chako n ability is um, mm-hmm. is it financial? Is it financial uh, lakini uh, put it out there to the universe universe ukiweka pale unives itakupatia hata ukiwa umelala wesema we mikesha nataka milioni kumisikataasikataa hilo maanakehamimi ni mmoja uh-huh. wa umini au uh, watu ambao naamini sana kuhusu unachotaka na to is you want. Like for example, kwa mfano sijui kuendesha gari saw niko hapa na ngangana nataka kuaeaamera uh, unaona sasa gari lile nataka lijalafu nitafute m- the or you You get you understand goals you think you can achieve them but then now you'll be going in reverse that's why i'm saying it's very important to be anchored start from the roots eh? okay for some of our children maybe they might not need to start from the roots because we'll have already lifted them up to the to the to the, to the very top of the tree but then it's always good when you starting from the bottom so that you understand where and you, you realize how grounded you are because now you have put realistic gos you go aspa steps leo inaweza kufanya hiki kish ntafanya kile kish ntafanya kile it's like all of e sudden i don't run maybe i run like 5 kilomets a day tena hiyo see very consistently all ofa sudden i want to run a 50 kiomt marathon How am I supposed to do that? That is so unrealistic. After ten kilometers, I'll be so drained, winded, and then I'll be so unhappy that ah, see, I had put it out there. I wanted to finish a marathon, and I couldn't do it. Then what happens? You see, now that is just putting burden on ourselves by thinking. Akwamba, you know, you are at level zero of fitness, but that you want to run a marathon just because you you said you want to do it. That is just being unrealistic, and then you'll end up being sad. eaohiha io od sijui kama mwenzangu uko na kitu cha kuchangiaunajua hizo mambo ya goals, actually, ni vitu ambavyo vinaweza kufanya ukakosa furaha bila wewe kujua uh, mm. nakubaliana na wewe eseia lile swala la kwamba uh, kama tunavyosema sio vibaya u ku dream big eh? unaweza ukadream ukai uh, lakini ikija kwenye goals. goals ni vitu ambavyo umejekea unataka uweze kuvikamilisha uh, mi naamini ya kwamba ukiweza kuweka goals zako ambazo ni short term, na ambazo unajua kulingana na ability yako huwa unajijua jewe ni mtendakazi mbiombio ama we ni mtu ambayo unapenda una kuenda polepole pole. so l zako pia unaziweka kulingana na mwendo ambao kwamba unaenda wewe na nkisema mwendo simaanisha kwamba jinsi unavotembea no namaanisha utendaji kazi wako upo vipi so jifikirie zaidi fikiria abiliti zako zaidi alafu uweze ku usijikompee na mtu yoyote kuwa mi aibilive kila mtu katika hii dunia ameletwa yuko unique yuko tofauti na mtu mwingine kwa hiyo wewe ukienda kwenye social media kesho unaona kuna watu oh, tumenunua audi audi ninini nini. ujui wameenda kununua kwa deni ujui wamefanya nini mbona audi ndo imekua karia huwezi sema kannuatuoyotekwa ah, sababu kuna watu ambao wanapenda anapaazi naongea kusuaudi sapia ni gari nzuri sio gari baya alit nzuri so kuna mtu ambaye unaweza mwona yeye amenunua udi na wewe uko hapo unapiga bidii unafanya nini unafanya kila kitu lakini because wewe umeweka standard zako zipo juu sana unaona na wewe ukijipima huwezi ukawa unaweza kufikia hiyo gol yako huo mwaka maybe unaweza kufikia labda mwaka ujao ukienda na pesi yako ile ambayo unaenda nayo kwa hiyo ukijiwekea ukijiekea ambazo unaweza kufikia utakuwa na furaha katika maisha yako na hata kama hutofikia 10 yani asilimia mia wewe hata kama utafikia asilimia tsn bado utaona umefanya bidii na umeweza kukamilisha kuliko umejiwekea standard kubwa hata asilimia 4 umeshindwa kufika kwa hiyo uh, kulingana na mimi nakubaliana na hilo na swali la so, tumeshukuru sanakwamba mmeweza kuweka muda wenu kuja kutusikiza uh, bado tutaendelea kuwalitia vitu motomoto na tunataka watu wazima pia kchangamka kutuambia tuambia gani za hii si ambao ngependa kusikiza ili tukaweza kuwajuza zaidi na tukweza kusaa mweze tuweze kujua mambo yanafanyikaje huko nyumbani wakati mwingine mwana jioni njema na ni hapa siti kwetu tunasema kuwa asanteni sana