so jambo moja ambalo najua anafaa kuli kwenye maisha ai sijali nafikiri ni afya manake leo nakimbia kesho sikimbii kesa naala vizuri kesho silimboga mara sijui nimekunywa nini unaona vitu kama hivyo ndo vinanirudisha nyuma kwenye kwenye progress yangu ya health ambacho ni kitu kulingana na mimi nimejaribu sana kukina kukipatia kipaumbele najua utakuwa shangaa naongelea kuhusu nini kama kua ujawahi kuskiza uh, mada hii tulikua tunaongelea kuhusu uh, itabidi umerudi nyuma kwanza uitafute uh, uh, alafu ujue uh, ni nilikuwa naongelea kuhusu kama wee ni mtu ambaye umekuwa kitufuatilie na sasa umerudi karibu wacha tuendelee na points zingine ambazo uh, tuna shuku ni vitu ambavyo unafaa kueke karibu sana na na maisha yako vitu ambavyo ambao kwenye maisha yako so, tumekimbia huku nakule na wapi kitu kikubwa ambacho kinatupatia balance hiyo na hata mawazo hayo yakuweza kufikiria kwamba tunafaa kuwa tua nafikiri tunaweza kuagrii sote kwamba mungu ndo anajalia watu kufanya hizo uh, activity zote kufikiria kuwaza kupanga na kufanya vitu kama hivyo kwa hivo kama unaamini kama wee ni mtu wa dini yote ile na unaamini ya kwamba mungu ndo anakusaidia kuamka huweze kufikiria kufanya hizo dili zote znna um, tuliongelea hata mbeleni then inamaanisha kwamba anafaa kupewa kipaumbele pia katika maisha yako sidhani so, unajua tu tofauti tofauti kuhusu mamba ya kupewa kipaumbele mungu unasema ni lazima niwe nafunga siku ngapi nafaannafanya nini nafanya nini kila mtu tunaamini mungu ni mmoja lakini watu kila watu wako na dini mbalimbali mbali, na kwenye dini mbalimbali mbali pia ka na madhehebu mbalimbali kwa hivyo really, umejijua wewe mwenyewe na umejipenda wee mwenyewe na umeamini mungu sasa unaenda unachagua pale mahali ambapo utataka kumwabudu mungu huyo na kulingana na pale wanasema watu wanafaa kuabudu mungu kiasi piona anakuzengua pande nyingine nawewe una uwezo na wa kusoma vitabu vya dini soma tu ndio mtu anaweza kuwa anafanya nazaunafanya biashara yake lakini wee umepatiwa uwezo wa kusoma na kujitafutia mwenyewe research uone kama kweli hivi ndio mungu anavotaka nifanye na hivyo ndio unafanya kwa hivyo i think ni vizuri mtu kufunua mawazo yako lakini sana sana aknoleje yule mtu ambaye unajua yeye bila yeye unge because lets face it even for eitist and people who dont want to be affiliated with any um, spiritual sex or cult or spiritual or religions and um, want to apear R- spiritual, they they they they refute the word religious. You can be spiritual in as much as you are in a certain religion. You don't have to be spiritual without a religion, or religion without a, without spirituality. I think they marry each other somewhere there. So my thing is, if you actually believe in whatever deity you believe in, then. You're supposed to prioritize that deity, and make sure you're getting them to be happy to that way that your book has told you. This makes your deity happy because it makes it brings about all that belief you're coming now. Um, it's fine; everything is well, and uh, it makes you uh, be able to focus on all the other things well once you have focused on. that particular thing alation kama mpenzi apakwa namba mengine ya kuongezea labdaasante yeah, uh, asante asante sana my point ni jana likua mongelea swala la kuhusu mambo na kuwa oncios endalea so ningependa tu kusisitiza on that point ya kwamba being nius ama kuwa unaweza kutambua mazingira yako ama kuweza kujua huko katika mazingira yapi i mean kuweza kukuweza ku kueza kupay more attention. Kupay more attention kwa inaitwaje kwa uwepo wako sa hivi unaona na vitu ambavyo vimekusaraund Uh, unaweza kufungua macho yako na ukaweza kukubali ama kushukuru hali yako na kuweza kukubali vitu ambavyo kwamba ni virembo ni kama jana vile eh, mwenzangu hapalkoasema kuhusu kwa mfano hata wale vipepeo kuwaona wakipeperuka una, unafaa uweze vitu vidogo vidogo kama hivyo vipepeo unapotembea unaona maua unaona vitu vizuri unaona hivyo pia ni vitu ambavyo kwamba vinakupatia wewe kuona umuhimu wa maisha unaona alafu na ile hewa ambao kwamba unaipata kila siku unapata oen mimea inatoa on unaipatia bo kila kitu katika maisha kinachangia ili kitu kingine kiendelee kuishi unaona so lazima uweze kushukuru umeamka salama umeweza kupewa nafasi nyingine ya kuweza kurekebisha makosa yako ambayo kwamba labda uliafanya jana au kuweza kufanya jambo jipya kabisa ambalo kwamba litakufanya kesho yake hiyo nyingine uwe katika step nyingine zaidi unaona kwa sababu kubeba mzigo wa juzi tena ubebe mzigo wa jana tena mzigo wa leo yote uombi hautasonga mahali kwa hiyo mimi ninachosistiza zaidi ni kuweza kukubali hali yako ya hivi vile ulivyo uangalie mambo ngapi umeweza kufanikisha umeweza kufika levu gani upo step gani angalia yale mambo umeyaweza kufanya hadi sa hivi usiangalia yale mambo umeshindwa kwa sababu unajua mengi umeyafanya machache umeshindwa kwa hiyo jipongeze kwa yale mengi ambayo kwamba umeweza kuyafanya unaona na, na tujifundishe kutobeba mafikra ama mizigo ya kichwani yani kwenye akili ambayo kwamba iliyopita ukaunganisha ukaunganisha na mpaka mizigo ya leo mawazo ya leo pia unayazonga na mawazo ya jana utachoka kichwa utashindwa kukamilisha mambo ambayo kwamba yako hapa n anasema kile kilichoko kwenye mkono wako ni muhimu kuliko kile ambacho kwamba hakiko na kile kilicho kwenye mkono wako ni sasa yani muda wako ni sasa kwa hiyo yangu ni hayo ya leo nafkiri tuki tukiweza kusema ma ya hiit ya kuhusu ni mambo gani ambayo kwamba amba inabidi uweze kuyatilia maanani katika maisha kulingana na point zetu ama maono yetu tulisema kuhusu afya hivi tumesema kuhusu kuwa onio na vitu vilivyopo maona tukasema kuhusu nafkiri mwenzangu anaweza akasema yale ambayo aliyasema jana mi nafikiri nilizungumza kuhusu afya na hivi nimeongea kuhusu ni nafikiri um, jana niliongelia kuhusu wewe mwenye yu um, and everything about you isit skin care iit idonnoa eeything that is about you you prioritise anthen today i did with uh, deities or miungu manake najua sit ntasikizwa tu na no waislamu na no wakristo hapana najua inaweza kugusa mtu yoyote hii wakati mtu anajisikiliza akajipata naye labda ni mhindi ama ni bodhist ama ni sik akakuwa interested takusikiza so hueva mungu wako yule yuko cheve god yu worship beat ala just god or shive and i don'no put total trust and put total um, attention because he is your master basically So, if you serve him well, you'll get rewards or even be able to serve every other thing, including yourself. well. I know this has been a short series, but we're coming back after the break tomorrow. We're coming back from Thursday with hot, hot topics. late nights with the zebras. It's going to be late this time. Because we are not going to filter anything, it's. I think we need to, re- to revamp the the name from Zebras Late Night to Zebras Uncensored because it's all going to be very relative with the uh, married couples and all that. But we'll, we'll hook you up, we'll definitely tell you when we are dropping in something new. Uh, until then, guys, have fun! Good night. Mm. ulikuwa anifanya nashindwa kufikiria ani rambaramba