guys how are you doing i hope youare doing good karibu sana kwenye justa dve podcast majina yangu inaitwa juste julius kasogela o oh yes and i promised you guys kwamba this time around nitakuwa consistent and here we are wiki nyingine tena asanteni sana and um, nimepata feedback nyingi nzuri kuhusiana na last episode ambapo tuliongelea namna ya kuna ambazonazipata kwa watu ambao tuliwaamini na kuwapenda namshukuru sanamungu na hkuna mtumginimefika kipindi ambacho na kitendo cha kwam You nitsok know, okay, eh? samtme mtu unakuwas um, so kiasi cha kwamba hauamini tena katika watu itiseok okay, na wakati mwingine ise good u kidogo na ku namna ya kua na watu kwa namna ambayo hautaumia labda hautaumia kama ulivyoumia mwanzoni au hata ukiumia uan et oveit hitmungu akubariki sana and if aall youfind this episode helpful kindly share to your friends and your loved ones nao wapate kujifunza uh, yes nakuwa watu bora kwenye jamii ambazo wanaishitaaoas sasa last time tuliongea kuhusu marafiki na nikasema ni, ni ya kwamba a na kujua yupi wa karibu na kwenye ukaribu yupi unampa ukaribu wa namna gani nani anatakiwa kujua kitugani na anatakiwa ajue kitu gani nakizikati you know? na, um, niliona, niliona, niliona kliu fupi hivi ya tiktok ambayo imetolewa kwenye kipande cha kwenye, kwenye uh, thekh ilemi ni mfani mkubwa sana wa, wa the Real. Yeah. Uh, mtangazaji mmoja lo anaitwalo alikuwa anamuliza tamira mhow ae you hasa tamira alivokuwa anajibu le swali akasema amok okay, hivyo anafli lakini shi cl elit an cry akaanza kulia yan. and akaanza kust kwamba s lakini akaanza kulia video lakini my point is in, alijaribu kuficha lakini sheclel ishe coldn help tu uh, relese kutoa yale machungu yake na maumivu yake and uh, i came to, to realize and think about it kuna mtu anaamvia napenda sana kutumia huo msamiati a to tinaboam toali Okay, thats my ch <laughs> iamthink about it kwamba inlfyu n hose kin of epe mtu ambaye ato him hth really, really, really, really unajua eh? kuna vitu tunakuwa navyo moyoni kuna vitu unavyoweka ndani ya mioo yetu ambavyo kama hautopata nafasi ya kuvitoa kwanamamoja ama nyingine vinaweza vikakuumiza zaidi so yu nhose i anaweza uh, akawa kind of ni rafiki yako karibu au akawa mama yako mimi thaoni mama yangu i to mymam abotao ethi nikiumiai myoe a temymama hioadugu zangu naamia amba wwsasanamwambia mamanaamaa anaumia zaidi kuliko wewe unasababishia tu matatizo aiima naona na unajua vul yani kuku, kuku, kujifunua kwa mtu its not akness ni kwamba tu uwevananabo kwa mtu sahihi ambaye atakuelewa na at, at, atakuelewa bila kuhukumu vibaya unaona because weare human somtim goin trug ambazo watu wanaweza wakatuona wakawa waka, waka na picha flani kuhusu sisi kwamba yuar strong unaona unaweza kila kitu lakini deep down, uh, I mean deep down, kuna vitu ambavyo unapitia vinakuumiza vinakukosesha vina, vina raha yuaedpesse an llthat somo yshae it with an when, when, when i was uh, medati about it sisi kama wakristo tunamwamini mungu na tumepewa zawadi ya ro mtakatifu kama rafiki na mfariji wa karibu when youaregoing through uh, a hadtime mtu wa kwanza au sehemu ya kwanza ya kusema shida zako maumevu yako the way you, you feel is a place of prayer its your place of prayer unaonawakristu wengi tumekuwa tuna hii tendensi ya kwamba kama yani ya ku, kuchagua vitu vya kumwambia mungu yaani tuna pikca mungu kama ni uh, kiongozi fulani hivi labda ni mbabe hapana biblia inasema yeye mungu ni mfariji unaona awezi akaitwa mfariji kama hajawahi kutoa faraja na faraja anapewa mtu ambaye amepondeka moyo unaona kwa hivo to go to kuomba kwa ujasiri wakati mwingine mungu anategemea yani hi is expecting you tu kuenda kwake na kulia na ku, na, kwa moyo uliopondeka na kusema kwamba god yes ulisema utanipa ushindi lakini um, i feel like lsing yu no know? ulisema kwamba nitapita nita katika bonde la uvuli wa mauti bila kuogopa na mabaya utakuwa pamoja name lakini god naumia hteit out that is the sas place to spk out tak to your god be ver honest with your god tuna tabia ya kumficha mungu na kwamba na kuenda mbele za mungu azeni yani wewe yua sasa yani kibabe kwamba mungu umeahidi kwamba itakuwa hivi itakuwa hivo sijui, sijui, sijui kama naeleweka yani kwa mfanonatetole mfano kuna mtoto mmoja anaweza mimi yani kuna mtoto ambaye mzazi wake amemtuma kwamba anaenda sehem fulani, fulani kuna shilingi elfu hamsini uilete unaona utatembea mbali fulani utakuta elfu hamsini uilete huyo mtoto akatoka akatembea lakini kadri anavyotembea anaona afiki unaona japokuwa anaamini yes anamwamini mzazi wake kwamba awezi akanidangani but somtim its ok to go back to god I m mean, kurudi sasa kwa mzazi na kumwambia kwamba hii njia naenda lakini nachoka nimechoka yani isaboi on wi youin i you lin to god kwamba yes napita hapa lakini mungu naumia unaona lakini mungu it, it is isyani inanisumbua ina haimanishi kwamba unakosa imani ni kwamba tu unakuwa mwwazi na mkweli kwa mungu wako yu n know, hata yesu pale getsemani uh, as, as mighty as h is aspofu as, as h is ikafika kipingi kasema mungu baba najua mimi iisema nitakuja tanenyekesha nitakuwa mtii lakini kama ingewezekana iki kikombe ni kigumu kukinywea kama ikiwezekana kiniepuke lakini mapenzi yako you can what he was going ya tinia wa tr kiasi cha kwamba yani kufikia hatua ya, ku, ya kuomba kama inawezekana agairi unaona sciia hizo nyakati zipo kwamba mungu uliniahidi kwamba nitapata kazi yes nakuamini nitapata kazi lakini katika hiki kipindi ambacho napitia e mungu ikiwezekana nisaidie nipate basi lakini kama unataka nisipate kwa wakati huu itsok ami kuna mtu ananielewa naamini kuna mtu ananielewa yani beoeu na kuwaambia watu na kulalamika kwa mtu kama una kitu chako moyoni apa ofie ya kwanza ya wewe kusema haja zako yaani usimdanganye mungu usimfiche usi mungu yaani anajua alafu ni yani, anakutegemea wewe kwenda kwake yun know? Ana, yani anategemea wewe uende kwake na, ku, na, na, na kumwambia kwanza kwamba mungu hili ni gumu ndio nitapita lakini hili ni gumu yeah? uh, sara ake robert kuna, kuna ialikuwa nayonge i love that woman qua sababu she's very honest and very open yes akasema uh, god i will go i will do it i willi will, will, will accomplish it but for this moment i just want to say ouch it is okay yaani anategemea unajua madhara ya kujitutumua na kujiona yani, sio kujiona bora madhara ya kujitumua na kusema kwamba no natakiwa niweze mungu ananitegemea niweze yes anakutegemea uweze lakini wakati ambapo unachoka nakuamba kwamba mungu nimechoka a okay. yani, okay. yani, ambayo hisg unajua mungu ni, ni baba ni mfalme ni rafiki kwao wakati mwingine unaenda kwa mungu kama baba unaona wakati mwingine unaenda kwa mungu kama mfalme yni wesasa ni mtumwa wake alafu ni mfalme wako but somtimyug to, to him as a frien mimi honestly, kuna, kuna maombi wakati mwingine naomba yani <laughs> kama kuna mtu ananisikilizahis my frenn yani, hiis my good friend naambia kwamba mungu yes you, u, u, u, yes na kuamini na inaamini kwamba nitapita lakini bana hii inauma lakini nnaona yani kama siwezi si, si, yani itis not self doubting its just being honest unaona yani imke en kwamba unaenda mbele za mungu na kusema kwamba mungu unaweza unamsifu msifu ana, anapenda sifa oh yes ok na unatakiwa kumsifu yes unatakiwa kumsifu na una sababu za kumsifu nomate wayouagoing throug bado una sababu za kumsifu yes lakini bado pia una kila sababu ya kwenda mbele zake na kumwambia kwamba god mtired god i nd this I man god nisaidiyani mungu nisaidie sijui naeleweka whao right people na kabla ya kuwa ku, ku, ku, ku, ku speak out kwa mtu yoyote wa kwanza na sehemu ya kwanza kabisa ya kuongea hisia zako ni kwa mungu mimiyni uh, i can go throug inaweza nikapitia nyakati ambao ni ngumu na mtu akaniuliza unawezaje jua unawezajek lei out you ongea tunaambia no mok okay. unaona sio kwa sababu mok really okay. lakini nimejua kujifunza ni wapi kwa kutolea uh, dukuduku langu unaona hii itasaidia hata afya yako ya akili pia yani ukianza na mungu alafu unajua wakati mwingine mungu mwenyewe huwa ukimfanya mungu wa kwanza yan ukiwa na jambo lako lolote hata linalokuumiza ukamwambia mungu mungu mwenyewe ataku kwa watu unaona ataku kwa watu kwa sababu yes ni mfariji anatoa faraja lakini yani, Me, hawezi akashuka na mkono wake mkubwa na kukukumbatia no wakati mwingine anatumia watu watukwahio right? unavoenda kwake anajua kwamba nahitaji nimtume mtu fulani from ashangaa kuna mtu tu anakuja hujamwambia chochote lakini kuna vitu anavifanya unasema huyu amejuaje kama anahitaji ikitu huyu amejuaje kama anahitaji haya maneno muda huu na sio tu mtu mflani, utasoma, yani atakuelekeza kwa namna fulani kuna vita, vitabu utasoma yan vitashabihiana vita na ile hali yako unaona kuna mafundisho utayasikiliza yatasabihiana na, na ile hali yako utashangaa mungu anakujibu na ku kwa namna ya, ya tofauti tofauti na vile ambavyo ulitarajia au na tofauti, tofauti na vile ambavyo ungemwambia mtu alafu okakakupa tuma uh, fu tena mwisho wa siku akakuumiza aka, aka, aka tena kwa sababu tu ulikuwa mwazi kwake unaona es vitu kama hivo kwahivo s agoyni usimkim m usimkimbie mungu, usi mungu. pada unapozingua pale yni ndo hu ndo muda mzuri wa kuenda kwa mungu kama mwanampotevu unaona yule mwanampotevu uh, st- ipo kwenye luka alichukua ali, ali, ali, ali, pesa akaenda akaitapanya huko kwa wanawake kwenye anasa akawa naishi mish siku akabaki hana kitu akawa anakula chakula cha ngulue you know? lakini akasema kuwa nsiwezikuapa japokua ee alikosea lakini akasema no nitarudi kwa baba nitamwambia nisamee nimekosa unaona wavo aijaliishi ubaya gani umeofanya haijalishi umezungua kiasi gani haijalishi umerudi nyuma kiasi gani kabla ya kutafuta watu wakuelewe kwanza yishu go back to god yeye ndo ambaye alikuita wa kwanza honest with him kwamba mungu nimezungua daudi ya vitu omojaktiy tmandojaktivnavipenda kwa daudi ni mtu ambaye alikuwa wazi nandomana nahisi piaaakatimnina alipokosea alirudi kwa mungu wake bibinasema ni heri niangukie kwenye mkono wa mungu nimekosea ndio lakini nitarudi kwa mungu nimezingua ndio lakini nitarudi kwa mungu the devil is a liar. Para unapokosea na ukaona kwamba ninishai kurudi kwa mungu that is the dev tryin to make youoshes unaona atakupa tumafu mwisho wa siku anakuacha thats the dev yu se kwa hivo ysholgo back to god una maumivu go back to god umezingua go back to go len to put g is in evthi to tell god your feelings what you feel. yani ile enui feeling ile unapokuwa kwenye, kwenye, kwenye chumba chako cha siri yani tk to god as you friend as someone that you think he loves you unaona kama mtu ambaye anakupenda sana sana sana sasana kwa sababu huo ndo ukweli anakupenda mno sana na upendo wake kwako hausababishwi na wema wako hausababishwi na mazuri yako yani hi loved yu alikupenda hata kabla ujaumba alikupenda hata kabla ujaokoka alikupenda hata kabla yni hivo sijui unaneelewa h l yu an hiei you to go bak to him and cry out to him aso esus namini kuna ketu umepata mungu akubariki sana sa sana and again ifyououn this podcast, helpful to you kindly share kwa marafiki zako na watu wako wa karibu baraka his amen naitwa juste julius tukutane tena wiki ijayo i love you so much god bless you