halo naitwa jofre tenganamba karibu uh, katika pod- podcast za kila siku ndani ya uh, farigcom mimi ni joffre tenganamba kutoka fursa i11 mimi leo napasua jipu kama vanessa vanesamd alivyofanya uh, kuna kipindi kwenye maisha nilikuwa na nalalamika nalia waim kwa nini mimi hakuna mwaka ambao nimeingia kwenye biashara bila kulia yani unalia ukiwa peke yako bila wafanya kazi kujua chochote ukimaliza ukima kulia unacho, unatoka nje unaanza kucheka <laughs> na mda mwingine unaandika unaoyandika kuwatia wengine moyo bila watu kujua kwamba ulikunatia mwaka huu nimelia pia nimelia sana tena kama isingekua kipindi kama mweshimia ma, ma, rahisi asinge khusu wajasiliamali tengelewe kufanya biashara labda hata nigekufa yaniahisi huu maka ningekufa kabisa mwaka jana nimelia nikavuka tena nakumbuka nimepoteza hela zaidi ya shilingi milioni 15 ila matokeo makubwa kabisa kwa sababu ya kuwaza makubwa halafu najisahau kuangalia madogo na pale nilipo kanyaka anamia unawaza makubwa bila kujua aina ya wa watanzania unaowahudumia wateja unaowahudumia wana tabia gani unaaribu unapoteza unajifunza na kuja na mikakati mingine imekuwa ni utaratibu wangu kila siku na ndio, ta, ndio utaratibu wa wajasiliamali wengi mwaka 218 ndio nililia sana ambapo ni zaidi ya milioni 35 zilipotea kwa sababu ya ujuaji wangu na kutoshaurika nikajifunza wapi nimejikwaa na kuanza kujifunza zaidi kuna mtu alinicheka kweli akaniambia dogo <laughs> dogo uwezi hu mziki hachana nao uwezi hu mziki hachana nao miezi kadhaa iliyopita nilikuwa naongea na rafiki yangu ambaye yeye alichukua mkopo wa milioni hamsini alafu mambo yakaharibika biashara imedoda alikuwa amechemka nikiwa naye niliona namna mtu mzima analia mpaka kamasi ananiambia kaka kaka wanauza nyumba yangu mke wangu kwa sasa hatuelewani familia yangu imeshapasuka vipande vipande sina sehemu yoyote kwa kwenda tukashauriana lakini mpaka sasa anaendelea, anaendelea na mke wake ameshaondoka tusema wameshatengana lakini bahati nzuri ni kwamba nyumba iliingia kwenye mnada na ilikuwa ni aibu kubwa kwake uh, bahati nzuri ni kwamba nyumba yake haikuuzwa na jamaa bado ana survive, anaishi ukiamua kuwa mjasiliamali ujue umeamua kuwa simba umeingia kwenye dunia chungu dunia ambayo utakutana na mengi lazima uwe na moyo wa ukakamavu uvumilivu na kama unamume mjasiliamali lazima uwe mvumilivu kwasababu amna namna wala usizalishe kwasababu ukizalisha zaidi ndo kwanza unamuua na kama uwezi kumimili mjasiliamali ni bora uolewe na mtu mwingine aatafutewatu weni kama ulikua unaingia ofisini labda umeajiriwa unaingia saa moja basi fahamu kwamba huku kwetu kwenye ujasiliamali kuna muda inabidi ukeshe ofisini hakuna kulala badhewei ujasiliamali si kwa ajili ya kila mtu hii ni kwa ajili ya watu waliotayari kupambana kukutana na kila aina ya yamaw kuna muda unakurupushwa saa tisa usiku ukiwa na mke wako mkewake anayekupenda anaweza kuanza kukulalamikia kukutukana na hata muda mwingine kusema kitandani haya mambo i kawaida sana kwa jasiliamali uliza kipindi cha kujaza unalala namkubali sana kaka yangu huyu ni kaka kakaake na mashauri anaitwa mashauri huyu jamaa amenifundisha sana mengi sana walikuwa wanakesha na mke wake kuandani so watu ambao wamenihamasisha ndo waazirishi na wakurugenzi wa ni kampuni ambayo inafanya vizuri kwenye uh, sekta ya, ya usafiri tumewai kufanya kazi ya tenda na manga pale stationary mpaka saa kumi usiku yaani hujala unatafuta wapi wametengeneza wame japo ule njaa imekupiga ile asubuhi wakati wengine wanakoroma ukiwa na ndoto lazima ujitoe kuna muda mbayo mambo yanagoma uh, lakini lazima uendelee kuna muda unasalitiwa unaweza ukasalitiwa hata na mpenzi wako kabisa tena na mtu wakaribu wapo watu wengi ambao wamenisaliti wakaribu niliwamini lakini ndio maisha nimepitia hilo joto mambo sio rahisi kama hawa motivational wanavyosema kwamba ni rahisi unaweza anza, anza tu ndio maana wengi ambao naongea ongea hawana ule chm mkubwa aliojenga zaidi ya pesa za kula na kulipia bili za hapa na pale lakini it is not easy. huku ni kazi na ujeuli juu ukilegea unalegezwa unaonewa unadhurumiwa na unaweza kuibiwa muda mwingine utaitwa mnyonyaji unaweza ukaitwa mwizi binafsi majina mengi hatavyote vile unawez ukaitwa una kipindi iifanya kazi na Paul mashauri naona ameelezea kwenye atiko yake moja Uh, nilipomwaga kwamba naenda nairobi unajua nini kilichonikuta niipo kwa kenya nilikuwa nimefuata malipo yangu ya, viku, ya, ya vitabu kupitia vitabu vyangu ambavyo ninavyoandika vi, viko amazon na, na kwa sababu tanzania huwezi kupokea hela kwa njia ya uh, bi, bi, bado hajaruhusu kwa kweli serikali inabidi itusaidie waandishi wa vitabu ambao tunauza uh, kimataifa sasa nikapoteza hela ya kulala hoteli nakumbuka nilikuwa maeneo ya longai bahati nzuri sijui ni mungu akanikumbuka nikasikia kuna mkesha <laughs> kwenye kanisa fulani kulikuwa na wadada fulani wanaongea siwezi kuwasahau siwezi usaau k kama unasikia hi hapa alafu sikuwa na hela <laughs> ya kulipa hoteli na nimeshaibiwa na mimi kabidii niombe nikeshe nawao sababu nilisikia wanaongea kuhusu mkesha na nikawambia kwamba nimetoka tanzania nimeokoka niliomba liomba nikiwa kwenye mkesha nililia nilikuwa nalia kama mtoto mchungaji akadhani nipo na upako kumbe mlia nimekosa sehemu ya kulala na matatizo ambayo yalika kichwani mda mwingine unaona watu wanalia kanisani kumbe wanalilia matatizo ambao wanapitia nikakesha na kesho yake nikaamkia nika mapambano It's not easy. It's not easy. sasa ni kwa, sikia nikwambie hasa wewe unayefanya biashara kichwani umemfikia baaresa kichwani unatengeneza faida kichwani unashindana na nawi kichwani kwa sababu unaogopa umehamasishwa na motivational kichwani umejaa visingizio vingi mitaji sijui nini hacha hua ujinga <laughs> ingia na chochote kilichopo mkononi kama vile ilivyokuwa kwa musa alikuwa na fimbo leo unakuuliza fi, fimbo yako iko wapi kila mtu ana fimbo ambayo ameshika hakuna mtu ambaye ana pakuanzia ukishaanza kwa pale ulipo baada ya muda utajiona mwenyewe jisi ulivyosrog unavyoweza kuimili na utakutana na mengi anaweza kufanya ujifunze naona ni, ni kwamba ninaweza kumaliza kwamba uh, napenda yote niliyoyapitia napenda makosa yote niliyo yafanya <laughs> kwa sababu kama nisingeweza kufanya hayo makosa unadhani labda ningekua hapa sidhani kama ningekua hapa mda mwingine huwa naamini kwamba makosa mengi niliyoyafanya ndio yalionifikisha sehemu sahihi makosa mengi niliyoyafanya ndio yalionifanya nifike sehemu ambayo sikutarajia naitwa tenga namba kutoka fursa mia moj na moja uh, endelea kufuatilia pocasti ndani ya mfariji chao