nzomo nzomo nam nam mama njomo mwanangu nisaidie kidogo haya mama watakankusaidia wapi naomba unitoleiyo picha ya babako hapo ukutani panguse vumbi sawa mama wacha niitoe ukutani nikupe hii picha ya babako inanikumbusha mbali sana mwanangu Aa, kweli mama inakumbusha wapi hii picha inanikumbusha enzi ambazo babako alikuwa mwanasoka shupavu sana hapa katika mkoa wetu hapa alikuwa anapokea tuzo kutoka kwa mkuu wa wilaya timu ya soka ya shule yake ilikuwa imeshinda ubingwa wa mkoa wa mwanangu na ilikuwa nafasi ya kuwakilisha mkoa katika kiwango cha taifa mama na mwanawe mumewaza kunisengenya naona leo eh? Aa, wapi baba nzomo nilikuwa namweleza mwanawetu jinsi ulikuwa msakataji soka mashuhuri sana hapa wilayani hakuna aliyekushinda kwa chenga zako na maudhi uanjani Hmm, basi mki wangu sinisifie tu peke yangu hivi umesahau tu vile we nawenzako mlikuwa mkitushangilia kwa fujo nje uwanja kila nikipata mpira pale usinfurahishe baba nzomo ilikuwa ni raha kukuona uwanjani ukicheza mpira moyo wangu ulikuwa ukibubujika na furaha ya ajabu naomba talanta ya mwanangu pia ikiwe na inawiri zaidi yako au wasemaji nzomo <laughs> ndio mama asante kwa dua yako mwanangu lakini ujue siri ni moja tu ili ufanikiwe katika talanta yako ni vizuri uwe na nidhamu ukiwa na nidhamu na heshima zako hakuna kitu ambacho hutaweza kukifikia mwanangu sisi tulishindwa kushinda taji la tajia ktaifa kitu kimoja tu wachezaji wenzangu walikosa nidhamu baada ya kupata ushindani mkali wanjano. na hivyo zetu za kimataifa zilitumbukia nyongo kwa hiyo mwanangu tuwachezajiwenzanu wanjaniwaliosa nidhamu uata mbele siku zote mamako na mimi tupo hapa kukusaidia usonge mbele umesikia mwanangu ndiyo nimewasikia baba na mama mama naomba unisamee kwa yale niliyokufanyia siku zili ni msukumu kutoka kwa wanarika ulionifanya nijione kama mtu niliyekuzidi umri mama tafadhali nisame. mwanangu nisameeit sdweltuanaja udishepichay babak apo ua haya asante mama wacha nirudishe ukutani irudishe vizuri usije ukaivunja hmm. sawa mama niko makini mamake sioni mliwa gari ndiyo baba nzomo ah, hadija habari za tangu siku ile nzuri mama nzomu naweje hmm. na, na familia yakumwendeleaje nyanyarukia na mama halima hamjambo hatujambo Hatu mamanzomo karibuni nyumbani ugeni huu wa gafla natumaye upo na mazuri a mwanangu wacha wasiwasi wavele walisema wageni siku zote ni baraka na mgeni njoo mwenyeji apone haya basi mwanangu tumekuja kwa mema na wala sio kwa mabaya mamanzomo hapa hizi zawadi zako tumekuletea kabla hatuja kupa lile lilotuleta kwako asante karibuni ndani mume wangu yupo nyumbani pia leo karibuni wageni mtokako ni kuzima salamamababnzomu Salama, aya karibuni asante, asante. babake karibuni namjisi nyumbani mamake wandalie wageni angalo maji tamu wadanganye mate mdomoni mm, haya mume wangu asante wa kwa kutukaribisha kwako baba nzomo leo nimeamua kuzitembelea familia za kijiji cha jbb na kuwa na mazungumzo maalum kuhusu matatizo wanaokumba na tuone vile tunaweza kuzitatua tatizo mojaapo ni vile wanawake wanaweza kuwezeshwa ili waweze kusaidia katika kudumisha amani na usalama katika jamii yetu nam hadija nakusikia niko na mpango wa kuwapa wanawake katika kijiji hichi mafunzo maalum kuhusu biashara ili waweze kuwa na nguvu kiuchumi na pwia vilevile wapate nguvu ya kuwawezesha watoto wao majumbani ili wawalinde kutokana na wahalifu wanaodanganya na senti kidogo kisha kuwateka fikira hadija hilo ni wazozuri sana ila naona ni bora ikiwa na kijiji wote watahusishwa katika hili kwani umasikini ndio chanzo kikubwa cha watu wengi kujiunga na uhalifu hapa kijijini leo lengo langu ni kuwahusisha kijiji wote katika hili ila kwa sasa nahitaji mruhsu mkewa ajiunge na muungano wanawake ambao tumeanza kuunda kwa sasa ni kutokana na muungano huu ambapo tutachaga kidogo kidogo na kuwezeka kisha tuweze kupata mtaji wa biashara ndogondogo ndogo. baba nzomo wanawake tumeshauriwa tujunge kwenye chama kisha hapo ndipo tutaanza biashara kupitia zile pesa kidogo kidogo takazoweka pamoja haya nimwasikia ni kima cha pesa ngapi anachofaa kulipa mkiwa watalipa shilingi mia kila mwezi pesa hizi itaziweka katika banki ya wa washirika hapo itazaa riba kisha tuweze kuchukua mkopo wa kwanza biashara aaa hili ni wazo zuri sana mke wangu sasa naona vile vipene nimekuwa nikikupatia ujiwekee akiba sasa umepata mali pa kuziweka eh? ndiyo mume wangu ntaweza kujilipia mwaka mzima yaani una maana umekuwa ukimpa mkeo pesa za kuweka akiba ndiyo mama kuna leo na kuna kesho na mke wangu ndio benki yangu a pili hmm. ongera mwanangu miaka yote nimeishi na athimani hata siku moja hajanipa shilingi nimwekee heri ningezaliwa wakati wako ningekuwa nimenawiri kifedha mwanangu <laughs> <laughs> hey mama kocheshi wacha tu aya wacha niende nifululize kwa mwenzangu hapo ofisini kwa chifu sawa saa wache tuzidi kuwa na mazungumzo na mkeo bwana chifu kama ilivyokuwa nikikueleza ni muhimu sana tuanzishe mipango ya kukuza jamii yetu hapa kijijini ndiyo bwana chifu siku zinaenda zikibadilika na mikakati ya zamani haiwezi kutumika katika maisha ya sasa ndiyo bwana chifu eh? uongozi wa kijiji ni bora uwe na mawakilishi wa kike na vijana ndani yake kauli zenu nimezisikia kwa mda sasa na kwa taarifa yenu hii ni jambo ambalo nimeliwakilisha kwa ofisi kuu kwa sasa nasubiri tu nipewe ruhusa ya kuanzisha mfumo mpya wa uongozi hapa kijijini nafurahi kuona mzee atumani ukiwa katika mstari wa mbele katika hili yeye ndiye ataweza kuwasaidia wazee wengine kwa, kuelewa ua mambo yamebadilika na vijana na wanawake ni sharti wawekwe kwenye uongozi pia wawekweando na hilo hivi itakuwaje ikiwa hapa kijijini tutaanzisha chama cha ushirika ili tuweze kupata kujiinua kifedha maana naona umaskini ndio chanzo kikuu ambacho kimepelekea mumonyoko wa usalama na amani katika kijiji chetu ama huo labda tutafute wataalamu waje watufunzi jinsi ya kuanzisha chama cha ushirika naona kila kitu tuko nacho hapa hapa kijijini bwana chifu hata hivi tuonge havyo hadija amekuwa akizunguka kijijini aukafundisha wanawake kuhusu hili jambo ikiwa wanawake wanaweza mbona sisi pia tushindwe nakumbuka enzi za nyuma vyama vya ushirika vilikuwa vikisaidia pakubwa sana katika kijiji jirani na kwa sasa wao wamesonga mbele ajabu kiuchumi na hakuna siku hata moja tumesikia vijana wao wamenunuliwa na wahalifu naona ni bora huyu hadija asifungulie wanawake chama hichi bali iwe chama kijiji kizima au wasemaje bwana chifu hapo nakubaliana na wewe wiki tutamwita tena mkutanoni ili aje atusaidie na mawazo yake pia maafisa wa polisi walikuwa wanataka kuzungumza na uaendeshaji pikipiki hapa kijijini na waona nao wataweza kufanya mkutano mmoja siku hiyo haya basi wacha tusubiri wiki ijayo