karibu sana afisini kwangu leo nimekuita unisaidia kuelewa ni vipi tunaweza mipango yetu ili huoni hii teknolojia inapoteza watoto asante kwa mwaliko wako bwana bwanachifu uh, hapana bwana chifu kwa teknolojia najua umelenga ile studio mashinani hii teknolojia iko na pande mbili upande mzuri na upande ambao sio mzuri lakini baba halima ni vipi tunaweza kuhakikisha kuwa tumepata manufaa na si wala sio hayo madhara ukiangalia kwa upande wangu bwana chifu utakuta kwamba uhalifu ama zile kambi za uhalifu zimekuwa zikitumia filamu majarida mitandao ya kijamii ili kuwatweka vijana kimawazo kwa hiyo basi sisi nasi tutatumia teknolojia hiyo hiyo ili tuweze kuwasaidia vijana na jamii kwa ujumla kuona mwangaza ha nimekuelewa sasa babali wacha nifululizie nyumbani nawe pia uwe na safari njema nyumbani asante bwana chifu japo mkutano leo umekuwa mfupi sana shukran wacha pia nami nifululize nyumbani hadija leo naona ni bora tutamatishie hapa zoezi la leo limekuwa zuri haya wanachama tunakutana lini ili tupate mazoezi mengine ni kweli baba nzomo zaidi ya zaidi wanasema ni sumu leo tunaweza malizia hapa siku nyingine ya mazoezi naona tukikutana kila siku jioni kwa masaa maili itakuwa ama mwasemaji ni sawa kabisa lakini kabla yatujaondoka niko na jambo kidogo la kusema jambo lipi kusemanimeonelea ni, ni vyema tumfungulie nzomo ukurasa wa kibiashara Facebook. Facebook? ni akaunti ya mtandao oh. lakini sine juzi uliniambia kuna kijana alikuwa amekwambia uwe na barua ya chifu ndio akweke kwenye faceb <laughs> <laughs> <laughs> e, mke wangu uzee hata nimesahau mke wangu menkumbusha kusoma tapeli kando na hivyo walinitisha shilingi mia tano na mpaka leo hawajaneka kwenye facebook walisema ti nikiwekwa kwenye facebook nwea kufany naweza kuuza biashara zangu huko haya hadija <laughs> ah, kwanza pole kwa, kwa kutapeliwa hauhitaji barua chifu kuingia katika mtandoa wa facebook wala pesa zozote mtandoa wa facebook upo na manufaa mengi sana hapa unaweza tangaza biashara yako na kukutana na watu wengine wengi wanaweza kusaidia pia vilevile unaweza kujumuika na marafiki zako walio mbali mimi binafsi huwa nazungumza na rafiki zangu walio ng'ambo aha pia mimi niwekwe kwenye fasibuku kuna baadhi ya marafiki tumepoteleana nao sana naona hii ni fursa ya kujumuika nao tena haya tunawezaje kujiunga na teknolojia hii adija asante kwa usaidizi wako kuhusu kujiunga na facbuk lakini kusema ukweli niko na akaunti tayari msishangae wala msiofu watusi wengi waleo mbele kiteknolojia hii ndio sababu sisi kama wazazi pia tunafaa tio na ufahamu wa teknolojia hizi hapo umesema kweli ya ni vipi tunaweza kuwakinga watoto wetu huku mitandaoni manake nafikiria wali uhalifu pia hawakosekani humu katika mitandao hey, hadija pia niambie ni vipi nitamlinda mtoto wangu wa kike wabakaji pia hawakosekani humo naona saa nitawaeleza teknolojia kwa ujumla iko na pande mbili itategemea unaitumia vipi katika mtandao huu iwapo mtoto wako yuko chini ya umri wa miaka kumi na nane unafaa umiliki akaunti yake mpaka pale atakapopitisha umri wa miaka angalia marafiki wa wako ni kina kisha ukawachunguza katika kurasa zao iwapo utaona dalili zozote za uhalifu hakikisha mwanao nao kisha mara kwa mara mweleze mwanao jinsi filamu majarida na picha za walifu hutumiwa ili watu elimu hii itasaidia kuepuka alifu mtandaoni kama mzazi msisitite kuwa ahadi za pesa au maisha mazuri mtandaoni huwa ni uongo na asijishughulisha na jumbe kama hizo kwa kuwa watoto wenu wako chini ya umri wa miaka kumi na nane nyinyi wazazi ndo mtakawafungulia akaunti hizi ili muweze kuwalinda kwa hiyo nzomu itabidi mpe babaku ya kaunti yako ambayo tutaibadilisha iwe ya biashara sawa Adija. nitafanya hivyo haya nikirudi tena tutaona vile tutakavyoboresha ili iwe ya kuvutia kibiashara asante hadija jamani me na safari njema